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Tume ya Maendeleo ya 

Ushirika Tanzania (TCDC) ni 

taasisi ya Serikali iliyopo chini 

ya Wizara ya Kilimo iliyo 

anzishwa kwa mujibu wa 

Sheria ya Vyama vya Ushirika 

Na. 6 mwaka 2013 kwa ajili ya 

kuendeleza Sekta ya Ushirika 

Nchini.  Taasisi ina jukumu la kuhudumia Vyama vya 

Ushirika na wadau mbalimbali wa sekta ya Ushirika.   

Mkataba huu wa Huduma kwa Mteja 

utawawezesha wateja kuelewa Huduma, Viwango 

vya muda na Ubora wa Huduma zinazotolewa na 

Tume ya Maendeleo ya Ushirika Tanzania. 

Dhana ya uandaaji wa Mkataba wa Huduma kwa 

Mteja ni utekelezaji wa Programu ya maboresho ya 

utendaji kazi katika Taasisi za Umma.  Serikali ya 

Tanzani imetambua umuhimu kutumia mkataba wa 

huduma kwa wateja kama chombo cha kuleta 

mabadiliko ya kiutamaduni kuelekea mfumo wa 

huduma ambao unamlenga zaidi mteja ndani ya 

Serikali. 

“Mkataba wa Huduma kwa Mteja” ni makubaliano 

ya kimaandishi kati ya Taasisi na Mteja juu ya 

Huduma na Viwango vya ubora wa Huduma.  

DIBAJI 
 

DIBAJI 
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Mkataba unaainisha viwango vya huduma ambavyo 

Wateja wetu wana haki ya kupata na pia kuweka 

utaratibu wa ufuatiliaji na utatuzi wa changamoto 

pale zinapojitokeza.  Mkataba umeandaliwa kwa 

kuwashirikisha wateja wadau pamoja na watumishi.  

Mkataba huu utasaidia taasisi kuweza kuboresha 

utoaji wa huduma kwa wateja wake na pia kupata 

mrejesho wa huduma zitolewazo.  Hivyo tunaamini 

Mkataba huu utakuwa chachu ya kuongeza ufanisi 

katika utendaji kazi. 

Tunatarajia Mkataba wa Huduma kwa Mteja 

utaweza kujenga maelewano mazuri ya kikazi kati 

ya Tume ya Maendeleo ya Ushirika Tanzania na 

wateja wetu, na kusaidia kufikia lengo la kutoa na 

kuboresha huduma zetu kwa ufanisi. 

 

 

Dkt. Benson O. Ndiege 

Mrajis na Mtendaji Mkuu wa Tume ya 

Maendeleo ya Ushirika Tanzania 

 

 

23 Mei, 2023 
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Dira 

Kuwa Taasisi Mahiri ya udhibiti kwa maendeleo ya 
Ushirika Tanzania 

 

 

 

 

 

 

Dhima 

Kutoa huduma za udhibiti na uhamasishaji zenye 

ufanisi na ubora ili kuwa na ushirika wenye nguvu, 
ubunifu na endelevu kiuchumi. 

 

 

 

DIRA,  DHIMA NA MAADILI  

YETU 
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Ili kutoa huduma zetu kwa ufanisi tutaongozwa na 

Maadili Muhimu tuliyojiwekea kama ifuatavyo: - 

Tutafuata viwango vya 

juu vya mwenendo 

katika kila 

tunachokifanya. 

Tutatimiza ahadi zote 

kwa maslahi ya Taasisi 
na Taifa kwa ujumla. 

 

Uadilifu 

Tutatekeleza majukumu 

na kuwajibika kwa 
matokeo. 

 
Uwajibikaji 

Tutafanya kazi kwa 

pamoja ili kutekeleza 

malengo kwa 

kubadilishana stadi, ujuzi 
na uzoefu. 

 

Ushirikiano 

Tutatoa huduma zetu 

kulingana na ujuzi wa 
kiufundi na stadi husika. 

 
Weledi 

Tutafanya kazi kwa 

mahitaji ya wateja wetu 

na matokeo 

yaliyotarajiwa. 

 Utendaji 

unaozingatia 

matokeo 

MAADILI  YETU 
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Tutafanya kazi kwa 

uwazi, tutawasiliana kwa 

lugha inayoeleweka na 

kuwapatia wateja wetu 

taarifa zote kuhusu 

huduma zetu, gharama 

zake na mafanikio 
yaTaasisi kila mwaka 

 

Uwazi 

Tutajitoa kwa dhati 

Kuwasaidia wateja wetu, 

kutimiza malengo 

yaokwa kuelewa 

shughuli wanazozifanya 

na kuwapa kile 
wanachokithamini 

 

Kuthamini 

wateja 

Tutazingatia utamaduni 

wa Tumeunaothamini 

uasili wa kujiendesha 

kibiashara,uvumbuzi na 

ubunifu katika 

kuiwezesha sekta ya 
Ushirika 

 

Ubunifu 

MAADILI  YETU 
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Madhumuni ya Mkataba wa Huduma kwa Mteja ni 

kuwafahamishawateja wa TCDC juu ya viwango na 

ubora wa Huduma zitolewazo na Tume ya 

Maendeleo ya Ushirika.  Aidha, Mkataba huu 

unabainisha utaratibu ambao mteja ataufuata katika 

kuwasiliana, kupata huduma na kutoa malalamiko, 

pongezi, maoni au mapendekezo juu ya ubora wa 

huduma zinazotolewa na TCDC. 

 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

MADHUMUNI YA  

MKATABA 
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Tume ya Maendeleo ya Ushirika inatoa huduma 

kwa wateja wa Taasisi kama ifuatavyo: - 

 
Wateja wetu ni: 

1. Wanachama wa Vyama vya Ushirika. 

2. Vyama vya Ushirika; 

3. Wizara, Idara zinazojitegemea, Sekretarieti za 

Mikoa, Wakala za Serikali, Mamlaka za Serikali 

za Mitaa, na Taasisi. 

4. Watoa huduma kwenye vyama vya Ushirika. 

5. Chuo Kikuu cha Ushirika Moshi (MOCU) na 

Taasisi zingine za Elimu. 

6. Mashirika ya Kitaifa na Kimataifa. 

7. Makampuni. 

8. Shirika la Ukaguzi na Usimamizi wa Vyama vya 

Ushirika (COASCO). 

9. Wananchi. 

10. Watafiti. 

11. Watoa huduma kwa Taasisi; 

12. Wanasiasa na 

13. Vyombo vya Habari. 

14. Taasisi za Kifedha. 

 

 

WATEJA WETU 
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Tume ya Maendeleo ya Ushirika inatoa huduma 

kwa wateja wake mbalimbali kama ifuatavyo:  

 

1. Usajili wa Vyama vya Ushirika, 

2. Leseni za uendeshaji wa Vyama vya Ushirika  

3. Vibali mbalimbali  

4. Taarifa mbalimbali  

5. Tatuzi za Migogoro,  

6. Miongozo mbalimbali 

7. Ushauri wa kitaalamu  

8. Elimu na Mafunzo  

9. Idhini mbalimbali 

10. Huduma nyinginezo 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

HUDUMA ZETU 
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Na. Usajili wa Vyama vya Ushirika 

1. 
Tutatoa usajili wa Chama cha Ushirika ndani ya 

siku 30 baada ya kukidhi vigezo  

2. 

Tutatoa usajili wa rehani ya chama cha Ushirika 

ndani ya siku 30 baada ya kuidhinishiwa Hati ya 

ukomo wa madeni  

3. 

Tutatoa usajili wa Masharti, Kanuni na Miongozo 

mbalimbali ya Chama cha Ushirika ndani ya siku 

21 baada ya kupokea maombi 

4. 
Tutatoa usaili wa Watoa Huduma kwenye Vyama 

vya Ushirika mwezi Juni kila mwaka  

5. 

 

Kurejesha Usajili wa chama cha Ushirika 

kilichofutwa ndani ya siku 30 baada ya kukidhi 

vigezo vya kushinda rufaa 

Na. Leseni za uendeshaji wa Vyama vya 

Ushirika 

1. 

Tutatoa leseni kwa chama cha Ushirika wa kifedha 

(SACCOS) ndani ya siku 60 baada ya maombi ya 

leseni  

Na. Vibali mbalimbali 

1. 

Tutatoa vibali kwa watoa huduma mbalimbali 

katika Vyama vya Ushirika ndani ya siku tano (5) 

baada ya usaili 

2. Tutatoa vibali vya ajira kwenye vyama vya Ushirika 

VIWANGO VYA HUDUMA 

ZETU 
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ndani ya siku saba (7) baada ya kupokea maombi 

Na. Idhini mbalimbali 

1. Tutatoa idhini ya makisio ya mapato na matumizi 

na hati ya ukomo wa madeni ndani ya siku saba 

(7) za kazi baada ya kuwasilishwa na kujadiliwa 

2. 

Tutatoa idhini ya mikataba ya mahusiano ya 

kibiashara kati ya chama cha Ushirika na wadau 

wa biashara ndani ya siku saba (7) za kazi baada ya 

kuwasilishwa kwa maombi 

Na. Taarifa mbalimbali 

1. Tutatoa taarifa ya Ukaguzi wa Chama ndani siku 

30 baada ya kaguzi kukamilika 

2. Tutatoa mrejesho wa taarifa za ukaguzi wa 

kawaida kwa Vyama vya Ushirika na Wadau ndani 

ya siku 14 baada ya ukaguzi kukamilika 

3. Tutatoa Taarifa za Upekuzi wa waombaji wa ajira 

katika Vyama vya Ushirika ndani ya siku kumi na 

nne (14) baada ya taarifa kupokelewa 

4. Tutatoa taarifa mbalimbali zinazohusu masuala ya 

ushirika kwa wadau wa ushirika ndani ya siku 

21baada ya taarifa kuhitajika 

5. Tutatoa nyaraka za Rejista za Vyama vya Ushirika 

ndani ya siku 14 baada ya kupokea maombi 

6. Tutatoa taarifa za ufilisi wa Vyama vya Ushirika 

vilivyokosa sifa kwenye vyombo vya habari ndani 

VIWANGO VYA HUDUMA 

ZETU 
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ya siku 14 baada ya kupokea maombi 

Na. Elimu na Mafunzo 

1. Tutatoa Elimu kwa wanachama wa Vyama vya 

Ushirika kuhusu mambo ya Ushirika siku saba (7) 

baada ya maombi kutolewa 

2. Tutatoa Elimu ya Ushirika na manufaa yake kwa 

jamii ndani ya siku saba (7) baada ya kuona uhitaji 

wa ushirika 

3. Tutatoa Mafunzo kwa Viongozi na Watendaji wa 

Vyama vya Ushirika ndani ya siku 14 baada ya 

kupokea maombi 

4. Tutatoa Mafunzo ya mfumo wa MUVU kwa 

Viongozi na Watendaji wa Vyama vya Ushirika kila 

mwaka 

5. Tutatoa Mafunzo ya uzingatiaji wa sheria katika 

uendeshaji wa shughuli mbalimbali za vyama kila 

robo mwaka 

Na. Ushauri wa kitaalamu 

1. Tutatoa ushauri wa maeneo yanayotakiwa 

kufanyiwa marekebisho ya Kanuni na Miongozo 

inayohusiana na Vyama vya Ushirika ndani ya siku 

5 baada ya kupokea maombi 

2. Tutatoa ushauri wa kisheria ndani ya siku tano (5) 

baada ya kupokea maombi 

VIWANGO VYA HUDUMA 

ZETU 
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3. Tutatoa ushauri wa Kitaalam wa TEHAMA ndani 

ya siku moja (1) baada ya kupokea maombi 

4. Tutatoa ushauri wa namna bora ya kufanya tafiti 

za ushirika kwa watu binafsi na taasisi mbalimbali 

ndani ya siku 60 baada ya kupokea maombi 

Na  Miongozo mbalimbali 

1. Tutatoa miongozo ya uandaaji wa mipango ya 

maendeleo ya ushirika kwa Wizara za Kisekta, 

Mamlaka za Serikali za Mitaa na wadau wengine 

ndani ya siku 60 baada ya kukubaliana maeneo ya 

kimkakati ya kufanyia kazi 

2. Tutatoa Miongozo mbalimbali kwa Vyama vya 

Ushirika na Wadau wa Ushirika ndani ya siku 30 

baada ya kuhitajika 

3. Tutatoa muongozo na kusimamia utendaji kazi wa 

Watoa huduma katika Vyama vya Ushirika kwa 

kila mwaka 

Na Tatuzi za Migogoro, 

1. Tutasuluhisha migogoro baina ya chama cha 

Ushirika na watoa huduma kwenye Vyama vya 

Ushirika ndani ya siku 30 baada ya kuwasilishwa 

kwa Mrajis 

2. Tutasuluhisha migogoro na malalamiko 

yanayoibuka kwenye chama cha ushirika ndani ya 

siku 45 baada ya kuwasilishwa kwa Mrajis 

VIWANGO VYA HUDUMA 

ZETU 
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Na Huduma nyinginezo 

1. Tutakiri kupokea barua ndani ya siku tatu (3); 

2. Tutajibu hoja za barua zilizopokelewa ndani ya 

siku saba (7) za kazi 

3. Tutapokea simu ndani ya miito mitatu (3); 

4. Tutaboresha tovuti ya Tume kila mwaka 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

WAJIBU WA TAASISI 

KWA MTEJA 

VIWANGO VYA HUDUMA 

ZETU 
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Ni wajibu wetu kuanzisha na kudumisha 

ushirikiano wa kikazi na uhusiano mzuri na wateja 

wetu kwa kutumia weledi na taaluma zetu kwa 

kuzingatia yafuatayo: - 

1. Tutafanya kazi kwa uwazi, tutawasiliana kwa 

lugha inayoeleweka na kuwapatia wateja wetu 

taarifa zote kuhusu huduma zetu, gharama 

zake na mafanikio ya Taasisi kila mwaka; 

2. Tutafanya kazi kwa viwango vya juu vya 

mwenendo mzuri katika kila jukumu 

tunalofanya. Tutatimiza ahadi zote kwa maslahi 

ya Taasisi na Taifa kwa ujumla. 

3. Tutajitoa kwa dhati kuwasaidia wateja wetu, 

kutimiza malengo yao                                              

kwa kuelewa shughuli wanazozifanya na 

kuwapa kile wanachokithamini 

4. Tutatoa huduma kwa ubora kulingana na 

viwango vilivyowekwa, ujuzi wa kiufundi na 

stadi husika. 

5. Tutatoa ushauri kwa kuzingatia Sheria, Kanuni 

na Miongozo 

Katika Mkataba huu wateja wetu wana haki ya 

kupata huduma zenye viwango na ubora na wajibu 

kutekeleza ili kupata huduma stahiki kama 

ifuatavyo: - 

 

WAJIBU WA TAASISI 
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HAKI KWA MTEJA 

1. Kupata huduma bora bila upendeleo na kwa 

wakati 

 

2. Kutoa maoni na kusikilizwa  

3. 

 

Kutoa malalamiko pale ambapo hajatendewa 

haki na kuhusishwa 

 

4. kusuluhisha migogoro  

5. Kutunziwa nyaraka pamoja- na Kutunziwa 

siri 

 

6. Kupata mrejesho wa hatua zilizochukuliwa 

kutokana na malalamiko 

 

7. Kupatiwa taarifa sahihi na kwa wakati  

8. Kupokea Hati za malipo baada ya kufanya 

malipo 

 

9. Kutoa ushirikiano ili kupata huduma stahiki  

10. Kutoa takwimu, taarifa sahihi na kwa wakati 

pindi zinapohitajika 

 

11. Kutokutoa au kupokea rushwa  

 
WAJIBU KWA MTEJA 

1. Kuzingatia taratibu na miongozo ya Taasisi.  

2. Kuwaheshimu watumishi wa Taasisi  

3. Kutoa ushirikiano ili kupata huduma stahiki  

4. Kutoa takwimu, taarifa sahihi na kwa wakati 

pindi zinapohitajika 

 

HAKI NA WAJIBU 

KWA MTEJA 
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Maoni yako ni muhimu sana katika kuboresha 

huduma zetu, hivyo, tungependa kupata maoni au 

malalamiko yako kuhusiana na huduma zetu kwa njia 

zifuatazo: -  

1. Barua kwa kuwasilisha ofisini au sanduku la 

Posta. 

2. Sanduku la maoni. 

3. Barua pepe, Tovuti, Simu na mitandao ya kijamii. 

4. Kuonana na Uongozi au Mkuu wa Idara husika 

au Mrajis Msaidizi wa Mkoa husika. 

Tutazingatia na kushughulikia malalamiko, maoni na 

ushauri haraka iwezekanavyo mara yatakapotufikia.  

Siku zote tunaamini mteja ni nguzo muhimu kwa 

maendeleo ya Taifa.  

 Aidha, Mkataba huu unaweza kuhuishwa endapo 

yatatokea mabadiliko ya Kisiasa, Kisera, Kisheria na 

Kiuchumi. 

Tume ya Maendeleo ya Ushirika Tanzania inahitajika 

kutoa taarifa ya utekelezaji wa Mkataba wa Huduma 

kwa Mteja kwenye Menejimenti ili kuhakikisha 

kunakuwa na uwazi na uwajibikaji kwa ajili ya 

kuboresha huduma na mahusiano na wateja. Taarifa 

hiyo itatoa majibu kwa malalamiko na maoni 

yaliyotolewa na wateja. Taarifa zitatolewa kwa kipindi 

cha robo mwaka, nusu mwaka na mwaka au pale 

inapohitajika. 

 

MREJESHO WA UTOAJI 

HUDUMA 



Mkataba wa Huduma kwa Mteja 

 

 

18|P a g e  

 
 
 
 
 

 
 
 

Makao Makuu ya Tume ya Maendeleo ya Ushirika 

yanapatikana Mtaa wa Kuu; Muda wa kazi kuanzia saa 

1:30 Asubuhi hadi 9:30 Alasiri na Mawasiliano yote 

yafanyike kwa njia ya Posta, Barua Pepe, Simu na 

Sanduku la Maoni liliiopo katika ofisi za Tume Makao 

Makuu. Anwani yetu ni: - 

 
Tume ya Maendeleo ya Ushirika Tanzania 
(TCDC), 
17 Barabara ya Nyerere 
41101 Uhuru Dodoma, 
S L P 201 DODOMA 
Simu: + 255 026-23-22456 
Simu ya Bure: 0800110105/0800110109 
Barua Pepe: ushirika@ushirika.go.tz 
Tovuti: www.ushirika.go.tz 
Facebook: https://www.facebook.com/bunyazu/ 

Twitter: https://twitter.com/ushirika_tcdc 

Instagram:https://www.instagram.com/ushirika_tcdc/?hl=ru 

YouTube:https://www.youtube.com/channel/UClsCvqtYMKJHGmd3pX9jeaA 
 

 

 

 

UTAMBULISHO WA TAASISI 

NA NJIA ZA MAWASILIANO 

http://www.ushirika.go.tz/
https://twitter.com/ushirika_tcdc
https://www.instagram.com/ushirika_tcdc/?hl=ru
https://www.youtube.com/channel/UClsCvqtYMKJHGmd3pX9jeaA
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Mrajis Msaidizi wa Vyama vya 

Ushirika, 

Mkoa wa Dodoma 

S.L.P 914 

DODOMA 

BaruaPepe: 

mrajis.dodoma@ushirika.go.tz 

Mrajis Msaidizi wa Vyama 

vya Ushirika, 

Mkoa wa Tabora 

S L P 315 

TABORA 

BaruaPepe: 

mrajis.tabora@ushirika.go.

tz 

Mrajis Msaidizi wa Vyama vya 

Ushirika, 

Mkoa wa Kigoma 

S L P 125 

KIGOMA 

BaruaPepe: 

mrajis.kigoma@ushirika.go.tz 

Msajis Msaidizi wa Vyama 

vya Ushirika, 

Mkoa wa Manyara 

S L P 310 

BABATI 

BaruaPepe: 

mrajis.manyara@ushirika.g

o.tz 

Mrajis Msaidizi wa Vyama vya 

Ushirika, 

Mkoa wa Arusha 

S. L.P. 3050 

ARUSHA 

BaruaPepe: 

marajis.arusha@ushirika.go.tz 

Mrajis Msaidizi wa Vyama 

vya Ushirika, 

Mkoa wa Mtwara 

S L P 235 

MTWARA 

BaruaPepe: 

mrajis.mtwara@ushirika.g

o.tz 

Mrajis Msaidizi wa Vyama vya 

Ushirika, 

Mkoa wa Mara 

Mrajis Msaidizi wa Vyama 

vya Ushirika, 

Mkoa wa Simiyu 

ANUANI ZA OFISI ZA 

WARAJIS  WASAIDIZI WA 

MIKOA TANZANIA BARA 
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S L P 299 

MUSOMA 

BaruaPepe: 

mrajis.mara@ushirika.go.tz 

S L P 136 

BARIADI 

BaruaPepe: 
mrajis.simiyu@ushirika.go.tz 

Mrajis Msaidizi wa Vyama vya 

Ushirika, 

Mkoa wa Lindi 

S L P 668 

LINDI 

BaruaPepe: 

mrajis.lindi@ushirika.go.tz 

Mrajis Msaidizi wa Vyama 

vya Ushirika, 

Mkoa wa Iringa 

S L P 858 

IRINGA 

BaruaPepe: 

mrajis.iringa@ushirika.tz 

Mrajis Msaidizi wa Vyama vya 

Ushirika, 

Mkoa wa Katavi 

S L P 544 

MPANDA 

BaruaPepe: 

mrajis.katavi@ushirika.tz 

Mrajis Msaidizi wa Vyama 

vya Ushirika, 

Mkoa wa Kagera 

S L P 299 

BUKOBA 

Barua Pepe: 

mrajis.kagera@ushirika.tz 

Mrajis Msaidizi wa Vyama vya 

Ushirika, 

Mkoa wa Rukwa 

S L P 128 

SUMBAWANGA 

Barua Pepe: 

mrajis.rukwa@ushirika.go.tz 

Mrajis Msaidizi wa Vyama 

vya Ushirika, 

Mkoa wa Dar es salam 

S L P 5429 

DAR ES SALAAM 

Barua Pepe: 
mrajis.daresSalaam@ushirika.go.tz 

Mrajis Msaidizi wa Vyama vya 

Ushirika, 

Mkoa wa Pwani 

Mrajis Msaidizi wa Vyama 

vya Ushirika, 

Mkoa wa Ruvuma 

ANUANI ZA OFISI ZA 

WARAJIS  WASAIDIZI WA 

MIKOA TANZANIA BARA 

 
 
 

 

 

 

 

 

mailto:mrajis.mara@ushirika.go.tz
mailto:mrajis.simiyu@ushirika.go.tz
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S L P 3080 

KIBAHA 

Barua Pepe: 

mrajis.pwani@ushirika.go.tz 

S L P 74 

SONGEA 

Barua Pepe: 
mrajis.ruvuma@ushirika.go.tz 

Mrajis Msaidizi wa Vyama vya 

Ushirika 

Mkoa wa Kilimanjaro 

S L P 5095 

MOSHI 

Barua Pepe: 

mrajis.kilimanjaro@ushirika.go.tz 

Mrajis Msaidizi wa Vyama 

vya Ushirika 

Mkoa wa Singida 

S L P 5 

SINGIDA 

Barua Pepe: 
mrajis.singida@ushirika.go.tz 

Mrajis Msaidizi wa Vyama vya 

Ushirika, 

Mkoa wa Geita 

S L P 25 

GEITA 

Barua Pepe: 

mrajis.geita@ushirika.go.tz 

Mrajis Msaidizi wa Vyama 

vya Ushirika, 

Mkoa wa Tanga 

S L P 3070 

TANGA 

Barua Pepe: 
mrajis.tanga@ushirika.go.tz 

Mrajis Msaidizi wa vyama vya 

Ushirika 

Mkoa wa Mbeya 

S L P 754 

MBEYA 

Barua Pepe: 

mrajis.mbeya@ushirika.go.tz 

Mrajis Msaidizi wa Vyama 

vya Ushirika, 

Mkoa wa Songwe 

S L P 23 

MBOZI 

Barua Pepe: 
mrajis.songwe@ushirika.go.tz 

Mrajis Msaidizi wa Vyama vya 

Ushirika, 

Mkoa wa Morogoro 

Mrajis Msaidizi wa Vyama 

vya Ushirika, 

Mkoa wa Shinyanga 

ANUANI ZA OFISI ZA 

WARAJIS  WASAIDIZI WA 

MIKOA TANZANIA BARA 
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S L P 650 

MOROGORO 

Barua Pepe: 

mrajis.morogoro@ushirika.go.tz 

S L P 320 

SHINYANGA 

Barua Pepe: 
mrajis.shinyanga@ushirika.go.tz 

Mrajis Msaidizi wa Vyama vya 

Ushirika, 

Mkoa wa Mwanza 

S L P 119 

MWANZA 

Barua Pepe: 

mrajis.mwanza@ushirika.go.tz 

Mrajis Msaidizi wa Vyama 

vya Ushirika, 

Mkoa wa Njombe 

S L P 1054 

NJOMBE 

Barua Pepe: 
mrajis.njombe@ushirika.go.tz 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

ANUANI ZA OFISI ZA 

WARAJIS  WASAIDIZI WA 

MIKOA TANZANIA BARA 
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Figure 2: Usimamizi wa Baadhi ya Shughuli za Viwanda kwa 
Vyama vya Ushirika 
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Figure 1: Usimamizi katika shughuli za Mazao ya pamba kwa 
Vyama vya Ushirika 

 

Figure 7: Usimamizi wa Baadhi ya Shughuli za Viwanda kwa Vyama vya Ushirika 
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UMETOLEWA NA: TUME YA MAENDELEO YA USHIRIKA TANZANIA 


