
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

TUME YA MAENDELEO YA USHIRIKA TANZANIA 

(Chini ya kanuni ya 14(2) (b)) 

 

FOMU YA MAOMBI YA LESENI 

 

 

2. Majina ya Matawi ya SACCOS na idadi ya miaka ambayo kila tawi 

lilianzishwa na kuanza kufanya kazi (Kwa SACCOS zenye matawi au 

milango ya huduma (POS) tu). 

 

N

a.  

Jina la Tawi  Mwaka wa 

Kuanzishwa  

Idadi ya miaka ya 

kufanya kazi  

1    

2    

3    

4    

 

 1.: TAARIFA ZA JUMLA ZA CHAMA 

1 Jina la chama   

2 Na. ya usajili    

4 Tarehe ya usajili  d d m m y y y y   

                  

5 Mkoa   

6 Halmashauri   

7 Tarafa   

8 Kata   

9 Mtaa / Kijiji   

10 Kitongoji  

11 Namba ya kitalu 

(Block No) 

  

12 Namba ya 

Kiwanja (Plot N) 

  

13 Na. ya nyumba  

14 Mahali chama kilipo 1.Mjini   

2.Kijijini   

15 Anuani ya 

Chama 

  

16 Na ya simu (ofisi)  Barua pepe: 

Na ya Meneja  Na ya Mwenyekiti: 



Zingatia: Ambatisha pamoja na maombi haya, orodha ya maeneo 

mengine ya biashara. Ainisha majina ya maeneo ya biashara mfano: 

Kitengo Tembezi, ATM, Uwakala au Kituo cha Mauzo n.k. 

 

3.   Majina ya zamani kama yapo, ambayo yalitumiwa na SACCOS:  

Na.                Jina                         Mwaka wa Kutumika  

Kutoka Hadi 

1    

2    

3    

4    

5    

 

1.  Maelezo ya mtaji:  

(a) Idadi ya hisa zilizolipwa……………………………………….  

(b) Thamani ya hisa zilizolipwa.................................................  

(c) Mtaji Tete..............................................................................  

                 ** Mtaji tete (Hisa za wanachama + limbikizo la ziada + akiba za 

kisheria + michango mbalimbali pamoja na ziada la 

mwaka husika lililoelekezwa kujenga mtaji wa chama)  

 

4 (A) Mikopo ya Nje 

Na.  Jina la Taasisi Kiasi 

kilichokopwa 

Kiasi 

kilichorejeshwa 

Kiasi 

kilichobaki  

1     

2     

3     

4     

5     

 

4. (B) Viwango vya Riba na Njia iliyotumika 

 

i. Kiwango cha riba kilichotozwa na taasisi …………… njia 

iliyotumika………………………………………..………… 

 

ii. Kiwango cha riba kinachotozwa na chama………………….. njia 

iliyotumika………………………………………….……… 

 

iii. Gharama nyinginezo zilizotozwa na taasisi iliyokopesha chama 

kama vile bima, maombi ya mkopo n.k 

………………………………………. 

 



5. Taarifa za Maafisa:  

 

(a)  Wajumbe wa Bodi:  

 

(b)  Wajumbe kamati ya usimamizi: 

 

Na.  Majina Tarehe 

ya 

Kuzaliwa  

Elimu/Weledi  Tarehe ya 

Kuchaguliwa  

Nafasi 

nyingine 

anazoshikilia  
Kiwango Mwaka 

wa 

kuipata 

       

       

       

 

(c)  Watendaji Waandamizi:  

 

 

 

Na.  Majina Tarehe 

ya 

Kuzaliwa  

Elimu/Weledi  Tarehe ya 

Kuchaguliwa  

Nafasi 

nyingine 

anazoshikilia  
Kiwango Mwaka 

wa 

kuipata 

1       

2       

3       

4       

5       

6       

7       

8       

9       

Na.  Majina  Tarehe 

ya 

Kuzaliwa  

Elimu/Weledi  Tarehe ya 

Kuchaguliwa  

Nafasi 

nyingine 

anazoshikilia  
Kiwango Mwaka 

wa 

kuipata 

1       

2       

3       

4       

5       

6       



(d). Majina na Anwani za Benki zinazotumiwa na chama:  

Na.  Jina la Benki Anwani Namba ya 

Simu  

Barua Pepe  

1     

2     

3     

4     

5     

 

 

6. SACCOS ilishawahi kuwekwa chini ya uangalizi au kufanya maafikiano au 

mapatano na wadai wake au vinginevyo?  

a) Hapana  (    ) 

b) Ndiyo      (    ) 

Kama jibu ni ndiyo eleza sababu…………………………………………………………. 

……………………………………………………………………………………………………. 

 

7.  SACCOS  iliwahi kuwa na Kesi, mgogoro  au madai kutokana na uendeshaji 

wa shughuli zake?..........................kama jibu ni ndiyo, eleza kwa kifupi 

ilikuwaje……………………...………………………………………………………………

………………………………………………………………………………………………… 

 

Taarifa hizi zimewasilishwa na mwakilishi wa chama kwa ajili ya kutathmini 

maombi ya kupewa leseni. Iwapo itabainika kuwa taarifa zilizowasilishwa zina 

uongo ndani yake (si za kweli), mhusika anakubali kuwajibika kwa mujibu wa 

Sheria za nchi zilizopo. 

 

Jina la mwakilishi wa chama …………………………………………………………… 

Cheo ………….……………………………………………………………………………… 

Saini ……..………….………………………………………………………………………… 

Tarehe ……………………………………………………………………………………….. 

 

Mhuri wa chama: 

 

   

Zingatia: Fomu hii iambataishwe pamoja na nyaraka zilizoelekezwa kwenye 

kiamabatisho A.



 

KIAMBATISHO “A” 

Nyaraka na taarifa zinazotakiwa kuwasilishwa wakati  wa kuomba Leseni. 

Na. MAELEZO  Weka (√) 

1 
Barua ya maombi ya kupewa Leseni   

2 
Wasifu binafsi wa wajumbe wa Bodi, Kamati ya 

usimamizi na Maafisa waandamizi wa chama 

ikijumuisha majina na anuani zao kamili. 

 

3 
Bakaa za hisa, akiba, amana na mikopo ya kila 

mjumbe wa Bodi, kamati ya usimamizi na Maafisa 

waandamizi.  

 

4 
Nakala iliyothibitishwa kisheria ya Masharti ya chama 

inayokidhi vigezo vya kupewa leseni. 

 

5 
Nakala ya hati ya usajili wa chama.  

6 
Nakala za Sera za mikopo, Uwekezaji, menejimenti ya 

Ukwasi, Mali na Dhima, uhamasishaji wa uwekaji 

akiba na hisa, Kanuni za fedha, rasilimali watu, udhibiti 

wa ndani pamoja na Kanuni nyingine za chama 

 

7 
Uthibitisho wa uwepo wa vifaa vya kutunzia fedha na 

nyaraka muhimu za chama vyenye usalama na ulinzi 

wa kutosha na uwepo wa bima ya fedha na nyaraka 

hizo. 

 

8 
Uthibitisho wa kuwepo kwa angalau Wajumbe wawili 

wa Bodi na Mjumbe mmoja wa Kamati ya Usimamizi 

na Menejimenti wenye uzoefu katika taaluma ya 

uhasibu, ukaguzi, utawala, fedha, uchumi au uongozi. 

Pia, Meneja Mkuu kuwa na uzoefu wa angalau miaka 

miwili katika uendeshaji wa shughuli za SACCOS au 

taasisi nyingine ya kifedha. 

 



9 
Nakala ya mpango mkakati wa miaka mitatu 

ikijumuisha dhima, muundo wa Utawala, bidhaa na 

huduma, mipango ya upanuzi wa matawi / tawi, 

mkakati wa ukuaji, makisio ya Mapato na Matumizi, 

Mizania, mtiririko wa fedha na vigezo vilivyotumika 

kufanya makisiso hayo.  

 

10 
Nakala za taarifa ya ukaguzi wa hesabu kwa miaka 

miwili iliyopita. 

 

11 
Muhtasari wa Mkutano Mkuu ulioidhinisha maombi ya 

leseni. 

 

12 
Nakala ya uthibitisho wa ajira ya Mkaguzi wa Ndani 

au Mkataba wa mtoa huduma ya Mkaguzi wa Ndani. 

 

13 Uthibitisho wa uwepo wa mfumo wa TEHAMA ambao 

utaweza:- 

▪ Kutoa taarifa za mwezi kuhusu Mapato na 

matumizi, Mizania, mikopo iliyocheleweshwa 

na umri wa mikopo. 

 

▪ Kukidhi matakwa ya Kisheria ya utoaji wa 

taarifa mbalimbali za kila mwezi 

 

14 Kutoa utaratibu na maelezo kwa ajili ya miamala ya 

ziada inayohusu bidhaa na huduma mpya 

zitakazotolewa. 

 

15 Uwepo wa Mtaji tete (Core Capital) usiopungua 

milioni mia moja 

 

 

NB: Mtaji tete = (Hisa za wanachama + limbikizo la ziada + akiba za kisheria + 

michango mbalimbali pamoja na ziada la mwaka husika 

lililoelekezwa kujenga mtaji wa chama) 

 

 


