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Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia 
Suluhu Hassan, ameitaka Wizara ya Kilimo  kuiangalia kwa jicho 
la kipekee Sekta ya  Ushirika ili kujenga Vyama vya Ushirika 
vilivyo imara ili kurejesha hadhi na mchango wa Ushirika hapa 
nchini.

Rais Dkt. Samia ameyasema hayo Agosti 08, 2024 alipokuwa 
akifunga Maonesho ya Wakulima maarufu kama Nanenane 
katika Viwanja vya Nzuguni Jijini Dodoma.

“Ili mageuzi makubwa tunayoyafanya kwenye Sekta za Kilimo, 
Mifugo na Uvuvi yalete matokeo ya uchumi endelevu ni  lazima 
tujenge Vyama vya Ushirika vilivyo imara; hivyo Wizara ya 
Kilimo naitaka itupie jicho kwenye  Sekta hii ili kurejesha hadhi 
na mchango wa Ushirika nchini,” amesema Mhe. Rais.

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia 
Suluhu Hassan akipata maelezo   kutoka kwa Waziri wa Kilimo 
Mhe. Hussein Bashe katika maonesho ya Nanenane Jijini 
Dodoma.

Aidha, Rais Dkt. Samia amewataka Wakulima kutokuwa na hofu 
na mitaji kwakuwa Serikali inakwenda kuongeza upatikanaji wa 
Mikopo kwa riba nafuu kupitia taasisi mbalimbali za kifedha.
Kwa upande mwingine Rais Dkt. Samia amewahakikishia 
Wakulima upatikanaji wa Masoko na kutoa ruzuku ya mbegu kwa 
Wakulima na kuwataka kujisajili kwenye mfumo ili kunufaika 
kwa ruzuku hizo. “Lengo la Serikali ni kuwasaidia wakulima, ili 
waweze kujitegemea,” amesema Mhe.Rais Dkt. Samia.

 

Mhe. Rais Dkt. Samia Suluhu Hassan, akikabidhi Hundi ya Malipo 
ya fidia kwa Wanaushirika wenye BIMA ya Mazao iliyotolewa na 
Benki ya NBC. Mrajis na Mtendaji Mkuu wa TCDC, Dkt. Benson 
Ndiege, alipokea Hundi hiyo kwaniaba ya Wanaushirika wa 
Tumbaku walioathirika na Hali ya hewa katika mikoa ya Tabora, 
Katavi, Geita, Kigoma, Shinyanga na Mbeya.

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan akizungumza wakati akifunga Maonesho ya Wakulima 
(Nanenane) Jijini Dodoma

TUJENGE VYAMA VYA USHIRIKA IMARA - RAIS DKT. SAMIA
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WAKULIMA MSIWE NA MASHAKA NA MITAJI, NENDENI 
BENKI MKAPATE MITAJI - WAZIRI MKUU

Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Kassim 
Majaliwa ametoa rai kwa wakulima wakiwemo Wanaushirika 
hapa nchini kutembelea Taasisi za kifedha kuweza kupata mitaji 
itakayoweza kuwasaidia katika shughuli mbalimbali za Kilimo, 
Uvuvi na Ufugaji na kupelekea kujikwamua kiuchumi.

Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Kassim 
Majaliwa katika ufunguzi wa Maonesho ya Wakulima (Nanenane) 
Jijini Dodoma.

Waziri Mkuu ameyasema hayo Agosti 01, 2024 alipokuwa 
akifungua Maonesho ya Kimataifa ya Wakulima (Nanenane) 
katika Viwanja vya Nanenane Nzuguni Jijini Dodoma.

“Wakulima msiwe na mashaka na mitaji, nendeni Benki mkapate 
mikopo ya masharti na riba nafuu, nendeni CRDB, NMB, NBC, 
MKOMBOZI na Taasisi zingine za kibenki, ukitaka kupata mtaji 
leo nenda benki, kila benki ina Afisa mmoja wa kuhudumia 
Wakulima na hii ni pamoja na wanaushirika nendeni benki 
mkapate mkopo” amesema Waziri Mkuu

Aidha, Waziri Mkuu amezitaka Sekta mbalimbali hapa nchini 
hususan Sekta ya Kilimo, Mifugo, Uvuvi na Ushirika kuimarisha 
Sekta hizo na kutumia teknolojia ya kisasa .

Waziri Mkuu amesema maonesho haya yanalenga kutoa 
fursa kwa Wakulima, Wafugaji, Wanaushirika, wajasiriamali 
na wasindikaji, kujifunza teknolojia mbalimbali kutoka kwa 
wadau wa Sekta ya Kilimo, Mifugo, Uvuvi, Sekta binafsi na 
wataalamu walioko Serikalini, kuonyesha umuhimu wa Sekta 
hizo inavyoleta tija kwenye maisha ya kila mtu katika siku zote 
za maisha yake.

Maonesho haya ya Kimataifa ya Wakulima yameanza Agosti 01, 
2024 na kilele chake kitakuwa Agosti 08, 2024.

RAIS DKT. SAMIA AUNGA MKONO MAGEUZI KATIKA VYAMA 
VYA USHIRIKA NCHINI

 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia 
Suluhu Hassan akizungumza na Maafisa Ugani na Wanaushirika 
katika kikao kilichofanyika Chamwino Ikulu Jijini Dodoma.

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Samia Suluhu 
Hassan akiwa katika picha ya Pamoja na Kamisheni ya Tume 
ya Maendeleo ya Ushirika katika kikao cha Maafisa Ugavi na 
Wanaushirika Chamwino Ikulu Jijini Dodoma.

Akizungumza na Wanaushirika na Maafisa Ugani katika 
mkutano uliofanyika katika Ikulu ya Chamwino, Jijini Dodoma 
Agosti 10, 2024, Rais Samia amesema Vyama vya Ushirika ndiyo 
chombo madhubuti kinacholeta Maendeleo kwa watu wengi na 
kutondoa matabaka.

Menejimenti ya TCDC, Warajis wasaidizi, wanaushirika  na 
Maafisa Ugani wakiwa kwenye kikao na Mhe. Rais Dkt. Samia 
kilichofanyika Chamwino Ikulu Jijini Dodoma.

“Serikali inawapongeza kwa uamuzi huu muhimu wa kuanzisha 
Benki yenu Wanaushirika; na Serikali itawaongezea Shilingi 
Bilioni tano (5) katika mtaji wa kuanzisha Benki hii muhimu kwa 
Wanaushirika na Wananchi kwa ujumla,” amesema Mhe. Rais.

Mhe. Rais Dkt. Samia Suluhu Hassan, amewapongeza Maafisa 
Ugani na watumishi wa Wizara ya Kilimo kwa kufanikisha nchi 
kujitosheleza kwa chakula na kuwa na ziada.

“Wanaushirika mmeanza kufanya mabadiliko muhimu 
yanayohitajika, ninawapongeza na endeleeni kusimamia vema 
maslahi mapana ya Wanaushirika,” amesema Mhe. Rais.
 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia 
Suluhu Hassan katika picha ya Pamoja na Maafisa Ugani 
Chwamino Ikulu Jijini Dodoma.
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Aidha, Mhe.Rais amewapongeza Wanaushirika kwa kuamua 
kuachangishana na kuanzisha Benki ya Taifa ya Ushirika nchini, 
ambayo itakuwa ngao yao katika upatikanaji wa fedha za mitaji 
kwa Vyama na Wanaushirika.

WADAU WARIDHISHWA NA MAONESHO YA NANENANE 
KATIKA KIJIJI CHA USHIRIKA

Wadau mbalimbali wakiwemo Wakulima, Wafanyabiashara, 
wajasiriamali wameridhishwa na maonesho yaliyofanyika 
katika Banda la Ushirika maarufu kama “Kijiji cha Ushirika” 
katika maonesho ya Wakuluma (nanenane) yaliyofanyika 
kuanzia Agosti 01 hadi Agosti 08, 2024 Nzuguni Jijini Dodoma.

Wakizungumza kwa nyakati tofauti wadau hao wamesema 
kuwa maandalizi yaliyofanyika katika banda hilo na kukuta 
watu wamejipanga muda wote kutuhudumia wananchi ni 
mazuri sana na yametusaidia kupata elimu mbalimbali kuhusu 
Ushirika, tunategemea kwa mwaka ujao yatakuwa mazuri zaidi 
kuliko haya.

Katika maonesho hayo Banda la Kijiji cha Ushirika  lilikuwa 
limebeba wadau wa Ushirika wapatao kmkoa wa Dodoma, 
Bodi ya Stakabadhi za Ghala (WRRB),AGGRI – TERA, Mamlaka 
ya Udhibiti wa Nafaka na Mazao Mchanganyiko(COPRA), Benki 
ya Ushirika Kilimanjaro (KCBL) Soko la Bidhaa Tanzania ( TMX), 
TAMFI, Chama Kikuu cha Ushirika cha Ziwa Nyasa (LATCU), 
ROTAI, Chuo Kikuu cha Ushirika Moshi (MoCU), Shirikisho la 
Vyama vya Ushirika (TFC)  Shirika la Ukaguzi na Usimamizi wa 
Vyama vya Ushirika (COASCO)Chama kikuu cha Ushirika wa 
Mazao Mkoa wa Ruvuma (MBIFACU), Chama Kikuu cha Ushirika 
cha Songea – Namtumbo (SONAMCU), Chama Kikuu cha Ushirika 
cha Wilaya ya Karagwe (KDCU) na Chama Kikuu cha Ushirika cha 
mkoa wa Kagera 

Kupitia mabanda ya wadau wa Ushirika ndani ya Kijiji cha 
Ushirika, Wakulima, Wananchi,Wafugaji na Wajasiriamali 
waliweza kuapata elimu mbalimbali kuhusiana na Ushirika( 
KCU).

CHAMA KIKUU CHA USHIRIKA KDCU CHAJIVUNIA 
MAFANIKIO  YAKE

Mwenyekiti wa Chama Kikuu cha Ushirika – Karagwe (KDCU) Bw. 
Partson Josiah akizungumza wakati wa mahojiano maalum 
na Kitengo cha Mawasiliano Serikalini kwenye Maonesho ya 
Wakulima Nanenane Jijini Dodoma.

Mwenyekeiti wa Kamisheni ya Tume ya Maendeleo ya Ushirika 
Tanzania (TCDC) alipotembelea banda la Chama Kikuu cha 
Ushirika K.D.C.U kwenye maonesho ya Nanenane Jijini Dodoma.

Chama Kikuu cha Ushirika cha Wilaya ya Karagwe K.D.C.U 
kimesema kuwa kuwa hadi kufikia mwaka 2023 kimepata 
mafanikio makubwa sana ambayo yamepatikana kupitia 
wanaushirika wenyewe kwa kushirikiana na Tume ya Maendeleo 
ya Ushirika Chini ya Usimamizi Wizara ya Kilimo.

Akizungumza katika mahojiano maalumu na Kitengo cha 
Mawasiliano Serikalini wakati wa Maadhimisho ya Maonesho ya 
Wakulima (Nanenane) Mwenekiti wa Chama hicho Bw. Partson 
Josiah amesema kuwa moja ya mafanikio waliyoyapata ni 
kumiliki shule yao binafsi Nyaishozi Sekondari ambayo ndiyo 
shule ya kwanza kujengwa na wanaushirika hapa nchini.

Mafanikio mengine aliyoyataja ni pamoja  na ujenzi wa ghala 
kubwa la kisasa linaloweza kuhifadhi magunia 6,000 ambapo 
kupitia ujenzi huo Mwenyekiti amemshukuru Dkt. Benson 
Ndiege Mrajis wa Vyama vya Ushitika na Mtendaji Mkuu wa TCDC 
kuwa bega kwa bega na kuwaruhusu kujenga ghala hilo.

“Namshukuru sana Dkt. Benson Ndiege kwa kutuunga mkono 
katika ujenzi wa ghala hili jippya na la kisasa linalochukua 
magunia yapatayo 6,000, tulipopeleka pendekezo la ujenzi wa 
ghala hakusita na alikuwa bega kwa bega hadi kukamilika kwa 
ujenzi huo.

Aidha,Mwenyekiti ameipongeza Serikali ya awamu ya Sita 
inayoongozwa na mama Mhe. Rais Dkt. Samia Suluhu Hassan 
kwa kuedelea kuona umuhimu wa Ushirika hapa nchini na 
kuiomba Wizara ya Kilimo kuendelea kushirikiana na Tume 
ya Maendeleo ya Ushirika ili kuleta maendeleo makubwa kwa 
wakulima hapa hapa nchini.

Pia Chama kimeweza kupiga hatua kubwa zaidi kwa kuuza 
mazao kupitia Mfumo wa kMisasa wa ununuzi kupitia minada 
mabalimbali,mwenyekiti amesema kuwa kabla ya Mfumo 
kuanza kahawa iliuzwa sh,1,200 kwa kilo lakini baada ya 
matumizi ya mnada, kahawa inauzwa kwa kilo hadi kufikia sh, 
5,200,” hay ani mageuzi makubwa sana amesema Mwenyekiti.

Ameongeza kuwa, mbali na mafanikio hayo lakini pia KDCU 
imeajiri Maafisa Ugani kutoa huduma kwa AMCOS kwaajili 
ya kuwahudumia wakulima kuboresha zao la Kahawa. Pia 
KDCU inashirikiana na jamii kwa kusaidia utoaji wa misaada 
mbalimbali ikiwemo ujenzi wa vyoo mashulenki,kutoa huduma 
ya mashuka kwa wakinamama waliojifungua katika hospitali 
za Wilaya za Karagwe na Kyelwa na haya yote ni katika kutimiza 
msingoi namba saba (7) wa Ushirika wa kuijali jamii.

Vilevile amewashauri wakulima kutumia mizani ya kidigitali 
katika kuuza mazao yao

“Mizani ya kidigitali imekuwa na msaada mkubwa sana kwa 
Wakulima,pale kabla ya Mfumo mpya wakilima walitumia mzani 
war ula ambao kwakweli wakulima walikuwa wakilalamika sana, 
ulikuwa unawaibia wakulima ulikuwa hauhesabu zile point, lakini 
baada ya mizani ya kidigitali unahesabu uhalisia kinachotoka 
shambani kwa mkulima kikaingia ghalani kinachoingia sokoni 
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jambo ambalo mkulima amenufaika na amekuwa akiamini 
Ushirika sana na kuona kuwa Ushirika ndio sehemu ambayo ni 
ya pekee ya kutatua changamoto za kimaisha na za kichumi”

Mwenyekiti wa Kamisheni ya Tume ya Maendeleo ya Ushirika 
Tanzania Dkt. Abdulmajid Nsekela alipotembelea banda la 
KCBL Siku ya kilele cha maonesho ya Wakulima (Nanenane) 
Jijini Dodoma.

TFC TAASISI MWAMVULI WA VYAMA VYA USHIRIKA
Shirikisho la Vyama vya Ushirika ni Taasisi Mwamvuli ya 
Vyama vya Ushirika, ikiwa na kazi ya kutetea Vyama vya 
Ushirika,kufanya ushawishi na utetezi kwa Vyama vya Ushirika 
na kutafuta maendeleo ya Vyama vya Ushirika.

Afisa Uhamasishaji na Masoko – TFC Emmanuel Ndanda 
akizungumza wakati wa mahojiano maalum na Kitengo cha 
Mawasiliano Serikalini wakati wa Maonesho ya Wakulima.

Hayo yamebainishwa na Emmanuel Danda Afisa Uhamasishaji 
na Masoko  TFC wakati wa mahojiano maalumu na Kitengo 
cha Mawasiliano Serikalini wakati wa Monesho ya Wakulima 
Nanenane yaliyofanyika kitaifa Jijini Dodoma.

Aidha Bw. Ndanda ameongeza kuwa kuna ngazi tatu za Vyama 
vya Ushirika ambapo ngazi ya kwanza ni Vyama vya Msingi 
yaani AMCOS,Ngazi ya pili ni Chama Kikuu cha Ushirika na 
ngazi na ngazi ya tatu na a mwisho ni chama Kilele cha Ushirika 
Katika ngazi zote tatu kuna Vyama vinavyojishughulisha na 
Vinajishughulisha na kilimo cha mazao,Wavuvi na Mifugo

Shughuli zingine zinazofanywa na TFC ni kuwajengea uwezo 
kupitia mafunzo mbalimbali,kufanya marketing linkage 
(uhusiano wa kimasoko), uhamasishaji wa Vyama vya Ushirika 
kupitia majukwaa mbalimbali ya vyama vya Ushirika ya kitaifa 
na kimataifa kama vile Siku ya Ushirika Duniani (SUD).

Ameongeza kuwa, TFC ndio muasisi wa uanzishwaji wa Benki 
ya Ushirika ambako mchakato wake unakaribia kukamilika 
hivi karibuni lakini pia inaendelea na kuhamasisha shughuli 
mbalimbali zinazoleta kuleta tija ya uzalishaji na biashasha.

Kupitia maadhimisho ya Wakulima; TFC imetoa elimu mbalimbali 
kuhusiana na dhama ya ushirika, historia ya ushirika,dira ya 
ushirika,mbali na mafunzo.

WADAU WA USHIRIKA WAELEZA FAIDA ZA MFUMO WA 
UNUNUZI KUPITIA MIZANI YA KIDIGITALI
Wadau mbalimbali wa Ushirika wamekuwa na mtazamo Chanya 
kuhusu matumizi ya Mfumo wa Kiditali wa ununuzi wa mazao 
kupitia minada mbalimbali ya mazao inayofanyika katika Vyama 
vyao vya Usshirika kupitia Mfumo wa Stakabadhi za ghala.

Wakieleza kwa nyakati tofauti katika mahojiano maalum na 
kitengo cha mawasiliano Serikalini wameeleza kwa Mfumo 
wa Stakabadhi za ghala  na mizani ya kidigitali wa ununuzi 
wa mizani kupitia kinada mbalimbali imekuwa mkombozi na 
msaada mkubwa sana kwa wakulima kwani wakulima wanauza 
mazao kwa bei ya juu wanayoitaka wao na mizani ya kisasa 
inapima mazao kwa uhalisia ukilinganisha na mfumo wa zamani 
ambao ulikuwa ukiwapunja wakulima. 
 

Wananchi na Wanaushirka wakifuatilia Mafunzo yaliyotolewa 
na TMX katika Maonesho ya Wakulima Jijini Dodoma.

“Mizani ya kidigitali imekuwa na msaada mkubwa sana kwa 
Wakulima,pale kabla ya Mfumo mpya wakilima walitumia mzani 
war ula ambao kwakweli wakulima walikuwa wakilalamika sana, 
ulikuwa unawaibia wakulima ulikuwa hauhesabu zile point, lakini 
baada ya mizani ya kidigitali unahesabu uhalisia kinachotoka 
shambani kwa mkulima kikaingia ghalani kinachoingia sokoni 
jambo ambalo mkulima amenufaika na amekuwa akiamini 
Ushirika sana na kuona kuwa Ushirika ndio sehemu ambayo ni 
ya pekee ya kutatua changamoto za kimaisha na za kichumi” 
ameeleza mwenyekiti wa KDCU Bw.Partson Josiah

‘ ’ kwakweli hili tumelipokea vizuri na haijawahi kutokea,kwa 
mfano kama kwetu Kagera kahawa ya Maganda imeweza 
kufikia shilingi elfu tano (5,000) kitu ambacho haijawahi 
kutokea,kwahiyo tunawaelimisha wananchi waendelee kuleta 
Kahawaza minadani,vilevile wazingatie ubora kwasababu 
kahawa isipokuwa bora yule aliyenunua kwa shilingi elfu tano 
hatonunua, wavune kahawa iliyokomaa,waanike vizuri ili 
kuweza ili kuweza kendana na unyevu” ameeleza  Bw. Partson

Naye Kaimu Meneja Mkuu wa Chama Kikuu cha Ushirika Mbinga 
(MBIFACU) Faraja Michael amesema kuwa kupitia minada 
umeweka uwazi mkubwa kati ya mnunuzi Wakulima na Viongozi 
tofauti na minada ile ya kizamani iliyokuwa inafanyika kwa 
mabox na minada ya kidigitali ambayo inatoa uwanja mpana 
zaidi kwa wakulima kuona uwazi kabisa kuwa bei tunazozipata 
kwenye minada ni bei stahiki kabisa
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TAMCU LTD YAJIVUNIA KUTOA HUDUMA BORA KWA 
WANACHAMA NA WAKULIMA

Afisa Kilimo wa Chama Kikuu cha Ushirika cha Kilimo na Masoko 
(TAMCU) Mustapha Abdallah Mawenje akifanya mahojiano na 
Kitengo cha Mwawasiliano Serikalini wakati wa Maonesho ya 
Wakulima (Nanenane) Jijini Dodoma.

Chama Kikuu cha Ushirika wa Mazao na Masoko TAMCU LTD 
kimepata mafanikio makubwa kupitia Ushirika ikiwa ni pamoja 
na kutoa huduma bora kwa wanaushirika,wakulima, wananchi 
na jamii inayowazunguka.

Afisa Kilimo wa TAMCU Mustapha Abdallah Mawenje ameeleza 
kuwa wanajivunia kuwahudumia wakulima na wanachama kwa 
kutoa elimu bora na endelevu kwa wanachama,kutoa elimu bora 
ya mafunzo,kutoa pembejeo za Kilimo na mafunzo kwa gharma 
nafuu,kuongeza mnyororo wa thamani wa mazao kwa wakulima 
na wanachama,kutafuta masoko ya uhakika na kuiinua jamii 
kiuchumi na kijamii na kuimarisha Maisha yao

Ameongeza kuwa Pamoja na huduma bora wanazitoa kwa 
wanachama na wakulima lakini pia malengo ya TAMCU ni 
kuwashawishi wakulima kujiunga na Ushirika,kuwa kitovu 
cha utafutaji wa masoko ya uhakika,utekelezaji wa miradi 
mbalimbali kama vile uanzishwaji wa mashamba,kuendeleza 
ardhi,majengo na ununuzi wa magari.

Akitaja mafanikio waliyoyapata ni Pamoja na kuwafika ia 
wanachama wa Vyama vya Ushirika vya Msingi na kuwahudumia 
kwenye Wilaya ya Tunduru na kuwahakikishia Masoko ya 
uhakika wa bidhaa zao,kufanikisha mradi wa ghala kuu lenye 
thamani ya mil. 490 ambalo hutumika kuhifadhia mazao ya 
wanachama na kusubiri kwaajili yam nada na kutoa elimu ya 
ugani kwa wakulima na wanachama

Aidha ametoa wito kwa wakulima kwa wakulima kujiunga 
na Vyama vya Ushirika ili kuweza kunufaika na mambo 
mbalimbali ikiwa ni Pamoja na kuwa na nguvu ya Pamoja 
kupata mikopo,kupata pembejeo za Kilimo kwa urahisi,urahisi 
wa kuunganishwa na taasisi mbalimbali na kuweza kupata 
mikopo ya magari na matrekta yanayoweza kuwasaidia katika 
kuwasaidia kujiongezea nguvu ya kiuchumi na kukuza kipato 
chao.

COASCO LAWAITA WANACHAMA SACCOS KUPATA ELIMU

Mkurugenzi wa Ukaguzi wa Shirika la Ukaguzi na Usimamizi wa 
Vyama vya Ushirika Golden Kajaba ameabainisha majukumu 
mbalimbali yanayofanywa na Shirika la la Ukaguzi na Usimamizi 
(COASCO) na kutoa wito kwa Wanachama wa SACCOS kujifunza 
namna ya kuandaa taarifa za fedha kwa kufuata miongozo ya 
kimataifa pamoja na utawala bora ili kuhakikisha Vyama vyao 
vinafanya vizuri na kupata hati safi.

Kajaba ameyasema hayo wakati akizungumza na Kitengo cha 
Mawasiliano Serikalini wakati wa Mahojano Maalum wakati wa 
Maonesho ya Wakulima nanenane yaliyofanyika Jijini Dodoma.
“Kazi kubwa za COASCO ni ukaguzi wa Vyama vya 

Ushirika,kusimamia makampuni ambayo yanauwezo wa 
kukagua Vyama vya Ushirika,Kufanya tafiti  na kutoa ushauri 
kwa Vyama vya Ushirika mbalimbali na kuandalia miongozo ya 
uendeshaji wa Vyama vya Ushirika kwa lengo la kuviwezesha 
Vyama kufanya vizuri”

Kajaba ameongeza kuwa ili Kuhakikisha kuwa wanatoa 
mafunzo kwa Vyama vya Ushirika  namma ya kutumia miongozo 
inayotumika katika uandaaji wa taarifa za fedha kuhakikisha 
kuwa Vyama hivyo vinafanya vizuri na kupata hati safi ni vizuri 
wakapata mafunzo kupitia COASCO ili kuepukana na hati 
zisizoridhidhisha.

‘ ’tangu tumeanza kutoa elimu kumekuwa na ongezeko kubwa 
la Vyama  kupata hati zinazoridhisha ukilinganisha na miaka 
mitatu iliyopita”

VYAMA VYA USHIRIKA NI SULUHISHO PEKEE LA 
KUJIKWAMUA KIUCHUMI – MRAJIS DODOMA

Mrajis wa Vyama vya Ushirika wa Mkoa wa Dodoma amesema 
kuwa Vyama vya Ushirika vimekuwa kama Daraja la Wananchi 
kujikwamua kichumi na kutoa wito wa Wananchi hasa 
Wakulima,Wafugaji na Wavuvi kujiunga na vyama hivyo

 
Mrajis wa Vyama vya Ushirika wa mkoa wa Dodoma Joseph 
Chitinka akiwa katika mazungumzo maalum na kitengo cha 
Mawasiliano Serikalini wakati wa maadhimisho ya Wakulima 
(Nanenane) Jijini Dodoma.

Ameyasema hayo Agosti 04,2024 wakati wa mahojiano 
maalumu na Kitengo cha Mawasiliano Serikalini wakati wa 
Maonesho ya Wakulima (Nanenane) yaliyofanyika Jijini Dodoma.
“Wakulima baada ya kulima wanaweza kuja kuweka fedha 
zao kwenya Vyama vya Akiba na Mikopo lakini pia wanaweza 
kujiendeleza likawa kama ndio suluhisho kwao  la kujipatia 
mitaji na kujiendeleza kimaisha “ amesema Chintinka.

Katika mahojiano hayo,Mrajis alieleza kuwa katika mkoa wa 
Dodoma kuna jumla ya Vyama vya Ushirika 128,Vyama vya 
Msingi (AMCOS) vikiwa ni 38  na Vyama 90 ni vya Akiba ya mikopo 
yaani SACCOS.

Amesema  Vyama hivyo vimekuwa mtetezi wa 
wanyonge,vimekuwa sehemu ya kukuza mtaji na kimbilio la 
kupata soko la Pamoja,wakulima na wajasiriamali wamekuwa 
wakizalisha na kuuza kwa pamoja kwa kufuata miongozo 
mbalimbali inayotolewa kwenye masoko na hivyo kuuza mazao 
na bidhaa zao kwa bei inayoridhisha.

Aidha ametoa wito kwa Wakulima,Wafugaji na 
Wafugaji,Wajasiriamali na makundi mengine 
yanayojishughulisha na shughulu mbalimbali kujiunga na 
Vyama vya Ushirika ili kuweza kuwa na nguvu ya Pamoja na 
kuweza kujikwamua kiuchumi.
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Mwenyekiti wa Kamisheni ya Tume ya Maendeleo ya Ushirika 
Tanzania - TCDC Dkt. Abdulmajid Nsekela katika picha ya 
Pamoja na Makamishna wa TCDC na watumishi wa TCDC katika 
Maonesho ya Wakulima (Nanenane) Jijini Dodoma.

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia 
Suluhu Hassan akipata maelezo kutoka kwa Waziri wa Kilimo 
Mhe. Hussein Bashe wakati akitembelea mabanda mbalimbali 
wakati wa maonesho ya Wakulima Jijini Dodoma.

Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Kassim 
Majaliwa akisalimiana na Viongozi wa Chama na Serikali 
wakati alipowasili katika viwanja vya Maonesho ya Wakulima 
(Nanenane) Jijini Dodoma.

Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Kassim 
Majaliwa akisalimiana na Mkuu wa mkoa wa Dodoma Mhe. 
Rosemary Senyamule wakati alipowasili katika viwanja vya 
Maonesho ya Wakulima (Nanenane) Jijini Dodoma.

Mrajis Msaidizi (Uhamasishaji) akisalimiana na Mwenyekiti 
wa Kamisheni ya Tume ya Maendeleo ya Ushirika wakati 
alipotembelea mabanda mbalimbali kayika Kijiji cha Ushirika 
kwenye Maonesho ya Nanenane Jijini Dodoma.

Mkurugenzi wa Rasilimali Watu na Utawala wa TCDC Gabriel 
Mwita akisalimiana na Mrajis wa Vyama vya Ushirika na 
Mtendaji Mkuu wa TCDC Dkt.Benson Ndiege katika Maonesho ya 
Wakulima Jjijini Dodoma.
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Mrajis wa Vyama vya Ushirika Dkt. Benson Ndiege, Mkurugenzi 
– WRRB Asangye Bangu, Meneja wa Benki ya KCBL Godfrey 
Ng’urah wakiwabadilishana Mawazo wakati wa Maonesho ya 
Wakulima ( Nanenane) Jijini Dodoma.
 

Mwenyekiti wa Kamisheni ya Tume ya Maendeleo ya Maendeleo 
ya Ushirika Tanzania TCDC Dkt. Abdulmajid Nsekela 
alipotembelea banda la Chama Kikuu cha Ushirika RUNALI 
katika maadhimisho ya Wakulima Jijini Dodoma.
 

Mkurugenzi wa COPRA na Makamu Mwenyekiti wa Kamisheni ya 
TCDC katika mazungumzo na Mkuu wa mkoa wa Singida Mhe.
Halima Dendego katika Maonesho ya Wakulima (Nanenane) 
Jijini Dodoma.

Meneja wa Benki ya KCBL na Kamishna wa TCDC Godfrey 
Ng’urah katika picha ya Pamoja na Viongozi wa Vyama vya 
Ushirika katika maonesho ya Wakulima Jijini Dodoma.

Wananchi walipotembelea laBanda la bidhaa  za Mwani katika 
Kijiji cha Ushirika kwenye Maonesho ya Wakulima Jijini Dodoma.

Naibu Mrajis (Uhamasishaji) Consolata Kiluma akimsikiliza 
Mratibu, Ofisi ya Dodoma ya Chuo kikuu Cha Ushirika Moshi 
Bahati Rukiko kutoka kwa katika banda la Chuo cha Ushirika  
(MoCU) katika maonesho ya Wakulima Jijini Dodoma.

Afisa Masoko wa TFC Emmanuel Danda akitoa elimu kuhusu 
Ushirka katika Maonesho ya Wakulima ( Nanenane) Jijini 
Dodoma.
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Mkuu wa Mkoa wa Dodoma alipotembelea mabanda mbalimbali 
katika Maonesho ya Wakulima (Nanenane) Jijini Dodoma.

Mrajis Msaidizi wa Mkoa wa Dodoma Joseph Chintinka na 
Mrajis Msaidizi (Uratibu na Uhamasishaji) Ibrahim Kadudu 
wakibadilishana mawazo katika Maonesho ya Wakulima 
(Nanenane) Jijini Dodoma.

Mkaguzi – COASCO Elice Mmari akizungumza na mmoja wa 
wadau alipotembelea banda la COASCO katika Kijiji cha Ushirika 
wakati wa Maonesho ya Wakulima (Nanenane) Jijini Dodoma.

Mwenyekiti wa Kamisheni ya Tume ya Maendeleo ya Ushirika 
Tanzania Dkt. Abdulmajid Nsekela wakisalimiana na Kamishna 
wa TCDC Richard Mayongela katika maonesho ya Wakulima 
Jijini Dodoma.
 

Wadau wa Ushirika wakitangaza na kuuza  bidhaa zao katika 
banda la KCBL katika Maonesho ya Wakulima (Nanenane) Jijini 
Dodoma

Afisa Ushirika Mkuu Deogratius Bendera akisalimiana na mdau 
wa Ushirika katika Banda la Ushirika katika Kijiji cha Ushirika 
kwenye Maonesho ya Wakulima (Nanenane) Jijini DOdoma.

Mdau wa Ushirika Betty Mwasongwe akipata elimu ya Ushirika 
kwenye banda la Bodi ya Pareto Tanzania wakati wa Maonesho 
ya Wakulima Jijini Dodoma.

Mwenyekiti wa Kamishna ya TCDC Dkt. Abdulmajid Nsekela 
akipata maelezo katika banda la LATCU kwenye maonesho ya 
Wakulima (Nanenane) Jijini Dodoma.
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Mwenyekiti wa Kamisheni ya Tume ya Maendeleo ya Ushirika Tanzani Dkt. Abdulmajid Nsekela alipotembelea banda la TTCL Siku ya  
Kilele cha Maonesho ya Wakulima Jijini Dodoma

Mwenyeketi wa Chama Kikuu - KDCU Partson Josiah alipotembelea banda Korosho Joint Enterprises Ltd kujionea bidhaa 
mbalimbali zinazopatikana katika banda hilo katika maonesho ya Wakulima Jijini Dodoma.
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