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DIBAJI

Vyama vya Ushirika katika nchi zinazoendelea na zilizoendelea vimekuwa
vyombo madhubuti vinavyowaunganisha wananchi pamoja kwa hiari, ili
kufikia malengo waliyojiwekea kwa njia ya demokrasia na usawa. Kwa
kutambua umuhimu wa Vyama vya Ushirika, Serikali imeendelea kuweka
mazingira wezeshi ya uanzishwaji na uendelezaji wa Vyama vya Ushirika
ili kuhakikisha Vyama vinakidhi matakwa ya wanachama na kuchangia
maendeleo ya Taifa. Hata hivyo, kumekuwepo na changamoto mbalimbali
katika uendeshaji na usimamizi wa Vyama, kama vile mifumo duni ya
mawasiliano na uhifadhi wa nyaraka na kumbukumbu za Vyama, baadhi
ya Vyama kupata hati chafu za ukaguzi kutokana na ukosefu wa uwazi na
uwajibikaji katika kutunza kumbukumbu za fedha. Changamoto hizi kwa
kiasi kikubwa zinatokana na matumizi madogo ya TEHAMA katika
usimamizi na uendeshaji wa Vyama.

Katika kutatua changamoto za uhamasishaji na usimamizi wa Vyama vya
Ushirika, Tume kwa kushirikiana na Mamlaka ya Serikali Mtandao (eGA)
na wadau wa maendeleo imetengeneza Mfumo wa Usimamizi wa Vyama
vya Ushirika.

Mfumo wa kielekitroniki wa usimamizi wa Vyama vya Ushirika. Mfumo huu
utawezesha kufanya usajili wa vyama kwa njia ya mtandao, kuhifadhi
kumbumbu na taarifa za wanachama, fedha, masoko, uwekezaji,
uzalishaji, migogoro, mashauri, ukaguzi na taarifa nyingine muhimu
kulingana na shughuli za chama husika. Vilevile, Mfumo utawezesha
Vyama na wanachama kupata mrejesho wa usajili na taarifa za masoko,
malipo, uwekezaji, ukaguzi kwa njia ya mtandao na ujumbe mfupi wa
simu.

Mwongozo huu unahimiza viongozi, watendaji wa Vyama vya Ushirika
pamoja na wadau wa maendeleo ya ushirika, Wizara za Kisekta, Mamlaka
za Serikali za Mitaa, na taasisi mbalimbali za Umma zinazofanya kazi na
Vyama vya Ushirika kufuata maelekezo na utaratibu uliowekwa katika



matumizi ya Mfumo wa Usimamizi wa Vyama vya Ushirika na vifaa vya
TEHAMA.

Iwapo teknolojia hii itatumika kwa usahihi itasaidia Vyama vya Ushirika
na Serikali kwa ujumla kupunguza gharama za uendeshaji na usimamizi
na kuongeza ufanisi kwa kurahisisha upatikanaji wa huduma kwa
wananchi na wadau wengine. Hivyo, ni matumaini yangu kuwa, Mwogozo
huu utatumiwa kikamilifu na Vyama vya Ushirika ili kuleta matokeo
chanya yaliyokusudiwa.

Dkt. 50N 0 N ilege
MRAJIS WA VYAMA VYA USHIRIKA



VIFUPISHO

TEHAMA Teknolojia ya Habari na Mawasiliano
MUVU Mfumo wa Usimamizi wa Vyama vya Ushirika
PoS Point of Sales




TAFSIRI YA MANENO

Katika Mwongozo huu, isipokuwa kama itaelezwa vinginevyo:

"Chama”
“Kanuni”
“Mfilisi"”

“"Mfumo”

“"Mtendaji”
“Mtoa Huduma”

“*Mwongozo”
"Nywila"”

"Tume”

maana yake ni Chama cha Ushirika kilichosajiliwa
kwa mujibu wa Sheria ya Vyama vya Ushirika.
maana yake ni Kanuni za Vyama vya Ushirika.
maana yake ni mfilisi wa Chama cha Ushirika
aliyeteuliwa kwa mujibu ya Sheria ya Vyama vya
Ushirika.

maana yake ni Mfumo wa Usimamizi wa Vyama Vya
Ushirika.

maana yake ni Mwajiriva wa Chama cha Ushirika.
maana yake ni taasisi au mtu binafsi aliyeidhinishwa
kutoa huduma ya TEHAMA kwenye Chama.

maana yake ni Mwongozo wa matumizi ya Mfumo
wa Usimamizi wa Vyama vya Ushirika.

maana yake ni neno la siri linalomuwezesha
mtumiaji kuingia na kutumia mfumo.

maana yake ni Tume ya Maendeleo ya Ushirika
Tanzania

Vi



SURA YA KWANZA

1.0 UTANGULIZI
Sura hii inaelezea chimbuko, malengo na walengwa ambao watahusika
kutekeleza mwaongozo huu.

1.1 Chimbuko la Mwongozo

Kwa muda mrefu Vyama vya Ushirika vimekuwa vikishiriki katika shughuli
za kiuchumi na kijamii na hivyo kuchangia katika kukuza uchumi na
maendeleo ya Taifa kwa ujumla. Kufuatia hali hiyo, Serikali imekuwa
ikichukua hatua mbalimbali katika kuboresha usimamizi wa Vyama vya
Ushirika nchini. Baadhi ya hatua hizo ni pamoja na kutoa elimu Ushirika
kwa wanaushirika na Umma, kuhamasisha wananchi kujiunga na Vyama
vya Ushirika na kutoa elimu ya uwekezaji kwa Vyama. Hatua hizi
zimechochea mafanikio ikiwemo ukuaji wa shughuli za Vyama, ongezeko
la idadi ya wanachama kutoka 5,880,736 mwaka 2019 hadi kufikia
6,965,272 Machi, 2022 na ongezeko la ajira kutoka 90,090 mwaka 2019
hadi 146,555 Machi, 2022.

Pamoja na mafaniko hayo, kuna changamoto mbalimbali kwenye
usimamizi wa Vyama vya Ushirika ambazo ni pamoja na kuwepo kwa
mianya ya ubadhilifu, kutokuwepo kwa usahihi wa daftari la Vyama vya
Ushirika, takwimu za uhakika na taarifa sahihi pale zinapohitajika na
ugumu wa kupata mchango wa Vyama katika Nyanja za kiuchumi na
kijamii nchini. Kwa kiasi kikubwa changamoto hizo zinasababishwa na
kiwango kidogo cha matumizi ya Mifumo ya Teknolojia ya Habari na
Mawasiliano (TEHAMA) katika uendeshaji na usimamizi wa Vyama vya
Ushirika. Mifumo ya TEHAMA ina nafasi kubwa ya kuboresha na kuleta
ufanisi wa uendeshaji na usimamizi wa Vyama vya Ushirika.

Katika kuimarisha uendeshaji na usimamizi wa Vyama vya Ushirika,
Serikali kupitia Tume imeandaa Mfumo wa Usimamizi wa Vyama vya

Ushirika (MUVU) ambao utaunganishwa na Vyama vyote vya Ushirika
nchini. Kwa kuwa utumiaji wa Mfumo utahusisha wadau mbalimbali katika

sekta ya Ushirika ikiwemo Vyama, Tume imeandaa Mwongozo wa



matumizi ya Mfumo ambao unaainisha mambo muhimu ya kuzingatia
kabla na wakati wa matumizi ya Mfumo ili kuhakikisha malengo ya
matumizi ya Mfumo yanafikiwa kikamilifu.

1.2 Malengo ya Mwongozo

Lengo kuu la Mwongozo ni kutoa utaratibu na maelekezo kwa Vyama
kutambua na kufuata matumizi sahihi ya Mfumo katika uendeshaji wa
shughuli za Chama ili kurahisisha uhamasishaji na usimamizi kwa mujibu
wa sheria.

1.2.1 Malengo mahususi ya Mwongozo ni:

l.  Kujenga uelewa wa pamoja juu ya umuhimu wa matumizi ya
Mfumo;

ii. Kuelekeleza utaratibu wa mambo ya kuzingatia kabla na wakati wa
kutumia Mfumo;

iii. Kuainisha vigezo na utaratibu wa matumizi ya mifumo ya Vyama
itakayounganishwa na MUVU; na

iv. Kuweka utaratibu wa utekelezaji wa Mfumo.

1.3 Walengwa wa Mwongozo

Utekelezaji wa Mwongozo huu utahusisha:

i.  Vyama vya Ushirika;

ii. Tume ya Maendeleo ya Ushirika;

i. Wizara za Kisekta;

iv. Mamlaka za Serikali za Mitaa, na Taasisi mbalimbali za Umma
zinazofanya kazi na Vyama vya Ushirika;

v. Watoa huduma; na

vi. Wadau wengine wa maendeleo ya Ushirika.



SURA YA PILI

2.0 HALI HALISI YA MATUMIZI YA TEHAMA

Matumizi ya Teknolojia ya Habari na Mawasiliano yanakuwa kwa kasi
kubwa duniani na hapa nchini. Baadhi ya shughuli za uendeshaji wa
Vyama, kama vile kuchapa taarifa mbalimbali, mawasiliano na kuhifadhi
nyaraka na taarifa hizo zinafanywa kwa kutumia TEHAMA. Hali hii
inadhihirisha kuwa TEHAMA ni sehemu muhimu ya uendeshaji wa
shughuli za Vyama.

Katika taarifa ya uhakiki wa Vyama ya mwaka 2018 jumla ya Vyama 2,922
sawa na asilimia 30 ya Vyama vyote 9,741 vina vifaa vya TEHAMA
ambavyo vinawezesha Vyama kuhifadhi taarifa au kumbukumbu zake.
Kati ya Vyama 2,922 vyenye vifaa vya TEHAMA, Vyama 689 sawa na
asilimia 24 vinatumia mifumo kuendesha shughuli za kiutendaji.

Aidha, kumekuwepo Mfumo wa usajili wa Leseni za Vyama vya Akiba na
Mikopo kwa njia ya mtandao, ambao umerahisisha usimamizi wa Vyama
vya Akiba na Mikopo ikiwemo utoaji wa leseni kwa njia ya mtandao.

Pamoja na hatua zilizofikiwa na Tume na baadhi ya Vyama, bado kuna
changamoto ya wusimamizi na uendeshaji wa Vyama. Baadhi ya
changamoto hizo ni kukosekana kwa taarifa na kumbukumbu muhimu za
chama, mifumo duni ya mawasiliano na uhifadhi nyaraka; uwepo wa
taarifa zinazokinzana;, kukosekana kwa usahihi wa taarifa za mikataba,
uwepo wa migogoro na mashauri; ongezeko la gharama za uendeshaji
pamoja na upotevu wa nyaraka na kumbukumbu za kiutendaji za Chama.

Katika kutatua changamato za uhamasishaji na usimamizi wa Vyama,
Tume kwa kushirikiana na wadau wa maendeleo imefanya jitihada
mbalimbali ikiwemo kuandaa mfumo wa kielekitroniki wa usimamizi wa
Vyama vya Ushirika. Mfumo huu utawezesha kufanya usajili kwa njia ya
mtandao, kutunza kumbumbu za wanachama, taarifa za fedha, masoko,
uwekezaji, uzalishaji, migogoro, mashauri, ukaguzi na taarifa nyingine
muhimu kulingana na shughuli za Chama husika. Vilevile, Mfumo



utawezesha Vyama na wanachama kupata mrejesho wa usajili, taarifa za
masoko na uwekezaji na taarifa za usimamizi kwa njia ya mtandao na
ujumbe mfupi wa simu.




SURA YA TATU

3.0 MATUMIZI YA MFUMO WA USIMAMIZI WA VYAMA VYA
USHIRIKA

Sura hii inatoa maelekezo kuhusu matumizi sahihi ya Mfumo wa usimamizi
wa Vyama vya Ushirika na kufafanua mambo ya kuzingatia kabla na
wakati wa utumiaji.

3.1 Mambo ya kuzingatia kabla ya kutumia Mfumo

3.1.1 Vitendea kazi

I. Kompyuta

Chama kinatakiwa kuwa na kompyuta mpakato au kompyuta ya mezani
ambayo itawezesha kutumia mtandao kwa ajili ya kufikia Mfumo. Sifa za
kompyuta mpakato ni kama zilivyoanishwa kwenye Kiambatisho Na.1.
na sifa za kompyuta ya mezani ni kama zilivyoanishwa kwenye
Kiambatisho Na.2.

ii. Printa

Chama kinatakiwa kuwa na printa ambayo itasaidia uchapishaji wa
nyaraka mbalimbali za chama kutoka kwenye Mfumo. Sifa za printa ni
kama zilivyoanishwa kwenye Kiambatisho Na.3.

iii. Point of Sales Device (PoS)

Chama ambacho kinajihusisha na masuala ya mazao na masoko
kinatakiwa kuwa na PoS, kifaa ambacho kitasaidia chama katika masuala
ya ukusanyaji wa mzao na masoko kupitia Mfumo. Sifa za kifaa ni kama
zilivyoanishwa kwenye Kiambatisho Na.4.

iv. Kifaa cha kupata Mtandao

Chama kinatakiwa kuwa na kifaa ambacho kitasaidia kupata mtandao
kulingana na eneo la kijiografia ambapo chama kinaendesha shughuli
zake. Mfano wa vifaa hivyo ni: "Modem” & Rauta”, "Simu Janja” na
Fiber (Mkonga). Hivyo, kupitia mojawapo ya vifaa hivi kila chama
kitatakiwa kununua kifurushi cha data kulingana na mabhitaji yake ili
kupata huduma ya mtandao.



3.1.2 Ununuzi wa Vitendea Kazi

Kila chama kitatakiwa kutenga kasma ya ununuzi na matengenezo ya
vitendea kazi tajwa sehemu ya 3.1.1 katika mpango wa makisio ya
mapato na matumizi.

3.1.3 Mafunzo

Chama kihakikishe kuwa viongozi na watendaji wanapatiwa mafunzo ya
namna ya kutumia Mfumo, kwa kutumia sehemu ya tengo la elimu na
mafunzo.

3.14 Anwani ya Barua Pepe

Kila Chama kinatakiwa kuwa na barua pepe ili kuwezesha kuunganishwa
kwenye Mfumo. Barua pepe ya Chama ianze na jina la Chama, kwa
mfano:

“jina la chama@yahoo.com” au “jina la chama@gmail.com”

3.15 Namna ya kupata Mfumo
Kila Chama kinatakiwa kuwasiliana na Afisa Ushirika wa Halmashauri yake
ili kuunganishwa kwenye Mfumo.

3.2 Mambo ya Kuzingatia wakati wa kutumia Mfumo

3.2.1 Kujaza taarifa kwa usahihi katika Mfumo

i.  Kila chama kinapaswa kutumia Mfumo wa Usimamizi wa Vyama vya
Ushirika (MUVU) kwa ajili ya kuwasilisha taarifa zinazohitajika;

ii. Meneja au Katibu wa chama atawajibika kuongeza watumiaji wa
Mfumo kulingana na majukumu yao; na

iii. Endapo Chama kitahitaji kuongeza mtumiaji/watumiaji wengine
wanaotakiwa kuingia kwenye Mfumo kulingana na jukumu husika,
atatakiwa kufungua na kutumia anwani nyingine ya barua pepe ya
chama.

iv. Mwongozo na maelekezo ya mtumiaji (User Manual) yanapatikana
kwenye Mfumo (MUVU) na nyaraka ngumu kutoka kwa Afisa
Ushirika wa Halmashauri.



3.2.2 Usalama wakati wa Matumizi ya Mfumo

Chama kitatakiwa kuwasilisha taarifa kwa Afisa Ushirika katika
Halmashauri husika ili kumuondolea haki ya kuingia kwenye Mfumo
mtendaji aliyeacha au kuachishwa kazi;

Usambazaji wa taarifa au kumbukumbu za Chama na wanachama
kutoka kwenye Mfumo uhakikishe kuwa ni kwa wale tu
waliokusudiwa ndiyo wanaoweza kupokea, kusoma na kuzifanyia
kazi;

Ni wajibu wa kila mtendaji wa chama kuhakikisha kwamba
anahifadhi kikamilifu nywila yake ya kuingia kwenye Mfumo na mtu
mwingine hawezi kuifahamu au kuinakili kwa namna yoyote ile.

3.2.3 Msaada wa kiufundi
Chama kinapohitaji msaada wa kitaalamu juu ya Mfumo kiwasiliane na
Afisa Ushirika wa Halmashauri au Tume kwa njia ya barua pepe au simu.

3'.4

Ununuzi wa Vifaa vya TEHAMA

Ili kurahisisha upatikanaji na kupunguza gharama za kununua Mfumo au
Vifaa vya TEHAMA pamoja na kurahisisha huduma ya msaada wa
kitaalamu, vyama vinashauriwa kufanya manunuzi ya pamoja.



4.0

SURA YA NNE

MIFUMO YA TEHAMA KATIKA VYAMA VYA USHIRIKA

Sura hii inaeleza matumizi ya TEHAMA kwenye Vyama, hususani utaratibu
unaotakiwa kuzingatiwa na Vyama vyenye mifumo.

4.1
.

iil.

Mfumo wa Uendeshaji wa shughuli za Chama

Chama chenye mfumo wake wa uendeshaji kinatakiwa kuwasiliana
na Tume ili kupewa utaratibu wa kuunganishwa na MUVU;
Kuhakikisha mfumo wake unasomana na MUVU kwa ajili ya
kuwasilisha taarifa;

Kuzingatia mfumo unaotengeneza unakidhi vigezo na viwango vya
mabhitaji ya taarifa zinazohitajika na Tume na Vyama;

Kuzingatia usalama wa mfume na kufuata viwango vinavyokubalika
nchini na kimataifa katika utengenezaji wa mifumo; na

Chama kinachotumia mfumo wa ndani wa kuazima kinatakiwa
kuhakikisha kwamba endapo mkataba kati yake na mmiliki wa
mfumo utakoma au kusitishwa kwa namna yoyote ile kinabaki na
taarifa na kumbukumbu zake kabla ya kusitishwa huduma ya mfumo
husika.

Usalama wa Mifumo na Vifaa vya TEHAMA

Chama kihakikishe kuwa kompyuta zote zinawekewa programu ya
kukinga na kuondoa virusi na kihakikishe kuwa programu hizo
zinahuishwa mara kwa mara;

Chama kinapaswa kulinda usalama wa kompyuta kwa kuepuka kupakua
programu hatarishi kutoka kwenye mtandao;

Chama kinapaswa kuhuisha Sera za udhibiti wa ndani ili zijumuishe
mahitaji ya ulinzi na usalama wa matumizi na vifaa vya TEHAMA;
Kiongozi na mtendaji wa chama anayetaka kutumia vitunza au vihamisha
kumbukumbu kutoka kwenye kompyuta anapaswa kufanya “virus
scanning” kabla ya kutumia kifaa hicho; na

Inapojitokeza hitilafu ya kiufundi kwenye vifaa vya TEHAMA na
kulazimika kuleta mtaalamu kutoka nje ya ofisi, mtaalamu huyo
atasimamiwa na mtendaji wa Chama kwa muda wote anapofanya kazi.



SURA YA TANO

5.0 UTEKELEZAJI WA MWONGOZO

Sura hii inaelezea wajibu wa Bodi ya uongozi wa chama, Tume ya
Maendeleo ya Ushirika, Mkaguzi wa Nje, watoa huduma, Mfilisi wa Chama
na wadau wa maendeleo ya ushirika, muda wa kuanza kutumika na
mapitio ya Mwongozo huu.

5.1 Wajibu wa Bodi ya Uongozi wa Chama

A
i,

il

Vi.

Vii.

viil.

Kukusanya, kuhifadhi na kuhuisha taarifa kwenye Mfumo;
Kuhakikisha kuwa taarifa zote zilizohifadhiwa kwenye Mfumo
zinakuwa siri isipokuwa taarifa zisizomtambulisha mwanachama kwa
wadau wengine baada ya taarifa hizo kujadiliwa na kuidhinishwa na
Bodi ya Chama;

Kumuwezesha kila mwanachama kupata taarifa zake kwa wakati na
kwa urahisi mara anapozihitaji;

Kuoanisha Mfumo na mifumo mingine ya utendaji kazi iliyopo
chamani;

Kutunza na kulinda vifaa vya TEHAMA;

Kutoa taarifa kwa Afisa Ushirika juu ya mabadiliko ya watendaji wa
Chama waliosajiliwa kwenye Mfumo;

Kuwasiliana na Tume panapokuwa na changamoto za utekelezaji wa
Mwongozo; na

Kupitia, kuuelewa na kuhakikisha kuwa Mwongozo unatekelezwa
kikamilifu.

5.2 Wajibu wa Tume ya Maendeleo ya Ushirika

.ii
il.
iil.

Kuratibu, kusimamia na kufuatilia utekelezaji wa Mwongozo huu;
Kutathmini utekelezaji wa matumizi ya Mfumo;

Kupitia na kuhuisha Mfumo ili uendane na mabadiliko kadiri
itakavyohitajika;

Kuhuisha taarifa za Chama; na

Kuhakikisha mifumo yote inayoombewa vibali na watoa huduma
inakidhi vigezo vya kuunganishwa na MUVU.



5.3 Wajibu wa Mkaguzi wa Nje
Kuhakikisha kuwa Chama kimezingatia matakwa ya mwongozo huu.

5.4 Wajibu wa Watoa Huduma

i.  Kuomba kibali kutoka Tume kupitia MUVU ili kutoa huduma ya
TEHAMA kwenye Vyama; na

i. Kuzingatia maelekezo ya Mwongozo wakati wa kutoa huduma ya
TEHAMA kwenye Vyama.

5.5 Wajibu wa Mfilisi
Kuwasilisha taarifa za ufilisi kupitia MUVU

5.6 Wajibu wa Wadau wa Maendeleo ya Ushirika
Kushirikiana na Vyama na Tume katika uendelezaji wa Mifumo ya
TEHAMA katika Vyama.

5.7 Muda wa kuanza kutumika
Mwongozo huu utaanza kutumika mara utakapotiwa saini na Mrajis wa
Vyama vya Ushirika.

5.8 Mapitio

Mwongozo huu utapitiwa na kuhuishwa baada ya miaka mitatu (3) au
pale itakapohitajika.
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VIAMBATISHO

Kiambatisho Na.1: Mapendekezo ya Sifa za Kompyuta Mpakato

Features

Specifications

Operating System

Genuine Microsoft Windows 10 (32
Bit)

Processor Intel ® Core i3 or above
Memory | RAM 4 GB or above
'Hard Disk Drives 500 GB or above
Audio Bang & Olufsen, dual speakers, Audio

Boost with all installed drivers

Communications/Wireless
Support

Integrated Network Card
10/100/1000mbps

WLAN: 802.11 ac Wireless LAN or latest
USB 3.0 Connectivity, 2 Slots or More
Mobile Broadband Module
(Recommended)

(LAN):

I/0 Devices

Keyboard: Illuminated Backlit, Spill-
resistant keyboard with drain
Webcam: Yes

Supplemental Items

Stereo headphone / Microphone Combo
CD/DVD, R/RW Drive: Internal or
External

Leather Case

Mouse

Graphics: NVIDIA RTX (128 MB or
Better Business Class)

Display 14" (35.5 cm) diagonal FHD IPS
BrightView micro-edge WLED-backlit
(1920 x 1080)

Software Genuine Microsoft Office 365

| Minimum Warrant

Months
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Kiambatisho Na.2: Mapendekezo ya Sifa za Kompyuta ya Mezani

Minimum Warrant |

'Months

Features Specifications
Operating System | Genuine Microsoft Windows 10 (32 Bit)
Processor Intel ® Core i3 or above | |
Memory RAM 4 GB or above
Hard Disk Drives | 500 GB or above
Video Card Intel ® Integrated Graphics
| At least 5 USB 2.0 or 3.0 Standard Serial Port, 1
Ports Parallel Port
1 VGA Port, Audio In/Qut
Keyboard | USB Standard Keyboard
Ponting Device USB Optical Scroll Mouse
Display HDMI or DVI Support
' Monitor | 24 Monitor or above
Connectivity Integrated Gigabit Ethernet, 802.11b/g/n
Wireless Interface
Others Build in Speakers
DC/0RR RIRW Internal
Combo
Software | Genuine Microsoft Office 365

Kiambatisho Na.3: Mapendekezo ya Sifa za Printa

Features Specifications

Model Pro MFP M428dw

Display 6.8 cm (2.7 in)

Printing Speed  |Upto 45ppm
'Copying Speed | Up to 38 cpm- . N .
Duplex Printing

Mode Auto

Duplex Function | Copy, Print

Print Technology |Laser Black

Memory 80MB or higher, Expendable
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Features Specifications
Media Sizes, | Tray 1: 76.2 x 127 to 215.9 x 355.6 mm; Tray 2,
Custom 3: 104.9 x 148.59 to 215.9 x 355.6 mm

Connectivity

1 rear host USB and 1 Front USB port

Gigabit Ethernet 10/100/1000BASE-T network;
802.3az (IEEE - 1284); 802.11b/g/n/2.4/5 GHZ

Integrated Bluetooth 4.2

Minimum Warrant

Months

Kiambatisho Na.4: Mapendekezo ya Sifa za POS TPS 390

'Contactless Card
Reader
| CameE__ ;

Features Specifications
Operating System Android 7.0 or above
' Processor 'Quad-Core 1.1GHz or above
Memory 2GB DDR, 16GB eMMC
Display 5-inch, 720*1280
Keypads 12 Alphanumeric Keys, 2 Function Keys
Thermal Printer Paper width: 58mm, 35mm
Magnetic Card Track 1/2/3, bi-directional swipe, ISO 7810, ISO
Reader 7811, ISO 7812
Smart Card Reader ISO 7816
SIM Slots 2 SIM
SAMSlots  |2SAMs

ISO 14443 Type A/B, Mi Fare
|
' 5M Pixel, Auto Focus (Barcode Software Decoding)

Peripheral Ports

1 Micro USB(OTG), 1 Mini USB, 1 DC Charge

"1 Audio Jack

Power Supply ' 5V/2A
MDM Mobile Device Management
Battery 7.4V/2500mAh, Li-ion
' Certification 'CE, FCC
' GPS ' Built-in
Minimum Warrant 12 Months
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Umetolewa na.
Tume ya Maendeleo ya Ushirika Tanzania
Mtaa Kuu , S. L. P. 201, DODOMA.
Simu: +255 26 23 222456, Nukushi: +255 26 23 21973
Baruapepe: ushirika@ushirika.go.tz, Tovuti: www.ushirika.go.tz



