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Dkt. Benson Ndiege,
Mrajis na Mtendaji 

Mkuu wa TCDC

KUTOKA KWA MRAJIS Hivyo ili kuimarisha na ku-
endeleza Ushirika huo wa 
Kifedha  Serikali imekuwa 
ikitoa maelekezo yanay-
olenga kulinda ustawi wa 
Vyama hivi ikiwa ni Pamo-
ja na  kuzielekeza SACCOS 
zote kufunga  Hesabu ifika-
po mwisho wa Mwaka. Kwa 
mujibu wa Sheria ya Ushirika 
na Huduma Ndogo za Fedha 
Mwaka wa Fedha wa Vyama 
vya Ushirika wa Akiba na 
Mikopo (SACCOS) huan-
za Mwezi Januari na kuisha 
Mwezi Desemba kila mwaka. 

Kwa kuzingatia matakwa 
hayo, Mrajis wa Vyama vya 
Ushirika na Mtendaji Mkuu 
wa Tume ya Maendeleo ya 
Ushirika Tanzania (TCDC), 
huzitaka SACCOS zote ku-
hakikisha zimefunga Hes-
abu zake za Mwaka husika 
kwa kuzingatia matakwa ya 
kifungu cha 55(2) cha She-
ria ya Vyama vya Ushirika 
Na.6 ya Mwaka 2013, Ki-
fungu cha 47 cha Sheria ya 
Huduma Ndogo za Fedha 
za Mwaka 2018 na kanuni 
ya 55 ya Kanuni za Vya-
ma vya Ushirika za Mwaka 
2015 na kutakiwa kuziwas-
ilisha kwa Mkaguzi wa Nje 
Shirika la Ukaguzi na Usi-
mamizi wa Vyama vya Ush-
irika (COASCO) au Mkaguzi 
mwingine aliyeidhinishwa.

Katika kutekeleza matakwa 
haya ya Sheria na Kanuni, 
Mrajis anawaelekeza Vion-
gozi wa SACCOS nchini ku-
hakikisha wanafunga Hesa-
bu za Mwaka 2025 ili hesabu 
hizo ziweze kukaguliwa na 
kurudishwa kwao mapema. 

Baada ya hatua hiyo Vion-
gozi wa SACCOS wanapaswa 
kujibu hoja zote zilizotole-
wa na zitakazotolewa na 
Wakaguzi ili kuondokana 
na uwepo wa Hati mbaya 
pamoja na Hati chafu. Cha-
ma kitakachoshindwa kujibu 
hoja husika na kupata hizo au 
hasara, Viongozi na Watenda-
ji wake watapaswa kuwajibika 
kwa kuzingatia matakwa ya 
Kifungu cha 55(13) cha She-
ria ya Vyama vya Ushirika, 
kanuni ya 85(g) ya Kanuni 
za Huduma Ndogo za Fedha 
(SACCOS) za Mwaka 2019.  

Tume inaendelea kusisitiza 
SACCOS kuzingatia Ufungaji 
wa Hesabu kwa wakati ili kuen-
dana na  matakwa ya Sheria na 
Kanuni za Vyama vya Ushirika.

Niwakaribishe tena katika Jari-
da hili Toleo la 19 ambalo li-
natupa fursa ya kupata Habari, 
matukio na elimu ya masu-
ala mbalimbali katika sek-
ta ya Ushirika katika kipindi 
cha Oktoba – Desemba 2025. 

Vyama vya Ushirika wa Akiba 
na Mikopo (SACCOS) vimeone-
sha mafanikio makubwa katika 
siku za hivi karibuni yameone-
shwa Dhahiri katika taarifa ya 
Utendaji wa Vyama vya Ushirika 
wa Akiba na Mikopo 2024 Toleo 
la nne lililozinduliwa mwisho-
ni wa mwezi Septemba 2026.

Taarifa hiyo imebainisha mafan-
ikio mbalimbali yaliyopatikana, 
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 BIMA YA USHIRIKA KUANZISHWA 
 - COASCO KUTOA TAARIFA YA KINA KUHUSU UKAGUZI WA VYAMA KILA MWAKA  

Tume ya Maendeleo ya 
Ushirika (TCDC) na Shirika 
la Ukaguzi na Usimamizi wa 
Vyama vya Ushirika (COASCO) 
zimetakiwa kufanya kazi kwa 
kushirikiana na kuhakikisha 
ushirika unaimarika ikiwa ni 
pamoja na kuanzisha Bima ya 
Ushirika (COOP insurance) na 
ukaguzi wa maendeleo ya 
vyama vya ushirika. 

Wito huo umetolewa na Wa-
ziri wa Kilimo, Mhe. Daniel

Chongolo, wakati wa kikao 
kazi na Taasisi hizo tarehe 24 
Novemba 2025. 

Waziri Chongolo ameponge-
za pia hatua ya TCDC kutaka 
kutengeneza Mpango Ka-
bambe wa Maendeleo ya Ush-
irika akitaka uwe wa miaka 25
kuendana na Dira ya 
Maendeleo ya Taifa 2050.  

“Tuweke utaratibu wa 
kuwa na matokeo kwa 

hatua, kwa mfano hadi 
kufikia mwaka 2030 tute-
keleze tuliyojipangia kwenye 
Agenda 10/30 na hatimae 
mwaka 2050 kuwa na ma-
tokeo kwenye mpango huo 
kabambe tunaotaka 
kuutengeneza,” amesema 
Waziri Chongolo. 

Aidha, COASCO, imeelekez-
wa kutoa taarifa ya kina kila 
mwaka kuhusu ukaguzi wa 
vyama ambapo ataitolea

01

Waziri wa Kilimo, Mhe. Daniel Chongolo, akipokea Taarifa ya Maendeleo ya Vyama vya 
Ushirika visivyo vya kifedha ya Mwaka 2025 toleo Na. 1 kutoka kwa Mrajis na Mtendaji 

Mkuu wa TCDC, Dkt. Benson Ndiege 



Oktoba - Desemba 2025 Oktoba - Desemba 2025  ISSN  2714 - 2175    Toleo Na. 19

JARIDA LA USHIRIKA

 BIMA YA USHIRIKA KUANZISHWA 
 - COASCO KUTOA TAARIFA YA KINA KUHUSU UKAGUZI WA VYAMA KILA MWAKA  

maelekezo kuelekea kwenye
mikutano ya Shirikisho la 
Vyama vya Ushirika (TFC) kwa 
ajili ya utekelezaji.  “Ukaguzi uwe 
asilimia 100 na kama tatizo ni 
rasilimali fedha tutatafuta 
vyanzo ili hii kazi itekelezeke 
kuleta tija zaidi,” amesema 
Waziri Chongolo. 

Kikao kazi hicho kiliwahusisha 
pia na Mhe. David Silinde, Naibu 
Waziri wa Kilimo;  Gerald Mwe-
li, Katibu Mkuu na Mh. Athu-
mani Kilundumya, Naibu Katibu 
Mkuu anayesimamia Ushirika 
na Umwagiliaji, Mrajis wa Vya-
ma vya Ushirika; Kaimu Mku-
rugenzi Mkuu wa COASCO na 
Menejimenti ya Wizara ya Kilimo.

02
Mrajis na Mtendaji Mkuu wa TCDC, Dkt. 
Benson Ndiege, akitoa Taarifa ya TCDC 

Kaimu Mtendaji Mkuu wa COASCO, CPA. 
Jeremiah Mugeta akitoa Taarifa ya COASCO 
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SACCOS NGUVU YA UCHUMI - NAIBU KATIBU 
MKUU HAZINA

Naibu Katibu Mkuu - Hazina 
Elijah Mwandumbya amese-
ma Serikali itaendelea kui-
marisha na kusimamia Vya-
ma vya Ushirika wa Akiba na 
Mikopo (SACCOS) ili viweze 
kuchochea kasi katika shughu-
li za kiuchumi za Wananchi.

Amesema hayo waka-
ti wa Uzinduzi wa Taarifa 
ya Utendaji wa Vyama vya 
Ushirika wa Akiba na Miko-
po (SACCOS), kwa mwaka 
2024 yaliyofanyika Septem-
ba 29, 2025 Jijini Arusha.

Akiwasilisha Taarifa hiyo Mra-
jis wa Vyama vya Ushirika Dkt. 
Benson Ndiege amese-
ma Taarifa hiyo inaone-
sha kukua kwa Ushirika wa 
Akiba na Mikopo nchini.

Ukuaji huo ulibainishwa na 
vigezo mbalimbali vilivyotu-
mika ikiwemo Mali za SAC-
COS kuongezeka kutoka Shil-
lingi Trillioni 1.32 mwaka 2023 
hadi Trillioni 1.46 mwaka 2024.

Amesema Utoaji wa Miko-
po umeongezeka kuto-
ka Shillingi Trillioni 1.1

mwaka 2023 hadi kufikia 
Trillioni 1.20 mwaka 2024.

Uzinduzi huo umehudhuri-
wa na wawakilishi wa Taasisi 
mbalimbali ikiwemo Wizara ya 
Kilimo,  Benki Kuu ya Tanzania, 
SCCULT, MoCU, TFC, COASCO, 
DSIK pamoja na SACCOS husika.

03

Mrajis na Mtendaji Mkuu wa TCDC, Dkt. Benson Ndiege, akimkabidhi Naibu Katibu Mkuu - 
Hazina, Elijah Mwandumbya, Taarifa ya maendeleo ya Vyama vya Akiba na Mikopo 
(SACCOS) ya Mwaka 2024 toleo Na. 4, katika uzinduzi wa taarifa hiyo Jijini Arusha
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TCDC SACCOS YAPOKEA CHETI NA ZAWADI 
KUTOKA BENKI YA USHIRIKA

03 04

Chama cha Akiba na Mikopo 
cha TCDC SACCOS kimepokea 
cheti na zawadi kutoka Benki ya 
Ushirika kutokana na uwekeza-
ji waliofanya katika Benki hiyo

Viongozi wa TCDC SACCOS (kushoto) na Kitengo cha masoko (kulia) kutoka  
Benki ya Ushirika katikia makabidhiano  ya zawadi na cheti kutoka Benki katika ofisi 

za TCDC SACCOS, Jijini Dodoma
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VIJANA WAHAMASISHWA KUSHIRIKI SHUGHULI 
ZA USHIRIKA SONGWE 

Mkuu wa Mkoa wa Songwe, Mhe. 
Jabiri Makame, ameongoza bonan-
za linalohamasisha Vijana kushiri-
ki shughuli za Ushirika lililofanyika 
Mkoani humo Oktoba 16, 2025.

Mhe. Makame amesema hayo 
katika bonanza lililoandali-
wa na Chama Kikuu cha Ushiri-
ka Mkoani Songwe (SORECU LTD). 

Naye Ofisa Operesheni wa 
SORECU, Moni Mwampam-
ba, alisema bonanza hilo 
lilikuwa na lengo la kuhamasisha 
Vijana kutumia Nishati Safi, kulin-
da mazingira na kushiriki kati-
ka shughuli za kilimo na Ushirika.
Moni aliyazungumza hayo katika kilele 
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Bonanza hilo ni sehemu ya 
Jitihada za SORECU kuunganisha Vija-
na kupitia michezo na elimu ya uhifadhi 
wa Mazingira ili kuongeza tija katika 
uzalishaji wa mazao ya chakula na 
biashara bila kuathiri ekolojia ya mkoa huo.

Mkuu wa Mkoa wa Songwe, Mhe. Jabiri Makame,
akizungumza na Vijana walioshiriki Bonanza lililoanda-

liwa na SORECU LTD, Mkoani Songwe

Mkuu wa Mkoa wa Songwe, Mhe. Jabiri Makame,
akizungumza na Vijana walioshiriki Bonanza lililoan-

daliwa na SORECU LTD
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BURUTE SACCOS LTD YATIMIZA MSINGI WA 
SABA WA USHIRIKA

BURUTE SACCOS LTD imetimiza msingi wa 
Saba wa ushirika ambao ni kujali jamii katika 
Wilaya za Bukoba na Missenyi mkoani Kagera.

Tukio hili limehudhuriwa na viongo-
zi mbalimbali wa serikali wakiongozwa na 
Mkuu wa Mkoa Kagera, Mhe. Fatma Mwassa, 
ambaye amekuwa Mgeni rasmi katika tukio hili, 
ambapo ameweza kupokea misaada ya 
vitu mbalimbali kama Madawati 340, bima 
za afya Kwa wanafunzi 40,vyandarua 205 ,
sukari kilo 100, pampas za watoto wadogo

06

Mkuu wa Mkoa wa Kagera, Mhe. Fatma Mwassa, akiwakabidhi wanafunzi baadhi 
ya vitu vilivyotolewa kama msaada vilivyotolewa na Chama cha Ushirika BURUTE   

SACCOS
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boksi 6, maharage kilo 200, 
blanketi na mashuka 240, pia 
shilingi  1,000,000  kwa kituo cha 
kulelea watoto  na ameweza 
kukabidhi vitu hivyo kwa wakuu wa 
Wilaya za Missenyi na Bukoba kwa 
ajili ya kugawa katika Wilaya hizo.
Pia, Mhe. Mwassa ameipongeza 
BURUTE SACCOS LTD kwa 
kuendelea kutoa misaada 
mbalimbali   ndani ya Wilaya za
Bukobana Misenyi Mkoani Kagera 
na kutoa wito kupitia 

Mrajis Msaidizi wa vyama vya 
Ushirika Mkoa Kagera, Enikia 
Bisanda kwa vyama vingine vya 
Ushirika kuiga jambo hili la kujali jamii.

Mkuu wa Wilaya ya 
Bukoba, Erasto Sima, ameipongeza 
BURUTE SACCOS LTD kwa 
kuendelea kutoa misaada hiyo Kila 
mwaka Kwenye Wilaya hizo mbili.

Aidha, wanufaika wameweza kutoa shukuran zake 
Kwa BURUTE SACCOS LTD Kwa kuendelea kuigusa 
jamii ya Wilaya za Bukoba na Missenyi mkoani Kagera.
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Mrajis Msaidizi wa Vyama vya Ushirika mkoa wa Kagera, Enikia Bisanda, akizungumza na 

Wanaushirika wa BURUTE SACCOS LTD, 
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TCDC NA TCJE ZAJADILI KUBORESHA 
USHIRIKA WA TUMBAKU

Tume ya Maendeleo ya Ushirika Tan-
zania (TCDC) na Mradi wa Pamoja 
wa Vyama vya Ushirika wa Tumbaku 
(TCJE) zimekutana katika kikao cha 
kujadili masuala  ya utekelezaji wa 
maboresho ya Ushirika wa Tumbaku.

Kikao hicho kimefanyika Novemba 
20, 2025 Jijini Dodoma ambapo ma-
suala yaliojadiliwa ni pamoja na ma-
suala ya Bima za mikopo, mjengeko 
wa bei ya Tumbaku,  usambazaji na 
upatikanaji wa Pembejeo pamo-
ja na usimamizi wa Rasilimali za 
Vyama vya Ushirika wa Tumbaku.

kikao kiliongozwa Dkt. Benson Ndiege Mrajis na Mtendaji 
mkuu wa TCDC na  TCJE iliwakilishwa na Meneja Mkuu 
Benedict Kisaka.

07 08

Mrajis na Mtendaji Mkuu wa TCDC, Dkt. Benson Ndiege, akiongoza majadiliano kuhusu 
masuala mbalimbali ya ushirika wa Tumbaku kati ya TCDC na TCJE, kilichofanyika Jijini 

Dodoma. 
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TSN YAIPONGEZA TCDC KWA USHIRIKIANO 
NA WADAU

Kampuni ya magazeti ya 
Serikali (Tanzania Standard News-
papers - TSN) wachapishaji wa 
magazeti ya Daily News na Habari  
wameipongeza Tume ya 
Maendeleo ya Ushirika Tanzania (TCDC) 
kwa kutambua mchango wake katika 
kushirikiana na wadau ikiwemo Sekta 
ya Habari nchini na kuwa mdhamini 
katika matukio mbalimbali ya kitaifa.

Pongezi hizo zimetolewa 
Novemba 14, 2025 Jijini Dodoma 
na Mkurugenzi wa Maende-
leo na Masoko wa TSN, Soter 
Salema, wakati akikabidhi Toleo la 
Maalumu la Pongezi kwa Rais wa

Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia 
Suluhu Hassan.

Akizungumza katika tukio hilo, Mrajis na 
Mtendaji Mkuu wa TCDC, Dkt. Benson Ndiege, ameii-
shukuru na kuipongeza TSN kwa kuendelea kutangaza 
Mafanikio ya Serikali katika miaka yote tangu Uhuru.

09

Mrajis na Mtendaji Mkuu wa TCDC, Dkt. Benson Ndiege, akipokea chapisho la Toleo maalu-
mu la Pongezi kwa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kutoka Kampuni ya Magazeti 

ya Serikali (TSN), alipotembelewa na Mkurugenzi wa Maendeleo na Masoko wa TSN, 
Soter Salema, Jijini Dodoma.
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WANACHAMA TCDC SACCOS  WAUPONGEZA 
UONGOZI

Wanachama wa Chama cha 
Ushirika wa Akiba na 
Mikopo cha Tume ya Maende-
leo ya Ushirika Tanzania (TCDC 
SACCOS LTD) wametoa 
pongezi kwa uongozi wa 
TCDC SACCOS kwa kuendesha 
Chama hicho kwa 
uweledi mkubwa na kwa 
kuzingatia kanuni na sheria za 
Vyama vya Ushirika na hata 
kufika mafanikio makubwa hata 
kufikia mkutano Mkuu ikiwemo 
kupata hati inayoridhisha.

Wanachama hao wametoa 
pongezi hizo  Novemba, 
2025 wakati wa Mkutano 
Mkuu wa Tisa (9) wa mwaka

uliofanyika Jijini Dodoma. 
Pongezi zilizotolewa kwa 
Chama ni pamoja na Chama 
kutengeneza faida ya shilin-
gi milioni 46.4 kwa mwa-
ka 2025 na mapato kufikia 
milioni 54.4  na kuwa na matumizi 
madogo yasiyozidi kiasi cha 
Shilingi milioni 10 kwa mwaka.

Aidha, Chama kimeonge-
za hisa zake kutoka Shilingi 
milioni  52.9   kwa mwa-
ka 2024 hadi kufikia Shilin-
gi milioni 64.4 kwa  mwa-
ka  2025   ikiwa ni ongezeko 
la asilimia 16 kwa mwaka.

Kwa upande wa Akiba

zimeongezeka kutoka Shilin-
gi milioni 316.2 kwa mwaka 
2024 hadi kufikia shilingi mili-
oni 494.4 kwa mwaka 2025 iki-
wa ni ongezeko la asilimia 56 

Akitoa taarifa ya Bodi ya 
Chama hicho Mwenyeki-
ti wa TCDC SACCOS 
Ramadhan Miraji amesema 
Chama kitaendelea kuwahama-
sisha watumishi wa TCDC kuji-
unga na Chama hicho, kuhama-
sisha Wanachama kuendelea 
kuweka Akiba na kukamilisha 
Mfumo wa TEHAMA utakao-
saidia katika kuboresha 
ufanisi wa utekelezaji wa 
majukumu ya Chama hicho.

09 10

Mwenyekiti wa Mkutano, Aron Mrema, akiongoza mkutano mkuu wa TCDC SACCOS LTD, 
uliofanyika Jijini Dodoma 
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Katika mkutano huo wajumbe 
wamekubaliana kuendelea 
kuweka Akiba, kuongeza huduma za 
upatikanaji wa Mikopo, kuongeza 
wanachama ili kuweza 

USINDI AMCOS WANUNUA TREKTA KUENDELEZA 
KILIMO 

Chama cha Ushirika cha Msin-
gi Usindi AMCOS Ltd cha Kali-
ua Mkoani Tabora kimenunua 
trekta kwa 
ajili ya shughuli za 
kilimo na pia watakodisha  
kujiongezea kipato.

Uzinduzi wa Trekta  hilo umefa-
nywa mwezi Desemba , 2025 na

Katibu Tawala Wilaya ya Kali-
ua Sosthenes Chakupanyuka, 
katika Mkutano Mkuu wa ku-
funga mwaka wa Chama hicho.
Sosthenes amewaponge-
za kwa hatua hiyo kubwa na 
kusema Usindi AMCOS ni 
chama cha mfano wa kuig-
wa kwa Kaliua kwa kutimiza 
vyema lengo lao la kununua

Trekta yao ya pili. Ameahi-
di kuwa nao pamoja  penye 
changamoto ashirikishwe.

Pia amefurahishwa sana na 
namna ambayo wamekuwa 
wakijali jamii kwani wameweza 
kutoa mifuko 100 ya Simen-
ti kwa ajili ya kujenga shule, 
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Viongozi wa USINDI AMCOS LTD na Mrajis Msaidizi Mkoa wa Tabora,Venance Msafiri (kulia),
wakifurahia jambo baada kufanya uzinduzi wa trekta iliyopnunuliwa na Chama hicho, Mkoani 

Tabora
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kuweka umeme kwenye shule za 
Msingi na kujenga baraba-
ra ya kuelekea Zahanati ya Usindi.

Mrajis Msaidizi wa Vyama vya Ushiri-
ka Mkoa wa Tabora Venance Msafiri 
ameahidi kuwapeleka wakulima ma-
funzo kuongeza Elimu ya Kilimo na Ma-
dereva wa Matrekta kuongeza ujuzi. 
Msafiri amewapongeza Usindi AM-
COS kwa kupata Hati Safi kwani  ni 
miongoni mwa Vyama vichache 
vilivyoweza kufika hatua hiyo.

USINDI AMCOS WATIMIZA MSINGI WA SABA WA 
WA KUJALI JAMII

Chama cha Msingi Usindi AMCOS 
Ltd cha Kaliua Mkoani Tabora katika 
kutelekeza msingi wa saba wa Ush-
irika wamerudisha shukrani kwa jamii

Hayo yamefanyika katika  vituo vi-
wili ambavyo ni Istiqaama kilichopo 
kata ya Malolo Halmashauri ya Tabora 
na Mama Tereza wa Kalikuta Tabora.

Mmoja wa Walezi hao, Sista Maria Ro-
saria amewashukuru Usindi AMCOS 
na timu nzima ya Ushirika kwa upen-
do mkubwa wa kujitoa kila mwaka. 

Mrajis msaidizi wa Vyama vya Ush-
irika Mkoani Tabora Venance Msafiri 
na Mrajis msaidizi sehemu ya Uhama-
sishaji na Uratibu   Dodoma Ibrahim

12

Viongozi wa USINDI AMCOS LTD, wakikabidhi vitu 
mbalimbali  katika vituo vya Istiquama na Mama Tereza 

wa Kalikuta, Kaliua Mkoa wa Tabora
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Kadudu, wameipongeza Usin-
di AMCOS kwa kutekeleza msin-
gi wa saba wa Ushirika kila 
mwaka na kutoa wito kwa Wana-
ushirika kuiga mfano huo mzuri.
Malori ya Chama Kikuu cha Ush-
irika TANECU LTD yaliyo nunuli-
wa kwa ajili ya usafirishaji mazao 

ya wakulima Malori ya Chama 
Kikuu cha Ushirika TANECU LTD 
yaliyo nunuliwa kwa ajili ya usafir-

ishaji mazao ya wakulima

TANECU YANUNUA MALORI YA KUSAFIRISHA 
MAZAO YA WAKULIMA

Chama Kikuu cha Ushirika cha 
TANECU LTD kimezindua mal-
ori mapya matano yenye tha-
mani ya shilingi bilioni 1.005 
hatua inayolenga kuongeza 
ufanisi katika usafirishaji wa 
korosho za wakulima kwa 
msimu huu na misimu ijayo.

kutoka Benki ya NBC, ikiwa 
ni sehemu ya mpango mpa-
na wa chama hicho wa ku-
miliki jumla ya malori 50.

“Tumekamilisha awamu ya 
kwanza kwa kununua malo-
ri haya matano. Huu ni mwan-
zo wa safari yetu ya kuwa na 
malori 50 yatakayorahisisha 
usafirishaji wa korosho na ku-
punguza gharama tulizokuwa 
tunapata kutokana na kukodis-
ha magari,” alisema Mwinguku.

13

Akizungumza katika 
hafla ya uzinduzi iliyofan-
yika wilayani Tandahimba 
Meneja Mkuu wa TANECU 
LTD Mohamed Mwinguku
Amesema malo-
ri hayo yenye uwezo wa 
kubeba tani 32 kila moja 
yamenunuliwa kwa mkopo

Malori ya Chama Kikuu cha Ushirika TANECU LTD yaliyo 
nunuliwa kwa ajili ya usafirishaji mazao ya wakulima

Mrajis Msaidizi wa Vyama vya Ushirika mkoa wa Tabora, 
Venanci Msafiri na Viongozi wa Usindi AMCOS, wakizungumza 

na watoto katika kituo cha kulelea watoto yatima ISTIQAMA
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Tume ya Maendeleo ya Ushirika Tanzania (TCDC)
Mtaa wa Kuu, S. L. P. 201, DODOMA.

Simu: +255 26 23 22456, Telefax: +255 26 23 21973
Barua Pepe: ushirika@ushirika.go.tz Tovuti: www.ushirika.go.tz
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TCDC KUSHIRIKIANA NA WADAU MBALIMBALI 
KUENDELEZA USHIRIKA


