
ELIMU YA USHIRIKA IWAFIKIE WANACHAMA WOTE- NAIBU MRAJIS

Naibu Mrajis wa Vyama vya Ushirika Nchini, Collins Nyakunga ametoa wito kwa Vyama

vya Ushirika kuhakikisha kuwa vinatoa elimu ya Ushirika kwa Wanachama wao kwa

Mujibu wa Sheria ya Vyama vya Ushirika Na.6 ya Mwaka 2013.

Wito huo umetolewa wakati akifungua mafunzo kwa Wajumbe wa Bodi mbalimbali za

Vyama vya Ushirika wanachama na Wadau wa Shirikisho la Vyama vya Ushirika nchini

(TFC) leo Alhamisi Desemba 10, 2020 Jijini Dodoma.

Naibu Mrajis amesema ni muhimu elimu ya Ushirika kuwafikia Wanachama wa Vyama

vya Ushirika ili kuwawezesha kuwa na uelewa mpana wa masuala yanayofanyika katika

Vyama vyao. Hivyo amewataka viongozi wa Ushirika waliokuwa katika mafunzo hayo

kuhakikisha mambo muhimu watakayojifunza katika mafunzo hayo wanayafikisha kwa

wanachama wao.

“Viongozi mna wajibu wa kuwaandaa wengine kuwa Viongozi kwa kuhakikisha kuwa

Wanachama wenu wanapata elimu ya Ushirika; elimu ya Ushirika si ya viongozi tu bali ni

kwaajili ya Wanachama wote kwakuwa hii ni haki yao ya Msingi ya Kiushirika,” alisisitiza

Naibu Mrajis

Aidha, Bw. Nyakunga ametumia fursa hiyo kuwakumbusha Viongozi wa Ushirika

kuendelea kutenga Fedha kutoka kwenye mapato ya ndani ya Vyama kwaajili ya kutoa

elimu kwa Wanachama, Wajumbe wa Bodi, Viongozi na Watendaji kwa mujibu wa Sheria

ya Vyama vya Ushirika.

Baadhi ya Masuala muhimu yaliyoko katika mafunzo hayo ni pamoja na kuzingatia Sheria

ya Vyama vya Ushirika, Dhana ya Ushirika, Utawala Bora, Wajibu wa Viongozi wa Vyama

vya Ushirika, elimu ya Biashara, masuala ya Rushwa pamoja na mengine

yatakayoongeza tija na ufanisi kwenye Vyama.

Akizungumza katika mafunzo hayo, Mwenyekiti wa Shirikisho, Theresia Chitumbi

amesema Mafunzo hayo yamelenga kuongeza uelewa wa Ushirika kwa Wanaushirika na

ametoa rai kwa Vyama vya Ushirika kuendelea kujiunga na Shirikisho hilo ili kuwa na

Sauti ya pamoja katika Vyama vya Ushirika.



Akieleza mikakati inayoendelea kutekelezwa na Shirikisho hilo Chitumbi ameeleza kuwa

Shirikisho liko katika jitihada za kuunga mkono juhudi za Serikali za kuimarisha na

kuendeleza Sekta ya Viwanda. Ambapo Shirikisho lipo katika hatua za awali za mikakati

ya kuanzisha Kiwanda cha Vifungashio vya Magunia pamoja na Kiwanda cha Mbolea.

Mwenyekiti wa TFC amesema kuwa Mafunzo hayo yatafuatiwa na Mkutano Mkuu wa 25

wa Shirikisho hilo utakaofanyika kesho Ijumaa, Desemba 11, 2020 Jijini Dodoma.

Mkutano huo utakaojumuisha Wajumbe, Viongozi, Wanachama na Wadau mbalimbali

wa Ushirika kwaajili ya kujadili masuala na taarifa mbalimbali za Shirikisho hilo ili kupanga

mikakati na mipango ya mbele ya Shirikisho hilo.


