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MUHTASARI FAWIDHI  

 

 

A. HALI YA UKAGUZI 

 

(i) Ripoti hii inatoa picha ya hali ya ujumla ya ukaguzi wa Vyama vya Ushirika 

vipatavyo 6,021 uliofanywa na Shirika la COASCO katika mwaka wa 

fedha 2019/2020. Hoja za ukaguzi zilizobainishwa kuonesha matatizo ya 

vyama zimeainishwa kwa ujumla wake katika kila aina ya Vyama vya 

Ushirika pamoja na ushauri wa wakaguzi. Aidha hoja zinazobainisha 

matatizo maalum katika baadhi ya Vyama vya Ushirika kwa kila kundi la 

aina ya Vyama vya Ushirika yameoneshwa katika taarifa. 

 

Katika mwaka wa fedha wa 2019/2020 Serikali kupitia Wizara ya Kilimo, 

ilitoa malengo kwa Shirika la COASCO na kuagiza kuwa ihakikishe 

inakagua Vyama vyote hai vya Ushirika vipatavyo 6,463 ifikapo tarehe 30 

Juni, 2020. Muhtasri wa utekelezaji wa agizo hilo la Serikali ni kama 

inavyooneshwa katika jedwali hapa chini: 

 

 
 

Kutokana na muhtasari huo, hali halisi inaonesha kuwa katika kipindi 
hicho 2019/2020 COASCO imekagua Vyama hai vya Ushirika 6,021 sawa 
na asilimia 93% ya lengo la Serikali la vyama 6,463. Hata hivyo Vyama 
vipatavyo 442 ikiwa ni asilimia 7% ya vyama hai havikuweza kukaguliwa 
kutokana na sababu mbalimbali  kama ifuatavyo: - Vyama 93 havikuweza 
kuandika vitabu, Vyama 145 havikuweza kutoa ushirikiano wakati wa 
ukaguzi, Vyama 18 vilikuwa katika uchunguzi wa polisi na TAKUKURU 
wakati, Vyama 26 vilikuwa vipya hivyo vilikuwa bado havijakamilisha 
mwaka kwa ajili ya ukaguzi, Vyama 20 vilikaguliwa na wakaguzi binafsi 
na Vyama 140 havikuweza kubainika vilipo.Orodha ya Vyama ambavyo 
vilishindwa kuandika vitabu na uongozi wake kushindwa kutoa 
ushirikiano imeambatanishwa KIAMBATANISHO NA. 4B katika ripoti 
hii.  
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Kutokana na hali hii, Shirika limefanikiwa kukagua na kutoa picha halisi ya 

vyama vya Ushirika vilivyofanya kazi (Hai) kwa asilimia 93% ya lengo 

lililowekwa na Serekali.  

 

(ii) Mambo yanayozungumzwa kwenye ripoti hii yanajumuisha; aina za hati 

za ukaguzi zilizotolewa kwa Vyama vya Ushirika vilivyokaguliwa; 

muhtasari wa matokeo ya kaguzi za kawaida; Matokeo ya kaguzi maalum; 

Huduma za ushauri wa Kodi ya Mapato kwa Vyama vya Ushirika; na 

mapendekezo ya hatua za kuchukua. 

 

Ripoti inaonesha aina ya vyama vilivyokaguliwa katika makundi tofauti 

tofauti ambayo ni Vyama Vikuu, SACCOS, AMCOS na pia imeonesha 

baadhi ya vyama ambavyo vimepata hoja mahsusi na ushauri uliotolewa 

kwa ajili ya kuchukua hatua stahiki. 

 

B. MATOKEO YA UKAGUZI WA KAWAIDA 

 

(i) Hati za Ukaguzi zilizotolewa 

Kama ilivyoainishwa hapo juu, kufikia tarehe 30 Juni, 2020 tulikamilisha 

ukaguzi wa Vyama 6,021 (93%) kati ya Vyama 6,463 tulivyoagizwa na 

Serikali kuvikagua katika kipindi hicho. 

 

Katika Vyama vilivyokaguliwa, Vyama 289 (4.80%) vilipata hati 

inayoridhisha, Vyama 3,114 (51.72%) vilipata hati yenye shaka,  Vyama  

948 (15.74%) vilipata hati isiyoridhisha na Vyama 1,670 (27.74%) vilipata 

hati mbaya.  

 

(ii) Hoja za Ujumla za Ukaguzi zilizobainika kwa ufupi  

                          

a) Hoja za ujumla katika Vyama Vikuu 

Vyama Vikuu vilivyokaguliwa vimeonesha hoja za ujumla zifuatazo: 

¶ Taarifa za Fedha kutotayarishwa kulingana na matakwa ya 

viwango vya uhasibu (IFRS). 

¶ Kutothibitishwa kwa Wadaiwa na Wadai. 

¶ Mali za baadhi ya Vyama Vikuu kutooneshwa vitabuni kwa 

usahihi na nyingine kutofahamika. 

¶ Kutolinganishwa kwa baadhi ya miamala ya benki na hivyo 

kuwa na wasiwasi juu ya miamala hiyo. 

¶ Madeni ya muda mrefu yanasababisha vyama kushindwa 

kujiendesha. 
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¶ Kutokuwa na hati za uthibitisho wa uwepo wa fedha mwishoni 

mwa mwaka. 

¶ Uhai endelevu (going concern) ya baadhi ya vyama kuwa 

mashakani. 

¶ Kutotekelezwa kikamilifu kwa hoja za ukaguzi za miaka ya 

nyuma. 

 

b) Hoja za Ujumla katika SACCOS 

¶ SACCOS nyingi kushindwa kuandika vitabu ipasavyo pamoja 

na kutotayarisha Taarifa za Fedha kulingana na matakwa ya 

viwango vya uhasibu. 

¶ Marejesho ya mikopo kutofanyika kwa wakati na hivyo kuathiri 

utendaji wa SACCOS. 

¶ Baadhi ya waajiri kuchelewesha kuwasilisha makato ya 

SACCOS. 

¶ Madeni makubwa ya nje yanaathiri utendaji wa SACCOS. 

¶ Baadhi ya SACCOS kuwa na matumizi makubwa nje ya bajeti. 

¶ Kutolinganishwa kwa fedha benki na hivyo kutokuwa na uhakika 

wa miamala na bakaa za fedha vitabuni. 

¶ Baadhi ya malipo kutokuwa na uthibisho wa viambatisho vya 

malipo. 

¶ Udhaifu katika mifumo ya udhibiti wa ndani. 

 

c) Hoja za Ujumla za AMCOS za zao la Tumbaku 

¶ Watendaji wa vyama kutokuwa na uwezo wa kuandika vitabu na 

taarifa za fedha ipasavyo. 

¶ Baadhi ya wanachama/wakulima kutouza mazao kupitia vyama 

vyao vya msingi na kuathiri ulipaji wa madeni ya pembejeo ya 

AMCOS.  

¶ Baadhi ya maghala ya vyama vya ushirika vya msingi 

yamejengwa chini ya kiwango ikilinganishwa na thamani ya 

fedha iliyotumika. 

¶ Baadhi ya vyama kuwa na ubadhirifu wa mali na fedha za 

vyama vyao. 

¶ Tatizo la baadhi ya vyama kutumia ukomo wa madeni 

kokopesha vyama vingine isivyo rasmi. 
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d) Hoja za ujumla za AMCOS za zao la Korosho 

¶ Udhaifu katika mfumo wa udhibiti wa ndani hasa katika miamala 

ya fedha za AMCOS 

¶ Matumizi yasiyozingatia makisio 

¶ Vyama kuendehwa pasipo kuwa na miongozo muhimu kama 

kanuni za fedha  

¶ Kutofanyika kwa malinganisho ya miamala ya fedha benki 

¶ Kukosekana kwa malinganisho ya manunuzi ya korosho na 

malipo yaliyofanyika ili kupata uthibitisho wa madai na kilo za 

korosho zilizonunuliwa na kuuzwa 

¶ Upotevu wa fedha za ununuzi wa korosho 

¶ Kutoandika kwa usahihi vitabuni kiasi cha mazao 

yaliyopokelewa chamani 

 

e) Hoja za ujumla katika AMCOS za zao la Pamba 

¶ Kutoandikwa kwa miamala yote ya fedha vitabuni 

¶ Malipo kufanyika pasipo hati za malipo 

¶ Kutokuwa na taarifa sahihi ya ulinganifu wa mazao 

yaliyonunuliwa na kuuzwa  

¶ Fedha za manunuzi ya mazao kutokuwa na kumbukumbu 

zinazothibitisha uashihi wa miamala iliyotumika katika kununulia 

mazao na usahihi wa bakaa za fedha za mazao 

¶ Kutoandika kwa usahihi vitabuni kiasi cha mazao 

yaliyopokelewa chamani 

 

f) Hoja za ujumla katika zao la Kahawa 

¶ Kutoandikwa   miamala ya fedha ipasavyo 

¶ Malipo kufanyika pasipo kuwa na viambatisho kuthibitisha 

malipo husika 

¶ Madeni makubwa yanayovikabili baadhi ya vya na hivyo kutishia 

uhai wa vyama husika 

¶ Baadhi ya vyama kuwa na upungufu wenye upotevu wa kahawa 

¶ Madai ya muda mrefu ya wakulima wa baadhi ya vyama vya 

kahawa 

 

Kwa ujumla Sehemu kubwa ya hoja zilizobainika zinahusu Vyama 

vya ushirika kutoandika vitabu kulingana na miongozo ya 

uhasibu,kukosekana kwa uthibitisho wa umiliki na uwepo wa mali 

za vyama, kutokuwa na mifumo imara ya udhibiti wa ndani, 

kutozingatia Sheria na taratibu mbalimbali katika uendeshaji wa 
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Vyama vya Ushirika pamoja na kutozingatia utekelezaji wa hoja za 

ukaguzi za miaka ya nyuma. 

 

C. KAGUZI MAALUM ZILIZOFANYIKA 

 

Katika kipindi cha Julai 2019 hadi Juni, 2020 tumefanya jumla ya Kaguzi Maalum 

thelasini na tano (35) kutokana na maagizo toka mamlaka mbalimbali za serikali 

ikiwemo Ofisi ya Mrajis wa Vyama vya Ushirika, Halmashauri za Wilaya, Ofisi ya 

Mkuu wa Mkoa Mtwara, Taasisi ya Kuzuia na kupambana na Rushwa 

(TAKUKURU) pamoja na Ofisi ya Upelelezi Wilaya Mbinga. Ukaguzi maalumu 

ulihusisha Vyama vya KOBERA AMCOS, KATARE AMCOS, KAIBANJA 

AMCOS, SEKA AMCOS, SIKIRO AMCOS, MEKO AMCOS na BULAMBA 

AMCOS za Mkoa wa Mara. Vile vile vyama MKOMBOZI AMCOS, MKARAMANI 

AMCOS, CHIGUGU AMCOS zote za mkoa wa Mtwara; NANJILINJI AMCOS, 

ZINGA AMCOS,NGUVU MOJA AMCOS, MINAKI AMCOS, KINALI AMCOS, 

KINGOMBA AMCOS na MTUHANO AMCOS za mkoa wa Lindi. Pia Ukaguzi 

maalum ulihusisha vyama vya MTONI LUTHERANI SACCOS, KIU SACCOS, 

AFYA TEMEKE SACCOS, HINDUMANDAL SACCOS, ALAF SACCOS za Mkoa 

wa Dar Es Salaam, IKUZI SACCOS  mkoa wa Geita, KIREKA SACCOS 

KILOMBERO CANE GROWERS COOPERATIVE SOCIETY na MALINYI 

SACCOS za mkoa wa Morogoro. Vyama vingine ni Mbozi Teachers SACCOS 

Mkoa wa Songwe, Chama kikuu cha Ushirika Arusha (ACU), Chama kikuu cha 

wakulima wilaya ya Mbinga (MBIFACU), Songea District Council SACCOS, 

MIKARANGA AMCOS vya Mkoa wa Ruvuma, Mitowo AMCOS Mkoa wa Tabora, 

Chama kikuu cha Ushirika Mkoa wa Rukwa (Ufipa Cooperative Union), Muvyulu 

AMCOS Mkoa wa Njombe pamoja na Chama kikuu cha Ushirika wilaya ya 

Karagwe (KDCU)  

 

Kaguzi maalum hizo zimethibitisha kuwepo kwa mapungufu katika uendeshaji wa 

Vyama vya Ushirika husika na taarifa zake za uchunguzi kukabidhiwa kwa 

Mamlaka zilizohitaji kufanyika kwa uchunguzi husika na kutumika kama vielelezo 

katika kuchukua hatua mbalimbali kwa wahusika ikiwa ni pamoja na 

mahakamani  

 

D. USHAURI WA KODI KWA VYAMA VYA USHIRIKA 

 

Katika kipindi cha Julai 2019 hadi Juni, 2020 Shirika lilitoa huduma za ushauri wa 

kodi ya mapato kwa Vyama vya Ushirika kwa kujaza ritani za kodi ili 

kuwawezesha kulipa kodi stahiki Serikalini. Sehemu kubwa ya vyama hivyo ni 

SACCOS za Mikoa ya Dsm, Arusha, Mbeya, Iringa, Kilimanjaro, Shinyanga na 

Mwanza, pamoja na AMCOS na baadhi ya Vyama Vikuu. 
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E. USHAURI NA MAPENDEKEZO 

 

Pamoja na kuwa na ushauri na maoni ya kina yaliyotolewa kwa kila Chama cha 

Ushirika kwa kupitia taarifa ya ukaguzi kwa uongozi kwa miaka tuliyokagua, 

ushauri wa ujumla uliotolewa ni kama ifuatayo: 

 

(i)  Vyama ambavyo havikuwasilisha rasimu za hesabu kwa ajili ya 

ukaguzi kwa wakati na vile ambavyo havitunzi kumbukumbu 

itakiwavyo 

Tunependekeza kuwa Bodi za Vyama vya Ushirika zitakiwe na Mamlaka 

husika kuhakikisha kuwa taarifa za fedha za vyama ambavyo Bodi 

zinavisimamia ziwasilishwe kwa wakati kwa ajili ya ukaguzi kulingana na 

matakwa ya sheria. Pia Bodi zielimishwe juu ya umuhimu wa kutunza 

kumbukumbu na kuandika vitabu vya fedha kulingana na kanuni za 

Uhasibu na matakwa ya Sheria ya Ushirika.  

 

(ii)  Ufuatiliaji wa mapendekezo ya ukaguzi wa miaka iliyopita 

Wajumbe wa Bodi na Watendaji wanaowajibika katika udhibiti na 

usimamizi wa fedha za Vyama vya Ushirika wanapaswa kuweka juhudi 

zaidi ili kuhakikisha kwamba hoja za ukaguzi zinazotolewa katika taarifa 

za ukaguzi zinafanyiwa kazi ili kuondoa uwezekano wa kurudia makosa 

hayo hayo katika kaguzi zijazo. 

 

(iii)  Maandalizi na Uwasilishaji wa Taarifa za Fedha kulingana na 

Viwango vya Kimataifa vya Uandaaji wa Taarifa za Fedha (IFRS) 

Wadau wa Ushirika kwa kushirikiana na wadau wengine wanapaswa 

kujenga uwezo wa Vyama vya Ushirika katika maandalizi ya taarifa za 

fedha kulingana na IFRS kupitia mafunzo mbalimbali ikiwa ni pamoja na 

Vyama vya Ushirika kuajili watendaji wenye elimu ya uhasibu.  Hii 

itasaidia vyama kutayarisha taarifa za fedha kwa wakati na kwa kufuata 

kanuni za uhasibu. Wajumbe wa Bodi na Watendaji wa Vyama vya 

Ushirika wapewe mafunzo ya kujenga uwezo wa kusimamia Vyama vya 

Ushirika na wajibu wao katika kuhakikisha kwamba vitabu vya hesabu 

vinaandikwa na taarifa za fedha zinatayarishwa na kuwasilishwa kwa 

wakaguzi kama inavyoelekezwa na Sheria ya Vyama vya Ushirika. 

 

(iv)  Kuimarisha Mfumo wa Udhibiti wa Ndani 

Wajumbe wa Bodi za Vyama vya Ushirika wanapaswa kuhakikisha 

kwamba kunakuwa na mfumo thabiti wa udhibiti wa ndani wa rasilimali za 
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Vyama vya Ushirika ili kupunguza au kuondoa kabisa ubadhirifu wa fedha 

kwa:  

 

a) Kusimamia na kudhibiti miamala yote inayofanywa na chama kwa 

wakati na kuhakikisha kuwa malipo yote yanayofanyika 

yanasimamiwa kikamilifu na kuwa na uthibitisho wa malipo 

yanayofanyika.  Mapokezi na malipo ya fedha yanazingatia taratibu 

na kuandikwa vitabuni ipasavyo.  

 

b) Katika hatua za awali wadau wa Ushirika wasaidie katika 

kuhakikisha kuwa mfumo wa udhibiti wa ndani unaanzishwa na 

kuimarishwa kwa kutoa elimu kwa Wajumbe wa Bodi na Watendaji 

wa Vyama vya Ushirika. 

 

(v)  Kuimarisha Usimamizi wa Fedha 

Kutokana na matokeo ya ukaguzi tunapendekeza yafuatayo ili kuimarisha 

usimamizi wa fedha za Vyama vya Ushirika: 

 

a) Malinganisho ya fedha benki yafanyike kila mwezi ili kuondoa hatari 

na udanganyifu au miamala isiyo sahihi kufanyika kupitia benki 

katika akaunti za Vyama vya Ushirika. 

 

b) Wakati wa msimu wa ununuzi wa mazao ikiwemo korosho ambapo 

Vyama vya Ushirika vinakuwa na fedha nyingi kwa ajili ya kufanya 

malipo mbalimbali, udhibiti na usimamizi uimarishwe zaidi. 

 

c) Kuweka kiwango cha fedha taslimu ambacho Mwandishi/Katibu wa 

Chama cha Ushirika anapaswa kutunza katika Chama bila ya 

kupeleka benki. 

 

d) Malipo yote kwa wakulima na watoa huduma mbalimbali kwa 

Vyama vya Ushirika yafanyike kwa njia ya hundi isipokuwa tu kwa 

wakulima ambao hawana akaunti za benki ambao pia 

wanashauriwa kufungua akaunti za benki. 

 

e) Uongozi wa Vyama vya Ushirika unatakiwa kuhakikisha kuwa hati 

zote za malipo zinakuwa na viambatanisho vya uthibitisho wa 

malipo na hati hizo zinatunzwa katika hali ya usalama. 
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(vi)  Kuboresha Usimamizi wa Matumizi 

a) Wajumbe wa Bodi wanatakiwa kuimarisha usimamizi wa matumizi 

ili kuhakikisha rasilimali zinatumika kwa tija, ufanisi, kwa gharama 

nafuu na kwa uwazi; na kwamba matumizi yote ni muhimu, sahihi, 

yanalipwa kwa wakati na kumbukumbu zinawekwa vema na taarifa 

zinatolewa.  

 

b) Uwepo mkachato sahihi wa kuzuia, kutambua na kukabiliana na 

matumizi yasiyoidhinishwa, matumizi yasiyo na hati za malipo, 

matumizi yenye mapungufu, matumizi yenye hati pungufu, na 

matumizi yasiyo na tija. Tatizo la kukosekana kwa viambatanisho 

vya uthibitisho wa malipo ni moja ya kiashiria cha kutokuwa na 

ufanisi wa mfumo wa udhibiti wa ndani. Hili tatizo limekuwa 

likiendelea kujirudia kwa muda mrefu katika Vyama vya Ushirika, 

napenda kuwakumbusha Wajumbe wa Bodi na watendaji wa 

Vyama vya Ushirika juu ya wajibu wao wa msingi katika 

kuhakikisha kwamba, nyaraka muhimu za Vyama vya Ushirika 

kama hati za malipo na viambatanisho vya uthibitisho wa malipo 

zinahifadhiwa na kulindwa kikamilifu. 

 

(vii)  Kuimarisha Usimamizi wa Ununuzi wa Mazao 

 

a) Ili kuimarisha usimamizi wa ununuzi wa korosho katika Vyama 

vya Ushirika ninapendekeza kuwa: 

 

1) Wajumbe wa Bodi za Vyama vya Ushirika wanapaswa 

kuhakikisha kwamba usimamizi wa ununuzi wa mazao kwenye 

ngazi ya Chama cha Ushirika unaimarishwa na kwamba sababu 

zinazopelekea kuwepo kwa tofauti ya uzito wa mazao 

yaliyonunuliwa kwenye Chama cha Ushirika na kusafirishwa 

kwenda kwenye maghala makuu zinabainishwa na kudhibitiwa 

ipasavyo ili kuondoa hasara ambayo Vyama vya Ushirika 

vinapata kutokana na tofauti kubwa ya uzito kati ya Chama na 

maghala makuu. 

 

2) Aidha, katika kuvisaidia Vyama vya Ushirika kubaini chanzo cha 

tatizo la tofauti ya uzito, ninapendekeza Vyama vya Ushirika 

kwa kushirikiana na Tume ya Maendeleo ya Ushirika, Wakala 

wa vipimo na Halmashauri za Wilaya wafanye uchunguzi wa 

ubora wa mizani inayotumika kupima uzito kwenye Vyama vya 
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Ushirika na ile inayotumika kwenye maghala makuu ya 

kuhifadhia mazao.  

 

3) Malipo ya mazao yafanyike kwa kuzingatia bei dira ili kuondoa 

malalamiko toka kwa wakulima ambayo yanasababishwa na 

kutozingatia taratibu na miongozo ya ununuzi wa mazao. 

 

b) Ili kuimarisha usimamizi wa ununuzi wa Tumbaku katika 

Vyama vya Ushirika ninapendekeza kuwa: 

 

1) Utaratibu wa utoaji makisio ya ununuzi wa tumbaku unangaliwe 

upya ili kuwepo kwa uwazi badala ya hali livyo hivi sasa ambayo 

inategemea zaidi mahusiano kati ya uongozi wa chama na 

watendaji wa kampuni za ununuzi wa tumbaku badala ya 

kuangalia uwezo wa vyama. 

 

2) Mfumo wa uoteshaji miti uboreshwe kwa kuhakikisha kwamba 

kunakuwa na mikataba kati ya Chama na kampuni inayohusika 

na upandaji miti ili kuwepo kwa uwajibikaji. 

 

3) Katika zoezi la uwasilishaji miti chamani, tunashauri kwamba 

ziandikwe hati za usafirishaji na kupokelea bidhaa (GRN) ili 

kuthibitisha idadi ya miti iliyopokelewa chamani kwa mwaka 

husika. Aidha baada ya miti kuwasilishwa chamani na 

kupandwa, Afisa misitu wa wilaya husika anatakiwa kufanya 

ukaguzi wa miti iliyopandwa ili kujiridhisha na ubora na idadi ya 

miti iliyopandwa na kutoa ripoti yake kwa chama husika. 

 

4) Kwa miti iliyopandwa na wakulima, kunatakiwa kwepo kwa 

orodha inayoonyesha wakulima hao pamoja na idadi ya miti 

iliyokabidhiwa kwa kila mkulima kwa ajili ya upandaji. Aidha 

kuwepo kwa utaratibu wa ukaguzi wa vitalu vya miti pamoja na 

mashamba yaliyopandwa miti hiyo ili kujiridhisha kwamba miti 

iliyopandwa inatunzwa na inakua kikamilifu. 

 

5) Kuwepo kwa hati za madai (invoice) toka kwa kampuni 

iliyohusika na upandaji miti ili kuthibitisha uhalali wa fedha 

zinazokatwa kwenye akaunti ya chama na kulipwa kulipwa 

kampuni husika. Vilevile baada ya malipo, kampuni husika 

inatakiwa kukiri kupokea fedha hizo. 
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6) Kuhusu mapokezi ya tumbaku kwenye vyama tunashauri 

kwamba, mkulima akileta mazao yake chamani, apewe 

stakabadhi ya kukiri kupokelewa mazao yake chamani 

ikionyesha idadi ya mabelo ya tumbaku, ubora pamoja na uzito 

uliopokelewa. Hii itasaidia kila mkulima kuwa na kumbukumbu 

ya mazao yake yaliyopokelewa chamani na pia itaweza 

kutumika kama ushahidi endapo kutatokea upotevu wa mazao 

ya wakulima chamani. 

 

7) Kuwekwe utaratibu wa kuajiri watendaji wa vyama vya msingi 

vya mazao ambao wana ellimu ya uandishi wa vitabu vya fedha 

na pia wawe na mikataba ili kuwa na uwajibikaji. 

 

8) Nyaraka zote za fedha za chama zitunzwe katika ofisi za chama 

badala ya utaratibu uliopo wa kuzitunza nyumbani kwa 

watendaji. 

 

9) Watendaji wa vyama wahakikishe kwamba miamala yote 

inayofanyika benki inaandikwa vitabuni hususani mikopo 

iliyotolewa, pembejeo zilizopokelewa na kusambazwa kwa 

wakulima, mapokezi ya tumbaku toka kwa wakulima, mauzo ya 

tumbaku, fedha zilizoingia kwenye akaunti ya chama, malipo 

yote yaliyofanyika katika akaunti za benki pamoja na marejesho 

ya mikopo.  

 

F. KIAMBATISHO 

 

Mwisho wa ripoti hii kiambatisho kinaonesha orodha ya vyama vyote 6,021 

vilivyokaguliwa na aina ya Hati ya Ukaguzi kwa kila chama cha Ushirika. 
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1.0 UTANGULIZI 

  

1.1 Uanzishwaji wa Shirika 

 Shirika la Ukaguzi na Usimamizi wa Vyama vya Ushirika (COASCO) ni Shirika la 

Umma lililoanzishwa kwa Sheria Na.15 ya mwaka 1982 kwa lengo la kutoa 

huduma za Ukaguzi na Usimamizi kwa Vyama vya Ushirika Tanzania. 

 

Sheria hiyo ilifanyiwa marekebisho mwaka 2005 ili kupanua wigo wa huduma za 

Shirika za Ukaguzi na Ushauri kutolewa kwa Vyama vya Ushirika pamoja na 

Taasisi za Umma, Makampuni binafsi, Mabenki na wateja wengine wasio 

Ushirika. 

 

Shirika linatambulika na Bodi ya Wakaguzi na Wahasibu Tanzania (NBAA) kama 

ni Shirika la kitaaluma na kupewa hati ya kutoa huduma za ukaguzi na ushauri 

kwa kufuata misingi ya taaluma ya ukaguzi na uhasibu. 

 

Dira (Vision) 

Dira yetu ni kuwa kitovu pekee cha kutoa huduma bora za ukaguzi, usimamizi na 

ushauri kwa Vyama vya Ushirika Tanzania. 

 

Dhima (Mission) 

Shirika litaendelea kuaminiwa katika utoaji wa huduma bora na kwa wakati kwa 

kufuata misingi ya taaluma ya ukaguzi na uhasibu ili kuimarisha utawala bora 

katika Vyama vya Ushirika na wateja wengine. 

 

Dhana (Core Values) 

Katika kutekeleza majukumu yake Shirika linaamini katika dhana zifuatazo: 

¶ Kufanya kazi kwa weledi 

¶ Kutoa huduma kwa uaminifu na uadilifu 

¶ Kufanyakazi kwa ushirikiano 

¶ Kutoa huduma kwa wakati 

  

1.2. Majukumu ya Shirika 

Kulingana na Sheria iliyoanzisha Shirika, majukumu ya COASCO ni haya 

yafuatayo: 

 

i) Kutoa huduma za Ukaguzi na Ushauri kwa Vyama vya Ushirika, Asasi na 

Taasisi zisizo za Ushirika pamoja na chombo chochote kinachohitaji huduma 

hizo kutoka COASCO. 
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ii) Kutoa huduma za usimamizi kwa Vyama vya Ushirika. 

iii) Kutayarisha miongozo na sera za Ukaguzi na Uhasibu kwa Vyama vya 

Ushirika. 

iv) Kutoa huduma za Ushauri na Utafiti kwa Vyama vya Ushirika. 

v) Kusimamia makampuni binafsi yanayotoa huduma za Ukaguzi na Ushauri 

kwa Vyama vya Ushirika. 

vi) Kufanya jambo lolote lenye kurahisisha utendaji wa majukumu   ya Shirika. 

 

Usimamizi 

Kuhusu Usimamizi, Sheria iliyoanzisha COASCO inalitaka Shirika kusimamia 

Vyama vya Ushirika kwa kusoma hesabu zilizokaguliwa kwa wanachama 

wake na kufanya uchambuzi na tafasiri za taarifa za ukaguzi ili waweze 

kuzielewa na kufanya maamuzi sahihi. Pia sheria hiyo katika eneo la 

usimamizi inaliwezesha Shirika kushiriki katika kufanya chunguzi au kaguzi 

maalum kulingana na mahitaji ya Vyama vya Shirika na kuishauri Serikali 

ipasavyo kulingana na matokeo ya  chunguzi husika. 

 

Kulingana na majukumu hayo ya kisheria, COASCO ndicho chombo pekee 

cha Umma chenye uwezo na mamlaka ya kutoa huduma za ukaguzi na 

ushauri kwa Vyama vya Ushirika na hivyo kuwa muhimu katika maendeleo ya 

Ushirika nchini. 

 

1.3 Uongozi 

  

 Bodi ya Shirika 

Shughuli za Shirika zinasimamiwa na Bodi ya Wakurugenzi ambapo Mwenyekiti 

wa Bodi huteuliwa na Rais na Wakurugenzi wa Bodi huteuliwa na Waziri wa 

Wizara yenye dhamana.  Hivyo Bodi ya Shirika huwajibika kwa Waziri wa Wizara 

mama.  

 

Menejimenti ya Shirika 

Mtendaji Mkuu wa Shirika ambaye ndiye Mkurugenzi Mkuu wa Shirika huteuliwa 

na Bodi ya Wakurugenzi. Husimamia utendaji na utekelezaji wa shughuli za kila 

siku za Shirika akisaidiwa na Wakarugenzi watatu ambao ni Mkurugenzi wa 

Ukaguzi, Mkurugenzi wa Fedha na Utawala na Mkurugenzi wa Huduma za 

Ushauri, Utafifti na mafunzokazi. Chini ya kurugenzi hizo zipo idara ambazo 

zinasadia kuendesha shughuli za Shirika za kila siku kupitia kurugenzi husika.  
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1.4 Ofisi za Shirika 

Mbali na ofisi ya COASCO Makao Makuu ambayo ipo Dodoma, pia zipo ofisi 14 

katika mikoa mbalimbali ya Tanzania Bara.  Ofisi hizo 14 zipo katika Mikoa ya 

Arusha, Dar es Salaam, Dodoma, Iringa, Kagera, Kilimanjaro, Mbeya, Morogoro, 

Mtwara, Mwanza, Ruvuma, Shinyanga, Tabora na Tanga ambapo Mkoa wa Lindi 

unahudumiwa na Mtwara, Pwani na Dar es Salaam, Songwe na Rukwa 

inahudumiwa na Mbeya, Kigoma na Katavi inahudumiwa na Tabora, Singida na 

Dodoma, Njombe na Iringa, Geita, Mara na Simiyu inahudumiwa na Mwanza, 

Manyara na Arusha. 

 

1.5 Watumishi 

Hadi tarehe 30.6.2020, Shirika lilikuwa na jumla ya watumishi 112 wa kudumu 

wa kada mbalimbali kama ifuatavyo: 

 

Kada Idadi 

Menejimenti 6 

Wahasibu-Hq 3 

Wakaguzi 70 

Makatibu Muhtasi 11 

Wahudumu wa Ofisi 10 

Mtunza Kumbukumbu 1 

Walinzi 2 

Madereva 9 

JUMLA  112 

 

IKAMA ya Shirika ni watumishi 161, hivyo tunao upungufu wa watumishi 49, 

ambao bado hatujafanikiwa kupata kibali cha Ajira hizo mpya licha ya kuomba 

mara kwa mara. 

 

2.0 HALI YA UKAGUZI 

 

2.1 Uanzishwaji wa Shughuli za Ukaguzi wa Vyama vya Ushirika Kisheria 

Shirika la Ukaguzi na Usimamizi wa Vyama vya Ushirika ni Shirika lililoanzishwa 

kwa Sheria Na.15 ya mwaka 1982 (kama ilivyorekebishwa mwaka 2005) kwa ajili 

ya kukagua na kusimamia Vyama vya Ushirika. Ukaguzi wa Vyama vya Ushirika 

umeelezwa pia kwenye Sheria ya Vyama vya Ushirika Na.6 ya mwaka 2013 

kifungu cha 55(3). 
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Shirika la Ukaguzi na Usimamizi wa Vyama vya Ushirika limepewa mamlaka ya 

Kisheria kukagua Vyama vya Ushirika angalau mara moja kila mwaka wa fedha 

kama ilivyoainishwa katika kifungu cha 4(1)(a) cha Sheria ya Ukaguzi na 

Usimamizi wa Vyama vya Ushirika. 

 

Katika kuelewa muongozo wa kisheria unaoongoza kaguzi za Vyama vya 

Ushirika na Taasisi nyingine, ni vizuri kuelewa pia Vyama vya Ushirika 

vinapaswa kufuata viwango vya Kimataifa vya Utayarishaji wa Taarifa za Fedha. 

Kwa hali hiyo, miongozo ya kisheria inayotumika kuandaa mahesabu na kaguzi 

ni ama Sheria ya Vyama vya Ushirika Na.6 ya mwaka 2013 au sheria yeyote 

iliyopitishwa na Bunge inayohusu Vyama vya Ushirika. 

 

Mamlaka ya Ukaguzi 

Kifungu cha 4(1)(a) cha Sheria ya Ukaguzi na Usimamizi wa Vyama vya Ushirika 

Na.15 ya mwaka 1982 (kama ilivyorekebishwa mwaka 2005) na kifungu cha 

55(3) cha Sheria ya Vyama vya Ushirika vinalipatia Shirika mamlaka ya kufanya 

ukaguzi wa hesabu za Vyama vya Ushirika.  

 

Wigo na Matumizi ya Viwango katika Kutayarisha Hesabu  

 

Wigo wa Ukaguzi 

Wigo wa ukaguzi unamaanisha mwelekeo na maeneo ambayo yatakaguliwa kwa 

kaguzi husika. Wigo wa ukaguzi unajumuisha maeneo yatakayokaguliwa, 

sehemu zitakazokaguliwa, mbinu za ukaguzi, aina ya ukaguzi, kazi 

zitakazokaguliwa na muda utakaotumika. 

 

Nia na madhumuni ya kufanya ukaguzi ni kutimiza jukumu la kutoa maoni huru 

kwenye hesabu za Vyama vya Ushirika kwa mwaka 2018/2019 na 2019/2020 

kama zimeandaliwa kutokana na viwango vya kimataifa vya kuandaa taarifa za 

fedha. Ukaguzi huu unahusiana na hesabu zilizokaguliwa kwa kipindi 

kinachoishia tarehe 31 Disemba, 2018, tarehe 31 Machi, 2019, tarehe 30 Aprili, 

2019 , tarehe 30 Juni, 2019, tarehe 31 Disemba 2019, na 31 Machi 2020. 

 

Ukaguzi unaangalia ubora wa mifumo ya kiuhasibu, ubora wa mifumo ya udhibiti 

wa ndani, ubora wa hesabu, taarifa za utendaji kazi na mbinu nyingine za 

kiukaguzi zinazoonekana ni muhimu katika kutoa maoni ya ukaguzi. Ukaguzi huu 

umefanywa kwa kuangalia sehemu zenye mashaka na uzito unaoweza 

kutoonyesha hesabu zenye usahihi. Hoja za ukaguzi zimetokana na nyaraka 
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mbalimbali ambazo tuliziomba wakati wa ukaguzi kwa kuzichambua kwa 

umakini. 

 

Utumiaji wa Viwango vya Kimataifa 

Shirika la Ukaguzi na Usimamizi wa Vyama vya Ushirika limesajiliwa na Bodi ya 

Taifa ya Wahasibu na Wakaguzi wa Hesabu (NBAA) ambayo ni mwanachama 

wa Shirikisho la Kimataifa la Wahasibu (IFAC). Hivyo, wakati wa kufanya ukaguzi 

tunatumia Viwango vya Kimataifa vya Ukaguzi (ISA) Vilivyotolewa na Shirikisho 

la Kimataifa la Wahasibu. 

 

Majukumu ya Wajumbe wa Bodi na Watendaji 

Wajumbe wa Bodi na Watendaji wakuu wa Vyama vya Ushirika husika wanalo 

jukumu la kutayarisha na kuwasilisha hesabu. Jukumu la kuhakikisha taarifa za 

hesabu zinaandaliwa kwa kiwango cha kimataifa kama kuweka, kutekeleza na 

kudumisha mifumo thabiti ya ndani itayowezesha kuandaa mahesabu yaliyo huru 

yasiyo na makosa yatokanayo na udanganyifu au makossa yasiyo ya 

udanganyifu, kupanga na kutumia sera za mahesabu, na makadirio ya 

mahesabu yanayoendana na mazingira halisi. Uandaaji na uwasilishaji wa 

hesabu za Vyama vya Ushirika ni jukumu la kisheria lililoainishwa kwenye Sheria 

ya Vyama vya Ushirika Na.6 ya mwaka 2013 kifungu cha 55(2).  

 

Kiwango Na. 1 cha Kimataifa cha Utayarishaji wa Taarifa za Fedha na kiwango 

Na.1 cha Kimataifa cha Uhasibu vinaelezea aina za taarifa za fedha 

zinazotakiwa kutayarishwa. Vyama vya Ushirika na Taasisi Nyinginezo za Umma 

hapa nchini zinatakiwa kutayarisha hesabu zao kwa kuzingatia viwango vya 

Kimataifa vya Utayarishaji wa Taarifa za Fedha (IFRS). Hii ni kutokana na 

uamuzi uliofanywa na Bodi ya Taifa ya Wahasibu na Wakaguzi wa Hesabu 

(NBAA) na kuungwa mkono na Serikali kuwa kuanzia Julai, 2004 Mashirika, 

Vyama vya Ushirika na Taasisi Nyinginezo za Umma Tanzania zilitakiwa 

kutengeneza hesabu zake kwa kufuata Viwango vya Uhasibu vya Kimataifa vya 

Utayarishaji wa Taarifa za Hesabu (IFRS) na ukaguzi utafuata Viwango vya 

Ukaguzi vya Kimataifa (ISA), na Sheria nyingine zinazotolewa mara kwa mara na 

Bodi ya Taifa ya Wahasibu na Wakaguzi wa Hesabu (NBAA). 

 

Ripoti ya mwaka ya Vyama vya Ushirika inatoa taarifa ambazo zinasaidia umma 

kutathmini ustawi wa Vyama vya Ushirika na uwajibikaji wa Wajumbe wa Bodi na 

Watendaji katika kutumia rasilimali za Vyama vya Ushirika. Kwa hali hiyo kupata 

taarifa kwa wakati muafaka ni jambo la muhimu. Hii ndio dhima nzima ya uwazi 

na uwajibikaji katika kutumia rasilimali za Vyama vya Ushirika 
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Mifumo ya Udhibiti wa Ndani 

Mifumo ya udhibiti wa ndani ni namna ambavyo Vyama vya Ushirika vinapangilia 

mifumo katika kuhakikisha kuwa rasilimali za Vyama vya Ushirika zinatumika 

ipasavyo. Udhibiti wa ndani unatumika kama chombo muhimu katika kudhibiti 

ubadhirifu na matumizi mabaya ya mali za Vyama vya Ushirika. Kwenye taasisi 

yeyote lengo la udhibiti wa ndani ni kuhakikisha uaminifu katika kutoa ripoti ya 

mahesabu, kupata majibu kwa wakati kuhusu mafanikio ya malengo iliyojiwekea, 

na kuhakikisha sheria na kanuni zinatekelezwa. 

 

Tukiongelea malipo na manunuzi mbalimbali katika Vyama vya Ushirika, udhibiti 

wa ndani una maana ya hatua zilizochukuliwa ili kufikia malengo mbalimbali 

yaliyowekwa mfano, namna ya kuhakikisha malipo yanayolipwa kwa ajili ya 

huduma na mali za ushirika ni halali. 

 

Majukumu ya Mrajis wa Vyama vya Ushirika 

Kulingana na Sheria ya Vyama vya Ushirika Na.6 ya mwaka 2013, Mrajis wa 

Vyama vya Ushirika ana majukumu ya kusimamia na kuhakikisha kuwa: 

 

(i)  Sheria, Kanuni na Masharti ya Vyama vya Ushirika yanafuatwa na 

kutekelezwa katika maamuzi yanayotolewa na Bodi na Menejimenti ya 

Chama, 

 

(ii)  Sheria na Kanuni za Ushirika za Ukaguzi na Usimamizi zinafuatwa,  na 

 

(iii)  Watendaji wa Vyama vya Ushirika wanajengewa uwezo katika uandishi wa 

vitabu vya hesabu za Chama. 

 

Kuwasilisha Hesabu kwa Ajili ya Ukaguzi 

Kifungu cha 55(2) cha Sheria ya Vyama vya Ushirika Na.6 ya Mwaka 2013, 

kinavitaka Vyama vya Ushirika kutayarisha hesabu katika kipindi cha ndani ya 

miezi mitatu baada ya mwisho wa mwaka wa fedha na kuziwasilisha kwa 

Mkaguzi (COASCO) kwa ajili ya ukaguzi. 

 

2.2 Aina za Hati za Ukaguzi Zinazopaswa kutolewa na Mkaguzi 

Hati ya ukaguzi ni maoni ya mkaguzi kuhusu Hesabu zilizokaguliwa ili 

kumwezesha mtumiaji kujua kama Hesabu hizo zimeandaliwa kwa kufuata 

viwango vinavyokubalika vya uhasibu, vinavyotolewa na Bodi ya Taifa ya 

Wahasibu na Wakaguzi wa Hesabu na vile vinavyotolewa na Bodi za Taaluma 

ya Uhasibu na Ukaguzi za Kimataifa. 
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Kulingana na kanuni za ukaguzi, nia ya kufanya ukaguzi wa hesabu ni 

kumwezesha Mkaguzi kutoa maoni ya ukaguzi yanayoeleza iwapo hesabu 

zinaonyesha hali halisi ya fedha ya Chama cha Ushirika na zimeandaliwa kwa 

kufuata viwango vinavyokubalika. 

 

Ukaguzi wa hesabu unafanyika ili kumuongezea imani mtumiaji juu ya Hesabu 

husika kwamba zimetengenezwa kwa kuzingatia viwango vinavyokubalika, na 

kumfanya Mkaguzi kupata sababu za uhakika ya kwamba hesabu kwa ujumla 

wake hazina dosari kubwa zinazotokana na wizi ama makosa na pia kutoa 

taarifa ya matokeo ya ukaguzi. 

 

Ukaguzi wa taarifa za hesabu za Vyama vya Ushirika hapa nchini ni kwa mujibu 

wa matakwa ya sheria ambayo yameelezwa na kifungu cha 55(3) cha Sheria ya 

Vyama vya Ushirika Na.6 ya mwaka 2013. 

 

Hati Inayoridhisha (Unqualified Opinion) 

Hati hii inatolewa wakati Mkaguzi anaporidhika kuwa hesabu zimetayarishwa 

kwa usahihi na kwa kuzingatia Viwango vya Kimataifa vya Utayarishaji Taarifa za 

Hesabu, na vile vinavyotolewa na Bodi ya Taifa ya Wahasibu na Wakaguzi wa 

Hesabu au viwango vingine vya utoaji wa taarifa za fedha vinavyokubalika 

kimataifa. Wakati mwingine hati inayoridhisha inaweza ikawa na suala la 

msisitizo (emphasis of matter) ili kuleta uelewa zaidi wa hali ilivyo ndani ya 

taasisi iliyokaguliwa ingawa imepata hati inayoridhisha. 

 

Hati Yenye Shaka (Qualified Opinion) 

Aina hii ya hati hutolewa pale mkaguzi anapokutana na mazingira ya 

kutokukubaliana na menejimenti au mazingira yenye shaka ambayo yana athari 

lakini si za kimsingi katika usahihi wa hesabu. Maelezo ya hati yenye shaka 

yanafanana sana na hati inayoridhisha lakini aya ya ufafanuzi inaongezwa ili 

kuelezea sababu zinazoleta shaka. Kwa hiyo, hati itaonyesha kuwa hesabu kwa 

ujumla zinaonyesha vizuri hali ya kifedha isipokuwa kwa kasoro zitokanazo na 

masuala yaliyohojiwa. Vilevile aya ya suala la msisitizo inaambatanishwa wakati 

kunahitajika uzingatiaji wa haraka kutoka kwa Watendaji Wakuu na watumiaji wa 

taarifa za fedha kuwatahadharisha kuhusu masuala hayo yanayohitaji 

kushughulikiwa haraka. Hata hivyo, lengo kuu la suala la msisitizo ni kuleta 

karibu uelewa wa hali ilivyo ndani ya Chama cha Ushirika au Taasisi 

iliyokaguliwa ingawa imepewa hati yenye shaka. 
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Hati Mbaya (Disclaimer Opinion)  

Aina hii ya hati ni moja wapo ya sababu zinazoweza kubadilisha hati ya ukaguzi. 

Hati hii hutolewa pale mkaguzi anaposhindwa kupata uthibitisho wa kutosha 

kuhusu hesabu zilizoandaliwa kwa ajili ya ukaguzi. Hali hiyo inaathiri hesabu 

kiasi cha kushindwa kutoa maoni kuhusiana na hesabu hizo. Katika hali ambayo 

hati hii inatolewa ni pamoja na kukosa uhuru wa kufanya kazi ya ukaguzi 

ipasavyo kunapokuwa na wigo finyu wa kupata taarifa kwa ajili ya ukaguzi ama 

kwa kukusudia au kutokukusudia ambako kunazuia mkaguzi kupata vielelezo 

vya kutosha. 

 

Hati Isiyoridhisha (Adverse Opinion) 

Hati isiyoridhisha inatolewa pale Mkaguzi anapoona kuwa, taarifa za fedha za 

Chama cha Ushirika  au Taasisi nyinginezo kwa kiasi kikubwa zina makosa, na 

zikiangaliwa kwa ujumla wake hazikufuata viwango vinavyokubalika vya uhasibu 

vinavyotolewa na Bodi ya Taifa ya Wahasibu na Wakaguzi wa Hesabu, na zile 

zinazotolewa na Taasisi ya taaluma ya Uhasibu na Ukaguzi za Kimataifa. Hati hii 

inaonekana kuwa ni kinyume cha hati inayoridhisha. Kimsingi hati hii hueleza 

kwamba, taarifa zilizomo katika hesabu za Chama cha Ushirika au Taasisi kwa 

kiasi kikubwa si sahihi wala za kuaminika kwa ajili ya kutathmini hali ya kifedha 

na matokeo ya kiutendaji ya Chama cha Ushirika au Taasisi husika. 

 

2.3 Hali Halisi ya Ukaguzi wa Vyama vya Ushirika 

Ripoti hii inahusu ukaguzi wa Vyama vya Ushirika vilivyofunga hesabu hadi 

tarehe 31 Machi, 2020  ambavyo idadi yake ni 6,021 vilivyokaguliwa katika 

kipindi cha mwaka wa fedha 2019/2020 hadi  Juni 30, 2020. 

 

Lengo la Shirika kwa mwaka wa fedha 2019/2020 ni kukagua Vyama vya 

Ushirika 6,463 sawa na wastani wa vyama 1,615 kila robo mwaka. 

 

Kufuatia malengo hayo, hadi kufikia tarehe 30 Juni, 2020 tumeweza kukagua na 

kutoa taarifa kwa jumla ya Vyama 6,021. 

 

Kwa kifupi, idadi ya vyama vilivyokaguliwa na kutolewa taarifa ni kama 

inayoonekana katika jedwali hapa chini: 
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Na Aina ya Vyama 

Idadi ya Vyama 

vilivyokaguliwa 

2018/2019 

Idadi ya Vyama 

vilivyokaguliwa 

2019/2020 

1 Vyama Vikuu (UNION) 38 43 

2 Vyama vya Mazao (AMCOS) 2710 3374 

3 Vyama vya Akiba na Mikopo (SACCOS) 1448 2269 

4 Vyama vinginevyo  217 335 

JUMLA 4413 6021 

 

Orodha ya vyama halisi vya Ushirika vilivyokaguliwa kwa mwaka 2019/2020 

hadi kufikia tarehe 30 Juni, 2020 ni kama ilivyoonyeshwa kwenye 

KIAMBATANISHO NA. 1C cha ripoti hii. 

 

2.4 Aina za Hati Zilizotolewa kwa Vyama vya Ushirika Vilivyokaguliwa  

Kufikia tarehe 30 Juni 2020 tumefanikiwa kuhitimisha ukaguzi wa vyama 6,021 

sawa na asilimia 93% ya Vyama 6,463 tulivyotakiwa kuvikagua. Kati ya Vyama 

vilivyokaguliwa, Vyama 289 (4.80%) vilipata hati inayoridhisha, Vyama 3,114 

(51.72%) vilipata hati yenye shaka,  Vyama  948 (15.74%) vilipata hati 

isiyoridhisha na Vyama 1,670 (27.74%) vilipata hati mbaya.  

 

Muhtasari wa Hati zilitolewa kwa aina ya Vyama ni kama inavyooneka 

katika jedwali chini: 
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Mhutasari wa aina ya Hati zilizotolewa kwa kila Chama cha Ushirika 

kilichokaguliwa ni kama ilivyoonyeshwa kwenye Kiambatanisho Na.I cha ripoti 

hii. 
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Hali ya ukaguzi wa Vyama vya Ushirika kwa miaka minne iliyopita kuanzia 

2016/2017 hadi 2019/2020 ni kama inavyofafanuliwa kwenye jedwali lifuatalo: 

 

JEDWALI LA IDADI YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA MIAKA MINNE 

2016/2017 HADI MWAKA 2019/2020 

MWAKA 
2016/2017 2017/2018 2018/2019 2019/2020 

HALISI HALISI HALISI HALISI 

IDADI YA VYAMA  1,820 2,522 4,413 6,021 

 

 
 

 

3.0 MUHTASARI WA MATOKEO YA UKAGUZI ULIOFANYIKA WA KAWAIDA 

 

Utangulizi  

Sehemu hii ya taarifa inaainisha kwa muhtasari hoja zilizoibuliwa wakati wa 

kaguzi za Vyama vya Ushirika kwa makundi. Ili kuongeza uwajibikaji na utawala 

bora katika Vyama vya Ushirika, ni jukumu la kila Chama cha Ushirika kuchukua 

hatua ya kutekeleza mapendekezo ambayo yametolewa katika taarifa za ukaguzi 

kwa uongozi. Hata hivyo, ifahamike kuwa, maoni ya ukaguzi yanahitajika kupewa 

kipaumbele siyo tu na Bodi za Vyama vya Ushirika bali pia kwa kushirikiana na 

Wanachama kupitia Mikutano Mikuu ya Wanachama. 

 

Hoja ambazo ziliibuliwa wakati wa zoezi la ukaguzi kwa muhtasari kwa makundi 

ya aina za Vyama vya Ushirika ni kama ifuatavyo: 
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3.1. Vyama Vikuu (UNION) 

Jumla ya Vyama vikuu vilivyokaguliwa na kutolewa taarifa ni Arobaini na tatu 

(43), Vyama vikuu vine (4) ni vipya hivyo ukaguzi wake utafanyika mwaka 

2020/2021 hivyo kufanya jumla ya Vyama vikuu 47 ambavyo ndivyo Vyama 

vikuu vinavyofanya kazi. 

 

Ukaguzi kwa ujumla umebaini kwamba mifumo ya Udhibiti wa Ndani wa Vyama 

vikuu bado ni dhaifu kutokana na kutokuwa na idara imara za ukaguzi wa ndani. 

Idara hizi zina watendaji wachache ama kwa baadhi ya Vyama vikuu hawapo 

kabisa. Jambo hili linaathiri utendaji wa vyama vikuu katika utekelezaji na 

ufuatiliaji wa sheria, sera na miongozo mbalimbali inayosimamia uendeshaji wa 

vyama vya Ushirika. Muhtasari wa hoja zilizobainika kwa ufupi ni kama ifuatavyo: 

 

3.1.1 VYAMA VIKUU VILIVYOPATA HATI ISIYORIDHISHA 

 

(i)  KILIMANJARO NATIVE COOPERATIVE UNION (KNCU) LTD UKAGUZI 

WA 2018/2019 

 

Hoja zililosababisha kupata hati isiyoridhisha 

a) Wadaiwa na wadai wa Union hawajafanyiwa malinganisho na pia 

hawajathibitishwa kutokana na kukosekana kwa vielelezo vya madeni 

yao Tshs 3,168,987,840 na Tshs 3024,098,105 sawia 

 

b) Kazi inayoendelea ambayo haiishi Tshs 557,577,042 

Katika jedwali la 3 la taarifa za fedha kuna kazi inayoendelea kwa Tshs 

557,577,042 inahusiana na upanuzi wa óKNCU Coffee shopô Tshs 

414,158,742 pamoja na ujenzi wa óKibo Arcade Projectiô Tshs 

143,4128,158. Ujenzi huu umesimama tangu mwaka 2015 na hakuna 

hatua zozote zinazochukuliwa kukamilisha kazi hiyo. Aidha miradi yote 

haina hati inayoonyesha thamani ya kazi iliyofanyika na pia hakuna 

mpango biashara kuhusiana na miradi hiyo. Kutokana na hali hiyo 

tumeshindwa kuthibitisha usahihi wa hesabu hiyo. 

 

c) Deni la mkopo limewasilishwa zaidi ya deni halisi kwa Tshs 

73,000,000 

Tumebaini kwamba kwenye taarifa za fedha kuna deni la mkopo wa 

muda mrefu ambalo limesasilishwa zaidi ya hali halisi kwa jumla ya 

Tshs 73,000,000 
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d) Mawekezo ya Tshs 9,480,088 yaliyowekezwa KPHC Co Ltd hayapo 

kwa kuwa campuni hiyo haipo tena lakini hakuna marekebisho 

yaliyofanywa ili kurekebisha hesabu hiyo. 

 

e) Malipo ya Tshs 236,000,000 yaliyolipwa kwa óKisaka and Associatesô 

kama malipo ya ada za huduma za kisheria hayakuwa halali kwa kuwa 

hapakuwepo kwa mkataba baina ya KNCU na MS Kisaka and 

Associates. Vile vile malipo hayo hayakuwa na vielelezi ikiwa ni 

pamoja na Ankara ya madao pamoja na stakabadhi ya EFD. 

 

f) Mali za kudumu zimepotoshwa kwa ekari 2,000 za shamba la 

Gararagua ambazo hazikuwasilishwa kwenye taarifa za fedha na 

hazipo kwenye vitabu vya hesabu za chama 

 

(ii)  CHUNYA TOBACCO COOPERATIVE UNION (CHUTCU) UKAGUZI WA 

MWAKA 2018/2019 

 

Hoja zilizosababisha kupata hati isiyoridhisha: 

 

a) Miamala yote iliyofanyika katika akaunti ya benki Na 

0150066308000 haikuandikwa vitabuni na haikuonyeshwa kwenye 

taarifa za fedha Tuligundua kuwa kuna miamala ya beni iliyofanyika 

katika akaunti Na. 0150066308000 lakini haikuingizwa kwenye taarifa 

za fedha kinyume na Kiwango cha Uhasibu Na. 1 cha uwasilishaji wa 

taarifa za fedha. Hadi tarehe 31 Machi 2019 akaunti hiyo ilikuwa na 

salio la Tshs 223,347.10. Kutokana na hali hiyo taarifa za fedha 

zimepotoshwa kwa kiwango cha fedha ambacho hakikuwasilishwa. 

 

 

b) Uwepo wa wadaiwa na wadai ambao madeni yao hayakuthibitika 

na hayalipiki Tshs 300,884,762 na Tshs 347,444,741 sawia 

Tumebaini kwamba katika jedwali namba 4 na jedwali namba 8 la 

taarifa za fedha kuna wadaiwa na wadai wa Tshs 300,884,762 na Tshs 

347,444,741 lakini madeni hayo hayakuthibitishwa uhalali wake kwa 

kukosekana vielelezo vya madeni hayo na kwamba madeni hayo 

yamekuwa sinzia kwa zaidi ya miaka miwili bila kulipwa. Kutokana na 

hali hiyo, tumeshindwa kuthibitisha usahihi na uwepo wa madeni hayo. 
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c) Ziada au hasara itokanayo na miamala ya fedha za kigeni 

haikukokotolewa na kuwasilishwa kwenye taarifa za fedha 

kinyume na kiwango cha uhasibu Na.21 

Kama ilivyowasilishwa kwenye jedwali namba 5 la taarifa za fedha, 

Union ina akaunti mbili za benki kwa fedha za kigeni ambapo inapokea 

na kufanya malipo kwa fedha za gineni. Lakini tumebaini kwamba 

miamala hiyo haiandikwi vitabuni kwa kuzingatia matakwa ya Kiwango 

cha Uhasibu Na.21 na pia ziada au hasara iliyoweza kupatikana 

kutikana na tofauti za viango vya kubadilishia fedha kulingana na 

miamala iliyofanyika haikuwasilishwa kwenye taarifa za fedha kinyume 

na matakwa ya kiwango hicho. Kutokana na hali hiyo taarifa za fedha 

zimepotoshwa kwa kiasi ambacho hakikuwasilishwa kwenye taarifa za 

fedha. 

 

(iii)  SONGWE REGION COOPERATIVE UNION (SORECU) LTD UKAGUZI 

WA MWAKA 2018/2019 

 

Hoja zilizosababisha kupata hati isiyoridhisha: 

a) Ukaguzi ulibaini kwamba Union ina ujenzi unaoendelea katika kiwanja 

Na 1-7 kitalu E lakini hakuna mkataba kati ya Union na Mkandarasi MS 

Nambari Company. Vilevile taratibu za kumpata mkandarasi, makisio 

pamoja na idhini ya Mrajis havikupatikana. Vilevile hatukupata hati 

miliki ya kiwanja viwanja hivyo pamoja na kibali cha ujenzi. Kutokana 

na hali hiyo tumeshindwa kuthibitisha umiliki wa viwanja hivyo pamoja 

na usahihi na thamani ya gharama za ujenzi wa jengo hilo.  

 

b) Katika wadai wa chama kuna mdai Tunduma Lulu SACCOS mwenye 

salio la Tshs 32,066,000/= kwa mwaka ulioishia tarehe 31.03.2019.  

Lakini tumebaini kwamba deni hili halina vielelezo na pia 

halikuthibitishwa. Kutokana na hali hiyo tumeshindwa kuthibitisha 

usahihi na ukweli wa deni hilo kama lilivyowasilishwa kwenye taarifa za 

fedha.     

                  

c) Tulibaini kwamba Union ilipewa gari lenye thamani ya Tshs 49,461,773 

kutoka iliyokuwa Union ya Isayula lakini wakati wa ukaguzi gari hilo 

halikuwepo chamani na haijulikani lipo wapi. Maelezo kutoka kwa 

watumishi wa Union ni kwamba gari hilo liliuzwa tangu mwaka 2006 

lakini hakuna nyaraka zinazoonyesha kuuzwa kwa gari hilo. Vilevile 

kulikuwa na trekta lilichopatikana toka kilichokuwa chama kikuu cha 



 
Ripoti ya Jumla ya Ukaguzi wa Vyama vya Ushirika kuanzia Julai 2019  hadi Juni 2020 

 

Shirika la Ukaguzi na Usimamizi wa Vyama vya Ushirika (COASCO) 

28 
 

 

Mbozi kwa thamani ya Tshs 34,928,500 lakini trekta hilo nali halipo 

chamani. Kutokana na hali hiyo taarifa za fedha zimepotoshwa kwa 

kiasi hicho. 

 

d) Wadaiwa walioridhiwa toka vilivyokuwa vyama vya Isayula na Mbozi 

Cooperative Union Tshs 416,809,783 hayana vielelezo, yamekuwa ya 

muda mrefu, hayalipiki na hayakuthibitishwa usahihi na uwepo wake. 

Vilevile kuna wadai wa Tshs 244,511,434 ambao nao wamekuwa wa 

muda mrefu na hawana uthibitisho. Hali hii inafanya taarifa za chama 

kupotoshwa kwa kuonuesha wadai na wadaiwa ambao madai yao 

hayalipiki na hayana ushahidi kuhusu usahihi wake.  

 

e) Kuwepo kwa hesabu ya muda ya Tshs 22,911,181 ambayo chanzo 

chake hakijulikani na pia haikufsnyiwa ulinganifu. 

 

(iv)  TUNDURU AGRICULTURAL MARKENTING COOPERATIVE UNION 

(TAMCU) LTD UKAGUZI WA MWAKA 2018/2019 

 

Hoja zilizosababisha hati isiyoridhisha 

 

a) Hati ya uthibitisho wa mkopo CRDB (LOAN CONFIRMATION 

BALANCE) haikuwasilishwa kwa ukaguzi 

Katika mapitio yetu tumebaini kuwa hati ya uthibitisho wa mkopo (Loan 

Confirmation balance) kiasi cha TZS. 389,684,165 kutoka benki ya 

CRDB kuishia tarehe 30.06.2019 haikuwasilishwa wakati wa ukaguzi. 

Kutokana na kutokuwepo kwa hati hiyo tumeshindwa kuthibitisha juu 

ya usahihi na uwepo wa bakaa ya mkopo huo kama ilivyooneshwa 

katika Jedwali Na. 6 la Taarifa la hali ya fedha mnamo tarehe 

30.06.2019. 

 

b) Mapungufu katika jono za masawazisho zilizopitishwa chamani 

kuishia tarehe 30.06.2019 

Katika mapitio yetu tulibaini kuwa Jono za masawazisho hazina 

viambatanisho vya hati za madai na uthibitisho wa miamala 

iliyofanyiwa marekebisho ili kuthibitisha uhalali wa kufanyika kwa 

marekebisho na masawazisho. Pia chama hakina daftari la kuhifadhia 

Jono zinazoandaliwa kwa ajili ya masawazisho na marekebisho katika 

taarifa za fedha za chama. Kwa sababu hiyo, tumeshindwa kubaini 

uhalali na utoshelevu wa miamala iliyoingizwa katika tarifa za fedha 
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kupitia hati za marekebisho (jono) jambo linaloweza kupotosha taarifa 

hizo. 

 

c) Dosari katika uwekezaji wa chama katika Hisa za benki ya CRDB 

Katika Mapitio yetu katika mawekezo ya chama ya hisa katika benki ya 

CRDB tumebaini kuwa thamani ya mawekezo hayo imeingizwa katika 

taarifa za fedha kwa kuzidishwa (overstated) kwa kiasi cha TZS. 

22,050,000 sawa na mchanganuo hapa chini: 

 
d) Kutooneshwa kwa akaunti ya kodi iliyoahirishwa (deferred tax) 

kulingana na kiwango na.12 cha uhasibu 

Mapitio yetu yalibaini kuwa akaunti ya kodi iliyoahirishwa 

haikuoneshwa kwenye taarifa za fedha na hivyo taarifa kutotayarishwa 

kulingana na matakwa ya Kiwango cha Uhasibu cha Kimataifa Na.12. 

Kutofuata kiwango hicho kama kinavyohitaji ni upotoshwaji wa taarifa 

za fedha, kwani zinaweza kuwa hazioneshi hali halisi ya kuahirishwa 

kwa kiwango cha Akaunti inayopashwa kuoneshwa katika taarifa za 

fedha 

 

e) Wadai na wadaiwa wenye thamani ya Tzs. 399,410,648 na           

Tzs. 85,419,760 sawia hawakuthibitishwa kikamilifu 

Mapitio yetu yalionyesha kutothibitishwa na kutokuwepo kwa leja 

zinazotunza taarifa za wadai na wadaiwa wa chama mbalimbali walio 

na thamani ya TZS. 399,410,648 na TZS. 85,419,760 mtawalia kuishia 

tarehe 30.06.2019. Hali hii imesababisha kutobainika kwa usahihi na 

uwepo wa bakaa tajwa na kuongeza mashaka kuhusiana na ukweli wa 

taarifa za fedha za chama.  
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(v)  SONGEA NAMTUMBO COOPERATIVE UNION LTD UKAGUZI WA 

MWAKA 2018/2019 

 

a) Tofauti kati ya hati ya kuhesabia fedha taslimu mwisho wa mwaka 

tarehe 31.03.2019 na taarifa za fedha Tshs 13,443,633 

Tulibaini uwepo wa tofauti wa fedha taslimu kiasi cha TZS 13,443,633 

kati ya daftari la fedha lenye bakaa ya TZS 17,431,733 na Hati ya 

kuhesabia fedha taslimu yenye bakaa ya TZS 3,988,100 hapo tarehe 

31 Machi, 2019.  

 

b) Tulibaini kwamba daftari la mali za kudumu halikuandaliwa na 

kutunzwa kwa kipindi chote cha mwaka ulioishia tarehe 31.03.2019. 

Vilevile mali za kudumu hazikuhesabiwa hapo tarehe 31.03.2019. Kwa 

hali hiyo tunapata shaka juu ya usahihi wa thamani ya mali za kudumu 

za Chama zilizoonyeshwa kwenye taarifa za fedha kuishia tarehe 

31.3.2019.  

 

c) Thamani ya hisa katika Benki ya CRDB haikuwasilishwa kwa bei 

ya soko 

Chama kinamiliki hisa 792,000 katika Benki ya CRDB ambazo thamani 

yake imekua ikibadilika mara kwa mara kutegemeana na hali ya soko 

la hisa. Hata hivyo, wakati wa kutayarisha taarifa za fedha thamani ya 

hisa katika benki ya CRDB haikuzingatia bei ya hisa kama ilivyokuwa 

hapo tarehe 31.03.2019 na badala yake iliendelea kutumika bei ya 

hisa ya tarehe 31.03.2018. Hali hii ni kinyume na matakwa ya kiwango 

cha kimataifa cha utoaji taarifa za fedha (IRFS 5) kinachoelekeza hisa 

zilizoko katika soko la hisa kuwasilishwa kwa bei ya soko la hisa kwa 

tarehe husika. Kwa sababu hiyo hisa katika benki ya CRDB kama 

zinavyoonekana katika jedwali Na.3 la taarifa za fedha kwa TZS 

142,560,000 kunako tarehe 31.03.2019 hazikuwasilishwa kwa usahihi.  

 

(vi)  SHINYANGA REGION COOPERATIVE UNION (SHIRECU) LTD 

UKAGUZI WA MWAKA 2018/2019 

 

Hoja zilizosababisha kupata hati isiyoridhisha 

 

a) Uchakavu wa mali za kudumu umetolewa kwa jumla bila kuzingatia 

salio la kila mali husika kinyume na kiwango cha uhasibu Na 16 

kuhusu mali za kudumu. Hali hii imetokana na chama kutokuhuisha 
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daftari la mali za kudumu na kutokuandaa orodha ya mali za kudumu 

inayoonyesha gharama za kila mali na uchakavu uliotolewa kwa mali 

husika badala yake uchakavu ukatolewa kwa ujumla. 

 

b) Mali zilizotengwa kwa ajili ya kuuzwa zinazojumuisha vipuri na baadhi 

ya magari chakavu zimefanyiwa uthaminishaji kwa thamani ya Tshs 

579,890,710.93. Lakini mali hizo hazikubainishwa kwenye taarifa za 

fedha kulingana na matakwa ya Kiwango cha uwasilishaji wa Taarifa 

za fedha Na. 5 kuhusu mali zilizowekwa bayana kwa ajili ya kuuzwa. 

Vile vile Mali hizo hazikuchambuliwa na kutengwa kwenye taarifa ya 

fedha kutokana na kutokuweka kumbukumbu sahihi kwenye daftari la 

mali za kudumu hivyo kuwa vigumu kuzibainisha namna 

zilivyowasilishwa kwenye taarifa za fedha. 

 

c) Ukaguzi ulibaini kwamba mnamo tarehe 01 Julai, 2018 serikali 

ilirejesha mali za Union zilizokuwa zimeuzwa kinyume cha Sheria. Mali 

hizo ni Kiwanja Na. 1001/BB chanye hati Na. 59926 na Na. 243666 

kilichopo Ilala Mchikichini Jijini Dar Es Salaam na Kiwanja Na. 30 

Kitalu ñCò chenye hati Na. 17743 na Na. 24220 kilichopo Kurasini 

ambapo kuna ghala. Lakini tumebaini kwamba tangu mali hizo 

zirejeshwe hazikuthaminishwa na hazijaingizwa vitabuni mbali na 

kwamba Union imeshapangisha mali hizo kwa wateja. Kitendo cha 

kutotambua mali hizo na kuziwasilisha kwenye taarifa za fedha ni 

Kinyume na matakwa ya kiwango cha Uhasibu Na. 16 kinachotaka 

mali zote ziandikwe vitabuni na kuwasilishwa kwenye taarifa za fedha 

kwa usahihi. Kutokana na hali hiyo mali za kudumu zimepotoshwa kwa 

kiasi ambacho hakikubainishwa kwa kutokuthaminishwa. 

 

d) Salio za wadaiwa na wadai wa TZS 1,123,960,817 na TZS 

1,691,404,384 zilizowasilishwa kwenye jedwali Na. 6 na 14 sawia za 

taarifa za fedha hazikufanyiwa malinganisho wala kuthibitishwa usahihi 

wake kunako tarehe 31.03.2019. Aidha, wakati wa ukaguzi tumebaini 

kwamba hesabu za wadaiwa wengi pamoja na wadai wamekuwa 

sinzia kwa zaidi ya miaka mitatu jambo linaloleta shaka kuhusu usahihi 

wa salio za hesabu zao. Kutokana na dosari hizo tumeshindwa 

kuthibitisha usahihi wa salio hizo kama zilivyowasilishwa katika taarifa 

za fedha kwa mwaka ulioishia tarehe 31.03.2019. 
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e) Taarifa za fedha zimejumuisha ziada ya uthaminishaji mali kiasi cha 

TZS 45,236,405,491 ambayo haina mchanganuo. Taarifa ya 

uthaminishaji mali inayoonesha jinsi ziada ya uthaminishaji 

ilivyopatikana haikuwasilishwa kwa ajili ya ukaguzi. Hali hii imeibua 

mashaka kuhusiana na usahihi wa hesabu ya ziada ya uthamanishaji 

na taarifa za fedha zinaweza kupotoshwa kwa kiasi hichi. 

 

f) Wakati wa ukaguzi tulibaini kwamba Menejimenti iliingia makubaliano 

na kampuni ya MNDEWA INSURANCE mnamo tarehe 15.07.2018 

kwa ajili ya kukusanya kodi za wapangaji wa jengo la Mchikichini Ilala 

na kwamba fedha hizo ziingizwe kwenye akaunti ya kampuni hiyo. 

Tulibaini kwamba hapakuwepo na mikataba ya wapangaji kubainisha 

kodi walizotakiwa kulipa na kwamba haikufahamika kulikuwa na 

wapangaji wangapi na walilipa kiasi gani kwa kuwa mapato yote 

yaliyowahi kukusanywa na Kampuni hiyo hayakuwahi kukabidhiwa 

chamani. Kutokana na dosari hizo, tumeshindwa kuthibitisha usahihi 

wa kiasi cha mapato kilichowasilishwa kwenye taarifa za fedha kuhusu 

mapato yatokanayo na kodi za pango kwa mwaka ulioishia tarehe 

31.03.2019. 

 

g) Union ilifanya matengenezo kwa baadhi ya magari yake likiwemo Lori 

aina ya Isuzu lenye namba za Usajili T580 AMY. Gari hilo limekuwa 

likitumika kwa shughuli za usombaji mchanga kwa kukodishwa. 

Tumebaini kwamba tangu gari hilo lianze kukodishwa mwanzoni mwa 

mwezi Agosti 2018 mapato yake yote hayajawahi kupokelewa chamani 

ingawa gari hilo limekuwa likiwekewa mafuta na chama. Kutokana na 

dosari hizo, tumeshindwa kuthibitisha usahihi wa kiasi cha mapato 

kilichowasilishwa kwenye taarifa za fedha kuhusu mapato mengineyo 

kwa mwaka ulioishia tarehe 31.03.2019. 

 

h) Wakati wa ukaguzi tulibaini kwamba kuna malipo yaliyokuwa 

yakifanywa kila mwezi kwa ndugu Paul Maingu kupitia akaunti Na. 

0152388575400 iliyopo benki ya CRDB ambapo tangu Oktoba, 2018 

hadi Machi, 2019 jumla ya Tshs 23,608,000 zilikwishalipwa kwenye 

akaunti hiyo. Maelezo kutoka kwa Menejimenti ni kwamba malipo hayo 

yalilipwa kwa ajili ya mishahara ya watumishi waliopo Dar es Salaam 

pamoja na gharama za kuendeshea ofisi hiyo. Maelezo ambayo 

hayakuthibitishwa kwa kukosekana kwa majina na mikataba ya 

watumisi hao pamoja na vielelezo vya namna fedha hizo 
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zinavyotumika. Malipo hayo yaliendelea kufanyika ambapo hadi mwezi 

Julai, 2019 wakati wa ukaguzi jumla ya Tshs 36,133,000 zilikuwa 

zimelipwa.  Kutokana na kutokupatikana kwa vielelezo vya malipo 

hayo tumeshindwa kuthibitisha uhalali na usahihi wa malipo husika. 

 

(vii)  CHATO COOPERATIVE UNION (CCU) LTD UKAGUZI WA MIAKA 

SABA KUISHIA TAREHE 31.03.2020 

 

a) Tumebaini kuwa chama kina miliki mashamba makubwa matatu 

ambayo yanapatikana katika wilaya ya Chato na Biharamulo (Nyakato 

na Kanogo, Runazi na Nyarumbugu) lakini tumebaini kwamba 

mashamba hayo hayajathamninishwa na pia hayajaingizwa katika 

Taarifa za fedha za chama hivyo kuna hatari ya kupotea na 

kusababisha hasara kwa chama. 

 

b) Chama kimeripoti kuwa na Trekta lenye thamani ya Tshs. 6,130,000 

lakini kadi ya trekta hilo haikuweza kupatikana na pia halikuwepo 

chamani wakati wa ukaguzi wetu.  

 

c) Kuna upotevu wa bidhaa ghalani uliowasilishwa kwa Tshs. 

176,063,380 kwa kuwa bidhaa hizo hazikuhesabiwa na zazikuwepo 

wakati wa ukaguzi.  

 

d)  Uhai wa Chama upo mashakani (doubtiful going concern) kutokana na 

Chama kujiendesha kwa hasara kwa muda mrefu na hivyo kuwa na 

limbikizo la hasara la jumla ya Tshs 704,557,012 hivyo kukifanya 

chama kutokuwa na uwezo wa kulipa madeni yake na pia kutokuwa na 

mtaji uzungukao kuweza kuendesha shuguli zake.  

 

(viii)  ARUSHA COOPERATIVE UNION (ACU) LTD UKAGUZI WA MWAKA 

2018/2019 

 

Hoja zilizosababisha hati Isiyoridhisha 

 

a) Mali za Chama zimepotoshwa kwa kiasi cha Tshs 43,076,844,000 

Ukaguzi wetu ulibaini kuwa mnamo tarehe 23.3.2018 umiliki wa 

shamba Na.739 katika kijiji cha Valeska lenye hati Na.16851 

ulibatilishwa na Mheshimiwa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa 

Tanzania na umiliki wake kutolewa kwa Mkurugenzi wa Halmashauri 
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ya wilaya ya Meru kwa ajili ya upimaji na kuwagawia wananchi. 

Kutokana na hatua hiyo shamba hilo siyo mali ya ACU LTD kuanzia 

tarehe hiyo. Shamba hilo lilikuwa na thamani ya Tshs 41,370,000,000 

vitabuni na ndani yake kulikuwa na majengo yenye thamani ya Tshs 

1,706,844,000. Chama kikuu kitalipwa fidia ya majengo 

yaliyothaminishwa kwa kiasi cha Tshs 394,010,000 pekee. Hata hivyo, 

pamoja na umiliki wa shamba kubatilishwa, bado thamani ya ardhi 

imeendelea kuoneshwa katika taarifa za fedha za Chama kikuu. Kwa 

sababu hiyo taarifa za fedha zimepotoshewa kwa Tshs 

43,076,844,000 kunako tarehe 31 Mei, 2019 ikiwa ni thamani ya ardhi 

na majengo ambayo umiliki wake umebatilishwa. 

 

b) Dosari kuhusiana na mfuko wa fedha za wakulima kiasi cha TSh. 

510,456,632 

Mapitio yetu katika vitabu na taarifa mbalimbali za Chama 

yameonesha kuwepo kwa mfuko wa fedha za wakulima kiasi cha Tshs 

510,456,632. Hata hivyo, katika kupitia usahihi wa bakaa hii tumebaini 

mambo yafuatayo: 

 

i) Jumla ya michango yote iliyochangwa kuanzia mwaka 1989 mpaka 

kufikia 31 Mei, 2000 ni Tshs 675,106,445. 

 

ii) Kati ya mwaka wa fedha 1994/1995 na mwaka 1997/1998 jumla ya 

Tshs 251,190,525 fedha za mfuko maalum zilitumika kununua 

pembejeo na kuwakopesha wakulima. 

 

iii) Katika mwaka wa fedha 1995/1996 kiasi cha Tshs 287,078,098 

kilitolewa kwa Vyama vya msingi kama mikopo ya kununua kahawa 

na kutokana na soko kutokuwa zuri msimu huo vyama vilibaki 

vikidaiwa fedha hizo. 

 

iv) Kiasi cha Tshs 136,837,822 kilitumika na Chama kikuu (ACU) kwa 

matumizi ya kawaida ya uendeshaji wa ofisi. 

 

v) Mapitio zaidi yamebainisha kuwa mnamo mwaka 1997 Arusha 

Farmers Trust Fund iliundwa kwa dhumuni la kusimamia fedha za 

mfuko huu, ambapo tarehe 14.5.2001 bodi ya ACU LTD ilikabidhi 

michango ya mfuko maalum kwa maandishi pasipo muamala wa 

fedha halisi kwa bodi ya AFTF(ACU Farmers Trust Fund)  kiasi cha 
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Tshs 675,106,445. Fedha hizo zinahusu madeni ya pembejeo kiasi 

cha Tshs 251,190,525, wadaiwa fedha za kahawa Tshs 

287,078,098 na ACU Ltd kiasi cha Tshs 136,837,822 ambazo 

zilipaswa kulipwa ifikapo tarehe 31.5.2002 

 

Kati ya mwaka 2010 na 2015 ACU LTD ililipa kwa AFTF kiasi cha 

Tshs 127,005,785 na kubaki kiasi cha Tshs 9,832,037 pekee 

kikidaiwa. Hata hivyo, ukaguzi ulibaini kwamba muamala wa 

kuhamisha mfuko maalum kiasi cha Tshs 510,456,632 toka katika 

vitabu vya  ACU Ltd kwenda AFTF haukufanyika na hivyo 

kuendelea kuonekana katika vitabu vya ACU Ltd kama sehemu ya 

mtaji. Hali hii inapotosha usahihi wa hesabu za ACU LTD mnamo 

tarehe 31.05.2019.  

 

c) Ardhi na Majengo yasiyokuwa na Hati Miliki 

Kama tulivyoripoti katika ukaguzi uliopita kuwa, ardhi na majengo 

yafuatayo hayana hati miliki: jengo la kituo cha mafuta Kibaya; jengo la 

ghala Kibaya, shamba la Lolkisale, shamba la Songambele na shamba 

la Kibaya. Kwa sababu hiyo bado hatujaweza kuthibitisha uhalali wa 

Chama kumiliki ardhi na majengo tajwa hapo juu kunako tarehe 31 

Mei, 2019. 

 

(ix)  SINGIDA FARMERS COOPERATIVE UNION (SIFACU) LTD UKAGUZI 

KWA MWAKA 2018/2019 

 

a) Chama kutokuwa na vitabu vya fedha na nyaraka muhimu za 

fedha vya miaka ya nyuma kuanzia mwaka 1997 mpaka mwaka 

2015 kwa ajili ukaguzi 

Katika mapitio yetu tulibaini ya kwamba chama hakikuwasilisha vitabu 

vya fedha na nyaraka muhimu za chama kwa ajilli ya ukaguzi. Vitabu 

vya fedha na nyaraka muhimu za chama ambazo hazikuwasilishwa ni 

za kuanzia mwaka 1997 hadi kufikia mwaka 2015. Hivyo kusababisha 

vitabu vya nyuma vya chama kutoweza kukaguliwa katika kipindi hicho 

cha kuanzia mwaka 1997 mara ya mwisho kilipokaguliwa hadi kufika 

mwaka 2015 kutokana na kutokuwepo kwa nyaraka muhimu na vitabu 

vya kipindi hicho. Aidha tumeshindwa kuthibitisha uhalisia na ukamilifu 

wa ongezeko/punguzo la mali kudumu za chama, wadai na wadaiwa, 

mawekezo pamoja mtaji wa chama pia gharama nyinginezo 

zinazohusiana na chama. 
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b) Chama kutokufanya malinganisho ya wadai na wadaiwa wenye 

thamani ya TZS. 40,824,174/- na TZS. 40,262,284/- mtawalia 

Wakati wa mapitio yetu juu ya taarifa za wadai na wadaiwa kuishia 

tarehe 31.03.2019. Mapitio yetu tulibaini kuwa chama hakikufanya 

malinganisho juu ya wadai na wadaiwa wa chama na kuwasilisha 

taarifa sahihi juu ya wadai na wadaiwa hao.  Hadi kufikia tarehe 

31.03.2019 chama kilikuwa na wadai na wadaiwa wenye thamani TZS. 

40,824,174/- na TZS. 40,262,284/- mtawalia kama walivyotambuliwa 

katika taarifa za fedha za chama. Aidha tulibaini kuwa chama kilifanya 

chama kimeshindwa kufanya ufuatiliaji wa madeni na madai hayo, 

kutokana na kutokuwepo kwa leja ndogo ndogo za wadai na wadaiwa. 

 

c) Wadai na wadaiwa wenye thamani ya TZS. 40,824,174/- na TZS. 

40,262,284/- mtawalia hawakuthibitishwa kikamilifu 

Mapitio yetu yalibaini kuwa chama kina madeni na madai 

yanayohusiana na wadau mbalimbali waliofanya kazi na chama. 

Wadau hao wamekuwa wakidaiwa au kukidai chama kwa kipindi cha 

zaidi ya miaka kumi (10), ambao wamekuwa katika taarifa za fedha za 

chama kutoka mwaka 1997 hadi kuishia tarehe 31.03.2019. Lakini 

mapitio yetu yalionyesha kutothibitishwa na kutokuwepo kwa leja 

zinazotunza taarifa za wadai na wadaiwa wa chama mbalimbali walio 

na thamani ya TZS. 40,824,174/- na TZS. 40,262,284/- mtawalia 

kuishia tarehe 31.03.2019 kama ilivyoonyeshwa katika Jedwali Na. 4, 

5, 10 na 12 ya Taarifa hizi za fedha za chama. Hali hii imesababisha 

kutobainika kwa usahihi na uwepo wa bakaa tajwa na kuongeza 

mashaka kuhusiana na ukweli wa taarifa za fedha za chama. 

 

d) Tofauti ya Hisa za Wanachama katika Leja Kuu na Daftari la 

wanachama kuishia tarehe 31.03.2019 

Katika ukaguzi wetu tulibaini kutokuwepo kwa orodha ya wanachama 

inayoonesha bakaa za Hisa kwa kipindi chote cha mwaka kiasi cha 

TZS. 100,000/- iliyoleta tofauti ya TZS. 4,875,000/- kati ya Daftari la 

wanachama na Leja kuu ilionyesha Hisa za wanachama kuwa na 

thamani ya TZS. 4,975,000/- mnamo tarehe 31.03.2019. Kutokana na 

kutokuwepo kwa tofaut hiyo tumeshindwa kuthibitisha usahihi na 

ukamilifu wa bakaa ya hisa kama ilivyoripotiwa kwenye taarifa ya hali 

ya fedha kuishia tarehe 31.03.2019. 
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e) Hati Ya Kuhesabia Fedha Taslimu na Hati ya Uthibitisho bakaa ya 

Fedha Benki Kiasi cha TZS. 169,040/= na TZS.  17,468.02  

Wakati wa mapitio yetu tulibaini kuwa chama hakikuwasilisha hati za 

kuhesabia fedha taslimu kiasi cha TZS. 169,040 na hati ya uthibitisho 

wa fedha benki TZS. 17,468.02 katika akunti ya NMB-50810025962 

kama zilivyoonekana katika taafira ya hali ya fedha ya mwaka ulioishia 

tarehe 31.03.2019. 

 

(x)  MASASI MTWARA COOPERATIVE UNION (MAMCU) LTD UKAGUZI 

WA MWAKA 2018/2019 

 

a) Hesabu ya hisa katika Benki ya CRDB haikuwasilishwa kwa 

usahihi kwa kutojulikana idadi pamoja na thamani ya hisa 

zilizowekezwa katika Benki hiyo 

Kama tulivyoripoti katika ukaguzi wa mwaka uliopita, hesabu ya hisa 

katika Benki ya CRDB iliyowasilishwa kwenye taarifa za fedha kwa 

Tshs 29,304,000 haikuthibitishwa usahihi wake kutokana na 

kutokuwepo kwa hati ya hisa na kutojulikana idadi ya hisa hizo wakati 

wa kufunga hesabu tarehe 30.04.2019.  

 

b) Bakaa ya Fedha Benki Tshs 6,792,948 katika Benki ya NMB 

haikuthibitishwa usahihi wake 

Wakati wa ukaguzi tulibaini kwamba salio anzia katika akaunti 

Na.70506600107 Benki ya NMB tawi la Mtwara inatofautiana na bakaa 

ya hesabu zilizokaguliwa mwaka uliopita (2017/2018) kwa TShs 

9,229,300 na kumesababisha salio ishia kunako tarehe 30.04.2019 

kuwa hasi kwa Tshs 6,792,948 kama ilivyooneshwa katika jedwali 

Na.6 la taarifa za fedha.  

 

(xi)  RIFT VALLEY COOPERATIVE UNION (RIVACU) LTD UKAGUZI WA 

MWAKA 2018/2019 

 

a) Hesabu ya Bidhaa ghalani haikuwasilishwa kwa usahihi kwa kuwa 

imekuwepo vitabuni kwa muda mrefu lakini hakuna tengo 

lililotengwa kwa bidhaa zilizopitwa na wakati 

Katika ukaguzi wa bidhaa vitabuni tulibaini uwepo wa bidhaa 

zilizowasilishwa kwenye taarifa za fedha kwa salio la Tshs 4,034,991 

lakini bidhaa hizo zimekuwepo vitabuni kwa muda mrefu bila ya kuwa 

na mabadiliko. Aidha tumebaini pia kwamba chama hakikuhesabu 
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bidhaa hizo hapo tarehe 30.06.2018 hivyo kutupa wasiwasi kama 

bidhaa hizo zilikuwepo. Tumeshindwa kubainisha aina na hali ya 

bidhaa hizo kutokana na kutokubainishwa. Vilevile bidhaa hizo 

hazikutolewa tengo la hasara ya upungufu wa thamani (obsolute stock) 

hivyo kufanya hesabu hiyo kutokuonyesha hali halisi. Endapo hesabu 

hiyo ingetolewa tengo la upungufu wa thamani kwa kiasi ambacho 

kimekaa muda mrefu, faida iliyowasilishwa kwenye taarifa ya mapato 

na matumizi ingepunguzwa kwa Tshs 4,034,991 hivyo kuwa hasara ya 

Tshs 2,575,939. Kwa muktadha huo hesabu ya mapato na matumizi 

pamoja na hesabu ya bidhaa ghalani haikuwasilishwa kwa usahihi. 

 

b) Uwepo wa salio la fedha Tasilimu lililowasilishwa kwenye taarifa 

za fedha haukuthibitishwa kutokana na upungufu wa Tshs. 

3,120,112 uliobainika hapo tarehe 22.02.2019 

Chama hakikuwasilisha hati ya kuhesabia fedha taslimu mnamo tarehe 

30.06.2018 kuthibitisha uwepo wa fedha hizo. Hata hivyo ukaguzi 

tuliofanya kwenye fedha tasilimu tulibaini uwepo wa upungufu wa Tshs 

3,120,112 tarehe 25.02.2019 kati baki ya fedha tasilimu kwenye daftari 

la fedha na fedha tasilimu zilizohesabiwa. Kutokana na dosari hiyo, 

fedha tasilimu zilizowasilishwa kwenye taarifa za fedha kwa Tshs 

2,220,112 hazikuwepo hivyo kupotosha taarifa za fedha kwa kiasi 

hicho. 

 

c) Mapato yenye thamani ya Tshs 26,000,000 kutoka Kibo Trading 

haikuandikwa vitabuni 

Katika ukaguzi wa mapato kutokana na maghala, tulibaini kiasi cha 

Tsh 48,000,000 kilitakiwa kutambuliwa vitabuni kutoka kwa Kibo 

trading msimu 2017/2018 wakati chama kimetambua kiasi cha Tsh. 

22,000,000. Hii imetusababisha tushindwe kupata ushahidi wa kutosha 

kwenye usahihi na ukamilifu wa mapato yanayotokana na maghala. 

 

d) Wadaiwa wenye thamani ya Tsh 107,229,029 na wadai wenye 

thamani ya Tsh 182,819,631 hawakuthibitisha madeni yao kwa 

maandishi kwa msimu ulioishia tarehe 31.06.2018  

Katika ukaguzi wa madeni yenye thamani ya Tsh. 107,229,000, 

tulibaini madeni hayo yamekuwepo vitabuni kwa kipindi cha Zaidi ya 

miaka mitano na hakuna jitihada zozote za uongozi zilizofanywa katika 

kufuatilia madeni hayo. Hata hivyo, wadai wenye thamani ya Tsh. 

182,819,631 waliopo kwenye jedwali namba 13 hawakuthibitisha 
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madai hayo. Hii imepelekea upotoshaji kwa taarifa za fedha za chama 

kwa mwaka ulioishia tarehe 30.06.2018.  

 

(xii)  CHAMA KIKUU CHA USHIRIKA VUASU UKAGUZI WA MIAKA MINNE 

KUISHIA TAREHE 30.06.2019 

 

a) Kutowasilishwa katika taarifa za fedha akaunti za benki Na. 

0150376832100 ya benki ya CRDB na akaunti Na. 40510008791 ya 

benki ya NMB 

Mapitio yetu yamebaini kuwepo kwa akaunti mbili za benki ambazo 

hazikujumuishwa katika taarifa za fedha kunako tarehe 30.06.2019. 

Akaunti hizo zilizofunguliwa kwa jina la VUASU COOPERATIVE 

UNION (1984) LTD ni pamoja na akaunti Na. 0150376832100 iliyoko 

katika benki ya CRDB na akaunti Na. 40510008791 iliyoko katika benki 

ya NMB.  Viongozi wa Chama walitoa maelezo kwamba akaunti hizo 

zilifunguliwa kwa ajili ya mradi wa TWIN ambao fedha zake zilipaswa 

kupitia VUASU kabla ya kwenda kwenye mradi. Hatukuweza kuhakiki 

thamani ya miamala ya fedha kupitia akaunti tajwa hapo juu kwa 

sababu ya taarifa zake kutowasilishwa na kujumuishwa katika taarifa 

za fedha. Hata hivyo, benki ya CRDB ilithibitisha kuwepo salio la Tshs 

29,989,962 na benki ya NMB ilithibitisha salio la Tshs 4,348,606 

kunako tarehe 30.06.2019. Kwa sababu miamala na bakaa ya baadhi 

ya akaunti za benki hazikujumuishwa katika vitabu na hesabu za 

Chama, taarifa za fedha zimepotoshwa kunako tarehe 30.06.2019.  

 

b) Kutojumuishwa kwa taarifa za mapato na matumizi ya mradi wa 

TWIN katika taarifa za fedha za VUASU kunako tarehe 30.06.2019 

Mapitio yetu yamebaini kuwa Januari, 2016 chama kilifunga mkataba 

wa utatu uliokuwa ukihusisha chama kikuu cha VUASU, HIVOs ya 

nchini Kenya na TWIN & TWIN CO. LTD ya Uingereza. Katika 

mkataba huo VUASU ilikuwa na jukumu la kutekeleza mradi ikiwa ni 

pamoja na kuomba pesa kulingana na bajeti, kupokea na kukiri 

mapokezi ya pesa hiyo sambamba na kutumia pesa hizo kulingana na 

bajeti. Vilevile VUASU ilikuwa na jukumu la kutunza nyaraka na 

kumbukumbu za matumizi ya mradi pamoja na kutoa taarifa ya mapato 

na matumizi hayo. Kinyume na matakwa ya mkataba huo chama 

hakikutunza kumbukumbu yoyote ya mapato na matumizi ya fedha 

hizo licha ya kuwa kilikuwa kikipokea fedha na kuzitoa kwenye akaunti 

ya VUASU bila kuainisha matumizi ya fedha hizo. Kutojumuishwa kwa 
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taarifa za mradi katika taarifa za chama unapotosha uhalisia wa taarifa 

hizi kunako tarehe 30.06.2019 

 

c) Uhai wa chama upo mashakani 

Tathimini ya uhai wa chama inaashiria kuwa chama kipo katika hatari 

ya kutoendelea katika siku za usoni kutokana na vihashiria mbalimbali 

kulingana na tathimini yetu, baadhi ya viashiria hivyo ni kama 

ifuatavyo. 

 

i) Mtaji wa chama uzungukao ni hasi kwa kiwango cha Tsh. 

111,859,877 kwa maana kwamba mali za muda mfupi hazitoshi 

kuweza kulipa madeni ya muda mfupi kwa kiwango hicho. Hivyo 

uwezo wa chama upo chini saana kuweza kulipa madeni yake ya 

muda mfupi. 

 

ii) Kutolipa makato muhimu ya kisheria ya serikali ikiwemo kodi ya 

ardhi, malipo ya kodi ya mishahara, makato ya hifadhi ya kijamii 

(NSSF) n.k. 

 

iii) Ugumu wa kupata huduma za kifedha na ufinyu wa ukomo wa 

madeni ikiwa ni pamoja na deni kubwa la benki ya KCBL haya yote 

yanafanya chama kutokopesheka kwa urahisi. 

 

iv) Kuwepo kwa wadeni mbalimbali wanaotishia kuuza mali za chama 

(Brokers) mfano kutoka KCBL na Idara ya ardhi Kilimanjaro. 

 

v) Chama kuendelea kupata hasara mfululizo na mtiririko wa fedha 

usioridhisha. 

 

vi) Kutolipa mishahara ya watumishi kwa wakati na kutoendelea kuajili 

watumishi katika kada nyeti za chama. 

 

vii) Kupungua kwa uzalishaji wa kahawa na kudolola kwa soko la zao 

la kahawa duniani. 

viii)Chama kutegemea chanzo kimoja kikuu cha mapato ambacho ni 

pango. 

 

ix) Kutokuwepo kwa orodha ya wakulima wanaodai kiasi cha Tshs. 

38,058,882. 
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3.1.2 VYAMA VILIVYOPATA HATI MBAYA 

   

i) LINDI MWAMBAO COOPERATIVE UNION (LIMCU) 

 

Hoja zilizosababisha kupata hati mbaya: 

 

a) Chama Kikuu kuwepo hatarini kupata hasara kwa 

kutokurejeshwa kwa fedha jumla ya Tshs 167,378,462 

zilizokopeshwa kwa vyama vya msingi 

Wakati wa ukaguzi wetu tulibaini kuwepo kwa wadaiwa sugu 

waliodumu kwa zaidi ya miaka miwili bila kufanya malipo. Ukaguzi 

wetu ulifuatilia makubaliano yaliyowekwa kwa ajili ya kufanyika kwa 

marejesho na kuabini kuwa fedha hizo zilikopeshwa kwa Vyama vya 

msingi bila kuwepo kwa makubaliano ya namna na muda wa 

kurejesha fedha hizo. Vilevile chama kikuu kilifanya malipo hayo bila 

kupewa kinga kutoka kwenye Bodi ya Korosho na mwongozo kutoka 

Ofisi ya Mrajis ya namna fedha hizo zingeweza kurudishwa. Vyama 

vya msingi vinavyodaiwa ni pamoja na Natamu/Mtua AMCOS Tshs 

80,902,094; Ulina AMCOS Tshs 19,781,657; na Sudi AMCOS Tshs 

66,694,711. Madeni hayo yamekaa vitabuni zaidi ya mika miwili na 

hakuna hatua zozote zilizochukuliwa kunusuru kupotea kwa fedha 

hizo hivyo kudhoofisha ustawi wa Chama kikuu.  

 

b) Baki ya deni la kusambaza gunia za kuhifadhi korosho Tshs 

593,697,480 halikuingizwa vitabuni na katika taarifa za fedha za 

Chama kunako tarehe 30.04.2019 

Wakati wa ukaguzi wetu tulibaini kuwa mnamo tarehe 25.09.2018 

Chama Kikuu cha Ushirika cha Lindi Mwambao Ltd kiliingia mkataba 

na Kampuni ya MOHAMED ENTERPRISES (TANZANIA) LIMITED 

(METL) kusambaza jumla ya Gunia 250,000 kwa ajili ya kuhifadhi 

korosho kwa bei ya Tshs 4,000 kwa gunia na kufanya jumla ya 

gharama yote kuwa Tshs 1,000,000,000. Hadi kufikia tarehe ya 

ukaguzi huu Chama kilikuwa kimelipa Tshs 10,504,200 kutoka 

kwenye kiasi cha korosho zilizouzwa mnada wa kwanza zenye kilo 

200,080 kwa bei ya Tshs 52.5 kwa kilo pamoja na jumla ya Tshs 

395,798,320 zilizolipwa na Bodi ya mazao mchanganyiko kwa niaba 

ya wakulima walionufaika na gunia hizo ambapo Bodi ililipa asilimia 

arobaini (40%)ya deni lililokuwa likidaiwa na METL kwa wakati huo. 

Mapitio yetu katika nyaraka za Chama kikuu yamebaini kuwepo kwa 
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deni la Tshs 593,697,480 ambalo hata hivyo halikuingzwa katika 

taarifa za fedha kunako tarehe 30 Aprili, 2019. Kwa sababu hiyo 

taarifa za fedha zimepotoshwa kwa kutotambua vitabuni deni la gunia 

la Tshs 593,697,480 kunako tarehe 30.04.2019.   

 

ii) KYELA COOPERATIVE UNION (KYECU) LTD UKAGUZI WA MWAKA 

2018/2019 

 

Hoja zilizosababisha kupata hati mbaya: 

 

a) Malipo ya manunuzi ya Kakau (cocoa) ambayo hayakulipwa na 

wanunuzi Tshs 67,460,050 kutokubainishwa kwenye taarifa za 

fedha 

Tulibaini kwamba kulikuwa na mauzo ya kakau kwa jumla ya Tshs 

686,398,564 na malipo yaliyofanyika kwa mauzo hayo yalikuwa Tshs 

618,938,514 lakini kiasi kilichobaki cha Tshs 67,460,050 

hakikuwasilishwa kwenye taarifa za fedha hapo tarehe 31.03.2019. 

Kutokana na kukosekana kwa maelezo kuhusu malipo hayo na 

kwakuwa hayakuwasiliswa kwenye taarifa za fedha, hesabu za 

wadaiwa imepotoshwa kwa kiwango hicho.  

 

b) Makusanyo ya Tshs 50,812,070 na Tshs 66,015,344 kwa ajili ya 

wasafirishaji na Mrajis hayakuwasilishwa mahala husika na 

hayajaonyeshwa kwenye taarifa za fedha 

Union ilifanya makusanyo kutoka kwenye mauzo ya COCOA kwa ajili 

ya wasafirishaji wa COCOA pamoja na mfuko wa Mrajis lakini 

makusanyo ya Tshs 50,812,070 ya wasafirishaji pamoja na Tshs 

66,015,344 ya Mfuko wa Mrajis hayakulipwa na pia hayakuonyeshwa 

kwenye taarifa za fedha. Mchanganuo wa makusanyo na malipo ya 

fedha hizo na kiasi kilichobaki bila maelezo ni kama ifuatavyo: 

 

Maelezo
Kiwango 

(KGS)

Makusanyo ya 

Mrajis

Kiwango 

(KGS)

  Makusanyo ya 

Wasafirishaji 

(Jenifer 

transporter)

4,447,566 20       88,951,320 40 177,902,640

Malipo kwa 

wahusika
22,935,976 127,090,570

Salio lisilo na 

maelezo
   66,015,344 50,812,070
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Kutokana na kukosekana kwa maelezo ya hesabu hizo pamoja na 

kutokuwasilishwa kwenye taarifa za fedha, hesabu ya wadai 

imepotoshwa kwa kiwango hicho. 

 

c) Kukosekana kwa maelezo na vielelezo vya matumizi ya mkopo wa 

Tshs 400,000,000 toka benki ya CRDB 

Union imeonyesha kuwa imekopa Tshs 400,000,000 toka benki ya 

CRDB lakini hatukupata vielelezo vya matumizi ya fedha hizo. Hali 

hiyo imetokana na barua iliyopatikana ambayo Union inaeleza kuwa 

itailipa benki ya CRDB Tshs 279,850,754.37 lakini mkopo huo 

haukuonekana kwenye taarifa za benki na pia hakuna maelezo ya lini 

mkopo huo ulipokelewa na matumzi yake hayakuwekwa bayana. 

 

d) Kutokuwepo kwa magari na matrekta chamani pamoja na 

kutokuandika daftari la fedha 

Wakati wa ukaguzi tumebaini kwamba Union haikuandika daftari la 

mali za kudumu. Lakini pia tukabaini kuwa baadhi ya magari 

yaliyopokelewa kutoka iliyokuwa Union ya Kyela ïRungwe hayapo 

chamani. Hali hii inatia shaka kuhusu uwepo wa magari hayo kama 

ifuatavyo:- 

 

Malori Magari madogo

Iveco truck TZ98378 L/Rover s/wagon TZ 98516

Scania  truck TZ 80902 Suzuki TZC 5567

Fiat truck    TZ 80769 Toyo

Gorica Trailer TZ 92238 ta Stout TZ 80142

Toyota Hilux TZ 84294

Matrekta

Fiat tractor  MB 3871

Fiat tractor  MB 3864

Trailer of tractor MB 3817

Trailer of tractor MB 3876

Trailer chassis 000136

Trailer plat form

Platform  
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iii) MBEYA ILEJE COOPERATIVE UNION (MICU) LTD UKAGUZI WA 

MWAKA 2018/2019 

 

Hoja zilizosababisha kupata hati mbaya: 

 

a) Kutoonekana chamani magari matano yenye thamani ya Tshs 

113,790,000 wakati wa ukaguzi 

Tulibaini kwamba Union ilipewa magari matano yenye thamani ya Tshs 

113,790,000 kutoka iliyokuwa chama kikuu Mbeya Cooperative Union 

lakini magari hayo hayapo chamani na hayajulikani yalipo. 

 

b) Mawekezo ya Tshs 240,402,586 katika kiwanda cha Mbeya Industries 

Ltd hayakuwasilishwa kwenye taarifa za fedha. 

 

c) Union imeanzisha mradi wa kununua na kuuza eliki lakini mradi huu 

umeendeshwa kwa hasara ya Tshs 31,372,810 lakini hasara hii 

haikuonyeshwa kwenye taarifa za fedha za chama. 

 

d) Hali ya chama kuweza kuendelea kibiashara ipo mashakani kutokana 

na sababu zifuatazo: 

 

(i)  Hali ya uendeshaji wa chama pamoja na ukwasi ni mbaya na 

imezidi kuzorota mwaka hadi mwaka. 

 

(ii)  Uwezo wa chama kulipa mkopo wa Tshs 70,000,000 ni mdogo 

sana kutokana na chama kujiendesha kwa hasara. Hali hii inafanya 

mali za chama zilizowekwa dhamana kwa mkopo huo kuwa katika 

hatari ya kuuzwa kufidia mkopo huo. 

 

iv) MOROGORO FARMERS COOPERATIVE UNION  (MOFACU) LTD 

UKAGUZI MIAKA KUMI (10) KUISHIA JUNI 30 2018 

 

Hoja zilizosababisha kupata hati mbaya: 

 

a) Mapitio ya hali ya uwezo wa chama kuweza kuendelea kuwepo 

kibiashara inaonyesha kuwa ipo mashakani kutokana na kwamba 

chama kimekuwa kikijiendesha kwa hasara kila mwaka na kufanya 

Union ishindwe kufikia malengo yake. 
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b) Wakati wa ukaguzi tumebaini kwamba Union leja za wadaiwa na wadai 

hazikuandikwa. Kutokana na hali hiyo usahihi wa hesabu hizo 

zilizowasilishwa kwenye taarifa za fedha haukuthibitishwa. 

 

c) Kuna hesabu ya bidhaa ghalani Tshs 10,275,646 ambayo 

imewasilishwa kwenye taarifa za fedha kwa zaidi ya miaka 10 lakini 

bidhaa hizo hazipo. 

 

v) ULANGA KILOMBERO COOPERATIVE UNION (UKICU) LTD UKAGUZI 

WA MIAKA SITA KUISHIA TAREHE 30.06.2019 

 

a) Uhai wa Chama upo Mashakani 

Wakati wa ukaguzi wetu tulibaini kuwa uhai wa chama upo mashakani 

kuendelea kuwepo kibiasahara kutokana na viashiria vifuatavyo: 

 

i) Chama kuendelea kupata hasara kwa zaidi ya miaka saba 

mfululizo. 

 

ii) Limbikizo la hasara kuongezeka hadi kufikia hasi TZS 852,202,528 

tarehe 30.06.2019 kutoka hasi 802,579,626 tarehe 30.06.2013. 

 

iii) Chama kushindwa kulipa deni lake kiasi cha TZS 500,186,665 kwa 

zaidi ya miaka saba, lilosababisha kwa baadhi ya mali kuuzwa na 

mahakama.  

 

iv) Chama kushindwa kulipa Mishahara wafanyakazi wake na hivyo 

deni la mishahara kufikia TZS 155,201,846 kufikia tarehe 

30.06.2019 

 

b) Taarifa za Benki akaunti ya NMB Zilizowasilishwa Hazilingani na 

Taarifa za fedha 

Bakaa ya fedha benki inapaswa kufanyiwa malinganisho na 

kuthibitishwa na hati toka benki. Ukaguzi wetu ulibaini kuwa Chama 

kina Akaunti benki ya NMB lakini taarifa za fedha za akaunti hiyo 

zilizowasilishwa hazifanani na taarifa za fedha kwa kuwa ni taarifa za 

mwaka 2013. Hatukuwa na njia nyingine ya kikaguzi ambayo 

tungeweza kuitumia kujiridhisha kama salio la fedha benki Tzs 143,671 

halikupotoshwa. 
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c) Baadhi ya Mali za Chama ziliuzwa kinyume na taratibu 

Wakati wa ukaguzi tumebaini baadhi ya Mali za Chama ziliuzwa 

kinyume na utaratibu kwani Amri ya Mahakama Kuu (order) ya tarehe 

27.12.2001 iliamuru dalali aliyeuza mali hizo kuzirejesha lakini mali 

hizo hazijarejeshwa. Mali hizo ni Jengo la ofisi, Ghala bati,  Ghala 

Tazara, Ofisi Mahenge, Tractor MG 4092, Toyota Pickup TZN 2929, 

Toyota land cruiser TZH 6615 ambazo jumla ya thamani ni Tzs 

88,950,120.  

 

d) Chama hakina Leja ndogondogo za Wadaiwa na Wadai 

Ukaguzi wetu ulibaini, Chama hakitunzi leja ndogondongo (subsidiary 

ledgers) za Wadaiwa na Wadai kama wanavyoonekana kwenye taarifa 

za fedha na hivyo tumeshindwa kubaini usahihi, uwepo na ukamilifu wa 

bakaa za Wadaiwa wa kibiashara na wengineo kiasi cha TZS 

25,885,594, Wadaiwa vyama vishiriki vya Msingi kiasi cha TZS 

154,096,188 na Wadai na Malipo ya mbele kiasi cha TZS 607,160,711. 

Hatukuwa na njia nyingine ya kikaguzi ambayo tungeweza kuitumia 

kujiridhisha kama Wadaiwa na Wadai wamewasilishwa kikamilifu 

katika taarifa za fedha ingawa Chama kiliwasilisha orodha za Wadai 

yenye jumla ya kiasi cha TZS 566,063,458 na hivyo kuwepo kwa 

tofauti ya kiasi cha TZS 41,097,253. 

 

e) Tulishindwa kuthibitisha uwepo na usahihi wa Bidhaa Ghalani 

kiasi cha Tzs 117,728,487 

Taarifa za fedha zimeonesha Chama kuwa na Bidhaa Ghalani zenye 

thamani ya Kiasi cha TZS 117,728,487 ambazo katika kufuatilia mali 

hizi hazipo na kumbukumbu za vitabu zilizohusiana na matumizi ya 

bidhaa hizo ziliharibiwa na Mchwa na hivyo bidhaa hizo zimeendelea 

kuonekana kwenye taarifa za fedha kwa zaidi ya miaka saba na hivyo 

taarifa za fedha hazioneshi hali halisi. 

 

f) Tathimini ya Mali za kudumu za Chama haikufanyika kulingana na 

kifungu Na. 16 cha Uhasibu na hivyo thamani ya mali vitabuni 

kiasi cha TZS 1335 sio sahihi 

Wakati wa ukaguzi tumebaini mali za chama hazikufanyiwa tathimini 

kulingana kifungu cha 16 cha Uhasibu (IAS 16) na hivyo kiasi cha TZS 

1,335 kilichooneshwa kwenye taarifa za fedha sio sahihi, tulibaini pia 

chama hakitunzi daftari la Mali ya Kudumu na hivyo tumeshindwa 
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kubaini usahihi wa Mali za kudumu kama ulivyowasilishwa kwenye 

taarifa za fedha. 

 

g) Tulishindwa kubaini Usahihi na Uwepo wa Wadai Vyama vishiriki 

vya Msingi kiasi cha TZS 24,398,153 

Wakati wa ukaguzi tumebaini, Wadai ya wakulima vyama vishiriki vya 

Msingi kiasi cha Tzs 24,398,153 hawakuthibitishwa kutokana na 

kukosekana kwa leja ndogondogo, orodha ya wadai na kutoandikwa 

katika Leja kuu. Wadai hao wameonekana kwa zaidi ya miaka saba na 

hatukupata hati ya madai hayo. Hivyo usahihi na uwepo wa Wadai 

vyama vya Msingi kiasi cha Tzs 24,398,153 una mashaka. 

 

h) Mashine (Ginneries) hazina hati za umiliki Tzs 113,803,190 

Wakati wa ukaguzi tumebaini, mashine zinazomilikiwa na Chama 

Kikuu hazina hati za umiliki Tzs 113,803,190. Hivyo tumeshindwa 

kuthibitisha uhalali wa umiliki wa mashine hizo (Ginneries) una 

mashaka. 

 

vi) KILOSA COOPERATIVE UNION (KICU) LTD UKAGUZI WA MWAKA 

2018/2019 

 

a) Uhai wa Chama upo Mashakani 

Wakati wa ukaguzi wetu tulibaini kuwa uhai wa chama upo mashakani 

kutokana na chama kujiendesha kwa hasara zaidi ya miaka saba 

mfululizo  hivyo kuwa na limbilizo la hasara ya TZS 847,715,979 na 

kushindwa kulipa madeni yake yakiwemo  mkopo wa AGTF TZS 

100,000,000 pamoja na deli la malimbikizo ya mishahara ya watumishi 

Tshs 62,348,300. Aidha chama kina kesi kuhusiana na mkopo wa 

AGTF ambao dhamana yake ni kiwanda cha kuchakata pamba chenye 

thamani ya Tshs 500,000,000 ambacho kipo hatarini kuuzwa ili kulipia 

mkopo huo. 

 

b) Uongozi wa chama kushindwa kuwasilisha taarifa za benki katika 

akaunti ya CRDB 

Bakaa ya fedha benki inapaswa kufanyiwa malinganisho na 

kuthibitishwa na hati toka benki. Ukaguzi wetu ulibaini kuwa Chama 

kina Akaunti benki ya CRDB lakini taarifa za benki za akaunti hiyo 

hazikuwasilishwa kwenye ukaguzi kwa madai ya kutotumika kwa 

akaunti kwa muda mrefu pia hati ya kuthibitisha salio la fedha benki 
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kutoka CRDB haikupatikana. Hivyo tumeshindwa kuthibitisha juu ya 

usahihi na uwepo wa baki ya fedha benki. 

 

c) Baadhi ya Mali za Chama ziliuzwa kinyume na taratibu  

Wakati wa ukaguzi tulibaini kuwa baadhi ya Mali za Chama ziliuzwa 

kinyume na utaratibu kwani hatukupata kibali chochote kilichoruhusu 

mali hizo kuuzwa. Mali hizo ni Jengo la Gairo depot, Gari aina ya 

Suzuki MG na Trekta pamoja na Jembe lake zikiwa zimenunuliwa kwa 

thamani ya TZS 16,445,780. Aidha tuliona maamuzi ya Mahakama 

Kuu ya Tanzania iliyoamuru mali hizo zirudishwe ya tarehe 09.07.2001 

lakini mali hizo hazikurudishwa hadi kipindi cha ukaguzi huu. 

 

vii) CENTRAL  ZONE AGRICULTURAL MARKETING COOPERATIVE 

UNION (CEAMCU) UKAGUZI MIAKA MITANO KUISHIA TAREHE 

31.03.2019 

 

a) Ukaguzi ulibaini kwamba mnamo tarehe 19.01.2016 chama kililipwa 

pesa ya ushuru wa Tumbaku USD 5,787.10 ambayo sawa na TZS 

12,669,698 Kwa kilo 186,681 Kutoka kampuni ya TLTC na USD 

9,617.87 ambayo ni sawa na TZ 21,056,403 kwa kgs 310,370 kutoka 

kampuni ya AOL kupitia Benki ya CRDB akaunti namba 025363397401 

lakini ushuru huo haujingia katika vitabu vya chama, Hivyo kufanya 

hesabu yote ya chama kukosa uhalisia. 

 

b) Chama kilishindwa kuwasilisha vitabu vya hesabu pamoja na nyaraka 

muhimu za chama kwa ajili ya ukaguzi kwa mwaka 2012/2013 pamoja 

na mwaka 2013/2014. Kwa hali hiyo tumeshindwa kuthibitisha usahihi 

wa taarifa za fedha za miaka hiyo. 

 

c) Tumebaini kuwa chama kinamiliki shamba la ukubwa wa heka 10 

lililopo katika eneo la Kipondoda Manyoni mjini pamoja na kiwanja 

chenye mita za mraba 240 kilichopo sayuni, lakini kiwanja na shamba 

hilo havijafanyiwa uthaminishaji ili kupata thamani halisi ya shamba 

pamoja na kiwanja hicho.  

 

d) Tumebaini pia kwamba baadhi ya mali za chama hazina hati miliki 

zinaonyesha uhalali wa miliki hizo kama zilivyotambuliwa katika taarifa 

za fedha za Chama. Mali ambazo hazina Hati miliki ni kiwanja kilichopo 

SAYUNI chenye ukubwa wa mita za mraba 240 pamoja na mashamba 
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mawili yaliyopo Kipondoda Manyoni Heka 10 na shamba lililopo Kijiji 

cha Masgati kata ya Masgati Heka 100. 

 

e) Mwaka 2014/2015 chama kilikopa mkopo wa TZS. 79,569,676/- kwa 

ajili ya matengenezo ya gari pamoja na matumizi ya chama toka benki 

ya CRDB lakini dhamana za mkopo huo hazijawekwa wazi na pia 

chama kimeshindwa kulipa deni hilo linalodaiwa kuwa TZS. 

78,869,676. 

 

viii) SAVINGS AND CREDIT COOPERATIVE UNION LEAGUE OF 

TANZANIA (SCCULT) UKAGUZI WA MWAKA 2018 & 2019 

 

Hoja zilizosababisha kupata hati mbaya: 

 

a) Hatari ya chama kushindwa kuendelea kibiashara kutokana na; 

i) Chama kujiendesha kwa hasara na kufanya mtaji wote wachama 

kwisha na kuwa hasi na kwamba hasi ya mtaji imekua ikiongezeka 

kila mwaka na kufikia hasi ya Tshs 4,532,674,894 hapo tarehe 

31.12.2019 kutoka hasi ya Tshs 4,522,582,157 iliyokuwepo tarehe 

31.12.2018. 

 

ii) Chama kushindwa kulipa mkopo wa AGITF kiasi cha TZS 

1,724,662,431 kwa zaidi ya miaka sita. 

 

iii) Upotevu wa fedha za mfuko wa Uwezeshaji (revolving fund) TZS 

3,514,000,000 uliowekwa na serikali kupitia JK Fund kwa ajili ya 

kukopesha wananchi wa kipato cha chini ambao ulitolewa mikopo 

vibaya hivyo fedha hizo kutorejeshwa na pia wakopaji 

kutokujulikana. 

 

iv) Uwepo wa mashauri ya kesi mahakamani ambayo yanahatarisha 

uhai wa chama. 

 

v) Chama kushindwa kulipa mishahara ya wafanyakazi inayofikia TZS 

231,878,711 kwa zaidi ya miaka mitano hadi tarehe 31.12.2019. 

 

vi) Kushindwa kulipa malipo ya kisheria kama PAYE na NSSF TZS 

469,054,420 kswa zaidi ya miaka mitano. 
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b) Chama kinaonesha kuwa na ardhi yenye thamani ya Tshs 

820,000,000, lakini haini hati miliki.  

 

ix) WAKULIMA WA MARA COOPERATIVE UNION (WAMACU) UKAGUZI 

WA MWAKA 2018/2019 

 

Hoja zilizosababisha kupata hati mbaya: 

 

a) Malipo ya wakulima wa kahawa yalifanywa kwa bei tofauti tofauti kati 

ya Tshs 750 hadi Tshs 1,000 kwa kilo. Lakini hakuna maelezo toka 

kwa uongozi yaliyosababisha malipo kufanyika kwa bei tofatu-tofauti. 

Kutokana na hali hiyo malipo kwa wakulima wa kahawa 

hayakuthibitishwa usahihi wake. 

 

b) Wadaiwa na wadai kutokufanyiwa malinganiso na uthibitisho 

 

c) Hali ya Union kuweza kuendelea kibisashara ipo mashakani kutokana 

na Union kujiendesha kwa hasara kwa miaka sita mfululizo 2014, 

2015, 2016, 2017, 2018 na 2019 kwa hasara ya Tshs (12,366,905), 

(5,788,351), (142,474,740), (73,910,477) (5,232,719) na (59,031,220) 

sawia.  

 

x) IGEMBENSABO COOPERATIVE UNION (ICU) UKAGUZI WA MWAKA 

2018/2019 

 

Hoja zilizosababisha kupata hati mbaya: 

 

a) Ardhi na majengo ya thamani ya  Tshs 1,327,230,855/= kwa mwaka  

ulioishia 31.03.2019 si sahihi 

Ukaguzi wetu umebaini kuwa thamani ya Ardhi na Majengo katika 

hesabu za chama hazikutenganishwa, kutokana na kuwa ardhi 

haichakai na haitozwi uchakavu lakini majengo yanachakaa na 

kutozwa uchakavu Kutokana na dosari hiyo bakaa ya mali katika 

taarifa ya hali ya fedha na faida katika mapato na matumizi siyo sahihi 

kwa kiwango cha uchakavu kilichotozwa katika thamani ya ardhi.  

 

b) Dosari iliyojitokeza katika hesabu ya Bidhaa ghalani 

Katika Mapitio yetu tulibaini kuwa Stakabadhi za ununuzi mpunga 

uliokuwepo ghalani mpaka kufikia tarehe 31.03.2019 yenye thamani ya 
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TZS. 74,948,400/- hazikukamilika. Stakabadhi zilizopatikana zilikuwa ni 

zenye thamani ya TZS. 4,000,000/- tu. Hivyo tumeshindwa kuthibitisha 

usahihi na uhalali wa mpunga uliopo ghalani wenye thamani ya TZS. 

70,948,400. 

 

c) Tofauti kati ya Fedha iliyotolewa kwa ajili ya ununuzi wa Mpunga 

na thamani ya Mpunga ulionunuliwa 

Mapitio yetu yamebaini kuwa tofauti kati ya Fedha zilizotolewa kwaajili 

ya ununuzi wa mpunga na thamani ya Mpunga ulikuwepo ghalani 

mpaka kufikia 31.03.2019. Kiasi cha TZS. 80,157,200/- kilitolewa kwa 

ajili ya ununuzi wa mpunga katika matawi matatu (3) ya chama kama 

inavyoonekana hapa chini katika kielelezo, hata hivyo mpunga 

uliodaiwa kuwepo ghalani ni wa thamani ya TZS. 74,948,400/- 

inayoleta tofauti ya TZS. 5,208,800/-. Uongozi umeshindwa kutoa 

maelezo ya tofauti hiyo ilioonekana katika taarifa za fedha za chama 

na vitabu vyake vya awali  

 

Fedha zilizotoka Ofisi kuu kwenda katika matawi kwa ajili ya 

kununua mpunga ni kama ifuatavyo:  

 

¶ BUKENE HQ BP ï PADDY  14,457,200.00 

¶ ZIBA BP ï PADDY    55,700,000.00 

¶ USALALA AMCOS    10,000,000.00 

Jumla ya fedha ya kununulia mpunga 80,157,200.00 

           

 Mpunga unaodaiwa kuwepo ghalani  74,948,400.00 

           Tofauti         5,208,800.00 

 

d) Fedha za Manunuzi ya mpunga matawini yenye thamani ya Tshs 

80,157,200 hayakuthibitishwa kutokana na kutowasilishwa kwa 

Vitabu vya manunuzi ya mazao 

Wakati wa ukaguzi wetu tulibaini chama kilifanya biashara ya ununuzi 

wa mpunga kwa mkataba kutoka kwa Mohamed Enterprises na 

kupeleka fedha za manunuzi katika matawi kwaajili ya ununuzi wa 

mpunga kiasi cha Tshs 80,157,200 ambazo hatukuweza kuthibitisha 

manunuzi yake kutokana na kutopatikana kwa vitabu vya manunuzi ya 

mpunga, Aidha manunuzi hayo hakuoneshwa katika hesabu kuu na 

taarifa za fedha kuishia 31.03.2019.Kutokana na dosari hiyo ziada 

iliopatikana si sahihi kwa kiasi cha tsha 80,157,200= 
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e) Wadaiwa sinzia kwa zaidi ya miaka sita wenye Jumla ya Tshs 

264,203,517 wanaoendelea kuonekana vitabuni bila uongozi wa 

chama kufanya jitihada zozote za kukusanya madeni hayo na hivyo 

kukiweka chama katika hatari ya kutokopesheka kutokana na kiasi 

kikubwa cha fedha kuwa nje ya chama na hivyo kushindwa kulipa 

wadai wao, aidha hakuna tengo la wadaiwa wabaya lililofanyika katika 

taarifa za fedha hivyo kufanya uthaminishaji usiwe sahihi na kamilifu. 

Dosari zilizojitokeza katika mapato na matumizi ya chama 

yaliyofanyika kwa kipindi kilichoishia tarehe 31.03.2019 

 

f) Chama kimefanya matumizi yasiyokuwa na vielelezo 

/viambatanishi (Supporting Documents) ya kiasi cha Tsh.  

50,391,500 kama ifuatavyo:  

 

a) Uongozi wa chama umeshindwa kuwasilisha nyaraka/vielelezo 

(Supporting Documents) vinavyoonesha uhalali wa matumizi ya 

Tshs 45,391,500 ikiwa Gharama ya usafiri kwa watumishi kama 

inavyoonekana kwenye jed Na.15 za hesabu za fedha. Hali hii 

imepelekea kushindwa kuthibitisha uhalali wa matumizi ya fedha 

hizo, hivyo hesabu yote ya chama kuishia tarehe 31.03.2019 

usahihi wake kuwa na mashaka. 

 

b) Mnapo tarehe 07.11.2018 chama kililipa fedha kiasi cha Tshs. 

5,000,000 taslimu kwa TFC kama malipo ya deni la shajala lakini 

hakuna vielelezo vinavyoonesha uthibitisho wa malipo hayo 

kufanyika. 

 

c) Mapitio yetu yamebaini kuwa chama kilifanya matumizi 

yasiyojulikana kwa kiasi cha jumla ya Tshs 11,775,025 na ambazo 

ziliripotiwa kama salio ishia la fedha taslimu lakini hakukuwa na 

fedha hizo katika kasiki. 

 

d) Wakati wa mapitio ya taarifa za fedha tulibaini Kuwepo kwa madeni 

makubwa ya CRDB Tshs 256,374,492 na Rajan and machinery ltd 

Tshs 150,000,000 kwa zaidi ya miaka nane. Katika mapitio ya deni 

la CRDB kiasi cha Tshs 256,374,492 hatukupata hati za mkopo wa 

benki wala cheti cha uthibitisho wa deni hilo.Tulibaini kuwa katika 

kipindi cha mwaka unaoishia 31.03.2019 chama hakikufanya 

marejesho ya aina yoyote kuhusiana na deni hilo, Aidha uongozi 
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wa chama haukuwa na maelezo toshelezi kuhusu mkopo huo, 

hivyo kutokana na dosari hiyo tumeshidwa kuthibitisha usahihi wa 

bakaa ilyooneshwa katika taarifa za fedha. 

 

xi) KIGOMA TOBACCO COOPERATIVE UNION (KTCU) 

 

a) Tulibaini kwamba chama kilifanya marekebisho kwenye hesabu 

mbalimbali katika baadhi ya hesabu bila vielelezo kwa jumla ya Tshs 

256,748,428.  

 

b) Kuna wadai na wadaiwa sinzia wa zaidi ya miaka minne wenye Jumla 

ya Tshs 2,793,298,552.60 na Tshs 2,514,802,977 sawia 

wanaoendelea kuonekana vitabuni lakini hawana vielelezo 

vinavyothibtisha usahihi wa madeni hayo na pia hawakufanyiwa tengo 

la madeni mabaya. 

 

c) Deni la mkopo wa benki ya CRDB ambalo halina uthibitishoTshs 

1,787,733,154. Kwa sababu hiyo, hatukuweza kuthibitisha usahihi wa 

bakaa ya mkopo wa pembejeo kutoka CRDB Bank kama 

ilivyooneshwa kwenye taarifa za fedha hapo tarehe 31.03.2019. 

 

d) Chama kina viwanja vinne (4) vyenye jumla ya thamani ya Tshs 

13,766,700 lakini hati miliki za viwanja hivyo hazikuwasilishwa kwa ajili 

ya ukaguzi. Viwanja hivyo thamani yake ikiwa kwenye mabano ni 

pamoja; kiwanja Na.150 Nguruka (Tshs.3,000,000), kiwanja Na.3037 

Kasulu (Tshs.4,766,700), kiwanja kilichopo Kibondo (Tshs.4,000,000), 

na kiwanja NUR Bweru (Tshs.2,000,000). Kwa sababu hiyo 

hatukuweza kuthibitisha uhalali wa Chama kumiliki viwanja tajwa hapo 

juu kunako tarehe 31.03.2019. 
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3.1.3 DOSARI NYINGINE KUBWA ZILIZOBAINIKA KWENYE VYAMA VIKUU 

AMBAVYO VILIPATA HATI YENYE SHAKA 

 

i) RUANGWA NACHINGWEA COOPERATIVE UNION (RUNALI) 

 

a) Wadaiwa wabaya na wenye shaka jumla ya Tshs 187,938,920 

hawakufanyiwa tengo la madeni mabaya kwenye taarifa za fedha 

kinyume na matakwa ya kiwango cha uwasilishaji taarifa za fedha 

(IFRS) Na.9 

Ukaguzi wetu umebaini kwamba katika hesabu ya wadaiwa 

iliyowasilishwa kwenye jedwali Na.5 la taarifa za fedha, wadaiwa wa 

jumla ya Tshs 187,938,920 bakaa zao zimekuwa sinzia kwa zaidi ya 

mwaka mmoja bila ya kufanyiwa tengo la madeni mabaya kinyume na 

matakwa ya Kiwango cha uwasilishaji taarifa za fedha (IFRS) Na.9. 

Aidha, baadhi ya wadaiwa hao wameshindwa kulipa fedha 

wanazodaiwa zipatazo Tshs 111,223,920 kwa zaidi ya miaka miwili 

jambo linaloashiria kutolipika kwa madeni hayo. Endapo tengo hilo 

lingefanyika kulingana na matakwa ya viwango vya uhasibu, chama 

kingeripoti hasara ya Tshs 130,200,416 kabla ya kodi ya mapato 

badala ya faida ya Tshs 57,738,504 iliyoripotiwa kwenye taarifa ya 

mapato na matumizi. Kutokana na dosari hiyo hesabu ya wadaiwa, 

mtaji uzungukao, taarifa ya mapato na matumizi pamoja na 

malimbikizo ya ziada zimepotoshwa kwa kiasi cha Tshs 187,938,920 

kunako tarehe 30 Aprili, 2019. 

 

ii) RUNGWE COOPERATIVE UNION (RUCU)  UKAGUZI WA MWAKA 

2018/2019 

 

a) Mapungufu katika hati miliki za baadhi ya mali za chama kama 

zilivyotambuliwa katika taarifa za fedha 

Tumebaini kuwa baadhi ya mali za chama hazina hati miliki ambazo 

zinaonyesha umiliki halali wa chama katika mali hizo, kama 

zilivyotambuliwa katika taarifa za fedha. Mali ambazo hazina Hati miliki 

ni Majengo yaliyo katika kitalu Na.23 Block E na 735 Block E yenye 

thamani ya TZS. 155,865,350/- na TZS. 150,450,000/- sawia. Pia hati 

miliki za viwanja vilivyo katika kitalu kitalu Na. 23 Block E na Na. 735 

Block E vyenye thamani TZS. 102,940,000/- na TZS. 27,180,000/-  
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b) Mkataba wa Uchakataji wa Kahawa kati ya kampuni ya Coffee City 

na Chama 

Tulibaini kuwa chama kilifanya kazi na kampuni ya Coffee City lakini 

hakukuwa na mkataba wowote ulionesha makubaliano baina ya 

chama na kampuni katika shughuli za uchambuzi na ukoboaji wa 

kahawa (Curing Costs). Kwa hali hiyo tumeshindwa kujiridhisha 

usahihi kiasi cha TZS. 33,675,817.50 zilizolipwa kwa ajili ya uchakataji 

wa kahawa. 

 

c) Mikataba ya Usafirishaji wa Kahawa kati ya Wasafirishaji wa 

Kahawa na Chama haikupatikana 

Tumebaini kuwa ankara za madai ya malipo na mikataba ya 

usafirishaji wa kahawa kati ya chama na wasafirishaji 

hazikuwasilishwa kwa ajili ya ukaguzi. Kukosekana kwa mikataba ya 

usafirishaji baina ya chama na msafirishaji kumefanya tushindwe 

kutambua usahihi wa kiasi cha kilo 130,105 zilizogharimu kiasi cha 

TZS. 21,319,500. 

 

iii) NYANZA COOPERATIVE UNION (NCU) UKAGUZI WA MWAKA 

2018/2019 

 

Dosari kuu zilizobainika wakati wa ukaguzi wa chama hiki ni: 

 

a) Kutokufanyika kwa malinganisho na uthibitisho wa hesabu ya wadai 

Tshs 1,567,879,137 hapo tarehe 31.03.2019. 

 

b) Hesabu ya gharama za kodi ya mapato haikukokotolewa kwa 

kuzingatia matakwa ya Kiwango cha Uhasibu Na. 12 pamoja na 

Sheria ya kodi ya mapato yam waka 2004 

 

iv) USAMBARA COOPERATIVE UNION (UCU) UKAGUZI WA MWAKA 

2018/2019 

 

a) Katika ukaguzi wetu tumebaini uwepo wa wadai na wadaiwa sinzia wa 

chama TZS 62,990,050 na TZS 328,285,619 sawia kwa zaidi ya 

msimu mmoja. Katika kufanya tathimini tumebaini kuwa kati ya kiasi 

hicho, TZS 19,613,205 pekee ndiyo inaweza kukusanywa na chama 

kikuu katika jumla iliyoainishwa hapo juu. Tumeshindwa kuthibitisha 
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juu ya usahihi na ukamilifu wa bakaa la wadaiwa vyama vishiriki kwa 

msimu ulioishia tarehe 30.06.2019.  

 

b) Uwepo wa wadaiwa TRA 

Katika ukaguzi wetu tumebaini uwepo wa wadaiwa TRA wa kiasi cha 

Tzs 13,085,284. Deni hili ni la muda mrefu na kwa mujibu wa nyaraka 

za TRA zinazotunzwa na chama hakuna ushahidi wa hakuna deni 

hili.Uwepo wa mdaiwa TRA imepelekea upotoshaji wa hesabu za 

chama kuishia tarehe 30.06.2019. 

 

c) Kodi iliyoahirishwa haijakokotolewa na kuwaslishwa katika taarifa 

za fedha za chama 

Kulingana na matakwa ya Kiwango Na.12 cha Viwango vya Kihasibu 

vya Kimataifa, chama kilipaswa kukotoa na kuwasilisha kodi 

iliyoahirishwa katika taarifa zake za fedha jambo ambalo halikufanyika. 

Kodi iliyoahirishwa ni matokeo ya tofauti isiyodumu kati ya bakaa za 

kihasibu (carrying amount) na bakaa za kikodi (tax base). Chama 

kutojumuisha kodi iliyoahirishwa katika taarifa zake za fedha ni ukiukaji 

tajwa hapo juu hasa na kwamba taarifa za fedha za chama 

zimepotoshwa kwa kutoonesha hali halisi ya manufaa na madeni ya 

kodi iliyoahirishwa. 

 

v) TANGA DAIRIES COOPERATIVE UNION (TDCU) UKAGUZI WA 

MWAKA 2018/2019 

 

a) Katika ukaguzi wetu tumebaini uwepo wa wadaiwa sinzia wa chama 

TZS 2,627,500 kwa zaidi ya mwaka mmoja. Aidha chama hakijatenga 

kiasi cha wadaiwa sugu kulingana na matakwa ya kiwango cha toaji 

taarifa za fedha cha kimataifa namba 9 (IFRS 9). Hivyo tumeshindwa 

kuthibitisha juu ya usahihi na ukamilifu wa bakaa la wadaiwa kwa 

msimu ulioishia tarehe 31.12.2019. Kutotengwa kwa wadaiwa sugu 

katika hesabu kwa wadaiwa waliokaa muda muda mrefu unapelekea 

upotoshaji wa hesabu za chama. 

 

b) Hatukupata hati ya uthibitisho wa bakaa la fedha benki kwa akaunti 

zote za chama. Hivyo tumeshindwa kuthibitisha juu ya usahihi na 

ukamilifu wa bakaa la fedha benki kwa akaunti za Chama kwa mwaka 

kuishia tarehe 31.12.2019. 
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vi) TANGA CASHEWNAT COOPERATIVE UNION (TACACU) UKAGUZI 

WA MWAKA 2018/2019 

 

Chama hakikuandaa hesabu zake kwa kuzingatia kiwango cha Uhasibu 

cha kimataifa Na.1 katika taarifa ya mapato na Matumizi tumebaini uwepo 

wa malipo ya Chama cha Msingi DUGA kiasi cha Tshs 1,839,200 ambayo 

chama kimelipa haya sio matumizi katika chama. Kufanya hivyo ni 

ukiukwaji wa uandaaji wa taarifa za fedha. Pia chama hakikuandaa tamko 

la hasibu/mkurugenzi wa fedha kuhusiana na taarifa za fedha. 

 

vii) IRINGA FARMERS COOPERATIVE UNION (IFCU) UKAGUZI WA 

MWAKA 2018/2019 

 

a) Kutofanyika kwa tengo la madeni mabaya na yaliyo mashakani 

Tshs 15,744,300  

Wakati wa ukaguzi wetu tulibaini kuwa wadaiwa wa Tshs 15,744,501 

wamekuwa sinzia kwa zaidi ya miaka mitatu bila kufanyiwa tengo la 

madeni mabaya na yaliyo mashakani. Wadaiwa hao ni pamoja na 

wadaiwa watumishi wenye bakaa ya Tshs 13,771,501 kama 

walivyooneshwa kwenye jedwali Na.3 la taarifa za fedha na wadaiwa 

Vyama vya msingi Tshs 1,973,000 kama walivyooneshwa kwenye 

jedwali Na.4 la taarifa za fedha. Kwa sababu hiyo mtaji uzungukao, 

malimbikizo ya hasara na mtaji halisi vimepotoshwa kwa kiwango cha 

madeni mabaya na yaliyo mashakani ambacho hakikufanyiwa tengo 

katika taarifa za fedha kwa mwaka ulioishia tarehe 30 Juni, 2019.  

 

b) Taarifa za fedha hazikuandaliwa kulingana na matakwa ya 

kiwango cha uhasibu Na.12 (IAS 12) kuhusiana na kodi ya mapato 

iliyoahirishwa   

Wakati wa ukaguzi tulibaini kwamba Chama kinazo mali za kudumu 

ambazo kulingana na sera ya Chama ya kutoza uchakavu, viwango 

vinavyotumika ni tofauti na vile vinavyotumika na Sheria ya Kodi ya 

Mapato ya mwaka 2004 katika kukokotoa uchakavu. Kulingana na 

kiwango cha uhasibu Na.12 kuhusiana na kodi ya mapato 

iliyoahirishwa, pale taasisi inapotumia viwango tofauti ya vile 

vinavyotumika na Sheria ya Kodi ya Mapato katika kukokotoa 

uchakavu, inabidi tofauti hiyo ioneshwe katika taarifa za fedha kama 

kodi ya mapato iliyoahirishwa, pia kama sehemu ya gharama ya kodi 

ya mapato katika mwaka husika. Hata hivyo, taarifa hizi za fedha 
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zimetayarishwa bila kuzingatia matakwa ya kiwango cha uhasibu 

Na.12 na hivyo kupotosha usahihi wa taarifa za fedha kunako tarehe 

30 Juni, 2019.  

 

viii) NJOMBE REGION COOPERATIVE UNION (NJORECU) 

 

a) Wadaiwa waliokaa kwa miaka 3 bila kulipa na hakuna tengo la 

madeni mabaya Tsh. 30,140,164 

Ukaguzi wetu umebaini kuwepo kwa wadaiwa wenye jumla ya 

Tshs.28,960,164 ambao wamekuwa sinzia kwa zaidi ya miaka miwili 

bila kulipa madeni yao.  Wadaiwa hao ni pamoja na wadaiwa wa 

biashara wenye jumla ya Tshs.11,400,164 na wadaiwa wa pango 

wenye jumla ya Tshs.17,560,000  

 

b) Uhai wa Chama  

Katika kufanya tathimini ya chama ukaguzi wetu umebaini kuwa vipo 

viashiria vya kutia shaka juu ya uhai wa chama kama kutokana na 

chama kushidwa kujiendesha kwa ufanisi na kusababisha Mtaji 

uzungukao kuwa pungufu kwa Tshs 99,966,656; ushindwa kulipa 

madeni ya muda mfupi na mrefu, Chama kutegemea chanzo kimoja 

kikuu cha mapato (pango) na Kutolipa kodi na makato mengine ya 

kisheria kwa wakati. 

 

ix) MBINGA FARMERS COOPERATIVE UNION (MBIFACU) 

a) Katika ukaguzi wetu tulibaini kuwa chama kina wadai na wadaiwa 

waliokaa vitabuni zaidi ya miaka mitatu kiasi cha Tshs. 20,198,079 ns 

Tshs 34,829,520 sawia lakini orodha ya wadai na wadaiwa hao 

hizikuandaliwa na hawakuthibitishwa usahihi wake. 

 

b) Ukaguzi wetu umebaini kuwa chama kinamiliki mali za kudumu zenye 

jumla ya thamani ya Tshs.16,900,444,003. Hata hivyo, mali hizo 

hazijafanyiwa uthaminishaji kwa muda mrefu kinyume na matakwa ya 

kiwango na. 16 (IAS 16) cha uhasibu cha kimataifa hivyo kufanya 

thamani halisi ya mali hizo kutokujulikana. 

 

c) Wakati wa ukaguzi wetu wa tulibaini kuwa chama kina miliki za ardhi 

katika eneo la majengo ya chama lakini hakina hati miliki za mali hizo. 
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x) KAHAMA COOPERATIVE UNION (KACU) 

 

a) Deni la NSSF TZS.101,650,296  ambalo halikuthibitishwa na pia 

halikufanyiwa ulinganifu 

Tumebaini kuwa chama kina deni la muda mrefu toka NSSF la TZS 

101,650,296 lakini deni hilo halikufanyiwa ulinganifu pamoja na 

kuthibitishwa usahihi wake. 

 

b) Hisa TZS. 15,000,000 zilizowekezwa FDTU Ltd lakini fedha hizo 

hazikuwasilishwa kwenye taarifa za fedha 

Tumebaini kwamba Chama kilinunua hiza za kammpuni ya Flue and 

Dark Tobacco Union (FDTU) LTD TZS lakini hisa hizo 

hazikuwasilishwa kwenye taarida za fedha za chama. Kwa hali hiyo 

taarifa za fedha za chama zimepotoshwa kwa kiasi hicho na pia kuna 

uwezekano kuwa fedha hizo zikapotea bila kujulikana. 

 

xi) SIMIYU COOPERATIVE UNION (SIMCU) 

 

a) Mapato yatokanayo na ushuru hayakuthibitishwa usahihi wake 

TZS 881,827,583 

Tuliona kuwa mapato ya ushuru wa Chama kikuu yalitokana na kilo 

za pamba zilizo safirishwa na Vyama vya msingi na kupokelewa na 

Makampuni yalihusika kununua pamba katika msimu wa 2018/2019. 

Lakini takwimu zinazo onesha kiasi cha pamba kilichosafirishwa na 

kupokelwa na Makapuni ya kununua pamba kutoka kwenye Vyama 

vya msingi hazikupatikana wakati wa ukaguzi. Kwa sababu hiyo 

hatukuweza kuthibitisha usahihi wa mapato ya ushuru wa TZS 

881,827,583 kama ilivyooneshwa kwenye taarifa ya mapato na 

matumizi kwa mwaka ulioishia tarehe 31.03.2019.  

 

b) Hesabu ya kodi iliyoahiririshwa haikukokotolewa na 

kuwasilishwa kwenye taarifa za fedha 

Hesabu ya kodi iliyoihirishwa (deferred tax) haikukotolewa na 

kuwasilishwa kwenye taarifa za fedna kinyume na matakwa ya 

Kiwango cha Uhasibu Na. 12 (income tax) licha ya Chama 

kukokotoa Uchakavu wa mali za kudumi kwa kutumia viwango 

tofauti na vile vinavyotumiwa na Sheria ya Kodi ya mapato Na. 11 ya 

mwaka 2004. Kutokana na dosari hiyo hesabu ya kodi iliyoahirishwa 

imepotoshwa kwa kutokuwasilishwa kwenye taarifa za fedha. 
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xii) MBOGWE COOPERATIVE UNION (MBCU) 

 

a) Hesabu ya wadaiwa wa kibiashara Tshs 15,254,310 

hazikuthibitishwa kutokana na kutokuthibitishwa usahihi wake 

Wakati wa ukaguzi tumebaini kuwepo kwa Wadaiwa kiasi cha 

TZS.15,254,310 (ambao ni KCCL TZS.14,814,200 na NIDA TZS. 

440,110) kama ilivyowasilishwa katika jedwali Na. 3 la taarifa za fedha 

kuishia tarehe 31.03.2019. Hata hivyo, tumeshindwa kuthitbitisha 

usahihi wa hesabu hizo kutokana na kutokuwepo kwa vielelezo vya 

wadaiwa hao pamoja na kutokuthibitishwa usahihi wa hesabu hizo. 

Kutokana na hali hiyo tumeshindwa kujiridhisha juu ya usahihi wa salio 

la Wadaiwa kama ilivyowasilishwa katika taarifa za fedha kuishia 

tarehe 31.03.2019. 

 

b) Hesabu ya kodi iliyoahiririshwa haikukokotolewa na kuwasilishwa 

kwenye taarifa za fedha 

Hesabu ya kodi iliyoihirishwa (deferred tax) haikukotolewa na 

kuwasilishwa kwenye taarifa za fedna kinyume na matakwa ya 

Kiwango cha Uhasibu Na. 12 (income tax) licha ya Chama kukokotoa 

Uchakavu wa mali za kudumi kwa kutumia viwango tofauti na vile 

vinavyotumiwa na Sheria ya Kodi ya mapato Na. 11 ya mwaka 2004. 

Kutokana na dosari hiyo hesabu ya kodi iliyoahirishwa imepotoshwa 

kwa kutokuwasilishwa kwenye taarifa za fedha. 

 

xiii) WESTERN ZONE TOBACCO COOPERATIVE UNION (WETCU) 

 

Dosari kuu zilizobainika wakati wa ukaguzi wa chama hiki ni: 

 

a) Kuna tofauti ya hesabu ya wadaiwa wa Vyama vya Msingi Tshs 

346,920,960 ambayo haikufanyiwa malinganisho kati ya leja kuu na 

leja ndogo za wadaiwa hao. 

 

b) Kuwepo kwa mgogoro wa deni la CRDB USD 2,382,888.91 sawa na 

Tshs 5,290,013,830.20 ambao ukweli wa chanzo cha deni hilo 

haufahamiki na ufumbuzi wake haujapatikana. 
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xiv) LAKE TANGANYIKA TOBACCO COOPERATIVE UNION (LATCU) 

 

Hesabu ya kodi iliyoahiririshwa haikukokotolewa na kuwasilishwa 

kwenye taarifa za fedha 

Hesabu ya kodi iliyoihirishwa (deferred tax) haikukotolewa na 

kuwasilishwa kwenye taarifa za fedna kinyume na Kiwango cha Uhasibu 

Na. 12 (income tax) licha ya Chama kukokotoa Uchakavu wa mali za 

kudumi kwa viwango tofauti na vile vinavyotumiwa na Sheria ya Kodi ya 

mapato Na. 11 ya mwaka 2004.  

 

xv) KARAGWE DISTRICT COOPERATIVE UNION (KDCU) 

 

Usahihi wa salio la mkopo wa benki ya TADB kwa kiasi cha Tshs 

1,949,719,999 haukuthibitishwa kwa kukosekana kwa hati ya 

uthibitisho wa hesabu hiyo hapo tarehe 30.04.2019 

Taarifa za fedha kuishia tarehe 30.4.2019 zinaonesha kuwepo kwa mkopo 

katika benki ya TADB kwa kiasi cha Tshs 1,949,719,999 lakini usahihi na 

ukamilifu wa bakaa hii haukuthibitishwa kutokana na kukosekana kwa 

taarifa na hati ya uthibitisho (certificate of loan balance) toka benki husika 

kuhusiana na mkopo huo. 

 

xvi) KAGERA COOPERATIVE UNION (KCU) 

 

a) Tumebaini kwamba mali za kudumu za Union zimekaa muda mrefu 

bila uthaminishaji na kwamba thamani iliyowasilishwa kwa salio la TZS. 

11,581,991,163  kwenye taarifa  za fedha hapo tarehe 30.04.2019 

hazionyeshi hali halisi kinyume na viwango vya Uhasibu 

 

b) Tumebaini kwamba kuna ongezeko kubwa la wadaiwa wasiolipa 

madeni yao kutoka Tshs 3,427,730,578 zilizokuwepo hapo 

tarehe30.04.2018 hadi Tshs 3,998,696,394 hapo tarehe 30.04.2019. 

Vilevle madeni hayo hayakythibitishwa usahihi wake na pia bado fedha 

hizo hazijakusanywa. Kutokana na hali hiyo, tumeshindwa kuthibitisha 

usahihi wa hesabu ya wadaiwa kama ilivyowasilishwa kwenye taarifa 

za fedha hapo tarehe 30.04.2019 
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xvii) DAR ES SALAAM REGION COOPERATIVE UNION (DARECU) 

 

Uhai wa chama kuendelea kuwepo kibiashara upo mashakani 

Tumebaini kuwa chama kinajiendesha kwa hasara kwa zaidi ya miaka 

mitatu mfululizo. Kwa mwaka wa fedha ulioishia tarehe 30.06.2019 chama 

kimepata hasara ya TZS 32,790,982 na kufanya limbikizo la hasara kufikia 

TZS 240,662,019. Chama kujiendesha kwa hasara kwa zaidi ya miaka 

mitatu mfululizo kinaweza kupelekea kushindwa kutimiza malengo yake ya 

kibiashara hivyo uhai wake kuwa mashakani. 

 

xviii) COAST REGION COOPERATIVE UNION (CORECU) 

 

a) Kukosekana kwa hati miliki za baadhi ya mali za kudumu 

Chama hakina hati miliki za baadhi ya ardhi na majengo ambayo ni 

ghala la NMC -Chalinze, ghala la kijani - Mkuranga, jengo la ofisi na 

nyumba za makazi Kibiti na Mafia. Kukosekana kwa hati miliki kunaleta 

mashaka juu ya umiliki, usahihi na ukamilifu wa gharama ya mali za 

kudumu kiasi cha Tshs 3,256,556,283 kama zilivyooneshwa kwenye 

taarifa za fedha za chama kwa mwaka ulioishia tarehe 30.04.2019. 

 

b) Bakaa ya fedha benki iliyowasilishwa katika taarifa za fedha 

imepotoshwa 

Tulibaini kwamba Chama kimenakili bakaa katika taarifa za benki 

(bank statements) na kuziwasilisha katika taarifa za fedha badala ya 

kuwasilisha bakaa kulingana na daftari la fedha. Kwa mwaka ulioishia 

tarehe 30.04.2019 chama kilikuwa na akaunti mbili zilizofanya kazi 

ambazo ni akaunti namba 2113300035 na kaunti 21210027424. Kwa 

kuzingatia taarifa za daftari la fedha na malinganisho yaliyofanywa na 

wakaguzi, bakaa za fedha benki zilizopaswa kuwasilishwa katika 

taarifa za fedha ni Tshs 99,270,092 na Tshs 48,879,415.24 kwa 

akaunti namba 2113300035 na akaunti namba 21210027424 

mtawalia. Lakini, taarifa za fedha za chama kwa mwaka ulioishia 

tarehe 30.04.2019 ziliripoti bakaa kulingana na taarifa za benki (bank 

statements) ambazo ni Tshs 203,997,246 na Tshs 49,773,974 kwa 

akaunti namba 2113300035 na akaunti namba 21210027424 

mtawalia. Uwasilishaji huu ulisababisha uwepo wa tofauti ya Tshs 

(104,707,153.86) kwa akaunti namba 2113300035 na Tshs 97,961.24 

kwa akaunti namba 21210027424. 
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c) Tofauti ya Tshs 6,273,328 katika bakaa ya fedha taslimu 

Bakaa ya fedha taslimu iliyowasilishwa katika taarifa za fedha za 

chama kwa mwaka ulioishia tarehe 30.04.2019 ni Tshs 6,273,328 

lakini hati ya kuhesabia fedha taslimu ikionesha salio laTshs 0. Kwa 

mantiki hiyo, kuna upungufu wa fedha tasiliku Tshs 6,273,328 ambao 

hauna maelezo. Hali hii inaleta mashaka kuhusiana na usahihi wa 

mwenendo wa matumizi ya fedha taslim chamani na  ni kiashiria cha 

uwezekano wa kuwepo kwa matumizi ambayo maingizo yake 

hayakufanyika kikamilifu katika daftari za fedha au kuna 

upotevu/upotoshaji wa fedha za chama. 

 

d) Malipo ya kiasi cha Tshs.10,400,000 yaliyolipwa kwa mshauri AMS 

Africa Enterprises Ltd yana mashaka 

Ukaguzi wetu umebaini kuwa hakuna matokeo yoyote yaliyopatikana 

kutokana na malipo ya kiasi cha Tshs 10,400,000 yaliyofanyika mwaka 

2017/2018 kwenda kwa AMS Africa Enterprises Ltd kwa ajili ya ushauri 

na upembuzi yakinifu kuhusu ujenzi wa ghala. Aidha, hatukupata 

taarifa ya ushauri na upembuzi yakinifu uliofanyika jambo liloibua 

mashaka kuhusiana na ukamilifu na usahihi wa malipo hayo. 

 

xix) TANDAHIMBA NEWALA COOPERATIVE UNION (TANECU) 

 

a) Kama ilivyoainishwa katika jedwali Na.4 la taarifa za fedha, Chama 

kikuu kinayo majengo kadhaa (investment property) ambayo 

yanakodishwa kwa ajili ya kukipatia Chama kikuu mapato. Kulingana 

na sera ya Chama kikuu uwekezaji katika majengo utambuliwa katika 

taarifa za fedha kwa kutumia gharama halisi ya kuyajengea (cost 

model) kwa kupunguza gharama ya uchakavu wa kila mwaka na 

uchakavu kupelekwa katika taarifa ya mapato na matumizi; na mapato 

yanayopatikana kutokana na uwekezaji huo hutambuliwa kama mapato 

mengineyo. Hata hivyo, uwasilishaji huu haukunzingatia Kiwango cha 

Uhasibu cha Kimataifa cha (IAS) 40 kuhusu uwekezaji katika majengo 

(investment property) ambapo taasisi inapotumia njia ya gharama halisi 

katika kuwasilisha taarifa za fedha inatakiwa kuweka maelezo bayana 

juu ya thamani ya uwekezaji kwa bei ya soko; maelezo kwa nini 

thamani ya soko haiwezikupatikana kwa usahihi; na inapowezekana, 

kadiri ya makisio ya thamani ya soko inavyoweza kuwa. Maelezo haya 

hayapo katika taarifa za fedha, na hivyo kuwa kinyume na matakwa ya 
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uwasilishaji wa taarifa za fedha kuhusu uwekezaji katika majengo 

mnamo tarehe 30.04.2019 

 

xx) TANZANIA FEDERATION OF COOPERATIVES (TFC) 

 

a) Tumebaini kwamba kuna baadhi ya mali za kudumu ambazo 

hazikuwasilishwa kwenye taarifa za fedha lakini zinamiliwa na 

Shirikisho. Kitendo cha kutokuwasilisha mali za chama kwenye taarifa 

za fedha kinapotosha usahihi wa taarifa hizo. Mali hizo ni kama 

zinavyooneshwa kwenye jedwali lifuatalo:- 

 

 
 

b) Hesabu iliyowasilishwa kama kazi inayoendelea Tshs.   

32,305,925,901sio sahihi kwa kuwa hakuna kazi inayoendelea kwa 

sasa. 

  

c) Deni la muda mrefu Tshs 31,671,941,233 halikuwasilishwa kwa 

usahihi 

 

3.2. Vyama vya Akiba na Mikopo (SACCOS) 

Shirika limekagua Vyama vya akiba na mikopo (SACCOS) 2,269 kati ya Vyama 

hai 2,404. Ukaguzi wa Vyama vya Ushirika wa Akiba na Mikopo umebaini dosari 

kadhaa katika uendeshaji wake. Ufuatao ni muhtasari wa dosari za ujumla 

zilizobainika wakati wa zoezi la ukaguzi wa SACCOS zilizofunga hesabu mwezi 

Disemba, 2019 zilizobainika kuwa na matatizo: 

 

i) Vyama kushindwa kufuata taratibu za uhasibu na taratibu za viwango vya 

kimataifa katika kutayarisha na kuwasilisha taarifa za fedha. 

 

ii) Asilimia kubwa ya malipo yanayofanywa na Vyama vya Akiba na Mikopo 

hayana vielelezo vya uthibitisho wa malipo hali inayoashiria kuwepo kwa 

matumizi mabaya ya fedha za vyama vya ushirika. 
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iii) Baadhi ya vyama vya Ushirika wa akiba na mikopo vinaendeshwa bila 

kufuata kasima zilizoidhinishwa kwenye makisio ya mapato na matumizi 

na wakati mwingine vinafanya matumizi ambayo hayapo kabisa katika 

makisio ya mapato na matumizi. Hali hii ni kinyume cha matakwa ya 

kanuni za vyama vya Ushirika za mwaka 2015. 

 

iv) Sheria ya kodi ya mapato Na.11 ya mwaka 2004 inavitaka vyama vya 

ushirika vyenye jumla ya mapato yanayozidi Tshs.50,000,000 kufuata 

sheria ya kodi ya mapato. Lakini asilimia kubwa ya vyama vya akiba na 

mikopo vimekuwa vikipinga kutekeleza matakwa ya sheria hii. Matokeo 

yake baadhi ya vyama vimejikuta katika mgogoro na Mamlaka ya Mapato 

baada ya kufanyiwa makadirio ya kodi na kutakiwa kulipa kodi husika 

pamoja na faini kwa mujibu wa sheria. Jambo hili limeathiri utendaji wa 

vyama vya akiba na mikopo katika kutoa huduma kwa wanachama wake. 

 

v) Mikopo inayotolewa kwa wanachama hairejeshwi kwa wakati ama 

kutorejeshwa kabisa. Hali hii inaathiri ukuaji wa vyama vya akiba na 

mikopo. 

 

vi) Baadhi ya vyama vya akiba na mikopo vinategemea mikopo kutoka taasisi 

nyingine za fedha kwa ajili ya kutoa mikopo kwa wanachama wake jambo 

linaloathiri uwekaji wa akiba mara kwa mara na ukuaji wa vyama vya 

akiba na mikopo. Aidha, kutokana na marejesho ya mikopo kutofanyika 

kulingana na ratiba za marejesho baadhi ya vyama vimeshindwa kufanya 

marejesho ya mikopo ya taasisi nyingine za fedha kwa wakati na hivyo 

kuwa na madeni makubwa ambayo yameathiri utendaji wa vyama husika. 

 

vii) Kuwepo kwa tofauti kati ya leja kuu na leja za wanachama kuhusiana na 

bakaa za mikopo, hisa, amana na akiba kunaashiria leja za wanachama 

kutotunzwa kwa usahihi. 

 

viii) Marejesho ya mikopo kutofanyika kulingana na ratiba za marejesho 

hususani kwenye vyama vya akiba na mikopo vilivyoanzishwa kwenye 

maeneo ya kijamii (community based SACCOS) hivyo kuathiri utendaji wa 

kila siku wa vyama husika kutokana na kutumia gharama kubwa kufanya 

ufuatiliaji wa marejesho ya mikopo. 
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ix) Baadhi ya Waajiri kutowasilisha kwa wakati makato yanayofanyika kupitia 

mishahara ya watumishi ambao ni wanachama wa SACCOS za mahali 

pakazi.  

 

x) Matengo ya mikopo mibaya na iliyomashakani kutofanyika kulingana na 

matakwa ya viwango wa Uhasibu vinavyokubalika pamoja na matakwa ya 

Kanuni za taasisi za huduma ndogondogo za fedha 

 

xi) Riba zianazotozwa na vyama vya akiba na mikopo ni kubwa ukilinganisha 

na riba zinazotozwa na mabenki jambo linaloonekana kuwa kero kwa 

wanachama. Lengo la kuanzishwa SACCOS lilikuwa ni kuwapatia 

wanachama mikopo kwa riba nafuu lakini utekelezaji wake umekuwa 

kinyume na matarajio ya wanachama. 

 

xii) Mikopo inayotolewa kwa wanachama hairejeshwi kwa wakati ama 

kutorejeshwa kabisa. Hali hii inaathiri ukuaji wa vyama vya akiba na 

mikopo. 

 

xiii) Baadhi ya vyama vya akiba na mikopo vinategemea mikopo kutoka taasisi 

nyingine za fedha kwa ajili ya kutoa mikopo kwa wanachama wake jambo 

linaloathiri uwekaji wa akiba mara kwa mara na ukuaji wa vyama vya 

akiba na mikopo. Aidha, kutokana na marejesho ya mikopo kutofanyika 

kulingana na ratiba za marejesho baadhi ya vyama vimeshindwa kufanya 

marejesho ya mikopo ya taasisi nyingine za fedha kwa wakati na hivyo 

kuwa na madeni makubwa ambayo yameathiri utendaji wa vyama husika. 

 

xiv) Kuwepo kwa tofauti kati ya leja kuu na leja za wanachama kuhusiana na 

bakaa za mikopo, hisa, amana na akiba kunaashiria leja za wanachama 

kutotunzwa kwa usahihi. 

 

xv) Uwepo wa matumizi makubwa yasiyo na maelezo kwa baadhi ya 

SACCOS  

 

3.3 Vyama vya Mazao (AMCOS)  

 

3.3.1 Shirika limekagua Vyama vya msingi vya mazao (AMCOS) 3,374 kati ya Vyama 

hai 3,466. Ukaguzi wa Vyama hivyo umebaini dosari kadhaa katika uendeshaji 

wake kama ifuatavyo: 
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i) Vyama kushindwa kufuata taratibu za uhasibu na taratibu za viwango vya 

kimataifa katika kutayarisha na kuwasilisha taarifa za fedha. 

 

ii) Baadhi vya vyama vya ushirika vya msingi vya mazao vinafanya shughuli 

zake bila ya kuwa na makisio ya mapato na matumizi. 

 

iii) Masharti ya Vyama vya Ushirika vya msingi vya mazao hayajabadilishwa 

ili kuendana na Sheria ya Vyama Ushirika Na.6 ya mwaka 2013 na kanuni 

zake za mwaka 2015. 

 

iv) Baadhi ya wanachama/wakulima kutouza mazao yao kupitia vyama vya 

ushirika vya msingi vya mazao na kuathiri ulipaji wa madeni ya pembejeo 

zilizotolewa kwa wanachama/wakulima kupitia vyama vya ushirika. 

 

v) Idadi ya wanachama katika vyama vya ushirika vya msingi vya mazao ni 

ndogo ukilinganisha na idadi ya wakulima wanaopata huduma kupitia 

vyama husika. Hali hii imeathiri ukuaji wa mitaji ya vyama vya ushirika vya 

msingi vya mazao. 

 

vi) Hapakuwa na michanganuo ya wadai na wadaiwa, hivyo ukaguzi 

ulishindwa kuthibitisha uhalali na usahihi wa taarifa hizo. 

 

vii) Fedha za Mazao kutumika kununulia mali za kudumu kinyume cha 

taratibu. 

 

4.0 UKAGUZI WA AMCOS KIKANDA 

 

4.1 Ukaguzi wetu umepitia mfumo mzima wa kilimo cha tumbaku na kubaini dosari 

za kimfumo za ulimaji na uuzaji wa zao hilo.  Dosari hizi zinafifisha mfumo wa 

udhibiti wa ndani na zinaathiri usimamizi wa ushirika kwenye vyama vya tumbaku 

na pia kuathiri tija ya kilimo cha tumbaku kwa wakulima.   

 

Ukaguzi wa AMCOS zao la Tumbaku katika mikoa ya Tabora na Kigoma, Katavi 

na Chunya ulibaini dosari zifuatazo: 

 

i) Mfumo wa utoaji wa makisio ya ununuzi wa Tumbaku katika vyama 

vya Msingi unazingatia zaidi mahusiano kati ya watendaji wa AMCOS 

na watendaji wa kampuni badala ya uwezo wa wakulima katika 

AMCOS husika (Mkataba wa Ununuzi wa Zao)  
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Mapitio ya mfumo unaotumiwa na makampuni ya ununuzi wa tumbaku 

kutoa makisio ya ununuzi wa tumbaku kwenye vyama vya ushirika 

hauzingatii uwezo wa chama katika uzalishaji hali inayosababisha baadhi 

ya Vyama kuwa na uzalishaji mkubwa huku mikataba ya mauzo ikiwa 

midogo na baadhi ya vyama kuwa na mikataba ya mauzo makubwa huku 

ikizalisha kidogo.  Hali hii inaleta shaka kuhusu uaminifu wa baadhi ya 

watendaji wa AMCOS pamoja na watendaji wa makapuni zinazonunua 

zao la tumbaku katita zoezi la utoaji mikataba ya ununuzi wa tumbaku 

kwenye Vyama vya Msingi. 

 

ii) Mfumo wa miti na malipo yake 

 Tumefanya mapitio ya mfumo wa uoteshaji, ugawaji na upandaji wa miti 

katika Vyama vya Msingi pamoja na wanachamamfumo uliowekwa, kila 

chama cha msingi cha tumbaku kinapaswa kupanda jumla ya miti 150 

kwa msimu na kila mwanachama anapaswa kupanda jumla ya miti 250 

kwa kila msimu wa kilimo. Mapitio yetu yamebaini mapungufu yafuatayo: 

 

a) Hakuna mikataba ya uoteshaji/ upandaji wa miti iliyoingiwa kati ya 

chama na kampuni iliyohusika kupanda au kugawa miti chamani ili 

kusimamia makubaliano ya awali na kuona kama zoezi linafanyika 

kulingana na makubaliano. 

 

b) Hakuna hati ya masafirisho (delivery note) pamoja na hati ya 

kupokelea mzigo (goods received note) zilizowasilishwa ili kuthibitisha 

kama kampuni imefikisha miti chamani na chama kuthibitisha kupokea 

miti. 

 

c) Hakuna taarifa/ ripoti ya afisa misitu aliefika chamani kuthibisha kuwa 

miti iliyooteshwa chamani na kampuni ni sahihi na kamilifu katika idadi 

na ubora sawa na mahitaji ya chama na makubaliano ya awali 

yaliyofikiwa. 

 

d) Hakuna orodha ya wanachama waliosainishwa ili kuthibitisha miti 

iliyooteshwa au kuletwa na kampuni na kugawiwa kwa wanachama 

kwa ajili ya upandaji. 

 

e) Hakuna ufuatiliaji unaofanyika kujiridhisha kuwa vitalu vya miti 

vilivyooteshwa ni kweli vilipandwa katika mashamba sawa na staratibu 
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zinavyotaka. Aidha hakuna utaratibu uliowazi wa ufuatiliaji ili kujua 

kama miti iliyopandwa inatunzwa na inakua. 

 

f) Hakuna hati za madai zilizowasilishwa ili kuthibitisha kiasi kilichokatwa 

katika akaunti ya chama kama malipo ya uoteshaji na upandaji wa miti 

katika chama ni sahihi na kamilifu. 

 

Kutokana na kukosekana kwa mikataba, taarifa ya bwana shamba, hati ya 

masafirisho na hati ya kupokelea mzigo kunaleta shaka kama zoezi hili la 

uoteshaji na upandaji wa miti lilifanyika kwa usahihi na ukamilifu na hivyo 

kufanya makato yote fedha yaliyokatwa kwa chama na kwa mwanachama 

mmoja mmoja kwa ajili ya kulipia miti usahihi wake na ukamilifu wake uwe 

na mashaka. 

 

iii) Udhaifu kwenye Mifumo ya mapokezi ya tumbaku kutoka kwa 

wakulima 

Mapitio ya mfumo wa kupokea tumbaku kutoka kwa wakulima umeonesha 

kuwa wakati mkulima anawasilisha mazao ghalani, mtunza ghala wa 

chama huingiza mapokezi hayo kwenye daftari ya mapokezi ya tumbaku 

na kwamba mazao hayo hupimwa siku yanapouzwa kwa mnunuzi. 

Ukaguzi wetu umebaini mapungufu yafuatayo kwenye Mfumo huu. 

 

a) Vyama kutokuwa na nyaraka za stakabadhi za mazao. Nyaraka hii 

inatumika kama uthibitisho kuwa chama kimepokea mazao kutoka kwa 

mkulima na kwamba stakabadhi hii hutolewa kwa mkulima 

aliyewasilisha mazao na chama kubaki na nakala. 

 

b) Tumbaku inayowasilishwa kwenye Chama kutopimwa uzito na Ubora 

wakati wa kuipokea kutoka kwa mkulima. Hali hii humaanisha kwamba 

mkulima anakuwa hana kumbukumbu inayoonesha idadi ya mabelo ya 

tumbaku na uzito wake aliyowasilisha chamani. Kutotolewa kwa 

stakabadhi ya mazao na kutokupimwa kwa uzito halisi wa mazao 

wakati wa kukabidhi mazao ghalani kunaweza pelekea baadhi ya 

watendaji wasio wahaminifu kuuza au kupunguza mazao ya mkulima 

bila kubainika hivyo kuwepo kwa mianya ya upotevu wa mazao ya 

wakulima na kusababisha migogoro isiyo na tija kwenye chama. 
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iv) Bado kuna elimu duni ya uhasibu na ushirika kwa watendaji na 

viongozi wa vyama 

 

a) Vyama vingi vina watendaji walioishia darasa la saba na wachache 

wameishia kidato cha nne, lakini wanasimamia miamala ya mamilioni 

ya fedha. Mfano ni mikopo inayotolewa kwa ajili ya pembejeo kwa 

wazabuni.  

 

b) Utunzaji mbovu wa kumbukumbu za vyama zinapelekea vyama kuwa 

na mapungufu makubwa kwenye taarifa zao na hivyo kutobaini chanzo 

cha dosari hizo. Kwa mfano taarifa nyingi za vyama hutunzwa 

nyumbani badala ya ofsini na ikitokea kiongozi amesimamishwa au 

kufukuzwa hakuna makabidhiano yanayofanyika ya vitabu na fedha. 

 

c) Watendaji wa Vyama vya AMCOS kutokuandika miamala ya fedha za 

kigeni zinazohusu mikopo na malipo ya pembejeo kwenye daftari la 

fedha hivyo kutokuwasilishwa kwenye taarifa za fedha. 

 

v) Ubadhirifu wa fedha na mali za wanaushirika 

 

a) Dosari zilizobainika katika chama cha NKULUSI AMCOS-UYUI 

Ukaguzi wetu umebaini kuwa chama kina gari aina ya fuso lenye 

namba T 889 CGW lililonunuliwa kwa fedha za mkopo toka benki ya 

CRDB USD 43,975.97 sawa na Tsh 101,802,125. Lakini tumebaini 

kuwa gari hilo lilikuwa likikodishwa lakini mapato yanayopatikana 

kutoigizwa kwenye vitabu vya chama. Gari hilo lilibainika kuwa lilipata 

ajali na kuharibika vibaya likiwa halina bima. Aidha imebainika kwamba 

tangu gari lipate ajali hajarejeshwa chamani na haijulikani kuwa gari 

lilipo. Hali hii imesababisha hasara wa chama kwa kulipa mkopo wa 

gari hilo linaloonekana kunufaisha watu wachache. 

 

b) Dosari zilizobainika katika chama cha KASULU CONSUMER-

WILAYA YA KASULU 

Wakati wa ukaguzi tumebaini kuwepo kwa migogoro baina ya chama 

na viongozi wa chama ambayo imesababisha chama kuuza nyumba 

zake tatu kama athari ya migogoro hiyo. Migogoro hiyo ilikuwa ni kama 

ifuatavyo: 
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i) Mwaka 1996 chama kiliwashtaki watendaji pamoja na aliyekuwa 

Mwenyekiti kwa upotevu wa pesa za chama. Hata hivyo chama 

kilishindwa kwenye kesi hiyo ya msingi na kupelekea mahakama 

kuamuru chama kiwalipe viongozi hao kiasi cha Tshs 6,000,000 

kama fidia ya kukashfiwa. Kwa kuwa chama kilikuwa hakina fedha 

hizo, Chama kilikopa fedha hizo kwa mpangaji wa jengo lake ili 

kulipa fedha hizo. Hata hivyo  chama kilishindwa kurejesha deni 

hilo na hadi mwaka 2005 ambapo mpangaji alikishtaki chama 

mahakamani na mahakama ikaamuru chama kiuze jengo hilo ili 

kulipa deni la mpangaji ambalo lilikuwa limefikia Tshs14,000,000 na 

jengo hilo kuuzwa kwa thamani ya Tshs 14,000,000. 

 

ii) Mtendaji wa chama ndugu Olipa Sabigo alikipeleka chama kwenye 

mahakama ya kazi kwa madai ya kiasi cha tzs 3,000,000 na 

kuamuliwa kulipwa kiasi hicho cha fedha. Kutokana na chama 

kutokuwa na fedha aliyekuwa mbunge wa buhigwe ndugu 

Mpologonyi alikiazima chama na kulipa deni hilo. Hata hivyo 

mwaka 2008 chama kililazimika kuuuza nyumba yake nyingine kwa 

kiasi cha Tshs 30,000,000 na kulipa deni hilo la mbunge na fedha 

zilizobaki zilitumika kwa matumizi mengine ya chama. 

 

iii) Mwaka 2014 kupitia mkutano mkuu wa chama wana chama 

walikubaliana kuuza nyumba ya tatu ya chama kwa kiasi cha tzs 

200,000,000 na kugawana fedha hizo bila ridhaa ya Mrajis wa 

Vyama vya Ushirika na nyumba hizo ziliuzwa kinyume na Sheria. 

 

Katika kushughulikia migogoro hiyo tumebaini dosari zifuatazo: 

 

a) Katika maamuzi yote yaliyoyafanyika na kupelekea majengo yote 

matatu kuuzwa kwa wakati tofauti Mrajisi wa Vyama vya Ushiriki 

hakushirikishwa katika utatuzi wa migogoro hiyo ambapo ni kinyume 

na sheria ya ushirika. 

 

b) Kutokana na chama kuwa na kesi za muda mrefu kumepelekea chama 

kukopa kwa watu binafsi na kufikia kiasi cha tzs 18,000,000 bila riba ili 

kuweza kumudu gharama za kuendesha kesi hizo.Kutokana na sheria 

ya ushirika chama hakiruhusiwi kukopa kwa mtu binafsi. 
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c) Dosari zilizobainika katika chama cha NSANJO-URAMBO 

Chama kiliingia mkataba wa ujenzi wa Ghala na kampuni ya 

BLACKLION INVESTMENT (1990) ambapo mkataba wa ujenzi 

ulisainiwa mnamo tarehe 25.08.2012 kwa makubaliano ya Tshs 

67,465,500. Kwa mujibu wa mkataba huo, ujenzi wa ghala hilo 

ulitakiwa ukamilike katika kipindi cha wiki 16 toka tarehe ya mkataba. 

Lakini tumebaini kwamba mpaka ujenzi huo haujakamilika ingawa 

chama kilishamlipa mkandarasi kiasi cha shilingi Tshs 67,465,500. 

 

d) Dosari zilizobainika katika chama cha NYOTA YA MUUNGANO-

URAMBO 

 

(i) Wakati wa ukaguzi tulibaini kuwa chama kilichukua mkopo wa benki 

(Mkopo wa ghala) kiasi cha USD 38,500 bila riba ambapo mkopo 

huu ulitumika katika ujenzi wa Ghala. Chama kilimpa kazi 

mkandarasi aitwaye DX Contractor na kwamba mkandarasi 

alishalipwa fedha zote USD 38,500 sawa na Tshs 59,375,000 kwa 

mwaka 2014. Kulingana na mkataba Mkandarasi alitakiwa kumaliza 

ujenzi tangu tarehe 15.01.2014 lakini jengo hilo halikumalizika na 

mkandarasi haonekani. Kutokana na hali hiyo chama kilipeleka 

shauri hilo mahakamani na mkandarasi kuamriwa kurejesha Tshs 

30,000,000 tangu tarehe 08.02.2016 lakini fedha hizo bado 

hazijarejeshwa chamani. 

 

(ii) Mashaka juu ya Maamuzi ya Viongozi wa chama cha NYOTA 

AMCOS kuhusu marejesho ya Tshs 60,000,000 kutoka 

Kampuni ya TLTC 

Wakati wa ukaguzi tulibaini uwepo wa mgogolo kati ya chama, 

WETCU na Kampuni ya ununuzi wa Tumbaku ya TLTC. Mgogolo 

huu ulianza mwaka 1994/1995, 1995/1996 ambapo chama cha 

Nyota kilikopeshwa na chama kikuu WETCU pembejeo za kilimo na 

mikopo mingine inayofikia Tshs 102,968,967.4 kwa makubaliano 

kuwa madeni hayo yakatwe wakati wa mauzo ya Tumbaku. 

Ukaguzi umebaini kwamba baada ya chama kukopeshwa 

pembejeo na mikopo mingine chama kilijitoa WETCU na kuingia 

mkataba wa moja kwa moja na kampuni ya TLTC kwa makubaliano 

na WETCU kuwa mnunuzi atakata deni tajwa na kulipa fedha hizo 

WETCU. Mapitio ya nyaraka za chama yanaonesha kuwa Kampuni 

ya TLTC ilikata fedha hizo kwa wakulima lakini hawakuziwasilisha 
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WETCU. Mwaka 1996 WETCU alifungua kesi kushitaki Chama cha 

Nyota na Kampuni ya TLTC ambapo uamuzi wa mahakama ulitoka 

tarehe 30.06.1999 ukielekeza chama kulipa WETCU kiasi cha Tshs 

102,968,967.40. Mwaka 2002 chama kilifungua kesi kushitaki 

kampuni ya TLTC kwa kukata fedha za chama bila kuwasilisha 

WETCU lakini kabla kesi hiyo haijaamuliwa mwaka 2008 chama 

cha Nyota kilisaini makubaliano na Kampuni ya TLTC ya kulipewa 

kiasi cha Tshs 60,000,000 ambapo fedha hizo zilipokelewa tarehe 

18.12.2008. 

  

  Ukaguzi wetu umebaini dosari kubwa zifuatazo: 

a) Bwana Nuru Kafuku na Kibwana Salehe wakiwa viongozi wa 

chama walikubali kusaini na kupokea Tshs 60,000,000 badala 

ya Tshs 102,968,967.4, pasipo ridhaa ya wanachama kupitia 

mkutano mkuu kinyume na Sheria na Kanuni za Vyama vya 

Ushirika. Kutokana na hali hiyo, mnamo tarehe 27 June, 2014 

Chama kilikata rufaa kupinga maamuzi ya kupokea Tshs 

60,000,000 na matumizi yake shauri ambalo bado halijaanza 

kusikilizwa hadi sasa. 

 

b) Makubaliano hayo yalifanyika wakati shauri la msingi la madai 

ya Tshs 102,968,967.40 liko mahakamani na linasimamiwa na 

mwanasheria wa chama lakini kwenye makubaliano ya kulipana 

fedha Tshs 60,000,000 mwanasheria wa chama hakuhusishwa 

jambo linaloashiria kwepo kwa masingira yenye mashaka. 

 

c) Nyaraka zinazoonesha matumizi ya fedha hizo 

hazikuwasilishwa kwa ukaguzi. Aidha, licha ya chama kudaiwa 

na WETCU hakuna vielelezo vinavyoonesha fedha hizo 

kurejeshwa WETCU hivyo matumizi ya fedha hizo bado 

hayajulikani. 

 

(iii) Makosa yaliofanyika kwenye Makato ya fedha za miti ya chama 

kiasi cha USD 12,485.0837 za wakulima yaliyo katwa na 

Kampuni ya AOTTL msimu wa 2015/2016 Hazijareshwa 

chamani 

Kampuni ya Ununuzi wa Tumbaku AOTTL ilikata fedha USD 

12,485.0837 kutoka kwenye mauzo ya wakulima kwa ajili ya 

kumlipa mkandarasi aliyepanda miti 57,550 ya chama. Lakini 
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tumebaini kwamba kati ya miti hiyo inayodaiwa kupandwa ni miti 

1,140 tu yenye thamani ya USD 141.1163 ndio iliopandwa 

kulingana na taarifa ya uhakiki wa miti iliofanywa kwa 

kuwashirikisha viongozi wa chama, Wawakilishi wa kampuni na 

mwakilishi kutoka chama kikuu ambayo ilibani kuwa miti mingi 

haikupanda kabisa au ilipandwa kwenye mashamba ambayo sio ya 

chama. Kutokana na hali hiyo kuna fedha USD 12,485.0837 sawa 

na Tshs 29,229,653 zilizokatwa kwenye chama isivyohalali kwamba 

chama kinapaswa kurejeshewa fedha hizi. Ukaguzi umebaini 

mpaka wakati tunafanya ukaguzi ikiwa ni zaidi ya miaka mitatu 

fedha hizo bado hazijarejeshwa chamani. 

 

4.2 Ukaguzi wa AMCOS zao la Korosho katika Mkoa wa Mtwara ulibaini dosari 

zifuatazo: 

 

i) Vyama kutokufunga hesabu na kutunza kwa usahihi na ukamilifu taarifa za 

fedha pamoja na kumbukumbu nyingine zinazohusika. Sheria ya Ushirika Na 

6 ya mwaka 2013 kifungu No 55(2) imesisitiza kua kila chama kilichosajiliwa 

kinapaswa kufunga hesabu na kutunza kwa usahihi na ukamilifu hesabu na 

kumbukumbu nyingine zinazohusika na  ndani ya miezi mitatu baada ya 

kufunga mwaka wa fedha kiwe kimeandaa taarifa za fedha(Taarifa ya hali ya 

Fedha, Taarifa ya Mapato na Matumizi, Taarifa ya Mtiririko wa fedha, Taarifa 

ya Mabadiliko ya Mtaji, na Maelezo na majedwali pamoja na Taarifa ya Bodi) 

zinazokubaliana na kanuni kuu za uandishi wa hesabu kwa viwango vya 

kihasibu vya kimataifa (IFRS). Hata hivyo mpaka kufika miezi mitatu baada ya 

kufunga mwaka wa fedha vyama hushindwa kutimiza matakwa ya haya na 

mpaka kufikia wakati wa ukaguzi tulibaini mapungufu hayo katika uandaaji wa 

hesabu. 

 

ii) Katika msimu wa mwaka 2018/2019 Vyama vingi vimeshindwa kulipa madeni 

ya wasafirishaji, upimaji/uhakiki wa mizani pamoja na kulipa mishahara na 

posho za watendaji kutokana na vyama kupewa fedha za ushuru kidogo 

kuliko ilivyopitishwa kwenye makisio. Hali hii ilitokana na Uamuzi wa Serekali 

kununua Korosho ili kumsaidia Mkulima kutokana na wanunuzi kushindwa 

kununua Korosho kwa bei elekezi iliyotolewa na Serekali 

 

iii) Kutokutambulika kwa Mali, Madeni na Hisa za wanachama katika Vyama 

kutokana na mgawanyiko wa vyama usiozingatia taratibu za kisheria. Ukaguzi 

umebaini changamoto ya vyama vya msingi kutokujua mali za kudumu, Hisa 
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za wanachama pamoja na madeni yatokanayo na mgawanyiko wa vyama 

kwa kila upande kama Matakwa ya Hesabu na Sheria ya ushirika 

inavyoekeleza. 

 

iv) Upotevu wa kumbukumbu muhimu za chama kutokana na Makatibu 

kutokuwa na Mikataba ya Kazi katika vyama vya Msingi. Kuwepo kwa 

changamoto ya kupotea kwa taarifa muhimu za chama kutokana na makatibu 

wa vyama kutokuwa na mikataba ya kazi inayowataka watimize majukumu 

yao kwa uadilifu ikiwemo utunzaji wa kumbukumbu zote muhimu za chama. 

Hali hii imesababisha makatibu kutokuwa makini na waadilifu katika kutimiza 

majukumu yao ya msingi hivyo vyama vingi vimekosa taarifa muhimu 

zinazosaidia kuweza kufanya tathmini ya maendeleo ya chama kiutendaji. 

 

v) Uendeshwaji wa shughuli za chama pasipo kuwa na Miongozo Muhimu ya 

kiutendaji. Katika ukaguzi wetu tumebaini kuwa vyama vinaendesha shughuli 

zake pasipo kuwa na Miongozo bora ya kuzingatia kama vile Miongozo ya 

Fedha na Utumishi. Kukosekana kwa miongozo hiyo kumesababisha vyama 

vingi kupata Hasara na kudhoofika kwa Mtaji. 

 

vi) Vyama kutokufanya malinganisho ya malipo kwa wakati na wadau pamoja na 

wakulima kama inavyopaswa na inavyoelekezwa katika miongozo ya 

biashara ya korosho. Katika ukaguzi wetu tulibaini kuwa vyama havikua 

vinafanya malinganisho ya malipo kwa wakati na wadau pamoja na wakulima 

kama inavyopaswa na inavyoelekezwa katika miongozo ya biashara ya 

korosho hivyo kupelekea kukosa nyaraka sahihi zakuthibitisha wadai au 

wadaiwa mpaka kufika mwisho wa msimu kwa biashara ya Korosho. 

Malinganisho hayo yanasaidia kubaini kama malipo kwa wadau yanafanyika 

kulingana na kilo zilizouzwa ghalani kama ambavyo inaelekezwa na bodi ya 

korosho kila mwaka katika shughuli za vyama vya msingi kwa zao la korosho. 

Pia yanasaidia kubaini kama wakulima wanalipwa kulingana na kilo walizouza 

chamani ukilinganisha na fedha zinavyoingizwa kwenye akaunti ya chama 

kutoka kwa wanunuzi. 

 

Kutofanya malinganisho kunasababisha kutokubaini kwa wakati mapungufu 

yanayojitokeza kulingana malipo yanavyofanyika. Hali hii inapelekea chama 

kujikuta kinadaiwa wakati kimeshatumia fedha zake zote au kuwepo kwa 

wadau au wakulima waliolipwa zaidi lakini hawawezi tena kufuatiliwa kwa 

karibu ili warejeshe fedha hizo kwa sababu muda umepita na fedha hizo 

zimetumika tayari. 
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vii) Udhaifu katika Usimamizi wa Fedha za AMCOS. Usimamizi wa fedha za 

AMCOS bado ni changamoto. Mapungufu mbalimbali yalibainika kujitokeza 

katika eneo hili kama ifuatavyo: 

 

a) Kuna ulegevu katika mfumo wa udhibiti wa ndani ambapo watu wawili 

katika AMCOS, Mwenyekiti na Katibu ndio walioachiwa jukumu la 

kusimamia masuala ya fedha pasipo kuwepo mtu mwingine wa kupitia na 

kutoa taarifa juu ya usahihi na uaminifu wa takwimu za fedha zilizofanywa 

na Mwenyekiti na Katibu pekee. 

 

b) Hakuna ukaguzi wa ndani au óinspectionô ili kubaini kama kuna makosa ya 

kiuandishi au ubadhilifu wa fedha unaofanyika ili kuweza kugundua kasoro 

hizo mapema na hatua stahiki kuchukuliwa kwa wakati. 

 

c) Kuwepo kwa matumizi holela yasiyozingatia makisio pamoja na Malipo 

yenye hati pungufu. 

 

d) Kukosekana kwa Malinganisho ya Miamala ya Benki na ya Taslimu. 

kutokufanyika kwa malinganisho kati ya miamala inayofanyika benki  kila 

mwezi ukilinganisha na ile inayofanyika chamani  na kuingizwa katika 

daftari la fedha ili kuwezesha  kutambua usahihi wa majumuisho ya 

miamala ya fedha iliyofanyika au kutokufanyika benki mpaka mwisho wa 

msimu na ukilinganisha na miamala ya taslimu chamani. 

 

viii)Bodi ya chama kutokua na nyaraka za umiliki wa Mali zilizopo kuthibitisha 

uhalali wa umiliki wa Mali tajwa kwenye hesabu. Wakati wa Ukaguzi 

tuligundua Uongozi wa Chama haukua na nyaraka za kuthibitisha uhalali wa 

umiliki wa mali tajwa kwenye hesabu kwa thamani halisi ilioingizwa kwenye 

vitabu kabla ya uchakavu. Hivyo kuwepo na mashaka juu ya uhalali wa umiliki 

wa Mali za Chama kwa thamani inayoonekana kwenye vitabu kabla ya 

uchakavu, Pia kuleta mashaka kwenye uongozi juu ya Usimamizi wa Mali 

hizo za chama kwa niaba ya wanachama. 
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4.3 Ukaguzi wa AMCOS zao la Pamba katika Mikoa ya Geita, Mara, Simiyu, 

Mwanza na Shinyanga ulibaini dosari zifuatazo: 

 

i) Tatizo kubwa lililobainika katika AMCOS za ukanda wa pamba ni uongozi 

kutokuweza kuandika miamala ya fedha kwenye vitabu vya fedha. Tumebaini 

kwamba miamala ya fedha haikuandikwa kwenye vitabu vya hesabu. Vitabu 

vilivyokesekana ni kuanzia vitabu vya fedha (cash book) pamoja na leja kuu  

 

ii) Watendaji wa AMCOS kutokuwa na elimu ya msingi ya uandishi wa vitabu 

vya hesabu (book keeping) hivyo kutokujua namna ya kuandika miamala ya 

fedha pamoja na kushindwa kandaa hesabu za chama pamoja na kufanya 

malinganisho ya fedha benki. 

 

iii) Malipo mengi yaliyofanywa na vyama vya msingi kutokuwa na viambatanisho 

vya malipo. Tumebaini kwamba malipo yaliyokuwa yanafanywa na viongozi 

wa vyama vya msingi hayana viambatanisho wala maelezo kuhusu malipo 

hayo. Aidha malipo pia hayakuandikiwa kwenye hati za malipo hivyo 

kushinikana kuthibitisha uhalali na usahihi wa malipo husika 

 

4.4 Ukaguzi wa AMCOS zao la Kahawa ulibaini dosari zifuatazo 

Kama ilivyokuwa kwenye zao la Pamba, Korosho na Tumbaku, AMCOS 

zinazoshughulika na zao la Kahawa nazo zimebainika kuwa na matatizo mengi 

ya kiuendeshaji, kutokuzingatia Sheria, Kanuni pamoja na masharti ya Vyama 

husika. Dosari kuu ni hizi zifuatazo: 

 

i) Uongozi wa Vyama kutokuweza kuandika miamala ya fedha kwenye vitabu 

vya fedha. Tumebaini kwamba miamala ya fedha haikuandikwa kwenye 

vitabu vya hesabu. Vitabu vilivyokesekana ni kuanzia vitabu vya fedha (cash 

book) pamoja na leja kuu  

 

ii) Watendaji wa AMCOS kutokuwa na elimu ya msingi ya uandishi wa vitabu 

vya hesabu (book keeping) hivyo kutokujua namna ya kuandika miamala ya 

fedha pamoja na kushindwa kandaa hesabu za chama pamoja na kufanya 

malinganisho ya fedha benki. 

 

iii) Malipo mengi yaliyofanywa na vyama vya msingi kutokuwa na viambatanisho 

vya malipo. Tumebaini kwamba malipo yaliyokuwa yanafanywa na viongozi 

wa vyama vya msingi hayana viambatanisho wala maelezo kuhusu malipo 

hayo.  
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iv) Baadhi ya Vyama kushindwa kuandaa makisio na kuyawasilisha kwa 

Mrajis ili yaidhinishwe hivyo kujiendesha bila ya makisio.  

 

5.0 UKAGUZI VYAMA KIMKOA 

 

Kwa ujumla Shirika la Ukaguzi na Usimamizi wa Vyama vya Ushirika (COASCO) 

lilitakiwa kukagua  jumla ya Vyama hai 6,463 lakini lilikagua jumla ya Vyama 

6,021 sawa na 93% ya Vyama Vyote. Vyama vilivyokaguliwa na wakaguzi 

Binafsi ni Vyama 20, Vyama 60 havikuonekana na Vyama 361 havikukaguliwa 

kutokana na sababu mbalimbali kama ifuatavyo: 

¶ Vyama 141 havikuandika vitabu vya hesabu hivyo kutokuwa na nyaraka 

za kukaguliwa 

¶ Vyama 173 vilishindikana kukaguliwa kutokana na Uongozi wa Vyama 

kutokupatikana na kutokutoa ushirikiano 

¶ Vyama 21 vilikuwa vipo kwenye uchunguzi wa Polisi na/au TAKUKURU 

hivyo vitabu vya hesabu vilikuwa havipo wakati wa ukaguzi 

¶ Vyama 26 ni Vipya hivyo vilikuwa havijakamilisha mwaka wa hesabu kwa 

ajili ya Ukaguzi. 

 

Mchanganuo wa Vyama ambavyo vimekaguliwa na Vyama ambavyo 

havikukaguliwa kila Mkoa zimeambatanishwa kwenye jedwali Na. 5A na 5B la 

taarifa hii. 

 

5.1 Ukaguzi wa Vyama Mkoa wa Arusha 

Katika ukaguzi wa mkoa wa Arusha, tumeweza kukagua Vyama 223 kati ya 

Vyama 251 vilivyoonekana kuwa hai.  Katika Vyama vilivyokaguliwa mwaka 

2019/2020 SACCOS zilikuwa 166, AMCOS 37, Vyama vinginezo 19 na Chama 

kikuu 1. Vyama 28 vilivyopaswa kukaguliwa havikukaguliwa kwa kuwa Vyama 14 

havikuandika vitabu vya hesabu, Vyama 12 havikutoa Ushirikiano, Chama 1 

kilikuwa kinachunguzwa na TAKUKURU na Chama kimoja kilikuwa kipya.  

 

Katika Vyama vilivyokaguliwa tumebaini madhaifu mbalimbali kama 

yalivyoainishwa katika sehemu ya 3.2 ya taarifa hii. Dosari kubwa zilizobainika ni 

kutokufanyia kazi dosari zilizogundulika katika kaguzi zilizopita hivyo kufanya 

dosari hizo kuendelea kuwepo kwenye taarifa za fedha. 
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5.2 Ukaguzi wa Vyama Mkoa wa Dar es Salaam 

Katika ukaguzi wa mkoa wa Dar Es Salaam, tumeweza kukagua Vyama 462 kati 

ya Vyama 537 vilivyobainika kuwa hai.  Katika Vyama vilivyokaguliwa mwaka 

2019/2020 SACCOS zilikuwa 404, AMCOS 3, Vyama vinginezo 52 na Vyama 

vikuu 2 na Chama Shirikisho 1. Vyama 84 vilivyopaswa kukaguliwa 

havikukaguliwa kwa kuwa kwa sababu zifuatazo:- Chama cha NSSF SACCOS 

kilikuwa kwenye Uchunguzi, Uongozi wa Vyama 82 haukupatikana na kutotoa 

ushirikiano na Chama 1 kilikuwa hakijaandika vitabu vya hesabu.  

 

Mkoa wa Dar Es Salaam una chama kimoja cha Shirikisho (TFC) na chama 

kikuu cha Vyama vya Akiba na mikopo kimoja (SCCULT) ambavyo vyote 

vimeweza kukaguliwa hadi Desemba 2019. Madhaifu yaliyobainika katika 

ukaguzi wa TFC na SCCULT zimeelezwa katika sehemu 3.1 ya taarifa hii. 

 

Katika ukaguzi wa SACCOS 404 uliofanyika, zipo dosari nyingi za kiuhasibu 

zilizobainika kama zilivyoainishwa katika sehemu ya 3.2 ya taarifa hii. Lakini 

vilevile kulikuwa na dosari zilizoashiria vitendo vya ubadhirifu kwa baadhi ya 

SACCOS kama ifuatavyo:- 

 

NGOME SACCOS 

 

a) Kiasi cha Tshs 601,108,000 kililipwa mwaka 2018 bila ya kuwa na 

viambatisho vya kuthibitisha uhalali wa malipo  

Kama tulivyoripoti katika ukaguzi wa mwaka 2018 kwamba matumizi ya Tshs 

1,063,797,560 hayakuwa na vielelezo vinavyothibitisha usahihi wa malipo 

hayo, katika ukaguzi wa mwaka 2019 Menejimenti imewasilisha vielelezo vya 

malipo ya Tshs 462,689,560 na kuthibitisha kwamba vielelezo vya malipo ya 

Tshs 601,108,000 havipo chamani. Malipo ambayo vielelezo vyake havipo ni 

kwa ajili ya semina Tshs 561,108000 na Uhamasishaji Tshs 40,000,000. Kwa 

kuwa imethibitika kwamba malipo hayo hayana vielelezo, chama kimepata 

hasara ya Tshs 601,108,000 na hivyo kupunguza faida ya mwaka 2018 kwa 

kiasi hicho na kupotosha matokeo ya shughuli za uendeshaji wa chama na 

taarifa za fedha kwa ujumla. 

 

b) Hati za malipo ya Tshs 99,055,000 za mwaka 2018 hazipo chamani 

Katika ukaguzi wa mwaka 2018 tulivyoripoti kwamba hati za malipo ya Tshs 

116,518,000 hazikuonekana wakati wa ukaguzi. Katika ukaguzi wa mwaka 

2019 menejimenti imewasilisha hati za malipo ya Tshs 17,463,000 pekee na 

kueleza kwamba hati za malipo ya Tshs 99,055,000 hazipo chamani. Malipo 
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hayo yalikuwa kwa ajili ya semina Tshs 49,045,000 na uhamasishaji Tshs 

50,010,000.  Kukosekana kwa hati za malipo ya Tshs 99,055,000 yaliyolipwa 

mwaka 2018 kunafanya malipo ya fedha hizo kukosa uthibitisho wa kufanyika 

na hivyo kupotosha matokeo ya shughuli za chama. 

 

c) Malipo ya kununua viwanja Na. 40,41,43 na 44 eneo la Maili mbili 

Dodoma Tshs 300,000,000 mwaka 2018 hayakuzingatia thamani ya fedha 

(Value for money) 

Katika ukaguzi wa mwaka 2018 tuliripoti kwamba Chama kilinunua viwanja 

Na.40, 41, 43 na 44 Kitalu ñEò eneo la Maili Mbili Jijini Dodoma vyenye 

ukubwa wa mita za mraba 964 kwa jumla ya Tshs 300,000,000. Aidha, 

tulieleza kwamba viwanja tajwa havikuwa na hati miliki na pia hapakuwa na 

taarifa huru ya Mthamanishaji wa viwanja hivyo kabla ya manunuzi. 

Tulibainisha pia mashaka yetu juu ya thamani ya viwanja kuwa na bei ya 

Tshs 311,203 kwa mita moja ya mraba tofauti na bei ya soko katika jiji la 

Dodoma ambayo iko kati ya Tshs 5,000 na Tshs 25,000 kwa mita moja ya 

mraba. Kwa sababu hiyo ni dhahiri kwamba kulikuwa na udanganyifu katika 

malipo ya kununua viwanja na thamani ya fedha haikuzingatiwa katika 

manunuzi, hivyo kupotosha usahihi wa taarifa za fedha kunako tarehe 

31.12.2019.  

 

d) Umiliki wa hisa za Tshs 5,000,000,000 zilizowekezwa NGOME HOLDINGS 

hauoneshi hali halisi 

Taarifa za fedha, zinaonyesha kwamba chama kimewekeza Tshs 

5,000,000,000 (shilingi bilioni tano) katika kampuni ya Ngome Holding Group 

Ltd kwa 51% ya hisa na wanachama wa NGOME SACCOS wanamiliki 49% 

ya hisa. Lakini ukaguzi umebaini kuwepo kwa utata wa umiliki wa kampuni ya 

Ngome Holding Group Ltd kwani hisa zinazoonekana kwenye waraka wa 

kampuni ya NGOME HOLDING GROUP ni hisa 5 zenye thamani ya Tshs 

100,000 tu. Vilevile katika hesabu za kampuni ya NGOME HOLDING GROUP 

za mwaka 2016 zinaonyesha kuwa SACCOS inamiliki hisa 127,500 za Tshs 

2,550,000,000. Kutokana na utata huu ambao haujapatiwa ufumbuzi kiasi cha 

Tshs 5,000,000,000 kilichowasilishwa kwenye taarifa za fedha kama 

uwekezaji katika NGOME HOLDING GROUP hakikuwasilishwa kwa usahihi. 

 

5.3 Ukaguzi wa Vyama Mkoa wa Dodoma 

Katika ukaguzi wa mkoa wa Dodoma, tumeweza kukagua Vyama 121 kati ya 

Vyama 139 vilivyohai.  Katika Vyama vilivyokaguliwa mwaka 2019/2020 

SACCOS zilikuwa 86, AMCOS 24, Vyama vinginezo 11 na Vyama vikuu 0. 
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Vyama 10 vilivyopaswa kukaguliwa havikukaguliwa kwa kuwa Vyama 7 

havikutoa ushirikiani na Vyama 3 vilikuwa vinachunguzwa. 

 

Katika Vyama vilivyokaguliwa tumebaini madhaifu mbalimbali kama 

yalivyoainishwa katika sehemu ya 3.2 ya taarifa hii. Dosari kubwa zilizobainika ni 

kutokutekeleza ushauri wa hoja za wakaguzi katika kaguzi zilizopita hususani 

chama cha Mipango SACCOS pamoja na Majengo Sokoni SACCOS. 

 

5.4 Ukaguzi wa Vyama Mkoa wa Geita 

Katika ukaguzi wa mkoa wa Geita, tumeweza kukagua Vyama 210 kati ya 

Vyama 223 vilivyobainika kuwa hai.  Katika Vyama vilivyokaguliwa mwaka 

2019/2020 SACCOS zilikuwa 20, AMCOS 178, Vyama vinginezo 10 na Vyama 

vikuu 2. Vyama 13 vilivyopaswa kukaguliwa havikukaguliwa kwa kuwa vyama 10 

havikuandika vitabu, Vyama 2 vilikuwa kwenye uchunguzi na Chama kikuu 

kimoja ï Geita Cooperative Union ni kipya. Aidha Vyama vingi vya akiba na 

mikopo vimeshindwa kufanya kazi hivyo vimekufa. 

 

Katika Vyama vilivyokaguliwa tumebaini madhaifu mbalimbali kama 

yalivyoainishwa katika sehemu ya 3.2 ya taarifa hii.  

 

5.5 Ukaguzi wa Vyama Mkoa wa Iringa 

Katika ukaguzi wa mkoa wa Iringa, tumeweza kukagua Vyama 237 kati ya 

Vyama 258 vilivyohai.  Katika Vyama vilivyokaguliwa mwaka 2019/2020 

SACCOS zilikuwa 177, AMCOS 51, Vyama vinginezo 8 na chama kikuu 1. 

Vyama 18 vilivyopaswa kukaguliwa havikukaguliwa kwa kuwa vyama 16 ni vipya, 

Chama kimoja hakikuandika vitabu na chama kimoja hakikutoa ushirikiano.  

 

Katika Vyama vilivyokaguliwa tumebaini madhaifu mbalimbali kama 

yalivyoainishwa katika sehemu ya 3.2 ya taarifa hii. Dosari kubwa ni kushindwa 

kutekeleza ushauri wa hoja zilizobainishwa na Mkaguzi katika taarifa zilizopita. 

 

5.6 Ukaguzi wa Vyama Mkoa wa Kagera 

Katika ukaguzi wa mkoa wa Kagera, tumeweza kukagua Vyama 372 kati ya 

Vyama 385 vilivyobainika kuwa hai.  Katika Vyama vilivyokaguliwa mwaka 

2019/2020 SACCOS zilikuwa 106, AMCOS 260, Vyama vinginezo 4 na Vyama 

vikuu 2. Vyama 12 vilivyopaswa kukaguliwa havikukaguliwa kwa kuwa vyama 8 

havikuandika vitabu na Vyama 4 vilikuwa kwenye Uchunguzi. 
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Katika Vyama vilivyokaguliwa tumebaini madhaifu mbalimbali kama 

yalivyoainishwa katika sehemu ya 3.2 ya taarifa hii.  

 

5.7 Ukaguzi wa Vyama Mkoa wa Katavi 

Katika ukaguzi wa mkoa wa Katavi, tumeweza kukagua Vyama 28 kati ya Vyama 

28 vilivyohai hivyo hakuna chama ambacho hakikukaguliwa.  Katika Vyama 

vilivyokaguliwa mwaka 2019/2020 SACCOS zilikuwa 12, AMCOS 14, Vyama 

vinginezo 1 na Vyama vikuu 1.  

 

Katika Vyama vilivyokaguliwa tumebaini madhaifu mbalimbali kama 

yalivyoainishwa katika sehemu ya 3.2 ya taarifa hii. Dosari kubwa zilizobainika ni 

kutokufanyia kazi dosari zilizogundulika katika kaguzi zilizopita hivyo kufanya 

dosari hizo kuendelea kuwepo kwenye taarifa za fedha. 

  

5.8 Ukaguzi wa Vyama Mkoa wa Kigoma 

Katika ukaguzi wa mkoa wa Kigoma, tumeweza kukagua Vyama 98 kati ya 

Vyama 100 vilivyobainika kuwa hai.  Katika Vyama vilivyokaguliwa mwaka 

2019/2020 SACCOS zilikuwa 65, AMCOS 25, Vyama vinginezo 7 na Vyama 

vikuu 1. Chama kimoja cha SACCOS kilikaguliwa na Mkaguzi binafsi na Chama 

kimoja hakikukaguliwa kwa kutokutoa ushirikiano.  

 

Katika Vyama vilivyokaguliwa tumebaini madhaifu mbalimbali kama 

yalivyoainishwa katika sehemu ya 3.2 ya taarifa hii. Dosari kubwa zilizobainika ni 

kutokufanyia kazi dosari zilizogundulika katika kaguzi zilizopita hivyo kufanya 

dosari hizo kuendelea kuwepo kwenye taarifa za fedha. Baadhi ya dosari kubwa 

zilizobainika ni kama ifuatavyo:- 

 

Chama Cha Ushirika Cha Akiba na Mikopo Jikomboe Ltd 

 

i) Katika ukaguzi wetu tumebaini udanganyifu wa baadhi ya wanachama wasio 

waaminifu waliotoa taarifa za uongo na kupatiwa mikopo wakati hawana sifa 

za kukopesheka hivyo kubaki na madeni makubwa ya kiasi cha Tsh 

304,673,276 kwa mwaka wa Fedha ulioishia tarehe 31.12.2019. Hali hii 

imeathiri urejeshaji wa deni la nje la chama wanalodaiwa na CRDB ambalo 

hadi mwaka unaisha chama bado kilikuwa kinadaiwa na Benki. Taadhari ya 

kukusanya madeni isipochukuliwa haraka uhai wa chama unaweza kuwa 

mashakani katika siku za baadae.  
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ii) Katika ukaguzi wetu tulibaini kuwa chama hakikuwa na orodha ya 

wanachama iliyoandaliwa kuonyesha bakaa ya Mikopo kiasi cha Tsh 

1,662,427,352 Akiba kiasi cha Tsh 1,061,310,503 pamoja na Hisa za 

wanachama kiasi cha Tsh 18,705,000 na Amana Tsh 6,336,006 kwa mwaka 

unaoishia tarehe 31.12.2019. Kutokana na dosari hiyo usahihi na ukamilifu 

wa bakaa hizo ni wa mashaka kama zinavyoonekana katika hesabu ya 

mizania kuishia tarehe hizo. 

 

5.9 Ukaguzi wa Vyama Mkoa wa Kilimanjaro 

Katika ukaguzi wa mkoa wa Kilimanjaro, tumeweza kukagua Vyama 225 kati ya 

Vyama 249 vilivyobainika kuwa hai.  Katika Vyama vilivyokaguliwa mwaka 

2019/2020 SACCOS zilikuwa 119, AMCOS 90, Vyama vinginezo 14 na Vyama 

vikuu 2. Vyama 28 vilivyopaswa kukaguliwa havikukaguliwa kwa kuwa vyama 18 

havikuandika vitabu, Vyama 5 havikutoa ushirikiano na Vyama 5 vilikuwa kwenye 

uchunguzi.  

 

Katika Vyama vilivyokaguliwa tumebaini madhaifu mbalimbali kama 

yalivyoainishwa katika sehemu ya 3.2 ya taarifa hii. Dosari kubwa zilizobainika ni 

kutokufanyia kazi dosari zilizogundulika katika kaguzi zilizopita hivyo kufanya 

dosari hizo kuendelea kuwepo kwenye taarifa za fedha. 

 

5.10 Ukaguzi wa Vyama Mkoa wa Lindi 

Katika ukaguzi wa mkoa wa Lindi, tumeweza kukagua Vyama 165 kati ya Vyama 

168 vilivyohai.  Katika Vyama vilivyokaguliwa mwaka 2019/2020 SACCOS 

zilikuwa 9, AMCOS 154, Vyama vinginezo 0 na Vyama vikuu 2. Vyama 3 

vilivyopaswa kukaguliwa havikukaguliwa kwa kuwa havikutoa ushirikiano. 

 

Katika Vyama vilivyokaguliwa tumebaini madhaifu mbalimbali kama 

yalivyoainishwa katika sehemu ya 3.2 ya taarifa hii. Dosari kubwa zilizobainika ni 

kutokufanyia kazi dosari zilizogundulika katika kaguzi zilizopita hivyo kufanya 

dosari hizo kuendelea kuwepo kwenye taarifa za fedha 

 

5.11 Ukaguzi wa Vyama Mkoa wa Manyara 

Katika ukaguzi wa mkoa wa Manyara, tumeweza kukagua Vyama 110 kati ya 

Vyama 135 vilivyohai.  Katika Vyama vilivyokaguliwa mwaka 2019/2020 

SACCOS zilikuwa 77, AMCOS 27, Vyama vinginezo 5 na Vyama vikuu 1. Vyama 

25 vilivyopaswa kukaguliwa havikukaguliwa kwa kuwa Vyama 7 havikuandika 

vitabu na Vyama 18 havikutoa ushirikiano.  
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Katika Vyama vilivyokaguliwa tumebaini madhaifu mbalimbali kama 

yalivyoainishwa katika sehemu ya 3.2 ya taarifa hii. Dosari kubwa zilizobainika ni 

kutokufanyia kazi dosari zilizogundulika katika kaguzi zilizopita hivyo kufanya 

dosari hizo kuendelea kuwepo kwenye taarifa za fedha. 

 

5.12 Ukaguzi wa Vyama Mkoa wa Mara 

Katika ukaguzi wa mkoa wa Mara, tumeweza kukagua Vyama 253 kati ya Vyama 

274 vilivyobainika kuwa hai.  Katika Vyama vilivyokaguliwa mwaka 2019/2020 

SACCOS zilikuwa 45, AMCOS 206, Vyama vinginezo 1 na Vyama vikuu 1. 

Vyama 21 vilivyopaswa kukaguliwa havikukaguliwa kwa kuwa Vyama 20 

havikuandika vitabu na Chama 1 kilikuwa kwenye uchunguzi. 

 

Katika Vyama vilivyokaguliwa tumebaini madhaifu mbalimbali kama 

yalivyoainishwa katika sehemu ya 3.2 ya taarifa hii. Dosari kubwa zilizobainika ni 

kutokufanyia kazi dosari zilizogundulika katika kaguzi zilizopita hivyo kufanya 

dosari hizo kuendelea kuwepo kwenye taarifa za fedha. 

 

5.13 Ukaguzi wa Vyama Mkoa wa Mbeya 

Katika ukaguzi wa mkoa wa Mbeya, tumeweza kukagua Vyama 400 kati ya 

Vyama 409 vilivyohai.  Katika Vyama vilivyokaguliwa mwaka 2019/2020 

SACCOS zilikuwa 139, AMCOS 213, Vyama vinginezo 45 na Vyama vikuu 3. 

Vyama 9 vilivyopaswa kukaguliwa havikukaguliwa kwa kuwa havikutoa 

Ushirikiano kwenye Uchunguzi.  

 

Katika Vyama vilivyokaguliwa tumebaini madhaifu mbalimbali kama 

yalivyoainishwa katika sehemu ya 3.2 ya taarifa hii. Dosari kubwa zilizobainika ni 

kutokufanyia kazi dosari zilizogundulika katika kaguzi zilizopita hivyo kufanya 

dosari hizo kuendelea kuwepo kwenye taarifa za fedha. 

 

5.14 Ukaguzi wa Vyama Mkoa wa Morogoro 

Katika ukaguzi wa mkoa wa Morogoro, tumeweza kukagua Vyama 139 kati ya 

Vyama 160 vilivyobainika kuwa hai.  Katika Vyama vilivyokaguliwa mwaka 

2019/2020 SACCOS zilikuwa 86, AMCOS 34, Vyama vinginezo 16 na Vyama 

vikuu 3. Vyama 15 vilikaguliwa na wakaguzi binafsi na Vyama 6 vilivyopaswa 

kukaguliwa havikukaguliwa kwa kuwa vyama 4 havikuandika vitabu na vyama 2 

havikutoa ushirikiano.  

 

Katika Vyama vilivyokaguliwa tumebaini madhaifu mbalimbali kama 

yalivyoainishwa katika sehemu ya 3.2 ya taarifa hii. Dosari kubwa zilizobainika ni 
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kutokufanyia kazi dosari zilizogundulika katika kaguzi zilizopita hivyo kufanya 

dosari hizo kuendelea kuwepo kwenye taarifa za fedha. 

 

5.15 Ukaguzi wa Vyama Mkoa wa Mtwara 

Katika ukaguzi wa mkoa wa Mtwara, tumeweza kukagua Vyama 367 kati ya 

Vyama 371 vilivyobainika kuwa hai hivyo kubainika kuwa hai. Katika Vyama 

vilivyokaguliwa mwaka 2019/2020 SACCOS zilikuwa 33, AMCOS 332, Vyama 

vinginezo 0 na Vyama vikuu 2. Vyama 4 vilivyopaswa kukaguliwa havikukaguliwa 

kwa kuwa vyama 4 havikutoa ushirikiano.  

 

Katika Vyama vilivyokaguliwa tumebaini madhaifu mbalimbali kama 

yalivyoainishwa katika sehemu ya 3.2 ya taarifa hii. Dosari kubwa zilizobainika ni 

kutokufanyia kazi dosari zilizogundulika katika kaguzi zilizopita hivyo kufanya 

dosari hizo kuendelea kuwepo kwenye taarifa za fedha. 

 

5.16 Ukaguzi wa Vyama Mkoa wa Mwanza 

Katika ukaguzi wa mkoa wa Mwanza, tumeweza kukagua Vyama 299 kati ya 

Vyama 310 vilivyohai hivyo kubainika kuwa hai. Katika Vyama vilivyokaguliwa 

mwaka 2019/2020 SACCOS zilikuwa 65, AMCOS 210, Vyama vinginezo 23 na 

Vyama vikuu 1. Vyama 11 vilivyopaswa kukaguliwa havikukaguliwa kwa kuwa 

vyama 10 havikuandika vitabu na chama kimoja kilikuwa kwenye uchunguzi.  

 

Katika Vyama vilivyokaguliwa tumebaini madhaifu mbalimbali kama 

yalivyoainishwa katika sehemu ya 3.2 ya taarifa hii. Dosari kubwa zilizobainika ni 

kutokufanyia kazi dosari zilizogundulika katika kaguzi zilizopita hivyo kufanya 

dosari hizo kuendelea kuwepo kwenye taarifa za fedha. 

 

5.17 Ukaguzi wa Vyama Mkoa wa Njombe 

Katika ukaguzi wa mkoa wa Njombe, tumeweza kukagua Vyama 269 kati ya 

Vyama 281 vilivyohai.  Katika Vyama vilivyokaguliwa mwaka 2019/2020 

SACCOS zilikuwa 127, AMCOS 123, Vyama vinginezo 18 na Vyama Vikuu 1. 

Vyama 11 vilivyopaswa kukaguliwa havikukaguliwa kwa kuwa vyama 10 

havikuandika vitabu na chama 1 kilikuwa kwenye uchunguzi.  

 

Katika Vyama vilivyokaguliwa tumebaini madhaifu mbalimbali kama 

yalivyoainishwa katika sehemu ya 3.2 ya taarifa hii. Dosari kubwa zilizobainika ni 

kutokufanyia kazi dosari zilizogundulika katika kaguzi zilizopita hivyo kufanya 

dosari hizo kuendelea kuwepo kwenye taarifa za fedha. 
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5.18 Ukaguzi wa Vyama Mkoa wa Pwani 

Katika ukaguzi wa mkoa wa Pwani, tumeweza kukagua Vyama 156 kati ya 

Vyama 184 vilivyohai.  Katika Vyama vilivyokaguliwa mwaka 2019/2020 

SACCOS zilikuwa 45, AMCOS 91, Vyama vinginezo 19 na Vyama Vikuu 1. 

Vyama 28 vilivyopaswa kukaguliwa havikukaguliwa kwa kuwa havikutoa 

ushirikiano.  

 

Katika Vyama vilivyokaguliwa tumebaini madhaifu mbalimbali kama 

yalivyoainishwa katika sehemu ya 3.2 ya taarifa hii. Dosari kubwa zilizobainika ni 

kutokufanyia kazi dosari zilizogundulika katika kaguzi zilizopita hivyo kufanya 

dosari hizo kuendelea kuwepo kwenye taarifa za fedha. 

 

5.19 Ukaguzi wa Vyama Mkoa wa Rukwa 

Katika ukaguzi wa mkoa wa Rukwa, tumeweza kukagua Vyama 117 kati ya 

Vyama 119 vilivyohai.  Katika Vyama vilivyokaguliwa mwaka 2019/2020 

SACCOS zilikuwa 52, AMCOS 61, Vyama vinginezo 4 na Vyama vikuu 0. Vyama 

2 vilivyopaswa kukaguliwa havikukaguliwa kwa kuwa ni vyama vipya. 

 

Katika Vyama vilivyokaguliwa tumebaini madhaifu mbalimbali kama 

yalivyoainishwa katika sehemu ya 3.2 ya taarifa hii. Dosari kubwa zilizobainika ni 

kutokufanyia kazi dosari zilizogundulika katika kaguzi zilizopita hivyo kufanya 

dosari hizo kuendelea kuwepo kwenye taarifa za fedha. 

 

5.20 Ukaguzi wa Vyama Mkoa wa Ruvuma 

Katika ukaguzi wa mkoa wa Ruvuma, tumeweza kukagua Vyama 226 kati ya 

Vyama 226 vilivyohai hivyo hakuna chama hai kilichobainika hakikukaguliwa.  

Katika Vyama vilivyokaguliwa mwaka 2019/2020 SACCOS zilikuwa 70, AMCOS 

151, Vyama vinginezo 2 na Vyama vikuu 3.  

 

Katika Vyama vilivyokaguliwa tumebaini madhaifu mbalimbali kama 

yalivyoainishwa katika sehemu ya 3.2 ya taarifa hii. Dosari kubwa zilizobainika ni 

kutokufanyia kazi dosari zilizogundulika katika kaguzi zilizopita hivyo kufanya 

dosari hizo kuendelea kuwepo kwenye taarifa za fedha. 

 

5.21 Ukaguzi wa Vyama Mkoa wa Shinyanga 

Katika ukaguzi wa mkoa wa Shinyanga, tumeweza kukagua Vyama 257 kati ya 

Vyama 273 vilivyohai.  Katika Vyama vilivyokaguliwa mwaka 2019/2020 

SACCOS zilikuwa 55, AMCOS 193, Vyama vinginezo 2 na Vyama vikuu 2. 
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Vyama 18 vilivyopaswa kukaguliwa havikukaguliwa kwa kuwa Vyama 16 

havikuandika vitabu na vyama 2 vipo kwenye uchunguzi. 

 

Katika Vyama vilivyokaguliwa tumebaini madhaifu mbalimbali kama 

yalivyoainishwa katika sehemu ya 3.2 ya taarifa hii. Dosari kubwa zilizobainika ni 

kutokufanyia kazi dosari zilizogundulika katika kaguzi zilizopita hivyo kufanya 

dosari hizo kuendelea kuwepo kwenye taarifa za fedha. 

 

5.22 Ukaguzi wa Vyama Mkoa wa Simuyu 

Katika ukaguzi wa mkoa wa Simiyu, tumeweza kukagua Vyama 399 kati ya 

Vyama 409 vilivyohai. Katika Vyama vilivyokaguliwa mwaka 2019/2020 SACCOS 

zilikuwa 15, AMCOS 383, Vyama vinginezo 0 na Vyama vikuu 1. Vyama 10 

vilivyopaswa kukaguliwa havikukaguliwa kwa kuwa havikuandika vitabu. 

 

Katika Vyama vilivyokaguliwa tumebaini madhaifu mbalimbali kama 

yalivyoainishwa katika sehemu ya 3.2 ya taarifa hii. Dosari kubwa zilizobainika ni 

kutokufanyia kazi dosari zilizogundulika katika kaguzi zilizopita hivyo kufanya 

dosari hizo kuendelea kuwepo kwenye taarifa za fedha. 

 

5.23 Ukaguzi wa Vyama Mkoa wa Singida 

Katika ukaguzi wa mkoa wa Singida, tumeweza kukagua Vyama 159 kati ya 

Vyama 163 vilivyobainika kuwa hai.  Katika Vyama vilivyokaguliwa mwaka 

2019/2020 SACCOS zilikuwa 56, AMCOS 97, Vyama vinginezo 4 na Vyama 

vikuu 2. Vyama 3 vilivyopaswa kukaguliwa havikukaguliwa kwa kuwa 

havikuandika vitabu. 

 

Katika Vyama vilivyokaguliwa tumebaini madhaifu mbalimbali kama 

yalivyoainishwa katika sehemu ya 3.2 ya taarifa hii. Dosari kubwa zilizobainika ni 

kutokufanyia kazi dosari zilizogundulika katika kaguzi zilizopita hivyo kufanya 

dosari hizo kuendelea kuwepo kwenye taarifa za fedha. 

 

5.24 Ukaguzi wa Vyama Mkoa wa Songwe 

Katika ukaguzi wa mkoa wa Songwe, tumeweza kukagua Vyama 100 kati ya 

Vyama 102 vilivyobainika kuwa hai.  Katika Vyama vilivyokaguliwa mwaka 

2019/2020 SACCOS zilikuwa 41, AMCOS 43, Vyama vinginezo 14 na Vyama 

vikuu 2. Chama kimoja hakikuonekana na Chama kimoja ni kipya hivyo 

hakikuweza kukaguliwa katika mwaka huu wa fedha kwa kuwa bado muda wake 

wa kufunga hesabu. 
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Katika Vyama vilivyokaguliwa tumebaini madhaifu mbalimbali kama 

yalivyoainishwa katika sehemu ya 3.2 ya taarifa hii. Dosari kubwa zilizobainika ni 

kutokufanyia kazi dosari zilizogundulika katika kaguzi zilizopita hivyo kufanya 

dosari hizo kuendelea kuwepo kwenye taarifa za fedha. 

 

5.25 Ukaguzi wa Vyama Mkoa wa Tabora 

Katika ukaguzi wa mkoa wa Tabora, tumeweza kukagua Vyama 365 kati ya 

Vyama 377 vilivyohai.  Katika Vyama vilivyokaguliwa mwaka 2019/2020 

SACCOS zilikuwa 41, AMCOS 312, Vyama vinginezo 10 na Vyama vikuu 2. 

Vyama 3 vimekaguliwa na wakaguzi binafsi hivyo kufanya jumla ya vyama 

vilivyokaguliwa kuwa 368. Vyama 9 vilivyopaswa kukaguliwa havikukaguliwa kwa 

kuwa Vyama 8 havikuandika vitabu na chama 1 kipo kwenye uchunguzi. 

 

Katika Vyama vilivyokaguliwa tumebaini madhaifu mbalimbali kama 

yalivyoainishwa katika sehemu ya 3.2 ya taarifa hii. Dosari kubwa zilizobainika ni 

kutokufanyia kazi dosari zilizogundulika katika kaguzi zilizopita hivyo kufanya 

dosari hizo kuendelea kuwepo kwenye taarifa za fedha. 

 

Vyama vingine vilivyobainika na matatizo makubwa ni kama ifuatavyo:- 

 

5.25.1 Chama Cha Ushirika Wa Akiba na Mikopo CWT Limited 

 

i) Upotevu wa fedha za chama kiasi cha Tshs 29,381,564 

 Ukaguzi wetu umebaini kuwepo kwa upotevu wa fedha za wanachama kiasi 

cha Tshs 29,381,564 fedha hizi zimepotea kwa vipindi tofauti kwa miaka 

minne mfululizo mapitio ya nyaraka za chama yanaonesha fedha hizo 

zilichukuliwa benki au zilipokelewa Taslimu na hazikufanya matumizi na hivyo 

kiasi hicho kilitakiwa kuwepo chamani mwisho wa mwaka kama fedha 

Taslimu hata hivyo fedha hizo hazikuwepo chamani upotevu huo 

umeoneshwa kwenye Jedwali na 3 Kama Deni la bodi ya chama hali hii 

imesababisha chama kuendelea kutumia akiba na amana za wanachama 

kujiendesha. 

 

ii) Bodi na kamati ya usimamizi kuwa na mikopo mibaya isiyorejeshwa kwa 

muda mrefu inayofikia kiasi cha Tshs 138,717,753. 

 Ukaguzi wetu umebaini chama kuwa na wadaiwa wa mikopo wa muda mrefu 

wasio rejesha kwa wakati, Sampuli iliochukuliwa ilionesha mikopo mingi ya 

ndani huchukuliwa kwa utaratibu holela na hairejeshwi kwa wakati mapitio ya 

mikopo ya viongozi wa chama yameonesha jumla ya Tshs 138,717,573 
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kama mkopo na malimbikizo ya riba zilikuwa bado hazijarejeshwa kutoka kwa 

bodi na Kamati ya usimamizi kinyume na makubalianao wakati wa uchukuaji. 

Kwa kuwa chanzo cha fedha hizo kwa kiasi kikubwa kinatokana na mikopo ya 

Benki chama kimelazimika kutumia Akiba na mafungu ya wanachama 

kurejesha mikopo hiyo. Hali hii inaonesha udhaifu mkubwa kwenye 

ufuatiliahaji na urejeshwaji wa mikopo na hasa kwa viongozi wenye dhamana 

hiyo. 

 

iii) Uwepo wa tofauti kati ya hesabu za chama na orodha ya wanachama 

 Katika ukaguzi wetu tumebaini kuwepo Kwa tofauti ya bakaa za Mikopo, Hisa 

na Akiba kati ya Leja Kuu na orodha ya wanachama iliyowasilishwa ambayo 

hutokana na kadi za wanachama kama ifuatavyo: 

 

 
 

 Tofauti iliyotajwa hapo juu zinaonyesha kuwa utunzaji wa kumbukumbu za 

wanachama haufanyiki ipasavyo.  Hivyo tumeshindwa kuthibitisha usahihi na 

ukamilifu wa bakaa za Mikopo, Hisa na Akiba yenye thamani ya shilingi 

335,833,623, 15,585,460 na 370,649,408 kama inavyoonekana kwenye 

taarifa za fedha kwa mwaka ulioishia Tarehe 31 desemba 2019.  

 

5.25.2      Chama Cha Ushirika Cha Igunga Teachers SACCOS 

 

i) Katika ukaguzi wetu tumebaini kuwa orodha ya majina ya wanachama 

yenye kuonesha bakaa zao za mikopo, akiba na Hisa haikuandaliwa kwa 

ukaguzi. Hivyo tumeshindwa kuthibitisha usahihi wa bakaa ya mikopo, 

akiba na hisa za wanachama kiasi cha Tshs 593,545,844/=, Tshs 

550,480,201/= na Tshs 23,048,000/= kama ilivyooneshwa kwenye taarifa 

za fedha kuishia 31.12.2019. 

 

ii) Wakati wa ukaguzi wetu tumeshindwa kuthibitisha usahihi na uwepo wa 

kiasi cha fedha benki kwa mwaka ulioishia tarehe 31 Disemba, 2019. 

Kutopatikana kwa hati za fedha benki Akaunti ya hundi NMB Saving A/C 

kiasi cha Tshs. 1,474,632 CRDB A/C- 01J1384432400 kiasi cha Tshs 
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14,823,996 CRDB A/C- 0150084432400 kiasi cha Tshs. 1,059,825 kama 

ilivyooneshwa katika jedwali Na.2 la Taarifa la hali ya fedha. 

 

5.25.2      Chama Cha Ushirika Cha Urambo Teachers SACCOS 

 

i) Uwepo wa tofauti zisizo na maelezo katika bakaa ya Hisa, Akiba, 

Amana na Mikopo kati ya orodha na leja kuu. 

Wakati wa ukaguzi wetu tumebaini chama kuwa na tofauti zisizo na 

maelezo kwenye bakaa ya Akiba, Amana, Hisa na Mikopo kati ya leja kuu 

na Orodha za wanachama wenye bakaa hizo kama ifuatavyo.  

 

 
 

ii) Orodha ya kuthibitisha wanachama waliorejeshewa Akiba za kiasi 

cha Tshs 18,352,500 haikuwasilishwa kwa ajili ya Uthibitisho. 

Ukaguzi wetu umebaini chama kufanya malipo/marejesho ya Akiba za 

wanachama za kiasi cha Tshs 18,352,500 kwa mwaka ulioishia tarehe 

31.12.2019. Hata hivyo Orodha ya kuthibitisha waliolipwa fedha hizo 

haikuwasilishwa kwa ajili ya uthibitisho.  

 

iii) Mikopo kwa wanachama isiyorejesheka kwa zaidi ya miaka Minne 

pamoja na riba yake inayofikia kiasi cha Tshs 585,576,077.15 

Wakati wa ukaguzi wetu tumebaini chama kuwa na mikopo mingi 

iliyotolewa kwa wanachama au hairejeshwi kabisa au hairejeshwi kwa 

kuzingatia makubaliano wakati wa uchukuaji wa mikopo hiyo.ukaguzi 

umebaini utaratibu mbaya wa utaoji wa mikopo hiyo kwani wengi 

waliopewa mikopo hiyo hawakuwa na sifa makundi hayo kati ya mikopo 

isiorejecheka Viongozi na watendaji wanadaiwa Tshs 296,145,016 huku 

wasiowanachama na ambao hawajulikani walipo wanadaiwa Tsh  

18,182,670.9 mchanganuo umejumuisha Wanachama ambao 

hawakuingia kwenye makato, Waliohama, waliostaafu, wanachama 

waliopo ambao hawarejeshi, mchanganuo wa kufikia kiasi hicho ni kama 

ifuatavyo: 
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5.26 Ukaguzi wa Vyama Mkoa wa Tanga 

Katika ukaguzi wa mkoa wa Tanga, tumeweza kukagua Vyama 264 kati ya 

Vyama 272 vilivyohai.  Katika Vyama vilivyokaguliwa mwaka 2019/2020 

SACCOS zilikuwa 158, AMCOS 62, Vyama vinginezo 41 na Vyama vikuu 3. 

Chama kimoja hakikukaguliwa kwa kuwa hakikuandika vitabu vya hesabu. 

 

Katika Vyama vilivyokaguliwa tumebaini madhaifu mbalimbali kama 

yalivyoainishwa katika sehemu ya 3.2 ya taarifa hii. Dosari kubwa zilizobainika ni 

kutokufanyia kazi dosari zilizogundulika katika kaguzi zilizopita hivyo kufanya 

dosari hizo kuendelea kuwepo kwenye taarifa za fedha. 

 

6.0 MATOKEO YA KAGUZI MAALUM 

 

Utangulizi  

Shirika la Ukaguzi na Usimamizi wa Vyama vya Ushirika linayo Mamlaka ya 

kisheria chini ya Kifungu namba 4(1)(b) cha Sheria ya Ukaguzi na Usimamizi wa 

Vyama vya Ushirika Na.15 ya mwaka 1982 (iliyorekebishwa mwaka 2005) 

kufanya ukaguzi maalum kufuatia maombi ya taasisi, Mrajis wa Vyama vya 

Ushirika, wizara, idara, wakala, mamlaka ya serikali za mitaa na taasisi 

nyinginezo.  

 

Kufuatia kifungu hicho cha Sheria, katika kipindi cha Julai, 2019 hadi Juni, 2020 

Shirika la ukaguzi na usimamizi wa Vyama vya Ushirika lilifanya jumla ya kaguzi 

maalum thelasini na sita (37) katika Vyama vya Ushirika kama vilivyoainishwa 

kwenye jedwali Na. 4 lililoambatanishwa kwenye taarifa hii. 
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Matokeo ya kaguzi Maalum yameainishwa kwenye ripoti hii kwa muhtasari, hivyo 

matokeo ya kina yanapatikana katika ripoti husika ambazo hupatikana katika 

Mamlaka zilizoomba kufanyika kwa kaguzi hizi Maalum. Yafuatayo ni matokeo ya 

kaguzi Maalum zilizofanyika na kukamilika katika kipindi cha mwaka huu wa 

ukaguzi: 

 

6.1. Matokeo ya Ukaguzi Maalum wa IKUZI Mkoani Geita ni Kama Ifuatavyo: 

  

i) Ukaguzi maalum umebaini kwamba kulikuwa na hujuma za makusudi za 

kutokuandikwa kwa miamala ya mapato ya chama katika vitabu vya hesabu 

za chama. Hii ni kutokana na Menejimenti kutokuandika idadi ya mifuko ya 

mawe ya dhahabu inayolipwa na wachimbaji ili kuweka bayana kiasi cha 

mawe ya dhahabu kilichopatikana.  

 

Kufuatia hali hiyo, Ukaguzi maalum ulifanya ukokotozi wa mapato 

yaliyopaswa kupatikana kutokana na asilimia ya mgawanyo wa mawe ya 

dhahabu ambapo chama kimekuwa kikipata 20% ya mawe yanayozalishwa 

baada ya kutoa fedha za mrahaba wa serikali kuu. Kutokana na mgawanyo 

huu, mapato ya chama yalipaswa kuwa Tshs 604,921,200 kuanzia Januari 1, 

hadi Septemba 30, 2019. Hata hivyo uongozi wa chama umeandika mapato 

ya Tshs 269,851,311 na umeshindwa kutoa vielelezo vya namna mapato 

hayo yalivyopatikana. Kwa kuwa mgawanyo wa mapato ya mawe ya dhahabu 

kati ya chama na Halmashauri ni 20% na 5% sawia, na kwa kuwa mapato ya 

Halmashauri yalikuwa Tshs 151,230,300; basi kuna uwezekano kwamba 

mapato ya chama yasiyopungua Tshs 335,069,889 ikiwa yamepotea bila 

kujulikana. Kiasi hiki kimetokana na tofauti kati ya Tshs 604,921,200 

iliyotakiwa kuwasilishwa na Tshs 269,851,311 iliyowasilishwa. Huu ni 

ukiukwaji wa Kifungu cha 55 (2) Cha Sheria ya Vyama vya Ushirika Na 6 ya 

mwaka 2013 kinachohitaji Chama cha Ushirika kuweka kumbukumbu zake 

kwa usahihi. 

 

ii) Wahusika wa kuu waliosababisha upotevu wa mapato ya chama yanayofikia 

kiasi cha Tshs 335,069,889 ni viongozi wa chama waliopo madarakani 

ambao ni Ndugu Elias Andrea Mwenyekiti, Ndugu Frola Kabili Makamu 

Mwenyekiti, Ndugu Stanslaus Mkwavi Katibu, Ndugu Simoni Kilalo Mjumbe 

wa Bodi, Daniel Buzil Mjumbe wa Bodi na Ndugu Furaha Katinda Mjumbe 

mwakilishi. 
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6.2 Matokeo ya Ukaguzi Maalum wa KIREKA SACCOS Mkoani Morogoro ni 

Kama Ifuatavyo: 

 

i) Kati ya mwaka 2003 na mwaka 2014 Chama kilikopa jumla ya Tshs 

232,000,000 toka taasisi mbalimbali za fedha. Hata hivyo, mikopo hiyo 

haikuzingatia Sheria ya Vyama vya Ushirika Na.20 ya mwaka 2003 na Kanuni 

zake za mwaka 2004 kwa kuwa hakuna kumbukumbu za hati za ukomo wa 

madeni zilizopatikana chamani kuhusu mikopo hiyo. Kanuni ya 64 ya Kanuni 

za Vyama vya Ushirika za mwaka 2004 inaelekeza Chama cha Ushirika 

kuweka ukomo wa madeni ambao utaidhinishwa na Mrajis wa Vyama vya 

Ushirika kwa kila mwaka wa fedha. Hivyo Bodi ya chama iliyokuwepo 

madarakani kuanzia mwaka 2003 hadi 2014 haikuendesha shughuli za 

chama kwa kuzingatia Sheria, Kanuni na taratibu za chama hususani kwenye 

utunzaji wa kumbukumbu za chama. 

 

ii) Marejesho ya mikopo yaliyofanyika katika taasisi za fedha zilizokikopesha 

chama hayakuzingatia ratiba ya marejesho kulingana na makubaliano ya 

mikopo husika. Hali hii imesababisha chama kuingia gharama kwa kulipa 

adhabu iliyotokana na kuchelewesha marejesho. Chama kilikopeshwa jumla 

ya Tshs 232,000,000 lakini kwakuwa chama hakikuwa na kumbukumbu za 

mikopo hiyo haikufahamika kiasi cha riba ya mikopo husika. Hata hivyo, kiasi 

kilichorejeshwa kwa mkopo wa SELF project na Central Financing 

Programme (CFP) ni jumla ya Tshs 121,250,000 pekee  na hatukupata 

kumbukumbu nyingine yeyote kuhusiana na marejesho ya Mkopo kutoka 

ACB Bank. Bodi ya chama iliyokuwa madarakani ikiongozwa na mwenyekiti 

ndugu David Kalamule inatakiwa kuwajibika kwa hasara yoyote 

itakayopatikana kutokana na kushindwa kurejesha mikopo hiyo kwa wakati.  

 

iii) Ukagauzi ulibaini kuwa mikopo kwa wanachama ilitolewa bila ya kuzingatia 

uwezo wa kurejesha mikopo husika hali iliyosababisha mikopo mingi 

kushindwa kurejeshwa kwa wakati. Hivyo mikopo mingi imeendelea kuwa 

mikononi kwa wanachama bila kurejeshwa na hadi tunakamilisha ukaguzi 

huu maalum jumla ya mikopo ya Tshs 530,976,880 ilikuwa haijarejeshwa. 

 

iv) Makato na marejesho ya mikopo kutoka kwa wanachama hayakufanyika kwa 

wakati na kwa ukamilifu. Uongozi wa chama umeshindwa kuwasilisha makato 

ya wanachama yaliyowasilishwa kwa waajiri kwa mikopo yote iliyotolewa kwa 

wanachama. Hali hiyo inaashiria kuwa makato yalikuwa hayawasilishwi kwa 

waajiri kwa wakati na kwa ukamilifu. Vilevile kwa kuwa mikopo mingi ilitolewa 
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bila kuzingatia uwezo wa wanachama kurejesha hali hii imesababisha 

marejesho ya mikopo kutokufanyika kwa ukamilifu na kwa wakati. 

 

v) Miamala ya mikopo na akiba za wanachama haikuingizwa kwa ukamilifu 

katika leja kuu na leja za wanachama.Hii ilitokana na watendaji kutokuandika 

miamala ya fedha vitabuni pindi inapofanyika kinyume na Matakwa ya 

Kifungu cha 48(2) cha Sheria ya Vyama vya Ushirika Na. 20 ya mwaka 2003 

iliyokuwa inatumika wakati huo. Hali hii ilisababisha hesabu zilizokaguliwa 

kwa mwaka 2014 kuonyesha tofauti ya Tshs 139,093,215 na Tshs 

99,785,000 katika hesabu za mikopo na akiba sawia kati ya leja kuu na leja 

za wanachama. Tofauti katika hesabu ya mikopo haijafanyiwa marekebisho 

hadi wakati tunafanya ukaguzi maalum. 

 

vi) Ukaguzi ulibaini kuwa tarehe 15/03/2004 Chama kililipa Tshs. 20,000 kwa 

mkuu wa Wilaya ya Mvomero kwa ajili ya fomu ya maombi ya kupewa 

shamba katika eneo la Wami, lakini maelezo katika hati ya malipo 

yameelezwa kuwa ni malipo kwa ajili ya umiliki wa shamba la eka 5. Baada 

ya malipo hayo Bodi ya chama haikuchukua hatua ya kufuatilia upatikanaji 

shamba kwa kuwa hakuna fedha za manunuzi ya shamba hilo yaliyofanyika 

baada ya malipo ya Tshs 20,000. Kutokana na hali hiyo hakuna shamba 

lililotolewa kwa Chama kwa ajili ya umiliki. 

 

vii) Ukaguzi maalum ulibaini kuwa kati ya mwaka 2005 na 2006 Chama kililipa 

jumla ya Tshs.6,000,000 kwa Halmashauri ya Wilaya ya Mvomero kwa ajili ya 

viwanja 50 vilivyotakiwa kutolewa kwa wanachama. Baada ya malipo hayo 

hakuna malipo mengine yaliyobainika kulipwa na pia hakuna mkataba 

uliopatikana chamani kuhusu ununuzi wa viwanja hivyo.  

 

Aidha, uongozi uliopo madarakani wakati wa ukaguzi maalum ulisema kuwa 

haujui kama viwanja hivyo viliwahi kutolewa kwa chama au la. Pia baadhi ya 

wanachama waliohojiwa wakati wa ukaguzi walisema kuwa hawajawahi 

kupewa viwanja. Aidha wakati wa ukaguzi maalum tulimwomba Mkurugenzi 

Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Mvomero kuthibitisha uwepo wa 

viwanja vya wanachama wa Kireka SACCOS Ltd, lakini hakuweza kutoa 

majibu.  

 

Kutokana na hali hiyo Ukaguzi maalum umebaini kuwa viwanja hivyo 

havikuwahi kugawiwa kwa wanachama. Hivyo Bodi ya chama iliyokuwepo 

madarakani ikiongozwa na aliyekuwa mwenyekiti Ndugu J.C.Mohamed na 
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ndugu David Kalamule pamoja na watendaji wa awamu zote mbili 

wanawajibika kwa uzembe uliosababisha hasara ya Tshs 6,000,000 

iliyotumika katika ununuzi wa viwanja ambavyo havikuwahi kupatikana. 

 

viii) Ukaguzi ulibaini kuwa Kireka SACCOS kwa nyakati tofauti kati ya mwaka 

2003 na mwaka 2004 ilinunua hisa za Tshs 730,000 katika Muungano wa 

Vyama vya Akiba na mikopo [SCCULT (1992) LTD] hivyo kuwa 

mwanachama halali wa SCCULT Ltd kulingana na Katiba ya SCCULT 

pamoja na Sheria ya Vyama vya Ushirika. 

 

6.3 Matokeo ya Ukaguzi Maalum wa MKARAMANI AMCOS Mtwara ni Kama 

Ifuatavyo: 

 

i) Ukaguzi maalum umebaini kwamba jumla ya stakabadhi 91 za korosho zenye 

uzito wa kilo 34,487 na thamani ya jumla Tsh. 113,807,100/= zilipokelewa 

chamani lakini hazikufikishwa katika ghala kuu kwa ajili ya mauzo. Kutokana 

na upotevu wa korosho hizo, wakulima hawajalipwa fedha zao na hawapo 

katika mpango wa malipo unaosimamiwa na kutekelezwa na Serikali.  

 

ii) Ukaguzi maalum umebaini kwamba jumla ya wakulima kumi (10) wenye kilo 

1,746 zenye thamani ya Tsh. 5,761,800/= majina yao hayapo kwenye orodha 

ya wakulima waliokusanya korosho chamani lakini wameonekana katika 

orodha ya wakulima ambao korosho zao zimefikishwa ghalani na hivyo 

kustahili malipo. Hivyo, malipo yaliyofanyika/yatakayofanyika kwa wakulima 

wasiostahili ni miongoni mwa vyanzo vilivyosababisha kushindwa kuwalipa 

wakulima waliostahili kiasi tajwa hapo juu.  

 

iii) Chama hakina rejista maalum kwa ajili ya kutunza kumbukumbu ya vitabu 

(Stakabadhi za mazao na hati za masafirisho) vinavyopokelewa kutoka 

Chama kikuu na kugawiwa matawini. Kwa sababu hiyo, kuna udhaifu katika 

mfumo wa upatikanaji, utumiaji na urejeshaji wa vitabu hivyo chamani 

unaoweza kusababisha uandikwaji wa vyeti hewa. 

 

iv) Katika zao la ufuta, stakabadhi za mazao zilizopatikana zilionesha kilo 27,263 

zilikusanywa huku taarifa za hati za masafirisho zilioneshwa jumla ya kilo 

25,620 zilisafirishwa kwa ajili ya mauzo, tofauti ya kilo 1,643 ni ufuta 

uliokusanywa bila kusafirishwa. Mahojiano yaliyofanyika kati ya timu ya 

ukaguzi na viongozi wa chama yameonesha kuwa tofauti iliyodhihirika 
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ilitokana na kilo hewa za ufuta, na kwamba marekebisho stahiki yamefanyika 

na hakuna mkulima yeyote wa zao la ufuta anayekidai chama. 

 

6.4 Matokeo ya Ukaguzi Maalum wa MKOMBOZI AMCOS Mtwara ni Kama 

Ifuatavyo: 

 

i) Ukaguzi maalum umebaini kwamba jumla ya stakabadhi 32 za korosho zenye 

uzito wa kilo 13,677 na thamani ya jumla ya Tsh. 45,134,100/= zilipokelewa 

chamani lakini hazikufikishwa katika ghala kuu kwa ajili ya mauzo. Kutokana 

na upotevu wa korosho hizo, wakulima hawajalipwa fedha zao na hawapo 

katika mpango wa malipo unaoratibiwa na kutekelezwa na serikali kwa msimu 

husika.  

 

ii) Ukaguzi maalum umebaini kwamba jumla ya wakulima watatu (3) wenye kilo 

1,195 za Korosho zenye thamani ya jumla ya Tsh.3,943,500/= hawapo 

kwenye orodha ya wakulima waliokusanya korosho chamani lakini 

wameonekana katika orodha ya wakulima ambao korosho zao zimefikishwa 

ghalani na kuuzwa. Hivyo, ni dhahiri kwamba wakulima hawa waliongezewa 

kilo za korosho wasizostahili ambazo zilipunguzwa kutoka kwa baadhi ya 

wakulima hasa kwa wale ambao korosho zao hazikupelekwa 

ghalani/zilipelekwa pungufu. Malipo yaliyofanyika/yatakayofanyika kwa 

wakulima wasiostahili ni miongoni mwa vyanzo vilivyosababisha kushindwa 

kuwalipa wakulima waliostahili. 

 

iii) Chama hakina rejista maalum kwa ajili ya kutunza kumbukumbu ya vitabu 

(Stakabadhi za mazao na hati za masafirisho) vinavyopokelewa kutoka 

Chama kikuu na kugawiwa matawini. Kwa sababu hiyo, kuna udhaifu katika 

mfumo wa upatikanaji, utumiaji na urejeshaji wa vitabu hivyo chamani 

unaoweza kusababisha uandikwaji wa vyeti hewa. 

 

iv) Sehemu kubwa ya korosho za wakulima zinapotea/kupotoshwa wakati wa 

usafirishaji. Mathalani, katika Chama cha Msingi Mkombozi korosho 

zilizokusanywa kwa msimu wa 2018/2019 zilikuwa kilo 911,239 huku korosho 

zilizosafirishwa zikiwa kilo 897,562. Upotevu wa korosho unaojitokeza 

unasababishwa na udhaifu katika mfumo wa kusimamia na kulinda korosho 

wakati wa masafirisho sanjari na uwepo wa viongozi/watendaji wasio 

waadilifu.  

 



 
Ripoti ya Jumla ya Ukaguzi wa Vyama vya Ushirika kuanzia Julai 2019  hadi Juni 2020 

 

Shirika la Ukaguzi na Usimamizi wa Vyama vya Ushirika (COASCO) 

97 
 

 

6.5 Matokeo ya Ukaguzi Maalum wa MTONI LUTHERANI SACCOS Dar Es 

Salaam ni Kama Ifuatavyo: 

 

i) Mashamba ya Kisayani na Sadaan yenye thamani ya shilingi 397,500,000 

na shilingi 111,337,200 mtawalia yaendelee kuoneshwa katika taarifa za 

fedha za chama kwa mwaka ulioishia tarehe 31.12.2018. Hii ni kutokana na 

thamani ya mashamba haya kujulikana kwa usahihi na uwezekano wa 

chama kupata manufaa ya kiuchumi. Aidha, maelezo katika jedwali za 

hesabu yafafanue kuwa mashamba haya hayana hati miliki, na kwamba 

Serikali ya Wilaya ya Mkuranga iliandika barua ya kurudisha shamba la 

Kisayani kwa wananchi maamuzi ambayo chama hakijaridhika nayo na 

hivyo kinaendelea na utaratibu wa kutafuta haki. Aidha, Bodi ya chama 

ipime kupungua kwa thamani ya mashamba (Impairment test) ili 

yawasilishwe katika taarifa za fedha kwa thamani stahiki inayoweza 

kupatikana sokoni. 

 

ii) Thamani ya jengo na eneo la ofisi ni jumla ya shilingi 268,653,000 kulingana 

na uthaminishaji uliofanyika septemba, 2013. Thamani hii ioneshwe na 

kutambulika katika taarifa za fedha za chama kwa mwaka ulioishia tarehe 

31.12.2018 kwa mchanganuo wa jengo shilingi 70,353,360 baada ya 

kuzingatia uchakavu na eneo (kiwanja) shilingi 198,300,000. Vile vile, Bodi 

ipime kupungua kwa thamani ya mali hii (Impairment Test). 

 

iii) Kwa mujibu wa matakwa ya Kanuni ya 62(1) ya Kanuni za Vyama vya 

shirika za mwaka 2004, chama kilitakiwa kupata idhini ya Mrajis wa Vyama 

vya Ushirika kabla ya kufanya matumizi yoyote. Kinyume na mtakwa ya 

kanuni hii, chama kilinunua mali za kudumu ambazo ni mashamba, viwanja  

na majengo bila kuwa na makisio yasiyo ya kawaida yaliyopitishwa na 

wanachama katika mkutano mkuu na kuidhinishwa na Mrajis wa Vyama vya 

Ushirika. Hivyo, jumla ya gharama za shilingi 154,629,320 zilizotumika 

katika upatikanaji wa mashamba ya Kisayani na Saadan ni fedha za chama 

zilizotumika kinyume na utaratibu. Wajumbe wa Bodi waliokuwepo 

madarakani na kuhusika katika ununuzi wa mashamba ya Kisayani na 

Saadan (wametajwa katika ukurasa wa 11) watatakiwa kufidia hasara hii 

pindi itakapothibitika chama kimekosa umiliki wa mashamba hayo. 

 

iv) Kiwanja chenye mita za mraba 5,746, Plot No.220 block 14 kilichopo eneo 

la Tuangoma Manispaa ya Temeke kimekidhi vigezo vya kuwasilishwa 

katika taarifa za fedha za chama kwa mwaka ulioishia tarehe 31.12.2018. 
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Kiwanja kingine chenye mita za mraba 1,322, Plot No.147 Block 13 

kilichokuwepo eneo la Tuangoma Manispaa ya Temeke kilishauzwa na 

hivyo kinapaswa kuondolewa vitabuni. 

 

v) Thamani ya vitega uchumi/uwekezaji inayopaswa kuwasilishwa katika 

taarifa za fedha za chama kwa mwaka ulioishia tarehe 31.12.2018 ni shilingi 

8,752,000 ikiwa ni hisa 10,000 @ Tshs 490 zilizowekezwa benki ya 

Maendeleo na hisa 1,926@ Tshs 2,000 zilizowekezwa Twiga Cement. 

Uwekezaji wa shilingi 4,840,000/= uliofanyika katika kampuni hewa ya DML 

ni batili kwani kampuni tajwa haijasajiliwa kisheria na hakuna manufaa 

yoyote ya kiuchumi yaliyopatikana chamani. Kwa sababu hiyo, Bodi 

ilikuwepo madarakani (imetajwa ukurasa wa ) chini ya mwenyekiti Ndugu 

Amulike S.K.Ngeliama inapaswa kufidia kiasi hiki cha shilingi 4,840,000 

ikiwa ni hasara ya uwekezaji uliofanyika katika kampuni hewa ya DML. 

 

vi) Mkopo ulitoka katika benki ya Maendeleo ulikuwa ni ódebentureô na sio 

mkopo wa kawaida wa benki.  Pamoja na kasoro zilizojitokeza katika hati ya 

ódebentureô, chama hakikupaswa kulipa gharama zozote za mkopo huo kwa 

kuwa taaratibu za ódebentureô hazihusishi gharama za kuchakata mkopo. 

Benki ya Maendeleo inapaswa kurejesha jumla ya kiasi cha shilingi 

34,844,284.49 kilicholipwa na chama kama gharama zilizoambatana na 

uchakataji wa mkopo wa shilingi milioni mia tisa. Uongozi wa chama 

ufuatilie fedha hizi ili zirejejshwe kwenye chamani. 

 

vii) Bakaa ya wadaiwa na malipo ya awali kwa mwaka ulioishia tarehe 

31.12.2018 ni jumla ya shilingi 9,308,136.65.  Katika bakaa hii kiasi cha 

Tshs 5,760,000 ni fedha alizolipwa aliyekuwa mwenyekiti Ndugu Raymond 

Mlaki kama gharama za udalali zilizohusiana na mauzo ya nyumba ya 

chama. Ndugu Raymond Mlaki anadaiwa na anapaswa kurejesha fedha hizi 

kwani mteja aliyenunua nyumba hiyo ambaye ni Calvary Assemblies of God 

alikuwa miongoni mwa wanachama wa Mtoni Lutherani SACCOS Ltd na 

hakupatikana kwa njia ya udalali. 

 

viii) Bakaa ya madai na malipo ya mbele inayopaswa kuwasilishwa katika taarifa 

za fedha kwa mwaka ulioishia tarehe 31.12.2018 ni shilingi 39,784,918. 

 

ix) Kwa kuzingatia taarifa zilizonukuliwa kutoka katika taarifa za kimfumo za 

mwanachama mmoja mmoja; bakaa za amana, akiba, hisa na mikopo ya 

wanachama zilizothibitika hadi kufikia tarehe 31.12.2018 ni shilingi 
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230,828,044.89, shilingi 1,166,109,397.13, shilingi 297,040,000 na shilingi 

381,074,783 sawia. Bakaa hizi ziwasilishwe katika taarifa za fedha za 

chama kwa mwaka ulioishia tarehe 31.12.2018. 

 

x) Kwa mujibu wa taarifa za kaguzi za nje zilizopita kwa miaka ilioishia tarehe 

31.12.2017, 31.12.2016, 31.12.2012 na 31.12.2010, chama kimepata 

hasara ya jumla ya shilingi 366,133,287 ambayo inatafsiriwa kama hisa, 

akiba na amana za wanachama zilizotumika kugharamia shuguli za 

kawaida/uendeshaji za chama. Bodi na menejimenti wanapaswa kulinda 

mali na fedha za chama, na kwa kuzingatia Kifungu 55(13) cha Sheria ya 

Vyama vya Ushirika Na.6 ya 2013 wanawajibika kufidia hasara yoyote 

inayotokana na uzembe. 

 

xi) Kulikuwepo na bakaa hasi za amana na akiba kiasi cha shilingi 

(2,414,578.81) na shilingi (2,618,600) mtawalia. Bakaa hizi zinatafsiriwa 

kuwa wanachama walilipwa zaidi ya kiasi kilichokuwepo katika akaunti zao, 

na hivyo wanapaswa kutambuliwa kama wadaiwa katika taarifa za fedha za 

chama kwa mwaka ulioishia tarehe 31.12.2018.  Kabla ya kuwatambua 

kama wadaiwa, uongozi uchunguze chanzo cha bakaa hasi ikigundulika ni 

makosa ya kawaida katika utambuzi wa miamala marekebisho muafaka 

yafanyike. 

 

xii) Ukaguzi maalum umebaini kuna baadhi ya wanachama hawarejeshi mikopo 

yao kwa wakati. Mathalani, Joseph Sanga anadaiwa bakaa ya mkopo 

shilingi 112,118,533.63 iliyokaa muda mrefu bila kurejeshwa, kwa wadaiwa 

wa aina hii chama kinapaswa kutumia wakusanya madeni waliosajiliwa 

kisheria kufuatilia marejesho ya mikopo. 

 

6.6 Matokeo ya Ukaguzi Maalum wa MINAKI AMCOS - Lindi ni Kama Ifuatavyo: 

 

i) Ukaguzi maalum umebaini jumla ya kiasi cha fedha kilichopokelewa kutoka 

kwa wanunuzi kwa ajili ya ununuzi wa Ufuta ni Tsh 933,000,000. 

 

ii) Kati ya jumla ya fedha zilipokelewa chamani kwa ajili ya ununuzi wa ufuta 

kiasi cha Tshs 336,043,500 kilirejeshwa kwa wanunuzi husika. 

 

iii) Ukaguzi maalum umebaini jumla ya Tshs 596,956,500 zilisalia chamani 

baada ya marejesho ya fedha kwa wanunuzi kufanyika, na kiasi hiki ndicho 

kilipaswa kutumika kwa ajili ya ununuzi wa Ufuta kwa msimu 2016/2017. 
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iv) Ukaguzi umebaini kuwa matumizi ya Tshs 16,455,500 hayajulikani kutokana 

na TShs 580,501,000 pekee kutumika kununulia ufuta kati ya Tshs 

596,956,000 zilizokuwepo chamani kwa ajili ya kunulia ufuta. 

 

v) Ukaguzi umebaini kwamba jumla ya Tshs 104,095,800 zilikusanywa chamani 

kama ushuru wa biashara ya zao la ufuta kwa msimu 2016/17. 

 

vi) Jumla ya Tshs 31,587,850 kulingana na hati za malipo zilitumika katika 

shughuli mbalimbali za uendeshaji wa chama kwa msimu 2016/17. 

 

vii) Ukaguzi umebaini kuwa jumla ya Tshs 73,232,950 ya fedha za ushuru 

matumizi yake hayajulikani ikiwa ni tofauti kati ya fedha zilizokusanywa 

kutokana na ushuru wa ufuta Tshs 104,095,800 na fedha zilizotumika kwenye 

matumizi mbalimbali ya chama Tshs 31,587,850 kwa msimu 2016/2017.  

 

6.7 Matokeo ya Ukaguzi Maalum wa KOBERA AMCOS - Mara ni Kama 

Ifuatavyo: 

 

i) Ukaguzi wa Uchunguzi umebaini KOBERA AMCOS kati ya tarehe 

04/06/2019 hadi 10/08/2019 ilipokea fedha za ununuzi wa pamba mbegu ya 

wakulima jumla ya Tshs 292,944,000 kutoka kwa Kampuni mbili (2) za 

ununuzi ambazo ni OLAM (T) Ltd Tshs 215,832,000 na S&C Ginning Co. 

Ltd Tshs 77,112,000. 

 

ii) Ukaguzi wa Uchunguzi umebaini KOBERA AMCOS katika msimu 

2019/2020 ilikusanya pamba mbegu kutoka kwa wakulima jumla ya Kilo 

248,829 zenye thamani ya Tshs 298,594,800. Makusanyo hayo yalifanyika 

katika vituo viwili(2) ambavyo ni Kituo cha Manchimweru Kilo 206,785 zenye 

thamani ya Tshs 248,142,000 na Kituo cha Mahanga Kilo 42,044 zenye 

thamani ya Tshs 50,452,800.  

 

iii) Ukaguzi wa Uchunguzi umebaini KOBERA AMCOS katika msimu 

2019/2020 ilisafirisha pamba mbegu jumla ya kilo 254,043 kwenda kampuni 

ya OLAM (T) Ltd kilo 179,860 na kampuni ya S&C Ginning Co. Ltd kilo 

62,840. 

 

iv) Ukaguzi wa Uchunguzi umebaini katika msimu 2019/2020 kuna pamba 

mbegu ya wakulima kilo 5,214 yenye thamani ya Tshs 5,214 haikuandikwa 
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katika stakabadhi ya mazao lakini ilisafirishwa pamoja na pamba iliyokatiwa 

stakabadhi ya mazao. Hivyo kufanya jumla ya pamba mbegu iliyosafirishwa 

ni kilo 254,043 kwenda kampuni ya OLAM (T) Ltd kilo 179,860 na kampuni 

ya S&C Ginning Co. Ltd kilo 62,840. 

 

v) Ukaguzi wa Uchunguzi umebaini KOBERA AMCOS katika msimu 

2019/2020 ililipa wakulima kilo 240,968 za pamba mbegu zenye thamani ya 

Tshs 289,161,900. 

 

vi) Ukaguzi wa Uchunguzi umebaini KOBERA AMCOS katika msimu 

2019/2020 kuna wakulima wapatao tisini na sita (96) wanaodai jumla ya 

Tshs 9,625,500 na katika msimu 2018/2019 kuna mkulima mmoja(1) 

anayedai jumla ya Tshs 7,550,400. 

 

vii) Ukaguzi wa Uchunguzi umebaini KOBERA AMCOS katika msimu 

2019/2020 ilitumia fedha za kununulia pamba mbegu jumla ya Tshs 

8,018,450 katika matumizi ya kawaida. 

 

viii) Ukaguzi wa Uchunguzi umebaini KOBERA AMCOS katika msimu 

2019/2020 tarehe 05/09/2019 ilipokea fedha za ushuru Tshs 2,120,580 

kutoka S&C Ginning Co. Ltd na tarehe 07/09/2019 ilipokea fedha za ushuru 

Tshs 5,935,380 kutoka OLAM (T) Ltd, hivyo jumla ya ushuru uliopokelewa 

ni Tshs 8,055,960. 

 

ix) Ukaguzi wa Uchunguzi umebaini KOBERA AMCOS katika msimu 

2019/2020 haikuwa na chanzo kingine cha mapato. 

 

x) Ukaguzi wa Uchunguzi umebaini KOBERA AMCOS katika msimu 

2019/2020 haikuwa na mikataba ya ajira na watumishi wake. 

 

xi) Ukaguzi wa Uchunguzi umebaini KOBERA AMCOS katika msimu 

2019/2020 ilikuwa na idadi ya wakulima wapatao 1,430.  

 

xii) Ukaguzi wa Uchunguzi umebani katika msimu 2018/2019 Kobera AMCOS 

ilipokea pembejeo zenye thamni Tshs 32,031,920 kuhusiana na kilimo cha 

pamba mbegu. 

 

xiii) Ukaguzi umebaini kuwa viongozi wafuatao wanahusika na dosari 

zilizojitokeza katika malipo ya wakulima: Edward Girenga(Mwenyekiti), Jeti 
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Makori(Katibu), Emanuel Wambura(Mjumbe), Ibaya Samo Ibaya(Mjumbe), 

Naomi Kisimba(Mjumbe), Tatu Makole(Mjumbe), Ryoba Kisyeri(Mjumbe), 

Magibo Werema(Mjumbe) na Richard Mahindi(Mjumbe). 

 

6.8 Matokeo ya Ukaguzi Maalum wa KIU SACCOS - Dar Es Salaam ni Kama 

Ifuatavyo: 

 

i) Uchunguzi ulibaini kuwepo kwa tofauti ya shilingi 639,648,984.75 ambapo 

jumla ya hisa, akiba na amana ni shilingi 940,213,636.41 na zilizowekezwa 

katika maeneo rasmi yanayotambulika (mikopo kwa wanachama, vitega 

uchumi, fedha taslim na benki) ni shillingi 300,564,651.66. Tofauti tajwa ni 

fedha za wanachama ambazo chamani hazipo.  

 

ii) Chama kimekuwa kikitumia fedha zilizopokelewa kama hisa, akiba na amana 

kugharamia shughuli za kawaida za uendeshaji za chama. Uchukuaji fedha 

taslimu kiholela benki kwa ajili ya matumizi ya chama uliongeza mianya ya 

ufanyikaji wa matumizi yasiyokuwa na vielelezo. 

 

iii) Hadi kufikia tarehe 31.12.2017, fedha taslim zilizochukuliwa benki kwa ajili ya 

shughuli za chama zilikuwa shilingi 50,053,338.68 huku chama kikiwa hakina 

kasiki kwa ajili ya kutunza fedha hizi. Matumizi yaliyobainika kukosa 

vielelezo/viambatisho ni pamoja na gharama za mkutano mkuu shilingi 

29,522,000.00 kuanzia mwaka 2010 hadi 2017,  fedha zilizopelekwa tawi la 

Dodoma shilingi 20,000,000.00, na ununuzi wa komputa shilingi 2,200,000. 

 

iv) Imebainika kuwa baadhi ya michango ya fedha taslim na marejesho ya 

mikopo jumla ya shilingi 154,869,532.84 zilikuwa zikipokelewa chamani bila 

kukatiwa stakabadhi na kupelekwa benki. Fedha hizi zimeongeza akiba, hisa 

na amana za wanachama sanjari na kupunguza mikopo katika leja kadi za 

wanachama. Uwasilishaji na utambuzi huu wa miamala unasababisha chama 

kuonekana kina fedha nyingi ambazo hazijulikani zilipowekwa. 

 

v) Baadhi ya wanachama wamepewa mikopo ambayo haijatambuliwa katika leja 

kadi zao na hawailipi. Kiasi cha shilingi 26,000,000 ni fedha zilizotolewa kama 

mkopo ambayo wanufaika hawajalipa wala kuonekana wanadaiwa. Kuna 

fedha kiasi cha shillingi 41,970,000 zilizochukuliwa benki kwa jina la 

mhasibu/karani wa fedha kama mikopo ya baadhi ya wanachama. Katika 

taarifa za benki (bank statements) fedha zimetoka kwa jina la Elizabeth 

Mbeya (Mhasibu/Karani) na katika vishina vya hundi yameandikwa majina ya 
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wanachama husika. Hakuna uthibitisho uliopatikana kuwa fedha hizi 

ziliwafikia walengwa na kutambuliwa kama mikopo katika leja za wahusika.  

 

vi) Leja kadi 106 zimebainika kufanyiwa udanganyifu. Hadi kufikia tarehe 

31/12/2017 leja kadi hizo zilikuwa na salio la hisa za shilingi 8,061,241.00, 

akiba za shilingi 176,462,280.00 na mikopo ya shilingi 308,769,500.00. 

Miamala hii haijajumuishwa katika taarifa rasmi za chama. Aidha, 

udanganyifu uliofanyika ulilenga kupotosha bakaa za hisa, akiba, amana na 

mikopo ya wanachama.  

 

6.9 Matokeo ya Ukaguzi Maalum wa SHREE HINDU MANDAL SACCOS - Dar Es 

Salaam ni Kama Ifuatavyo: 

 

i) Katika kuhakiki miamala iliyofanywa kwa kutumia hati za malipo 

inayodhaniwa kuwa imeghushiwa ya kulipa amana kupitia baadhi ya 

akaunti za wanachama tulibaini kwa Amana za Tshs. 62,990,000 

zilichukuliwa pasipokuzingatia taratibu za chama ikiwa ni pamoja na 

kutokuwepo kwa fomu za maombi ya amana, tarehe ya hati za malipo 

kutangulia tarehe ya fomu ya maombi, hati za malipo kutosainiwa na 

mlipwaji na pia kutoidhinishwa. 

 

ii) Wakati wa ukaguzi tulibaini kuwa taratibu za utoaji wa mikopo kwa baadhi 

ya wanachama hazikuzingatiwa kama ifuatavyo: 

 

a) Mikopo ya jumla ya Tshs. 83,120,000 ilitolewa pasipo kuzingatia 

taratibu za chama ikiwa ni pamoja na kutopatikana kwa fomu za 

maombi ya mikopo na kutoidhinishwa kwa baadhi ya hati za malipo 

zilizotumika kutoa mikopo. 

 

b) Kuwepo kwa mkanganyiko katika stakabadhi Na. 28817 ya tarehe 

18.10.2017 ambayo inaonesha kuwa imerejesha mkopo kwa majina ya 

wanachama wawili ambao ni David Chaula Rashid Tshs. 1,500,000 na 

Grace S. Kombo Tshs. 50,000 
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iii) Matumizi ya fedha mkononi (imprest) na fedha kichele (Petty cash) 

ambazo hutolewa kila mwezi tulibaini yafuatayo: 

 

a) Kutokuwepo kwa taarifa ya matumizi ya fedha mkononi ya Tshs. 

15,000,000 kutokana na chama kuchanganya fedha hizo na 

makusanyo ya kila siku na kufanya matumizi kabla ya kupeleka benki. 

 

b) Chama kutozingatia utaraibu wake wa kutoa Tshs. 5,000,000 kama 

fedha kichele kwa ajili ya matumizi madogo na baadhi ya miezi chama 

kilitumia fedha za makusanyo (ambazo hazikuidhinishwa) kwa ajili ya 

matumizi ya fedha kichele (Petty Cash). 

 

iv) Katika kuhakiki usahihi wa jono zilizopitishwa katika taarifa za chama na 

leja kadi za wanachama tulibaini kuwa: 

 

a) Jono zenye jumla ya Tshs. 2,163,242,415 zimepitishwa katika taarifa 

za fedha na leja kadi za wanachama pasipokuzingatia kikamilifu sifa za 

jono ikiwa ni pamoja na kutokuwepo kwa maelezo, viambatisho na 

sahihi ya mwandaaji na muidhinishaji. 

 

b) Fedha Kiasi cha Tshs. 500,000 na Tshs. 1,000,000 alizopokea ndugu 

Gido J. Akida toka kwa wanachama Aziza S. Kadari na Mwanaidi 

Chamsham kwa ahadi ya kuwaongezea amana hazikuwasilishwa 

chamani ila zilipitishwa jono Na. 27 na 57 za tarehe 28.06.2018 na 

08.11.2018 zisizo na viambatisho kutoa amana hizo kutoka katika leja 

kadi ya mwanachama Victoria F. Mkongwi ambaye wakati huo alikuwa 

na amana hasi. Miamala hii inatia shaka kwa kuwa Ndugu Gido J. 

Akida alipatiwa fedha na alipaswa kuongeza amana hizo kwa fedha na 

si jono na kama ingelazimu kuandika jono ilipaswa kuonekana 

ikipunguza mawekezo yake na si ya Victoria F. Mkongwi. 

 

v) Wakati wa ukaguzi tulifanya mapitio katika leja kadi za wanachama na 

kubaini kuwa: 

 

a) Mbali na jono zilizopitishwa zikiwa na mapungufu lakini pia tulibaini 

kuwepo kwa miamala ya Tshs. 32,835,000 ikiwa ni akiba Tshs. 

6,600,000 na amana 26,235,000 haikuingizwa katika leja kadi za 

wanachama kwa wakati na hivyo kuwa moja ya sababu ya kuwa na 

tofauti ya bakaa za hisa, akiba, amana na mikopo kati ya hesabu za 
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chama na orodha ya wanachama kunako tarehe 31.12.2016, 

31.12.2017 na 31.12.2018. 

 

b) Mwanachama Leticia F. Mkongwi katika barua yake ya tarehe 

27.07.2019 alikiri kutotambua muamala wa akiba wa Tshs. 2,500,000 

uliofanyika tarehe 19.12.2017 kupitia hati ya malipo Na. 27547. 

 

c) Vilevile tulipata barua ya malalamiko toka kwa mwanachama Bi. Ester 

C. Daffi ambaye alikuwa akilalamika kutokupatiwa stakabadhi ya fedha 

alizompatia Ndugu Gido J. Akida kwa ajili ya kuongeza akiba na 

kurejesha mkopo. Kwa mujibu wa maelezo yake fedha hizo alimpatia 

tarehe 25.05.2018 Tshs. 300,000, tarehe 28.05.2018 Tshs. 2,500,000 

na tarehe 03.04.2019 alituma kwa njia ya simu Tshs. 300,000 kama 

rejesho la mkopo. Hakuna kumbukumbu (stakabadhi) ya chama 

inayoonesha kupokelewa kwa fedha hizo. 

 

d) Kadi ya mwanachama Fabiano T. Mkalawa haikupatikana chamani 

kwa ajili ya mapitio. Pia mwanachama huyu alilalamikia miamala ya 

amana iliyofanyika chamani bila yeye kufahamu na marejesho ya 

mikopo aliyofanya kupitia simu ya ndugu Gido J. Akida hakupatiwa 

stakabadhi 

 

e) Mnamo tarehe 17.09.2019 mwanachama Bi. Regina Goti Mutainulwa 

aliandika barua kukiri kutotambua muamala wa akiba wa Tshs. 

6,000,000 uliofanyika katika kadi yake na hati ya malipo Na. 5310 ya 

tarehe 15.11.2018. Tarehe 08.08.2019 aliyekuwa mtunza fedha 

(Cashier) Bi Praxeda Peter alikiri kuchukua fedha hizo na kuahidi 

kuzirejesha kuanzia mwezi wa 9 hadi 10. 

 

vi) Mapitio ya stakabadhi na taarifa za makusanyo ya kila siku tulibaini 

mambo yafuatayo: 

a) Kuwepo kwa tofauti ya Tshs. 1,839,395,006 kati ya fedha 

zilizokusanywa kupitia stakabadhi na taarifa za makusanyo ya kila 

siku.  

 

b) Baadhi ya miezi taarifa za makusanyo ya kila siku hazikupatikana na 

baadhi zilipatiana kwa siku kadhaa katika mwezi. Hali hii imetufanya 

tushindwe kufanya malinganisho kati ya kiasi katika stakabadhi na 

makusanyo ya siku husika. 
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Katika kipindi cha ukaguzi kuanzia tarehe 01.01.2016 hadi 30.06.2019 kwa 

vitendo hivyo tumebaini kuwa: 

 

i) Bodi ya chama haikutekeleza majukumu yake kikamilifu kama 

yalivyoainishwa katika kanuni ya 42 ya kanunu za Vyama vya Ushirika vya 

Akiba na Mikopo za mwaka 2015 kwa kutokuweka mifumo thambiti ya kulinda 

rasilimali fedha za chama kwa kuruhusu miamala mingi ya chama kufanyika 

kwa njia ya fedha taslimu na hivyo kuwepo kwa mianya kwa baadhi ya 

watendaji kukiuka maadili ya kazi zao. 

 

ii) Kamati ya usimamizi na mkaguzi wa ndani kutotekeleza majukumu yake 

kikamilifu kama yalivyoainishwa katika kanuni ya 48 ya Kanuni za Vyama vya 

Ushirika wa Akiba na Mikopo za mwaka 2015 kwa kushindwa kubaini vitendo 

hivyo mapema na kuishauri bodi hatua za kuchukua. 

 

iii) Watendaji wa chama Ndugu Wilbard Morris (aliyekuwa mweka hazina), Gido 

J. Akida (aliyekuwa mhasibu) na Bi. Praxeda P. Rugeiyamu (aliyekuwa 

mtunza fedha) walifanya na kuidhinisha malipo ambayo walijua kuwa 

yanautata wa mlipwaji, hakuna viambatisho au viambatisho kughushiwa na 

hivyo kukisababishia chama hasara 

 

6.10 Matokeo ya Ukaguzi maalum wa UFIPA Cooperative Union - Rukwa: 

Chimbuko la ukaguzi huu maalum limetokana na Maombi ya Mrajis Msaidizi wa 

Vyama vya Ushirika Mkoa wa Rukwa akiomba kufanya Ukaguzi maalum kuhusu 

mwenendo wa mradi wa Mbolea katika Chama Kikuu cha Ushirika cha UFIPA 

kuanzia Oktoba 2019 hadi Machi 2020. Matokeo ya Ukaguzi huo ni kama 

ifuatavyo: 

 

i) Ukaguzi maalum umefuatilia utaratibu mzima uliotumiwa na Bodi ya Chama 

Kikuu cha Ushirika UFIPA kwenye mchakato wa ununuzi wa mbolea kwa ajili 

ya wakulima kupitia kwenye AMCOS zao kwa msimu 2019/2020 na kubaini 

kwamba taratibu za manunuzi hazikuafuatwa. Hali hii ilitokana na kwamba 

Union ilitafuta kampuni ya uuzaji mbolea na kusaini mkataba wa kununua 

mbolea bila kufuata Sheria ya manunuzi ya Umma na kwamba bei 

iliyokubaliwa katika mkataba ni bei ya juu kuliko bei elekezi liyokuwa 

imetolewa na Serikali bila idhini ya mamlaka ya Mbolea. 

 

ii) Ukaguzi maalum ulibaini kwamba Mzabuni alishindwa kuleta mbolea 

kulingana na mkataba mifuko 24530 sawa na tani 245 na pia alishindwa 
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kuleta mbolea kwa kwa wakati na kwakiwango kilichokubaliwa. Kulingana 

makubaliano yaliyokuwa kwenye mkataba, Mzabuni alipaswa kuleta mbolea 

yenye thamani ya Tshs 2,384,266,880 kuanzia tarehe 1 Desemba, 2019 na 

mwanozni mwa Januari 2020 lakini mbolea iliyopokelewa ilikuwa na thamani 

ya Tshs 852,932,286 hivyo alishindwa kuleta mbolea yenye thamani ya Tshs 

1,531,334,594 

 

iii) Ukaguzi maalum ulibaini kwamba, mbolea iliyopokelewa toka kwa Mzabuni ni 

DAP mifuko 4,401 kwa thamani ya Tshs 286,443,486 na UREA mifuko 9,090 

kwa thamani ya Tshs 566,488,800. Ukaguzi maalum umefuatilia ugawaji wa 

mbolea hiyo kulingana na nyaraka za kusafirishia mbolea (delivery Note), 

Ankara za madai kwa mbolea iliyopelekwa Vyamani (Invoice) pamoja na 

kitabu cha kutolea mbolea ghalani (issue note) na kujiridhisha kuwa mbolea 

yote iliyopokelewa iligawanywa kwa wakulima kupitia AMCOS zao. Tatizo 

lililobainika ni kwamba, Mzabuni alishindwa kuleta mbolea kwa wakati na 

kiwango kilochokubalika jambo lililosababisha usumbufu kwa wakulima. 

 

iv) Tulibaini kwamba jumla ya fedha zilizokusanywa kwa ajili ya pembejeo ni 

Tshs 317,761,210 na kwamba fedha zilizoingizwa moja kwa moja benki ni 

Tshs 313,833,210 na fedha tasilimu ni Tshs 3,928,000. Hakuna maelezo 

kuhusu fedha hizi kwa kuwa chamani hazipo na matumizi yake hayajulikani. 

Kati ya fedha zote 317,761,210 zilizokusanywa, fedha kwa ajili ya ununuzi wa 

mbegu zilikuwa Tshs 15,000,000 na fedha kwa ajili ya mbolea ni Tshs 

302,761,210. Hata hivyo tulibaini kwamba kuna mbolea aina ya UREA mifuko 

1,509 ambayo iliuzwa kwa fedha tasilimu kinyume na utaratibu Tshs 

71,610,000 kwa maelekezo ya Kampuni ya Eli Agro company. Fedha hizo 

hazikuwekwa benki na zilitumika kulipia gharama za ubebaji kulingana na 

maelekezo ya kampuni hiyo. Kiasi kilichobainika kutumika ni Tshs 66,656,000 

na hivyo kuwa na baki ya Tshs 4,954,000. Hakuna maelezo ya baki ya fedha 

hizo kwa kuwa hazipo chamani na matumizi yake hayajulikani. 

 

v) Ukaguzi maalum umebaini kwamba fedha zilizokusanywa kwa ajili ununuzi 

wa mbolea ni Tshs 302,761,210 na mbolea iliyopelekwa kwa wakulima kupitia 

AMCOS zao zina thamami ya Tshs 852,945,489. Fedha zilizokwishalipwa 

kwa Mzabuni ni Tshs 277,000,000 ikiwa ni Tshs 21,116,353 zaidi ya malipo 

aliyopaswa kulipwa ya Tshs 255,883,647 sawa na 30% ya mbolea 

iliyopokelewa kulingana na mkataba.   
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vi) Ukaguzi Maalum umebaini kwamba hali uendeshaji ya Union ni mbaya 

kwakuwa Union haina mtendaji hata mmoja na kwamba kazi zote za 

kiutendaji zinafanywa na Bodi kinyume na Kanuni ya 51 ya Kanuni za Vyama 

vya Ushirika za mwaka 2015 zilizoweka majukumu ya Bodi na majukumu ya 

Menejimenti.  Vilevile tumebaini kwamba Fedha zote zilikusanywa na Union 

tangu kuanzishwa kwakwe hadi wakati tunafanya ukaguzi huu maalum 

hazijawahi kupokelewa kwenye stakabadhi za fedha na kuingizwa kwenye 

vitabu vya fedha. Aidha malipo yote hayakuandikwa kwenye hati za malipo 

Pia tumebaini kwamba Union haina vyanzo vya mapato vya kuaminika na 

kwamba haijabainisha vyanzo endelevyu vya mapato vitakavyoifanya Union 

kuwa hai na kuweza kuendelea kuwepo kibiashara siku za mbeleni.  

 

vii) Ukaguzi maalum umebaini kwamba mkataba ulioingiwa kati ya Union na 

kampuni ya Eli Agro Company umesababisha hasara ya moja kwa moja kwa 

wakulima ya Tshs 93,624,489 kwa kuwa bei iliyotajwa kwenye mkataba ipo 

juu kuliko bei elekezi iliyotolewa na serekali bila kupata kibali cha mamlaka za 

mbolea  

 

6.11 Matokeo ya Ukaguzi maalum wa chama cha Mikaranga AMCOS - Songea ni 

kama ifuatavyo: 

Chimbuko la ukaguzi huu maalum limetokana na mzaombi toka Ofisi ya  ya 

Mkuu wa Upelelezi Wilaya ya Mbinga ikiomba Shirika la Ukaguzi na Usimamizi 

wa Vyama vya Ushirika (COASCO) kufanya Ukaguzi maalum wa mahesabu ya 

Chama cha Ushirika cha MIKARANGA AMCOS kwa mwaka ulioishia tarehe 30 

Juni, 21019 kuhusu wizi wa fedha uliotokea katika chama hicho. Matokeo ya 

Ukaguzi huo maalum ni kama ifuatavyo: 

 

i) Ukaguzi maalum umebaini kwamba wakati wa mauzo ya kahawa chamani 

wakulima walikuwa wakipewa stakabadhi za mazao kwa kahawa waliyoleta 

chamami. Hata hivyo tumabaini dosari katika uandishi vitabu vya stakabadhi 

za mazao kutokana na karatasi za kaboni zilizotumika wakati wa uandishi wa 

stakabadhi hizo kuchakaa na kutokuonesha vizuri. Vilevile kulikuwa na leja za 

wakulima waliouza mazao lakini utunzaji wa leja hizo sio mzuri kwa kuwa 

baadhi ya leja hazionekani na hakuna regista ya kutunza takwimu za 

wakulima hivyo kutokuwa na idadi halisi ya wakulima waliouza 

kahawa/mazao yao kupitia AMCOS kwa msimu husika. Kutokana na hali hiyo 

jumla ya kilo za kahawa zilizokusanywa toka kwa wakulima kutokuhakikiwa 

kwa usahihi. 
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ii) Ukaguzi maalum umebaini kuwa jumla ya fedha za chama zilizopotea au 

kutumika kwa matumizi yasiojulikana ni Tshs 16,207,657 ambapo kati ya 

fedha hizo, Tshs 4,849,657 zinatokana na fedha zilizochukuliwa benki na 

zikabaki baada ya matumizi lakini hazikurejeshwa benki na hazipo chamani 

na Tshs 11,358,000 ni malipo hewa ambayo hati za malipo hayo ziliandikwa 

kwa kughushi na kwamba majina ya watu walioandikwa kuwa walilipwa 

malipo hayo ni ya uongo. Wahusika wakuu wa fedha hizi ni ndugu Josephat 

Hermani Mahay pamoja na ndugu Angelus Alphonse Mbele kutokana na 

kuwa ndio wahusika waliotoa fedha benki na kufanya malipo. Aidha Ndugu 

Josephat Mahay anahusika katika kughushi vitabu vya hati za malipo kwa 

kuandika malipo hewa. 

 

iii) Ukaguzi maalum umebaini kwamba kuna madai ya mauzo ya kahawa toka 

kwa mkulima aitwaye Kanuth W. Mapunda kutokana na mauzo ya kahawa 

kilo 1,131 Tshs 3,924,570 msimu wa mwaka 2018/2019 lakini madai haya 

hayana ushahidi hivyo hayana uhalali wa kutambuliwa na Uongozi wa chama 

na kuingizwa katika hesabu za chama.  

 

6.12 Matokeo ya Ukaguzi maalum wa Chama Kikuu cha Ushirika KDCU ï Kagera 

ni kama ifuatavyo: 

Chimbuko la ukaguzi huu maalum limetokana Ofisi ya TAKUKURU Mkoa wa 

Kagera iliyotuomba kufanya Ukaguzi maalum kuhusu ukarabati wa Coffee Tree 

Hotel inayomilikiwa na Chama Kikuu cha Ushirika Wilaya ya Karagwe ambapo 

kati ya mwaka 2006 hadi 2011. Matokeo ya Ukahuzi huo maalum ni kama 

ifuatavyo: 

 

i) Ukaguzi maalum umebaini kwamba, taratibu za kumpata Mshauri Elekezi 

pamoja na Mkandarasi kwa kazi ya ukarabati wa Hoteli ya New Coffee Tree 

Inn haukuwa wa ushindani na ulikiuka taratibu za manunuzi na kwamba 

kulikuwa na udanganyifu katika zoezi la kumpata Mshauri Elekezi pamoja na 

Mkandarasi. Hii ni kutokana na kwamba hakuna tangazo la zabuni 

lililothibitishwa kutolewa na kwamba maombi ya zabuni yaliyopokelewa 

hayakupatikana isipokuwa kikao kimoja cha kamati ya zabuni cha tarehe 

26.09.2007 kilichompitisha Dan General Construction kuwa mshindi wa 

zabuni hiyo. Aidha, hapakuwepo na kamati ya tathmini iliyochambua maombi 

ya wazabuni na kutoa mapendekezo yao kwa kamati ya zabuni pamoja na 

Bodi. 
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Vilevile tulibaini kwamba kulikuwa na ukiukwaji wa Kanuni ya 51 (1) ya 

Kanuni za Vyama vya Ushirika za mwaka 2004 zilizokuwa zikitumika wakati 

huo kwa mkataba uliosainiwa kati ya KDCU na MS Dan General Construction 

(T) Ltd pamoja na mkataba kati ya KDCU na MS Kitenge R.M. Architect kwa 

kuwa mikataba yote haikupata Ushauri wa kimaandishi toka kwa Mrajis wa 

Vyama vya Ushirika kinyume na Kanuni hiyo.  

 

ii) Ukaguzi maalum ulibaini kwamba jumla ya gharama za ukarabati wa Hoteli 

ya New Coffee tree Inn zilizoidhinishwa na Mkutano mkuu na kupitishwa na 

Mrajis wa Vyama vya Ushirika ni Tshs 900,000,000 ambazo zilipitishwa katika 

kipindi cha miaka mitatu kama ifuatavyo:- Mwaka 2007/2008 Tshs 

200,000,000; mwaka 2008/2009 Tshs 100,000,000 na mwaka 2009/2010 

Tshs 600,000,000. Hata hivyo tulibaini kwamba hapakuwa na umakini wa 

kutosha katika kuidhinisha gharama hizo kwa kuwa vigezo vilivyotumika 

havikuwekwa wazi kutokana na kwamba uchambuzi wa kazi zilizopaswa 

kufanywa na kuainishwa katika óBOQô zilikuwa na udanganyifu mkubwa. 

 

iii) Ukaguzi maalum Umebainisha kuwa kulikuwa na malipo hewa kwa jumla ya 

Tshs 629,091,411 yaliyolipwa kwa Mkandarasi MS Dan General Construction 

(T) Ltd kutokana na udanganyifu uliofanywa na Uongozi wa chama 

uliokuwepo madarakani kwa kushirikiana na Mkandarasi pamoja na baadhi 

ya watumishi wa serikali. Malipo hayo yalibainika kuwa hewa kwa kuwa kazi 

zote zilizobainishwa kufanyika kwa malipo hayo zilikwishafanyika kwa BOQ 

ya Tshs 275,583,000 na kwamba kazi hizo zilikuwa zinafanana jambo 

linalobainisha kuwepo kwa udanganyifu na ubadhirifu wa fedha za chama. 

Waliohusika na malipo hayo ni Ndugu Prospery Murungi aliyekuwa 

Mwenyekiti wa Bodi ya chama pamoja na wajumbe wake. Wengine ni Ndugu 

Novatus Tiigererwa ï aliyekuwa meneja mkuu pamoja na Onesmo 

Lushokana ï aliyekuwa mhasibu mkuu KDCU, ndugu Emmanuel 

Ndyamukama pamoja na Ndugu Nestory Tiibaza waliokuwa wahandisi katika 

ofisi ya Mkuu wa Mkoa Kagera, Ndugu Desderius Rutakyamirwa pamoja na 

ndugu Silvester Joseph Mugushagwe ambao ni wakurugenzi wa kampuni ya 

Dan General Construction (T) Ltd. 

 

6.13 Matokeo ya Ukaguzi maalum wa Chama Chama Cha Akiba Na Mikopo Alaf ï 

Dar Es Salaam 

Chanzo cha ukaguzi huu maalum ni maombi toka ofisi ya Taasisi ya Kuzuia na 

Kupambana na Rushwa (TAKUKURU) kuwa tufanye ukaguzi maalum katika 

Chama cha Akiba na Mikopo cha ALAF Ltd ili kuangalia mfumo na utaratibu wa 
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Mikopo kwa Wanachama kama ulifuatwa na kuangalia mikopo yote iliyotolewa 

kwa KEVIN KOMBA (Katibu) kama ilifuata taratibu na ulejeshaji wake kama 

ulifanyika kwa mujibu wa taratibu. Matokeo ya ukaguzi huo ni kama ifuatavyo:- 

 

i) Ukaguzi maalum umebaini kuwa chama kina masharti yake ambayo 

yameweka taratibu za utoaji Mikopo na namna ya kutoza riba na mambo 

mengineyo pia kanuni za 88 na 89 ya kanuni za vyama vya Ushirika za 

Mwaka 2004 inabainisha kuwa muombaji wa mkopo ni lazima, ajaze fomu ya 

maombi awe na wadhamini na kiwango cha mkopo kulingana na Akiba na 

Amana. 

 

ii) Tumebaini kuwa baadhi ya viongozi wa bodi walikiuka taratibu kama 

zilivyoainishwa Katika masharti na kanuni za vyama vya ushirika za mwaka 

2004 na kujipatia mikopo mikubwa tofauti na miongozo hiyo ilivyoainisha, bila 

kujaza fomu, kuwa na dhamana na kuchukua fedha Zaidi ya Akiba, ambao ni 

KEVIN KOMBA, HELLEN KAMUGISHA, SAID Y. KITENGE, DAVID NGOE, 

AMOS SIYABO, CHRISTIAN MKOBA, HAMIS ONGA NA HUSNA KIWANGA. 

 

iii) Ukaguzi umebaini kuwa KEVIN KOMBA alichukua jumla ya Tshs 

227,872,000 kama mikopo ambayo haikufuata taratibu, hata hivyo kiasi hicho 

kinaweza kuongezeka iwapo mikopo iliyotolewa majina yake hatukupata kiasi 

cha Tshs 172,518,625 na vitabu vilivyopotezwa vya mwaka 2008 na 2009 

vinaweza kuleta matokeo tofauti na kiasi hicho. 

 

iv) Mikopo iliyochukuliwa na KEVIN KOMBA haikufuata Masharti ya ALAF 

SACCOS LTD. 

 

v) Urejeshaji wa Mikopo iliyofanywa na KEVIN KOMBA haukufuata tarabibu za 

kiasi kilichokuwa kinarejeshwa kilitokana na Mshahara na mwishoe mafao 

kuanzia 1.01.2010 hadi tarehe 25.05.2013 alirejesha jumla ya 

29,667,406.47(riba na Mkopo) wakati Katika kipindi cha kuanzia tarehe 

1.01.2010 hadi 31.12.2013 alikuwa amechukua jumla ya Tshs 141,214,000. 

 

6.14 Ukaguzi Maalum Wa Chama Cha Akiba Na Mikopo Songea District Council 

Ltd  

Chanzo cha ukaguzi huu maalum ni maombi toka Taasisi ya Kuzuia na 

Kupambana na Rushwa (TAKUKURU) ambayo ilitutaka tufanye ukaguzi maalum 

katika Chama cha Akiba na Mikopo cha Songea District Council Ltd ili kuangalia 
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Akiba, Amana na Mikopo kubaini hasara/Upotevu wa fedha uliojitokeza. Matokeo 

ya ukaguzi huo ni kama ifuatavyo: 

 

i) Ukaguzi maalum umebaini kuwa hadi tarehe 31.01.2020 katika leja kuu 

chama kilikuwa na Amana na akiba kiasi cha Tshs 21,082,000 na Tshs 

292,656,974 wakati orodha ya wanachama inaonyesha kuwa Amana na 

Akiba zilikuwa Tshs 21,082,000 na Tshs 307,502,735 sawia, Hivyo kuwepo 

na tofauti Katika Akiba Tshs 14,674,761. Katika kipindi kilichoishia tarehe hiyo 

chama kilikuwa kimetoa jumla ya mikopo ya Tshs 321,933,129 kama 

iliyokuwa Katika leja kuu hata hiyo orodha iliyopatikana ya tarehe hiyo ni Tshs 

109,392,401 na kuonyesha tofauti ya kiasi cha Tshs 212,540,728 ikiwa ni 

mikopo ambayo majina yake hayafahamiki. 

 

ii) Katika kufanya ulinganifu tumetumia jumla ya fedha zilizopatikana kutoka 

Vyanzo mbalimbali ikiwa ni Akiba, Amana, Hisa na fedha zilizokopwa kutoka 

toka LAPF jumla ya kiasi kilichopatikani ni Tshs 378,634,860 wakati huo 

orodha ya mikopo hadi tarehe hiyo ilikuwa ni Tshs 109,332,401 hivyo kuwepo 

na tofauti ya kiasi cha Tshs 269,302,459. 

 

iii) Kulingana na taarifa za fedha za kipindi cha miaka sita chama kilipata hasara 

kuanzia mwaka 2015 kama ilivyoonyesha Katika taarifa ya mapato na 

matumizi kiasi cha Tshs 5,037,903 hata hivyo hadi tarehe 31.12.2019 chama 

kilikuwa na hasara jumla ya kiasi cha Tshs 83,838,227 ambazo ilitokana na 

mapato kuwa kidogo kuliko matumizi hivyo ni wazi kuwa fedha zilitumika 

kutokana na Akiba za Wanachama. 

 

6.15 Matokeo ya Ukaguzi Maalum wa Chama Cha Ushirika wa Mazao Mitowo Ltd  

Chanzo cha ukaguzi huu maalum ni maombi kutoka Ofisi ya Mkurugenzi wa 

Halmashauri ya wilaya ya sikonge ambayo aliomba ofisi ya COASCO kufanya 

ukaguzi maalum kuhusiana ya malalamiko ya wanachama kushindwa kulipana 

kwa asilimia 100 ya mauzo ya tumbaku msimu wa 2018/2019. Matokeo ya 

ukaguzi huo ni kama ifuatavyo: 

 

i) Viongozi wa chama walijilipa zaidi kwa kutokatwa madeni yao hivyo 

kusababisha baadhi ya wakulima kukosa fedha kiasi hicho kilikuwa ni usd 

13,533.65. 

 

ii) Ukaguzi maalum umebaini kuwa kuna wakulima walikuwa wamelaza madeni 

yenye jumla ya USD 7,246.78 fedha hizi zilisababisha taasisi ya fedha 



 
Ripoti ya Jumla ya Ukaguzi wa Vyama vya Ushirika kuanzia Julai 2019  hadi Juni 2020 

 

Shirika la Ukaguzi na Usimamizi wa Vyama vya Ushirika (COASCO) 

113 
 

 

kuzikata ili kufidia deni hilo matokeo ni kwamba wakulima walishindwa 

kulipwa fedha walizostahili. 

 

iii) Ukaguzi umebaini kuwepo na upotevu wa pembejeo zenye thamani ya USD 

1,263.49. 

 

iv) Ukaguzi maalum umebaini kuwa chama kilitumia fedha za pembejeo USD 

9563.04 ambazo kiliwachangisha wanachama wake kulipa kiasi cha USD 

100.3 fedha hizi hazikuidhinishwa na Mrajis Msaidizi wa vyama vya ushirika 

mkoa wa Tabora. 

 

v) ukaguzi maalum umebaini kuwa viongozi walikiuka taratibu kwa kulipa 

madeni ambayo halikuwa na nyaraka za kutosha kiasi cha tshs 8,928,392  

pia chama kilifanya manunuzi ya majafafa ambayo ni 

makuukuu(yaliyotumika) tofauti na malengo yaliyokuwa katika makisio pia 

kulikuwa na malipo kiasi cha usd 800 kwa mfanyabiashara ambaye 

haikufahamika kama kweli aliwahi kukikopesha chama. 

 

6.16 Ukaguzi Maalum wa Chama Cha Ushirika Wa Mazao Chigugu - Mtwara Ltd  

Chanzo cha ukaguzi huu maalum ni maelekezo ya Mkuu wa Mkoa wa Mtwara 

ambaye alielekeza ofisi ya COASCO kufanya ukaguzi maalum kuhusiana na 

upotevu wa fedha za wakulima wakati Mheshimiwa Rais wa Jamhuri ya 

Muungano wa Tanzania Dkt. John Pombe Joseph Magufuli alielezwa na Diwani 

wa kata ya Chigugu kuwa viongozi wa vyama vya ushirika wa chama cha 

Chigugu walikuwa wamekula fedha za wakulima. Matokeo ya Ukaguzi huu ni 

kama ifuatavyo: 

 

i) Ukaguzi maalum umebaini Jumla ya kilo 503,919 zilikusanywa toka kwa 

wakulima na kuzifikisha katika maghala Makuu jumla ya kilo 501,858 kukiwa 

na tofauti ya kilo 1961. Mauzo ya korosho yalipofanyika chama kiliuza kwa 

Jumla ya Tshs 1,974,611,119 na fedha alizostahili mkulima kama malipo 

yake ni sawa na    Tshs 1,867,454,427.  

 

ii) Ukaguzi maalum umebaini kuwa Katika malipo ya wakulima kulikuwa na 

dosari, tumebaini malipo kulipwa mara mbili au Zaidi, jumla ya Tshs 

104,803,627 zililipwa batili kwa wakulima na walilipwa stahiki yao ya Tshs 

57,372,951.50 hivyo kufanya jumla ya malipo ni Tshs 162,176,578 , pia 

tumeona malipo ya Kiasi cha Tshs 120,669,506 yamefanyika kwa 

wakulima/wafanyabiashara ambao walikuwa hawana CPR( Stakabadhi ya 
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mazao ghalani) ni wazi kuwa hawakupeleka mazao ghalani, Mfano Eliud 

alilipwa kiasi cha Jumla ya Tshs 19,129,426 huku akidanganya kuwa alitumia 

jina la Fadhili Paulo John kupeleka Korosho Katika chama cha Ushirika. 

Ukaguzi umebaini kuwa katika nyaraka tulizopitia hati za Fadhili Paul John 

hazikuwa za kweli/hati halisi, hizo zilitumiwa Katika fomu na Zaina Halfan 

Nassoro na nyingine Fatuma Chiwenga hakuna mahali popote Katika fomu 

tulipoona jina la Fadhili Paulo John na malipo yalifanyika kwa Pili Ibrahim 

Milanzi ambaye ni Mke wa Katibu wa chama, hawa wameshirikiana 

kuhamisha jumla ya Tshs 32,112,792.Wakati tunapitia jina lake kwa nyaraka 

tulizoziona tulibaini korosho alizoleta CPR zake zilikuwa na jumla ya kilo 

1,276,sababu za kuhamishia fedha hizo ilikuwa ni kukihujumu chama. 

 

iii) Usimamizi wa malipo ya wakulima ulikuwa dhaifu hasa Katika idara ya 

ushirika ambapo tumeona imepitisha malipo ya Hundi Na.000087 ambayo 

ilionekana Mkulima amelipwa kilo 530 kwa kiasi cha Tsh 52,410,963, huu ni 

udhaifu mkubwa, nyaraka zilizokuwa zinapitishwa Katika ofisi zao hata idara 

haina kopi, hii imekuwa ngumu katika kufanya ukaguzi kwa vile inaonekana 

nyaraka nyingi hazipo chamani,(Zimechomwa). Benki kukosa baadhi ya 

nyaraka zilizofanya malipo ya chama hiki huku taarifa za benki (bank 

statement) zikikosekana kwa baadhi ya wakulima ambao waliandika akaunti 

zao za benki hizo mfano CRDB, pia baadhi ya miamala haikuonesha bayana 

nani kalipwa katika taarifa za benki. 

 

iv) Mwisho tumebaini kuwa nyaraka za chama zinatunzwa kiholela na hakuna 

makabidhiano yanayofanywa baina ya pande mbili, uongozi unaotoka na 

uongozi unaoingia hii ingesaidia sana kujua nani anazo nyaraka husika. 

Kumekuwepo na wafanyabiashara/Kangomba kuuza korosho katika vyama 

vya ushirika, ni vyema utaratibu ukawekwa bayana kuwa wanachama ndiyo 

wauze korosho katika chama cha ushirika endapo itatokea basi taarifa zake 

ziwe bayana katika uongozi wa serikali ya kijiji. 

 

6.17 Matokeo ya Ukaguzi Maalum wa Chama Cha Ushirika wa Mazao Kinali Ltd  

Chanzo cha ukaguzi huu maalum ni barua toka kwa Kaimu Mrajis Msaidizi wa 

Mkoa wa Lindi aliomba kufanyiwa ukaguzi maalum ili kubaini ukweli wa 

malalamiko ya kuhusiana na upotevu wa mazao na fedha za chama cha ushirika 

wa mazao Kinali Limited. Barua ya Mrajis Msaidizi wa Mkoa wa Lindi. Matokeo 

ya Ukaguzi huu ni kama ifuatavyo: 
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i) Ukaguzi maalumu umebaini kuwepo kwa upotevu wa Korosho zenye jumla ya 

kilo 12,409 sawa na fedha za Kitanzania Tshs 40,949,700 ambapo upotevu 

huu unawahusu Katibu wa chama Abdala .A. Mola na Mjumbe wa bodi 

Nassoro Chande waliohusika na kusafirisha korosho hizo katika msimu wa 

2018/2019. Upotevu huu ulibainika baada ya baadhi ya wakulima kutolipwa 

korosho zao hasa tawi la Naujombo.Ukaguzi umebaini kuwa kulikuwa na 

upendeleo wa malipo, haukutumika usawa katika kufanya malipo kama 

tulivyoonesha Katika jedwali la wadai Na.3. 

 

ii) Ukaguzi umebaini kuwa utaratibu wa Maafisa Ushirika kupitisha malipo na 

kuja kukagua baadaye unashindwa kuweka bayana namna ubadhilifu wa 

fedha unavyofanyika kwa vile malipo hayo tayari waliyapitisha,ni vigumu 

kuamini kuwa katibu wa chama anatumia jina lake kwa CPR ya mtu mwingine 

tena katika malipo ya wakati mmoja usibaini kuwa imetumika na walipwaji 

wawili, tuna mashaka na utendaji husika uliopitisha malipo ya chama hiki. 

Kuna malipo yalifanyika kwa baadhi ya wakulima lakini hawakuwa na majina 

katika CPR, hiyo inatupa shida kujua lilifanyikaje.  

 

iii) Katika chama hiki kuna kesi ambayo inaendelea ikiwa ni madai ya fedha za 

korosho kiasi cha Tshs 48,292,200 ukaguzi huu umebaini kuwa madai hayo 

yanatokana na CPR ambazo inaaminika zilikuwa feki kwa vile hazikuwa na 

nakala katika vitabu, yaani zilinyofolewa na kuandikwa katika vitabu, nyaraka 

hizo ziliandikwa na katibu wa chama Ndugu Abdala A.Mola baada ya 

kuongea na wahusika. Jambo hili linaonekana lina utata au mazingira ya 

rushwa katika hali halisi isingekuwa rahisi kwa katibu kutoa CPR kwa 

wakulima na vilevile tunaona pia hivi vitabu vina wino wa kopi kama wakulima 

waliona CPR inaandikwa ni lazima wangelikuwa na nakala katika kitabu. 

 

iv) Katika kupitia taarifa za ufuta tumebaini kuwa katibu na mwenyekiti 

walijihusisha na biashara ya kangomba katika kupitia tumeona baadhi ya 

malipo yaliyofanywa kwa Mwenyekiti ni Zaidi ya Tshs 

86,689,740(70310009231) na Katibu 41,217,000(70310020334) wengine ni 

Gwakisa Mkubwa jumla ya Tshs 31,011,992(20901601868) na Hamis 

Nambole Tshs 24,636,558 (70510020264)  

 

6.18 Ukaguzi Maalum wa Chama Kikuu Cha Ushirika Cha Mbinga (MBIFACU) Ltd  

Chanzo cha ukaguzi huu maalum ni barua toka Kwa Mkuu wa Upelelezi wa Jinai 

Mkoa wa Ruvuma ambayo ilitutaka tufanye ukaguzi maalum katika Chama Kikuu 

cha Ushirika Mbinga (MBIFACU) Ltd ili kuangalia malipo hewa yaliyofanywa kwa 
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M/S Amar S. Saidoon Katika kipindi cha mwaka 2002/2003. Matokeo ya ukaguzi 

huo ni kama ifuatavyo: 

 

i) Ukaguzi maalum umebaini kuwa M/S AMAR S SAIDOON alilipwa jumla ya 

Tshs 177,600,000/= Katika malipo hayo hayakuwa na nyaraka za kuonyesha 

kuwa ni halali vilevile ukaguzi umebaini kuwa hakuna mahali ambapo 

inaonekana pembejeo kupokelewa Katika chama, hivyo ni wazi kuwa haya 

yalikuwa ni malipo hewa.hata hivyo tulibaini kuwa M/S Amar S. Saidoon 

aliwahi kukipatia chama kikuu fedha taslim kiasi cha Tshs 1,400,000/= na 

kulikuwa na hati za madai ya pembejeo aina ya Novation yenye thamani ya 

Tshs 5,166,000/= hata hivyo hatukuona taarifa za kupokelewa hiyo 

pembejeo, hivyo ukitoa Katika malipo yaliyofanyika kwake M/S AMAR S. 

SAIDDOON alilipwa kiasi cha Tshs 171,034,000/= ambazo hazikuwa na 

uthibitisho wowote nini alikifanya Katika chama. 

 

ii) Ukaguzi maaluum umebaini kuwa hakukuwa na bidhaa au huduma yoyote 

iliyofanywa na M/S AMAR S SAIDOON ili kuweza kulipwa kiasi cha fedha 

Tshs 171,034,000/= hivyo malipo haya hayakuwa halali. Waliohusika kufanya 

malipo hayo ni aliyekuwa Meneja Mkuu Wenseslaus B. Ndunguru na Mhasibu 

Joakim Mahai. 

 

iii) Mkataba uliokuwepo baina ya MBIFACU Ltd na M/S AMAR SAID SAIDOON 

ambao lengo lake ilikuwa ni kushirikiana Katika biashara ya kahawa 

kuikusanya toka vyama vya msingi, kuisafirisha kiwandani na kuiuza Katika 

mnadani au nchi za nje, Mkataba huu haukuwa na uhusiano na malipo hayo 

Katika Mkataba huo moja ya kipengele muhimu kilichohusu malipo ni 

kwamba M/S AMAR SAID SAIDOON atalipwa kupitia TCB au MCCCO Ltd na 

si vinginevyo hivyo nidhahiri kuwa malipo yaliyofanywa na MBIFACU Ltd 

hayakuwa na mahusiano na Mkataba huo. 

 

6.19 Ukaguzi Maalum wa Chama Cha Ushirika wa Mazao Minaki Ltd. 

Chanzo cha ukaguzi huu maalum ni barua toka kwa Kaimu Mrajis Msaidizi wa 

Mkoa wa Lindi aliomba kufanyiwa ukaguzi maalum ili kubaini ukweli wa 

malalamiko ya kuhusiana na upotevu wa ufuta na fedha za wakulima wa  chama 

cha ushirika cha mazao Minaki Limited. Barua ya Mrajis Msaidizi wa Mkoa wa 

Lindi. Matokeo ya ukaguzi huo ni kama ifuatavyo: 

 

i) Ukaguzi maalumu umebaini kuwepo kwa upotevu wa ufuta jumla ya kilo 

32,038 sawa na fedha za Kitanzania Tshs 86,566,676 ambapo upotevu huu 
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unawahusu makarani na wajumbe wa bodi kama walivyohudumu katika 

matawi yao katika msimu wa 2017/2018. Upotevu huu ulibainika baada ya 

baadhi ya wanunuzi walivyofuata ufuta katika chama na kubaini kuwa 

kulikuwa na upungufu wa ufuta ambapo ulionekana katika matawi ya chama 

baada ya kufanya hesabu, makarani na wajumbe wa bodi walikiri kupoteza 

ufuta jumla ya kilo 16,141(Tshs 2702 kwa Kilo) ambayo ni sawa na Tshs 

43,612,982 hivyo taarifa yao haikuwa na ufuta hewa ambapo baada ya 

ukaguzi maalum tumebaini kuwepo na ufuta hewa na malipo mengine 

ambayo wahusika wanaonekana kutoleta ufuta. Mfano katibu wa chama 

ndugu Hemed Ally Kipakapaka kwa kutumia CPR Na. 0339 alileta jumla ya 

kilo 288 lakini fomu ilijazwa kilo 3,948 tena kwa bei ya Tshs 3010 wakati 

katika mlolongo huo wa CPR (0338 na 0340) wengine walilipwa kiasi cha 

Tshs 2,800.  Katika tawi la Naujombo karani alikuwa Mohamed A 

Likwawatu na Mjumbe wa Bodi ni Hussen M. Upinde, katika kituo cha 

Mbwemkuru Karani ni Rashid B. Makota na Mjumbe wa Bodi ni Sadiki H. 

Unemba na katika kituo cha Mirui karani ni Idd Rajabu Ndeo na Mjumbe wa 

Bodi ni Amina A. Majuni tawi/kituo cha Linengene karani ni Hassani A. Mmule 

na Mjumbe wa bodi ni Subira A mpauka.  

 

ii) Ukaguzi umebaini kuwa utaratibu wa Maafisa Ushirika kupitisha malipo na 

kuja kukagua baadaye unashindwa kuweka bayana namna ubadhilifu wa 

fedha unavyofanyika kwa vile malipo hayo tayari waliyapitisha, ni vigumu 

kuamini kuwa katibu wa chama anatumia jina lake kwa CPR 0339 yenye kilo 

288 na kufanya malipo ya kilo 3,948 tena kwa bei ya juu tofauti na wengine 

katika mpangilio wa CPR(CPR Na. 0338 na 0340 zililipwa bei ya 2800) ya 

Mkulima mwingine tena katika malipo ya wakati moja usibaini kuwa 

imetumika na walipwaji wawili, tuna mashaka na utendaji wa waliopitisha 

malipo ya chama hiki. Kuna malipo yalifanyika kwa baadhi ya wakulima lakini 

hawakuwa na majina katika CPR hiyo inatupa shida kujua lilifanyikaje.  

 

6.20 Ukaguzi Maalum wa Chama Cha Ushirika wa Mazao Nguvumoja Ltd 

Chanzo cha ukaguzi huu maalum ni barua toka kwa Kaimu Mrajis Msaidizi wa 

Mkoa wa Lindi aliomba kufanyiwa ukaguzi maalum ili kubaini ukweli wa 

malalamiko ya kuhusiana na upotevu wa mazao na fedha za chama cha ushirika 

cha mazao Nguvumoja Limited. Barua ya Mrajis Msaidizi wa Mkoa wa Lindi.  

 

i) Ukaguzi maalumu umebaini kuwepo kwa upotevu wa mazao yenye jumla ya 

kilo 15,100 sawa na fedha za Kitanzania Tshs 43,337,000 ambapo upotevu 

huu unawahusu makarani na wajumbe wa bodi waliohudumu katika msimu 
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wa 2018/2019. Upotevu huu ulibainika baada ya baadhi ya wakulima 

kutolipwa mazao yao. Ukaguzi maalum umebaini kuwa Jumla ya Tshs 

43,337,000 Zililipwa hewa kwa wakulima akiwemo na  katibu Mkuu wa chama  

kupitia Stakabadhi ya mazao Na.1115 ambayo pia ilitumika kwa  Kadiri Saidi 

Pindingu ilikuwa na kilo 917(Halisi) Katibu wa Chama Ndugu Ali Mkupeta 

alitumia namba 1115 ikiwa na kilo 2,959 ikiwa ni jumla ya Tshs 7,936,038. 

Vile vile tumebaini kuwa kilo zinabadilishwa kwa kufuta, Nakala ya pili na ya 

tatu huko nakala halisi ikiwa na kilo tofauti mfano CPR Na. 0343 Hayubu 

K.Nembo ilibadilishwa kutoka  kilo 700 na kubadilishwa kuwa 256 katika 

malipo, hivyo Mkulima huyu alilipwa pungufu ya ufuta alioleta Katika chama. 

 

ii)  Ukaguzi umebaini kuwa utaratibu wa Maafisa Ushirika kupitisha malipo na 

kuja kukagua baadaye unashindwa kuweka bayana namna ubadhilifu wa 

fedha unavyofanyika kwa vile malipo hayo tayari waliyapitisha,ni vigumu 

kuamini kuwa katibu wa chama anatumia jina lake kwa CPR Na.1115 ya 

Kadiri Saidi Pindingu kama alivyoitumia Ali Mkupeta, tena Katika malipo ya 

wakati mmoja inakuwa vigumu kuamini afisa ushirika amepitisha huku akiwa 

haelewi kuwa kuna malipo hewa, tuna mashaka na utendaji wa waliopitisha 

malipo ya chama hiki. Kuna malipo yalifanyika kwa baadhi ya wakulima lakini 

hawakuwa na majina Katika CPR hiyo inatupa shida kujua lilifanyikaje.  

 

6.21 Matokeo ya Ukaguzi Maalum wa Chama Cha Ushirika wa Mazao Zinga Ltd 

Chanzo cha ukaguzi huu maalum ni barua toka kwa Kaimu Mrajis Msaidizi wa 

Mkoa wa Lindi aliomba kufanyiwa ukaguzi maalum ili kubaini ukweli wa 

malalamiko ya kuhusiana na upotevu wa mazao, (kutokuwepo ufuta ulionunuliwa 

katika mnada wakati  wanunuzi walipoenda kuuchukua katika chama) na fedha 

za chama cha ushirika cha mazao Zinga Limited. Matokeo ya ukaguzi huo ni 

kama ifuatavyo:  

 

i) Ukaguzi maalumu umebaini kuwepo kwa upotevu wa mazao yenye jumla ya 

kilo 47,231.28 sawa na fedha za Kitanzania Tshs 122,675,641.40 ambapo 

upotevu huu unawahusu makarani na wajumbe wa bodi waliohudumu katika 

msimu wa 2019/2020. Upotevu huu ulibainika wakati mnunuzi alipokwenda 

kuchukua ufuta katika chama na kutofanikiwa kupata ufuta kama 

ilivyoonyeshwa Katika kibali cha kutolea mzigo. Aidha katibu wa chama 

alibaini kuwepo kwa upotevu huo mara baada ya kupita katika matawi na 

kubaini ufuta uliowasilishwa au uliouzwa katika mnada wa nane haukuwepo 

kwenye maghala ya chama, hii ilisababisha wakulima kulipwa fedha kidogo 

na kukatwa kiasi cha Tshs 91,761,436.40. 
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ii) Ukaguzi uliangalia kama taratibu za mfumo zilifuatwa katika chama cha 

msingi tulibaini yafuatayo: 

 

a) Wajumbe wa bodi ndio waliofanya kazi za kiutendaji.ie walifanya kama 

makarani hivyo hakukuwa na usimamizi wa kutosha katika matawi.  

 

b)  Katika kupitia swala zima la uhamishwaji wa fedha kutoka Chama kikuu 

kwenda kwenye chama cha Msingi, tulibaini kuwa  taratibu za uhamishaji 

wa fedha kutoka chama kikuu kwenda chama cha msingi utaratibu 

haukufuatwa.Mnunuzi wa Ufuta kwenye mnada wa 8 iliingiza fedha kwa 

ajili ya malipo kwa wakulima kiasi cha Tshs 177,067,380 Tar 31Julai 2019 

hivyo basi kama Chama kikuu kilikuwepo kwa ajili ya maslahi ya 

wakulima tulitarajia hadi tarehe 03 Agosti 2019 fedha hizo zingekuwa 

zimehamishwa kwenda kwenye akaunti ya chama cha Msingi ili wakulima 

walipwe.Hata hivyo fedha hizo ziliendelea kubaki kwenye akaunti ya 

Chama kikuu hadi Tarehe 22 Augosti2019  ambapo kati ya hizo kiasi cha 

Tshs 82,547,069 ndizo zilipelekwa kwenda Chama Cha msingi. Tofauti ya 

Tshs 91,625,293 ilikuja kuhamishwa tena Tarehe 12, Sept 2019 

kurudishwa kwa Mnunuzi. 

 

6.22 Ukaguzi Maalum wa Chama Cha  Ushirika Cha Wakulima wa Miwa 

Kilombero Ltd    

Chanzo cha ukaguzi huu maalum ni barua toka kwa Mrajis wa Vyama vya 

Ushirika Tanzania Bara ambaye alitaka kufanyika ukaguzi maalum ili kubaini 

ukweli wa malalamiko ya Wanachama/Wakulima kuhusiana na matumizi mabaya 

ya fedha za chama, muingiliano wa majukumu kati ya wajumbe wa bodi na 

watendaji na upendeleo wakati wa uvunaji wa miwa. Matokeo ya ukaguzi huo ni 

kama ifuatavyo: 

 

i) Ukaguzi maalum umebaini kuwa wajumbe wa bodi waliopo madarakani 

walichaguliwa bila kutimiza Mashart ya chama chao na sheria ya Ushirika Na. 

6 ya mwaka 2013 Kifungu cha 41(1) kwa vile hawakuwa wanachama wa 

chama hiki na pia waliowachagua hawakuwa wanachama, viingilio na hisa 

vimeanza kupokelewa mwezi June wakati, uchaguzi ulifanyika tarehe 

30.04.2018. 

 

ii) Ukaguzi pia umebaini kuwepo na matumizi mabaya ya fedha za chama, 

wajumbe wa bodi kufanya matumizi pasipo kuzingatia makisio ya mapato na 

matumizi, vilevile wajumbe wa bodi wamekuwa wakigihusisha na kazi za 
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utendaji ambayo ni kinyume na masharti ya chama pia ukaguzi umebaini 

kuwa hakuna ratiba ya mwaka mzima inavyoonyesha kuwa uvunaji 

utafanyika namna gani hivyo kumejitokeza upendeleo Katika zoezi zima la 

uvunaji wa miwa na tumebaini kuwepo na kasoro kubwa za namna 

wakandalasi na wazabuni walivyopatikana. 

 

6.23 Ukaguzi Maalum wa Chama Kikuu Cha  Ushirika Mkoa wa Arusha (ACU)   

Chanzo cha ukaguzi huu maalum ni barua toka kwa Mrajis wa Vyama vya 

Ushirika Tanzania Bara ambaye alitaka kufanyika ukaguzi maalum ili kubaini 

ukweli wa malalamiko ya wanachama kuhusiana na Uuzaji wa shamba la Mailer 

na Mfuko wa wadhamini wa wakulima wa Arusha (AFTF) kama fedha za mfuko 

zililipwa na ACU Ltd baada ya kuuza shamba la Mailer. Matokeo ya ukaguzi huo 

ni kama ifuatavyo: 

     

i) Ukaguzi maalumu umebaini kuwepo na dosari katika upokeaji wa fedha za 

chama kutoka kwa wateja, badala ya kuwaelekeza wateja walipe kupitia 

benki, watendaji walikukusanya fedha taslim na kuzitumia kabla ya 

kuzipeleka benki hivyo kuwepo na matumizi mabaya ya fedha 

zinazopokelewa. 

 

ii) Ukaguzi maalumu ulipitia taarifa za ukaguzi uliofanywa na COASCO Katika 

kipindi cha 2014/2015 hadi 2016/2017 na kubaini baadhi ya hoja zilizopo 

katika hadidu za rejea baadhi zilibainishwa na wakaguzi hivyo zilihitajika 

kufanyika kwa ukaguzi maalum hasa uuzaji wa shamba la mailer. 

 

iii) Ukaguzi maalum umebaini kuwa Chama kikuu cha Ushirika cha Mkoa wa 

Arusha (ACU) Ltd hakilipi madeni ya NSSF,Mfuko wa pembejeo na 

makusanyo ya kodi ya ongezeko la thamani yaani (VAT), Madeni ya NSSF na 

ya wafanyakazi yamezidi kukua, Mfuko wa wakulima wa Arusha ulilipwa kiasi 

cha Tshs 165m kati ya Tsh 675m zilizokuwa zimekusanywa na kubaki deni la 

510m. 

 

iv) Katika uendeshaji wa shughuli za Chama tumebaini kuwa Makisio ya Mapato 

na Matumizi hayafuatwi kama yalivyoidhinishwa na Mrajis wa vyama vya 

ushirika. 

 

v) Ukaguzi umebaini kuwa shamba la Mailer, limeuzwa kwa bei ya chini/ndogo 

ukilinganisha na uthaminishaji uliofanyika baada ya mauzo, hata hivyo 

taratibu za uuzwaji wake kuwa na utata, shamba limeuzwa baadaye ndipo 
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uthaminishaji ukafanyika, tumebaini kuwa malipo ya uthaminishaji 

yamefanywa kutokana na fedha za mauzo ya shamba tena Malipo haya 

yamefanywa kwa mtu binafsi ndugu Severin Otto Luambano mwenye A/C no. 

01J2034847100 badala ya kulipwa kwenye akaunti ya Halmashauri ya Wilaya 

ya Meru. Malipo ya fidia kiasi cha Tshs 879,902,397  kwa Kilimo Impact 

yalikuwa na utata namna yaliyofikiwa, maamuzi ya kufanya malipo hayo 

hayakufanyika Katika Mkutano Mkuu ila yalifanyika na baadhi ya wajumbe wa 

Bodi pamoja na Mrajis Msaidizi wa Mkoa wa Arusha (2014). Aidha, Fedha za 

kumlipa Nelson Advocate hazikubainishwa kigezo cha kufikiwa bila 

kushindanishwa na wengine, Malipo yaliyotokana na mauzo ya shamba 

yalilipwa bila kufuata makubaliano ya Mkutano Mkuu na hayakuwa na kibali 

cha Mrajis wa Vyama vya Ushirika.  

 

vi) Tumebaini kuwa viongozi wa chama (Wajumbe wa Bodi) Hawajazi fomu za 

maadili ya viongozi kulingana na Kanuni za Vyama vya Ushirika za Mwaka 

2015. 

 

6.24 Ukaguzi Maalum wa Chama Cha Ushirika wa Mazao Kingoma Ltd. 

Chanzo cha ukaguzi huu maalum ni barua toka kwa Kaimu Mrajis Msaidizi wa 

Mkoa wa Lindi aliomba kufanyiwa ukaguzi maalum ili kubaini ukweli wa 

malalamiko ya kuhusiana na upotevu wa Korosho na fedha za chama cha 

Ushirika cha Mazao Kingoma Limited. Barua ya Mrajis Msaidizi wa Mkoa wa 

Lindi. Matokeo ya ukaguzi huo ni kama ifuatavyo: 

 

i) Ukaguzi maalumu umebaini kuwepo kwa upotevu wa Korosho zenye jumla ya 

kilo 2,998 sawa na fedha za Kitanzania Tshs 9,893,400 ambapo upotevu huu 

unawahusu makarani na wajumbe wa bodi waliohudumu katika msimu wa 

2018/2019. Upotevu huu ulibainika wakati baada baadhi ya wakulima 

kutolipwa korosho zao kama walivyoleta Katika chama. 

 

6.25 Ukaguzi Maalum wa Chama Cha Akiba na Mikopo Cha Waalimu Mbozi Ltd  

Chanzo cha ukaguzi huu maalum ni barua toka Bodi ya Chama ambayo ilitutaka 

tufanye ukaguzi maalum katika vitabu vya chama kufuatia madai ya hasara za 

muda mrefu ambazo zimeendelea kujitokeza Katika chama, pia bodi ya chama 

ilitaka kufahamu Akiba za wanachama, Mikopo ya Taslimu na Mbolea na kama 

ujazaji wa kumbukumbu za miamala ya fedha za wanachama ilikuwa sawa. 

Matokeo ya ukaguzi huo ni kama ifuatavyo: 
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i) Ukaguzi maalum umebaini kuwepo kwa hasara Katika chama tangu mwaka 

2007 mpaka sasa 2018 chama kimekuwa na jumla ya malimbikizo ya hasara 

kiasi cha Tshs 237 milion, hasara hizi zimetokana na matumizi mabaya ya 

fedha kwa kutozingatia makisio ya mapato na matumizi, matumizi mengine 

kukosa uthibitisho na gharama kubwa za riba na adhabu zinazotokana na 

mikopo ya nje isiyolipika kwa wakati. 

 

ii) Hadi kufikia tarehe 31.12.2018 chama katika taarifa zake za fedha 

kimeonyesha kuwepo na Akiba, Hisa, Amana na Mikopo kiasi cha Tshs 

625,188,487, Tshs 31,461,460, Tshs (2,102,248) na Tshs 383,559,574 

Sawia. Hata hivyo, hali halisi ya mwanachama mmoja mmoja kama 

ilivyoonekana katika kadi kumekuwepo na Akiba, Hisa na Mikopo kiasi cha 

Tshs 685,259,848, Tshs 28,329,960 na Tshs 235,036,968  hali hiyo 

inaonesha kuwa Katika mikopo kuna tofauti ya Tshs 148 milioni kiasi 

ambacho ni kikubwa ukilinganisha na uwezo wa chama. Mikopo hiyo ni hewa 

ukiachilia mbali mikopo ya watendaji ambayo haikuingizwa katika kadi zao. 

Hivyo ni wazi kuwa akiba, hisa, amana zilizochangwa na wanachama 

zimeliwa na kusababisha hasara shilingi 237 milioni na mikopo ya Tshs 

148,523,248 hivyo kukiweka chama katika hali mbaya ya kiuchumi. 

Kutoandaliwa kwa majedwali Akiba, Hisa, Amana na mikopo tangu mwaka 

2011 ni uthibitisho kuwa uongozi na watendaji walikuwa wanajua athari hiyo. 

Mfano fedha zilizokuwa zina chukuliwa kama Akiba ili kuwalipa wanachama 

zilichukuliwa Tshs 24,000,000 ukaguzi ulibaini hazikulipwa zote lakini 

ziliingizwa kama Akiba katika vitabu. 

 

iii) Ukaguzi maalum umebaini upotevu wa mbolea mifuko 21 yenye thamani ya 

Tshs 1,718,000/= na kwamba kwa mifuko iliyogawiwa kwa wanachama 

chama kimepata mapato ya Tshs 270,000/= huku matumizi kuhusiana na kazi 

hizo ikiwa ni jumla ya Tshs 1,006,000/= hivyo kukiletea chama hasara. 

 

iv) Ukaguzi umeona kuwa Lwangilo Auction Mart alipewa mkataba wa 

kukusanya madeni alikiuka na kukusanya kupitia barua ili kulipwa kiasi cha 

Tshs100,000/ kwa kila barua aliyomwandikia mdaiwa. Katika zoezi hilo 

zilikusanywa jumla ya Tshs 31,290,000/= zote alilipwa wakati mkataba 

ulikuwa ni kwamba atalipwa asilimia 10 ya alichokusanya katika madeni. 

 

v) Watendaji wa chama wanafanya kazi pasipo kutimiza wajibu wao. Kwa 

mfano; hawajazi kadi za Akiba, hisa, amana na mikopo tangu mwaka 2011 

huku wakilipwa mishahara yao kila mwezi. Kwa sababu ya kutotekeleza 
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Majukumu yao ipasavyo, watendaji wamechangia kwa kiasi kikubwa chama 

kutokuwa na kumbukumbu sahihi za akiba, hisa, amana na mikopo.  

 

6.26 Ukaguzi Maalum wa Chama Cha Ushirika wa Mazao Nanjirinji Ltd. 

Chanzo cha ukaguzi huu maalum ni barua toka kwa Kaimu Mrajis Msaidizi  wa 

Mkoa wa Lindi aliomba kufanyiwa ukaguzi maalum ili kubaini ukweli wa 

malalamiko ya kuhusiana  na upotevu wa Mazao (kutokuwepo ufuta ulionunuliwa 

Katika mnadai wakati wa wanunuzi kuuchukua) na fedha za chama cha ushirika 

cha mazao Nanjirinji  barua ya Mrajis Msaidizi wa Mkoa wa Lindi. Matokeo ya 

ukaguzi huu ni kama ifuatavyo: 

 

i) Ukaguzi umebaini kuwa idadi ya wanachama wa chama hiki hawafahamiki 

kwa vili kwa muda wa takribani miaka 10 chama hiki kilikuwa sinzia na 

mwaka huu 2019/2020 ndiyo wakulima wamejikuta kwa pamoja 

wamekusanya mazao yao na kuuza kupitia chama cha Msingi cha Ushirika 

cha  Mazao Nanjirinji Ltd. Kulingana na muundo wa chama, chama kilipaswa 

kuwa na wanachama ambao wanazunguka eneo la chama, hata hivyo, Katika 

ofisi za chama hatukupata daftari la wanachama ,Mashariti ya chama na Pia 

cheti kilichokuwepo si Cheti halisi bali ni nakala. 

 

6.27 Ukaguzi Maalum (Uchunguzi) wa Chama Cha  Ushirika Muvyulu   

Chanzo cha ukaguzi huu maalum (Uchunguzi) ni barua toka kwa Katibu Tawala 

wa Mkoa wa Njombe ambaye aliomba ufanyike ukaguzi maalum ili kubaini ukweli 

wa malalamiko ya wanachama/Wakulima kuhusiana na Uuzaji wa Mali za chama 

na Matumizi mabaya ya fedha za chama kama ilivyoelezwa katika ziara ya Naibu 

Waziri wa Kilimo Mheshimiwa Hussen Bashe Mbunge wa Jimbo la Nzega. 

Matokeo ya ukaguzi huo ni kama ifuatavyo:- 

 

i) Chama cha MUVYULU kinamiliki mali aina ya Mashamba ya chai na 

miti,Ardhi,Nyumba,Magari na Zana na Mapambo. Ukaguzi maalum 

umebaini kuwepo na utata katika mali za chama kwa vile sehemu ya 

mali zake zinajumuishwa katika Mkataba wa mauziano ya Kiwanda cha 

chai. Katika orodha ya mali zilizokuwepo tumebaini kuuzwa kwa 

Nyumba moja ambayo imeuzwa kwa Lupembe Division SACCOS Ltd, 

pia tumebaini kuwa kuna magari 2 yameuzwa, huku gari moja fedha 

zake hazikupatikana hata hivyo uuzaji wa mali hizo tumeona kuwa 

haukufuata taratibu ikiwa ni pamoja na kuanyika kwa uthaminishaji na 

kupata kibari toka kwa Mrajis wa Vyama vya Ushirika.Mkataba wa 

Mauziano unaonyesha katika jedwali la pili kuwa Mali zimepelekwa kwa 
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Mwekezaji bila ya kuwepo na thamani. Kati ya magari tuliyoyaonyesha 

katika jedwali tuliona gari moja tu lililokuwepo eneo la chama. 

 

ii) Tumebaini kuwa katika kipindi tulichofanya ukaguzi maalum jumla ya Tshs 

331,534,700 zilipatikana kutokana na mauzo ya Miti, katika mwaka 

2011/2012 jumla ya Tshs zilipatikana kama mauzo ya miti ukaguzi umebaini 

kuwa kiasi  cha fedha Tshs 90,000,000/= ziliingizwa katika akaunti ya NBC 

kati ya fedha hizo Jumla ya Tshs 83,800,000 zilichukuliwa bila kuingizwa 

katika hesabu za chama ili tuweze kubaini matumizi, pia tumebaini kuwepo 

na matumizi mabaya ya fedha huku kiasi cha Tshs 571,886,983 malipo hayo 

hayakuwa na viambatanisho toshelezi. 

 

iii)  Ukaguzi maalumu umebaini kuwepo na Mgogolo mkubwa baini ya 

MUVYULU na Mwekezaji Dhow Merchitile (EA) Limited. Ukaguzi maalum 

umebaini kuwepo na magogoro Maalum baini ya MUVYULU na Mwekezaji, 

mgogoro huu chanzo chake ni kile kinachoitwa Mwekezaji kutotimiza 

makubaliano yaliyokuwepo katika Mkataba wa mauziano hasa ukizingatia pia 

kuwa uamuzi wa kuuza kiwanda haukuzingatia taratibu za Vyama vya 

Ushirika ikiwa ni pamoja na kutokuwepo maamuzi ya  Mkutano Mkuu 

ulioamua uuzaji wa Kiwanda na Ushirikishwaji wa Mrajis wa Vyama vya 

Ushirika kwa maana kwamba sheria hiyo haikuangaliwa na kuzingatiwa. 

 

6.28 Ukaguzi maalum wa Chama cha MOLE AMCOS ni kama ifuatavyo: 

Chanzo cha ukaguzi huu maalum ni mwenendo usioridhisha wa uendeshaji wa 

shughuli za chama uliosababisha kishindwe kulipa madeni ya nyuma kikamilifu. 

Matokea ya ukaguzi maalum wa Chama cha MOLE AMCOS ni kama ifuatavyo: 

 

a) Kwa msimu 2013/2014 chama hakikupata makisio na ukomo kwa ajili ya 

uoteshaji miti, hivyo benki haikutoa mkopo kwa ajili ya kazi hiyo. Aidha, hati 

ya ukomo wa madeni kwa msimu 2013/2014 ilionesha jumla ya USD 

501,333.24 ziliidhinishwa huku mchanganuo uliopatikana ukionesha USD 

617,851 jambo lililosababisha tofauti isiyo na maelezo ya USD 116,517.76 

 

b) Ukaguzi ulibaini kuwa deni la uoteshaji miti halikujumishwa katika madeni ya 

pembejeo ili marejesho yapunguzwe moja kwa moja kutoka katika mauzo ya 

mkulima. Pia, chama hakikuwa na mpango thabiti au mfuko maalumu wa 

kugharamia shughuli za dharura kwa maslahi ya wanachama wake na chama 

chenyewe, mathalani gharama za uoteshaji miti kwa msimu 2013/2014. Vile 

vile, fedha zilizochangwa na wanachama kwa ajili ya kulipa madeni ya nyuma 
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likiwemo deni la mzabuni wa uoteshaji miti hazikutumika zote katika malengo 

yaliyokusudiwa. Kati ya fedha zilizochangwa Tshs 8,745,261 na USD 

19,000.93 zilitumika katika shughuli nyingine za chama badala ya kutumika 

kulipa madeni ya nyuma kama ilivyoazimiwa katika mkutano mkuu. Kwa 

sababu hizi, madeni ya nyuma likiwemo deni la mzabuni wa uoteshaji ya miti 

hayakuweza kulipika kikamilifu ndani muda uliopangwa. 

 

c) Ukaguzi ulibaini wanachama walikuwa wakikatwa fedha kutoka katika mauzo 

yao ikiwa ni michango wa ajili ya kulipa madeni ya nyuma. Zoezi hili 

liliendeshwa kwa muda wa miaka mitatu (3) ambapo kwa mwaka 2014/2015 

zilipatikana fedha kiasi cha USD 22,793.71, mwaka 2017/2018 Tshs 

30,664,341 na mwaka 2018/2019 USD 23,578.70. Kati ya fedha 

zilizochangwa ni USD 27,371.48 na Tshs 21,919,080 pekee zilitumika kulipa 

madeni ya nyuma na fedha jumla Tshs 8,745,261 na USD 19,000.93 

zilitumika katika shughuli nyingine za chama kama malipo ya wakulima na 

kugharamia shughuli za uendeshaji. 

  

d) Madai ya chama hadi kufikia tarehe 31.12.2019 ni USD 30,154.94 ambapo 

chimbuko la madai na kiasi daiwa ni kama ifuatavyo; 

 

(i)  Ndugu Ahmed Hamoud anadai USD 10,524.58 deni lililotokana na 

kukiuzia chama mabomba 1,200 yenye thamani ya USD 14,160 kwa ajili 

ya kukaushia tumbaku. Wakati Usunga AMCOS Ltd inadai USD 19,630.36 

fedha zilizotokana na mkopo wa kiasi cha USD 35,000 na riba ya USD 

1,487.50 uliochukuliwa na Mole AMCOS Ltd. 

 

(ii)  Ndugu Udoudo Simba aliyekuwa mzabuni wa kuotesha miti kwa msimu 

2013/2014 anapaswa kurejesha chamani USD 8,385.77 ikiwa ni malipo 

zaidi ya kiasi alichostahili. Kulingana na mkataba aliofunga na chama 

tarehe 18.09.2013 alipaswa kuotesha miti 100,000 yenye jumla ya 

thamani ya USD 8,200. Tofauti na makubaliano ya mkataba, hati ya 

makabidhiano ya miti aliyowasilisha ilionesha aliotesha miti 260,000 yenye 

jumla ya thamani ya USD 21,320. Kwa kuwa nyongeza ya miti 160,000 

aliotesha bila kuwa na mkataba, gharama za miti hiyo ni hasara yake. 

Kulingana na mkataba, chama kilipaswa kumlipa USD 8,200 lakini hadi 

tarehe ya ukaguzi huu alikuwa amelipwa USD 16,585.77, hivyo tofauti kati 

ya kiasi alicholipwa na kiasi alichostahili inatakiwa kurudishwa chamani. 
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e) Ukaguzi ulibaini mambo kadhaa yaliyochangia kupungua kwa mtaji na ukwasi 

wa chama na kusababisha kishindwe kutekeleza kwa ufanisi malengo ya 

kuanzishwa kwake. Mambo hayo ni pamoja na; 

 

i) Chama kimefanya malipo hewa ya jumla ya kiasi cha USD 17,103.43 

katika vyama vitano (5) vya Ushirika. Vyama vilivyolipwa ni Ibumba 

AMCOS Lt USD 4,800, Imalaupina AMCOS Ltd USD 4,000, Mtapenda 

AMCOS Ltd USD 1,673.43, Amkeni AMCOS Ltd USD 1,630 na Kisanga 

AMCOS Ltd USD 5,000, fedha hizi zinapaswa kufuatiliwa na kurejeshwa 

chamani. 

 

ii) Chama kimewalipa wanachama wanne (4) jumla ya fedha kiasi cha Tshs 

275,273,781 ambazo vielelezo vinavyothibitisha uhalali na utoshelevu wa 

malipo hayo havikuwasilishwa wakati wa ukaguzi. Kukosekana kwa 

vielelezo stahiki vya malipo haya kumehesabika kama 

upotoshaji/matumizi mabaya ya fedha za chama. Wakulima waliolipwa ni 

pamoja na; 

 

¶ Abdallah Kisenga   Tshs 112,360,000.00 

¶ Shabani Mrisho Juma   Tshs   87,640,000.00 

¶ Alfred Japhet Kassanga  Tshs   46,967,712.20 

¶ Hussein Hassan Juma   Tshs   28,306,068.80 

Jumla                  Tshs  275,273,781.00 

 

f) Ndugu Ally Rajab Itegetela ambaye ni mwanachama na alikuwa mzabuni wa 

uoteshaji miti kwa msimu 2013/2014 amelipwa jumla ya Tshs 48,566,286 bila 

kuwepo kwa ufafanuzi, vielelezo au uthibitisho wa malipo.  

 

g) Chama kilikopa USD 35,000 kutoka katika chama cha Ushirika wa Mazao 

Usunga Ltd kwa mkataba wa tarehe 10.03.2014 bila kuwepo kwa hati ya 

ukomo wa madeni. Kitendo hiki ni kimekiuka Kifungu 73 cha Sheria ya Vyama 

vya Ushirika Na.6 ya mwaka 2013 na Kanuni 64 ya Kanuni za Vyama vya 

Ushirika za mwaka 2015, ukiukaji huu wa matakwa ya kisheria umesababisha 

deni hili kutolipika kwa wakati. Mkopo ulikuwa mahsusi kwa ajili ya kuwalipa 

wakulima baada ya fedha za wakulima kutumika kulipa gharama za mbolea 

ya nyongeza. 

 

h) Masharti yanayotumika kwa sasa chamani yamepitwa na wakati. Mashari 

haya hayajahuishwa na kurekebishwa ili yaendane na Sheria ya Vyama vya 
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Ushirika Na.6 ya 2013 na Kanuni zake za mwaka 2015. Kutorekebishwa kwa 

Masharti ya chama kumechangia uendeshaji wa shughuli za chama 

usiozingatia Sheria, Kanuni na taratibu za Ushirika. 

 

i) Chama kimekuwa kikiingia mikataba ya usambazaji wa pembejeo na 

utoaji wa huduma mbalimbali yenye thamani ya zaidi ya shilingi milioni 

tano bila kumjulisha Mrajis wa Vyama vya Ushirika. Huu ni ukiukwaji wa 

Kanuni 76 ya Kanuni za vyama vya Ushirika za 2015 ambayo inakitaka 

chama kabla ya kuingia mkataba wenye thamani ya zaidi ya shilingi 

milioni tano kimjulishe Mrajis wa Vyama vya Ushirika kimaandishi. 

 

j)  Benki ya NMB ilikikopesha chama jumla ya shilingi 26,450,000 tarehe 

12.03.2018. Aidha, fedha hizi za mkopo zililipwa kwa baadhi ya wanachama 

na viongozi kama walivyoorodheshwa hapa chini lakini vilelezo vya malipo 

haya havikupatikana. Hazikufahamika sababu za chama kukopa fedha ili 

kuwalipa watu hao, na hadi zoezi la ukaguzi linakamilika fedha hizi zilikuwa 

bado hazijarejeshwa chamani jambo lililochangia kupungua kwa ukwasi wa 

chama. Uongozi wa chama unapaswa kufuatilia na kuhakikisha fedha hizi 

zinarejeshwa chamani. 

 

  Baadhi ya wanachama na watendaji waliolipwa fedha hizo 

Tarehe Jina la Mlipwaji Kiasi (Tshs)

12.03.2018 Abdallah Kisenga 3,000,000      

12.03.2018 Magulati Saidi Rashid 5,000,000      

12.03.2018 Iddi Ramadhani Kaundi 5,000,000      

12.03.2018 Iddi Hassani Kidatula 3,000,000      

12.03.2018 Ally Rajab Itegetela 5,000,000      

12.03.2018 Selemani Shaban Kawoya 5,000,000      

12.03.2018 Mussa Bakari 240,000         

12.03.2018 Halfan Mrisho Ramadhani 210,000         

Jumla 26,450,000  
  

 

k) Chama cha Ushirika wa Mazao Mole Ltd  kiligawanyika na kuunda vyama 

viwili ambavyo ni Mole AMCOS Ltd na Tumaini AMCOS Ltd. Hata hivyo, 

muhtasari wa mkutano mkuu wenye pendekezo la kujigawa na mgawanyo wa 

mali na madeni haukupatikana. Kwa sababu hiyo, ukaguzi ulishindwa kupima 

iwapo mchakato wa kujigawa ulizingatia Kifungu 98(1) na (2) cha Sheria ya 

Vyama vya Ushirika Na.6 ya 2013.   
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6.29 Ukaguzi Maalum Wa Chama Cha Ushirika Wa Akiba Na Mikopo Arusha 

Soko Kuu Ltd  

Chanzo cha ukaguzi huu maalum ni mapendekezo ya Mrajis wa Vyama vya 

Ushirika katika kuboresha na kuimarisha uendeshaji wa shughuli za chama. 

Mapendekezo hayo pamoja na mambo mengine, yalilenga kuondoa malalamiko 

ya Chama cha Ushirika wa Akiba na Mikopo Arusha Soko Kuu Ltd dhidi 

uchunguzi uliofanywa na Mrajis Msaidizi wa Vyama vya Ushirika Mkoa wa 

Arusha kwamba haukuwa huru, na ulibeba ajenda ya kudhoofisha uimara na 

ustawi wa chama. Mrajis wa Vyama vya Ushirika kwa mamlaka aliyonayo kwa 

mujibu wa Kifungu 93 cha Sheria ya Vyama vya Ushirika Na.6 ya mwaka 2013 

aliteua Shirika la Ukaguzi na Usimamizi wa Vyama vya Ushirika (COASCO) 

kufanya uchunguzi na ukaguzi maalum katika chama ili kupata taarifa 

itakayoondoa malalamiko yaliyopo na kutumika kama msingi wa kuimarisha 

usimamizi wa utekelezaji wa shughuli za chama. Matokeo ya ukaguzi huo 

maalum ni kama ifuatavyo: 

 

a) Mkataba wa mauziano ya kiwanja uliofungwa tarehe 05.08.2015 kati ya 

chama na familia ya watu watano (Ali Said, Asha Mdoe, Hawa Said, 

Mohamed Saidi na Muhaza Said) ulionesha kuwa kiwanja na.113, kitalu ó21ô 

chenye hati miliki na.4720 na ukubwa wa mita za mraba 390 kilichopo Arusha 

Manispaa kitauzwa kwa Tshs 330,000,000, ambapo Tshs 70,000,000 

zitalipwa taslimu wakati wa kufunga mkataba na Tshs 260,000,000 zitalipwa 

kupitia akaunti ya Hawa Saidi namba 0112030728500 iliyopo benki ya CRDB, 

Tawi la Azikiwe.  Pamoja na mkataba wa mauziano kuonesha bei ya kiwanja 

ni Tshs 330,000,000, wauzaji wamekiri kupokea kiasi cha Tshs 260,000,000 

pekee kilicholipwa na kupokelewa benki. Aidha, hapakuwepo na vielelezo, 

nyaraka na kumbukumbu zilizoonesha kwamba, wakati wa kusaini mkataba 

wa mauziano tarehe 05.08.2015 chama kililipa fedha taslimu kiasi cha Tshs 

70,000,000 kama ilivyoelezwa katika mkataba huo. Hata hivyo, wauzaji 

walikana kupokea kiasi cha Tshs 70,000,000 jambo lililoibua mashaka 

kuhusiana na usahihi, ukamilifu na utosholevu wa malipo hayo. Aidha, 

mkataba wa mauziano ya kiwanja ulikuwa na mapungufu kwani waliosaini 

makataba huo kwa niaba ya chama walikuwa ni watendaji (meneja na 

mwanasheria), na hakuna  sehemu yoyote katika mkataba huo iliyosainiwa 

na kiongozi wa chama (Mwenyetkiti/Mjumbe wa Bodi). 

 

b) Katika ununuzi wa kiwanja tajwa hapo juu, chama kililipa kodi ya faida ya mali 

(Capital Gain Tax) kiasi cha Tshs 21,417,800.  Kwa mujibu wa matakwa ya 

Kifungu 90(1) cha Sheria ya Kodi ya Mapato ya mwaka 2004, kodi hii ni 
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asilimia (10%) ya faida itokanayo na uuzaji wa mali na inapaswa kulipwa na 

muuzaji ambaye hasa ndiye anayepokea fedha na kutambua faida husika. 

Chama kulipa kodi ya faida ya mali ni hasara iliyosababishwa na uzembe wa 

viongozi na menejimenti yake. 

 

c) Ukaguzi maalam ulibaini kuna ucheleweshaji mkubwa wa urejeshaji wa 

mikopo ya wanachama. Hadi kufikia tarehe 31.12.2019 bakaa ya mikopo ya 

wanachama ya kiasi cha Tshs 1,178,673,249.19 sawa na asilimia 59.75 

(59.75%) ya mikopo yote inayodaiwa (Loan Portifolio) ilikuwa 

imecheleweshwa. Kati ya mikopo iliyocheleweshwa, bakaa ya Tshs 

1,077,988,741.09 ni mikopo iliyocheleweshwa kwa zaidi ya siku 365 na hivyo 

kuongeza hatari ya ongezeko kubwa la hasara itokanayo na mikopo mibaya. 

Aidha, katika taarifa za fedha za chama tengo la mikopo mibaya limekuwa 

haliwasilishwi kulingana na hali halisi ya ucheleweshaji wa mikopo na hivyo 

kuwanyima fursa wanachama na wadau wengine wenye maslahi na chama 

hiki kufahamu mwenendo halisi wa biashara ya mikopo chamani.  Ni katika 

muktadha huu, tunahitimisha kwamba mikopo imekuwa haiwasilishwi katika 

taarifa za fedha kwa kuzingatia Kanuni 40(1) ï (3) ya Kanuni za Taasisi 

Ndogo za Fedha (SACCOS) za mwaka 2019. 

 

d) Chama kimekuwa na mkataba na mkusanya madeni Mangwembe 2011 

Company Ltd kwa miaka mitano ilioishia tarehe 31.12.2018. Mkusanya 

madeni huyu amekuwa akilipwa fedha na chama lakini hatukupata ushahidi 

wa madeni aliyokusanya na gharama za asilimia kumi (10%) kutoka kwa 

wadaiwa anaowafuatilia. Jumla ya fedha kiasi cha Tsh 122,463,455 

zimelipwa kwa mkusanya madeni kwa miaka mitano (5) kwa mchanganuo wa 

Tshs 42,154,069 mwaka 2015, Tshs 31,068,920 mwaka 2016, Tshs 

20,602,600 mwaka 2017,  Tshs 15,370,390 mwaka 2018 na Tshs 13,267,476 

mwaka 2019. Kitendo cha mkusanya madeni kulipwa na chama badala ya 

kulipwa na wadaiwa ni kinyume na mkataba, na kwamba chama kimepata  

hasara ya Tshs 122,463,455 ambayo ni sawa na jumla ya gharama 

zilizolipwa kwa ajili ukusanyaji madeni kwa miaka mitano (5). Licha mkataba 

wa mkusanya madeni kufikia kikomo Disemba,2018, mkusanya madeni 

aliendelea kulipwa ambapo mwaka 2019 alililpwa kiasi cha Tshs 13,267,476 

kama kilivyoainishwa hapo juu. 

 

e) Chama kiliwakopesha wanachama kumi na mbili (12) jumla ya Tshs 

169,000,000 bila kuwa na akiba ambapo hadi kufikia tarehe 31.12.2019 

wanachama hawa walikuwa wanadaiwa Tshs 82,855,069.40. Vile vile, 
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wanachama ishirini na tano (25) walikopeshwa mkopo wa jumla ya Tshs 

73,970,000 ambao ni zaidi ya mara tatu ya akiba walizokuwanazo, hadi 

kufikia tarehe 31.12.2019 walikuwa wanadaiwa jumla ya Tshs 29,404,600. 

Kukopesha wanachama wasio na akiba na kukopesha zaidi ya mara tatu ya 

akiba ni ukiukwaji wa sera za mikopo za chama sehemu 4(4.2)(a), pia ni 

miongoni mwa sababu zilizopelekea mikopo hiyo kutorejeshwa kwa wakati 

kwani wakopeshwaji hawakuwa na sifa na vigezo stahiki. 

   

f) Kupitia mkataba uliofungwa tarehe 06.08.2014, chama kilikopa mkopo wa 

kiasi cha Tshs 500,000,000 kutoka Mfuko wa Hifadhi ya Jamii óN.S.SFô kwa 

lengo la kuwakopesha wanachama ishirini na mbili (22). Kati ya wanachama 

22 waliopaswa kukopeshwa kiasi cha Tshs 500,000,000, ni wanachama 16 

pekee waliokopeshwa jumla ya Tshs 222,000,000, na wanachama 6 

walioomba jumla Tshs 278,000,000 hawakukopeshwa. Hadi tarehe ya taarifa 

hii, uongozi wa chama haukuwasilisha orodha ya wanachama waliokopeshwa 

kiasi cha Tshs 278,000,000 ambacho hakikopeshwa kwa wanufaika 

waliotajwa katika mkataba wa mkopo. Kinyume na matakwa ya mkataba, 

chama kiliwakopesha wanachama mkopo huu wa NSSF kwa riba ya 24% 

badala ya riba ya 12.32% kwa mkopo wa miaka miwili na 13.68% kwa mkopo 

wa miaka mitano. Mapitio yaliyofanyika yalioonesha chama kilikopesha watu 

wawili ambao hawakuwa wanachama wa Arusha Soko Kuu SACCOS Ltd. 

Wakopaji hao ambao hawakuonekana katika daftari/rejesha ya wanachama 

ni Joyce Chediel Mmbaga aliyekopeshwa Tshs 50,000,000 na Rehema 

Andrew Mbwambo aliyekopeshwa Tshs 50,000,000. 

 

g) Kulingana na matakwa ya Kanuni 30 ya Kanuni za Vyama vya Ushirika za 

mwaka 2015, chama kimetayarisha daftari la wanachama likionesha idadi ya 

wanachama, hisa wanazomiliki, anuani na taarifa za warithi. Tofauti na 

takwimu zilizopo katika daftari la wanachama, tulibaini palikuwepo na 

wanachama 144 waliokuwa wakipata huduma chamani bila kusajiliwa katika 

daftari hilo. Hivyo, tunahitimisha kwamba wasiokuwa wanachama walikuwa 

144 na hadi kufikia tarehe 31.12.2019 bakaa ya madeni ya mikopo yao 

ilikuwa Tshs 807,295,686.61. 

 

h) Utunzaji na uandishi wa vitabu/kumbukumbu za fedha hauridhishi. Aidha, hati 

za malipo haziandikwi kikamilifu kwani baadhi ya miamala/matendo 

hayaoneshwi katika hati hizi. Mathalani, malipo yanayofanyika kwa hundi, 

malipo yanafanyika kwa kutumia fedha zilizochukuliwa benki au malipo yenye 

risiti kutoka kwa walipwaji hayaoneshwi katika hati za malipo. Kwa mantiki 
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hiyo, gharama za mikutano mikuu jumla ya Tshs 70,328,500 mbali na kukosa 

vielelezo/viambatisho stahiki pia hazikuandikwa katika hati za malipo. Malipo 

mengine ambayo hayakufungashwa na vielelezo/viambatisho ni pamoja na 

gharama za ushauri wa kiataalam, matangazo na semina na mafunzo kiasi 

cha Tshs 9,770,000, Tshs 8,479,100 na 13,067,400 sawia. 

 

i) Kupitia mkataba uliofungwa tarehe 14.05.2015 kati ya chama na benki ya 

CRDB, chama kilipata mkopo wa Tshs 500,000,000 kwa madhumuni ya 

kutoa mikopo kwa wanachama wake. Kinyume na makubaliano ya mkataba 

wa mkopo na hati ya ukomo wa madeni iliyoidhinishwa na Mrajis wa Vyama 

vya Ushirika, chama kilitumia mkopo huu kununua kiwanja na.113, kitalu ó21ô 

chenye hati miliki na.4720 na ukubwa wa mita za mraba 390 kilichopo Arusha 

Manispaa. Hivyo, urejeshaji wa mkopo huu ulitokana na vyanzo vingine kwa 

kuwa kiwanja kilichonunuliwa hakileti mapato chamani. 

 

7.0 HUDUMA ZA USHAURI KWA VYAMA VYA USHIRIKA 

 

Shirika linalojukumu la kisheria pia la kutoa huduma za ushauri kwa vyama vya 

ushirika. 

 

Katika kutoa ushauri limefanya shughuli zifuatazo: 

 

i) Kusimamia na kutoa ushauri wa kodi mbalimbali ambazo zinapaswa kulipwa 

na vyama vya ushirika kama vile kodi ya mapato, kodi za zuio na kodi ya 

VAT.  

 

ii) Tumeshauri na  kuelekeza katika kujaza ritani za kodi  inavyotakikana na 

kusimamia kuhakikisha kuwa  SACCOS  zilinalipa kodi  stahiki kulingana na 

taratibu na matakwa ya sheria za kodi zilizopo.  Vyama vilivyofanyiwa ushauri 

wa kodi katika kipindi cha Julai, 2018 hadi Juni, 2019 ni SACCOS 155 za Dar 

es Salaam, SACCOS 26 za Arusha, SACCOS 17 za Iringa, SACCOS 19 za 

Mbeya, SACCOS 13 za Morogoro, SACCOS 8 za Mwanza, SACCOS 16 za 

Kilimanjaro na SACCOS 4 za Shinyanga. 

 

iii) Tumetoa ushauri wa kodi kwa Kampuni ya Mbolea ya Taifa (TFC) pamoja na 

Benki ya Ushirika ya Kilimanjaro (KCBL). 
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8.0 MAPENDEKEZO 

 

Pamoja na kuwa na ushauri na maoni ya kina yaliyotolewa kwa kila Chama cha 

Ushirika kwa kupitia taarifa ya ukaguzi kwa uongozi kwa miaka tuliyokagua, 

tunatoa mapendekezo yafuatayo: 

 

i) Vyama ambavyo havikuwasilisha rasimu za hesabu kwa ajili ya 

ukaguzi kwa wakati na vile ambavyo havitunzi kumbukumbu 

itakiwavyo 

Tunependekeza kuwa Bodi za Vyama vya Ushirika zitakiwe na Mamlaka 

husika kuhakikisha kuwa taarifa za fedha za vyama ambavyo Bodi 

zinavisimamia ziwasilishwe kwa wakati kwa ajili ya ukaguzi kulingana na 

matakwa ya sheria. Pia Bodi zielimishwe juu ya umuhimu wa kutunza 

kumbukumbu na kuandika vitabu vya fedha kulingana na kanuni za 

Uhasibu na matakwa ya Sheria ya Ushirika.  

 

ii) Ufuatiliaji wa mapendekezo ya ukaguzi wa miaka iliyopita 

Wajumbe wa Bodi na Watendaji wanaowajibika katika udhibiti na 

usimamizi wa fedha za Vyama vya Ushirika wanapaswa kuweka juhudi 

zaidi ili kuhakikisha kwamba hoja za ukaguzi zinazotolewa katika taarifa 

za ukaguzi zinafanyiwa kazi ili kuondoa uwezekano wa kurudia makosa 

hayo hayo katika kaguzi zijazo. 

 

iii) Maandalizi na Uwasilishaji wa Taarifa za Fedha kulingana na 

Viwango vya Kimataifa vya Uandaaji wa Taarifa za Fedha (IFRS) 

Wadau wa Ushirika kwa kushirikiana na wadau wengine wanapaswa 

kujenga uwezo wa Vyama vya Ushirika katika maandalizi ya taarifa za 

fedha kulingana na IFRS kupitia mafunzo mbalimbali ikiwa ni pamoja na 

Vyama vya Ushirika kuajili watendaji wenye elimu ya uhasibu.  Hii 

itasaidia vyama kutayarisha taarifa za fedha kwa wakati na kwa kufuata 

kanuni za uhasibu. Wajumbe wa Bodi na Watendaji wa Vyama vya 

Ushirika wapewe mafunzo ya kujenga uwezo wa kusimamia Vyama vya 

Ushirika na wajibu wao katika kuhakikisha kwamba vitabu vya hesabu 

vinaandikwa na taarifa za fedha zinatayarishwa na kuwasilishwa kwa 

wakaguzi kama inavyoelekezwa na Sheria ya Vyama vya Ushirika. 

 

iv) Kuimarisha Mfumo wa Udhibiti wa Ndani 

Wajumbe wa Bodi za Vyama vya Ushirika wanapaswa kuhakikisha 

kwamba kunakuwa na mfumo thabiti wa udhibiti wa ndani wa rasilimali za 
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Vyama vya Ushirika ili kupunguza au kuondoa kabisa ubadhirifu wa fedha 

kwa:  

a) Kusimamia na kudhibiti miamala yote inayofanywa na chama kwa 

wakati na kuhakikisha kuwa malipo yote yanayofanyika yanasimamiwa 

kikamilifu na kuwa na uthibitisho wa malipo yanayofanyika.  Mapokezi 

na malipo ya fedha yanazingatia taratibu na kuandikwa vitabuni 

ipasavyo.  

 

b) Katika hatua za awali wadau wa Ushirika wasaidie katika kuhakikisha 

kuwa mfumo wa udhibiti wa ndani unaanzishwa na kuimarishwa kwa 

kutoa elimu kwa Wajumbe wa Bodi na Watendaji wa Vyama vya 

Ushirika. 

 

v) Kuimarisha Usimamizi wa Fedha 

Kutokana na matokeo ya ukaguzi tunapendekeza yafuatayo ili kuimarisha 

usimamizi wa fedha za Vyama vya Ushirika: 

 

a) Malinganisho ya fedha benki yafanyike kila mwezi ili kuondoa hatari na 

udanganyifu au miamala isiyo sahihi kufanyika kupitia benki katika 

akaunti za Vyama vya Ushirika. 

 

b) Wakati wa msimu wa ununuzi wa mazao ikiwemo korosho ambapo 

Vyama vya Ushirika vinakuwa na fedha nyingi kwa ajili ya kufanya 

malipo mbalimbali, udhibiti na usimamizi uimarishwe zaidi. 

 

c) Kuweka kiwango cha fedha taslimu ambacho Mwandishi/Katibu wa 

Chama cha Ushirika anapaswa kutunza katika Chama bila ya kupeleka 

benki. 

 

d) Malipo yote kwa wakulima na watoa huduma mbalimbali kwa Vyama 

vya Ushirika yafanyike kwa njia ya hundi isipokuwa tu kwa wakulima 

ambao hawana akaunti za benki ambao pia wanashauriwa kufungua 

akaunti za benki. 

 

e) Uongozi wa Vyama vya Ushirika unatakiwa kuhakikisha kuwa hati zote 

za malipo zinakuwa na viambatanisho vya uthibitisho wa malipo na 

hati hizo zinatunzwa katika hali ya usalama. 
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vi) Kuboresha Usimamizi wa Matumizi 

 

a) Wajumbe wa Bodi wanatakiwa kuimarisha usimamizi wa matumizi ili 

kuhakikisha rasilimali zinatumika kwa tija, ufanisi, kwa gharama nafuu 

na kwa uwazi; na kwamba matumizi yote ni muhimu, sahihi, yanalipwa 

kwa wakati na kumbukumbu zinawekwa vema na taarifa zinatolewa.  

 

b) Uwepo mkachato sahihi wa kuzuia, kutambua na kukabiliana na 

matumizi yasiyoidhinishwa, matumizi yasiyo na hati za malipo, 

matumizi yenye mapungufu, matumizi yenye hati pungufu, na matumizi 

yasiyo na tija. Tatizo la kukosekana kwa viambatanisho vya uthibitisho 

wa malipo ni moja ya kiashiria cha kutokuwa na ufanisi wa mfumo wa 

udhibiti wa ndani. Hili tatizo limekuwa likiendelea kujirudia kwa muda 

mrefu katika Vyama vya Ushirika, napenda kuwakumbusha Wajumbe 

wa Bodi na watendaji wa Vyama vya Ushirika juu ya wajibu wao wa 

msingi katika kuhakikisha kwamba, nyaraka muhimu za Vyama vya 

Ushirika kama hati za malipo na viambatanisho vya uthibitisho wa 

malipo zinahifadhiwa na kulindwa kikamilifu. 

 

vii) Kuimarisha Usimamizi wa Ununuzi wa zao la korosho  

a) Wajumbe wa Bodi za Vyama vya Ushirika wanapaswa kuhakikisha 

kwamba usimamizi wa ununuzi wa mazao kwenye ngazi ya Chama 

cha Ushirika unaimarishwa na kwamba sababu zinazopelekea kuwepo 

kwa tofauti ya uzito wa mazao yaliyonunuliwa kwenye Chama cha 

Ushirika na kusafirishwa kwenda kwenye maghala makuu 

zinabainishwa na kudhibitiwa ipasavyo ili kuondoa hasara ambayo 

Vyama vya Ushirika vinapata kutokana na tofauti kubwa ya uzito kati 

ya Chama na maghala makuu. 

 

b) Aidha, katika kuvisaidia Vyama vya Ushirika kubaini chanzo cha tatizo 

la tofauti ya uzito, ninapendekeza Vyama vya Ushirika kwa 

kushirikiana na Tume ya Maendeleo ya Ushirika, Wakala wa vipimo na 

Halmashauri za Wilaya wafanye uchunguzi wa ubora wa mizani 

inayotumika kupima uzito kwenye Vyama vya Ushirika na ile 

inayotumika kwenye maghala makuu ya kuhifadhia mazao.  

 

c) Malipo ya mazao yafanyike kwa kuzingatia bei dira ili kuondoa 

malalamiko toka kwa wakulima ambayo yanasababishwa na 

kutozingatia taratibu na miongozo ya ununuzi wa mazao. 
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viii) Kuimarisha Usimamizi wa Ununuzi wa zao Tumbaku  

 

a) Utaratibu wa utoaji makisio ya ununuzi wa tumbaku unangaliwe upya 

ili kuwepo kwa uwazi badala ya hali livyo hivi sasa ambayo 

inategemea zaidi mahusiano kati ya uongozi wa chama na watendaji 

wa kampuni za ununuzi wa tumbaku badala ya kuangalia uwezo wa 

vyama. 

 

b) Mfumo wa uoteshaji miti uboreshwe kwa kuhakikisha kwamba 

kunakuwa na mikataba kati ya Chama na kampuni inayohusika na 

upandaji miti ili kuwepo kwa uwajibikaji. 

 

c) Katika zoezi la uwasilishaji miti chamani, tunashauri kwamba 

ziandikwe hati za usafirishaji na kupokelea bidhaa (GRN) ili 

kuthibitisha idadi ya miti iliyopokelewa chamani kwa mwaka husika. 

Aidha baada ya miti kuwasilishwa chamani na kupandwa, Afisa 

misitu wa wilaya husika anatakiwa kufanya ukaguzi wa miti 

iliyopandwa ili kujiridhisha na ubora na idadi ya miti iliyopandwa na 

kutoa ripoti yake kwa chama husika. 

 

d) Kwa miti iliyopandwa na wakulima, kunatakiwa kwepo kwa orodha 

inayoonyesha wakulima hao pamoja na idadi ya miti iliyokabidhiwa 

kwa kila mkulima kwa ajili ya upandaji. Aidha kuwepo kwa utaratibu 

wa ukaguzi wa vitalu vya miti pamoja na mashamba yaliyopandwa 

miti hiyo ili kujiridhisha kwamba miti iliyopandwa inatunzwa na inakua 

kikamilifu. 

 

e) Kuwepo kwa hati za madai (invoice) toka kwa kampuni iliyohusika na 

upandaji miti ili kuthibitisha uhalali wa fedha zinazokatwa kwenye 

akaunti ya chama na kulipwa kulipwa kampuni husika. Vilevile baada 

ya malipo, kampuni husika inatakiwa kukiri kupokea fedha hizo. 

 

f) Kuhusu mapokezi ya tumbaku kwenye vyama tunashauri kwamba, 

mkulima akileta mazao yake chamani, apewe stakabadhi ya kukiri 

kupokelewa mazao yake chamani ikionyesha idadi ya mabelo ya 

tumbaku, ubora pamoja na uzito uliopokelewa. Hii itasaidia kila 

mkulima kuwa na kumbukumbu ya mazao yake yaliyopokelewa 

chamani na pia itaweza kutumika kama ushahidi endapo kutatokea 

upotevu wa mazao ya wakulima chamani. 
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g) Kuwekwe utaratibu wa kuajiri watendaji wa vyama vya msingi vya 

mazao ambao wana ellimu ya uandishi wa vitabu vya fedha na pia 

wawe na mikataba ili kuwa na uwajibikaji. 

 

h) Nyaraka zote za fedha za chama zitunzwe katika ofisi za chama 

badala ya utaratibu uliopo wa kuzitunza nyumbani kwa watendaji. 

 

i) Watendaji wa vyama wahakikishe kwamba miamala yote 

inayofanyika benki inaandikwa vitabuni hususani mikopo iliyotolewa, 

pembejeo zilizopokelewa na kusambazwa kwa wakulima, mapokezi 

ya tumbaku toka kwa wakulima, mauzo ya tumbaku, fedha zilizoingia 

kwenye akaunti ya chama, malipo yote yaliyofanyika katika akaunti 

za benki pamoja na marejesho ya mikopo.  

 

ix) Kuhusu Ubadhirifu wa fedha na mali za wanaushirika uliobainika 

Tunashauri kwamba Mrajis wa Vyama vya Ushirika avichukulie hatua za 

kisheria na kinidhamu Vyama vyote vilivyobainika kuwa na ubadhirifu wa 

fedha za chama ili kuleta nidhamu katika matumizi ya fedha za 

wanachama. 
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VIAMBATANISHO VYA RIPOTI 

KIAMBATANISHO 1(A) 

 
 



 
Ripoti ya Jumla ya Ukaguzi wa Vyama vya Ushirika kuanzia Julai 2019  hadi Juni 2020 

 

Shirika la Ukaguzi na Usimamizi wa Vyama vya Ushirika (COASCO) 

138 
 

 

KIAMBATANISHO 1(B) MUHTASARI WA VYAMA VILIVYOKAGULIWA NA HATI ZILIZOTOLEWA KWA MWAKA WA FEDHA 

2018/2019  
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KIAMBATANISHO 1(C)  
 

ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  KWANZA YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA 
MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORI 

DHISHA 
MBAYA 

KILIMANJARO KILIMANJARO 1 MOSHI RURAL TEACHERS SACCOS 2018 V       

  KILIMANJARO 2 NDURUMO SACCOS 2014-2018   V     

  KILIMANJARO 3 SONGAMBELE SACCOS 2018   V     

  KILIMANJARO 4 SIHA VIJANA SACCOS 2018   V     

  KILIMANJARO 5 RAA SACCOS 2011-2018   V     

  KILIMANJARO 6 KISIWANI SACCOS 2017-2018   V     

  KILIMANJARO 7 MSANGENI SACCOS 2018   V     

  KILIMANJARO 8 ISMW SACCOS 2018   V     

  KILIMANJARO 9 KENI MENGENI SACCOS 2014-2018   V     

  KILIMANJARO 10 MANUSHI SINDE SACCOS 2018   V     

  KILIMANJARO 11 MMCE SACCOS 2013-14   V     

  KILIMANJARO 12 UMBWE NDOO SACCOS 2018   V     

  KILIMANJARO 13 VETA SACCOS 2014-2016   V     

  KILIMANJARO 14 KCMC  SACCOS 2018   V     

  KILIMANJARO 15 ROMBO TEACHERS SACCOS 2018   V     

  KILIMANJARO 16 NSHARA SACCOS 2017-2018   V     

  KILIMANJARO 17 NGUVUMALI SACCOS 2018   V     

  KILIMANJARO 18 IVAENY SACCOS 2016-2017   V     

  KILIMANJARO 19 HAI RURAL TAECHERS SACCOS 2018 V       

  KILIMANJARO 20 UWAKUKU SACCOS 2017-2018   V     

  KILIMANJARO 21 AMANI SACCOS 2018   V     

  KILIMANJARO 22 KIKKALORA SACCOS 2018   V     

  KILIMANJARO 23 FOO SACCOS 2018   V     

  KILIMANJARO 24 TAI SACCOS 2018   V     

  KILIMANJARO 25 MASHATI SACCOS 2018   V     

  KILIMANJARO 26 KAMWALA  AMCOS 2012-2019   V     
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  KWANZA YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA 
MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORI 

DHISHA 
MBAYA 

  KILIMANJARO 27 KIRIMA BORO AMCOS 2019   V     

  KILIMANJARO 28 MASAMA MULA AMCOS 2017-2018   V     

  KILIMANJARO 29 MASHUA  AMCOS 2019   V     

  KILIMANJARO 30 KIBOSHO KATI AMCOS 2019   V     

  KILIMANJARO 31 RAA  AMCOS 2012-2019   V     

  KILIMANJARO 32 ISUKI AMCOS 2018-2019   V     

  KILIMANJARO 33 NG'UNI AMCOS 2018-2019   V     

  KILIMANJARO 34 USHIRI AMCOS 2019   V     

  KILIMANJARO 35 UDURU MAKOA AMCOS 2019   V     

  KILIMANJARO 36 SONUNGIRA AMCOS 2019   V     

  KILIMANJARO 37 KIRWA KENI MRERE AMCOS 2018   V     

  KILIMANJARO 38 MAKIIDI AMCOS 2019   V     

  KILIMANJARO 39 MAMSERA  AMCOS 2018   V     

  KILIMANJARO 40 MWIKA SOUTH EAST AMCOS 2014-2018   V     

  KILIMANJARO 41 NSHARA  AMCOS 2018   V     

  KILIMANJARO 42 SIHA KIYEYO AMCOS 2014-2018   V     

  KILIMANJARO 43 USSERI  AMCOS 2015-2018   V     

  KILIMANJARO 44 MACHAME WARI AMCOS 2019   V     

  KILIMANJARO 45 NRONGA  AMCOS 2019   V     

  KILIMANJARO 46 MRIMBO UUWO AMCOS 2019   V     

  KILIMANJARO 47 MKUU MASASENI AMCOS 2015-2019   V     

  KILIMANJARO 48 KYUU AMCOS 2017-2019   V     

  KILIMANJARO 49 MWIKA SOUTH AMCOS 2019   V     

  KILIMANJARO 50 KERYO AMCOS 2019   V     

  KILIMANJARO 51 NKWASIRA AMCOS 2019   V     

  KILIMANJARO 52 OLELE AMCOS 2018   V     

  KILIMANJARO 53 KIRUA VUNJO EAST AMCOS 2017-2018   V     

  KILIMANJARO 54 KIBOSHO MWAKA SUNGU AMCOS 2016-2018   V     
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  KWANZA YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA 
MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORI 

DHISHA 
MBAYA 

  KILIMANJARO 55 MDC OTHERS 2018   V     

  KILIMANJARO 56 KALALI WOMEN DAIRY OTHERS 2015-2017   V     

MBEYA  MBEYA 1 MAKWALE AMCOS 2018/2019     V   

  MBEYA 2 PAKATI AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 3 NDOBO AMCOS 2018/2019       V 

  MBEYA 4 SAMA AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 5 TUJIKOMBOE AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 6 MAENDELEO AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 7 NGYEKE AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 8 LUSONGO AMCOS 2018/2019      V   

  MBEYA 9 BUJANDE AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 10 BUSALE AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 11 KATUMBA SONGWE AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 12 MALI HAI AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 13 FUBU IKAMA AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 14 KAJUNJUMELE AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 15 NGONGA AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 16 COCO ASILI AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 17 UMOJA AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 18 IPANDE AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 19 MWALISI AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 20 NDANDALO AMCOS 2018/2019     V   

  MBEYA 21 MABABU CCF AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 22 IKOLO AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 23 NGANA AMCOS 2018/2019     V   

  MBEYA 24 MWAYA AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 25 KIJANI ASILI AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 26 IPINDA AMCOS 2018/2019     V   
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  KWANZA YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA 
MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORI 

DHISHA 
MBAYA 

  MBEYA 27 BATEKO AMCOS 2018/2019     V   

  MBEYA 28 BITIMANYANGA AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 29 IGANGWE AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 30 ISANGAWANA AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 31 KAGERA AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 32 KALANGALI AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 33 LUALAJE AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 34 LUPA AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 35 LYESELO AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 36 MAFYEKO AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 37 MAPINDUZI AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 38 MATUNDASI AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 39 MAZIMBO AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 40 MTANDE AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 41 MTANILA AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 42 MUUNGANO AMCOS 2018/2019       V 

  MBEYA 43 MWAMKO AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 44 NKUNG'UNGU AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 45 UMALILA AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 46 MATWIGA AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 47 MAJENGO AMCOS 2019   V     

  MBEYA 48 NGUVUKAZI MWANAVALA AMCOS 2019 V       

  MBEYA 49 MATAWE AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 50 SHONGO AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 51 MLOWO AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 52 IWIJI AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 53 SHINZINGO AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 54 IZUMBWE AMCOS 2018/2019   V     
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  KWANZA YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA 
MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORI 

DHISHA 
MBAYA 

  MBEYA 55 INUKA AMCOS 2018/2019 V       

  MBEYA 56 ILUNGA AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 57 IZYIRA AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 58 LUSWAWI AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 59 MWANKUMBI AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 60 MSHEWE AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 61 ISENDE AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 62 IWOWO AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 63 MWANJELWA AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 64 IHOMBE AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 65 RUANDA AMCOS 2018/2019     V   

  MBEYA 66 HALAMBO AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 67 UTAMBALILA AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 68 MAWANGA AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 69 MAHENJE AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 70 IWEZI AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 71 IDIWILI AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 72 NG'AMBA AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 73 ILOMA AMCOS 2018/2019 V       

  MBEYA 74 MKULIMA KWANZA AMCOS 2018/2019     V   

  MBEYA 75 IGAMBA MPYA AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 76 BAHANKO AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 77 ISAISO AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 78 UPENDO SENJELE AMCOS 2018/2019 V       

  MBEYA 79 HEZYA AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 80 ISENZANYA AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 81 HENYI AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 82 ISOWEZYA AMCOS 2018/2019   V     
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  KWANZA YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA 
MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORI 

DHISHA 
MBAYA 

  MBEYA 83 SHIKUMBI AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 84 NSENGA AMCOS 2018/2019     V   

  MBEYA 85 ITENTULA AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 86 MAULA AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 87 IYENGA AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 88 SHOMOLA AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 89 IGANDA AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 90 IBEMBWA AMCOS 2018/2019     V   

  MBEYA 91 IGANYA AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 92 IGAMBA AMCOS 2018/2019       V 

  MBEYA 93 MBEWE AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 94 MUUNGANO AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 95 INSANI AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 96 ISHANDO AMCOS 2018/2019     V   

  MBEYA 97 ITESEHA AMCOS 2018/2019     V   

  MBEYA 98 LUYOMBE AMCOS 2018/2019     V   

  MBEYA 99 MALOLO AMCOS 2018/2019     V   

  MBEYA 100 MANINGA AMCOS 2018/2019     V   

  MBEYA 101 WERRU II AMCOS 2018/2019         

  MBEYA 102 IKONYA AMCOS 2018/2019     V   

  MBEYA 103 UMI AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 104 MTIJILI AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 105 SHIMONDO AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 106 WASA AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 107 SHASYA AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 108 IGANDUKA AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 109 SHIWINGA AMCOS 2018/2019       V 

  MBEYA 110 UMOJA ULULU AMCOS 2018/2019   V     
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  KWANZA YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA 
MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORI 

DHISHA 
MBAYA 

  MBEYA 111 NAULONGO AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 112 IDUNDA AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 113 IPOROTO AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 114 SHAMBWE AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 115 IPYANA AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 116 IYULA AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 117 LUNGWA AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 118 HAMPANGUI AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 119 NAMBINZO AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 120 LUKULULU AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 121 HALUNGU AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 122 ITUMPI AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 123 MASANGULA AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 124 IMASHA AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 125 HAMPANGALA AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 126 IGALE AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 127 ISUMI AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 128 MPITO AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 129 MAGAMBA AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 130 BARA AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 131 ITEPULA AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 132 NKANA AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 133 IWALANJE AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 134 LWATI AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 135 SHILANGA AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 136 ITUMPI PRODUCERS AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 137 HAMWELO AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 138 IPUNGA AMCOS 2018/2019   V     



 
Ripoti ya Jumla ya Ukaguzi wa Vyama vya Ushirika kuanzia Julai 2019  hadi Juni 2020 

 

Shirika la Ukaguzi na Usimamizi wa Vyama vya Ushirika (COASCO) 

146 
 

 

ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  KWANZA YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA 
MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORI 

DHISHA 
MBAYA 

  MBEYA 139 MBULU AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 140 MSANYILA AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 141 ILEYA AMCOS 2019   V     

  MBEYA 142 ITINDI AMCOS 2019   V     

  MBEYA 143 KIBISA AMCOS 2019   V     

  MBEYA 144 MALEZA LUTUMBI AMCOS 2019   V     

  MBEYA 145 MBUYUNI AMCOS 2019   V     

  MBEYA 146 PATAMELA AMCOS 2019   V     

  MBEYA 147 UMOJA TETE AMCOS 2019   V     

  MBEYA 148 SAMBEWE AMCOS 2019   V     

  MBEYA 149 UMOJA MBANJALA AMCOS 2019   V     

  MBEYA 150 MIGONEKA AMCOS 2019 V       

  MBEYA 151 NAMTAMBALA AMCOS 2019 V       

  MBEYA 152 NANDANGA AMCOS 2019 V       

  MBEYA 153 NDALAMBO AMCOS 2019     V   

  MBEYA 154 TUMAIN AMCOS 2019   V     

  MBEYA 155 TUNDUMA BORDER AMCOS 2019 V       

  MBEYA 156 USOCHE AMCOS 2019   V     

  MBEYA 157 IBABA AMCOS 2019   V     

  MBEYA 158 ITALE AMCOS 2019   V     

  MBEYA 159 MADIBIRA  AMCOS 2017/2018   V     

  MBEYA 160 KAPALALA AMCOS 2017/2018   V     

  MBEYA 161 NGWALA AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 162 GUA AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 163 TWCC SACCOS 2018   V     

  MBEYA 164 NDALAMBO SACCOS 2018     V   

  MBEYA 165 MOMBA VIJANA SACCOS 2018   V     

  MBEYA 166 NAMILE SACCOS 2019   V     
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  KWANZA YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA 
MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORI 

DHISHA 
MBAYA 

  MBEYA 167 UMWEMA SACCOS 31/12/2018    V     

  MBEYA 168 MAJENGO SACCOS 2017/2018   V     

  MBEYA 169 MAMBA SACCOS 2017/2018   V     

  MBEYA 170 ITENGE SACCOS 31/12/2018    V     

  MBEYA 171 BUSALE SACCOS 2017/2018   V     

  MBEYA 172 MAENDELEO LEMA SACCOS 2017/2018     V   

  MBEYA 173 MWANJELWA SACCOS 2018   V     

  MBEYA 174 NJALALILA IRRIGATION OTHER 2019   V     

  MBEYA 175 MWENDAMTITU IRRIGATION OTHER 2019       V 

  MBEYA 176 UKWAVILA IRRIGATION OTHER 2018/2019   V     

  MBEYA 177 HUDUMA YA MIFUGO IGURUSI OTHER 2019   V     

  MBEYA 178 IPINDA OTHER 2018/2019     V   

  MBEYA 179 CHUTCU UNION 2018/2019     V   

  MBEYA 180 KYECU UNION 
2017/2019 & 

2018/2019 
     V 

  SONGWE 181 SORECU UNION 2018/2019     V   

MOROGORO MOROGORO 1 KICG- Kidatu ikela  AMCOS 2018/19   ã     

  MOROGORO 2 MMLCG- Miwangani mtendezi  lukoga AMCOS 2018/20 ã       

  MOROGORO 3 MKUCG- Mkula cane growers AMCOS 2018/21 ã       

  MOROGORO 4 MNCG- Msolwa  Station nyange AMCOS 2018/22   ã     

  MOROGORO 5 MACG- Mang'ula amcos AMCOS 2018/23 ã       

  MOROGORO 6 SACG - Sanje AMCOS 2018/25 ã       

  MOROGORO 7 MUCG - msolwa ujamaa AMCOS 2018/26   ã     

  MOROGORO 8 KCGA AMCOS 2018/27   ã     

  MOROGORO 9 Bonye AMCOS 2018 ã       

  MOROGORO 10 Harambee AMCOS 2018/19 ã       

  MOROGORO 11 Kidodi AMCOS 2018/19 ã       

  MOROGORO 12 Kitete msindazi AMCOS AMCOS 2018/19 ã       
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  KWANZA YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA 
MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORI 

DHISHA 
MBAYA 

  MOROGORO 13 Chauwamiho AMCOS 2018/19   ã     

  MOROGORO 14 Hope AMCOS 2018/19   ã     

  MOROGORO 15 RCG AMCOS AMCOS 2018/19       ã 

  MOROGORO 16 Msowero AMCOS AMCOS 2018/19 ã       

  MOROGORO 17 MHONDA JUU  AMCOS 
2016/2017 -   

2018/2019 
  ã     

  MOROGORO 18 NGOHERANGA AMCOS AMCOS 2017   ã     

  MOROGORO 19 MUWABEMA AMCOS 2018/19   ã     

  MOROGORO 20 MTAKUJA AGRICULTURE AND MARKETING AMCOS 2018/19   ã     

  MOROGORO 21 LUGALA HOSPITAL SACCOS SACCOS 2016-2018       ã 

  MOROGORO 22 UKOMBOZI SACCOS  SACCOS 2014-2018   ã     

  MOROGORO 23 SOFI SACCOS SACCOS 2016   ã     

  MOROGORO 24 AMANA SACCOS SACCOS 2018   ã     

  MOROGORO 25 TPAWU  SACCOS  SACCOS 2018/24     ã   

  MOROGORO 26 UWAWAKUDA  SACCOS 2012-2017   ã     

  MOROGORO 27 CHOLIMA SACCOS 2016 -2018   ã     

  MOROGORO 28 MVOMERO VIJANA SACCOS 2014 &2015   ã     

  MOROGORO 29 KIREKA SACCOS SACCOS 2018     ã   

  MOROGORO 30 TULIKOLI SACCOS 2018   ã     

  MOROGORO 31 MORODEFU SACCOS SACCOS 2004-2017   ã     

  MOROGORO 32 JITEGEMEE ADVENT SACCOS SACCOS 2014 - 2018     ã   

  MOROGORO 33 CHAMSEMO SACCOS 2018     ã   

  MOROGORO 34 NAMANGA FISH TRADERS OTHERS 2018   ã     

  MOROGORO 35 TUSHIKAMANE OTHERS 2010 -2018   ã     

  MOROGORO 36 
CHAMA CHA USHIRIKA CHA MIFUGO 

TWAWOSE LTD 
MIFUGO 2009-2018   ã  

  MOROGORO 37 KIVUKONI MUUNGANO AGROBUSSINESS OTHERS 2017       ã 

  MOROGORO 38 USHIRIKA UJENZI WA NYUMBA TUMBAKU OTHERS 2017 & 2018   ã     
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MWANZA MWANZA 1 LUCHEMKO AMCOS AMCOS 2018   V     

  MWANZA 2 NYAMAGANA VIJANA SACCOS SACCOS 2018   V     

  MWANZA 3 MWAUWASA SACCOS 2018   V     

  MWANZA 4 WADOKI SACCOS SACCOS 2018   V     

  MWANZA 5 USAMWA CO-OP SACCOS 2018   V     

  MWANZA 6 VIJANA NGUDU SACCOS SACCOS 2018   V     

  MWANZA 7 KWIMBA PUBLIC SERV SACCOS 2018   V     

  MWANZA 8 KWIMBA TEACHERS SACCOS SACCOS 2018   V     

  MWANZA 9 AIC(T) NASIO WOMEN SACCOS 2018   V     

  MWANZA 10 MURUTUNGURU SACCOS SACCOS 2018   V     

  MWANZA 11 ABAJUNI SACCOS SACCOS 2018   V     

  MWANZA 12 NKILIZYA SACCOS SACCOS 2018   V     

  MWANZA 13 UKEREWE SACCOS SACCOS 2018   V     

  MWANZA 14 NYAMAGANA MULTIPURPOSE CONSUMER 2018   V     

  MWANZA 15 MWANZA POULTRY CONSUMER 2018   V     

  MWANZA 16 MWANZA YOUNG FISH CO-OP FISHING 2018   V     

  MWANZA 17 NCU(1984) LTD UNION 2019   V     

  GEITA 18 GEITA POWER SACCOS SACCOS 2018 V       

  GEITA 19 SHAMBA LA WAJASIRIAMALI SACCOS 2018 V       

  GEITA 20 GOLDEN BUKONDO SACCOS 2018   V     

  GEITA 21 KATANGALO KASEME SACCOS 2018   V     

  GEITA 22 NYAMALIMBE WORKERS ASSOCIATION SACCOS 2018   V     

  GEITA 23 CHAWAKA SACCOS 2018   V     

  GEITA 24 NYAKABALE HORTICULTURE CO-OP CONSUMER 2018   V     

  GEITA 25 NYAMATAGATA SMALL SCALE MINERS MINING 2018   V     

  GEITA 26 NYAKABALE AGR COMMERCIAL CO-OP OTHER 2018   V     

  MARA 27 IMARA SACCOS SACCOS 2018       V 

  MARA 28 MUSOMA SACCOS SACCOS 2018     V   
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ISIYORI 

DHISHA 
MBAYA 

  MARA 29 KIBARA BIASHARA SACCOS 2018   V     

  MARA 30 JITUME SACCOS SACCOS 2018   V     

  MARA 31 MUWABU SACCOS SACCOS 2018   V     

  MARA 32 KENKONANSI SACCOS SACCOS 2018   V     

  MARA 33 HAMAJA SACCOS SACCOS 2018   V     

  MARA 34 MWISSIMU SACCOS SACCOS 2018   V     

  MARA 35 SAZIRA SACCOS SACCOS 2018   V     

  MARA 36 HEKIMA SACCOS SACCOS 2018   V     

  MARA 37 WAFANYAKAZI SACCOS SACCOS 2018   V     

  MARA 38 SASAKWA SACCOS SACCOS 2018   V     

  MARA 39 MUUNGANO SACCOS SACCOS 2018   V     

  MARA 40 MKOMBOZI SACCOS SACCOS 2017   V     

  MARA 41 NYAROKOBA SACCOS SACCOS 2018   V     

  MARA 42 KAZI NI MOYO SACCOS SACCOS 2018   V     

TANGA TANGA 1 UPAMSO SACCOS 2018   V     

  TANGA 2 MSHIKAMANO  SACCOS 2018   V     

  TANGA 3 VETA SACCOS 2018   V     

  TANGA 4 MAZIWA SACCOS 2018   V     

  TANGA 5 WAHUNZI SACCOS 2018   V     

  TANGA 6 RSS WORKERS SACCOS 2018 V       

  TANGA 7 TARO MLINGANO SACCOS 2018   V     

  TANGA 8 NKUMBA FARMERS SACCOS 2018   V     

  TANGA 9 MAZINDE JUU UMOJA  SACCOS 2014-2018   V     

  TANGA 10 MKONGE UMOJA SACCOS 2018     V   

  TANGA 11 KOROGWE TOWN COUNCIL SACCOS 2018     V   

  TANGA 12 KOROSHO SANGE SACCOS 2018       V 

  TANGA 13 STAMINGWA SACCOS 2018       V 

  TANGA 14 BORESHA SACCOS 2018       V 
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  TANGA 15 MKALAMO MLINGANO SACCOS 2018       V 

  TANGA 16 MSHIKAMANO SACCOS 2018       V 

  TANGA 17 NEEMA  SACCOS 2018       V 

  TANGA 18 MAFUNDI CHEREHANI OTHERS 2018   V     

  TANGA 19 UWAMABO MAZIWA 2018   V     

  TANGA 20 UVIWAPI MAZIWA 2018   V     

  TANGA 21 UWAMLI MAZIWA 2018     V   

  TANGA 22 ULU OTHERS 2015-2018     V   

  TANGA 23 MAGUNGA AMCOS 2018   V     

  TANGA 24 MLUNGUI AMCOS 2018   V     

  TANGA 25 NKUMBA  AMCOS 2018   V     

  TANGA 26 NGOMENI  AMCOS 2018     V   

IRINGA IRINGA 1 Kihorogota Amcos. AMCOS 31.03.2018   v     

  IRINGA 2 Matiganjola amcos  AMCOS 31.12.2018   v     

  IRINGA 3 Mkonge Tea block  AMCOS 31.12.2018 v       

  IRINGA 4 KAYCO     AMCOS  31.07.2019   v     

  IRINGA 5 WASA Amcos  AMCOS 31.03.2019   v     

  IRINGA 6 Kiwere Amcos ltd    AMCOS  31.03.2019       v 

  IRINGA 7 Kihanga Amcos ltd.  AMCOS  31.03.2019   v     

  IRINGA 8 Itunundu Amcos AMCOS 31.03.2019   v     

  IRINGA 9 Kasanga Amcos AMCOS 30.06.2018   v     

  IRINGA 10 Lipuli Amcos AMCOS 31.03.2019   v     

  IRINGA 11 Matanana Amcos AMCOS 31.12.2018   v     

  IRINGA 12 Mtera duka OTHERS 31.12.2018   v     

  IRINGA 13 Mbao saccos  SACCOS  31.12.2018   v     

  IRINGA 14 Chai saccos   SACCOS 31.12.2018 v       

  IRINGA 15 Muungano Tosa saccos  SACCOS 31.12.2018   v     

  IRINGA 16 Twitangage saccos  SACCOS 31.12.2018 v       



 
Ripoti ya Jumla ya Ukaguzi wa Vyama vya Ushirika kuanzia Julai 2019  hadi Juni 2020 

 

Shirika la Ukaguzi na Usimamizi wa Vyama vya Ushirika (COASCO) 

152 
 

 

ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  KWANZA YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA 
MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
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  IRINGA 17 Muwamu SACCOS    SACCOS  31.12.2018 v       

  IRINGA 18 Faraja mafinga Saccos  SACCOS 31.12.2018 v       

  IRINGA 19 Mpakani saccos  SACCOS 31.12.2018   v     

  IRINGA 20 Mazombe saccos  SACCOS 31.12.2018 v       

  IRINGA 21 Ded saccos  SACCOS 31.12.2018   v     

  IRINGA 22 Chakupa saccos  SACCOS 31.12.2018   v     

  IRINGA 23 Marine saccos  SACCOS 31.12.2018   v     

  IRINGA 24 Nyombo saccos SACCOS 31.12.2018   v     

  IRINGA 25 Kimaide saccos SACCOS 31.12.2018   v     

  IRINGA 26 Pawaga saccos SACCOS 31.12.2018   v     

  IRINGA 27 Tumaini jipya saccos SACCOS 31.12.2018   v     

  IRINGA 28 Mangalali saccos SACCOS 31.12.2014   v     

  IRINGA 29 Ruaha secondary saccos SACCOS 31.12.2018   v     

  IRINGA 30 Magulilwa saccos SACCOS 31.12.2012   v     

  IRINGA 31 Vijana  Kilolo  SACCOS  31.12.2018     v   

  IRINGA 32 Upendo Sacco SACCOS   31.12.2018   v     

  IRINGA 33 Wikichi        SACCOS 31.03.2018   v     

  IRINGA 34 Iringa Rural Teachers saccos  SACCOS 31.12.2018 v       

  IRINGA 35 Lukwimu saccos  SACCOS 31.12.2018   v     

  IRINGA 36 mgama saccos SACCOS 31.12.2018   v     

  IRINGA 37 Duka msembe  SACCOS 31.12.2018   v     

  IRINGA 38 Watumishi saccos SACCOS 31.12.2016       v 

  IRINGA 39 Ugwachanya saccos SACCOS 31.12.2018     v   

  IRINGA 40 Migoli saccos SACCOS 31.12.2018       v 

  IRINGA 41 Ruaha mbuyuni saccos SACCOS 31.12.2018       v 

  IRINGA 42 Wanawake saccos SACCOS 31.12.2018   v     

  IRINGA 43 Kimande saccos SACCOS 31.12.2018   v     

  IRINGA 44 Kibao saccos SACCOS 31.12.2018   v     
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  IRINGA 45 Mafinga  Saccos       SACCOS 31.12.2018   v     

  IRINGA 46 Ukwega saccos SACCOS 31.12.2018   v     

  IRINGA 47 Idodi saccos SACCOS 31.12.2018   v     

  IRINGA 48 MVIKIMA saccos SACCOS 31.12.2018       v 

  IRINGA 49 Kitasengwa Saccos  SACCOS 31.12.2018     v   

  IRINGA 50 Amani saccos Ltd SACCOS 31.12.2018       v 

  IRINGA 51 IMEC saccos Ltd SACCOS 31.12.2018       v 

  IRINGA 52 madiwani saccos Ltd SACCOS 31.12.2018       v 

  IRINGA 53 Miyomboni saccos ltd  SACCOS 31.12.2018       v 

  IRINGA 54 mwananchi saccos Ltd SACCOS 31.12.2018       v 

  IRINGA 55 Ngome saccos Ltd SACCOS 31.12.2018       v 

  IRINGA 56 Nguvumali saccos Ltd  SACCOS 31.12.2018       v 

  IRINGA 57 RETCO saccos ltd SACCOS 31.12.2018       v 

  IRINGA 58 Shidepha Saccos ltd SACCOS 31.12.2018       v 

  IRINGA 59 Umoja Vijana Saccos Ltd SACCOS 31.12.2018       v 

  IRINGA 60 Watumishi Hospital saccos ltd SACCOS 31.12.2018       v 

  IRINGA 61 Youth dev.saccos ltd.  SACCOS 31.12.2018       v 

  IRINGA 62 Ruaha duka SACCOS 31.12.2018       v 

  IRINGA 63 Ufundi chuma na Uhunzi SACCOS 31.12.2018       v 

  IRINGA 64 Ujenzi Kihesa SACCOS 31.12.2018       v 

  IRINGA 65 useremala SACCOS 31.12.2018       v 

  IRINGA 66 Washonaji   SACCOS 31.12.2018       v 

  IRINGA 67 Idodi AMCOS SACCOS  31.03.2019       v 

  IRINGA 68 Kidugala Muwimbi Amcos - SACCOS 31.03.2019       v 

  IRINGA 69 Kombo Amcos   SACCOS  31.03.2019       v 

  IRINGA 70 Luhota Amcos ltd    SACCOS  31.03.2019       v 

  IRINGA 71 Mangalali Amcos      SACCOS   31.03.2019       v 

  IRINGA 72 Mgera Amcos ltd.   SACCOS 31.03.2019       v 
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  IRINGA 73 Mlaaso Amcos   SACCOS 31.03.2019       v 

  IRINGA 74 Chemba saccos   SACCOS 31.12.2018       v 

  IRINGA 75 Ifunda Saccos           SACCOS 31.12.2018       v 

  IRINGA 76 Kidamali saccos  SACCOS 31.12.2018       v 

  IRINGA 77 Mfyome saccos  SACCOS 31.12.2018       v 

  IRINGA 78 Migoli saccos  SACCOS 31.12.2018       v 

  IRINGA 79 Mkombozi saccos  SACCOS 31.12.2018     `  v 

  IRINGA 80 Mlowa saccos  SACCOS 31.12.2018       v 

  IRINGA 81 Okoa saccos  SACCOS 31.12.2018       v 

  IRINGA 82 Tuungane saccos  SACCOS 31.12.2018       v 

  IRINGA 83 Malinzanga Livestock  SACCOS 31.12.2018       v 

  IRINGA 84 Tumaini Mining  SACCOS 31.12.2018       v 

  IRINGA 85 Tupendane Fishing SACCOS  31.12.2018       v 

  IRINGA 86 Nzinyaki Amcos   SACCOS 31.03.2019       v 

  NJOMBE 87 Itabaha Amcos     AMCOS 31.03.2019   v     

  NJOMBE 88 NJOTCOJE AMCOS  AMCOS 31.03.2019   v     

  NJOMBE 89 Pamwinga AMCOS  AMCOS 31.03.2019   v     

  NJOMBE 90 Uwiluma AMCOS  AMCOS 31.03.2019   v     

  NJOMBE 91 Kiyombo AMCOS  AMCOS 31.03.2019       v 

  NJOMBE 92 Luana Amcos  AMCOS 31.03.2019       v 

  NJOMBE 93 Lufumbu Amcos  AMCOS 31.03.2019       v 

  NJOMBE 94 Lupande Amcos  AMCOS 31.03.2019       v 

  NJOMBE 95 Mlangali Amcos  AMCOS 31.03.2019       v 

  NJOMBE 96 Lupanga Amcos  AMCOS 31.12.2018       v 

  NJOMBE 97 Manda saccos ltd  SACCOS 31.12.2018   v     

  NJOMBE 98 Ludewa Teachers saccos  SACCOS 31.12.2018   v     

  NJOMBE 99 Wakulima saccos ltd    SACCOS 31.12.2018   v     

  NJOMBE 100 Ludewa farmers        SACCOS 31.03.2019   v     
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  NJOMBE 101 Mawengi Coffee growers  SACCOS 31.03.2019   v     

  NJOMBE 102 kisilo saccos  SACCOS   31.12.2018       v 

  NJOMBE 103 Magoda Saccos  SACCOS 31.12.2018       v 

  NJOMBE 104 Makowo saccos  SACCOS 31.12.2018       v 

  NJOMBE 105 Njoluma Saccos SACCOS  31.12.2018       v 

  NJOMBE 106 Green Saccos. SACCOS 31.12.2018       v 

  NJOMBE 107 Mlowa saccos.  SACCOS 31.12.2018       v 

  NJOMBE 108 Mshikamano saccos.  SACCOS 31.12.2018       v 

  NJOMBE 109 Wajasiriamali saccos.  SACCOS 31.12.2018       v 

  NJOMBE 110 Wamabama saccos  SACCOS 31.12.2018       v 

  NJOMBE 111 Wauza samaki saccos SACCOS 31.12.2018       v 

  NJOMBE 112 Wasafirisha mizigo  SACCOS 31.12.2018       v 

  NJOMBE 113 Lupanga saccos SACCOS  31.12.2018       v 

  NJOMBE 114 Milo Hospital saccos  SACCOS 31.12.2018       v 

  NJOMBE 115 Mlangali Saccos  SACCOS 31.12.2018       v 

  NJOMBE 116 Watumishi Ludewa saccos  SACCOS 31.12.2018       v 

  NJOMBE 117 Uwemba Saccos  SACCOS 31.12.2018       v 

  NJOMBE 118 Wanawake na Vijana saccos. SACCOS 31.12.2018       v 

  NJOMBE 119 NJORECU UNION 2018/2019   V     

RUVUMA RUVUMA 1 LUWAITA AMCOS 2018-2019   V     

  RUVUMA 2 LUKANZAUTI AMCOS 2018-2019   V     

  RUVUMA 3 KIPAPA AMCOS 2018-2019   V     

  RUVUMA 4 UPOLO AMCOS 2018-2019   V     

  RUVUMA 5 KILANGA JUU AMCOS 2018-2019   V     

  RUVUMA 6 KINDIMBA CHINI AMCOS 2018-2019   V     

  RUVUMA 7 SILO AMCOS 2018-2019   V     

  RUVUMA 8 MAHENGE AMCOS 2018-2019   V     

  RUVUMA 9 MAKATANI AMCOS 2018-2019   V     
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  RUVUMA 10 UMOJA AMCOS 2018-2019   V     

  RUVUMA 11 KITUMBALOMO AMCOS 2018-2019   V     

  RUVUMA 12 LINDA AMCOS 2018-2019   V     

  RUVUMA 13 MTUA AMCOS 2018-2019   V     

  RUVUMA 14 RUDISHA AMCOS 2018-2019   V     

  RUVUMA 15 MUUNGANO AMCOS 2018-2019     V   

  RUVUMA 16 MIYAU AMCOS 2018-2019   V     

  RUVUMA 17 TAMA AMCOS 2018-2019       V 

  RUVUMA 18 WINO  AMCOS  2016-2018   V     

  RUVUMA 19 MKOHA AMCOS 2018-2019   V     

  RUVUMA 20 NGAKA AMCOS 2018-2019     V   

  RUVUMA 21 BURUMA AMCOS 2018-2019   V     

  RUVUMA 22 KIHEREKETI AMCOS 2018-2019       V 

  RUVUMA 23 KIHONGO AMCOS 2018-2019       V 

  RUVUMA 24 LULI AMCOS 2018-2019   V     

  RUVUMA 25 LUNDUMATO AMCOS 2018-2019   V     

  RUVUMA 26 KINGERIKETI AMCOS 2018-2019   V     

  RUVUMA 27 LITURU AMCOS 2018-2019   V     

  RUVUMA 28 MALIDINDO AMCOS 2018-2019   V     

  RUVUMA 29 SEPUKILE AMCOS 2018-2019   V     

  RUVUMA 30 KITANDA  AMCOS  2018-2019     V   

  RUVUMA 31 LIBANGO  AMCOS  2018-2019     V   

  RUVUMA 32 LIKUYU MANDELA  AMCOS  2018-2019     V   

  RUVUMA 33 LUWEGU  AMCOS  2018-2019       V 

  RUVUMA 34 MBIMBI  AMCOS  2018-2019     V   

  RUVUMA 35 MIHAGAMBO  AMCOS  2018-2019     V   

  RUVUMA 36 MKONGO GULIONI  AMCOS  2018-2019       V 

  RUVUMA 37 MLIWASI  AMCOS  2018-2019     V   
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  RUVUMA 38 MKONGO NAKAWALE  AMCOS  2018-2019       V 

  RUVUMA 39 MPUTA  AMCOS  2018-2019     V   

  RUVUMA 40 MTONYA  AMCOS  2018-2019     V   

  RUVUMA 41 MTUMBATI MAJI  AMCOS  2018-2019   V     

  RUVUMA 42 NAMBECHA  AMCOS  2018-2019     V   

  RUVUMA 43 NAMTUMBO  AMCOS  2018-2019     V   

  RUVUMA 44 NANGERO  AMCOS  2018-2019     V   

  RUVUMA 45 NJALAMATATA  AMCOS  2018-2019   V     

  RUVUMA 46 UKOMBOZI  AMCOS  2018-2019 V       

  RUVUMA 47 PILIKANO  AMCOS  2018-2019   V     

  RUVUMA 48 MIKALANGA  AMCOS  2018-2019     V   

  RUVUMA 49 NYONI  AMCOS  2018-2019   V     

  RUVUMA 50 MAKI  AMCOS  2018-2019     V   

  RUVUMA 51 MBUJI  AMCOS  2018-2019   V     

  RUVUMA 52 MAKALANGA  AMCOS  2018-2019   V     

  RUVUMA 53 MPAPA  AMCOS  2018-2019   V     

  RUVUMA 54 MTAWALA  AMCOS  2018-2019   V     

  RUVUMA 55 MAKONGA  AMCOS  2019   V     

  RUVUMA 56 HAGATI  AMCOS  2019   V     

  RUVUMA 57 KALIME  AMCOS  2017-2019   V     

  RUVUMA 58 PILIKANO  AMCOS  2017-2018   V     

  RUVUMA 59 ILELA  AMCOS  2018-2019   V     

  RUVUMA 60 MINAZINI  AMCOS  2018-2019   V     

  RUVUMA 61 NAIKESI  AMCOS  2018-2019     V   

  RUVUMA 62 NGIMA  AMCOS  2018-2019     V   

  RUVUMA 63 LITEPEKA  AMCOS  2018-2019   V     

  RUVUMA 64 JITIHADA  AMCOS  2018-2019   V     

  RUVUMA 65 KIHANGIMAHUKA  AMCOS  2018-2019   V     
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  RUVUMA 66 LITEMBO  AMCOS  2018-2019 V       

  RUVUMA 67 LONGA  AMCOS  2018-2019   V     

  RUVUMA 68 MAGUU  AMCOS  2018-2019     V   

  RUVUMA 69 MHAGAWA ASILI PSC  AMCOS  2018-2019   V     

  RUVUMA 70 TINGI  AMCOS  2018-2019     V   

  RUVUMA 71 MATIRI  AMCOS  2018-2019   ã     

  RUVUMA 72 MATIMIRA SACCOS 2018-2019       V 

  RUVUMA 73 SONGEA RURAL WOMEN SACCOS 2018-2019       V 

  RUVUMA 74 RUHUWIKO SEC SCHOOL SACCOS 2015-2018     V   

  RUVUMA 75 SONAMCU   SACCOS  2016-2018     V   

  RUVUMA 76 KIUMA  SACCOS  2018   V     

  RUVUMA 77 NGAKA SACCOS 2018-2019   V     

  RUVUMA 78 RUVUMA UTUMISHI  SACCOS  2018   V     

SHINYANGA SHINYANGA 1 MWAMADULU AMCOS 2018/2019   V     

  SHINYANGA 2 BALIMI AMCOS 2018/2019   V     

  SHINYANGA 3 IBELANSUHA AMCOS 2018/2019   V     

  SHINYANGA 4 IHATA AMCOS 2018/2019   V     

  SHINYANGA 5 IMALASEKO AMCOS 2018/2019   V     

  SHINYANGA 6 ISEBAMABEGA AMCOS 2018/2019   V     

  SHINYANGA 7 KALIMALUTENGO AMCOS 2018/2019   V     

  SHINYANGA 8 KANGEME AMCOS 2018/2019   V     

  SHINYANGA 9 KAZANA AMCOS 2018/2019   V     

  SHINYANGA 10 MAKUNGA AMCOS 2018/2019   V     

  SHINYANGA 11 MISAYU AMCOS 2018/2019   V     

  SHINYANGA 12 MKOMBOZI AMCOS 2018/2019   V     

  SHINYANGA 13 MWELI AMCOS 2018/2019   V     

  SHINYANGA 14 NONWE AMCOS 2018/2019   V     

  SHINYANGA 15 NYENYELA AMCOS 2018/2019   V     
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  KWANZA YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA 
MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORI 

DHISHA 
MBAYA 

  SHINYANGA 16 SHILABELA BALIMI AMCOS 2018/2019   V     

  SHINYANGA 17 TUMAINI AMCOS 2018/2019   V     

  SHINYANGA 18 UYOLE AMCOS 2018/2019   V     

  SHINYANGA 19 BULUNGWA AMCOS 2018/2019   V     

  SHINYANGA 20 IGUSHILU AMCOS 2018/2019   V     

  SHINYANGA 21 ILOMELO AMCOS 2018/2019   V     

  SHINYANGA 22 IPONYAHOLO AMCOS 2018/2019   V     

  SHINYANGA 23 KIPALAPALA AMCOS 2018/2019   V     

  SHINYANGA 24 LUTAGO AMCOS 2018/2019   V     

  SHINYANGA 25 MAPAMBA AMCOS 2018/2019   V     

  SHINYANGA 26 MKOMAZI AMCOS 2018/2019   V     

  SHINYANGA 27 MKWAWA AMCOS 2018/2019   V     

  SHINYANGA 28 MSHIKAMANO AMCOS 2018/2019   V     

  SHINYANGA 29 MWADUI   AMCOS 2018/2019   V     

  SHINYANGA 30 TEMBO AMCOS 2018/2019   V     

  SHINYANGA 31 TWENDE PAMOJA AMCOS 2018/2019   V     

  SHINYANGA 32 MIDU AMCOS 2018/2019   V     

  SHINYANGA 33 NYASAMBA AMCOS 2018/2019   V     

  SHINYANGA 34 BUFASO AMCOS 2018/2019 V       

  SHINYANGA 35 IBUKA  AMCOS 2018/2019   V     

  SHINYANGA 36 ITOBOLA AMCOS 2018/2019    V     

  SHINYANGA 37 MLIZA AMCOS 2018/2019   V     

  SHINYANGA 38 NGOKOLO AMCOS 2018/2019   V     

  SHINYANGA 39 NYAMTENGELA AMCOS 2018/2019   V     

  SHINYANGA 40 SAWEKA AMCOS 2018/2019   V     

  SHINYANGA 41 TWENDE NA WAKATI AMCOS 2018/2019   V     

  SHINYANGA 42 UYOGO AMCOS 2018/2019   V     

  SHINYANGA 43 BUKUNDI AMCOS 2018/2019   V     
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  KWANZA YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA 
MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORI 

DHISHA 
MBAYA 

  SHINYANGA 44 BUGELA AMCOS 2018/2019   V     

  SHINYANGA 45 NYANDEKWA AMCOS 2018/2019   V     

  SHINYANGA 46 SHILABELA   AMCOS 2018/2019   V     

  SHINYANGA 47 IKUZI SACCOS 2018   V     

  SHINYANGA 48 UWAKA SACCOS 2018   V     

  SHINYANGA 49 PAMBA CONSUMER SACCOS 2018   V     

  SHINYANGA 50 KURUGENZI BARIADI SACCOS 2018   V     

  SHINYANGA 51 BYDEMCOS SACCOS 2018       V 

  SHINYANGA 52 VUMILIA SACCOS 2018   V     

  SHINYANGA 53 AKINA MAMA IYOGELO SACCOS 2018   V     

  SHINYANGA 54 MKONGE SACCOS 2018   V     

  SHINYANGA 55 IBUKA MULTIPURPOSE SACCOS 2018       V 

  SHINYANGA 56 BARIADI TEACHERS SACCOS 2018 V       

  SHINYANGA 57 MWADUI MINE SACCOS 2018 V       

  SHINYANGA 58 BUZWAGI UPENDO SACCOS 2018   V     

  SHINYANGA 59 BARIADI HOSPITAL SACCOS 2018   V     

  SHINYANGA 60 SHIRECU(1984)LTD UNION 2018/2019     V   

  SHINYANGA 61 KACU LTD UNION 2018/2019   V     

  GEITA 62 MBCU UNION 2018/2019   V     

  SIMIYU 63 ROOTS & SHOOTS SACCOS 31.12.2019      V 

  SIMIYU 64 SIMCU UNION 2018/2019   V     

TABORA TABORA 1 ITUNDAUKULU AMCOS AMCOS 2019     V   

  TABORA 2 KATUMA AMCOS AMCOS 2019     V   

  TABORA 3 MAGULUNGU AMCOS AMCOS 2019     V   

  TABORA 4 MZALENDO AMCOS AMCOS 2019     V   

  TABORA 5 KASISI AMCOS AMCOS 2019       V 

  TABORA 6 MIRAMBO AMCOS AMCOS 2019     V   

  TABORA 7 NKOLONGO AMCOS AMCOS 2019     V   
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  KWANZA YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA 
MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORI 

DHISHA 
MBAYA 

  TABORA 8 KAPILULA AMCOS AMCOS 2019     V   

  TABORA 9 MWENGE AMCOS AMCOS 2019     V   

  TABORA 10 ITUNDU AMCOS 2019       V 

  TABORA 11 KASESA AMCOS 2019     V   

  TABORA 12 MISHENI AMCOS 2019     V   

  TABORA 13 MTAPENDA AMCOS 2019     V   

  TABORA 14 UYOWA AMCOS 2019     V   

  TABORA 15 BLOCK AMCOS 2019     V   

  TABORA 16 JIKOMBOE  AMCOS 2019     V   

  TABORA 17 TUMAINI  AMCOS 2019     V   

  TABORA 18 UPENDO AMCOS 2019     V   

  TABORA 19 AMKENI AMCOS 2019     V   

  TABORA 20 NSENDA AMCOS 2019     V   

  TABORA 21 MAFANIKIO AMCOS AMCOS 2019     V   

  TABORA 22 ISANJANDUGU AMCOS 2019     V   

  TABORA 23 JUHUDI AMCOS 2019     V   

  TABORA 24 KALEMELA AMCOS 2019     V   

  TABORA 25 MTAZAMO AMCOS 2019     V   

  TABORA 26 WEMA AMCOS 2019       V 

  TABORA 27 KALEMBELA AMCOS 2019     V   

  TABORA 28 MISANGI AMCOS 2019     V   

  TABORA 29 MTAKUJA AMCOS 2019     V   

  TABORA 30 AMKA AMCOS 2019     V   

  TABORA 31 IGEMBENSAVILO AMCOS 2019     V   

  TABORA 32 KATUNGURU AMCOS 2019     V   

  TABORA 33 LIMBULA AMCOS 2019       V 

  TABORA 34 IFUTA AMCOS 2019       V 

  TABORA 35 IGUNGULI AMCOS 2019       V 
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  KWANZA YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA 
MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORI 

DHISHA 
MBAYA 

  TABORA 36 LIMBULA AMCOS 2019       V 

  TABORA 37 MUSISI AMCOS 2019       V 

  TABORA 38 USIMBA AMCOS 2019       V 

  TABORA 39 KILOLENI  AMCOS 2019       V 

  TABORA 40 USONGELANI AMCOS 2019       V 

  TABORA 41 KAMGOMOLI AMCOS 2019       V 

  TABORA 42 MAENDELEO AMCOS 2019     V   

  TABORA 43 IMALAMAKOYE  AMCOS 2019     V   

  TABORA 44 KISANGA AMCOS 2019     V   

  TABORA 45 NGUVUMALI  AMCOS 2019     V   

  TABORA 46 URAFIKI AMCOS 2019     V   

  TABORA 47 USANGANYA  AMCOS 2019     V   

  TABORA 48 MIBONO AMCOS AMCOS 2019     V   

  TABORA 49 MPOMBWE AMCOS AMCOS 2019     V   

  TABORA 50 USUNGA AMCOS AMCOS 2019     V   

  TABORA 51 MAKONGE AMCOS AMCOS 2019     V   

  TABORA 52 UNYANYEMBE AMCOS AMCOS 2019     V   

  TABORA 53 IBUMBA AMCOS 2019     V   

  TABORA 54 MWANAMKATA AMCOS 2019     V   

  TABORA 55 USESSULA AMCOS 2019     V   

  TABORA 56 KAMATA AMCOS 2019     V   

  TABORA 57 KIDETE AMCOS 2019     V   

  TABORA 58 ISSOGA AMCOS 2019     V   

  TABORA 59 MPOBWE AMCOS AMCOS 2019     V   

  TABORA 60 MGAMBO AMCOS 2019     V   

  TABORA 61 MITOWO AMCOS 2019     V   

  TABORA 62 MKOLYE AMCOS 2019     V   

  TABORA 63 MOLE  AMCOS 2019     V   
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  KWANZA YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA 
MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORI 

DHISHA 
MBAYA 

  TABORA 64 PAKA AMCOS AMCOS 2019     V   

  TABORA 65 MLOGOLO AMCOS 2019     V   

  TABORA 66 USIGALA AMCOS 2019       V 

  TABORA 67 MKOMBOZI AMCOS AMCOS 2019     V   

  TABORA 68 MSENYA AMCOS AMCOS 2019     V   

  TABORA 69 CHAPAJEMBE AMCOS AMCOS 2019     V   

  TABORA 70 KANOGE AMCOS AMCOS 2019     V   

  TABORA 71 MWONGOZO AMCOS AMCOS 2019     V   

  TABORA 72 KASIMANA AMCOS AMCOS 2019     V   

  TABORA 73 NGUVUMALI  AMCOS 2019     V   

  TABORA 74 SAKI AMCOS 2019     V   

  TABORA 75 UTENGE AMCOS 2019     V   

  TABORA 76 TUMAINI  AMCOS 2019     V   

  TABORA 77 UMOJA AMCOS AMCOS 2019     V   

  TABORA 78 MSIMBA AMCOS 2019     V   

  TABORA 79 TUWEPO AMCOS 2019     V   

  TABORA 80 UTIMULE AMCOS 2019     V   

  TABORA 81 WATAPENDA AMCOS 2019     V   

  TABORA 82 NSUNGWA AMCOS 2019     V   

  TABORA 83 MABOHA  AMCOS 2019     V   

  TABORA 84 LUGANJO AMCOS 2019     V   

  TABORA 85 IGWISI AMCOS 2019     V   

  TABORA 86 KALIUA RURAL AMCOS 2019     V   

  TABORA 87 KILIMAWE AMCOS 2019     V   

  TABORA 88 CHAPAKAZI AMCOS 2019     V   

  TABORA 89 CHEMKENI AMCOS 2019     V   

  TABORA 90 ICHEMBA AMCOS 2019     V   

  TABORA 91 AMAHORO AMCOS 2019     V   
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  KWANZA YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA 
MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORI 

DHISHA 
MBAYA 

  TABORA 92 AMANI AMCOS 2019     V   

  TABORA 93 KASUNGU AMCOS 2019     V   

  TABORA 94 KAZIMOTO AMCOS 2019     V   

  TABORA 95 UHINDI AMCOS 2019     V   

  TABORA 96 USAGUZI AMCOS 2019     V   

  TABORA 97 BUKEMBA AMCOS 2019     V   

  TABORA 98 IGUNA AMCOS 2019     V   

  TABORA 99 MALANGA AMCOS 2019     V   

  TABORA 100 MAPINDUZI  AMCOS  2019     V   

  TABORA 101 SHALUMA AMCOS 2019     V   

  TABORA 102 UTULIVU AMCOS 2019     V   

  TABORA 103 NGUVU KAZI AMCOS 2019     V   

  TABORA 104 TUPENDANE  AMCOS 2019     V   

  TABORA 105 MUUNGANO WACHAWASEME  AMCOS 2019     V   

  TABORA 106 ISENEGEZYA AMCOS 2019     V   

  TABORA 107 TUMBI AMCOS AMCOS 2019     V   

  TABORA 108 KATUNDA AMCOS 2019     V   

  TABORA 109 MBITI AMCOS 2019     V   

  TABORA 110 BULIMA AMCOS 2019     V   

  TABORA 111 IMALAMPAKA AMCOS 2019     V   

  TABORA 112 MBOLA AMCOS 2019   V     

  TABORA 113 HIARI YA MOYO AMCOS 2019     V   

  TABORA 114 IBUSHI AMCOS 2019     V   

  TABORA 115 NSIMBO HIARI AMCOS 2019     V   

  TABORA 116 IGOKO AMCOS 2019     V   

  TABORA 117 ISUNDAUDUKI AMCOS 2019     V   

  TABORA 118 MFUTO  AMCOS 2019     V   

  TABORA 119 IGALULA AMCOS 2019     V   
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  KWANZA YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA 
MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORI 

DHISHA 
MBAYA 

  TABORA 120 ILWALANSIMBA AMCOS 2019     V   

  TABORA 121 USSEKO AMCOS 2019     V   

  TABORA 122 IBELAMILUNDI  AMCOS 2019     V   

  TABORA 123 IMALAMAKOYE  AMCOS 2019     V   

  TABORA 124 KIGWA MAKAZI AMCOS 2019       V 

  TABORA 125 MKOMBOZI  AMCOS 2019     V   

  TABORA 126 ITOBELA AMCOS 2019     V   

  TABORA 127 KAWEKAPINA AMCOS 2019     V   

  TABORA 128 NDEKI AMCOS 2019     V   

  TABORA 129 NZUKI AMCOS 2019     V   

  TABORA 130 SIPUNGU AMCOS 2019       V 

  TABORA 131 USISYA AMCOS 2019       V 

  TABORA 132 UYELA AMCOS 2019       V 

  TABORA 133 IMALAMIHAYO AMCOS 2019     V   

  TABORA 134 KALEMELA AMCOS 2019     V   

  TABORA 135 KAKOLA  AMCOS 2019     V   

  TABORA 136 MIGUNGUMALO AMCOS 2019     V   

  TABORA 137 ITINDO AMCOS AMCOS 2019     V   

  TABORA 138 MBUKI AMCOS 2019     V   

  TABORA 139 ISUMU KAGERA  AMCOS 2019     V   

  TABORA 140 KIGWA KIJIJI  AMCOS 2019       V 

  TABORA 141 USAGALI AMCOS 2019     V   

  TABORA 142 KAKULUNGU AMCOS 2019     V   

  TABORA 143 IGALULABALIMI AMCOS 2019     V   

  TABORA 144 SHIGAMBA AMCOS 2019     V   

  TABORA 145 TULIBONENABO AMCOS 2019     V   

  TABORA 146 TWENDEPAMOJA KARUNDE AMCOS 2019     V   

  TABORA 147 WETCU UNION 2019   V     
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  KWANZA YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA 
MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORI 

DHISHA 
MBAYA 

  TABORA 148 YETU SACCOS 2018   V     

  TABORA 149 TRC SACCOS SACCOS 2018   V     

  TABORA 150 MOROVIANI SACCOS 2018   V     

  TABORA 151 UBHUMWE  SACCOS 2018   V     

  TABORA 152 UVUMNYA TALANTA  SACCOS 2018   V     

  TABORA 153 TABORA RURAL TEACHER SACCOS SACCCOS 2019       V 

  KIGOMA 154 KABOSA SACCOS SACCOS 2018   V     

  KIGOMA 155 MAHALE SACCOS SACCOS 2018   V     

  KIGOMA 156 HOPE  SACCOS 2018   V     

  KIGOMA 157 KIZIGUZIGU SACCOS 2018   V     

  KIGOMA 158 CHAPAKAZI AMCOS 2019     V   

  KIGOMA 159 AMANI AMCOS 2019     V   

  KIGOMA 160 RUGONGWE  AMCOS 2019     V   

  KIGOMA 161 MUUNGANO AMCOS 2019     V   

  KIGOMA 162 KASUGA AMCOS 2019     V   

  KIGOMA 163 KANYONZA AMCOS 2019     V   

  KIGOMA 164 MUHANGE AMCOS 2019     V   

  KIGOMA 165 BUYUNGU (NYUKI) OTHER 2018   V     

  KIGOMA 166 KTCU LTD UNION 2019       V 

  KATAVI 167 UKONONGO AMCOS 2018     V   

  KATAVI 168 LATCU LTD UNION 2019   V     

KAGERA KAGERA 1 BIIRABO PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 2 BUGAMBAMOI PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 3 BUGANGUZI PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 4 BUJUMBA PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 5 BULYAKASHAJU PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 6 BURUNGURA PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 7 BUSHAGARA PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  KWANZA YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA 
MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORI 

DHISHA 
MBAYA 

  KAGERA 8 BUYAGA PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 9 GWANSELI PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 10 IBUGA PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 11 IHANGIRO PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 12 IHUNGA PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 13 IKONDO PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 14 ILEMELA PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 15 IZIGO PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 16 KABAMBE PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 17 KABARE PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 18 KABULALA PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 19 KABUTAIGI PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 20 KACHWEZI PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 21 KAMACHUMU PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 22 KAMISHANGO PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 23 KARAMBI PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 24 KATANGA PCS LTD  AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 25 KASHARUNGA PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 26 KATEKANA PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 27 KATOKE PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 28 KIBANGA PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 29 KIHUMULO PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 30 KIHWERA PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 31 KIMBUGU PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 32 KYAMSHOGA PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 33 KYEBITEMBE PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 34 MAKONGORA PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 35 MAGATA II PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  KWANZA YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA 
MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORI 

DHISHA 
MBAYA 

  KAGERA 36 MAYONDWE PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 37 MBATAMA PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 38 MUBUNDA PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 39 MUHUTWE PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 40 MUJULANDA PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 41 MULELA PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 42 NSHAMBA PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 43 NYAKABANGA PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 44 NYAMISANA PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 45 RULONGO PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 46 RUSHWA PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 47 RUTUNGA PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 48 RWANDA PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 49 TUKUTUKU PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 50 BUHENDAGABO AMCOS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 51 BUJUGO PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 52 BUMAI PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 53 BURUGO PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 54 BURUMBA PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 55 BUSHASHA PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 56 BUTAINAMWA PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 57 BUTULAGE PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 58 BUZI PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 59 IBOSA PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 60 IBWERA PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 61 IRANGO PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 62 ITAHWA PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 63 ITONGO PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     
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  KAGERA 64 IZIMBYA PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 65 KABUGARO PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 66 KAGEGE PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 67 KAIBANJA PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 68 KANYANGEREKO PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 69 KASHARU PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 70 KATALE PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 71 KATORO PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 72 KAZINGA PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 73 KIBALE PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 74 KIBIRIZI PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 75 KIIJONGO PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 76 KIKOMERO PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 77 KISHANJE PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 78 KOBUNSHWI PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 79 KYAITOKE PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 80 KYAMULAILE PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 81 MARUKU PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 82 MASHULE PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 83 MIGARA PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 84 MIKONI PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 85 MUGAJWALE PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 86 MUKYE PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 87 MULAKIMALA PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 88 MWEYANJALE PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 89 NKIGONZA PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 90 NYAKIBIMBILI PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 91 RUBAFU PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     
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  KAGERA 92 RUGAZE PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 93 RUHOKO PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 94 RUHUNGA PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 95 RUKOMA PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 96 RUTORO PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 97 RWAGATI PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 98 BUHEMBE PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 99 KAISHEMOI PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 100 KITENDAGURO PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 101 ABALIAMOI PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 102 BUCHURAGO PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 103 BUGANDIKA PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 104 BUKILILO PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 105 BUKWALI PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 106 BUTALEMWA PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 107 BUYANGO PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 108 BWANJAI PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 109 BWERA PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 110 BYAMTURA PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 111 GERA PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 112 ISHOZI PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 113 KANYIGO PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 114 KASSAMBYA PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 115 KIGARAMA PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 116 KILIMILILE PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 117 KITOBO PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 118 KYABAGORORA PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 119 KYAKA PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     
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  KAGERA 120 KYAZI PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 121 MABUYE PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 122 MINZIRO PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 123 NSUNGA PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 124 RUKURUNGO LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 125 RUZINGA PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 126 AHAMURAMA AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 127 BISHESHE AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 128 BUKANYA AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 129 BWERANYANGE AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 130 BWIKIZO AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 131 CHAMCHUZI AMCOS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 132 IGURWA/RWAMBAIZI AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 133 IHEMBE AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 134 KABEZI  AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 135 KABUJUMA AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 136 KAFUNJO AMCOS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 137 KAFURO AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 138 KAKURAIJO AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 139 KAMAGAMBO AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 140 KAMAHUNGU AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 141 KANONI AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 142 KASHESHE AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 143 KATWE AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 144 KAYANGA AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 145 KIBONA AMCOS 30.04.2019      V    

  KAGERA 146 KIBONDO AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 147 KIGARAMA AMCOS 30.04.2019   V     
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  KAGERA 148 KIGEMU AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 149 KIJUMBURA AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 150 KIRURUMA AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 151 KISHOJU  AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 152 KITUNTU AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 153 NDAMA AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 154 NYABWEGIRA AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 155 NYAKAGOYAGOYE AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 156 NYAKAHANGA AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 157 NYAKAHITA AMCOS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 158 NYAKAIGA AMCOS 30.04.2019      V    

  KAGERA 159 NYAKAKIKA AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 160 NYAKAYANJA AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 161 NYARUKA AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 162 RUGERA  AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 163 RUGU AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 164 RUHITA/MAGUGE AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 165 RUICHO AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 166 RUKALE AMCOS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 167 RUNYAGA AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 168 BUGARA RPCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 169 BUGOMORA AMCOS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 170 BUSINDE RPCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 171 CHABABARA AMCOS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 172 CHANYA AMCOS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 173 CHANYANGABWA AMCOS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 174 ITEERA RPCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 175 KAGAAGA AMCOS LTD AMCOS 30.04.2019   V     
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  KAGERA 176 KAINA AMCOS LTD AMCOS 30.04.2019      V    

  KAGERA 177 KAISHO RPCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 178 KAITAMBUZI AMCOS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 179 KAKANJA RPCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 180 KAKERERE AMCOS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 181 KAMULI RPCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 182 KARONGO RPCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 183 KARUKWANZI RPCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 184 KASONI AMCOS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 185 KATERA AMCOS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 186 KIBIMBA AMCOS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 187 KIBINGO RPCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 188 KIHANGA  RPCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 189 KIKUKURU RPCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 190 KIMULI AMCOS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 191 KISHANDA 'B` AMCOS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 192 KITWE RPCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 193 KITWECHENKURA RPCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 194 KYERERE AMOS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 195 KYERWA RPCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 196 MABIRA RPCS LTD AMCOS 30.04.2019      V    

  KAGERA 197 MASHESHE RPCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 198 MUGOROGORO AMCOS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 199 MUKUNYU AMCOS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 200 MUUNGANO AMCOS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 201 NYABIHARA AMCOS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 202 NYABISHENGE AMCOS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 203 NYAKABWERA AMCOS LTD AMCOS 30.04.2019   V     
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  KAGERA 204 NYAKATUNTU RPCS LTD AMCOS 30.04.2019        V  

  KAGERA 205 NYAKEMI AMCOS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 206 OMUKAGANDO  RPCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 207 OMUKISHANDA AMCOS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 208 RUBILIZI AMCOS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 209 RUCHILI RPCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 210 RUGARAMA RPCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 211 RUHITA /KAMULI AMCOS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 212 RUKURAIJO RPCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 213 RUMURO /MURONGO RPCS LTD AMCOS 30.04.2019      V    

  KAGERA 214 RUTUNGURU RPCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 215 RWABIGAGA AMCOS AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 216 RWABWERE RPCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 217 RWANYANGO RPCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 218 RWELE AMCOS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 219 SONGAMBELE AMCOS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 220 UMOJA AMCOS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 221 NGARA FARMERS COOPERATIVE SOCIETY LTD AMCOS 
30.04.2015 -

2018 
  V     

  KAGERA 222 MIGEGE AMCOS AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 223 BIHARAMULO WOMEN SACCOS LTD SACCOS 31.12.2018   V     

  KAGERA 224 NKURUNZIZA REDESO SACCOS 31.12.2018   V     

  KAGERA 225 UMOJA SACCOS LTD SACCOS 

31.12.2014-

2018   V     

  KAGERA 226 BUTUWOSA LTD SACCOS 

31.12.2017-

2018   V     

  KAGERA 227 KYAKA SACCOS LTD SACCOS 31.12.2018   V     

  KAGERA 228 IMARISHA SACCOS LTD SACCOS 31.12.2018   V     
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  KAGERA 229 KYAKIKA SACCOS LTD SACCOS 31.12.2018   V     

  KAGERA 230 KITUNTU SACCOS LTD SACCOS  31.12.2019   V     

  KAGERA 231 KARAGWE COOPERATIVE UNION LTD UNION 30.04.2019   V     

ARUSHA ARUSHA 1 ARUSHA TAU SACCOS 2018   V     

  ARUSHA 2 EDMUNDRISE SACCOS 2018   V     

  ARUSHA 3 TPRI SACCOS 2014-2018     V   

  ARUSHA 4 SANAMAGOA  SACCOS 2018   V     

  ARUSHA 5 ACU STAFF  SACCOS 2018 V       

  ARUSHA 6 UMANKUA  SACCOS 2018 V       

  ARUSHA 7 BLESSING  SACCOS 2018   V     

  ARUSHA 8 KISONGO FRIENDS FOREVER SACCOS 2018   V     

  ARUSHA 9 MAWALA STAFF SACCOS 2011-2018       V 

  ARUSHA 10 ENZA  SACCOS 2018     V   

  ARUSHA 11 WAKULIMA WA OLOKII SACCOS 2008-2018   V     

  ARUSHA 12 MANAPA  SACCOS 2015-2018   V     

  ARUSHA 13 MRALIPA SACCOS 2018   V     

  ARUSHA 14 MOYOHILL SACCOS 2018 V       

  ARUSHA 15 LAMBO AMCOS 2018       V 

  ARUSHA 16 DUUMA AMCOS 2013-2018       V 

  ARUSHA 17 ENGAREOLMOTONY AMCOS 

2017/2018-

2018/2019   V     

  ARUSHA 18 POLIMERU AMCOS 2018/2019   V     

  MANYARA 19 MBULU TEACHERS SACCOS 2018   V     

  MANYARA 20 MDC WORKERS SACCOS 2017-2018   V     

  MANYARA 21 MASHAMLEDA SACCOS 2018   V     

  MANYARA 22 GALAPO TEACHERS SACCOS 2012-2018     V   

  MANYARA 23 GALAPO FARMERS SACCOS 2017-2018   V     

  MANYARA 24 BAHATI SACCOS SACCOS 2009-2018   V     
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  MANYARA 25 HAMASA SACCOS SACCOS 2009-2018   V     

  MANYARA 26 MUUNGANO MAMIRE SACCOS 2017-2018   V     

  MANYARA 27 TCCIA MANYARA SACCOS 2018   V     

  MANYARA 28 MATUFA  SACCOS 2015-2018     V   

  MANYARA 29 UMOJA VIJANA SACCOS 2017-2018   V     

  MANYARA 30 AWABOMA SACCOS 2018 V       

  MANYARA 31 KITETO WOMEN  SACCOS 2018 V       

  MANYARA 32 HEKIMA SACCOS 2018     V   

  MANYARA 33 USOMAMA SACCOS 2018     V   

  MANYARA 34 ENDAGAW SACCOS 2018     V   

  MANYARA 35 HANANG TEACHERS SACCOS 2015-2018     V   

  MANYARA 36 ENDASAKI  SACCOS 2008-2018       V 

  MANYARA 37 HOMARI  AMCOS 2018/2019   V     

  MANYARA 38 CHAUNA  AMCOS 2016-2019   V     

  MANYARA 39 NAMBIS  AMCOS 2017-2019   V     

  MANYARA 40 ZIWAMU  AMCOS 2017-2019   V     

  MANYARA 41 BARGISH  AMCOS 2017-2019   V     

  MANYARA 42 MARETADU  AMCOS 2011-2018   V     

  MANYARA 43 DONGOBESH AMCOS 2018/2019       V 

  MANYARA 44 GIBA AMCOS 2016-2019     V   

  MANYARA 45 BUBU AMCOS 2013-2019     V   

  MANYARA 46 ORIDOY AMCOS 2009-2019       V 

  MANYARA 47 MLIMANI  AMCOS 2015-2019     V   

  MANYARA 48 MBUGWE  AMCOS 2018/2019   V     

  MANYARA 49 MKOMBOZI  AMCOS 

2008/2009-

2018/2019       V 

  MANYARA 50 GALAPO AMCOS AMCOS 2018/2019   V     

  MANYARA 51 DAREDA AMCOS 2018/2019     V   
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  MANYARA 52 GENDI AMCOS AMCOS 2016-2019     V   

  MANYARA 53 BASOSSDAY AMCOS 2006-2019       V 

  MANYARA 54 CHEKANAO AMCOS 2018/2019   V     

  MANYARA 55 ENGUSERO  AMCOS 2018/2019   V     

  MANYARA 56 MAGUNGU AMCOS 2018/2019   V     

  MANYARA 57 NGIPA  AMCOS 2018/2019   V     

  MANYARA 58 KITANDI AMCOS 2018/2019       V 

  MANYARA 59 KATESH AMCOS 2014-2018       V 

  MANYARA 60 KDC  OTHERS 2018   V     

DODOMA DODOMA 1  HUDUMA    SACCOS   31.12.2018    ã     

  DODOMA 2  UWT   SACCOS  

 31.12.2013-

31.12.2018      ã   

  DODOMA 3  CHAWAM   SACCOS  

 31.12.2018-

31.12.2019        ã 

  DODOMA 4  WILUNZE   SACCOS  

 30.06.2018-

30.06.2019        ã 

  DODOMA 5  UMOJA   SACCOS  

 31.12.2007-

31.12.2018      ã   

  DODOMA 6  TWENDE NA WAKATI   SACCOS  

 31.12.2017-

31.12.2018      ã   

  DODOMA 7  TEGEMEO MPALANGA   SACCOS  

 31.12.2007-

31.12.2018    ã     

  DODOMA 8  SAYUNI WOMEN KKKT   SACCOS  

 31.12.2017-

31.12.2019        ã 

  DODOMA 9  DCT MVUMI   SACCOS  

 31.12.2013-

31.12.2018      ã   

  DODOMA 10  IHEWA   SACCOS  

 31.12.2010-

31.12.2018      ã   
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  KWANZA YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA 
MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORI 

DHISHA 
MBAYA 

  DODOMA 11  MAGOBWE   SACCOS  

 31.12.2013-

31.12.2018      ã   

  DODOMA 12  MAZENGO   SACCOS  

 31.12.2005-

31.12.2018      ã   

  DODOMA 13  MWENGE    SACCOS  

 31.12.2007-

31.12.2018      ã   

  DODOMA 14  WITAZAJE   SACCOS  

 31.12.2006-

31.12.2018    ã     

  DODOMA 15  MNHOGONI   AMCOS  

 30.06.2011-

30.06.2019      ã   

  DODOMA 16  NGUVUMALI   AMCOS  

 31.06.2013-

31.06.2019    ã     

  DODOMA 17  AMKENI   AMCOS  

 31.12.2012-

31.12.2018    ã     

  DODOMA 18  CHINYAMBWA   AMCOS  

 30.06.2018-

30.06.2019    ã     

  DODOMA 19  MAPAMBAZUKO   AMCOS   30.06.2019      ã   

  DODOMA 20  MTAZAMO    AMCOS  

 30.06.2018-

30.06.2019      ã   

  DODOMA 21  NGUVUKAZI   AMCOS  

 30.06.2003-

30.06.2019    ã     

  DODOMA 22  ZAJILWA   AMCOS  

 31.06.2017-

31.06.2019      ã   

  DODOMA 23  AZIMIO   AMCOS   31.06.2019    ã     

  DODOMA 24  MPHUNZUGULU   AMCOS  

 30.06.2014-

30.06.2019      ã   

  DODOMA 25  MVUMI MAKULU   AMCOS  

 31.12.2001-

31.12.2018    ã     
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  KWANZA YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA 
MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORI 

DHISHA 
MBAYA 

  DODOMA 26  SULI   AMCOS  

 31.12.2017-

31.12.2018    ã     

  DODOMA 27  WILUNZE   

 BEE 

KEEPERS   30.06.2019    ã     

  DODOMA 28  MACC GROUP LTD   OTHERS   31.12.2018  ã       

  DODOMA 29  MATAJILA WATER USERS  

 

UMWAGILIAJI  

 30.04.2018-

30.04.2019        ã 

  SINGIDA 30  MWANKOKO   SACCOS  

 31.12.2012-

31.12.2018      ã   

  SINGIDA 31  RS   SACCOS  

 31.12.2017-

31.12.2018      ã   

  SINGIDA 32  MTAMAA   SACCOS  

 31.12.2007-

31.12.2018        ã 

  SINGIDA 33  AFYA SINGIDA VIJIJINI   SACCOS   31.12.2018    ã     

  SINGIDA 34  SINGIDA RURAL TEACHERS   SACCOS   31.12.2018    ã     

  SINGIDA 35  VETA   SACCOS  

 31.12.2017-

31.12.2018    ã     

  SINGIDA 36  VISSION   SACCOS   31.12.2018    ã     

  SINGIDA 37  UWANKUSI   SACCOS  

 31.06.2007-

31.06.2019        ã 

  SINGIDA 38  MANDWEWA    AMCOS  

 30.06.2010-

30.06.2019      ã   

  SINGIDA 39  UUMA   OTHERS  

 31.12.2009-

31.12.2018        ã 

DAR ES 

SALAAM DAR-ES-SALAAM 1 AIC MAGOMEN SACCOS SACCOS 2017-2018    V      

  DAR-ES-SALAAM 2 BUNJU BEACH SACCOS SACCOS 2018    V      

  DAR-ES-SALAAM 3 TAFIRI WORKERS SACCOS SACCOS 2018  V        

  DAR-ES-SALAAM 4 INTERCHICK AND TANBREED SACCOS SACCOS 2018    V      
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  KWANZA YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA 
MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORI 

DHISHA 
MBAYA 

  DAR-ES-SALAAM 5 JISE SACCOS  SACCOS 2018    V      

  DAR-ES-SALAAM 6 MOVENPICK ROYAL PALM SACCOS SACCOS 2018    V      

  DAR-ES-SALAAM 7 MCHIKICHINI SACCOS SACCOS 2018  V        

  DAR-ES-SALAAM 8 ARU SACCOS SACCOS 2018  V        

  DAR-ES-SALAAM 9 REVIVAL CHURCH SACCOS SACCOS 2018       V  

  DAR-ES-SALAAM 10 KWANZA SACCOS SACCOS 2018    V      

  DAR-ES-SALAAM 11 EFATHA INUA JAMII SACCOS SACCOS 2018    V      

  DAR-ES-SALAAM 12 PCCB SACCOS SACCOS 2018        V  

  DAR-ES-SALAAM 13 KIMARA LUTH. CHURCH SACCOS SACCOS 2018  V        

  DAR-ES-SALAAM 14 NEW WHITE SANDS HOTEL SACCOS SACCOS 2018  V        

  DAR-ES-SALAAM 15 SECURITY GROUP SACCOS SACCOS 2018  V        

  DAR-ES-SALAAM 16 SALASALA LUTH. CHURCH SACCOS SACCOS 2018    V      

  DAR-ES-SALAAM 17 DPC SACCOS SACCOS 2011-2018    V      

  DAR-ES-SALAAM 18 IST SACCOS SACCOS 2018    V      

  DAR-ES-SALAAM 19 BIMA YA AFYA SACCO0S SACCOS 2018    V      

  DAR-ES-SALAAM 20 HALI YA HEWA SACCOS SACCOS 2007-2017    V      

  DAR-ES-SALAAM 21 WRI SACCOS LTD SACCOS 2018  V        

  DAR-ES-SALAAM 22 TANZANIA UTALII SACCOS SACCOS 2018  V        

  DAR-ES-SALAAM 23 YETU MICROFINACE SACCOS SACCOS 2018    V      

  DAR-ES-SALAAM 24 KINYAMVUO SACCOS SACCOS 2018    V      

  DAR-ES-SALAAM 25 DSE SACCOS SACCOS 2017-2018    V      

  DAR-ES-SALAAM 26 MAKUTI COMMUNITY SACCOS SACCOS 2018    V      

  DAR-ES-SALAAM 27 ILALA MITUMBA COOP SACCOS 2018    V      

  DAR-ES-SALAAM 28 BUGURUNI CARPENTERS COOP SACCOS 2018    V      

  DAR-ES-SALAAM 29 KIMARA CATHOLIC CHURCH SACCOS SACCOS 2018    V      

  DAR-ES-SALAAM 30 JIJI SACCOS  SACCOS 2018    V      

  DAR-ES-SALAAM 31 VISIONARY WOMEN SACCOS  SACCOS 2018    V      

  DAR-ES-SALAAM 32 PSLA SACCOS SACCOS 2018    V      
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  KWANZA YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA 
MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  
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AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORI 

DHISHA 
MBAYA 

  DAR-ES-SALAAM 33 AUTOMECH SACOOS SACCOS 2018    V      

  DAR-ES-SALAAM 34 TUTASHINDA SACCOS SACCOS 2018    V      

  DAR-ES-SALAAM 35 BAGAMOYO LUTH.CHURCH LTD SACCOS 2018    V      

  DAR-ES-SALAAM 36 WANAMA SACCOS SACCOS 2018    V      

  DAR-ES-SALAAM 37 LHRC SACCOS SACCOS 2018    V      

  DAR-ES-SALAAM 38 CONCERN TZ SACCOS SACCOS 2018   V      

  DAR-ES-SALAAM 39 LAKE GROUP SACCOS SACCOS 2017-2018    V      

  DAR-ES-SALAAM 40 KIMALU SACCOS   SACCOS 2017-2018  V        

  DAR-ES-SALAAM 41 KAMPOCHEA SACCOS SACCOS 2018       V  

  DAR-ES-SALAAM 42 SHIRIKISHO SACCOS SACCOS 2018        V  

  DAR-ES-SALAAM 43 JKT SACCOS SACCOS 2018    V      

  DAR-ES-SALAAM 44 NGOME SACCOS SACCOS 2018        V  

  DAR-ES-SALAAM 45 MWELEKEO COCONUT SALES COOP HUDUMA 2018    V      

  DAR-ES-SALAAM 46 COCMACOS LTD HUDUMA 2018        V  

  DAR-ES-SALAAM 47 DSM BOATMEN & SHIPS COOP HUDUMA 2018        V  

  DAR-ES-SALAAM 48 ILALA GOODSHED COOP HUDUMA 2018        V  

  DAR-ES-SALAAM 49 MWENGE HOUSING COOP HUDUMA 2018  V        

  DAR-ES-SALAAM 50 WAFANYABIASHARA SOKONI ILALA LTD HUDUMA 2018        V  

  DAR-ES-SALAAM 51 KIMARA COMMUNITY SACCOS  SOA SACCOS 2018        V  

  DAR-ES-SALAAM 52 KUTAYBA SACCOS  SOA SACCOS 2018       V  

  DAR-ES-SALAAM 53 MAVURUNZA CATH. CHURCH SACCOS  SOA SACCOS 2018        V  

  DAR-ES-SALAAM 54 TASHIMWA SACCOS  SOA SACCOS 2018        V  

  DAR-ES-SALAAM 55 TEA SACCOS  SOA SACCOS 2018        V  

  DAR-ES-SALAAM 56 UWAMAKI SACCOS  SOA SACCOS 2018        V  

  DAR-ES-SALAAM 57 KARMELI SACCOS LTD SACCOS 2018        V  

  DAR-ES-SALAAM 58 MPRU SACCOS  SACCOS 2018        V  

  DAR-ES-SALAAM 59 VIKINDU TEACHERS SACCOS  SOA SACCOS 2018        V  

  DAR-ES-SALAAM 60 TANDALE FOOD PRODUCTS COOP  SOA HUDUMA 2018        V  
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  KWANZA YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA 
MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORI 

DHISHA 
MBAYA 

  DAR-ES-SALAAM 61 KIWANGWA AMCOS  SOA AMCOS 2018        V  

  DAR-ES-SALAAM 62 CHC WORKERS SACCOS  SOA SACCOS 2018        V  

  DAR-ES-SALAAM 63 DAR BREW SACCOS SOA SACCOS 2018        V  

  DAR-ES-SALAAM 64 DSM YATCH CLUB  SOA SACCOS 2018        V  

  DAR-ES-SALAAM 65 FARAJA SACCOS  SOA SACCOS 2018        V  

  DAR-ES-SALAAM 66 GOBA COMMUNITY SACCOS SACCOS 2018        V  

  DAR-ES-SALAAM 67 KAWE COMMUNITY  SOA SACCOS 2018        V  

  DAR-ES-SALAAM 68 KIJITONYAMA LUTHERANI CHURCH  SOA SACCOS 2018        V  

  DAR-ES-SALAAM 69 WAWADDA SACCOS  SOA SACCOS 2018        V  

  DAR-ES-SALAAM 70 MOGO SACCOS SOA SACCOS 2018        V  

  DAR-ES-SALAAM 71 AZANIA FRONT  CHURCH SACCOS  SOA SACCOS 2018        V  

  DAR-ES-SALAAM 72 TADA SACCOS  SOA SACCOS 2018        V  

  DAR-ES-SALAAM 73 KIWANGWA SACCOS  SOA SACCOS 2018        V  

  DAR-ES-SALAAM 74 UHURU NA MZALENDO SACCOS  SOA SACCOS 2018        V  

  DAR-ES-SALAAM 75 WIZARA YA ELIMU SACCOS  SOA SACCOS 2018        V  

  DAR-ES-SALAAM 76 RUBADA SACCOS  SOA SACCOS 2018        V  

  DAR-ES-SALAAM 77 KUWARE SACCOS  SOA SACCOS 2018        V  

  DAR-ES-SALAAM 78 GOIG SACCOS  SOA SACCOS 2018        V  

  DAR-ES-SALAAM 79 MAWOSA SACCOS  SOA SACCOS 2018        V  

  DAR-ES-SALAAM 80 MBEZI COMMUNITY SACCOS  SOA SACCOS 2018        V  

  DAR-ES-SALAAM 81 MSIMBAZI PARISH SACCOS SOA SACCOS 2018        V  

  DAR-ES-SALAAM 82 MWAWODE WOMEN SACCOS  SOA SACCOS 2018        V  

  DAR-ES-SALAAM 83 NGUVA SACCOS  SOA SACCOS 2018        V  

  DAR-ES-SALAAM 84 RADI WORKERS  SOA SACCOS 2018        V  

  DAR-ES-SALAAM 85 RONDO SACCOS  SOA SACCOS 2018        V  

  DAR-ES-SALAAM 86 SANDARI SACCOS  SOA SACCOS 2018        V  

  DAR-ES-SALAAM 87 FREE MEDIA SACCOS SOA SACCOS 2018        V  

  DAR-ES-SALAAM 88 SINZA YOUTH SACCOS  SOA SACCOS 2018        V  
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SAFI SHAKA 
ISIYORI 

DHISHA 
MBAYA 

  DAR-ES-SALAAM 89 BUGURUNI SACCOS  SOA SACCOS 2018        V  

  DAR-ES-SALAAM 90 WAHILUC SACCOS  SOA SACCOS 2018        V  

  DAR-ES-SALAAM 91 UKUKI SACCOS  SOA SACCOS 2018        V  

  DAR-ES-SALAAM 92 WARTISILA SACCOS  SOA SACCOS 2018        V  

  DAR-ES-SALAAM 93 EXTERNAL SACCOS  SOA SACCOS 2018        V  

  DAR-ES-SALAAM 94 HOTEL EMBASSY SACCOS  SOA SACCOS 2018        V  

  DAR-ES-SALAAM 95 MAKUBURI SACCOS  SOA SACCOS 2018        V  

  DAR-ES-SALAAM 96 UMOJA WA SOKO MBEZI JUU  SOA SACCOS 2018        V  

  DAR-ES-SALAAM 97 KIMARA YOUTH SACCOS  SOA SACCOS 2018        V  

  DAR-ES-SALAAM 98 KARIAKOO LUTH. CHURCH SACCOS  SOA SACCOS 2018        V  

  DAR-ES-SALAAM 99 MOTEL AGIP SACCOS  SOA SACCOS 2018        V  

  DAR-ES-SALAAM 100 BOHARI SACCOS  SOA SACCOS 2018        V  

  DAR-ES-SALAAM 101 KIJITONYAMA COMMUNITY SACCOS  SOA SACCOS 2018        V  

  DAR-ES-SALAAM 102 ILALA PORTERS  SOA HUDUMA 2018        V  

  DAR-ES-SALAAM 103 JANGWANI PORTERS  SOA HUDUMA 2018        V  

  DAR-ES-SALAAM 104 

MBURAHATI METAL WORKS & CAPENTERRY 

SOA   HUDUMA 
2018 

       V  

  DAR-ES-SALAAM 105 KARIAKOO CONSUMERS  SOA HUDUMA 2018        V  

  PWANI 106 ILALA WOMEN SACCOS  SOA SACCOS 2018        V  

  PWANI 107 KAANANI SACCOS  SOA SACCOS 2018        V  

  PWANI 108 W'BIASHARA SOKONI MKURANGA  SOA HUDUMA 2018        V  

  PWANI 109 VIJANA MUUNGANO MKUZA SACCOS  SOA SACCOS 2018        V  

  PWANI 110 MUUNGANO KWALA AMCOS SOA AMCOS 2018        V  

  PWANI 111 MLANDIZI SACCOS SACCOS 2018      V    

  PWANI 112 KISARAWE SACCOS SACCOS 2018    V      

  PWANI 113 MISITU KONGOWE AMCOS AMCOS 2018        V  

  PWANI 114 KIPARANG'ANDA AMCOS AMCOS 2018        V  
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  KWANZA YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA 
MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  
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AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORI 

DHISHA 
MBAYA 

  PWANI 115 CORECU UNION 2016/2017/2018   V     

MTWARA MTWARA 1 MUUNGANO AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 2 KITERE AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 3 MAYANGA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 4 MSIMBATI AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 5 NALINGU AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 6 NANGURUWE AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 7 MAHURUNGA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 8 DIHIMBA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 9 MWAMKO MADIMBA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 10 MUUNGANO MPAPURA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 11 DING'WIDA AMCOS AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 12 LIBOBE AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 13 MWEMBETOGWA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 14 MBAWALA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 15 PACHANNE AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 16 CHIKWAYA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 17 KIRIMANJARO AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 18 KITAYA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 19 MAKINI AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 20 MALAMBA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 21 MIKUMBI AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 22 MIULE AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 23 MKUMBWANANA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 24 MNIMA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 25 MNIMA BONDENI AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 26 MTINIKO MAGHARIBI AMCOS 2018/2019   V     
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DHISHA 
MBAYA 

  MTWARA 27 MWANG'ANGA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 28 MWASHA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 29 MWENGE AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 30 NAMI AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 31 NAMKUKU AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 32 NARUNGA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 33 NITEKELA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 34 SHANGANI AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 35 MARANJE AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 36 KIWENGULO AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 37 NANYAMBA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 38 TAMANI AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 39 CHITONDOLO AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 40 DINYECHA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 41 NYUNDO  AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 42 MILANGOMINNE AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 43 MPANYANI AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 44 CHAWI AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 45 KIBAONI AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 46 KIROMBA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 47 MNYAHI AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 48 MNYAWI AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 49 PACHANI AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 50 MAJENGO AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 51 MINA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 52 NJENGWA KUSINI AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 53 KIYANGA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 54 MNONGODI AMCOS 2018/2019   V     
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SAFI SHAKA 
ISIYORI 

DHISHA 
MBAYA 

  MTWARA 55 NAMTUMBUKA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 56 MAFUNZO AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 57 MBEMBALEO AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 58 MTINIKO MASHARIKI AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 59 NJENGWA KASKAZINI AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 60 HURU AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 61 HURUWI AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 62 KIVUKONI AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 63 LANGANA  AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 64 MAKUBALIANO AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 65 MBALALA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 66 MILIDU AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 67 MWONGOZO AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 68 NAHNYANGA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 69 NAMINDONDI AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 70 NAMUNDA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 71 SHIRIKISHI JANGWAN AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 72 BANDARINI AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 73 CHAUME AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 74 DOMASI AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 75 DUMANA  AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 76 LUAGALA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 77 LUBANGALA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 78 LUHEYA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 79 MALAMBA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 80 MIHAMBWE AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 81 MITUMBATI AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 82 MTING'INDA AMCOS 2018/2019   V     
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ISIYORI 

DHISHA 
MBAYA 

  MTWARA 83 SHUNIKO AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 84 MAHUTA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 85 MALOPOKELO AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 86 MIKOCHENI AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 87 TANDAHIMBA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 88 DINDUMA SHULENI AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 89 KISAKA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 90 KITAMA II AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 91 LEKATULAGE AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 92 MAFANIKIO AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 93 MDENGA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 94 MILONGODI AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 95 MIULE AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 96 MKOLOMA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 97 MMEDA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 98 MMWINDI AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 99 MNADI AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 100 MNDUMBWE AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 101 MUIDE AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 102 MUUNGANO MWANGAZA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 103 MWENGE AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 104 SHANGANI AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 105 TEULE AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 106 AMANI AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 107 BAHATI AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 108 CHITOHOLI AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 109 DINYANGA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 110 KITAMA I AMCOS 2018/2019   V     
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  KWANZA YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA 
MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORI 

DHISHA 
MBAYA 

  MTWARA 111 MICHENJELE AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 112 MIMWECHA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 113 MIUTA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 114 MKOLA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 115 MTENDA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 116 MUNDAMKULU AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 117 NACHIPE AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 118 NAMIKUPA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 119 NDONANGU AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 120 SOKOINE AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 121 TUKURU AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 122 GHANA B AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 123 KUNANDUNDU AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 124 LUKOKODA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 125 MAMKWE AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 126 MATOKEO AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 127 MIVANGA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 128 MTANDAVALA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 129 MZALENDO AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 130 NAKAYAKA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 131 NAMAHONGA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 132 PACHANI AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 133 TULINGE LIKOLOMBE AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 134 TUMAIN RUVUMA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 135 UHURU AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 136 CHANG'OMBE AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 137 CHIHANGI AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 138 LEMBELA AMCOS 2018/2019   V     
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  KWANZA YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA 
MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORI 

DHISHA 
MBAYA 

  MTWARA 139 LITEHU AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 140 MAMBAMBA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 141 MICHINJI AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 142 MLIMANI AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 143 MNALUGHA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 144 MSHIKAMANO AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 145 MUUNGANO MTONI AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 146 NADOSO AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 147 NAMBAHU AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 148 NANGOTI AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 149 NGONDA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 150 TULINGE MDIMBA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 151 UMOJA HURUMA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 152 WAKULIMA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 153 UPENDO AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 154 BAHARI AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 155 CHAKO AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 156 CHIFIKE AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 157 CHIMBUKO AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 158 CHISAKU AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 159 KUCHELE AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 160 LYENJE AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 161 MAGOMENI AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 162 MAJA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 163 MATOGORO AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 164 MJI MPYA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 165 MKOREHA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 166 MKUNDI AMCOS 2018/2019   V     
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  KWANZA YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA 
MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORI 

DHISHA 
MBAYA 

  MTWARA 167 MPIKULA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 168 MUUNGANO  MNYAWA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 169 NACHUNYU AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 170 NAMKOMOLELA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 171 TUNALOLA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 172 UKOMBOZI MWERU AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 173 ZODIAC AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 174 CHAGUO AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 175 LIPONDE AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 176 JUHUDI PEMBA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 177 KITAMA SHULENI AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 178 MATAWI AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 179 MCHICHIRA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 180 MIKUNDA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 181 MITONDI B AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 182 MITONDI"A" AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 183 MKAHA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 184 MKUSACHI AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 185 MMALALA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 186 MTEGU AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 187 PANEMA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 188 CHIMELE AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 189 MIKUMBI AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 190 MKOMA II AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 191 HATUAMOJA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 192 LIMANGA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 193 LINGANELO  AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 194 MACHI AMCOS 2018/2019   V     



 
Ripoti ya Jumla ya Ukaguzi wa Vyama vya Ushirika kuanzia Julai 2019  hadi Juni 2020 

 

Shirika la Ukaguzi na Usimamizi wa Vyama vya Ushirika (COASCO) 

191 
 

 

ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  KWANZA YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA 
MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORI 

DHISHA 
MBAYA 

  MTWARA 195 MAKOTE AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 196 MONEKA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 197 MPWAPWA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 198 MTIMACHI AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 199 MTONDO AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 200 NAMONDA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 201 NANGURUWE AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 202 NANTINDI AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 203 TEGEMEO AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 204 TUKUTA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 205 AMANNANI AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 206 CHIMO AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 207 CHITENDA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 208 CHIUNJILA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 209 KITANGARI AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 210 KWELI AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 211 LUMANA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 212 MAKONGA  AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 213 MAPILI AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 214 MITEMA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 215 MNATAMBE AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 216 AZIMIO AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 217 CHILONDOLO AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 218 CHIMALE AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 219 IMANI AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 220 KISIWANI AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 221 MAHENGA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 222 MITEJA AMCOS 2018/2019   V     
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  KWANZA YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA 
MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORI 

DHISHA 
MBAYA 

  MTWARA 223 MNYAMBE AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 224 MTOPWA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 225 TENGULENGU AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 226 TUYANGATANE AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 227 CHEMANA  AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 228 CHETU  AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 229 CHILIDA  AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 230 CHIMBUKO AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 231 CHINA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 232 HENGANELO AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 233 MAGUMUCHILA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 234 MCHOLI I AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 235 MICHINGA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 236 MKOLACHI  AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 237 MKUNYA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 238 MMALE AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 239 MPALU AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 240 MTUNGURU AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 241 AMANI AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 242 CHIKUNDI AMCOS AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 243 EBUTUONE AMCOS AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 244 LUATALA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 245 LUKULEDI AMCOS AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 246 LULINDI AMCOS AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 247 MBUYUNI AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 248 MITESA AMCOS AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 249 MKUNDI AMANI  AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 250 MTAKANO AMCOS AMCOS 2018/2019   V     
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  KWANZA YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA 
MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORI 

DHISHA 
MBAYA 

  MTWARA 251 MUUNGANO AMCOS AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 252 NAGAGA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 253 TEMEKE AMCOS AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 254 CHAKAMA AMCOS AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 255 CHIUNGUTWA AMCOS AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 256 JUHUDI AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 257 MNAVIRA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 258 MPEMWEMA AMCOS AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 259 MRINA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 260 MSHIKAMANO AMCOS AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 261 MUMBAKA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 262 UJIRAN MWEMA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 263 UMOJA NI NGUVU AMCOS 2018/2019    V     

  MTWARA 264 MINAMU AMCOS AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 265 MKARAMANI AMCOS AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 266 CHAMALI AMCOS AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 267 CHIGUGU AMCOS AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 268 CHIKOLOPORA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 269 CHIMANA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 270 LIPUMBURU AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 271 MASUNGE AMCOS AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 272 MBANGARA AMCOS AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 273 MILIMA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 274 MKULULU AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 275 MKWAYA AMCOS AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 276 MNAMI AMCOS AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 277 MPAKANI AMCOS AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 278 MPETA AMCOS AMCOS 2018/2019   V     
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  KWANZA YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA 
MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORI 

DHISHA 
MBAYA 

  MTWARA 279 MPINDIMBI AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 280 MPOWORA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 281 NAKACHINDU AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 282 NAMALENGA AMCOS AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 283 NAMI AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 284 NANGANGA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 285 NANGOO AMCOS AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 286 NANJOTA AMCOS AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 287 NANYINDWA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 288 TUAMINIANE AMCOS AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 289 TULIEN AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 290 LUMESULE AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 291 MANGAKA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 292 MASIMA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 293 MICHIGA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 294 MSHIKAMANO AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 295 NACHILI AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 296 NAMIJATI AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 297 NANGOMBA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 298 NGUVU MOJA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 299 UKOMBOZI AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 300 CHIPUPUTA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 301 HOLOLA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 302 KAMUNDI AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 303 MSINJEWE AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 304 NAKOPI AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 305 NAMAGULUVI AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 306 PACHANI AMCOS 2018/2019   V     
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  KWANZA YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA 
MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORI 

DHISHA 
MBAYA 

  MTWARA 307 MSWENO AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 308 ULANGA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 309 KILIMANIHEWA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 310 LIKOKONA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 311 MAKONG'ONDERA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 312 MARATANI AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 313 MASYALELE AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 314 MCHISAME AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 315 MIKANGAULA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 316 MKACHI AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 317 MKUMBARU AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 318 MNANJE AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 319 NACHILUMU AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 320 NAMAKA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 321 NAMATUMBUSI AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 322 NANDETE AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 323 NANYUMBU AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 324 NAPACHO AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 325 RUVUMA AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 326 UMOJA CHELEWENI AMCOS 2018/2019   V     

  MTWARA 327 Newala Tandahimba Teachers SACCOS SACCOS 2018     V   

  MTWARA 328 Newala Health SACCOS SACCOS 2018     V   

  MTWARA 329 Bright Future SACCOS SACCOS 2018   V     

  MTWARA 330 Amani SACCOS SACCOS 2018   V     

  MTWARA 331 Kurugenzi SACCOS SACCOS 2018   V     

  LINDI 332 CHIKONJI AMCOS AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 333 MILOLA AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 334 Mtua Amcos AMCOS 2018/2019   V     
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  KWANZA YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA 
MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORI 

DHISHA 
MBAYA 

  LINDI 335 Nangaru Amcos AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 336 NAVANGA AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 337 SUDI AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 338 MCHINGA AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 339 NACHUNYU AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 340 Kiwalala Amcos AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 341 MANDWANGA AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 342 NG'APA AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 343 Nyengedi Amcos AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 344 Rutamba Amcos AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 345 MNALI AMCOS AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 346 Mnolela Amcos AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 347 Mtama Amcos AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 348 KITUMIKI AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 349 Mmangawanga Amcos AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 350 MNAZI MMOJA AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 351 MVULENI AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 352 Namangale Amcos AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 353 Natam Amcos AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 354 PANGATENA AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 355 Malungo Amcos AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 356 Nahukahuka Amcos AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 357 NANYUM AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 358 Nyangamara amcos AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 359 Nyangao Amcos AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 360 CHIMBUKO AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 361 LIKONGOWELE AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 362 MAHONGA AMCOS AMCOS 2018/2019   V     
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  KWANZA YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA 
MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORI 

DHISHA 
MBAYA 

  LINDI 363 MAKATA AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 364 MANDUKI AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 365 MIKUNYA AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 366 MINAKI AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 367 MKULIMANI AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 368 NACHIUNGO AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 369 TUMILIKI AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 370 TUUNGANE AMCOS AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 371 UKOMBOZI AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 372 TWENDE PAMOJA AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 373 AMANI AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 374 CHIBANDU AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 375 CHILULI AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 376 KINGOMA AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 377 MBEMBA AMCOS  AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 378 MIDA AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 379 MSHIKAMANO AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 380 MUUNGANO LIWALE AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 381 NAUJOMBO AMCOS AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 382 NGUVUMOJA AMCOS AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 383 UHURU AMCOS AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 384 UMOJA AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 385 MTUNAHO AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 386 KINALI AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 387 KIPELELE AMCOS AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 388 LEGEZAMWENDO AMCOS AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 389 LIGUNGA AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 390 MAENDELEO AMCOS 2018/2019   V     
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  KWANZA YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA 
MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORI 

DHISHA 
MBAYA 

  LINDI 391 MBWEMKURU AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 392 MILINDIMO AMCOS AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 393 NAMBANA AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 394 NANGANDO AMCOS AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 395 NDURUKA AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 396 TUMAINI AMCOS AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 397 MINALI AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 398 KIBAONI AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 399 PANDE AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 400 RUYAYA AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 401 UKANGARA AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 402 UKOMBOZI NAKIU AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 403 NAKI AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 404 SISI KWA SISI AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 405 TONG'OMBA AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 406 UJIRANI MWEMA AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 407 ULINA AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 408 UMOJA MIKOMA AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 409 ZINGA AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 410 JARIBUNI AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 411 KINGOLI AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 412 KINJUMBI AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 413 MATANDU AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 414 NANJIRINJI 'A' AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 415 KINJEKETILE AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 416 MAGEUZI AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 417 MATUMBI AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 418 MUUNGANO AMCOS 2018/2019   V     
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  KWANZA YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA 
MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORI 

DHISHA 
MBAYA 

  LINDI 419 TAPWA AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 420 LINALI AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 421 KIFAMA AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 422 LIONJA AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 423 MCHONDA AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 424 MATEKWE AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 425 NAMBAMBO AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 426 MTUA AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 427 NDOMAKI AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 428 NDOMONDO AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 429 MKOMANI AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 430 MITUMBATI AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 431 NAKAIMBA AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 432 NAIPINGO AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 433 NAMBALAPALA AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 434 NGUNICHILE AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 435 UKOMBOZI AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 436 NAMTAKANA AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 437 NANGONGONO AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 438 KIEGEI AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 439 CHIUMBATI AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 440 MKOTOKUYANA AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 441 NEW STESHENI AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 442 NAIPANGA AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 443 RWEJE AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 444 MCHANGANI AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 445 MUUNGANO AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 446 NACHE AMCOS 2018/2019   V     
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  KWANZA YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA 
MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORI 

DHISHA 
MBAYA 

  LINDI 447 NAMANJA AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 448 NDANGALIMBO AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 449 KINANA AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 450 MARAMBO AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 451 MKOKA AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 452 NAMMANGA AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 453 NEW MATEKWE AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 454 WAKONA AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 455 KITANDI AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 456 MAKINA AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 457 MBONDO AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 458 NAMAPWIA AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 459 CHINONGWE AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 460 CHUNYU AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 461 LUCHELEGWA 2016 AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 462 MATAMBARALE AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 463 MNACHO AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 464 NAMIKULO AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 465 NAMILEMA AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 466 RUANGWA AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 467 NANGANGA AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 468 NANGUMBU AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 469 CHIBULA AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 470 MAKANJIRO AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 471 MANDAWA AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 472 MBEKENYERA AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 473 MBWENKURU AMCOS 2018/2019    V     

  LINDI 474 MKARANGA AMCOS 2018/2019   V     
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  KWANZA YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA 
MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORI 

DHISHA 
MBAYA 

  LINDI 475 NAUNAMBE AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 476 UMOJA 2017 AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 477 AZIMIO AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 478 CHINONGWE 2016 AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 479 DONAKI AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 480 LIEMBA AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 481 LIKUNJA AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 482 MTONDO AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 483 NAMICHIGA AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 484 NANAMBU AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 485 NARUNGOMBE AMCOS 2018/2019   V     

  LINDI 486 ILULU SACCOS SACCOS 2018   V     

 JUMLA 

    

1,703         
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  PILI  YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO 

MKOA 

MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

KILIMANJARO KILIMANJARO 1 ELCT ND  SACCOS 2018   V     

  KILIMANJARO 2 TCB SACCOS 2018   V     

  KILIMANJARO 3 KARANSI  SACCOS 2018   V     

  KILIMANJARO 4 LEMIRA  SACCOS 2014-2018   V     

  KILIMANJARO 5 WAHEE SACCOS 2018   V     

  KILIMANJARO 6 TUJIKOMBOE (MWANGA) SACCOS 2013-2018   V     

  KILIMANJARO 7 TUJIKOMBOE (MOSHI) SACCOS 2017-2018   V     

  KILIMANJARO 8 JITEGEMEE SACCOS SACCOS 2018   V     

  KILIMANJARO 9 TPC  SACCOS 2018   V     

  KILIMANJARO 10 URU EAST  SACCOS 2018   V     

  KILIMANJARO 11 MWAMKO SACCOS 2010-2019   V     

  KILIMANJARO 12 MWEKA COLLEGE  SACCOS 2018   V     

  KILIMANJARO 13 USWAA MAMBA AMCOS 2019   V     

  KILIMANJARO 14 KINDI  AMCOS 2019   V     

  KILIMANJARO 15 FOO AMCOS 2019   V     

  KILIMANJARO 16 KIMOCHI AMCOS 2019   V     

  KILIMANJARO 17 KIRWA KENI MRERE AMCOS 2019   V     

  KILIMANJARO 18 LEMIRA MROMA AMCOS 2019   V     

  KILIMANJARO 19 MAMSERA  AMCOS 2019   V     

  KILIMANJARO 20 MARUKENI AMCOS 2019   V     

  KILIMANJARO 21 MENGWE AMCOS 2018-2019   V     

  KILIMANJARO 22 VUMA AMCOS 2019   V     

  KILIMANJARO 23 KOBOKO AMCOS 2019   V     

  KILIMANJARO 24 MANUSHI SINDE  AMCOS 2019   V     

  KILIMANJARO 25 MASHIMA AMCOS 2019   V     

  KILIMANJARO 26 MUDIO  AMCOS 2019   V     

  KILIMANJARO 27 KANDA YA MBAGA  AMCOS 2019   V     
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  PILI  YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO 

MKOA 

MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  KILIMANJARO 28 MBOKOMU AMCOS 2019   V     

  KILIMANJARO 29 ORORI AMCOS 2019   V     

  KILIMANJARO 30 GANDU  AMCOS 2017-2019   V     

  KILIMANJARO 31 LYAMUNGO AMCOS 2019   V     

  KILIMANJARO 32 KYEERI AMCOS 2019   V     

  KILIMANJARO 33 NARUMU AMCOS 2019   V     

  KILIMANJARO 34 NGUMA II AMCOS 2019   V     

  KILIMANJARO 35 NSHARA  AMCOS 2019   V     

  KILIMANJARO 36 SHARI  AMCOS 2016-2018   V     

  KILIMANJARO 37 URU SHIMBWE  AMCOS 2019   V     

  KILIMANJARO 38 MAHIDA  AMCOS 2019   V     

  KILIMANJARO 39 KIMASIO AMCOS 2017-2019       V 

  KILIMANJARO 40 BWAMBO AMCOS 2019   V     

  KILIMANJARO 41 MAORE AMCOS 2018   V     

  KILIMANJARO 42 MKOYO  AMCOS 2019   V     

  KILIMANJARO 43 KALALI WOMEN DAIRY DAIRY 2018   V     

  KILIMANJARO 44 UKIKO JCE JOINT 2019   V     

  KILIMANJARO 45 MANUSHI NARUMU JOINT 2019   V     

  KILIMANJARO 46 KNCU UNION 2018/2019     V   

MBEYA MBEYA 1 RUMBIAA AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 2 KISONDELA AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 3 LUSO AMCOS 2018/2019     V   

  MBEYA 4 IBUMAKA AMCOS 2018/2019     V   

  MBEYA 5 KAPUGI AMCOS 2018/2019     V   

  MBEYA 6 MATWEBE AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 7 SIMIKE AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 8 IKUTI AMCOS 2018/2019   V     
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  PILI  YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO 

MKOA 

MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  MBEYA 9 IBUNGU AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 10 ILUKA AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 11 KYOBO AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 12 NJUGILO AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 13 ISABULA AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 14 NGUILUKA AMCOS 2018/2019     V   

  MBEYA 15 KATUMBA AMCOS 2018/2019       V 

  MBEYA 16 MAKANDANA AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 17 NDEMBELA AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 18 MPUMISA AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 19 LWIFWA AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 20 UKUKWE AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 21 LUPEPO AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 22 ISEMPU AMCOS 2018/2019     V   

  MBEYA 23 BUJELA AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 24 UKOMBOZI AMCOS 2018/2019     V   

  MBEYA 25 ROTCO AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 26 BUSISYA AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 27 LUFINGO AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 28 MPUGUSO AMCOS 2018/2019       V 

  MBEYA 29 SUMA AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 30 KYOIKU AMCOS 2018/2019       V 

  MBEYA 31 BUSEKA AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 32 KAGWINA AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 33 IBUNGILA AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 34 KIMILA AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 35 MASUKULU AMCOS 2018/2019     V   
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  PILI  YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO 

MKOA 

MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  MBEYA 36 UKUKWE IPENJA AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 37 NKUNGA AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 38 IBILUNKU AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 39 HIARI YA MOYO AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 40 MTAKAIGA AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 41 RUJEWA AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 42 NYEREGETE AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 43 IGALUKWA AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 44 LUSUNGO AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 45 IPONJOLA soa AMCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 46 UBARUKU SACCOS 2018/2019     V   

  MBEYA 47 NDOVU SACCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 48 MAANGA SACCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 49 SHENGENA SACCOS 2018/2019   V     

  MBEYA 50 BOT SACCOS 2018   V     

  MBEYA 51 IPONJOLA WAFUGAJI OTHER 2018       V 

  MBEYA 52 ISANGA DIARY OTHER 2018/2019       V 

  MBEYA 53 EX CENTRAL MOTORS OTHER 2018/2019   V     

  MBEYA 54 RUCU UNION 2018/2019   V     

  SONGWE 55 UMOJA MBANGALA AMCOS 2018/2019   V     

  SONGWE 56 MALEZA KALANDA AMCOS 2018/2019     V   

  SONGWE 57 IFWENKENYA AMCOS 2018/2019   V     

  SONGWE 58 LUSONGWE AMCOS 2018/2019 V      

  SONGWE 59 HAMWELO AMCOS 2018/2019   V     

  SONGWE 60 IPUNGA AMCOS 2018/2019   V     

  SONGWE 61 MBULU AMCOS 2018/2019   V     

  SONGWE 62 SAMBEWE AMCOS 2018/2019   V     
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  PILI  YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO 

MKOA 

MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  SONGWE 63 MALANGALI AMCOS 2018/2019       V 

  SONGWE 64 SAMAU AMCOS 2018/2019       V 

  SONGWE 65 ITEMBO AMCOS 2018/2019       V 

  SONGWE 66 MLANGALI AMCOS 2018/2019   V     

  SONGWE 67 IGOMWA AMCOS 2018/2019   V     

  SONGWE 68 ISALILO AMCOS 2018/2019     V   

  SONGWE 69 MBOMBO AMCOS 2018/2019   V     

  SONGWE 70 NAMBALA AMCOS 2018/2019   V     

  SONGWE 71 ISANGA KATI AMCOS 2018/2019   V     

  SONGWE 72 MTINGA AMCOS 2018/2019 V       

  SONGWE 73 NZOKA AMCOS 2018/2019   V     

  SONGWE 74 MKOMBOZI AMCOS 2018/2019   V     

  SONGWE 75 MKULIMA AMCOS 2018/2019   V     

  SONGWE 76 JIKWAMUE AMCOS 2018/2019   V     

  SONGWE 77 SHANGWE AMCOS 2018/2019   V     

  SONGWE 78 MYUNGA AMCOS 2018/2019       V 

  SONGWE 79 CHIPAKA AMCOS 2018/2019   V     

  SONGWE 80 WAKULIMA SOKO LA MAZAO AMCOS 2018/2019   V     

  SONGWE 81 KILIMO MSINDE AMCOS 2018/2019 V       

  SONGWE 82 KASI AMCOS 2018/2019 V       

  SONGWE 83 MAKOGA AMCOS 2018/2019   V     

  SONGWE 84 ISONGOLE AMCOS 2018/2019   V     

  SONGWE 85 CHIBILA AMCOS 2018/2019   V     

  SONGWE 86 KASENGE AMCOS 2018/2019   V     

  SONGWE 87 BWENDA AMCOS 2018/2019   V     

  SONGWE 88 MCINTE AMCOS 2018/2019   V     

  SONGWE 89 SANGE AMCOS 2018/2019   V     
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  PILI  YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO 

MKOA 

MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  SONGWE 90 KATENGELE AMCOS 2018/2019   V     

  SONGWE 91 NGULUGULU AMCOS 2018/2019   V     

  SONGWE 92 IPANDE AMCOS 2018/2019   V     

  SONGWE 93 MLALE AMCOS 2018/2019   V     

  SONGWE 94 MSANYILA AMCOS 2018/2019   V     

  SONGWE 95 KAFULE AMCOS 2018/2019       V 

  SONGWE 96 LUSWISI AMCOS 2018/2019   V     

  SONGWE 97 NANSAMA AMCOS 2018/2019   V     

  SONGWE 98 LUBANDA SACCOS 2018       V 

  SONGWE 99 CHIWEZI SACCOS 2018/2019   V     

  SONGWE 100 TUNDUMA SACCOS 2018/2019   V     

  SONGWE 101 TUNDUMA VIJANA SACCOS 2018/2019   V     

  SONGWE 102 ILEJE EMPLOYEES SACCOS 2018/2019   V     

  SONGWE 103 JIENDELEZE SACCOS 2018/2019   V     

  SONGWE 104 CHILEMBA SACCOS 2018/2018   V     

  SONGWE 105 UMOJA ISONGOLE SACCOS 2018/2019   V     

  SONGWE 106 KALEMBO SACCOS 2018/2019   V     

  SONGWE 107 CHITETE SACCOS 2018/2019   V     

  SONGWE 108 KABAHI SACCOS 2018/2019       V 

  SONGWE 109 ILEJE TEACHERS SACCOS 2018/2019   V     

  SONGWE 110 LUBANDA soa SACCOS 2018/2019   V     

  SONGWE 111 MOMBA FARMERS OTHER 2018/2019   V     

  SONGWE 112 TUNDUMA MIXED PRODUCES OTHER 2018/2019   V     

  SONGWE 113 MICU UNION 2018/2019       V 

MOROGORO MOROGORO 1 DIMON SACCOS SACCOS 2018   ã     

  MOROGORO 2 LUGALUGA SACCOS SACCOS 2017- 2018     ã   

  MOROGORO 3 MOTOMOTO VIJANA  SACCOS 2013 -2017   ã     
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  PILI  YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO 

MKOA 

MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  MOROGORO 4 MVISIMAMO SACCOS SACCOS 2018     ã   

  MOROGORO 5 TAFORI SACCOS SACCOS 2018   ã     

  MOROGORO 6 MALINYI  SACCOS SACCOS 2018   ã     

  MOROGORO 7 BOMA SACCOS SACCOS 

2016,2017 

&2018       ã 

  MOROGORO 8 ST.MONICA SACCOS SACCOS 2018     ã   

  MOROGORO 9 WANYAMAKAZI KILIMO NA HIFADHI SACCOS 2019       ã 

  MOROGORO 10 LUGALUGA AMCOS AMCOS 2017 - 2018     ã   

  MOROGORO 11 MTIMBIRA AMCOS AMCOS 2018/19   ã     

  MOROGORO 12 MAKIWAMI AMCOS 2017/2019     ã   

  MOROGORO 13 MSOWERO AMCOS 2017/2019     ã   

  MOROGORO 14 MADAMCOS AMCOS AMCOS 2019   ã     

  MOROGORO 15 MALINYI AMCOS AMCOS 2019   ã     

  MOROGORO 16 UWABINDOCHA OTHERS 2019       ã 

  MOROGORO 17 UWAMAMO OTHERS 2016-2018     ã   

  MOROGORO 18 UMATIMO  VINGINE 2018/19   ã     

  MOROGORO 19 

DUKA LA USHIRIKA LA WAFANYA KAZI NA 

WASTAAFU KIWANDA CHA SUKARI MTIBWA DUKA 2014 - 2018   ã     

  MOROGORO 20 MOFACU LTD  UNION 2009 -2018       ã 

MWANZA MWANZA 1 MAENDELEO IHALE SACCOS 2018       V 

  MWANZA 2 MWANZA SACCOS SACCOS 2018       V 

  MWANZA 3 HALWEGO SACCOS 2018       V 

  MWANZA 4 NAKALIGATA SACCOS 2018       V 

  MWANZA 5 WAJIBIKA SACCOS 2018       V 

  MWANZA 6 FISH DEALERS CO-OP FISHING 2018       V 

  GEITA 7 BODABODA LWAMGASA CO-OP SACCOS 2018      V 

  GEITA 8 UHURU MINING SACCOS SACCOS 2018      V 
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  PILI  YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO 

MKOA 

MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  GEITA 9 UMOJA LWAMGASA SACCOS SACCOS 2018   V     

  GEITA 10 CHAWAKA COOP SOCIETY MADINI 2018/2019       V 

  GEITA 11 NYAKABALE ENVIRONMENTAL WALAJI 2018   V     

  GEITA 12 GEITA MEAT DEALERS CO-OP WALAJI 2018  V     

  MARA 13 SERENGETI SERENA SACCOS SACCOS 2018   V     

  MARA 14 AIC NYASHO SACCOS 2018       V 

  MARA 15 WASASI SACCOS 2018       V 

  MARA 16 KEMAKORERE AMCOS 2019       V 

  MARA 17 MBOGI AMCOS 2019       V 

  MARA 18 MURIBA AMCOS 2019       V 

  MARA 19 MOGABIRI AMCOS 2019       V 

  MARA 20 NKONGORE AMCOS 2019       V 

  MARA 21 NYAKONGA AMCOS 2019       V 

  MARA 22 NYANDURUMO AMCOS 2019       V 

  MARA 23 TAGARE AMCOS 2019       V 

  MARA 24 GORONGA AMCOS 2019       V 

  MARA 25 MORI AMCOS 2019       V 

  MARA 26 NYAMWIGOMA AMCOS 2019       V 

  MARA 27 SIRARI AMCOS AMCOS 2018/2019       V 

  MARA 28 WAMACU UNION 2018/2019       V 

TANGA TANGA 1 Handeni Teachers Saccos SACCOS 2018       ã 

  TANGA 2 Handeni Workers Saccos SACCOS 2018       ã 

  TANGA 3 Mkata Womeni Saccos SACCOS 2018       ã 

  TANGA 4 Idara ya Afya Saccos SACCOS 2018       ã 

  TANGA 5 K.K.K.T Handeni Saccos SACCOS 2018       ã 

  TANGA 6 Mauya Saccos SACCOS 2018       ã 

  TANGA 7 Jitegemee  saccos SACCOS 2018       ã 
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  PILI  YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO 

MKOA 

MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  TANGA 8 Kwamgwe Saccos SACCOS 2018       ã 

  TANGA 9 Wauza samaki,mboga na Matunda SACCOS 2018       ã 

  TANGA 10 Kwamwande SACCOS 2018     ã   

  TANGA 11 Magaoni SACCOS 2018       ã 

  TANGA 12 TMC  SACCOS 2017     ã   

  TANGA 13 Ebenezer SACCOS 2018   ã     

  TANGA 14 Tanga Teachers Saccos SACCOS 2018   ã     

  TANGA 15 MOMBO TALANTA  SACCOS 31.12.2018     ã   

  TANGA 16 Segera saccos SACCOS 2018       ã 

  TANGA 17 Michungwani Womeni Saccos SACCOS 2018       ã 

  TANGA 18 Segera Amcos SACCOS 2018       ã 

  TANGA 19 Komsala Saccos SACCOS 2018       ã 

  TANGA 20 Mzeri  Hill Saccos SACCOS 2018       ã 

  TANGA 21 Mapambano Saccos SACCOS 2018       ã 

  TANGA 22 Maziwa Kwamsisi SACCOS 2018       ã 

  TANGA 23 HAPPEN Saccos SACCOS 2018       ã 

  TANGA 24 Komkonga Women Saccos SACCOS 2018       ã 

  TANGA 25 KUTAYBA Saccos SACCOS 2018       ã 

  TANGA 26 Kwemakame  SACCOS 2018       ã 

  TANGA 27 Usambara Lishe Trust  SACCOS 2018       ã 

  TANGA 28 Lushoto Women  SACCOS 2018       ã 

  TANGA 29 Azimio SACCOS 2018       ã 

  TANGA 30 Baraka SACCOS 2018       ã 

  TANGA 31 Kikunde SACCOS 2018       ã 

  TANGA 32 Kilindi  SACCOS 2018       ã 

  TANGA 33 Kimbe SACCOS 2018       ã 

  TANGA 34 Kwediboma SACCOS 2018       ã 
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  PILI  YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO 

MKOA 

MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  TANGA 35 Muungano SACCOS 2018       ã 

  TANGA 36 Negero SACCOS 2018       ã 

  TANGA 37 Songe Farmers SACCOS 2018       ã 

  TANGA 38 Vijana  SACCOS 2018       ã 

  TANGA 39 Jaila  SACCOS 2018       ã 

  TANGA 40 Kana Lutheran SACCOS 2018       ã 

  TANGA 41 Tujijenge  SACCOS 2018       ã 

  TANGA 42 Kwamgwe  SACCOS 2018       ã 

  TANGA 43 Mkata  SACCOS 2018       ã 

  TANGA 44 Muwawata  AMCOS 2018       ã 

  TANGA 45 Mkata Mviwata AMCOS 2018       ã 

  TANGA 46 Kwemigunga AMCOS 2018       ã 

  TANGA 47 Genda genda  AMCOS 2018       ã 

  TANGA 48 Mgambo  AMCOS 2018       ã 

  TANGA 49 Uwakavi Vibaoni AMCOS 2018       ã 

  TANGA 50 Mbagwi  AMCOS 2018       ã 

  TANGA 51 Kwamngodi  AMCOS 2018       ã 

  TANGA 52 Kifaru (Kwamkonje)  AMCOS 2018       ã 

  TANGA 53 Mnadani Farmers AMCOS 2018       ã 

  TANGA 54 Manolo  AMCOS 2018       ã 

  TANGA 55 

Ushirika wa Kilimo Hai cha Tangawizi 

Nkombo-Mnazi AMCOS 2018       ã 

  TANGA 56 Ushirika wa wakulima wa Mkonge-Umba AMCOS 2018       ã 

  TANGA 57 Kilimo Mseto AMCOS 2018       ã 

  TANGA 58 Mkata AMCOS AMCOS 2018       ã 

  TANGA 59 Kwedizinga Amcos AMCOS 2018       ã 

  TANGA 60 Mabokweni AMCOS 2019   ã     
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  PILI  YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO 

MKOA 

MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  TANGA 61 Mapambano  AMCOS 2018       ã 

  TANGA 62 Kwedizinga  AMCOS 2018       ã 

  TANGA 63 Kizimba  AMCOS 30.06.2019       ã 

  TANGA 64 Kilindi Famers AMCOS 2018     ã   

  TANGA 65 Mzalendo farmers AMCOS 2018     ã   

  TANGA 66 Kilindi Industrial  AMCOS 2018     ã   

  TANGA 67 Nguu AMCOS 2018     ã   

  TANGA 68 BOFACOS  AMCOS 2018   ã     

  TANGA 69 Zema AMCOS 30.06.2019   ã     

  TANGA 70 DUGA AMCOS AMCOS 2018 ã       

  TANGA 71 Kwemhafa AMCOS 30.06.2019   ã     

  TANGA 72 Tafu AMCOS 30.06.2019   ã     

  TANGA 73 GAREKWAI AMCOS 

30.06.2018-

30.06.2019   ã     

  TANGA 74 LUSHOTO UBIRI  AMCOS 30.06.2019   ã     

  TANGA 75 UBISO NGAMIANI VINGINE 2018       ã 

  TANGA 76 Mkomba Mining VINGINE 2018       ã 

  TANGA 77 Majili Nyasa Mining VINGINE 2018       ã 

  TANGA 78 Kang'ata Diary  MAZIWA 2018       ã 

  TANGA 79 Tuliani Mining VINGINE 2018       ã 

  TANGA 80 Mazingira Mining VINGINE 2018       ã 

  TANGA 81 

Wafanyabiasha wa mboga mboga na 

matunda na mama Lishe VINGINE 2018       ã 

  TANGA 82 Wafugaji kata ya Gare MAZIWA 2018       ã 

  TANGA 83 Kwamsisi UMWAGILIAJI 2018       ã 

  TANGA 84 Duka la Dawa na Vipodozi-UWANEDA VINGINE 2018       ã 

  TANGA 85 Mabaharia VINGINE 2018       ã 
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  PILI  YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO 

MKOA 

MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  TANGA 86 Uwamabo MAZIWA 2018 ã       

  TANGA 87 Uwalu UFUGAJI 2018   ã     

  TANGA 88 Wauza samaki Manundu VINGINE 2018       ã 

  TANGA 89 WAWAPA UFUGAJI 31.12.2018   ã     

  TANGA 90 Uwamje MAZIWA 2018   ã     

  TANGA 91 Kwamkumbo UMWAGILIAJI 2018   ã     

IRINGA IRINGA 1 Idetero saccos 31.12.2018 SACCOS 31.12.2018       V 

  IRINGA 2 Ikongosi saccos 31.12.2018 SACCOS 31.12.2018       V 

  IRINGA 3 Ikonongo saccos 31.12.2018 SACCOS 31.12.2018       V 

  IRINGA 4 Tuleane saccos 31.12.2018 SACCOS 31.12.2018       V 

  IRINGA 5 Nundwe saccos 31.12.2018 SACCOS 31.12.2018       V 

  IRINGA 6 Afya saccos  31.12.2018 SACCOS 31.12.2018       V 

  IRINGA 7 Afya women saccos 31.12.2018 SACCOS 31.12.2018       V 

  IRINGA 8 Akiba saccos  31.12.2018 SACCOS 31.12.2018       V 

  IRINGA 9 Chawahamu saccos 31.12.2018 SACCOS 31.12.2018       V 

  IRINGA 10 Forest saccos  31.12.2018 SACCOS 31.12.2018       V 

  IRINGA 11 Isalavanu saccos 31.12.2018 SACCOS 31.12.2018       V 

  IRINGA 12 Madiwani saccos  31.12.2018 SACCOS 31.12.2018       V 

  IRINGA 13 Misitu saccos 31.12.2018 SACCOS 31.12.2018       V 

  IRINGA 14 Mnyigumba saccos 31.12.2018 SACCOS 31.12.2018       V 

  IRINGA 15 Mufindi med doctors 31.12.2018 SACCOS 31.12.2018       V 

  IRINGA 16 Sami saccos  31.12.2018 SACCOS 31.12.2018       V 

  IRINGA 17 Wakahamu saccos 31.12.2018 SACCOS 31.12.2018       V 

  IRINGA 18 Wasama saccos 31.12.2018 SACCOS 31.12.2018       V 

  IRINGA 19 Nyaim Saccos 31.12.2018 SACCOS 31.12.2018       V 

  IRINGA 20 KIBOSACO 31.12.2018 SACCOS 31.12.2018   V     

  IRINGA 21 Dabaga saccos 31.12.2018 SACCOS 31.12.2018       V 
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AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  IRINGA 22 Ifudewo saccos 31.12.2018 SACCOS 31.12.2018       V 

  IRINGA 23 Kitonga saccos 31.12.2018 SACCOS 31.12.2018       V 

  IRINGA 24 Kitowo mtitu saccos 31.12.2018 SACCOS 31.12.2018       V 

  IRINGA 25 Mapambano saccos 31.12.2018 SACCOS 31.12.2018   V     

  IRINGA 26 Dira saccos 31.12.2018 SACCOS 31.12.2018   V     

  IRINGA 27 Ihemi Saccos 31.12.2018 SACCOS 31.12.2018   V     

  IRINGA 28 Mpakani saccos 31.12.2018 SACCOS 31.12.2018   V     

  IRINGA 29 Ihanzutwa amcos 31.03.2019 AMCOS 31.03.2019       V 

  IRINGA 30 Lulanda amcos 31.03.2019 AMCOS 31.03.2019       V 

  IRINGA 31 Kitowo Amcos  31.03.2019 AMCOS 31.03.2019       V 

  IRINGA 32 Lulanzi Amcos 31.03.2019 AMCOS 31.03.2019       V 

  IRINGA 33 Pomerini Amcos 31.03.2019 AMCOS 31.03.2019       V 

  IRINGA 34 Ukumbi Amcos  31.03.2019 AMCOS 31.03.2019       V 

  IRINGA 35 .Usolanga Amcos 31.03.2018 AMCOS 31.03.2018   V     

  IRINGA 36  Fishing 31.12.2018 AMCOS 31.12.2018       v 

  IRINGA 37 Nzihi Nyuki 31.12.2018 AMCOS 31.12.2018       v 

  IRINGA 38 IRINGADISTRICT COOP.SOCIETY(IDCOS) AMCOS 31.12.2018       v 

  IRINGA 39 

IRINGA TOBACCO COOP.JOINT 

ENTERPRISES(ITCOJE) 
AMCOS 31.03.2019 

      v 

  IRINGA 40 KITAI AMCOS 31.03.2019 AMCOS 31.03.2019       v 

  IRINGA 41 MAGUBIKE AMCOS 31.03.2019 AMCOS 31.03.2019       v 

  IRINGA 42 MHANGA AMCOS 31.03.2019 AMCOS 31.03.2019       v 

  IRINGA 43 MFYOME AMCOS 31.03.2019 AMCOS 31.03.2019       v 

  IRINGA 44 KIWEM AMCOS 31.03.2019 AMCOS 31.03.2019       v 

  IRINGA 45 Wapasua mbao 31.12.2018 Mbao 31.12.2018       V 

  IRINGA 46 Wauza samaki 31.12.2018 Samaki 31.12.2018       V 

  IRINGA 47 Dabaga dairy 31.12.2018 MAZIWA 31.12.2018       V 
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AINA YA HATI 
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  IRINGA 48  IRINGA FARMERS CO-OP UNION  UNION 30.06.2019   v     

  NJOMBE 49 Bulongwa saccos Ltd 31.12.2018 SACCOS 31.12.2018       V 

  NJOMBE 50 Chawama saccos 31.12.2018 SACCOS 31.12.2018       V 

  NJOMBE 51 Ipelele saccos 31.12.2018 SACCOS 31.12.2018       V 

  NJOMBE 52 Lukinga saccos 31.12..2019 SACCOS 31.12.2018       V 

  NJOMBE 53 Lungõina saccos 31.12.2018 SACCOS 31.12.2018       V 

  NJOMBE 54 Lupila saccos 31.12.2018 SACCOS 31.12.2018       V 

  NJOMBE 55 Msugano saccos 31.12.2018 SACCOS 31.12.2018       V 

  NJOMBE 56 Muungano saccos 31.12.2018 SACCOS 31.12.2018       V 

  NJOMBE 57 Tandala saccos 31.12.2018 SACCOS 31.12.2018       V 

  NJOMBE 58 Tusambine saccos 31.12.2018 SACCOS 31.12.2018       V 

  NJOMBE 59 Uchumi saccos 31.12.2018 SACCOS 31.12.2018       V 

  NJOMBE 60 Uwawai saccos 31.12.2018 SACCOS 31.12.2018       V 

  NJOMBE 61 Uwambuta Timber  31.12.2 018 SACCOS 31.12.2018       V 

  NJOMBE 62 Msanjo 31.12.2018 SACCOS 31.12.2018   V     

  NJOMBE 63 Idamba saccos 31.12.2018 SACCOS 31.12.2018       V 

  NJOMBE 64 Kidegembye saccos 31.12.2018 SACCOS 31.12.2018       V 

  NJOMBE 65 Muungano Ukalawa saccos 31.12.2018 SACCOS 31.12.2018       V 

  NJOMBE 66 Majengo Saccos 31.12.2018 SACCOS 31.12.2018       V 

  NJOMBE 67 Chamwai Saccos 31.12.2018 SACCOS 31.12.2018       V 

  NJOMBE 68 Kidugala Saccos 31.12.2018 SACCOS 31.12.2018       V 

  NJOMBE 69 Ubena saccos 31.12.2018 SACCOS 31.12.2018       V 

  NJOMBE 70 Ulembwe saccos 31.12.2018 SACCOS 31.12.2018       V 

  NJOMBE 71  Wakara Saccos  31.12.2018 SACCOS 31.12.2018       V 

  NJOMBE 72 Boimanda  saccos 31.12.2018 SACCOS 31.12.2018       V 

  NJOMBE 73 Chamaho Amcos 30.03.2019 AMCOS 31.03.2019       V 

  NJOMBE 74 Ismu Amcos 31.03.2019 AMCOS 31.03.2019       V 



 
Ripoti ya Jumla ya Ukaguzi wa Vyama vya Ushirika kuanzia Julai 2019  hadi Juni 2020 

 

Shirika la Ukaguzi na Usimamizi wa Vyama vya Ushirika (COASCO) 

216 
 

 

ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  PILI  YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO 

MKOA 

MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  NJOMBE 75 Ituma Amcos 31.03.2019 AMCOS 31.03.2019       V 

  NJOMBE 76 Kimalu Amcos 31.03.2019 AMCOS 31.03.2019       V 

  NJOMBE 77 Kinuma Amcos 31.03.2019 AMCOS 31.03.2019       V 

  NJOMBE 78 Lubi Amcos 31.03.2019 AMCOS 31.03.2019       V 

  NJOMBE 79 Lumanilo Amcos 31.03.2019 AMCOS 31.03.2019       V 

  NJOMBE 80 Minimu Amcos 31.03.2019 AMCOS 31.03.2019       V 

  NJOMBE 81 Mluki Amcos 31.03.2019 AMCOS 31.03.2019       V 

  NJOMBE 82 Ndakinu Amcos 31.03.2019 AMCOS 31.03.2019       V 

  NJOMBE 83 Ndyunda Amcos 31.03.2019 AMCOS 31.03.2019       V 

  NJOMBE 84 Niluma Amcos  31.03.2019 AMCOS 31.03.2019       V 

  NJOMBE 85 Nkenzuta Amcos 31.03.2019 AMCOS 31.03.2019       V 

  NJOMBE 86 Nyitule Amcos 31.03.2019 AMCOS 31.03.2019       V 

  NJOMBE 87 Ujuki Amcos 31.03.2019 AMCOS 31.03.2019       V 

  NJOMBE 88 Ludewa coffe growers 30.06.2019 AMCOS 30.06.2019   V     

  NJOMBE 89 AMJA Amcos  31.03.2019 AMCOS 31.03.2019       V 

  NJOMBE 90 Ikando Amcos 31.03.2019 AMCOS 31.03.2019       V 

  NJOMBE 91 Kidegembye Amcos 31.03.2019 AMCOS 31.03.2019       V 

  NJOMBE 92 MVIWAKI Amcos 31.03.2019 AMCOS 31.03.2019       V 

  NJOMBE 93 Kilimo mbogamboga  31.12.2018 AMCOS 31.12.2018       V 

  NJOMBE 94 WASOVI Amcos  31.03.2019 AMCOS 31.03.2019       V 

  NJOMBE 95 Image amcos 31.03.2019 AMCOS 31.03.2019       V 

  NJOMBE 96 Isowelu amcos  31.03.2019 AMCOS 31.03.2019       V 

  NJOMBE 97 Kidegyembe amcos 31.03.2019 AMCOS 31.03.2019       V 

  NJOMBE 98 Luwika amcos 31.03.2019 AMCOS 31.03.2019       V 

  NJOMBE 99 Mshikamano Igongolo  AMCOS 31.03.2019       V 

  NJOMBE 100 Ikuna amcos 31.03.2019 AMCOS 31.03.2019     V 

  NJOMBE 101 Ilengititu Amcos 31.03.2019  AMCOS 31.03.2019       V 
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  NJOMBE 102 HUO AMCOS 31.03.2019 AMCOS 31.03.2019       V 

  NJOMBE 103 Kilima Amcos  31.03.2019 AMCOS 31.03.2019       V 

  NJOMBE 104 Igosi Amcos 31.03.2019 AMCOS 31.03.2019       V 

  NJOMBE 105 Imalinyi Amcos  31.03.2019 AMCOS 31.03.2019       V 

  NJOMBE 106 Kidugala Amcos 31.03.2019 AMCOS 31.03.2019       V 

  NJOMBE 107 Kipengere Amcos 31.03.2019 AMCOS 31.03.2019       V 

  NJOMBE 108 Lumako Amcos 31.03.2019 AMCOS 31.03.2019       V 

  NJOMBE 109 Makoga Amcos 31.03.2019 AMCOS 31.03.2019       V 

  NJOMBE 110 Mdandu Amcos 31.03.2019 AMCOS 31.03.2019       V 

  NJOMBE 111 Ulumaii Amcos 31.03.2019 AMCOS 31.03.2019       V 

  NJOMBE 112 Mbegu za viazi mviringo 31.12.2018 AMCOS 31.12.2018       V 

  NJOMBE 113 Wazalishaji wa mbegu 31.12.2018 AMCOS 31.12.2018       V 

  NJOMBE 114 Kichiwa Amcos 31.03.2019 AMCOS 31.03.2019       V 

  NJOMBE 115 Nyombo Amcos 31.03.2019 AMCOS 31.03.2019       V 

  NJOMBE 116 UNIKO Amcos 31.03.2019 AMCOS 31.03.2019       V 

  NJOMBE 117 Isoliwaya amcos 31.03.2019 AMCOS 31.03.2019       V 

  NJOMBE 118 Itunduma amcos 31.03.2019 AMCOS 31.03.2019       V 

  NJOMBE 119 Lwafi amcos  31.03.2019 AMCOS 31.03.2019       V 

  NJOMBE 120 Maduma amcos 31.03.2019 AMCOS 31.03.2019       V 

  NJOMBE 121 Upami amcos  31.03.2019 AMCOS 31.03.2019       V 

  NJOMBE 122 Ikami Amcos 31.03.2019 AMCOS 31.03.2019       V 

  NJOMBE 123 Kifumbe AMCOS 31.03.2019 AMCOS 31.03.2019       V 

  NJOMBE 124 Lyamkena Amcos 31.03.2019 AMCOS 31.03.2019       V 

  NJOMBE 125 Lukamo  31.12.2018 MAZIWA 31.12.2018     V   

  NJOMBE 126 Ushirika wa maendeleo ya Elimu 31.12.2018 ELIMU 31.12.2018       V 

  NJOMBE 127 Mkotu ðWafugaji 31.12.2018 UFUGAJI 31.12.2018       V 

  NJOMBE 128 Mumko-Wafugaji 31.12.2018 UFUGAJI 31.12.2018       V 
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  NJOMBE 129 Usetule-Wafugaji 31.12.2018 UFUGAJI 31.12.2018       V 

  NJOMBE 130 WANGõINGõOMBE UFUGAJI 31.12.2018       V 

  NJOMBE 131 Karakana  - Ufundi 31.12.2018 UFUNDI 31.12.2018       V 

RUVUMA RUVUMA 1 SONGEA URBAN SACCOS SACCOS 

31.12.2017 

- 

31.12.2018    ã      

  RUVUMA 2 SONGEA DISCTICT COUNCIL SACCOS 31.12.2018    ã      

  RUVUMA 3 SONGEA LUTHERAN  SACCOS 31.12.2018    ã      

  RUVUMA 4 SILIMALI SACCOS 

31.12.2017 

- 

31.12.2018      ã    

  RUVUMA 5 SONGEA RURAL TEACHERS SACCOS 

31.12.2015 

- 

31.12.2018        ã  

  RUVUMA 6 MAGAGURA SACCOS 31.12.2018    ã      

  RUVUMA 7 MPIKI AMCOS 30.06.2019    ã      

  RUVUMA 8 MPAMALI AMCOS 30.06.2019    ã      

  RUVUMA 9 MAPEPA AMCOS 30.06.2019    ã      

  RUVUMA 10 KILUMBA AMCOS 30.06.2019    ã      

  RUVUMA 11 MUVISO AMCOS 30.06.2019    ã      

  RUVUMA 12 NALISI AMCOS 30.06.2019    ã      

  RUVUMA 13 MHEKELA AMCOS 30.06.2019        ã  

  RUVUMA 14 KAGUGU AMCOS 30.06.2019        ã  

  RUVUMA 15 KINJOLU AMCOS 30.06.2019    ã      

  RUVUMA 16 KIUKWA AMCOS 30.06.2019        ã  

  RUVUMA 17 KIMULI AMCOS 30.06.2019    ã      

  RUVUMA 18 MAHILO AMCOS 30.06.2019    ã      

  RUVUMA 19 NASWEA AMCOS 30.06.2019        ã  
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  PILI  YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO 

MKOA 

MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  RUVUMA 20 KIBANDAI AMCOS 30.06.2019    ã      

  RUVUMA 21 KIPOLOLO AMCOS 30.06.2019    ã      

  RUVUMA 22 LUGARI AMCOS 30.06.2019    ã      

  RUVUMA 23 MUNGAKA AMCOS 30.06.2019      ã    

  RUVUMA 24 AMKENI AMCOS 30.06.2019    ã      

  RUVUMA 25 MBUGU AMCOS 30.06.2019    ã      

  RUVUMA 26 UNANGO AMCOS 30.06.2019      ã    

  RUVUMA 27 WUKIRO AMCOS 30.06.2019    ã      

  RUVUMA 28 RWINGA AMCOS 30.06.2019    ã      

  RUVUMA 29 LIPO AMCOS 

31.12.2018 
- 

31.12.2019        ã  

  RUVUMA 30 SONGAMBELE AMCOS 30.06.2019    ã      

  RUVUMA 31 TWENDE PAMOJA AMCOS 30.06.2019    ã      

  RUVUMA 32 MAMSO AMCOS 30.06.2019    ã      

  RUVUMA 33 SULUTI AMCOS 30.06.2019      ã    

  RUVUMA 34 MANDEPWENDE AMCOS 30.06.2019    ã      

  RUVUMA 35 UMANA AMCOS 30.06.2019    ã      

  RUVUMA 36 AMANI AMCOS 30.06.2019    ã      

  RUVUMA 37 LIKONDE AMCOS 30.06.2019    ã      

  RUVUMA 38 SASAWALA AMCOS 30.06.2019    ã      

  RUVUMA 39 MWANGAZA AMCOS 30.06.2019    ã      

  RUVUMA 40 MJI MWEMA AMCOS 30.06.2019    ã      

  RUVUMA 41 JITUME AMCOS 30.06.2019    ã      

  RUVUMA 42 TUMAINI AMCOS 30.06.2019  ã        

  RUVUMA 43 UTWANGO AMCOS 30.06.2019      ã    

  RUVUMA 44 LIMAMU AMCOS 30.06.2019    ã      
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  PILI  YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO 

MKOA 

MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  RUVUMA 45 NAMKEKE AMCOS 30.06.2019    ã      

  RUVUMA 46 ASEMA AMCOS 30.06.2019    ã      

  RUVUMA 47 SAMA AMCOS 30.06.2019    ã      

  RUVUMA 48 MLINGOTI MASHARIKI AMCOS 30.06.2019    ã      

  RUVUMA 49 MRUJI AMCOS 30.06.2019    ã      

  RUVUMA 50 TINGASAM AMCOS 

30.06.2018 

- 

30.06.2019    ã      

  RUVUMA 51 LIGUNGA AMCOS 30.06.2019    ã      

  RUVUMA 52 LUWINGU AMCOS 30.06.2019    ã      

  RUVUMA 53 MNACHETU AMCOS 

30.06.2017 

- 

30.06.2019    ã      

  RUVUMA 54 MTITI AMCOS 30.06.2019    ã      

  RUVUMA 55 LIMA AMCOS 

30.06.2018 

- 

30.06.2019    ã      

  RUVUMA 56 MLIMI AMCOS 

30.06.2017 

- 

30.06.2019    ã      

  RUVUMA 57 MNACHANGA AMCOS 

30.06.2017 

- 

30.06.2019    ã      

  RUVUMA 58 CHICHILIMBE AMCOS 

30.06.2017 

- 

30.06.2019    ã      

  RUVUMA 59 CHAMANA AMCOS 30.06.2019    ã      
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  PILI  YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO 

MKOA 

MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  RUVUMA 60 CHILIWENA 2012 AMCOS 30.06.2019      ã    

  RUVUMA 61 LITUNGURU AMCOS 30.06.2019    ã      

  RUVUMA 62 MAJIMAJI AMCOS 30.06.2019    ã      

  RUVUMA 63 MATITIMA AMCOS 30.06.2019    ã      

  RUVUMA 64 MLINGOTI MAGHARIBI AMCOS 30.06.2019      ã    

  RUVUMA 65 MSHIKAMANO AMCOS 30.06.2019    ã      

  RUVUMA 66 MUMSISACHICHEMA AMCOS 30.06.2019        ã  

  RUVUMA 67 NAMITILI AMCOS 30.06.2019    ã      

  RUVUMA 68 NAMIUNGO AMCOS 30.06.2019    ã      

  RUVUMA 69 NAKATETE AMCOS 30.06.2019    ã      

  RUVUMA 70 NAMAKUMBA AMCOS 30.06.2019    ã      

  RUVUMA 71 NAMAKA AMCOS 30.06.2019        ã  

  RUVUMA 72 MNDICHANA AMCOS 

30.06.2017 

- 0.06.2019      ã    

  RUVUMA 73 NAMSOSA AMCOS 

30.06.2018 

- 0.06.2019    ã      

  RUVUMA 74 NALUWALE AMCOS 30.06.2019    ã      

  RUVUMA 75 MTETESI AMCOS 30.06.2019    ã      

  RUVUMA 76 MKANAI AMCOS 

30.06.2018 

- 0.06.2019        ã  

  RUVUMA 77 MAJA AMCOS 30.06.2019        ã  

  RUVUMA 78 KIDOMPU AMCOS 

30.06.2017 

- 0.06.2019        ã  

  RUVUMA 79 MUNJAPU AMCOS 30.06.2019        ã  

  RUVUMA 80 MWAMBESI AMCOS 30.06.2019        ã  

  RUVUMA 81 TUNDURU ICOS UMWAGILIAJI 30.06.2019    ã      

  RUVUMA 82 NAMASONYA UMWAGILIAJI UMWAGILIAJI 30.06.2019    ã      
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  PILI  YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO 

MKOA 

MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  RUVUMA 83 TAMCU LTD UNION 30.06.2019      ã    

  RUVUMA 84 SONAMCU LTD UNION 31.03.2019      ã    

  RUVUMA 85 MBIFACU LTD UNION 30.06.2019    ã      

SHINYANGA SHINYANGA 1 NG'WIGWANO NGWIGUMBI SACCOS 2018      ã    

  SHINYANGA 2 WADEKI SACCOS 2018    ã      

  SHINYANGA 3 JIKOMBOE SACCOS 2018        ã  

  SHINYANGA 4 IKOMA AMCOS 31.03.2019       V 

  SHINYANGA 5 MWAKIPOYA AMCOS 31.03.2019       V 

  SHINYANGA 6 IGAKA CO-OP SOCIETY OTHERS 2018    ã      

  GEITA 7 NTUZU SACCOS 2018        ã  

  GEITA 8 VIJANA MBOGWE SACCOS 2018        ã  

  GEITA 9 NYAMAGANA AMCOS 2018/2019        ã  

  GEITA 10 MWAGIMAGI SMALL SCALE MINING MINING 2017        ã  

  SIMIYU 11 NGOLOBANI SACCOS 2018        ã  

  SIMIYU 12 MASWA VIJANA SACCOS 2018    ã      

  SIMIYU 13 WACHAPAKAZI SACCOS 2018        ã  

  SIMIYU 14 WANAWAKE ITILIMA SACCOS 2018        ã  

  SIMIYU 15 NTUZU SACCOS 2018        ã  

  SIMIYU 16 NYERERE SACCOS 2018        ã  

  SIMIYU 17 BUKUNDI AMCOS 2018/2019        ã  

  SIMIYU 18 KILUGALA AMCOS 31.03.2019       V 

  SIMIYU 19 KISENGWA KINAMWEZI AMCOS 31.03.2019       V 

  SIMIYU 20 MSHIKAMANO AMCOS 31.03.2019       V 

  SIMIYU 21 MWANKO AMCOS 31.03.2019       V 

  SIMIYU 22 NKOMA AMCOS 31.03.2019       V 

  SIMIYU 23 ZEBEYA AMCOS 31.03.2019       V 

  SIMIYU 24 NYANGUSHI AMCOS 31.03.2019       V 
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  PILI  YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO 

MKOA 

MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

TABORA TABORA 1 CHEKI MAENDELEO AMCOS 2018/2019       V 

  TABORA 2 ISUNDAUDUKI AMCOS AMCOS 2018/2019       V 

  TABORA 3 KITETE AMCOS AMCOS 2018/2019       V 

  TABORA 4 MLINDA AMCOS AMCOS 2018/2019       V 

  TABORA 5 MTAKUJA AMCOS AMCOS 2018/2019       V 

  TABORA 6 TUINUANE AMCOS AMCOS 2018/2019       V 

  TABORA 7 NSANJO AMCOS AMCOS 2018/2019     V   

  TABORA 8 NYOTA YA MUUNGANO AMCOS 2018/2019     V   

  TABORA 9 USONGELANI AMCOS 2018/2019       V 

  TABORA 10 CHIMBUKO AMCOS AMCOS 2018/2019     V   

  TABORA 11 KOMBE AMCOS AMCOS 2018/2019     V   

  TABORA 12 IGOMBEMKULU AMCOS AMCOS 2018/2019     V   

  TABORA 13 USINDI AMCOS AMCOS 2018/2019     V   

  TABORA 14 MWANANCHI AMCOS AMCOS 2018/2019       V 

  TABORA 15 USINGA AMCOS AMCOS 2018/2019       V 

  TABORA 16 NKULUSI AMCOS AMCOS 2018/2019       V 

  TABORA 17 IGOKO AMCOS AMCOS 2018/2019       V 

  TABORA 18 ITOBELA AMCOS AMCOS 2018/2019       V 

  TABORA 19 MTAKUJA AMCOS AMCOS 2018/2019       V 

  TABORA 20 SAWESA AMCOS AMCOS 2018/2019       V 

  TABORA 21 KAPUMPA AMCOS AMCOS 2018/2019       V 

  TABORA 22 MUUNGANO AMCOS 2019       V 

  TABORA 23 BUKENE FARMER AMCOS AMCOS 2018/2019       V 

  TABORA 24 MBUKI AMCOS 2018/2019       V 

  TABORA 25 URAMBO TEACHER SACCOS SACCOS 2018     V   

  TABORA 26 IBELAMILUNDI SACCOS SACCOS 2018/2019       V 

  TABORA 27 MAENDELEO IBUSHI SACCOS SACCOS 2018/2019       V 
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  PILI  YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO 

MKOA 

MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  TABORA 28 MUUNGANO IBELAMILUNDI SACCOS SACCOS 2018/2019       V 

  TABORA 29 NGUVUKAZI GOWEKO SACCOS SACCOS 2018/2019       V 

  TABORA 30 IGOKO MSHIKAMANO SACCOS SACCOS 2018/2019       V 

  TABORA 31 IMALAUDUKI SACCOS SACCOS 2018/2019       V 

  TABORA 32 MBOLA MILLENIUM SACCOS 2018       V 

  TABORA 33 VETA TABORA SACCOS SACCOS 2018/2019       V 

  TABORA 34 TECU SACCOS SACCOS 2018/2019       V 

  TABORA 35 IGUNGA TEACHERS SACCOS SACCOS 2018       V 

  TABORA 36 MWAMAPULI SACCOS SACCOS 2018     V   

  TABORA 37 IGUSULE IMLAMAKOYE SACCOS 2018       V 

  TABORA 38 KITUNDA SACCOS SACCOS 2018       V 

  TABORA 39 MKOMBOZI VIJANA SACCOS SACCOS 2018/2019       V 

  TABORA 40 SAFINA SACCOS 2018     V   

  TABORA 41 NYAMNINGE BEEKEEPING OTHER 2018/2019       V 

  TABORA 42 BIZETA ( OTHER ) OTHER 2018/2019       V 

  TABORA 43 LEKATUGEME IRRIGATION OTHER 2018/2019       V 

  TABORA 44 UGUNDA BEEEKEEPER OTHER 2018/2019       V 

  TABORA 45 ULYANYAMA IRRIGATION OTHER 2019     V   

  TABORA 46 MWAMAPULI IRRIG. SCH. OTHER 2018/2019       V 

  TABORA 47 IGEMBENSABO COOPERATIVE UNION UNION 2018/2019       V 

  TABORA 48 IFUTA AMCOS AMCOS 2018/2019       V 

  TABORA 49 IGUNGULI AMCOS AMCOS 2018/2019       V 

  TABORA 50 KIGODI AMCOS AMCOS 2018/2019     V   

  TABORA 51 UGALA AMCOS AMCOS 2018/2019     V   

  TABORA 52 MKOMBOZI AMCOS AMCOS 2018/2019       V 

  TABORA 53 MPIGWA AMCOS AMCOS 2018/2019       V 

  TABORA 54 MABUNDULU AMCOS 2019       V 



 
Ripoti ya Jumla ya Ukaguzi wa Vyama vya Ushirika kuanzia Julai 2019  hadi Juni 2020 

 

Shirika la Ukaguzi na Usimamizi wa Vyama vya Ushirika (COASCO) 

225 
 

 

ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  PILI  YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO 

MKOA 

MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  TABORA 55 BALATOGWA AMCOS AMCOS 2018/2019       V 

  TABORA 56 JUHUDI AMCOS AMCOS 2018/2019       V 

  TABORA 57 NTALIKWA AMCOS AMCOS 2018/2019       V 

  TABORA 58 MABAMA AMCOS AMCOS 2018/2019       V 

  TABORA 59 IGOMBE AMCOS AMCOS 2018/2019       V 

  TABORA 60 TULIENI AMCOS AMCOS 2018/2019       V 

  TABORA 61 NSOLOLO AMCOS AMCOS 2018/2019     V   

  TABORA 62 LEMBELE AMCOS AMCOS 2018/2019       V 

  TABORA 63 MKOMBOZI AMCOS AMCOS 2018/2019     V   

  TABORA 64 KIMUTA AMCOS AMCOS 2018/2019       V 

  TABORA 65 KAMASAKA AMCOS AMCOS 2018/2019       V 

  TABORA 66 TUNAWEZA AMCOS AMCOS 2019       V 

  TABORA 67 TUMAINI AMCOS AMCOS 2019       V 

  TABORA 68 AMKENI AMCOS AMCOS 2018/2019       V 

  TABORA 69 MILAMBO ITOBO AMCOS 2019       V 

  TABORA 70 ILELAMHINA AMCOS 2019       V 

  TABORA 71 INKIZIWA AMCOS 2018/2019       V 

  TABORA 72 MWAKIU AMCOS AMCOS 2019       V 

  KIGOMA 73 BUNYIKA AMCOS AMCOS 2018/2019     V   

  KIGOMA 74 MALAGARASI AMCOS AMCOS 2019       V 

  KIGOMA 75 KALINGOMA AMCOS AMCOS 2019       V 

  KIGOMA 76 GALULA MANAMBA AMCO AMCOS 2019       V 

  KIGOMA 77 BABCOS AMCOS AMCOS 2019       V 

  KIGOMA 78 AKINA MAMA UPENDO AMCOS AMCOS 2018/2019     V   

  KIGOMA 79 TUPENDANE AMCOS AMCOS 2018/2019       V 

  KIGOMA 80 ASANTE NYERERE AMCOS AMCOS 2018       V 

  KIGOMA 81 RUCHUGI AMCOS AMCOS 2019       V 
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  PILI  YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO 

MKOA 

MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  KIGOMA 82 MPETA AMCOS 2018/2019       V 

  KIGOMA 83 HONGERA AMCOS AMCOS 2019       V 

  KIGOMA 84 MWALI AMCOS 2019     V   

  KIGOMA 85 MURUBANGA AMCOS AMCOS 2019       V 

  KIGOMA 86 RUNGWE MPYA AMCOS AMCOS 2019       V 

  KIGOMA 87 KIWATURU AMCOS AMCOS 2019       V 

  KIGOMA 88 AMANI AMCOS 2019       V 

  KIGOMA 89 KASANDA AMCOS AMCOS 2019       V 

  KIGOMA 90 IMANI ILAGALA SACCOS SACCOS 2018     V   

  KIGOMA 91 NGURUKA SACCOS SACCOS 2018       V 

  KIGOMA 92 KANAZI SACCOS SACCOS 2018     V   

  KIGOMA 93 MTURU SACCOS SACCOS 2018   V     

  KIGOMA 94 MWAMKO SACCOS SACCOS 2018       V 

  KIGOMA 95 NYAMAKA SACCOS SACCOS 2018   V     

  KIGOMA 96 NYANKA SACCOS SACCOS 2018     V   

  KIGOMA 97 WANYAMU NYAKITONTO SACCOS SACCOS 2018     V   

  KIGOMA 98 SAYAWAYA SACCOS SACCOS 2018       V 

  KIGOMA 99 TRC TUMAINI SACCOS SACCOS 2018     V   

  KIGOMA 100 ISHIIMWE  SACCOS SACCOS 2019       V 

  KIGOMA 101 WOCHIDECE SACCOS 2018       V 

  KIGOMA 102 WATUMISHI SACCOS SACCOS 2018     V   

  KIGOMA 103 UMOJA UWALIMU SACCOS 2018       V 

  KIGOMA 104 KUMSENGA SACCOS SACCOS 2018       V 

  KIGOMA 105 KUTC SACCOS SACCOS 2018       V 

  KIGOMA 106 LUTHERAN AGAPE SACCOS 2018       V 

  KIGOMA 107 MWAMGONGO FISHIRING OTHERS 2018       V 

  KIGOMA 108 KAZAROHO BEEKEEPER OTHER 2018/2019     V   
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  PILI  YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO 

MKOA 

MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  KIGOMA 109 KASULU BEEKEEPER OTHER 2018/2019     V   

  KIGOMA 110 KAHAMBE IRRIGATION SCHEME OTHER 2018/2019     V   

  KATAVI 111 KASHAULILI LIVESTOCK KEEPING SACCOS SACCOS 2018   V     

KAGERA KAGERA 1 BUBONERO SACCOS LTD SACCOS 31.12.2018 V       

  KAGERA 2 JUMUIKA SACCOS LTD SACCOS 31.12.2018     V   

  KAGERA 3 KAMACHUMU PLATEU SACCOS LTD SACCOS 31.12.2018   V     

  KAGERA 4 SISIMUKA TALANTA SACCOS LTD SACCOS 31.12.2018   V     

  KAGERA 5 KAMACHUMU ENGEMU SACCOS LTD SACCOS 31.12.2018       V 

  KAGERA 6 TUINUANE MAKARWE SACCOS LTD SACCOS 31.12.2018   V     

  KAGERA 7 IZIMBYA TEACHERS SACCOS LTD SACCOS 31.12.2018   V     

  KAGERA 8 BUWEA SACCOS LTD SACCOS 31.12.2018   V     

  KAGERA 9 KYAITOKE SACCOS LTD SACCOS 31.12.2018   V     

  KAGERA 10 MAYAWA SACCOS LTD SACCOS 

31.12.2017 

- 2018   V     

  KAGERA 11 WAESA SACCOS LTD SACCOS  31.12.2018   V     

  KAGERA 12 FARMERS HOPE SACCOS LTD SACCOS  31.12.2018   V     

  KAGERA 13 MAENDELEO SONGAMBELE SACCOS LTD SACCOS 31.12.2018   V     

  KAGERA 14 JITIHADA SACCOS LTD SACCOS 31.12.2018   V     

  KAGERA 15 IHANGIRO EIHANIKA SACCOS LTD SACCOS 31.12.2018       V 

  KAGERA 16 KANGABUSHARO SACCOS LTD SACCOS 31.12.2018       V 

  KAGERA 17 KATARE SACCOS LTD SACCOS 31.12.2018       V 

  KAGERA 18 LWERU TALANTA SACCOS LTD SACCOS 31.12.2018       V 

  KAGERA 19 KARAGWE SECONDARY SACCOS LTD SACCOS  31.12.2018       V 

  KAGERA 20 NYAISHOZI SACCOS LTD SACCOS  31.12.2018       V 

  KAGERA 21 KYERWA SACCOS LTD SACCOS 31.12.2018       V 

  KAGERA 22 BUMBIRE PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  PILI  YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO 

MKOA 

MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  KAGERA 23 MARUNGU PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 24 KITUNGA PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 25 IKUZA PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 26 BUHENDAGABO AMCOS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 27 BULEMBO PCS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 28 

BUSHANGARO ZONE ORGANIC AND FAIR 

TRADE AMCOS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 29 

KITUNTU - IGURWA  ORGANIC AND FAIR 

TRADE AMCOS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 30 

NDAMA ORGANIC AND FAIR TRADE AMCOS 

LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 31 JUHUDI ORGANIC AND FAIR TRADE AMCOS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 32 MKOMBOZI ORGANIC AND FAIR TRADE AMCOS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 33 KAIRU ORGANIC AND FAIR TRADE AMCOS LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 34 

KKIKAMABU ORGANIC AND FAIR TRADE AMCOS 

LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 35 

KIRURUMA ORGANIC AND FAIR TRADE AMCOS 

LTD AMCOS 30.04.2019   V     

  KAGERA 36 KAGERA COOPERATIVE UNION (1990)LTD UNION 30.04.2019   V     

  GEITA 37 KAZIMOTO SACCOS LTD SACCOS 

31.12.2016-

2018   V     

  GEITA 38 MWAMBAO SACCOS LTD SACCOS 31.12.2018       V 

  GEITA 39 IHANGA PCS LTD AMCOS  31.03.2019       V 

  GEITA 40 BUZIRAYOMBO PCS LTD AMCOS  31.03.2019       V 

ARUSHA ARUSHA 1 VETA OLJORO SP  SACCOS 2018    V      

  ARUSHA 2 DEKKER KILI  SACCOS 2018    V      

  ARUSHA 3 ENDAMARARIEK SACCOS 2018      V    
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  PILI  YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO 

MKOA 

MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  ARUSHA 4 KINGDOM SACCOS 2018  v        

  ARUSHA 5 KING'ORI  AMCOS 2019  v        

  ARUSHA 6 SEELA  AMCOS 2010/2019       v 

  ARUSHA 7 MAREU AMCOS 2009/2019    v      

  ARUSHA 8 MOWARA AMCOS 2019    v      

  ARUSHA 9 SHISTON AMCOS 2019    v      

  ARUSHA 10 USAKI AMCOS 2006/2019       v 

  ARUSHA 11 MAKAU AMCOS 2019    v      

  ARUSHA 12 KOIMERE AMCOS 2019    v      

  ARUSHA 13 MLIMANI NGARASHI AMCOS 2018/2019    v      

  ARUSHA 14 NKOANENKOLI AMCOS 2018/2019      v    

  ARUSHA 15 AKHERI AMCOS 2010/2019       v 

  ARUSHA 16 ARANGA AMCOS 2019  v        

  ARUSHA 17 NGYANI AMCOS 2009/2019       v 

  ARUSHA 18 EUMATA AMCOS 2018/2019       v 

  ARUSHA 19 MAANGALIO AMCOS 2018/2019    v      

  ARUSHA 20 MULALA AMCOS 2018/2019    v      

  ARUSHA 21 NGURUDOTO AMCOS 2019    v      

  ARUSHA 22 MEEMU AMCOS 2018/2019    V      

  ARUSHA 23 ANKOARUA AMCOS 2018/2019    V      

  ARUSHA 24 OLTOROTO AMCOS 2018/2019    V      

  ARUSHA 25 SOKONI II AMCOS 2018/2019    V      

  ARUSHA 26 SIN'GISI AMCOS 2018/2019    V      

  ARUSHA 27 ULONGA AMCOS 2018/2019    V      

  ARUSHA 28 NDOOMBO AMCOS 2018/2019    V      

  ARUSHA 29 NCCS  CONSUMERS 2018    V      

  ARUSHA 30 ACU UNION 2018/2019      V    
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  PILI  YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO 

MKOA 

MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  MANYARA 31 BONGA SACCOS  SACCOS 2018       V 

  MANYARA 32 BABATI T.C.W SACCOS 2018    V      

  MANYARA 33 TARANGIRE WORKERS SACCOS 2015-2018      V    

  MANYARA 34 TARANGIRE SOPA LODGES SACCOS 2018      V    

  MANYARA 35 RIVACU UNION 2018/2019      V    

DODOMA DODOMA 1 ST JOHN'S   SACCOS  

31.12.2011-

31.12.2018     ã   

  DODOMA 2  MT GREGORY MKUU   SACCOS  

31.12.2017-

31.12.2018     ã   

  DODOMA 3  TAKWIMU   SACCOS  

31.12.2015-

31.12.2018   ã     

  DODOMA 4  MIREMBE-ISANGA   SACCOS  

31.12.2012-

31.12.2018   ã     

  DODOMA 5  TMA   SACCOS  

 31.12.2017-

31.12.2018    ã     

  DODOMA 6  BAHI TEACHER'S    SACCOS  

 1.12.2016-

31.12.2018      ã   

  DODOMA 7  CHIPANGA    SACCOS  

 1.12.2006-

31.12.2018      ã   

  DODOMA 8  CHIPOGORO   SACCOS  

 1.12.2008-

31.12.2018        ã 

  DODOMA 9  VINGHAWE   SACCOS  

 1.12.2008-

31.12.2018        ã 

  DODOMA 10  KKKT KIBAKWE   SACCOS  

 1.12.2008-

31.12.2018        ã 

  DODOMA 11  MIMA WARD   SACCOS  

 1.12.2008-

31.12.2019        ã 
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  PILI  YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO 

MKOA 

MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  DODOMA 12  RUDI    SACCOS  

 1.12.2006-

31.12.2019        ã 

  DODOMA 13  WOTTA    SACCOS  

 1.12.2008-

31.12.2019        ã 

  DODOMA 14  IPERA   SACCOS  

 1.12.2009-

31.12.2018        ã 

  DODOMA 15  CHAWAMA    AMCOS  

 1.12.2013-

31.12.2019      ã   

  DODOMA 16  BAHI SOKONI   AMCOS  

 0.06.2018-

30.06.2019    ã     

  DODOMA 17  BAHI MAKULU   AMCOS  

 0.06.2018-

30.06.2019    ã     

  DODOMA 18  UKIHIMAKI   AMCOS  

31.12.2011-

31.12.2018    ã     

  DODOMA 19  UWAKI   AMCOS  

31.12.2012-

31.12.2018      ã   

  DODOMA 20  MJELOO   AMCOS  

 1.12.2011-

31.12.2018      ã   

  DODOMA 21  USHIRIKA WA WAENDESHA PIKIPIKI   OTHERS  

 1.12.2012-

31.12.2018    ã     

  DODOMA 22  VIJANA KITOWEO   OTHERS  

 1.12.2012-

31.12.2019        ã 

  DODOMA 23  UDOM PROJECT   PROJECT   31.11.2019   ã        

  DODOMA 24  UWAZAMAH   AMCOS  

 0.09.2018-

30.09.2019        ã 

  DODOMA 25  MIMA IKOWA   AMCOS  

31.12.2018-

31.12.2019        ã 
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  PILI  YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO 

MKOA 

MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  DODOMA 26  KONDOA WOMEN   SACCOS  

31.12.2018-

31.12.2019       ã 

  DODOMA 27  CAVI   SACCOS  

 1.12.2018-

31.12.2019        ã 

  DODOMA 28  MATOMONDO   SACCOS  

 1.12.2018-

31.12.2019        ã 

  DODOMA 29  MATOMONDO   SACCOS  

 1.03.2018-

31.03.2019        ã 

  SINGIDA 30  SIMAI   SACCOS  

 1.12.2017-

31.12.2018        ã 

  SINGIDA 31  MTINKO   SACCOS  

 1.12.2017-

31.12.2019        ã 

  SINGIDA 32  MUDIDA   SACCOS  

31.12.2017-

31.12.2018        ã 

  SINGIDA 33  JITUME   SACCOS  

 1.12.2018-

31.12.2019        ã 

  SINGIDA 34  IHANJA   SACCOS  

 1.12.2012-

31.12.2019        ã 

  SINGIDA 35  MWAMAKI    SACCOS  

 1.12.2017-

31.12.2018        ã 

  SINGIDA 36  CHIKUYU   SACCOS  

 1.12.2017-

31.12.2018        ã 

  SINGIDA 37  FURAHA   SACCOS  

 1.12.2018-

31.12.2019        ã 

  SINGIDA 38  MAKANDA   SACCOS  

 1.12.2018-

31.12.2019        ã 
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  PILI  YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO 

MKOA 

MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  SINGIDA 39  MANYONI TUMBAKU    SACCOS  

 1.12.2017-

31.12.2018        ã 

  SINGIDA 40  TUMAINI   SACCOS  

31.12.2016-

31.12.2018        ã 

  SINGIDA 41  VIJANA   SACCOS  

31.12.2017-

31.12.2018        ã 

  SINGIDA 42 NAKOMOLWA SACCOS 

31.12.2017-

31.12.2018       ã 

  SINGIDA 43 NYASAMAJA SACCOS 

31.12.2017-

31.12.2018       ã 

  SINGIDA 44 AMANI SACCOS 

31.12.2018-

31.12.2019       ã 

  SINGIDA 45 UPENDO AMCOS 

31.12.2017-

31.12.2018       ã 

  SINGIDA 46  ITIGI   AMCOS  

 1.03.2004-

31.03.2019        ã 

  SINGIDA 47  MWAMAGEMEMBE   AMCOS  

 0.09.2009-

30.09.2019        ã  

  SINGIDA 48  MITUNDU   AMCOS  

 1.03.2009-

31.03.2019        ã 

  SINGIDA 49  MRIMI   AMCOS  

31.12.2016-

31.12.2019        ã 

  SINGIDA 50  MLIMANI-MIPILO   AMCOS  

31.12.2014-

31.12.2019        ã 

  SINGIDA 51  KIPUNDA   AMCOS  

31.12.2012-

31.12.2018        ã 
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  PILI  YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO 

MKOA 

MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  SINGIDA 52 IGUGUNO AMCOS 

31.12.2018-

31.12.2019       ã 

  SINGIDA 53  SARANDA   OTHERS  

 1.03.2002-

31.03.2019        ã 

  SINGIDA 54 MUGUNI OTHERS 

31.03.2017-

31.03.2018       ã 

  SINGIDA 55  HEKIMA    SACCOS  

 1.12.2013-

31.12.2018    ã     

  SINGIDA 56  UMM   SACCOS  

 1.12.2017-

31.12.2018      ã   

  SINGIDA 57  VIJANA SINGIDA   SACCOS  

 1.12.2016-

31.12.2018        ã 

  SINGIDA 58  UMOJA NA MAPENDO   SACCOS  

 1.12.2012-

31.12.2018      ã   

  SINGIDA 59  ISINGIWE   AMCOS  

 1.03.2015-

31.03.2019        ã 

  SINGIDA 60  ITAGATA   AMCOS  

 1.03.2003-

31.03.2019        ã 

  SINGIDA 61  KALANGALI   AMCOS  

 1.03.2011-

31.03.2019        ã 

  SINGIDA 62  MAKALE   AMCOS  

 1.03.2011-

31.03.2019        ã 

  SINGIDA 63  MANYANYA   AMCOS  

 1.03.2017-

31.03.2018        ã 

  SINGIDA 64  MGANDU   AMCOS  

 1.03.2011-

31.03.2019        ã 
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  PILI  YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO 

MKOA 

MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  SINGIDA 65  MTAKUJA   AMCOS  

31.03.2017-

31.03.2018    ã     

  SINGIDA 66  RUNGWA   AMCOS  

31.03.2011-

31.03.2019        ã 

  SINGIDA 67  UMOJA   AMCOS  

31.03.2018-

31.03.2019        ã 

  SINGIDA 68  IDODOMA   AMCOS  

 1.03.2017-

31.03.2018        ã 

  SINGIDA 69  IPYALALU   AMCOS  

31.03.2013-

31.03.2019    ã     

  SINGIDA 70  TUNGU   AMCOS  

 1.03.2017-

31.03.2018        ã 

  SINGIDA 71  MAKURO   AMCOS  

 1.03.2011-

31.03.2019        ã 

  SINGIDA 72  MASGATI   AMCOS  

30.09.2009-

30.09.2019        ã 

  SINGIDA 73  HIKA   AMCOS  

31.03.2014-

31.03.2019        ã 

  SINGIDA 74  MSEMEMBO   AMCOS  

31.09.2009-

31.09.2018      ã   

DAR ES 

SALAAM 

DAR-ES-

SALAAM 1 WAWATA SACCOS SACCOS 2018    ã      

  

DAR-ES-

SALAAM 2 KIMARA B SACCOS SACCOS 2018  ã        

  

DAR-ES-

SALAAM 3 TASWE SACCOS SACCOS 2018    ã      

  DAR-ES- 4 TIRDO SACCOS SACCOS 2018    ã      
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  PILI  YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO 

MKOA 

MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

SALAAM 

  

DAR-ES-

SALAAM 5 MAKUMBUSHO COMMUNITY SACCOS LTD SACCOS 2018    ã      

  

DAR-ES-

SALAAM 6 MISSION MIKOCHENI SACCOS LTD SACCOS 2018  ã        

  

DAR-ES-

SALAAM 7 DDCA SACCOS SACCOS 2018    ã      

  

DAR-ES-

SALAAM 8 CFR SACCOS SACCOS 2018    ã      

  

DAR-ES-

SALAAM 9 METAL BOX SACCOS SACCOS 2019    ã      

  

DAR-ES-

SALAAM 10 TPSC SACCOS SACCOS 2018  ã       

  

DAR-ES-

SALAAM 11 MUHAS SACCOS SACCOS 2018    ã      

  

DAR-ES-

SALAAM 12 UWEZESHAJI SACCOS LTD SACCOS 2018    ã      

  

DAR-ES-

SALAAM 13 SHREE HINDU MANDAL SACCOS SACCOS 2018      ã    

  

DAR-ES-

SALAAM 14 CENTRAL BANK SACCOS SACCOS 2018        ã  

  DAR-ES-SALAAM 15 IFM SACCOS SACCOS 2018    ã      

  DAR-ES-SALAAM 16 TANZANIA STEEL PIPE SACCOS SACCOS 2018    ã      

  DAR-ES-SALAAM 17 URAFIKI SACCOS SACCOS 2018    ã      

  DAR-ES-SALAAM 18 KOMKYA SACCOS SACCOS 2018    ã      

  DAR-ES- 19 AWAPE SACCOS SACCOS 2018  ã        
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  PILI  YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO 

MKOA 

MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

SALAAM 

  

DAR-ES-

SALAAM 20 DARAJANI SACCOS LTD SACCOS 2018  ã        

  

DAR-ES-

SALAAM 21 TBC SACCOS LTD SACCOS 2018   ã      

  

DAR-ES-

SALAAM 22 TANDALE MARKET SACCOS SACCOS 2018  ã        

  

DAR-ES-

SALAAM 23 MABIBO EXTERNAL SACCOS SACCOS 2018    ã      

  

DAR-ES-

SALAAM 24 KISIWANI SACCOS SACCOS 2018    ã      

  

DAR-ES-

SALAAM 25 TAALUMA WOMEN - SOA SACCOS 2018        ã  

  DAR-ES-SALAAM 26 EXPRESS TANZANIA LTD - SOA SACCOS 2018        ã  

  DAR-ES-SALAAM 27 CHANG'OMBE PARISH - SOA SACCOS 2018        ã  

  DAR-ES-SALAAM 28 AMT COOPERATIVE SACCOS - SOA SACCOS 2018        ã  

  

DAR-ES-

SALAAM 29 NASACO - SOA SACCOS 2018        ã  

  

DAR-ES-

SALAAM 30 SHIHATA -  SOA SACCOS 2018        ã  

  

DAR-ES-

SALAAM 31 TUMAINI - SOA SACCOS 2018        ã  

  

DAR-ES-

SALAAM 32 BUNGE - SOA SACCOS 2018        ã  

  

DAR-ES-

SALAAM 33 DAR POLICE - SOA SACCOS 2018        ã  

  DAR-ES- 34 MEY - SOA SACCOS 2018        ã  
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  PILI  YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO 

MKOA 

MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

SALAAM 

  

DAR-ES-

SALAAM 35 KILIMANJARO HOTEL - SOA SACCOS 2018        ã  

  

DAR-ES-

SALAAM 36 NIGHT WATCH COOPERATIVE - SOA SACCOS 2018        ã  

  

DAR-ES-

SALAAM 37 VYAVU SACCOS - SOA  SACCOS 2018        ã  

  

DAR-ES-

SALAAM 38 TANZANIA INSURANCE COOPETAIVE - SOA SACCOS 2018        ã  

  

DAR-ES-

SALAAM 39 

WAFANYABIASHARA WA RELWE CONSUMERS  

COOPERATIVE - SOA SACCOS 2018        ã  

  

DAR-ES-

SALAAM 40 TEGEMEO FARMERS ARRIGATION - SOA SACCOS 2018        ã  

  

DAR-ES-

SALAAM 41 PUBLIC SERVICE COMMISSION - SOA SACCOS 2018        ã  

  

DAR-ES-

SALAAM 42 PUBLIC COMISSION SACCOS - SOA SACCOS 2018        ã  

  

DAR-ES-

SALAAM 43 NBC WORKERS - SOA VINGINEVYO 2018        ã  

  

DAR-ES-

SALAAM 44 VIOSK MCHIKICHINI VINGINEVYO 2018  ã        

  

DAR-ES-

SALAAM 45 WAUZA KUNI NA VIFAA VYA UJENZI VINGINEVYO 2018        ã  

  

DAR-ES-

SALAAM 46 DABCO WORKERS CO-OPERATIVE SOCIETY VINGINEVYO 2018        ã  

  DAR-ES-SALAAM 47 WAMBUKO LTD VINGINEVYO 2018    ã      



 
Ripoti ya Jumla ya Ukaguzi wa Vyama vya Ushirika kuanzia Julai 2019  hadi Juni 2020 

 

Shirika la Ukaguzi na Usimamizi wa Vyama vya Ushirika (COASCO) 

239 
 

 

ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  PILI  YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO 

MKOA 

MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  

DAR-ES-

SALAAM 48 DARECU UNION 

2017/2018/ 

2019    ã      

  PWANI 49 MSANGANI - SOA AMCOS 2018       ã 

  PWANI 50 TARATIBU - SOA AMCOS 2018       ã 

  PWANI 51 MISUGUSUGU AGRICULTURE - SOA AMCOS 2018       ã 

  PWANI 52 KISIJU CARGO VINGINEVYO 2018     ã   

  PWANI 53 WAFANYABIASHARA SOKONI MKURANGA - SOA VINGINEVYO 2018       ã 

  PWANI 54 JITEGEME TAILORS COOPERATIVE SOCIETY - SOA VINGINEVYO 2018       ã 

  PWANI 55 FETA WORKERS SACCOS SACCOS 2018 ã       

  PWANI 56 

BALANKET SAVINGS AND CREDIT CO-OPERATIVES - 

SOA SACCOS 2018       ã 

  PWANI 57 DAGE - SOA SACCOS 2018       ã 

  PWANI 58 BUPU AMCOS AMCOS 2019       ã 

  PWANI 59 JITEGEMEE KIKUNDI AMCOS AMCOS 2019       ã 

  PWANI 60 KIMWANINDI AMCOS AMCOS 2019       ã 

  PWANI 61 NJOPEKA AMCOS AMCOS 2019       ã 

  PWANI 62 NYAIMBA AMCOS AMCOS 2019       ã 

  PWANI 63 NYANDUTURU AMCOS AMCOS 2019       ã 

  PWANI 64 KALOLE AMCOS AMCOS 2019       ã 

  PWANI 65 KINGOMA AMCOS AMCOS 2019       ã 

  PWANI 66 KIZAPALA TUNGI AMCOS AMCOS 2019       ã 

  PWANI 67 MAKUMBEA AMCOS AMCOS 2019       ã 

  PWANI 68 MWAMBAO AMCOS AMCOS 2019       ã 

  PWANI 69 NJIANNE AMCOS AMCOS 2019       ã 

  PWANI 70 NYAMIHIMBO AMCOS AMCOS 2019       ã 

  PWANI 71 TUMAINI AMCOS AMCOS 2019       ã 

  PWANI 72 ICHUNGURO AMCOS AMCOS 2019       ã 
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  PILI  YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO 

MKOA 

MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  PWANI 73 KIFUMANGAO AMCOS AMCOS 2019       ã 

  PWANI 74 KILIMAHEWA KUSINI AMCOS 2019       ã 

  PWANI 75 MWAMKO AMCOS AMCOS 2019       ã 

  PWANI 76 SANGALANI AMCOS AMCOS 2019       ã 

  PWANI 77 KIMANZICHANA KASKAZINI AMCOS AMCOS 2019       ã 

  PWANI 78 MKIU AMCOS AMCOS 2019       ã 

  PWANI 79 SHUNGUBWENIAMCOS AMCOS 2019       ã 

  PWANI 80 MISASA AMCOS AMCOS 2019       ã 

  PWANI 81 MKENGE AMCOS AMCOS 2019       ã 

  PWANI 82 NASIBUGANI AMCOS AMCOS 2019       ã 

  PWANI 83 UKOMBOZI AMCOS AMCOS 2019       ã 

  PWANI 84 MKURANGA AMCOS AMCOS 2019       ã 

  PWANI 85 HANGA AMCOS AMCOS 2019       ã 

  PWANI 86 IMARA AMCOS AMCOS 2019       ã 

  PWANI 87 JITAMBUE AMCOS AMCOS 2019       ã 

  PWANI 88 JITEGEMEE AMCOS AMCOS 2019       ã 

  PWANI 89 KIBITI AMCOS AMCOS 2019       ã 

  PWANI 90 KIKALE AMCOS AMCOS 2019       ã 

  PWANI 91 MSHIKAMANO AMCOS AMCOS 2019       ã 

  PWANI 92 MWAMBAO AMCOS AMCOS 2019       ã 

  PWANI 93 TUNAWEZA AMCOS AMCOS 2019       ã 

  PWANI 94 CHAPAKAZI AMCOS AMCOS 2019       ã 

  PWANI 95 JIKOMBOE AMCOS AMCOS 2019       ã 

  PWANI 96 KILIMO KWANZA AMCOS AMCOS 2019       ã 

  PWANI 97 MCHUKWI AMCOS AMCOS 2019       ã 

  PWANI 98 MJAWA AMCOS AMCOS 2019       ã 

  PWANI 99 MKOMBOZI AMCOS AMCOS 2019       ã 
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  PILI  YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO 

MKOA 

MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  PWANI 100 MLANZI AMCOS AMCOS 2019       ã 

  PWANI 101 NYAMINYWILI AMCOS AMCOS 2019       ã 

  PWANI 102 KWALA AMCOS AMCOS 2019       ã 

  PWANI 103 MANEROMANGO AMCOS AMCOS 2019       ã 

  PWANI 104 MZENGA AMCOS AMCOS 2019       ã 

  PWANI 105 VIHINGO AMCOS AMCOS 2019       ã 

  PWANI 106 CHUMBI AMCOS AMCOS 2019       ã 

  PWANI 107 IKWIRIRI AMCOS AMCOS 2019       ã 

  PWANI 108 KILIMANI AMCOS AMCOS 2019       ã 

  PWANI 109 KITUPA AMCOS AMCOS 2019     ã   

  PWANI 110 MKONGO AMCOS AMCOS 2019     ã   

  PWANI 111 MWASATA AMCOS AMCOS 2019   ã     

  PWANI 112 KIPO AMCOS AMCOS 2019       ã 

  PWANI 113 KORONGO AMCOS AMCOS 2019       ã 

  PWANI 114 MGOMBA AMCOS AMCOS 2019       ã 

  PWANI 115 MWASENI AMCOS AMCOS 2019       ã 

  PWANI 116 MISUGUSUGU AMCOS AMCOS 2019       ã 

  PWANI 117 MWENDAPOLE AMCOS AMCOS 2019       ã 

  PWANI 118 VISIGA AMCOS AMCOS 2019       ã 

  PWANI 119 KIKONGO AMCOS AMCOS 2019       ã 

  PWANI 120 FUKAYOSISI AMCOS AMCOS 2019     ã   

  PWANI 121 TARATIBU AMCOS AMCOS 2019     ã   

  PWANI 122 UMOJA NI NGUVU YOMBO AMCOS AMCOS 2019     ã   

  PWANI 123 CHAUMABA CO-OP VINGINEVYO 2018   ã     

MTWARA MTWARA 1 AMANI SACCOS 2018     V   

  MTWARA 2 MWANGAZA SACCOS 2018       V 

  MTWARA 3 MAMCU UNION 2018/2019     V   
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA  PILI  YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO 

MKOA 

MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  MTWARA 4 TANECU UNION 2018/2019   V     

  LINDI 5 AFYA NYANGAO SACCOS 2018     V   

  LINDI 6 RUWOSCO SACCOS 2018     V   

  LINDI 7 RUNALI UNION 2018/2019   V     

 JUMLA 928        
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA TATU YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO 

MKOA 

MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORIDHISH

A 
MBAYA 

KILIMANJARO KILIMANJARO  1 NG'AMBO  SACCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  2 MUWSA SACCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  3 SHENGENA  SACCOS 2018       V 

  KILIMANJARO  4 URU EAST  SACCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  5 KIMBAKILE  SACCOS 2017-2019   V     

  KILIMANJARO  6 KIKKALORA  SACCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  7 MANUSHI SINDE SACCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  8 MARANGU SEKONDARI SACCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  9 NSHARA  SACCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  10 NURU YA MAENDELEO SACCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  11 SAME KAYA SACCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  12 SAME TEACHERS SACCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  13 SONGAMBELE SACCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  14 UVIMA SACCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  15 AMANI  SACCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  16 CHAWAKUKO SACCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  17 KALALI SACCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  18 KURUGENZI SACCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  19 MARANGU EAST SACCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  20 MUDIO  SACCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  21 RAA SACCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  22 TBL SACCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  23 UWAKUKU SACCOS 2019   V     



 
Ripoti ya Jumla ya Ukaguzi wa Vyama vya Ushirika kuanzia Julai 2019  hadi Juni 2020 

 

Shirika la Ukaguzi na Usimamizi wa Vyama vya Ushirika (COASCO) 

244 
 

 

ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA TATU YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO 

MKOA 

MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORIDHISH

A 
MBAYA 

  KILIMANJARO  24 VETA SACCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  25 WARI SACCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  26 USHIRI IKUINI SACCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  27 IVAENY SACCOS 2018-2019   V     

  KILIMANJARO  28 KINAPA  SACCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  29 UMBWE NDOO SACCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  30 KARANSI  SACCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  31 KKKT KARANGA SACCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  32 ROMBO TEACHERS SACCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  33 BONITE SACCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  34 NDURUMO SACCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  35 FURENY SACCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  36 LOSAA KIA SACCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  37 UMOJA (2006) SACCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  38 TAI SACCOS SACCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  39 KALEMFUA SACCOS SACCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  40 NGUVUMALI SACCOS SACCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  41 KCMC SACCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  42 MASHATI  SACCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  43 DEKKER BRUINS  SACCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  44 ELCT ND  SACCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  45 FOO SACCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  46 HAI TEACHERS SACCOS 2019   V     
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA TATU YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO 

MKOA 

MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORIDHISH

A 
MBAYA 

  KILIMANJARO  47 HAI RURAL TEACHERS SACCOS 2019     V   

  KILIMANJARO  48 JITEGEMEE SACCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  49 LEMIRA  SACCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  50 MAKIIDI MAHARO SACCOS 2012-2019   V     

  KILIMANJARO  51 MWEKA COLLEGE  SACCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  52 PADEV  SACCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  53 RAS KILIMANJARO SACCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  54 SHIMBILI SACCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  55 TARAKEA MOTAMBURU SACCOS 2018-2019   V     

  KILIMANJARO  56 TCB SACCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  57 TUJIKOMBOE (V) SACCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  58 WAHEE SACCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  59 KIBOSHO MWEKA SUNGU AMCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  60 MARANGU EAST AMCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  61 MRUWIA AMCOS 2014-2019       V 

  KILIMANJARO  62 UMBWE NDOO AMCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  63 URU EAST  AMCOS 2014-2019   V     

  KILIMANJARO  64 URU KATI MAWELA AMCOS 2016-2019   V     

  KILIMANJARO  65 KIRUA VUNJO EAST  AMCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  66 MACHAME NKUU AMCOS 2017-2019   V     

  KILIMANJARO  67 TARAKEA AMCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  68 MAMBA SOUTH  AMCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  69 MENANO AMCOS AMCOS 2019   V     
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA TATU YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO 

MKOA 

MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORIDHISH

A 
MBAYA 

  KILIMANJARO  70 SAMA AMCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  71 SHIMBI  AMCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  72 UWAKICHI IRRIGATION 2019   V     

  KILIMANJARO  73 FOO NRONGA WARI JOINT 2019   V     

  KILIMANJARO  74 LEMKINNA  JOINT 2019   V     

MBEYA MBEYA 1 ILEMBO USAFWA SACCOS 2019      ͂   

  MBEYA 2 MAENDELEO SACCOS 2019      ͂   

  MBEYA 3 MASE SACCOS 2019      ͂   

  MBEYA 4 MBEYA CITY YOUTH SACCOS 2019      ͂   

  MBEYA 5 TUJIKOMBOE SACCOS 2019        ͂

  MBEYA 6 MTC SACCOS 2019    ͂     

  MBEYA 7 NIMR SACCOS 2019      ͂   

  MBEYA 8 TAMONGSCO SACCOS 2019    ͂     

  MBEYA 9 UMWAMA SACCOS 2019    ͂     

  MBEYA 10 WASAMBA SACCOS 2019      ͂   

  MBEYA 11 CHAKUWAMA SACCOS 2019    ͂     

  MBEYA 12 RUNJO SACCOS 2019    ͂     

  MBEYA 13 SHENGENA SACCOS 2019    ͂     

  MBEYA 14 MCD SACCOS 2019    ͂     

  MBEYA 15 EBENEZA SACCOS 2019      ͂   

  MBEYA 16 IGOMA SACCOS 2019    ͂     

  MBEYA 17 NDOVU LAGER SACCOS 2019    ͂     

  MBEYA 18 RUANDA MORAVIAN SACCOS 2019      ͂   
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA TATU YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO 

MKOA 

MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORIDHISH

A 
MBAYA 

  MBEYA 19 TAZARA WORK SHOP SACCOS 2019    ͂     

  MBEYA 20 WAHUNZI SACCOS 2019    ͂     

  MBEYA 21 MASILE SACCOS 2019    ͂     

  MBEYA 22 RUANDA LUTHERAN SACCOS 2019    ͂     

  MBEYA 23 UWAMU SACCOS 2019      ͂   

  MBEYA 24 BOT MBEYA SACCOS 2019    ͂     

  MBEYA 25 MBEYA TEACHERS SACCOS 2019      ͂   

  MBEYA 26 MWANJELWA SACCOS 2019    ͂     

  MBEYA 27 TANESCO SACCOS 2019    ͂     

  MBEYA 28 TASINEMA SACCOS 2019  ͂       

  MBEYA 29 ADONAI SACCOS 2019    ͂     

  MBEYA 30 AGAPE TAG MBEYA SACCOS 2019    ͂     

  MBEYA 31 AGRICENTER SACCOS 2019    ͂     

  MBEYA 32 AMKENI SACCOS 2019    ͂     

  MBEYA 33 PAG SHAMMAH SACCOS 2019      ͂   

  MBEYA 34 PANDAHILL SACCOS 2019  ͂       

  MBEYA 35 LUMBAKI SACCOS 2019    ͂     

  MBEYA 36 MKOMBOZI TEMBELA SACCOS 2019        ͂

  MBEYA 37 LULU SACCOS 2019    ͂     

  MBEYA 38 MKOMBOZI PASHUNGU SACCOS 2019        ͂

  MBEYA 39 TAZARA SACCOS 2019    ͂     

  MBEYA 40 SYACA SACCOS 2019        ͂

  MBEYA 41 MORAVIAN SACCOS 2019      ͂   
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA TATU YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO 

MKOA 

MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORIDHISH

A 
MBAYA 

  MBEYA 42 SBC SACCOS 2019        ͂

  MBEYA 43 KARUME SACCOS 2019    ͂     

  MBEYA 44 AFRI SACCOS 2019      ͂   

  MBEYA 45 MBEYA UWSA SACCOS 2019    ͂     

  MBEYA 46 MSHIKAMANO SACCOS 2019    ͂     

  MBEYA 47 NEW MZRH SACCOS 2019    ͂     

  MBEYA 48 BLOCK T SACCOS 2019    ͂     

  MBEYA 49 SHILANGA SACCOS 2019    ͂     

  MBEYA 50 TUSHIRIKIANE SACCOS 2019    ͂     

  MBEYA 51 JUHUDI IJOMBE SACCOS 2019        ͂

  MBEYA 52 KUMEKUCHA SACCOS 2019    ͂     

  MBEYA 53 SHINING SACCOS 2019        ͂

  MBEYA 54 SARUJI SACCOS 2019    ͂     

  MBEYA 55 KASI MPYA SACCOS 2019    ͂     

  MBEYA 56 NURU SACCOS 2019    ͂     

  MBEYA 57 SHANTA MINING SACCOS 2019    ͂     

  MBEYA 58 MBALIZI HOSPITAL SACCOS 2019      ͂   

  MBEYA 59 MBARALI WORKERS SACCOS 2019    ͂     

  MBEYA 60 MUUNGANO IGURUSI SACCOS 2019    ͂     

  MBEYA 61 TCCIA MBARALI SACCOS 2019    ͂     

  MBEYA 62 UBARUKU SACCOS 2019      ͂   

  MBEYA 63 MAJENGO SACCOS 2019        ͂

  MBEYA 64 MANIENGA SACCOS 2019        ͂
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA TATU YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO 

MKOA 

MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORIDHISH

A 
MBAYA 

  MBEYA 65 MBARALI VIJANA SACCOS 2019        ͂

  MBEYA 66 MBARALI TEACHER'S SACCOS 2019    ͂     

  MBEYA 67 CEBED SACCOS 2019      ͂   

  MBEYA 68 CHIMALA BENKI SACCOS 2019        ͂

  MBEYA 69 KAPUNGA SMALL HOLDERS SACCOS 2019        ͂

  MBEYA 70 AGAPE SACCOS 2019    ͂     

  MBEYA 71 UHAMILA SACCOS 2019    ͂     

  MBEYA 72 UWACHI SACCOS 2019    ͂     

  MBEYA 73 MKUNYWA SACCOS 2019    ͂     

  MBEYA 74 BENKI KATA KIWIRA SACCOS 2019      ͂   

  MBEYA 75 KATUMBA CHAI SACCOS 2019    ͂     

  MBEYA 76 KYIMO BENKI KATA SACCOS 2019      ͂   

  MBEYA 77 LUPEPO SACCOS 2019    ͂     

  MBEYA 78 LYENJE SACCOS 2019    ͂     

  MBEYA 79 RUNGWE EMPLOYEES SACCOS 2019      ͂   

  MBEYA 80 TUKUYU BODABODA SACCOS 2019    ͂     

  MBEYA 81 WAMOJIKU SACCOS 2019    ͂     

  MBEYA 82 WATTE SACCOS 2019    ͂     

  MBEYA 83 CHAWAMITU SACCOS 2019        ͂

  MBEYA 84 IKUTI SACCOS 2019      ͂   

  MBEYA 85 GOD'S BRIDGE SACCOS 2019    ͂     

  MBEYA 86 JITIHADA ISONGOLE SACCOS 2019      ͂   

  MBEYA 87 MASEBE KIMAKI SACCOS 2019      ͂   
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA TATU YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO 

MKOA 

MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORIDHISH

A 
MBAYA 

  MBEYA 88 MANOW SACCOS 2019    ͂     

  MBEYA 89 MKUNYWA SACCOS 2019         

  MBEYA 90 NDATO AGAPE SACCOS 2019    ͂  ͂   

  MBEYA 91 UWAKA SACCOS 2019    ͂     

  MBEYA 92 ITENGU SACCOS 2019  ͂       

  MBEYA 93 MSHIKAMANO SACCOS 2019        ͂

  MBEYA 94 UMAKO SACCOS 2019    ͂     

  MBEYA 95 UMWEMA SACCOS 2019        ͂

  MBEYA 96 CHALANGWA SACCOS 2019    ͂     

  MBEYA 97 CHUNYA TEACHER'S SACCOS 2019    ͂     

  MBEYA 98 IPINDA SACCOS 2019        ͂

  MBEYA 99 KYELA TEACHER'S SACCOS 2019        ͂

  MBEYA 100 MPUGUSO SACCOS 2019    ͂     

  MBEYA 101 ITETE SACCOS 2019        ͂

  MBEYA 102 MBIGILI SACCOS 2019    ͂     

  MBEYA 103 CHAMIWAS SACCOS 2019      ͂   

  MBEYA 104 UWANDO SACCOS 2019    ͂     

  MBEYA 105 RS MBEYA SACCOS 2019      ͂   

  MBEYA 106 NEEMA SACCOS 2019      ͂   

  MBEYA 107 MILONU SACCOS 2019      ͂   

  MBEYA 108 UPIMAJI SACCOS 2019      ͂   

  MBEYA 109 IWAMBI PAMOJA SACCOS 2019    ͂     

  MBEYA 110 MADIBIRA SACCOS 2019      ͂   
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA TATU YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO 

MKOA 

MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORIDHISH

A 
MBAYA 

  MBEYA 111 UFACO 2003 SACCOS 2019    ͂     

  MBEYA 112 CHAMIWARU SACCOS 2019      ͂   

  MBEYA 113 RSTGA SACCOS 2019    ͂     

  MBEYA 114 KIPEMBAWE SACCOS 2019  ͂       

  MBEYA 115 WAVUVI NA WAUZA SAMAKI UYOLE OTHER 2019  ͂       

  MBEYA 116 WASAMBA FISHERIES OTHER 2019    ͂     

  MBEYA 117 WAVUVI NA WAUZA SAMAKI SOKOMATOLA OTHER 2019    ͂     

  MBEYA 118 WAVUVI NA WAUZA SAMAKI SOWETO OTHER 2019    ͂     

  MBEYA 119 UWANG'OMARU WAFUGAJI OTHER 2019    ͂     

  MBEYA 120 KONGOLO UMWAGILIAJI OTHER 2019        ͂

  MBEYA 121 LYAMBOGO PORTERS OTHER 2019        ͂

  MBEYA 122 MKOMBOZI WAUZA SAMAKI OTHER 2019    ͂     

  MBEYA 123 MUWASAC OTHER 2019    ͂     

  MBEYA 124 UWASARU OTHER 2019      ͂   

  MBEYA 125 WAUZA SAMAKI IPOMA OTHER 2019    ͂     

  MBEYA 126 SUKUMA MAENDELEO KIWIRA OTHER 2019  ͂       

  MBEYA 127 UKUKWE WAFUGAJI OTHER 2019    ͂     

  MBEYA 128 UWAWASA OTHER 2019    ͂     

  MBEYA 129 IPINDA WAUZA SAMAKI OTHER 2019    ͂     

  MBEYA 130 JUHUDI WAUZA SAMAKI OTHER 2019    ͂     

  MBEYA 131 UWANKUMPU OTHER 2019    ͂     

  MBEYA 132 UWAMARU AMCOS 2019    ͂     

  MBEYA 133 MADIBIRA AMCOS 2019     v   
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA TATU YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO 

MKOA 

MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORIDHISH

A 
MBAYA 

  MBEYA 134 IGURUSI MARKET AMCOS 2019    ͂     

  MBEYA 135 UWAMARU AMCOS 2019    ͂     

  MBEYA 136 MTAKAIGA AMCOS 2019    ͂     

  MBEYA 137 SAISHO AMCOS 2019      ͂   

SONGWE SONGWE 138 JIENDELEZE SHINJI SACCOS 2019    ͂     

  SONGWE 139 KIMI SACCOS 2019    ͂     

  SONGWE 140 KUSHIYE SACCOS 2019    ͂     

  SONGWE 141 DUKA LA WALAJI LTD SACCOS 2019    ͂     

  SONGWE 142 IGANDUKA SACCOS 2019    ͂     

  SONGWE 143 MSIA SACCOS 2019        ͂

  SONGWE 144 OSWE SACCOS 2019  ͂       

  SONGWE 145 MBOZI COMMUNITY SACCOS 2019      ͂   

  SONGWE 146 MBOTESA SACCOS 2019      ͂   

  SONGWE 147 MALONJI SACCOS 2019    ͂     

  SONGWE 148 KOKOTO SACCOS 2019    ͂     

  SONGWE 149 WACHIMBAJI MSHIKAMANO SACCOS 2019  ͂       

  SONGWE 150 UWAKIBI SACCOS 2019    ͂     

  SONGWE 151 AMANI SACCOS 2019    ͂     

  SONGWE 152 SHANTA MINING SACCOS 2019    ͂     

  SONGWE 153 TUNDUMA LULU SACCOS 2019    ͂     

  SONGWE 154 TUNDUMA VIJANA SACCOS 2019    ͂     

  SONGWE 155 CHIWEZI SACCOS 2019      ͂   

  SONGWE 156 WATUMISHI TUNDUMA (WATUSA) SACCOS 2019      ͂   
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA TATU YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO 

MKOA 

MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORIDHISH

A 
MBAYA 

  SONGWE 157 YULI SACCOS 2019    ͂     

  SONGWE 158 ILEJE EMPLOYEES SACCOS 2019    ͂     

  SONGWE 159 ILEJE TEACHERS SACCOS 2019    ͂     

  SONGWE 160 CHILEMBA  SACCOS 2019    ͂     

  SONGWE 161 CHITETE  SACCOS 2019    ͂     

  SONGWE 162 ISAPO SACCOS 2019    ͂     

  SONGWE 163 UMOJA SACCOS 2019    ͂     

  SONGWE 164 MPUNGUSO SACCOS 2019    ͂     

  SONGWE 165 HENSEKETWA WAFUGAJI OTHER 2019      ͂   

  SONGWE 166 MBIMBA WAFUGAJI OTHER 2019        ͂

  SONGWE 167 

USHIRIKA WA WAFUGAJI NG'OMBE WA MAZIWA 

VWAWA OTHER 2019    ͂     

  SONGWE 168 HASANGA DAIRY FARMING MAZIWA 2019    ͂     

  SONGWE 169 ISANGU DAIRY LTD MAZIWA 2019    ͂     

  SONGWE 170 ITESHAMWA DAIRY LTD MAZIWA 2019    ͂     

  SONGWE 171 USHIRIKA WA WAFUGAJI MLOWO OTHER 2019    ͂     

  SONGWE 172 WAFUGAJI SUMBALUWELA OTHER 2019    ͂     

  SONGWE 173 HASAMBO AMCOS 2019      ͂   

  SONGWE 174 NDOLEZI AMCOS 2019        ͂

  RUKWA 175 UMOJA NI NGUVU SACCOS 2019   V     

  RUKWA 176 TWITANGAGE SACCOS 2019     V   

  RUKWA 177 VICTORY WOMEN SACCOS 2019       V 

  RUKWA 178 UWWAMI SACCOS 2019     V   

  RUKWA 179 BAJAJI  SACCOS 2019     V   
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SAFI SHAKA 
ISIYORIDHISH

A 
MBAYA 

  RUKWA 180 UWABIMU SACCOS 2019   V     

  RUKWA 181 CHANJI SACCOS 2019       V 

  RUKWA 182 WASTAAFU S/WANGA SACCOS 2019   V     

  RUKWA 183 SUCADIHE SACCOS 2019     V   

  RUKWA 184 SMCG SACCOS 2019       V 

  RUKWA 185 MUUNGANO NTENDO SACCOS 2019   V     

  RUKWA 186 ST MAURUS SACCOS 2019     V   

  RUKWA 187 TWAVWANWAJE SACCOS 2019   V     

  RUKWA 188 TARU SACCOS 2019       V 

  RUKWA 189 TUSAIDIANE NTIBWA SACCOS 2019   V     

  RUKWA 190 FAHARI  SACCOS 2019   V     

  RUKWA 191 MAENDELEO  SACCOS 2019   V     

  RUKWA 192 MORAVIANI RUKWA SACCOS 2019       V 

  RUKWA 193 TCCIA SACCOS 2019   V     

  RUKWA 194 TUJUTEGEMEE SACCOS 2019   V     

  RUKWA 195 AZIMIO SACCOS 2019     V   

  RUKWA 196 KAFUKOKA SACCOS 2019   V     

  RUKWA 197 KANDA SACCOS 2019     V   

  RUKWA 198 KISA  SACCOS 2019     V   

  RUKWA 199 LASII SACCOS 2019     V   

  RUKWA 200 LAC SACCOS 2019     V   

  RUKWA 201 KETES SACCOS 2019   V     

  RUKWA 202 LULA SACCOS 2019   V     
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SAFI SHAKA 
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A 
MBAYA 

  RUKWA 203 MAENDELEO SUNDULULA SACCOS 2019   V     

  RUKWA 204 MATUNDU SACCOS 2019   V     

  RUKWA 205 MBULU SACCOS 2019   V     

  RUKWA 206 MPUI SACCOS 2019   V     

  RUKWA 207 WATUMISHI BOMANI SACCOS 2019   V     

  RUKWA 208 CHAWAMI SACCOS 2019       V 

  RUKWA 209 TUJIINUE SACCOS 2019   V     

  RUKWA 210 MTAZYA SACCOS 2019   V     

  RUKWA 211 KABWE SACCOS 2019   V     

  RUKWA 212 WAUZA BIDHA MNADANI NAMANYERE  SACCOS 2019   V     

  RUKWA 213 NKASI TEACHERS SACCOS 2019       V 

  RUKWA 214 KIRANDO SACCOS 2019       V 

  RUKWA 215 CHALANTAI SACCOS 2019       V 

  RUKWA 216 JIPE MOYO WOMEN SACCOS 2019   V     

  RUKWA 217 MAKUPA SACCOS 2019   V     

  RUKWA 218 KASANGA SACCOS 2019   V     

  RUKWA 219 MPULO SACCOS 2019   V     

  RUKWA 220 MVIWATA MATAI SACCOS 2019   V     

  RUKWA 221 TUINUANE SACCOS 2019     V   

  RUKWA 222 ULUNGU SACCOS 2019     V   

  RUKWA 223 MUZIA SACCOS 2019   V     

  RUKWA 224 UKOMBOZI RAS SACCOS 2019   V     

  RUKWA 1 MUZIA AMCOS 2019       V 



 
Ripoti ya Jumla ya Ukaguzi wa Vyama vya Ushirika kuanzia Julai 2019  hadi Juni 2020 

 

Shirika la Ukaguzi na Usimamizi wa Vyama vya Ushirika (COASCO) 

256 
 

 

ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA TATU YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO 

MKOA 

MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 
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SAFI SHAKA 
ISIYORIDHISH

A 
MBAYA 

  RUKWA 2 MKALI AMCOS 2019       V 

  RUKWA 3 KANYEZI AMCOS 2019   V     

  RUKWA 4 KANYELE AMCOS 2019     V   

  RUKWA 5 VIMBWA AMCOS 2019     V   

  RUKWA 6 KALEPULA AMCOS 2019     V   

  RUKWA 7 NTIMBWA AMCOS 2019     V   

  RUKWA 8 MWIKO AMCOS 2019     V   

  RUKWA 9 MKUSA AMCOS 2019     V   

  RUKWA 10 RUKWA FARMERS  AMCOS 2019     V   

  RUKWA 11 NTULA AMCOS 2019     V   

  RUKWA 12 WABEBA MAGUNIA AMCOS 2019   V     

  RUKWA 13 ISESA AMCOS 2019   V     

  RUKWA 14 MOLO AMCOS 2019     V   

  RUKWA 15 KANKWALE AMCOS 2019     V   

  RUKWA 16 KANSENSE AMCOS 2019       V 

  RUKWA 17 KOZYA UFIPA AMCOS 2019       V 

  RUKWA 18 MAWENZUSI AMCOS 2019       V 

  RUKWA 19 LUWA AMCOS 2019   V     

  RUKWA 20 MUUNGANO NTENDO AMCOS 2019   V     

  RUKWA 21 MKOMBOZI MBALIKA AMCOS 2019   V     

  RUKWA 22 UWABIMA AMCOS 2019   V     

  RUKWA 23 WAUZA MAZAO MANDELA AMCOS 2019   V     

  RUKWA 24 CHIMBUA AMCOS 2019   V     
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  RUKWA 25 KAKOMA  AMCOS 2019   V     

  RUKWA 26 KAMAWE AMCOS 2019     V   

  RUKWA 27 KAOZE  AMCOS 2019     V   

  RUKWA 28 KAVIFUTI AMCOS 2019     V   

  RUKWA 29 KIKWALE AMCOS 2019       V 

  RUKWA 30 KWASI  AMCOS 2019     V   

  RUKWA 31 MAVUA AMCOS 2019     V   

  RUKWA 32 KWELA AMCOS 2019       V 

  RUKWA 33 LAELA AMCOS 2019     V   

  RUKWA 34 NYINARUZI AMCOS 2019     V   

  RUKWA 35 LAMKA AMCOS 2019 V       

  RUKWA 36 MFIMUTO AMCOS 2019     V   

  RUKWA 37 NYOMBE AMCOS 2019       V 

  RUKWA 38 SAKALILO AMCOS 2019   V     

  RUKWA 39 WASHALATUPITE AMCOS 2019   V     

  RUKWA 40 TIGANDUHE AMCOS 2019       V 

  RUKWA 41 MSHIKAMANO AMCOS 2019       V 

  RUKWA 42 PARAMAWE AMCOS 2019   V     

  RUKWA 43 NTANTUMBILA AMCOS 2019   V     

  RUKWA 44 MYULA AMCOS 2019   V     

  RUKWA 45 UPENDO WAUZA SAMAKI AMCOS 2019       V 

  RUKWA 46 CHANKA AMCOS 2019   V     

  RUKWA 47 KASHUA AMCOS 2019     V   
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SAFI SHAKA 
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  RUKWA 48 LYAKUPOLA AMCOS 2019     V   

  RUKWA 49 NAMANYERE AMCOS 2019   V     

  RUKWA 50 KANCHENCHE AMCOS 2019     V   

  RUKWA 51 UVUMILIVU AMCOS 2019   V     

  RUKWA 52 KAMASONGWA AMCOS 2019   V     

  RUKWA 53 KOLANDO AMCOS 2019   V     

  RUKWA 54 LIAPOA AMCOS 2019   V     

  RUKWA 55 MKOMBOZI KANCHENCHE AMCOS 2019   V     

  RUKWA 56 MPONA AMCOS 2019   V     

  RUKWA 57 NKANA AMCOS 2019   V     

  RUKWA 58 FAIDIKA AMCOS 2019     V   

  RUKWA 59 KAHENDE AMCOS 2019     V   

  RUKWA 60 NSAU AMCOS 2019       V 

  RUKWA 61 VUMA AMCOS 2019   V     

  RUKWA 286 SINTALI WAFUGAJI OTHERS 2019       V 

  RUKWA 287 WAVUVI KABWE OTHERS 2019     V   

  RUKWA 288 RUFIMA FISHERS OTHERS 2019   V     

  RUKWA 289 NKANDAS OTHERS 2019       V 

MOROGORO MOROGORO 1 BEGA KWA BEGA SACCOS SACCOS 2014-2018   ã     

  MOROGORO 2 ACT TUMAINI SACCOS  SACCOS 2019   ã     

  MOROGORO 3 

KICHANGANI FARMERS COOPERATIVE SOCIETY 

AMCOS SACCOS 2019       ã 

  MOROGORO 4 ST. MONICA SACCOS  SACCOS 2019     ã   
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  MOROGORO 5 PANGAWE SACCOS  SACCOS 2016-2019     ã   

  MOROGORO 6 KINGOLOWIRA SACCOS SACCOS 2019       ã 

  MOROGORO 7 TODESA SACCOS  SACCOS 2019     ã   

  MOROGORO 8 UZIMA SACCOS  SACCOS 2019   ã     

  MOROGORO 9 LUSEMO SACCOS  SACCOS 2019   ã     

  MOROGORO 10 ELIMU SACCOS  SACCOS 2019 ã       

  MOROGORO 11 MOROGORO MUNICIPAL TEACHERS SACCOS  SACCOS 2019   ã     

  MOROGORO 12 DIMON SACCOS  SACCOS 2019   ã     

  MOROGORO 13 SAWAMAMO SACCOS LTD SACCOS 2019   ã     

  MOROGORO 14 JITEGEMEE ADVENT SACCOS LTD SACCOS 2019   ã     

  MOROGORO 15 LUPIRO TEAK OUTGROWERS SACCOS  SACCOS 2015       ã 

  MOROGORO 16 PAMBAZUKO WOMEN SACCOS  SACCOS 2016-2019       ã 

  MOROGORO 17 TAARIFA YA MAMBO MAFAO SACCOS  SACCOS 31.12.2019       ã 

  MOROGORO 18 DUMILA SACCOS  SACCOS 2019     ã   

  MOROGORO 19 VETA MIKUMI SACCOS  SACCOS 2019       ã 

  MOROGORO 20 MIKOCHE SACCOS  SACCOS 2019   ã     

  MOROGORO 21 MZUMBE UNIVERSTIY SACCOS  SACCOS 2015-2018       ã 

  MOROGORO 22 HEMBETI SACCOS  SACCOS 2010-2018   ã     

  MOROGORO 23 MZUMBE SECONDARY SACCOS  SACCOS 2017-18   ã     

  MOROGORO 24 MORO & MVOMERO TEACHERS SACCOS  SACCOS 2019   ã     

  MOROGORO 25 MVOMERO DISTICT TEACHERS SACCOS  SACCOS 2019   ã     

  MOROGORO 26 TUR SACCOS  SACCOS 2019   ã     

  MOROGORO 27 LUGALA HOSPITAL SACCOS  SACCOS 2019     ã   
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  MOROGORO 28 MALINYI SACCOS SACCOS 2019   ã     

  MOROGORO 29 SEMI SACCOS  SACCOS 2019   ã     

  MOROGORO 30 KINOLE SACCOS SACCOS 2019   ã     

  MOROGORO 31 MLIMBA SACCOS  SACCOS 2017-2019       ã 

  MOROGORO 32 AMANA SACCOS LTD SACCOS 2019   ã     

  MOROGORO 33 MATOMBO SACCOS SACCOS 2019     ã   

  MOROGORO 34 UNITED SACCOS SACCOS 2019   ã     

  MOROGORO 35 IMARA SACCOS SACCOS 2019   ã     

  MOROGORO 36 UMOJA MVUMI SACCOS SACCOS 2019     ã   

  MOROGORO 37 LUPIRO TEAK OUTGROWERS SACCOS  SACCOS 2019       ã 

  MOROGORO 38  MAFAO SACCOS  SACCOS 2019       ã 

  MOROGORO 39 ULANGA KILOMBERO COOPERATIVE UNION (UKICU)  UNION 2014-2018       ã 

  MOROGORO 40 KILOSA COOPERATIVE UNION (1995) LTD (KICU) UNION 30.06.2019       ã 

  MOROGORO 41 

TUSHIKAMANE MWAYA AGRICULTURAL MARKETING 

COOPERATIVE LTD  AMCOS 30.06.2019   ã     

  MOROGORO 42 IGOLUMANA AMCOS LTD  AMCOS 30.06.2019   ã     

  MOROGORO 43 UWAWAKUDA LTD AMCOS  AMCOS 2019   ã     

  MOROGORO 44 MBIGILI AMCOS  AMCOS 2018/19   ã     

  MOROGORO 45 MAGOLE COOPERATIVE JOINT ENTERPRISES LTD  AMCOS 2018/19   ã     

  MOROGORO 46 MKULIMA AMCOS  AMCOS 2019   ã     

  MOROGORO 47 MKAMBARANI AMCOS  AMCOS 30.04.2019   ã     

  MOROGORO 48 WAUZA POMBE KILAKALA CO-OPERATIVE SOCIETY VINGINE 31.12.2018   ã     

MWANZA MWANZA 1 JUMAKI SACCOS SACCOS 2019 ü          

  MWANZA 2 UWAMBE SACCOS SACCOS 2019   ü        
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  MWANZA 3 MWANDOI SACCOS SACCOS 2019   ü        

  MWANZA 4 NYANZA SACCOS SACCOS 2019 ü          

  MWANZA 5 NIMR MWANZA SACCOS SACCOS 2019   ü        

  MWANZA 6 MWACIWOTE SACCOS 2019 ü          

  MWANZA 7 MWANZA CITY COUNCIL SACCOS 2019 ü          

  MWANZA 8 CBE MWANZA SACCOS SACCOS 2019 ü          

  MWANZA 9 SAA NANE ISLAND SACCOS 2019 ü          

  MWANZA 10 KK MWANZA SECURITY SACCOS 2019 ü          

  MWANZA 11 FSA MKOLANI SACCOS SACCOS 2019 ü          

  MWANZA 12 VIJANA NYAMAGANA SACCOS SACCOS 2019   ü        

  MWANZA 13 BMC SACCOS SACCOS 2019   ü        

  MWANZA 14 UFUMWA SACCOS SACCOS 2019 ü          

  MWANZA 15 NBE SACCOS SACCOS 2019 ü          

  MWANZA 16 RUDEA SACCOS SACCOS 2019 ü          

  MWANZA 17 SAFARI LAGER SACCOS SACCOS 2019 ü          

  MWANZA 18 UKIRIGULU KILIMO SACC SACCOS 2019 ü          

  MWANZA 19 MKUKUWAMI SACCOS SACCOS 2019   ü        

  MWANZA 20 WALIMU UKEREWE SACC SACCOS 2019   ü        

  MWANZA 21 UKEREWE SACCOS SACCOS 2019   ü        

  MWANZA 22 ABAJUNI SACCOS SACCOS 2019   ü        

  MWANZA 23 TWIYOMBEKE SACCOS SACCOS 2019 ü          

  MWANZA 24 AIC NANSIO WOMEN SACC SACCOS 2019 ü          

  MWANZA 25 HALWEGO SACCOS SACCOS 2019       ü    
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  MWANZA 26 MURUTUNGURU TEACHERS SACCOS 2019     ü      

  MWANZA 27 CHEMBAYA SACCOS SACCOS 2019   ü        

  MWANZA 28 BUCHOSA HOUSING SACC SACCOS 2019   ü        

  MWANZA 29 ISENYI KOME SACCOS SACCOS 2019   ü        

  MWANZA 30 KWIMBA PUBLIC SERV SACCOS 2019 ü          

  MWANZA 31 BUGOGO SACCOS SACCOS 2019 ü          

  MWANZA 32 VIMTANYAKWA SACCOS SACCOS 2019       ü    

  MWANZA 33 UZINZA SACCOS SACCOS 2019       ü    

  MWANZA 34 UPENDO LUBUGU SACCOS SACCOS 2019   ü        

  MWANZA 35 WALIMU KISESA SACCOS SACCOS 2019 ü          

  MWANZA 36 VICTORIA SACCOS SACCOS 2019     ü      

  MWANZA 37 TUBEAMOI SACCOS 2019   V     

  MWANZA 38 NKILIZYA SACCOS SACCOS 2019       V 

  MWANZA 39 UJAMAA PAMBA CONSUMERS 2019 V       

  MWANZA 40 CHEMBAYA FISHING FISHING 2019 ü          

  MWANZA 41 UJAMAA PAMBA CONSUMERS 2019 ü          

  MWANZA 42 WAUZA SAMAKI IGOMA FISHING 2019       ü    

  MWANZA 43 WAFANYABIASHARA SOKO KUU C FISHING 2019 ü          

  MWANZA 44 WAFANYABIASHARA SOKO KUU F FISHING 2019 ü          

  MWANZA 45 NYAMAGANA MULTIPURPOSE CO-OP CONSUMERS 2019   ü        

  MWANZA 46 NGUVU MOJA WAZAZI CO-OP CONSUMER 2019 ü          

  MWANZA 47 IBANDA FISH CO-OP FISHING 2019 ü          

  MWANZA 48 TUPENDANE MATUNDA CONSUMER 2019 ü          
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  MWANZA 49 MKOMBOZI FISH SUPPLY FISHING 2019 ü          

  MWANZA 50 MWAKIYO CO-OP SOCIETY FISHING 2019   ü        

  MWANZA 51 WASATU FISHING 2019 ü          

  MWANZA 52 BUKASIGA FISH CO-OP FISHING 2019   ü        

  MARA 53 MWONGOZO SACCOS SACCOS 2019   ü        

  MARA 54 TARIME TEACHERS SACCOS 2019   ü        

  MARA 55 AHUENI SACCOS SACCOS 2019 ü          

  MARA 56 NYAROKOBA SACCOS SACCOS 2019   ü        

  MARA 57 MUSOMA MANISPAA SACCOS 2019   ü        

  MARA 58 MUSOMA SACCOS SACCOS 2019       ü    

  MARA 59 MUSOMA URBAN TEACHERS SACCOS 2019   ü        

  MARA 60 MUSOMA HOSPITAL SACCOS SACCOS 2019 ü          

  MARA 61 KILIMO SACCOS SACCOS 2019 ü          

  MARA 62 SERENGETI TEACHERS  SACCOS 2019 ü          

  MARA 63 MUGUMU HOSPITAL SACCOS SACCOS 2019   ü        

  MARA 64 SERENGETI SERENA SACCOS SACCOS 2019       ü    

  MARA 65 SERONERA WILDLIFE SACCOS SACCOS 2019   ü        

  MARA 66 WAFANYAKAZI SACCOS SACCOS 2019   ü        

  MARA 67 KIBARA BIASHARA SACCOS SACCOS 2019       ü    

  MARA 68 HAMAJA SACCOS SACCOS 2019       ü    

  MARA 69 A TO Z FARMERS SUPPLIES SACCOS SACCOS 2019       ü    

  MARA 70 MVIWABU SACCOS SACCOS 2019       ü    

  MARA 71 RACLFEA SACCOS SACCOS 2019       ü    
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  MARA 72 KISUMWA SACCOS SACCOS 2019       ü    

  MARA 73 TIRINA CONSUMER CO-OP CONSUMER 2019   ü        

  GEITA 74 GEITA TEACHERS SACCOS SACCOS 2019     ü      

  SIMIYU 75 MAENDELEO IHALE SACCOS 2019   ü        

TANGA TANGA 1 MGWASHI AMCOS SACCOS 30.6.2019   ã     

  TANGA 2 KKKT HANDENI SACCOS SACCOS 31.12.2019   ã     

  TANGA 3 HANDENI TEACHERS SACCOS SACCOS 31.12.2019   ã     

  TANGA 4 KILINDI UMOJA SACCOS SACCOS 31.12.2019   ã     

  TANGA 5 KOROGWE TEACHERS SACCOS SACCOS 31.12.2019     ã   

  TANGA 6 KOROGWE TCCIA  SACCOS 31.12.2019   ã     

  TANGA 7 KUMEKUCHA  SACCOS 31.12.2019   ã     

  TANGA 8 KITIVO SACCOS SACCOS 31.12.2019     ã   

  TANGA 9 LDCE SACCOS SACCOS 31.12.2019   ã     

  TANGA 10 LUSHOTO TEACHERS SACCOS SACCOS 31.12.2019 ã       

  TANGA 11 MAZINDE JUU UMOJA SACCOS SACCOS 31.12.2019   ã     

  TANGA 12 MKINGA TEACHERS SACCOS SACCOS 31.12.2019   ã     

  TANGA 13 MARAMBA SACCOS SACCOS 31.12.2019   ã     

  TANGA 14 UWADU SACCOS 31.12.2019       ã 

  TANGA 15 MBAMBARA SACCOS SACCOS 31.12.2019   ã     

  TANGA 16 VIJANA MUHEZA SACCOS SACCOS 31.12.2019   ã     

  TANGA 17 MLINGA ARI MPYA SACCOS SACCOS 31.12.2019   ã     

  TANGA 18 TARO MLINGANO SACCOS SACCOS 31.12.2019   ã     

  TANGA 19 MUUNGANO RURAL SACCOS SACCOS 31.12.2019   ã     
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  TANGA 20 NKUMBA SACCOS SACCOS 31.12.2019   ã     

  TANGA 21 MUHEZA TCCIA SACCOS SACCOS 31.12.2019   ã     

  TANGA 22 WAFUGAJI SACCOS SACCOS 31.12.2019   ã     

  TANGA 23 WAWAPA SACCOS 31.12.2019   ã     

  TANGA 24 PDC SACCOS SACCOS 31.12.2019   ã     

  TANGA 25 SONGAMBELE SACCOS SACCOS 31.12.2019   ã     

  TANGA 26 ASM SACCOS SACCOS 31.12.2019 ã       

  TANGA 27 VETA SACCOS SACCOS 31.12.2019   ã     

  TANGA 28 UPAMSO SACCOS 31.12.2019   ã     

  TANGA 29 MSHIKAMANO SACCOS SACCOS 31.12.2019   ã     

  TANGA 30 UJUSO MGANDINI SACCOS 31.12.2019   ã     

  TANGA 31 KILIMO/MIFUGO SACCOS SACCOS 31.12.2019   ã     

  TANGA 32 RSS SACCOS SACCOS 31.12.2019   ã     

  TANGA 33 SERONI SACCOS SACCOS 31.12.2019   ã     

  TANGA 34 TANGA D. RAILWAY SACCOS SACCOS 31.12.2019   ã     

  TANGA 35 TANGA CEMENT SACCOS SACCOS 31.12.2019   ã     

  TANGA 36 TANGA UWASA SACCOS SACCOS 31.12.2019   ã     

  TANGA 37 EBENEZER SACCOS SACCOS 31.12.2019   ã     

  TANGA 38 MUWASITA SACCOS SACCOS 31.12.2019       ã 

  TANGA 39 KILONGO SACCOS SACCOS 31.12.2019 ã       

  TANGA 40 NGOMENI SACCOS SACCOS 31.12.2019     ã   

  TANGA 41 TANGAMANO SACCOS SACCOS 31.12.2019   ã     

  TANGA 42 TATESCO SACCOS 31.12.2019 ã       
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  TANGA 43 UWACHA-AMANI SACCOS 31.12.2019   ã     

  TANGA 44 UWAKAKI-KIRARE SACCOS 31.12.2019   ã     

  TANGA 45 UWAKAM SACCOS 

31.12.2018-

31.12.2019   ã     

  TANGA 46 UWAMJE SACCOS 31.12.2019   ã     

  TANGA 47 UWAMLI SACCOS 31.12.2019   ã     

  TANGA 48 UWAPOMA SACCOS 

31.12.2014-

31.12.2019   ã     

  TANGA 49 WAHUNZI SACCOS 31.12.2019   ã     

  TANGA 50 DALUNI AMCOS AMCOS 30.6.2019   ã     

  TANGA 51 HALE SISAL AMCOS AMCOS 31.12.2019     ã   

  TANGA 52 SHAGAYU AMCOS AMCOS 30.06.2019   ã     

  TANGA 53 UMBA AMCOS AMCOS 30.06.2019   ã     

  TANGA 54 SONI AMCOS AMCOS 30.6.2019   ã     

  TANGA 55 KWEVUMO AMCOS AMCOS 30.6.2019       ã 

  TANGA 56 KWEMINYASA AMCOS AMCOS 30.6.2019   ã     

  TANGA 57 MZALENDO FARMERS AMCOS AMCOS 31.12.2019   ã     

  TANGA 58 MAGUNGA AMCOS AMCOS 31.12.2019   ã     

  TANGA 59 MWELYA SISAL AMCOS AMCOS 31.12.2019   ã     

  TANGA 60 MAGOMA SISAL AMCOS AMCOS 31.12.2019   ã     

  TANGA 61 MGOMBEZI SISAL AMCOS AMCOS 31.12.2019   ã     

  TANGA 62 MAVUMO AMCOS AMCOS 31.12.2019     ã   

  TANGA 63 MLALO AMCOS AMCOS 31.12.2019   ã     

  TANGA 64 KWAMONGO AMCOS AMCOS 30.6.2019   ã     
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  TANGA 65 MARAMBA MAPATANO AMCOS AMCOS 30.6.2019   ã     

  TANGA 66 DUGA AMCOS AMCOS 30.6.2019 ã       

  TANGA 67 NKUMBA AMCOS AMCOS 31.12.2019   ã     

  TANGA 68 USHIRIKA WA MAFUNDI CHEREHANI OTHERS 31.12.2019 ã       

  TANGA 69 UVIWAPI PINGONI-WAFUGAJI OTHERS 31.12.2019   ã     

  TANGA 70 UWATA-WAFUGAJI OTHERS 31.12.2019   ã     

  TANGA 71 UWAMIZI-WAFUGAJI OTHERS 31.12.2019   ã     

  TANGA 72 MOMBO IRRIGATION OTHERS 30.6.2019   ã     

  TANGA 73 UWAKO-WAFUGAJI OTHERS 31.12.2019   ã     

  TANGA 74 UWASHU-WAFUGAJI OTHERS 31.12.2019   ã     

  TANGA 75 USHIRIKA WA MAFUNDI VIATU OTHERS 31.12.2019   ã     

  TANGA 76 UWADAKI-WAFUGAJI OTHERS 31.12.2019   ã     

  TANGA 77 TDCU UNION 31.12.2019   ã     

  TANGA 78 USAMBARA COOPERATIVE UNION UNION 30.6.2019   ã     

  TANGA 79 TACACU UNION 2017-2019   ã     

IRINGA IRINGA 1 TUJIKOMBOE SACCOS DYK SACCOS 31.12.2019   V     

  IRINGA 2 SPM SACCOS LTD SACCOS 31.12.2019 V       

  IRINGA 3 CHAI  SACCOS 31.12.2019   V     

  IRINGA 4 MGOLOLO IRRIGATION  SACCOS 31.12.2019   V     

  IRINGA 5 IFWAGI   SACCOS 31.12.2019     V   

  IRINGA 6 UGESA SACCOS 31.12.2019     V   

  IRINGA 7 MARINE SACCOS SACCOS 31.12.2019   V     

  IRINGA 8 MUVIKIMA SACCOS 31.12.2019     V   
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  IRINGA 9 KIBENGU SACCOS 31.12.2019     V   

  IRINGA 10 LUHUNGA AMCOS SACCOS 31.12.2019   V     

  IRINGA 11 MKONGE TEA BLOCK  SACCOS 31.12.2019   V     

  IRINGA 12 IPOGOLO NGELELI SACCOS SACCOS 31.12.2019   V     

  IRINGA 13 CATA SACCOS SACCOS 31.12.2019   V     

  IRINGA 14 MUCE SACCOS 31.12.2019 v       

  IRINGA 15 IRINGA HOPE JOINT ENT. SACCOS SACCOS 31.12.2019 V       

  IRINGA 16 JENGA MKIMBIZI SACCOS SACCOS 31.12.2019   V     

  IRINGA 17 VETA SACCOS SACCOS 31.12.2019   V     

  IRINGA 18 IRINGA MUNICIPAL TEACHERS SACCOS 31.12.2019   V     

  IRINGA 19 UDESA SACCOS SACCOS 31.12.2019   V     

  IRINGA 20 MLANDEGE SACCOS 31.12.2019   V     

  IRINGA 21 TUJIENDELEZE SACCOS 31.12.2019   V     

  IRINGA 22 SIFA SACCOS 31.12.2019 V       

  IRINGA 23 KITANZINI SACCOS 31.12.2019   V     

  IRINGA 24 CONSOLATA SACCOS 31.12.2019     V   

  IRINGA 25 MAPAMBANO  SACCOS 31.12.2019   V     

  IRINGA 26 YORDANI SACCOS SACCOS 31.12.2019   V     

  IRINGA 27 SOKO KUU SACCOS 31.12.2019       V 

  IRINGA 28 IPOGOLO SACCOS SACCOS 31.12.2019   V     

  IRINGA 29 WAFANYAKAZI TUMAINI CHUO KIKUU SACCOS 31.12.2019   V     

  IRINGA 30 DIRA SACCOS 31.12.2019   V     

  IRINGA 31 KILOLO SACCOS SACCOS 31.12.2019 V       
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  IRINGA 32 UKWEGA  SACCOS 31.12.2019   V     

  IRINGA 33 TUMAINI JIPYA SACCOS 31.12.2019   V     

  IRINGA 34 KILOLO TEACHERS  SACCOS 31.12.2019     V   

  IRINGA 35 BOMALANG'OMBE AMANI SACCOS 31.12.2019   V     

  IRINGA 36 PONMERINI (WAPO) SACCOS SACCOS 31.12.2019   V     

  IRINGA 37 IPALAMWA  SACCOS 31.12.2019   V     

  IRINGA 38 MAZOMBE SACCOS 31.12.2019 V       

  IRINGA 39 MPOKI SACCOS SACCOS 31.12.2019   V     

  IRINGA 40 UPENDO SACCOS 31.12.2019   V     

  IRINGA 41 RUAHA MBUYUNI SACCOS 31.12.2019     V   

  IRINGA 42 IRINGA RURAL TEACHERS  SACCOS 31.12.2019 V       

  IRINGA 43 KIPONZELO SACCOS SACCOS 31.12.2019 V       

  IRINGA 44 MGAMA SACCOS SACCOS 31.12.2019   V     

  IRINGA 45 IHEMI  SACCOS 31.12.2019   V     

  IRINGA 46 Mpakani SACCOS SACCOS 31.12.2019       V 

  IRINGA 47 NDULI SACCOS SACCOS 31.12.2019       V 

  IRINGA 48 TWITANGE ISIMANI SACCOS 31.12.2019   V     

  IRINGA 49 KITASENGA SACCOS 31.12.2019     V   

  IRINGA 50 UGWACHANYA SACCOS 31.12.2019     V   

  IRINGA 51 MGERA/MUUNGANO SACCOS SACCOS 31.12.2019   V     

  IRINGA 52 OUR SAVOUR SACCOS SACCOS 31.12.2019     V   

  IRINGA 53 MAFINGA  SACCOS 31.12.2019   V     

  IRINGA 54 CHAI BORA SACCOS 31.12.2019   V     
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  IRINGA 55 MUWAMU SACCOS 31.12.2019 V       

  IRINGA 56 MUFINDI TEACHERS  SACCOS 31.12.2019   V     

  IRINGA 57 MUFINDI VIJANA  SACCOS 31.12.2019       V 

  IRINGA 58 FARAJA MAFINGA SACCOS 31.12.2019   V     

  IRINGA 59 MBAO  SACCOS 31.12.2019   V     

  IRINGA 60 MAGOZI SACCOS 31.12.2019   V     

  IRINGA 61 MUDCO OTHER 31.12.2019   V     

  IRINGA 62 UPANGISHAJI NYUMBA IRINGA LTD OTHER 31.12.2019 V       

  IRINGA 63 IRINGA DIARY CO-OP SOCIETY OTHER 31.12.2019     V   

  IRINGA 64 IRINGA HOPE AMCOS AMCOS 31.03.2020 v       

  IRINGA 65 ITUNUNDU AMCOS AMCOS 31.03.2019   V     

  NJOMBE 66 NINGA SACCOS SACCOS 31.12.2019   V     

  NJOMBE 67 VIJANA MATEMBWE  SACCOS 31.12.2019   V     

  NJOMBE 68 ISOLIWAYA SACCOS SACCOS 31.12.2019       V 

  NJOMBE 69 IKONDO SACCOS  SACCOS 31.12.2019   V     

  NJOMBE 70 MFRIGA SACCOS SACCOS 31.12.2019   V     

  NJOMBE 71 MTWANGO SACCOS 31.12.2019   V     

  NJOMBE 72 MATIGANJOLA SACCOS 31.12.2019   V     

  NJOMBE 73 LUPEMBE SACCOS 31.12.2019   V     

  NJOMBE 74 IBUMILA SACCOS 31.12.2019   V     

  NJOMBE 75 NYOMBO SACCOS 31.12.2019   V     

  NJOMBE 76 TULIPAMWINGA SACCOS 31.12.2019     V   

  NJOMBE 77 IDAMBA SACCOS 31.12.2019     V   
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  NJOMBE 78 IGOMA SACCOS 31.12.2019   V     

  NJOMBE 79 TWITANGAGE  SACCOS 31.12.2019 V       

  NJOMBE 80 JUHUDI SACCOS  SACCOS 31.12.2019   V     

  NJOMBE 81 LUPONDE SACCOS 31.12.2019   V     

  NJOMBE 82 ULIWA  SACCOS 31.12.2019   V     

  NJOMBE 83 MAGODA SACCOS 31.12.2019   V     

  NJOMBE 84 WAFANYABIASHARA SACCOS 31.12.2019   V     

  NJOMBE 85 BOIMANDA SACCOS 31.12.2019   V     

  NJOMBE 86 CAANAN  SACCOS 31.12.2019   V     

  NJOMBE 87 EMAPU SACCOS 31.12.2019   V     

  NJOMBE 88 WALIMU NJOMBE SACCOS 31.12.2019     V   

  NJOMBE 89 KIBENA TEA SACCOS 31.12.2019   V     

  NJOMBE 90 KIFANYA SACCOS 31.12.2019   V     

  NJOMBE 91 WASODA SACCOS 31.12.2019   V     

  NJOMBE 92 WAKARA SACCOS 31.12.2019     V   

  NJOMBE 93 MAKAMBAKO VIJANA SACCOS 31.12.2019     V   

  NJOMBE 94 MKOLANGO SACCOS 31.12.2019     V   

  NJOMBE 95 MJIMWEMA  SACCOS 31.12.2019   V     

  NJOMBE 96 MAENDELEO YA ELIMU SACCOS 31.12.2019   V     

  NJOMBE 97 MUUNGANO KITANDILILO SACCOS 31.12.2019   V     

  NJOMBE 98 ZINDUKA SACCOS 31.12.2019     V   

  NJOMBE 99 TUOKOANE MANGA SACCOS 31.12.2019     V   

  NJOMBE 100 MSHIKAMANO  SACCOS 31.12.2019       V 
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  NJOMBE 101 WATUMISHI LUDEWA SACCOS 31.12.2019   V     

  NJOMBE 102 LUANA  SACCOS 31.12.2019   V     

  NJOMBE 103 WAKULIMA SACCOS 31.12.2019   V     

  NJOMBE 104 UCHUMI MAVANGA SACCOS 31.12.2019   V     

  NJOMBE 105 SHAURIMOYO SACCOS 31.12.2019     V   

  NJOMBE 106 FARAJA LUVUYO SACCOS 31.12.2019     V   

  NJOMBE 107 MAVALA  SACCOS 31.12.2019   V     

  NJOMBE 108 LUDEWA  SACCOS 31.12.2019   V     

  NJOMBE 109 LUDEWA HOSPITAL SACCOS 31.12.2019   V     

  NJOMBE 110 MANDA SACCOS 31.12.2019   V     

  NJOMBE 111 LUDEWA TEACHERS SACCOS 31.12.2019     V   

  NJOMBE 112 HEKIMA SACCOS 31.12.2019   V V   

  NJOMBE 113 NG'ANDA SACCOS 31.12.2019   V     

  NJOMBE 114 SONGAMBELE UHAMBULE SACCOS 31.12.2019   V     

  NJOMBE 115 MISIMU SACCOS 31.12.2019   V     

  NJOMBE 116 MAWINDI SACCOS 31.12.2019   V     

  NJOMBE 117 ISATU SACCOS 31.12.2019   V     

  NJOMBE 118 KIPENGERE  SACCOS 31.12.2019   V     

  NJOMBE 119 LUKWIMU SACCOS 31.12.2019   V     

  NJOMBE 120 NADO SACCOS 31.12.2019   V     

  NJOMBE 121 UWILIGUSA SACCOS 31.12.2019   V     

  NJOMBE 122 IMA  SACCOS 31.12.2019   V     

  NJOMBE 123 IPELA SACCOS 31.12.2019  V     
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  NJOMBE 124 TUINUKE SACCOS 31.12.2019       V 

  NJOMBE 125 NEEMA SACCOS 31.12.2019       V 

  NJOMBE 126 MAKETE WORKERS SACCOS 31.12.2019   V     

  NJOMBE 127 FARAJA MAKETE SACCOS 31.12.2019   V     

  NJOMBE 128 NGUVUKAZI  SACCOS 31.12.2019     V   

  NJOMBE 129 INIHO SACCOS 31.12.2019     V   

  NJOMBE 130 AMANI SACCOS 31.12.2019     V   

  NJOMBE 131 TTC TANDALA SACCOS 31.12.2019     V   

  NJOMBE 132 ILINDIWE SACCOS 31.12.2019     V   

  NJOMBE 133 MFUKIMA SACCOS 31.12.2019     V   

  NJOMBE 134 Imalinyi Saccos Ltd SACCOS 2019   v     

  NJOMBE 135 Tumaini Ifunda saccos SACCOS 2019   v     

  NJOMBE 136 Muungano Tosa saccos SACCOS 2019         

  NJOMBE 137 IDYDC SACCOS SACCOS 2019 v       

  NJOMBE 138 Nyamhanga saccos SACCOS 2019   v     

  NJOMBE 139 Mpulo saccos SACCOS 2019   v     

  NJOMBE 140 Upendo saccos SACCOS 2019       v 

  NJOMBE 141 UWAWASAMA Saccos SACCOS 2019       v 

  NJOMBE 142 KURUGENZI NJOMBE SACCOS 2019     V   

  NJOMBE 143 Kinunda saccos SACCOS 2019     v   

  NJOMBE 144 UWAMBANJO AMCOS 2019 V       

  NJOMBE 145 ITAHABA AMCOS 31.03.2020   v     

  NJOMBE 146 NJOTICOJE AMCOS 31.03.2020   v     
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  NJOMBE 147 PAMWINGA AMCOS 31.03.2020   v     

  NJOMBE 148 UWILUMA AMCOS 31.03.2020   v     

  NJOMBE 149 LUANA  AMCOS 31.03.2020   v     

  NJOMBE 150 LUDENDE AMCOS 31.03.2020   v     

  NJOMBE 151 LUPANDE AMCOS 31.03.2020   v     

  NJOMBE 152 MKONGOBAKI AMCOS 31.03.2020   v     

  NJOMBE 153 SHAURIMOYO AMCOS 31.03.2020   v     

  NJOMBE 154 UVIA AMCOS 31.03.2020   v     

  NJOMBE 155 VIBINJO CO-OP SOCIETY OTHER 31.12.2019   V     

  NJOMBE 156 MAKAMBAKO TIMBER OTHER 31.12.2019   V     

  NJOMBE 157 WULIGUSU ULEMBWE OTHER 31.12.2019     V   

  NJOMBE 158 MSHIKAMANO WAFUGAJI OTHER 31.12.2019     V   

RUVUMA RUVUMA 1 SONGEA URBAN SACCOS SACCOS 31.12.2019    ã      

  RUVUMA 2 UKOMBOZI (JIMBO) SONGEA SACCOS 31.12.2019  ã        

  RUVUMA 3 SONGEA LUTHERAN  SACCOS 31.12.2019    ã      

  RUVUMA 4 MKAJA WOMEN SACCOS 

31.12.2017 

- 1.12.2019    ã      

  RUVUMA 5 MSHANGANO SACCOS 31.03.2019      ã    

  RUVUMA 6 SONGEA TOWN COUNCIL SACCOS 31.03.2019    ã      

  RUVUMA 7 SONGEA ZONAL AUDIT SACCOS 31.03.2019    ã      

  RUVUMA 8 UWASASO SACCOS 31.03.2019      ã    

  RUVUMA 9 MAGAGURA SACCOS 31.12.2019    ã      

  RUVUMA 10 SONGEA DISCTICT COUNCIL SACCOS 31.12.2019      ã    

  RUVUMA 11 PEAWA SACCOS 31.12.2019    ã      
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  RUVUMA 12 NDONGOSI SACCOS 31.12.2019    ã      

  RUVUMA 13 MBINGA KURUGENZI SACCOS 

31.12.2012 

- 1.12.2019        ã  

  RUVUMA 14 KAHAWA SACCOS 

31.12.2018 

- 1.12.2019    ã      

  RUVUMA 15 MBANGAMAO SACCOS 31.12.2019    ã      

  RUVUMA 16 NGAKA SACCOS 31.12.2019    ã      

  RUVUMA 17 MBINGA LUTHERAN SACCOS 31.12.2019    ã      

  RUVUMA 18 KILUMA SACCOS 31.12.2019    ã      

  RUVUMA 19 JIENDELEZE SACCOS 

31.12.2018 

- 1.12.2019    ã      

  RUVUMA 20 MTINDI SACCOS 

31.12.2018 

- 1.12.2019        ã  

  RUVUMA 21 MBINGA TEACHERS SACCOS 

31.12.2016 

- 1.12.2019        ã  

  RUVUMA 22 KILIMO SACCOS 31.12.2019        ã  

  RUVUMA 23 NAMSWEA SACCOS 31.12.2019    ã      

  RUVUMA 24 TANCOAL SACCOS 

31.12.2016 

- 1.12.2019        ã  

  RUVUMA 25 WANAWAKE SACCOS 

31.12.2017 

- 1.12.2019        ã  

  RUVUMA 26 VIJANA MBINGA SACCOS 

31.12.2018 

- 1.12.2019    ã      

  RUVUMA 27 BURUMA SACCOS 31.12.2019    ã      

  RUVUMA 28 MATIRI SACCOS 

31.12.2014 

- 1.12.2019        ã  

  RUVUMA 29 RUANDA KATA SACCOS 

31.12.2013 

- 1.12.2019    ã      
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA TATU YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO 

MKOA 

MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORIDHISH

A 
MBAYA 

  RUVUMA 30 MKUMBI SACCOS 

31.12.2018 

- 1.12.2019      ã    

  RUVUMA 31 LITEMBO HOSPITAL SACCOS 31.12.2019  ã        

  RUVUMA 32 MUUNGANO GUMBIRO SACCOS 31.12.2019    ã      

  RUVUMA 33 MAHANJE SACCOS 31.12.2019  ã        

  RUVUMA 34 WINO SACCOS 31.12.2019  ã        

  RUVUMA 35 KINGERIKITI SACCOS 31.12.2019        ã  

  RUVUMA 36 LUHANGARASI UMOJA SACCOS 31.12.2019        ã  

  RUVUMA 37 UMWAKI SACCOS 

31.12.2017 

- 1.12.2019    ã      

  RUVUMA 38 NAMTUMBO MUUNGANO SACCOS 31.12.2019      ã    

  RUVUMA 39 NAMTUMBO VIJANA SACCOS 

31.12.2018 

- 1.12.2019        ã  

  RUVUMA 40 TUNDURU KURUGENZI SACCOS 31.12.2019    ã      

  RUVUMA 41 KIUMA SACCOS 31.12.2019    ã      

  RUVUMA 42 TUNDURU TEACHERS SACCOS 

31.12.2012 

- 1.12.2019        ã  

  RUVUMA 43 MKOMBOZI G7 SACCOS 

31.12.2017 

- 1.12.2019      ã    

  RUVUMA 44 TUJUMUIKE SACCOS 31.12.2019        ã  

  RUVUMA 45 MUHUWESI SACCOS 31.12.2019        ã  

  RUVUMA 46 LIGOMA SACCOS 31.12.2019        ã  

  RUVUMA 47 BUSARA SACCOS 31.12.2019        ã  

  RUVUMA 48 RUVUMA UTUMUSHI SACCOS 31.12.2019    ã      

  RUVUMA 49 MAPOSENI SACCOS 31.12.2019    ã      

  RUVUMA 50 SONAMCU SACCOS SACCOS 31.12.2020    ã      
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA TATU YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO 

MKOA 

MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORIDHISH

A 
MBAYA 

  RUVUMA 51 KATUMA AMCOS 30.06.2019    ã      

  RUVUMA 52 LUHANGARASI AMCOS 

30.06.2017 

- 0.06.2019      ã    

  RUVUMA 53 LANGIRO AMCOS 

30.06.2018 

- 0.06.2019        ã  

  RUVUMA 54 MAGAZINI AMCOS 30.06.2019    ã      

  RUVUMA 55 MAPENDO AMCOS 30.06.2019    ã      

SHINYANGA SHINYANGA 1 KUMEKUCHA SACCOS 2019       V 

  SHINYANGA 2 BIASHARA SACCOS 2019 V       

  SHINYANGA 3 MWIGANWA SACCOS 2019 V       

  SHINYANGA 4 UDIDA SACCOS 2019 V       

  SHINYANGA 5 SHY MUN. WORKERS  SACCOS 2019 V       

  SHINYANGA 6 KASHWASA SACCOS 2019 V       

  SHINYANGA 7 KURUGENZI SACCOS 2019 V       

  SHINYANGA 8 SHY TOWN COUNCIL TEACHERS SACCOS 2019 V       

  SHINYANGA 9 UJENZI SHINYANGA SACCOS 2019   V     

  SHINYANGA 10 SDC SACCOS 2019   V     

  SHINYANGA 11 BUZWAGI WORKERS SACCOS 2018   V     

  SHINYANGA 12 BUZWAGI WORKERS SACCOS 2019   V     

  SHINYANGA 13 CARGO SACCOS 2019   V     

  SHINYANGA 14 KAHAMA MEDICAL SACCOS 2019   V     

  SHINYANGA 15 WALIMU KAHAMA SACCOS 2019   V     

  SHINYANGA 16 SHIRIKISHO SACCOS 2019   V     

  SHINYANGA 17 MUVUMA SACCOS 2019   V     
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA TATU YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO 

MKOA 

MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORIDHISH

A 
MBAYA 

  SHINYANGA 18 TUIMARIKE SACCOS 2019   V     

  SHINYANGA 19 UWAKA SACCOS 2019   V     

  SHINYANGA 20 MKOMBOZI SACCOS 2019   V     

  SHINYANGA 21 BUZWAGI UPENDO SACCOS 2019   V     

  SHINYANGA 22 VIJANA CDT SACCOS 2019   V     

  SHINYANGA 23 KASI MPYA  SACCOS 2018   V     

  SHINYANGA 24 BULIKA SACCOS 2019   V     

  SHINYANGA 25 MKONGE SACCOS 2019   V     

  SHINYANGA 26 WADEKI SACCOS 2019   V     

  SHINYANGA 27 KISHAPU TEACHERS SACCOS 2019   V     

  SHINYANGA 28 MWADUI MINE SACCOS 2019 V       

  SHINYANGA 29 KALOLE MINE VINGINE 2019   V     

  SHINYANGA 30 BMS COOP VINGINE 2018-2019   V     

  SHINYANGA 31 BYDEMCOS VINGINE 2019       V 

  SHINYANGA 32 IGAKA VINGINE 2019   V     

  SHINYANGA 33 BULYANHULU GARMETS VINGINE 2019   V     

  SIMIYU 34 ROOTS AND SHOOTS SACCOS 2019       V 

  SIMIYU 35 BARIADI DISTRICT HOSPITAL SACCOS 2019   V     

  SIMIYU 36 BARIADI TEACHERS SACCOS 2019 V       

  SIMIYU 37 KINYAKI SACCOS 2019 V       

  SIMIYU 38 NYERERE SACCOS 2019  V     

  GEITA 39 MWAGIMAGI VINGINE 2018-2019       V 

TABORA KATAVI 1 KKKT MPANDA SACCOS 2019   V     
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA TATU YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO 

MKOA 

MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORIDHISH

A 
MBAYA 

  KATAVI 2 KASHAULILILIVESTOCK SACCOS 2019   V     

  KATAVI 3 MPANDA TEACHERS SACCOS 2019     V   

  KATAVI 4 MAFANIKIO MPANDA SACCOS 2019     V   

  KATAVI 5 MPANDA AFYA SACCOS 2019   V     

  KATAVI 6 MPIMBWE WANAWAKE SACCOS 2019   V     

  KATAVI 7 RUNGWA KASANSA SACCOS 2019       V 

  KATAVI 8 BONDE LA UFA SACCOS 2019       V 

  KATAVI 9 ASANTE MKAPA SACCOS 2019       V 

  KATAVI 10 MAJIMOTO SACCOS 2019     V   

  KATAVI 11 MPIMBWE VIJANA SACCOS 2019   V     

  KATAVI 12 KANGEME FISHERIES OTHERS 2019   V     

  KATAVI 13 KIRIDA AMCOS AMCOS 2019   V     

  KATAVI 14 UMOJA MWAMAPULI AMCOS 2019     V   

  TABORA 15 KAZEHILI SACCOS 2019     V   

  TABORA 16 TRC  SACCOS 2019   V     

  TABORA 17 CWT SACCOS 2019     V   

  TABORA 18 TUWASA SACCOS 2019   V     

  TABORA 19 WETCU  SACCOS 2019   V     

  TABORA 20 UBHUMWE SACCOS 2019   V     

  TABORA 21 URAMBO TEACHERS SACCOS 2019     V   

  TABORA 22 MSHIKAMANO SACCOS SACCOS 2019   V     

  TABORA 23 IKINDWA SACCOS 2019   V     

  TABORA 24 YETU  SACCOS 2019   V     
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA TATU YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO 

MKOA 

MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORIDHISH

A 
MBAYA 

  TABORA 25 UVUMNYA TALANTA SACCOS 2019   V     

  TABORA 26 SIKONGE AFYA SACCOS 2019     V   

  TABORA 27 IGUNGA TEACHER SACCOS 2019       V 

  TABORA 28 MUUNGANO CHOMA SACCOS 2019     V   

  TABORA 29 MWAMAPULI SACCOS SACCOS 2019     V   

  TABORA 30 SAFINA SACCOS 2019     V   

  TABORA 31 TABORA RURAL TEACH SACCOS 2019   V     

  TABORA 32 TABESA SACCOS SACCOS 2019   V     

  TABORA 33 URAMBO TEACHERS SACCOS SACCOS 2019     V   

  TABORA 34 USHIRIKA UJENZI WA NYUMBA TUMBAKU OTHERS 2019   V     

  TABORA 35 UMOJA NI IMANI OTHERS 2019       V 

  KIGOMA 36 KIGOMA SACCOS 2019     V   

  KIGOMA 37 TUFASHANYWE SACCOS 2019   V     

  KIGOMA 38 KBDG SACCOS 2019   V     

  KIGOMA 39 SOKWE SACCOS 2019   V     

  KIGOMA 40 VETA SACCOS 2019     V   

  KIGOMA 41 KUTC SACCOS 2019       V 

  KIGOMA 42 UBAKI SACCOS 2019   V     

  KIGOMA 43 KIGOMA UJIJI WOMEN SACCOS 2019   V     

  KIGOMA 44 KUTES SACCOS 2019     V   

  KIGOMA 45 MUUNGANO SACCOS 2019     V   

  KIGOMA 46 HURUMA UJIJI SACCOS 2019     V   

  KIGOMA 47 TWITUNGE  SACCOS 2019     V   
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA TATU YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO 

MKOA 

MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORIDHISH

A 
MBAYA 

  KIGOMA 48 HOPE SACCOS 2019     V   

  KIGOMA 49 KIGOMA PASTORS SACCOS 2019   V     

  KIGOMA 50 IMARISHA SACCOS 2019   V     

  KIGOMA 51 KABOSA SACCOS 2019       V 

  KIGOMA 52 UBIAKA SACCOS 2019     V   

  KIGOMA 53 MTURU SACCOS 2019   V     

  KIGOMA 54 DWT SACCOS 2019   V     

  KIGOMA 55 MWANGAZA SACCOS 2019   V     

  KIGOMA 56 KUMSENGA SACCOS 2019     V   

  KIGOMA 57 CHAKUWAKA SACCOS 2019     V   

  KIGOMA 58 TUMAINI TRS SACCOS 2019     V   

  KIGOMA 59 WANYAMU SACCOS 2019     V   

  KIGOMA 60 MWAMKO SACCOS 2019       V 

  KIGOMA 61 UMOJA NI IMANI SACCOS 2019     V   

  KIGOMA 62 KAWOSA SACCOS 2019     V   

  KIGOMA 63 AMANI WANAWAKE SACCOS 2019   V     

  KIGOMA 64 KANAZI SACCOS 2019     V   

  KIGOMA 65 TIMASHU SACCOS 2019   V     

  KIGOMA 66 MKOMBOZI KABANGA SACCOS 2019   V     

  KIGOMA 67 SAWAWAYA SACCOS 2019   V     

  KIGOMA 68 REDESO  SACCOS 2019     V   

  KIGOMA 69 MAGOMA  SACCOS 2019   V     

  KIGOMA 70 KIBONDO HOPE SACCOS 2019     V   
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA TATU YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO 

MKOA 

MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORIDHISH

A 
MBAYA 

  KIGOMA 71 AMANI ILAGALA SACCOS 2019     V   

  KIGOMA 72 UMOJA BASANZA SACCOS 2019     V   

  KIGOMA 73 KIZIGUZIGU SACCOS 2019       V 

  KIGOMA 74 JANDA SACCOS 2019   V     

  KIGOMA 75 BUHIGWE WALIMU SACCOS 2019   V     

  KIGOMA 76 MAHALE YOUTH SACCOS SACCOS 2019     V   

  KIGOMA 77 CHAKUWAKA  SACCOS SACCOS 2019     V   

  KIGOMA 78 JIKOMBOE SACCOS SACCOS 2019       V 

  KIGOMA 79 UBHUMWE CARPENTRY OTHERS 2019   V     

  KIGOMA 80 KATONGA FISHERIES OTHERS 2019   V     

  KIGOMA 81 MSETO AMCOS 2018/2019       V 

KAGERA KAGERA 1 IBUGA PARISH SACCOS LTD SACCOS 31.12.2019   V     

  KAGERA 2 UMOJA SACCOS LTD SACCOS 31.12.2019   V     

  KAGERA 3 SISIMUKA TALANTA SACCOS LTD SACCOS 31.12.2019   V     

  KAGERA 4 KACHWEZI SACCOS LTD SACCOS 31.12.2019   V     

  KAGERA 5 IKUZA SACCOS LTD SACCOS 31.12.2019      V    

  KAGERA 6 JUMUIKA SACCOS LTD SACCOS 31.12.2019   V     

  KAGERA 7 MULEBA TEACHERS SACCOS LTD SACCOS 31.12.2019 V       

  KAGERA 8 KAMACHUMU PLATEUA SACCOS LTD SACCOS 31.12.2019   V     

  KAGERA 9 BUBONERO SACCOS LTD SACCOS 31.12.2019 V       

  KAGERA 10 WAZALENDO SACCOS LTD SACCOS 31.12.2019   V     

  KAGERA 11 TUINUANE MAKARWE SACCOS LTD SACCOS 31.12.2019   V     

  KAGERA 12 MULEBA WATUMISHI SACCOS LTD SACCOS 

31.12.2016 

- 2019   V     
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA TATU YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO 

MKOA 

MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORIDHISH

A 
MBAYA 

  KAGERA 13 IBWERA SACCOS LTD SACCOS 31.12.2019   V     

  KAGERA 14 IGOMA KOLPING SACCOS LTD SACCOS 31.12.2019   V     

  KAGERA 15 MARUKU SACCOS LTD SACCOS 31.12.2019   V     

  KAGERA 16 FANESA SACCOS LTD  SACCOS 

31.12.2017- 

2019   V     

  KAGERA 17 MIGERA SACCOS LTD SACCOS 31.12.2019 V       

  KAGERA 18 BUKOBA PWDE LTD SACCOS 

31.12.2018-

2019   V     

  KAGERA 19 TWEYAMBE KYASHA SACCOS SACCOS 31.12.2019   V     

  KAGERA 20 

BUKOBA MUNICIPAL GROUPS SACCOS LTD 

(BUMUGROSA) SACCOS 

31.12.2016-

2019   V     

  KAGERA 21 MORITIES STAFF SACCOS LTD SACCOS 31.12.2019     V   

  KAGERA 22 KCU SACCOS LTD SACCOS 31.12.2019   V     

  KAGERA 23 KOLPING WORKERS SACCOS LTD SACCOS 31.12.2019 V       

  KAGERA 24 AMAKENI VIJANA SACCOS LTD SACCOS 

31.12.2017-

2019   V     

  KAGERA 25 IMARISHA SACCOS LTD SACCOS 31.12.2019   V     

  KAGERA 26 BWANJAI SACCOS LTD SACCOS 31.12.2019   V     

  KAGERA 27 KYAKIKA MISSENYE SACCOS LTD SACCOS 31.12.2019   V     

  KAGERA 28 KYAKA SACCOS LTD SACCOS 31.12.2019   V     

  KAGERA 29 IMUKA SACCOS LTD SACCOS 

31.12.2018-

2019   V     

  KAGERA 30 KITUNTU SACCOS LTD SACCOS 31.12.2019   V     

  KAGERA 31 TUWAKA SACCOS LTD SACCOS 31.12.2019   V     

  KAGERA 32 KAWOSA SACCOS LTD SACCOS 31.12.2019 V       
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA TATU YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO 

MKOA 

MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORIDHISH

A 
MBAYA 

  KAGERA 33 CHAIFO SACCOS LTD SACCOS 31.12.2019   V     

  KAGERA 34 KARADEA SACCOS LTD SACCOS 31.12.2019   V     

  KAGERA 35 WAESA SACCOS LTD SACCOS 31.12.2019   V     

  KAGERA 36 KDCU WORKERS SACCOS LTD SACCOS 31.12.2019   V     

  KAGERA 37 HOPE FARMERS SACCOS LTD SACCOS 31.12.2019   V     

  KAGERA 38 UMOJA WA VIJANA KARAGWE  SACCOS LTD SACCOS 

31.12.2016-

2019   V     

  KAGERA 39 

KAYANGA SOCIAL DEVELOPMENT SACCOS 

(KASODESA) LTD SACCOS 31.12.2019   V     

  KAGERA 40 UMOJA WA VIJANA SACCOS SACCOS 31.12.2019   V     

  KAGERA 41 KIKA SACCOS LTD SACCOS 31.12.2019   V     

  KAGERA 42 UMOJA WA WANAWAKE KYERWA SACCOS 31.12.2019   V     

  KAGERA 43 MWAWAKA SACCOS LTD SACCOS 31.12.2019   V     

  KAGERA 44 KYERWA DISTRICT COUNCIL WORKERS SACCOS LTD SACCOS 31.12.2019   V     

  KAGERA 45 MAENDELEO SONGAMBELE SACCOS LTD SACCOS 31.12.2019        V  

  KAGERA 46 AMANI RULENGE SACCOS LTD SACCOS 31.12.2019   V     

  KAGERA 47 RULENGE  SACCOS LTD SACCOS 

31.12.2017-

2019   V     

  KAGERA 48 RULENGE MISSION SACCOS LTD SACCOS 31.12.2019   V     

  KAGERA 49 KIRUSHYA SACCOS LTD SACCOS 

31.12.2018 

- 2019   V     

  KAGERA 50 NYAMIAGA SACCOS LTD SACCOS 31.12.2019   V     

  KAGERA 51 NKURUNZIZA REDESO SACCOS LTD SACCOS 31.12.2019   V     

  KAGERA 52 BENACO (BAMI) SACCOS LTD SACCOS 31.12.2019   V     

  KAGERA 53 BIHARAMULO WOMEN SACCOS LTD SACCOS 31.12.2019      V    
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA TATU YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO 

MKOA 

MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORIDHISH

A 
MBAYA 

  KAGERA 54 MSHIKAMANO BIHARAMULO SACCOS LTD SACCOS 

31.12.2015-

2019   V     

  KAGERA 55 BIHARAMULO DISTRICT EMPLOYEES SACCOS LTD SACCOS 31.12.2019   V     

  KAGERA 56 BIHARAMULO HOSPITAL FARAJA DAIMA SACCOS LTD SACCOS 31.12.2019   V     

  KAGERA 57 JIKOMBOE SACCOS LTD SACCOS 

31.12.2018-

2019 V       

  KAGERA 58 BIHARAMULO TEACHERS SACCOS LTD SACCOS 31.12.2019   V     

  KAGERA 59 OBUMWE TALANTA SACCOS LTD SACCOS 31.12.2019   V     

  KAGERA 60 IZIGO TALANTA SACCOS LTD SACCOS 

31.12.2017-

2019   V     

  KAGERA 61 KAMACHUMU ENGEMU SACCOS LTD SACCOS 31.12.2019      V    

  KAGERA 62 BUWEA SACCOS LTD SACCOS 31.12.2019   V     

  KAGERA 63 IZIMBYA TEACHERS SACCOS LTD SACCOS 31.12.2019   V     

  KAGERA 64 BUKOBA RURAL TEACHERS SACCOS LTD SACCOS 31.12.2019   V     

  KAGERA 65 BUTUWOSA SACCOS LTD SACCOS 31.12.2019   V     

  KAGERA 66 TEGEMEO VIJANA SACCOS LTD SACCOS 31.12.2019   V     

  KAGERA 67 BUKOBA MUNICIPAL TEACHERS SACCOS LTD SACCOS 31.12.2019   V     

  KAGERA 68 BARAKA SACCOS LTD SACCOS 31.12.2019     V   

  KAGERA 69 TUMAINI MISSENYI SACCOS LTD SACCOS 

31.12.2018-

2019   V     

  KAGERA 70 KANONI SACCOS LTD SACCOS 31.12.2019   V     

  KAGERA 71 KARAGWE VIJANA SACCOS LTD SACCOS 31.12.2019   V     

  KAGERA 72 KAYANGA DUKA LA USHIRIKA OTHERS 31.12.2019   V     

KAGERA Q3 KAGERA 73 NGARA DISTRICT EMPLOYEES SACCOS LTD SACCOS 31.12.2019       V 
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA TATU YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO 

MKOA 

MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORIDHISH

A 
MBAYA 

  GEITA 74 ANGAZA NYABUGERA SACCOS LTD SACCOS 31.12.2019   V     

  GEITA 75 CHATO TEACHERS SACCOS LTD SACCOS 31.12.2019   V     

  GEITA 76 MSHIKAMANO SACCOS LTD SACCOS 31.12.2019   V     

  GEITA 77 MOTO MOTO KASENGA SACCOS LTD SACCOS 31.12.2019   V     

  GEITA 78 KAZIMOTO SACCOS LTD SACCOS 31.12.2019   V     

ARUSHA ARUSHA 1 AICC SACCOS 2019    V      

  ARUSHA 2 BALIMI  SACCOS 2019  V        

  ARUSHA 3 BARAA SACCOS 2019  V        

  ARUSHA 4 ARUSHA SOWETO SACCOS 2019    V      

  ARUSHA 5 KIMANDOLU LUTHERANI SACCOS 2019  V        

  ARUSHA 6 KISONGO FRIENDS SACCOS 2019  V        

  ARUSHA 7 ST. JOHN NJIRO SACCOS 2019  V        

  ARUSHA 8 TAWIRI SACCOS 2019    V      

  ARUSHA 9 AFRI SACCOS 2019    V      

  ARUSHA 10 ARUMA SACCOS 2019  V        

  ARUSHA 11 ARUSHA CITY STAFF SACCOS 2019    V      

  ARUSHA 12 ARUSHA TAU SACCOS 2019    V      

  ARUSHA 13 ARUSHA TEACHERS SACCOS 2019    V      

  ARUSHA 14 ASILIA LODGE SACCOS 2019  V        

  ARUSHA 15 ARUSHA WOMENI IN BUSINESS SACCOS 2019  V        

  ARUSHA 16 CAMARTEC SACCOS 2019  V        

  ARUSHA 17 IAA SACCOS 2019  V        

  ARUSHA 18 KROKONI SACCOS 2019    V      
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA TATU YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO 

MKOA 

MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORIDHISH

A 
MBAYA 

  ARUSHA 19 MMH STAFF SACCOS 2019  V        

  ARUSHA 20 MWENGAZI SACCOS 2019  V        

  ARUSHA 21 TEMDO SACCOS 2019  V        

  ARUSHA 22 SINONI WOMEN SACCOS 2019    V      

  ARUSHA 23 UDEA SACCOS 2019      V    

  ARUSHA 24 UKU SACCOS 2019    V      

  ARUSHA 25 ATC SACCOS 2019  V        

  ARUSHA 26 BOT SACCOS 2019    V      

  ARUSHA 27 ELCT SACCOS 2019  V        

  ARUSHA 28 ENYOITO SACCOS 2019    V      

  ARUSHA 29 FRIENDS CORNERS SACCOS 2019  V        

  ARUSHA 30 NANENANE WOMEN SACCOS 2019    V      

  ARUSHA 31 PALLOT SACCOS 2019  V        

  ARUSHA 32 UMATAMA SACCOS 2019  V        

  ARUSHA 33 UWAPA SACCOS 2019  V        

  ARUSHA 34 TAHA SACCOS 2019  V        

  ARUSHA 35 BANANA SACCOS 2019  V        

  ARUSHA 36 UTALII SACCOS 2019  V        

  ARUSHA 37 WARRIOR SECURITY STAFF SACCOS 2019  V        

  ARUSHA 38 ALMC   SACCOS 2019  V        

  ARUSHA 39 TUMAINI SACCOS 2019    V      

  ARUSHA 40 AGAPE SACCOS 2019      V    

  ARUSHA 41 ARUSHA CLUB SACCOS 2019    V      
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OFISI YA 
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MKOA 
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WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORIDHISH

A 
MBAYA 

  ARUSHA 42 BRAEBURN STAFF SACCOS 2019    V      

  ARUSHA 43 BURKA SACCOS 2019    V      

  ARUSHA 44  NAROK FRIENDS SACCOS 2019  V        

  ARUSHA 45 NEW VISION SACCOS 2019    V      

  ARUSHA 46 DAR ED SACCOS 2019  V        

  ARUSHA 47 PETU SACCOS 2019  V        

  ARUSHA 48 ANGATA SACCOS 2019  V        

  ARUSHA 49 ANSA SACCOS 2019    V      

  ARUSHA 50 FRIENDKIN SACCOS 2019  V        

  ARUSHA 51 UOA SACCOS 2019    V      

  ARUSHA 52 KIKATITI SACCOS 2019  V        

  ARUSHA 53 RIJKZWAAN SACCOS 2019  V        

  ARUSHA 54 MALEU SACCOS 2019    V      

  ARUSHA 55 LOIRIEN SACCOS 2019    V      

  ARUSHA 56 WASSO MAKAO SACCOS 2019    V      

  ARUSHA 57 KIMELOCK SACCOS 2008-2019       V 

  ARUSHA 58 BUTEMINE SACCOS 2019       V 

  ARUSHA 59 MALAMBO SACCOS 2019       V 

  ARUSHA 60 SEREGE SACCOS 2019       V 

  ARUSHA 61 NGORONGORO SERENA SACCOS 2019    V      

  ARUSHA 62 NGORONGORO SOPA  SACCOS 2019    V      

  ARUSHA 63 KDT SACCOS 2019  V        

  ARUSHA 64 ARUSHA NOAH SACCOS 2019    V      

  ARUSHA 65 NEW HOPE SACCOS 2019    V      
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA TATU YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 
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MKOA 
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WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
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AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORIDHISH

A 
MBAYA 

  ARUSHA 66 GETAMOCK SACCOS 2019    V      

  ARUSHA 67 MOYO HILL SACCOS 2019  V        

  ARUSHA 68 KIBAONI SACCOS 2019       V 

  ARUSHA 69 KDC SACCOS 2019    V      

  ARUSHA 70 ENDAMARARIEK SACCOS 2019    V      

  ARUSHA 71 WHEAT SCHEME SACCOS 2019    V      

  ARUSHA 72 TUMAINI FFS SACCOS 2019    V      

  ARUSHA 73 MVIWAKA SACCOS 2019    V      

  ARUSHA 74 KAMBI YA SIMBA SACCOS 2019    V      

  ARUSHA 75 KKKT MBULUMBULU SACCOS 2019       V 

  ARUSHA 76 THE MANOR SACCOS 2019    V      

  ARUSHA 77 KARATU PRIVATE SECTOR SACCOS 2019    V      

  ARUSHA 78 GREAT  COMMISSION SACCOS 2019    V      

  ARUSHA 79 SUNFLAG  SACCOS 2019    V      

  ARUSHA 80 TTG SACCOS 2019    V      

  ARUSHA 81 HIFADHI  SACCOS 2005-2019        V  

  ARUSHA 82 UVUMILIVU SACCOS 2012-2019        V  

  ARUSHA 83 DIVINE STAFF SACCOS 2019    V      

  ARUSHA 84 KANONO  SACCOS 2019  V        

  ARUSHA 85 MWANGAZA WOMEN SACCOS 2019  V        

  ARUSHA 86 NAVIDA  SACCOS 2019    V      

  ARUSHA 87 VISION WOMEN SACCOS 2019    V      

  ARUSHA 88 THOMSON WORKERS SACCOS 2019    V      

  ARUSHA 89 MRINGA  SACCOS 2019    V      
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COASCO 

MKOA 
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WA VYAMA 
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AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORIDHISH

A 
MBAYA 

  ARUSHA 90 MAJENGO SACCOS 2019        V  

  ARUSHA 91 MANAPA SACCOS 2019    V      

  ARUSHA 92 MLIMANI NGARASH SACCOS 2019    V      

  ARUSHA 93 MRALIPA SACCOS 2019    V      

  ARUSHA 94 MVIWABU SACCOS 2019    V      

  ARUSHA 95 ABAGAMBA SACCOS 2019    V      

  ARUSHA 96 MONDULI TEACHERS COLLEGE  SACCOS      V      

  ARUSHA 97 KOMOLONIKI SACCOS 2018-2019    V      

  ARUSHA 98 KUSURE SACCOS 2019  V        

  ARUSHA 99 MAKIBA SACCOS 2019  V        

  ARUSHA 100 SHIWARA SACCOS 2019    V      

  ARUSHA 101 LONGIDO SECONDAR SACCOS 2019    V      

  ARUSHA 102 TCCIA NAMANGA SACCOS 2019    V      

  ARUSHA 103 MALAMBO SACCOS 2019       V 

  ARUSHA 104 KIMANA TRANSPORT OTHERS 2012-2019        V  

  ARUSHA 105 OLEKA WAFUGAJI 2014-2019    V      

  ARUSHA 106 LEO WAFUGAJI 2014-2019    V      

  ARUSHA 107 TINGATINGA WAFUGAJI 2014-2019    V      

  ARUSHA 108 WAMIKROCK CONSUMERS 2019      V    

  ARUSHA 109 MAKUMIRA MULTPURPOSE 2019    V      

  ARUSHA 110 EKENYWA CONSUMER 2019    V      

  ARUSHA 111 DATOGA CONSUMER 2019    V      

  ARUSHA 112 ENGANAPAI CONSUMER 2019       V 

  ARUSHA 113 IRKESPU CONSUMER 2019    V      
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SAFI SHAKA 
ISIYORIDHISH

A 
MBAYA 

  ARUSHA 114 NGOILE CONSUMER 2019    V      

  ARUSHA 115 NGORONGORO CONSUMER 2019    V      

  ARUSHA 116 DUUMA  AMCOS 2019    V      

  ARUSHA 117 KOIMERE AMCOS 2019    V      

  ARUSHA 118 MLIMANI NGARASH AMCOS 2019    V      

  ARUSHA 119 GYEKRUM  AMCOS 2019    V      

  ARUSHA 120 MULONGO AMCOS 2019       V 

  ARUSHA 121 DIRANGW AMCOS 2019    V      

  ARUSHA 122 UWAMALE AMCOS 2019    V      

  ARUSHA 123 BOKAY AMCOS 2019       V 

  ARUSHA 124 LAMBO AMCOS 2019    V      

  MANYARA 125 DINAGE SACCOS 2019    V      

  MANYARA 126 DONGOBESH IRRIGATORS SACCOS 2019    V      

  MANYARA 127 GIDAMA MUSLUR SACCOS 2019    V      

  MANYARA 128 GIDAMBA SACCOS 2019    V      

  MANYARA 129 MBULU VIJANA SACCOS 2019    V      

  MANYARA 130 MBULU TEACHERS SACCOS 2019    V      

  MANYARA 131 MDC WOMEN SACCOS 2019    V      

  MANYARA 132 MDC WORKERS  SACCOS 2019    V      

  MANYARA 133 MORONJODA  SACCOS 2019    V      

  MANYARA 134 TLAWI SACCOS 2019    V      

  MANYARA 135 MTC WANAWAKE SACCOS 2019    V      

  MANYARA 136 SAYUNI HYDOM SACCOS 2019    V      

  MANYARA 137 SIMMHA SACCOS 2019    V      
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SAFI SHAKA 
ISIYORIDHISH

A 
MBAYA 

  MANYARA 138 DIDIHAMA SACCOS 2019    V      

  MANYARA 139 UPENDO MURRAY SACCOS 2019      V    

  MANYARA 140 ANTSI SACCOS 2019  V        

  MANYARA 141 MAGHAN  SACCOS 2019    V      

  MANYARA 142 SIMANJIRO VIJANA SACCOS 2019      V    

  MANYARA 143 ENGASMENT BOMANI SACCOS 2019    V      

  MANYARA 144 SIMANJIRO SACCOS SACCOS 2019    V      

  MANYARA 145 SIMANJIRO TECHERS SACCOS 2019    V      

  MANYARA 146 MBULU VIJANA SACCOS 2019    V      

  MANYARA 147 LONG FARMERS SACCOS 2019   V     

  MANYARA 148 BABATI DC WANAWAKE SACCOS 2019   V     

  MANYARA 149 MASHAMLEDA  SACCOS 2019   V     

  MANYARA 150 BABATI TC WORKERS SACCOS 2019    V      

  MANYARA 151 MANYARA TEACHERS  SACCOS 2019      V    

  MANYARA 152 ENDASAKI SACCOS 2019        V  

  MANYARA 153 KOMISCO MADINI 2019       V 

  MANYARA 154 MINASCO MADINI 2019       V 

  MANYARA 155 MIRERANI MULTIPURPOSE MULT 2019    V      

  MANYARA 156 HOMARI  AMCOS 2019       V 

  MANYARA 157 UWALE  AMCOS 2019    V      

DODOMA DODOMA 1  WALEMAVU   SACCOS   31.12.2019    ã     

  DODOMA 2  MITAA   SACCOS   31.12.2019    ã     

  DODOMA 3  KKKT AR ROAD   SACCOS   31.12.2019  ã       
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SAFI SHAKA 
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A 
MBAYA 

  DODOMA 4  KAMBARAGE   SACCOS  

 

31.12.2014-

31.12.2018        ã 

  DODOMA 5  MIREMBE- ISANGA   SACCOS   31.12.2019    ã     

  DODOMA 6  DUWASA   SACCOS   31.12.2019  ã       

  DODOMA 7  GEMA   SACCOS   31.12.2019    ã     

  DODOMA 8  UDOM   SACCOS   31.12.2019  ã       

  DODOMA 9  MAKAMU    SACCOS   31.12.2019  ã       

  DODOMA 10  MWASHITA    SACCOS   31.12.2019  ã       

  DODOMA 11  ST.JOHNS   SACCOS   31.12.2019    ã     

  DODOMA 12  MT. GREGORY MKUU   SACCOS   31.12.2019      ã   

  DODOMA 13  UFUNDI   SACCOS   31.12.2019    ã     

  DODOMA 14  LAPF   SACCOS   31.12.2019  ã       

  DODOMA 15  WAKAGUZI   SACCOS   31.12.2019  ã       

  DODOMA 16  AFYA DODOMA VIJIJINI   SACCOS   31.12.2019    ã     

  DODOMA 17  GST   SACCOS   31.12.2019    ã     

  DODOMA 18  KAZI    SACCOS   31.12.2019    ã     

  DODOMA 19  TUINUANE   SACCOS   31.12.2019    ã     

  DODOMA 20  VIMI    SACCOS   31.12.2019    ã     

  DODOMA 21  BIASHARA     SACCOS   31.12.2019    ã     

  DODOMA 22  WALIMU VIJIJINI   SACCOS   31.12.2019        ã 

  DODOMA 23  UWT   SACCOS   31.12.2019    ã     

  DODOMA 24  TMA   SACCOS   31.12.2019    ã     

  DODOMA 25  TUMAINI   SACCOS   31.12.2019        ã 
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A 
MBAYA 

  DODOMA 26  KIU   SACCOS   31.12.2019        ã 

  DODOMA 27  KONDOA TEACHERS   SACCOS   31.12.2019    ã     

  DODOMA 28  MKOMBOZI SOKO  KUU   SACCOS   31.12.2019    ã     

  DODOMA 29  BUIGIRI   SACCOS   31.12.2019    ã     

  DODOMA 30  HOZEM   SACCOS  

 1.12.2012-

31.12.2019        ã 

  DODOMA 31  FUNE   SACCOS  

 1.12.2017-

31.12.2019        ã 

  DODOMA 32  MADIZINI   SACCOS  

 1.12.2011-

31.12.2019        ã 

  DODOMA 33  MKOMBOZI    SACCOS   31.12.2019    ã     

  DODOMA 34  MPWAPWA TEACHERS   SACCOS   31.12.2019    ã     

  DODOMA 35  UMK    SACCOS   31.12.2018        ã 

  DODOMA 36  KKT KONGWA   SACCOS   31.12.2019    ã     

  DODOMA 37  KODI    SACCOS   31.12.2019    ã     

  DODOMA 38  TAKWIMU   SACCOS   31.12.2019    ã     

  DODOMA 39  BAHI TEACHERS   SACCOS   31.12.2019        ã 

  DODOMA 40  CHAMBASHO   SACCOS   31.12.2019      ã   

  DODOMA 41  KIFI   SACCOS   31.12.2019        ã 

  DODOMA 42  CHAMTUMA   SACCOS   31.12.2019      ã   

  DODOMA 43  CHAWAKUBODO    OTHERS   31.12.2019      ã   

  DODOMA 44  DOBEC   OTHERS  

 1.12.2018-

31.12.2019    ã     

  DODOMA 45  KINYONGA TRADERS   OTHERS  

 1.12.2018-

31.12.2019    ã     

  DODOMA 46  GAWAYE    AMCOS   30.06.2019        ã 
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  DODOMA 47  AWAZAMAM   AMCOS   30.06.2019    ã     

  DODOMA 48  MBABALA   AMCOS   31.12.2019        ã 

  DODOMA 49  TCDC SACCOS   SACCOS   31.12.2019    ã     

  DODOMA 50  HUDUMA SACCOS   SACCOS   31.12.2019    ã     

  SINGIDA 51  VIJANA    SACCOS   31.12.2019        ã 

  SINGIDA 52  AFYA    SACCOS   31.12.2019    ã     

  SINGIDA 53  SITCOTES   SACCOS   31.12.2019    ã     

  SINGIDA 54  UMM   SACCOS   31.12.2019    ã     

  SINGIDA 55  ILONGERO    SACCOS   31.12.2019    ã     

  SINGIDA 56  HAZINA    SACCOS   31.12.2019        ã 

  SINGIDA 57  UWANKUSI   SACCOS   31.12.2019      ã   

  SINGIDA 58  VISSION    SACCOS   31.12.2019    ã     

  SINGIDA 59  RS   SACCOS   31.12.2019        ã 

  SINGIDA 60  SITCOWS   SACCOS   31.12.2019    ã     

  SINGIDA 61  VETA   SACCOS   31.12.2019        ã 

  SINGIDA 62  MTINKO   SACCOS  

 1.12.2018-

31.12.2019    ã     

  SINGIDA 63  VIJANA SINGIDA   SACCOS   31.12.2019        ã 

  SINGIDA 64  IKUNGI TEACHERS    SACCOS   31.12.2019    ã     

  SINGIDA 65  WALIMU SINGIDA VIJIJINI   SACCOS   31.12.2019    ã     

  SINGIDA 66  KURUGENZI(MANYONI)   SACCOS  

 1.12.2018-

31.12.2019      ã   

  SINGIDA 67  MAENDELEO    SACCOS   31.12.2019    ã     

  SINGIDA 68  TUMAINI   SACCOS   31.12.2019        ã 
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  SINGIDA 69  MANYONI TEACHERS   SACCOS   31.12.2019    ã     

  SINGIDA 70 MUHANGU SACCOS  31.12.2019    ã     

  SINGIDA 71 BWAWANI BEACH SACCOS  31.12.2019    ã     

  SINGIDA 72  AMANI    SACCOS   31.12.2019      ã   

  SINGIDA 73  HAZINA    SACCOS   31.12.2019        ã 

  SINGIDA 74  LUSILILE   SACCOS   31.12.2019        ã 

  SINGIDA 75  NYAMAGOGOO   OTHERS  

 1.12.2017-

31.12.2019    ã     

  SINGIDA 76  SIFACU   UNION  

 1.12.2017-

31.12.2019      ã   

  SINGIDA 77  CEAMCU   UNION   31.12.2019        ã 

DAR ES 

SALAAM 

DAR-ES-

SALAAM 1 LUFTANTHA SACCOS SACCOS 2019 ã       

  

DAR-ES-

SALAAM 2 USALAMA WA ANGA SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 3 CRDB SACCOS LTD SACCOS 2019 ã       

  

DAR-ES-

SALAAM 4 TEMBO MGWAZA SACCOS SACCOS 2019 ã       

  

DAR-ES-

SALAAM 5 TBA SACCOS SACCOS 2019 ã       

  

DAR-ES-

SALAAM 6 TUSIIME SACCOS SACCOS 2019 ã       

  

DAR-ES-

SALAAM 7 MAPAMBAZUKO SACCOS SACCOS 2019 ã       

  

DAR-ES-

SALAAM 8 TASAF SACCOS SACCOS 2019 ã       

  

DAR-ES-

SALAAM 9 CCM OFISI NDOGO LUMUMBA SACCOS 2008-2019       ã 
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DAR-ES-

SALAAM 10 LUHANGA PARISH SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 11 AFYA SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 12 TAJIRIKA SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 13 MCHIKICHINI SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 14 BANDARINI SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 15 SOKO KUU SACCOS SACCOS 2019 ã       

  

DAR-ES-

SALAAM 16 TSN SACCOS SACCOS 2018-2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 17 KIPUNGUNI SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 18 UKAGUZI SACCOS SACCOS 2019 ã       

  

DAR-ES-

SALAAM 19 AGA KHAN HOSPITAL SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 20 MAKTABA SACCOS SACCOS 2019 ã       

  

DAR-ES-

SALAAM 21 IFM SACCOS SACCOS 2019 ã       

  

DAR-ES-

SALAAM 22 NBAA SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 23 KITUNDA SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 24 KISUKURU SACCOS SACCOS 2019 ã       

  DAR-ES- 25 TRA SACCOS SACCOS 2019 ã       
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SALAAM 

  

DAR-ES-

SALAAM 26 TANZANIA UTALII SACCOS SACCOS 2019 ã       

  

DAR-ES-

SALAAM 27 KOMKYA KUMEKUCHA SACCOS SACCOS 2019 ã       

  

DAR-ES-

SALAAM 28 POSTA NA SIMU SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 29 TBL SACCOS SACCOS 2019 ã       

  

DAR-ES-

SALAAM 30 LST SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 31 SUMATRA SACCOS SACCOS 2019 ã       

  

DAR-ES-

SALAAM 32 TANROAD SACCOS SACCOS 2019 ã       

  

DAR-ES-

SALAAM 33 AICT CHANG'OMBE SACCOS SACCOS 2019 ã       

  

DAR-ES-

SALAAM 34 VISIONARY WOMEN SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 35 CBE SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 36 SHREE HINDU MANDAL SACCOS SACCOS 2019     ã   

  

DAR-ES-

SALAAM 37 NIMR SACCOS  SACCOS 2019 ã       

  

DAR-ES-

SALAAM 38 MSD SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 39 VIPIMO SACCOS SACCOS 2019 ã       

  

DAR-ES-

SALAAM 40 WAWATA SACCOS (KITUNDA) SACCOS 2019   ã     
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA TATU YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO 

MKOA 

MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORIDHISH

A 
MBAYA 

  

DAR-ES-

SALAAM 41 HAZINA SACCOS SACCOS 2019 ã       

  

DAR-ES-

SALAAM 42 ATLAS COPCO SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 43 UN SACCOS SACCOS 2019 ã       

  

DAR-ES-

SALAAM 44 MY SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 45 TRC WORKERS SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 46 PPF SACCOS SACCOS 2018-2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 47 CHINA ALUMN SACCOS SACCOS 2019 ã       

  

DAR-ES-

SALAAM 48 NIMETA SACCOS LTD SACCOS 2019 ã       

  

DAR-ES-

SALAAM 49 VIOSK MCHIKICHINI SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 50 WANAHEWA SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 51 MUUNGANO WOMEN SEGEREA SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 52 MUHIMBILI SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 53 JITIHADA SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 54 CENTRAL BANK SACCOS SACCOS 2019     ã   

  

DAR-ES-

SALAAM 55 NBC SACCOS SACCOS 2019   ã     

  DAR-ES- 56 PCCB SACCOS SACCOS 2019     ã   
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA TATU YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO 

MKOA 

MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORIDHISH

A 
MBAYA 

SALAAM 

  

DAR-ES-

SALAAM 57 

TANZANIA FEDERATION OF CO-OPERATIVES 

INSURANCE BROKER SACCOS 2019 ã       

  

DAR-ES-

SALAAM 58 TEWW SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 59 UWEZESHAJI SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 60 IST SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 61 MUHAS SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 62 DAWASA SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 63 TPAWU SACCOS SACCOS 2017-2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 64 MOVENPICK ROYAL PALM SACCOS SACCOS 2019 ã       

  

DAR-ES-

SALAAM 65 NYOTA NJEMA SACCOS SACCOS 2019 ã       

  

DAR-ES-

SALAAM 66 WAHANDISI SACCOS SACCOS 2019 ã       

  

DAR-ES-

SALAAM 67 WALIMU SACCOS SACCOS 2018-2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 68 JIJI SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 69 SWISSPORT SACCOS SACCOS 2019 ã       

  

DAR-ES-

SALAAM 70 TUICO SACCOS SACCOS 2019   ã     

  DAR-ES- 71 MISSION MIKOCHENI SACCOS SACCOS 2019   ã     
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA TATU YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO 

MKOA 

MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORIDHISH

A 
MBAYA 

SALAAM 

  

DAR-ES-

SALAAM 72 SADOLIN SACCOS SACCOS 2017-2019       ã 

  

DAR-ES-

SALAAM 73 NATIONAL MUSEUM OF TANZANIA SACCOS 2018-2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 74 MZUMBE UNIVERSITY DSM SACCOS SACCOS 2017-2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 75 TAWCA SACCOS SACCOS 2019 ã       

  

DAR-ES-

SALAAM 76 TULEMANE SACCOS SACCOS 2018-2019       ã 

  

DAR-ES-

SALAAM 77 KIVUKONI SACCOS SACCOS 2019     ã   

  

DAR-ES-

SALAAM 78 SUCCESS SACCOS  SACCOS 2019       ã 

  

DAR-ES-

SALAAM 79 LAKE GROUP SACCOS SACCOS 2019       ã 

  

DAR-ES-

SALAAM 80 TAZAMA SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 81 FRIENDS OF RECA SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 82 WAUGUZI SACCOS SACCOS 2019 ã       

  

DAR-ES-

SALAAM 83 ITV SACCOS SACCOS 2019 ã       

  

DAR-ES-

SALAAM 84 MOUNT KIBO SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 85 UPENDO SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 86 DON CONSULT SACCOS  SACCOS 2019   ã     
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA TATU YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO 

MKOA 

MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORIDHISH

A 
MBAYA 

  

DAR-ES-

SALAAM 87 WAT SACCOS SACCOS 2019 ã       

  

DAR-ES-

SALAAM 88 OMEGA SACCOS SACCOS 2019 ã       

  

DAR-ES-

SALAAM 89 PAMWEBA SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 90 AIPS SACCOS SACCOS 2018-2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 91 URESCO SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 92 TAMPRO SACCOS SACCOS 2019 ã       

  

DAR-ES-

SALAAM 93 TASWE SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 94 WAZO HILL SACCOS SACCOS 2019 ã       

  

DAR-ES-

SALAAM 95 MAKUMBUSHO COMMUNITY SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 96 JKT STAFF SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 97 MBEZI BEACH CATHOLIC SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 98 NACTE SACCOS SACCOS 2019 ã       

  

DAR-ES-

SALAAM 99 AICT MAGOMENI SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 100 WAWATA SACCOS(ANANASIFU) SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 101 COSTECH SACCOS SACCOS 2019   ã     

  DAR-ES- 102 KINONDONI LUTHERAN SACCOS SACCOS 2019   ã     
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA TATU YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO 

MKOA 

MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORIDHISH

A 
MBAYA 

SALAAM 

  

DAR-ES-

SALAAM 103 WANAMA SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 104 BETHEL SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 105 DPC SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 106 KUNDUCHI COMMUNITY  SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 107 SECURITY GROUP SACCOS SACCOS 2019 ã       

  

DAR-ES-

SALAAM 108 TAFIRI WORKERS SACCOS SACCOS 2019 ã       

  

DAR-ES-

SALAAM 109 UCC SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 110 KWANZA SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 111 EFATA INUA JAMII SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 112 NGOME SACCOS SACCOS 2019   ã ã   

  

DAR-ES-

SALAAM 113 TBC SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 114 KINONDONI TEACHERS SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 115 TIB WORKERS SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 116 LESA SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 117 SAYARI SACCOS SACCOS 2019 ã       
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA TATU YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO 

MKOA 

MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORIDHISH

A 
MBAYA 

  

DAR-ES-

SALAAM 118 INTERCHICK SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 119 PAMOJA TUNAWEZA SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 120 CONCERN SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 121 REVIVAL CHURCH SACCOS SACCOS 2019       ã 

  

DAR-ES-

SALAAM 122 TPDC SACCOS SACCOS 2019 ã       

  

DAR-ES-

SALAAM 123 KIMALELA SACCOS SACCOS 2019 ã       

  

DAR-ES-

SALAAM 124 MGPA SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 125 CARE TANZANIA SACCOS SACCOS 2019 ã       

  

DAR-ES-

SALAAM 126 PSLA SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 127 NECTA SACCOS SACCOS 2019 ã       

  

DAR-ES-

SALAAM 128 SALASALA LUTHERAN CHURCH SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 129 ST. MONICA SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 130 BUNJU BEACH SACCOS SACCOS 2019 ã       

  

DAR-ES-

SALAAM 131 MAKUTI COMMUNITY SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 132 CHAMAMTE SACCOS SACCOS 2019 ã       

  DAR-ES- 133 BUSACU SACCOS SACCOS 2018-2019   ã     
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA TATU YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO 

MKOA 

MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORIDHISH

A 
MBAYA 

SALAAM 

  

DAR-ES-

SALAAM 134 WAZO ENGINEERING SACCOS SACCOS 2017-2019 ã       

  

DAR-ES-

SALAAM 135 TACMEN SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 136 KINYAMVUO SACCOS SACCOS 2019     ã   

  

DAR-ES-

SALAAM 137 MAKONGO TEACHERS SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 138 MAGOMENI CATHOLIC CHURCH SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 139 AISS SACCOS LTD SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 140 CWT SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 141 MAENDELEO SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 142 COLLECTIVE SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 143 NYUMBA SACCOS SACCOS 2019 ã       

  

DAR-ES-

SALAAM 144 AUTOMECH SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 145 DOVYA LUTHERAN CHURCH  SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 146 DUCE SACCOS SACCOS 2019 ã       

  

DAR-ES-

SALAAM 147 MBAGASO SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 148 PRIMEFUEL SACCOS SACCOS 2019 ã       
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA TATU YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO 

MKOA 

MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORIDHISH

A 
MBAYA 

  

DAR-ES-

SALAAM 149 TAZARA SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 150 DAL SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 151 BIMA YA AFYA SACCOS SACCOS 2019 ã       

  

DAR-ES-

SALAAM 152 DCTW SACCOS 2019 ã       

  

DAR-ES-

SALAAM 153 JATU SACCOS SACCOS 2019 ã       

  

DAR-ES-

SALAAM 154 KIUTA SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 155 DSM CORRIDOR SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 156 DSM RVTSC SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 157 MBAGALA LUTHERAN SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 158 SERENGETI SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 159 AZANIA SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 160 TPS SACCOS SACCOS 2019 ã       

  

DAR-ES-

SALAAM 161 UJIRANI SACCOS SACCOS 2019      ã 

  

DAR-ES-

SALAAM 162 RTD SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 163 SILAFRICA SACCOS SACCOS 2019   ã     

  DAR-ES- 164 URA SACCOS SACCOS 2019 ã       
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA TATU YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO 

MKOA 

MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORIDHISH

A 
MBAYA 

SALAAM 

  

DAR-ES-

SALAAM 165 CHAWATE SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 166 SBC SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 167 KISIWANI SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 168 MAWAVI SACCOS SACCOS 2019 ã       

  

DAR-ES-

SALAAM 169 ORYX SACCOS SACCOS 2019 ã       

  

DAR-ES-

SALAAM 170 JISE SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 171 KIUMA SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 172 WAUZA KUNI NA VIFAA VYA UJENZI SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 173 MALAWI CARGO SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 174 HARBOURS SACCOS  SACCOS 2013-2017       ã 

  

DAR-ES-

SALAAM 175 UWATIBU SACCOS 2019       ã 

  

DAR-ES-

SALAAM 176 TOL SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 177 MTONI LUTHERAN SACCOS SACCOS 2018-2019       ã 

  

DAR-ES-

SALAAM 178 GPSA SACCOS SACCOS 2019       ã 

  

DAR-ES-

SALAAM 179 UPENDO C SACCOS SACCOS 2019 ã       
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA TATU YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO 

MKOA 

MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORIDHISH

A 
MBAYA 

  

DAR-ES-

SALAAM 180 BARBRO JOHNSON SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 181 WRI SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 182 GRACE SCHOOL SACCOS  SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 183 KILUVYA LUTHERAN CHURCH SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 184 KIMARA B SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 185 NEW MBEZI SAFARI SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 186 MMAKASU SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 187 TCRA SACCOS SACCOS 2019 ã       

  

DAR-ES-

SALAAM 188 KKKT MBEZI LUIS SACCOS SACCOS 2019 ã       

  

DAR-ES-

SALAAM 189 TUTASHINDA SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 190 KIMARA CATHOLIC CHURCH SACCOS SACCOS 2019       ã 

  

DAR-ES-

SALAAM 191 KKKT KIBANGU SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 192 KIMARA LUTHERAN SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 193 TANESCO SACCOS SACCOS 2019 ã       

  

DAR-ES-

SALAAM 194 LOYOLA SACCOS SACCOS 2015-2019   ã     

  DAR-ES- 195 KIBANGU CATHOLIC SACCOS SACCOS 2019   ã     
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA TATU YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO 

MKOA 

MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORIDHISH

A 
MBAYA 

SALAAM 

  

DAR-ES-

SALAAM 196 DDCA SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 197 KILIMANJARO BROTHERS SACCOS SACCOS 2018-2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 198 JITIHADA VICTORY SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 199 MAKABE PARISH SACCOS SACCOS 2018-2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 200 MWANANCHI COMMUNICATION SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 201 MALENGO SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 202 UWAMAKI SACCOS 2015-2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 203 URAFIKI MTUMBA SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 204 HALI YA HEWA SACCOS SACCOS 2018-2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 205 ARU SACCOS 2019 ã       

  

DAR-ES-

SALAAM 206 MABIBO EXTERNAL SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 207 DARAJANI SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 208 FAMILIA 2012 SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 209 KIPUNGUNI B LUTHERAN CHURCH SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 210 SEDESO SACCOS SACCOS 2017-2019   ã     



 
Ripoti ya Jumla ya Ukaguzi wa Vyama vya Ushirika kuanzia Julai 2019  hadi Juni 2020 

 

Shirika la Ukaguzi na Usimamizi wa Vyama vya Ushirika (COASCO) 

310 
 

 

ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA TATU YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO 

MKOA 

MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORIDHISH

A 
MBAYA 

  

DAR-ES-

SALAAM 211 UHAMIAJI SACCOS SACCOS 2019 ã       

  

DAR-ES-

SALAAM 212 DSE SACCOS SACCOS 2019 ã       

  

DAR-ES-

SALAAM 213 KARMELI SACCOS  SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 214 LEKIDEA SACCOS SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 215 WEKEZA SACCOS  SACCOS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 216 KILIMANI SACCOS SACCOS 2015-2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 217 MLIMANI SACCOS SACCOS 2019     ã   

  

DAR-ES-

SALAAM 218 NIT SACCOS SACCOS 2017-2019     ã   

  

DAR-ES-

SALAAM 219 UWATA SACCOS SACCOS 2019     ã   

  

DAR-ES-

SALAAM 220 MITUMBA MCHIKICHINI CO-OP SOCIETY OTHERS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 221 TINGATINGA CO-OP SOCIETY OTHERS 2019 ã       

  

DAR-ES-

SALAAM 222 MADALALI WAUZA MAZAO OTHERS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 223 DASICO OTHERS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 224 MKUNGUNI CONSUMERS COOP LTD OTHERS 2018-2019       ã 

  

DAR-ES-

SALAAM 225 BUGURUNI CARPENTERS OTHERS 2019   ã     

  DAR-ES- 226 JUHUDI GROCERIES  OTHERS 2018   ã     
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA TATU YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO 

MKOA 

MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORIDHISH

A 
MBAYA 

SALAAM 

  

DAR-ES-

SALAAM 227 MFAVESCO LTD OTHERS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 228 MWENGE HOUSING CO-OP OTHERS 2019 ã       

  

DAR-ES-

SALAAM 229 VETENARY BUILDING MATERIAL COOP SOCIETY OTHERS 2019     ã   

  

DAR-ES-

SALAAM 230 KIWAU PORTERS OTHERS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 231 MABIBO PORTERS COOP LTD OTHERS 2019   ã     

  

DAR-ES-

SALAAM 232 TUNDWI SONGANI AMCOS 2018/2019       ã 

  

DAR-ES-

SALAAM 233 CHAZAMSO AMCOS AMCOS 2017-2019   ã   ã 

  

DAR-ES-

SALAAM 234 SCCULT UNION 2019       ã 

  PWANI 235 MZENGA SACCOS SACCOS 2014-2019     ã   

  PWANI 236 BAGAMOYO LUTHERAN CHURCH SACCOS SACCOS 2019   ã     

  PWANI 237 ZITE SACCOS SACCOS 2019   ã     

  PWANI 238 BAGAMOYO TEACHERS SACCOS SACCOS 2019   ã     

  PWANI 239 BAOBAB SACCOS SACCOS 2019     ã   

  PWANI 240 MARIAN SACCOS SACCOS 2019       ã 

  PWANI 241 FETA SACCOS SACCOS 2019   ã     

  PWANI 242 UDINDIVU SACCOS SACCOS 2019       ã 

  PWANI 243 PREMIER SACCOS SACCOS 2019   ã     

  PWANI 244 NYUMBU SACCOS SACCOS 2019 ã       
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA TATU YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO 

MKOA 

MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORIDHISH

A 
MBAYA 

  PWANI 245 KEC SACCOS  SACCOS 2019 ã       

  PWANI 246 TCCIA PWANI SACCOS 2019 ã       

  PWANI 247 MAPINDUZI SACCOS SACCOS 2019   ã     

  PWANI 248 UJENZI KIBAHA SACCOS SACCOS 2019   ã     

  PWANI 249 RUTESCO SACCOS SACCOS 2015-2019   ã     

  PWANI 250 CHAWAKIM SACCOS SACCOS 2019   ã     

  PWANI 251 KITESCO SACCOS SACCOS 2019 ã       

  PWANI 252 KISARAWE SACCOS SACCOS 2020   ã     

  PWANI 253 UMAMABAMKI TRANSPORT COOP SOCIETY OTHERS 2019     ã   

  PWANI 254 CHAUMABA TRANSPORT COOP SOCIETY OTHERS 2019   ã     

  PWANI 255 CHAURU LTD OTHERS 2019   ã     

  PWANI 256 CHAWAKIM COOP OTHERS 2019 ã       

  PWANI 257 KONGOWE AMCOS AMCOS 2019       ã 

  PWANI 258 MKOMBOZI AMCOS AMCOS 2019       ã 

  PWANI 259 MLADISU AMCOS AMCOS 2019       ã 

  PWANI 260 SOGA AMCOS AMCOS 2019       ã 

  PWANI 261 BUNGU AMCOS AMCOS 2019       ã 

  PWANI 262 MBULAMBEZINI AMCOS AMCOS 2019       ã 

  PWANI 263 MDIMNI AMCOS AMCOS 2019       ã 

  PWANI 264 MSONGA AMCOS AMCOS 2019       ã 

  PWANI 265 NYAMATO AMCOS AMCOS 2019       ã 

  PWANI 266 UMOJA NI NGUVU AMCOS AMCOS 2019       ã 

  PWANI 267 KISAYANI AMCOS AMCOS 2019       ã 
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA TATU YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO 

MKOA 

MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORIDHISH

A 
MBAYA 

  PWANI 268 LUKANGA WARD AMCOS AMCOS 2019       ã 

  PWANI 269 KILIMAHEWA KASKAZINI AMCOS AMCOS 2019       ã 

  PWANI 270 KITOMONDO AMCOS AMCOS 2019       ã 

MTWARA MTWARA 1 Goodhope Women SACCOS  6   ã     

  MTWARA 2 Newala Health SACCOS  1     ã   

  MTWARA 3 Korosho  SACCOS  2   ã     

  MTWARA 4 Ligula SACCOS  1       ã 

  MTWARA 5 Newala Boma SACCOS  5     ã   

  MTWARA 6 Mina SACCOS  2     ã   

  MTWARA 7 Amani SACCOS  1     ã   

  MTWARA 8 Ndanda Viwandani SACCOS  1     ã   

  MTWARA 9 Naiwo SACCOS  6     ã   

  MTWARA 10 Kaanani SACCOS  5       ã 

  MTWARA 11 Mwangaza SACCOS 1     ã   

  MTWARA 12 Ndanda Spring SACCOS 2       ã 

  MTWARA 13 Tandahimba SACCOS 4       ã 

  MTWARA 14 Veta SACCOS 4       ã 

  MTWARA 15 Umoja SACCOS 7     ã   

  MTWARA 16 Newala Tandahimba SACCOS 1     ã   

  
MTWARA 17 Newala Boma SACCOS 

 31.12.2015-

2019 
  

  
Ҟ 

  

  
MTWARA 18 Mina SACCOS 

 31.12.2018-

2019 
  

  
Ҟ 

  

  MTWARA 19 Amani SACCOS  31.12.2019     Ҟ   
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA TATU YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO 

MKOA 

MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA 
ISIYORIDHISH

A 
MBAYA 

  MTWARA 20 Ndanda Viwandani SACCOS  31.12.2019     Ҟ   

  
MTWARA 21 Naiwo SACCOS 

 31.12.2014-

2019 
  

  
Ҟ 

  

  
MTWARA 22 Kaanani SACCOS 

 31.12.2015-

2019 
  

    
Ҟ 

  MTWARA 23 Mwangaza SACCOS 31.12.2019     Ҟ   

  
MTWARA 24 Ndanda Spring SACCOS 

31.12.2018-

2019 
      Ҟ 

  
MTWARA 25 Tandahimba SACCOS 

31.12.2016-

2019 
      Ҟ 

  MTWARA 26 Zima Muungano AMCOS 2018/2019     ã   

  LINDI 27 Lindi Mwambao UNION 2018/2019       ã 

   LINDI 28 Ruwosco SACCOS 2019     ã   

   LINDI 29 Rutesco SACCOS 2019     ã   

  LINDI 30 Ilulu  SACCOS 2019   ã     

  LINDI 31 Nachingwea Teachers  SACCOS 2019     ã   

  LINDI 32 Lindi Town teachers SACCOS 2019     ã   

  LINDI 33 Lindi Rural Teacher SACCOS 2019     ã   

JUMLA 1513        
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA NNE YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

KILIMANJARO KILIMANJARO  1 KIBONG'OTO HOSPITAL SACCOS 2018-2019   V     

  KILIMANJARO  2 MAMBA  SACCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  3 MSANGENI SACCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  4 WAZALENDO SACCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  5 ISMW SACCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  6 KARANSI SACCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  7 KNCU(1984) SACCOS SACCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  8 MUUNGANO(KIMOCHI) SACCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  9 KINDI SACCOS 2015-2019   V     

  KILIMANJARO  10 LOWASI SACCOS 2019     V   

  KILIMANJARO  11 LYAMUNGO SACCOS 2018-2019   V     

  KILIMANJARO  12 MANAMBENI SACCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  13 MWANGAZA  SACCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  14 OHINY MANIO SACCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  15 KENI MENGENI SACCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  16 NANJARA REHA SACCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  17 KISERENI SACCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  18 KISIWANI SACCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  19 MFAMASIA  SACCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  20 LOWIRI SACCOS 2016-2019   V     

  KILIMANJARO  21 SIHA VIJANA SACCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  22 MOSHI RURAL TEACHERS SACCOS 2019 V       

  KILIMANJARO  23 GAHENDU SACCOS SACCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  24 TPC SACCOS SACCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  25 MARUKENI W DAIRY OTHER 2019   V     

  KILIMANJARO  26 UCHIRA WATER USERS OTHER 2019   V     

  KILIMANJARO  27 KIVULINI WATER USERS OTHER 2013-2019   V     
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA NNE YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  KILIMANJARO  28 URU NORTH JOINT 2019   V     

  KILIMANJARO  29 NOSACCU  JOINT 2019   V     

  KILIMANJARO  30 KAMA JOINT 2019   V     

  KILIMANJARO  31 VCU(1984) LTD UNION 2019     V   

  KILIMANJARO  32 MASAMA MULA AMCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  33 MASAMA SAAWE AMCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  34 MARANGU WEST AMCOS 2018-2019   V     

  KILIMANJARO  35 MWIKA NORTH EAST  AMCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  36 SHIRI MGUNGANI  AMCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  49 CHEGHO AMCOS 2019 
 

V     

  KILIMANJARO  38 VUCHAMA NGOFI  AMCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  39 USHIRI AMCOS 2020 V       

  KILIMANJARO  40 KERYO AMCOS 2020   V     

  KILIMANJARO  41 MRAO AMCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  42 SIHA KIYEYO AMCOS 2019   V     

  KILIMANJARO  43 MAHIDA  AMCOS 2020   V     

  KILIMANJARO  44 OLD MOSHI AMCOS AMCOS 2019     V   

  KILIMANJARO  45 KIRUA VUNJO NORTH AMCOS AMCOS 2019     V   

  KILIMANJARO  46 MASAMA ROO AMCOS 2019     V   

  KILIMANJARO  47 MRAO AMCOS AMCOS 2019       V 

  KILIMANJARO  48 KIRWA KENI MRERE AMCOS 2020   V     

  KILIMANJARO  49 MAKIIDI  AMCOS 2020   V     

MBEYA MBEYA 1 BUSALE SACCOS 2019   V     

  MBEYA 2 KONGOLO  SACCOS 2019   V     

  MBEYA 3 K.K.K T MBEYA MJINI SACCOS 2019   V     

  MBEYA 4 MCCL SACCOS 2019     V   

  MBEYA 5 MDF SACCOS 2019     V   
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA NNE YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  MBEYA 6 SWAYA SACCOS 2019   V     

  MBEYA 7 ISYONJE BODABODA SACCOS 2019     V   

  MBEYA 8 TUINUANE SACCOS SACCOS 2019   V     

  MBEYA 9 MWAMCO AMCOS AMCOS 2019   V     

  MBEYA 10 UWATU OTHER 2019   V     

  MBEYA 11 UWAI OTHER 2019   V     

  MBEYA 12 UWASU OTHER 2019   V     

  MBEYA 13 MUWAMARU OTHER 2019   V     

  MBEYA 14 UWAIPO OTHER 2019   V     

  MBEYA 15 CHAUWAKA OTHER 2019   V     

  MBEYA 16 CHAUWALU OTHER 2019   V     

  MBEYA 17 AMANI KATUMBA OTHER 2019     V   

  MBEYA 18 KAPUNGA IRRIGATION OTHER 2019   V     

  MBEYA 19 WASAFIRISHAJI MCHELE CHIMALA OTHER 2019   V     

  MBEYA 20 BONDE LA UMWAGILIAJI UYOLE OTHER 2019   V     

  MBEYA 21 MTO GOGO OTHER 2019   V     

  MBEYA 22 KINYALA OTHER 2019     V   

  MBEYA 23 IKAMA OTHER 2019   V     

  MBEYA 24 CHAUWABU OTHER 2019     V   

  MBEYA 25 UWAKI OTHER 2019   V     

  MBEYA 26 UWAIKU OTHER 2019     V   

  MBEYA 27 ISANGA DIARY OTHER 2019   V     

  MBEYA 28 IWALA CONSUMMERS OTHER 2019   V     

  MBEYA 29 UWAMADAMU OTHER 2019   V     

  SONGWE 30 ITUMPI SACCOS 2019     V   

  SONGWE 31 NAMILE SACCOS 2019     V   

  SONGWE 32 HASAMBA OTHER 2019   V     
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA NNE YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  SONGWE 33 VIBISO OTHER 2019       V 

  SONGWE 34 IVWANGA OTHER 2019   V   V 

MOROGORO MOROGORO 1 JITIHADA VICOBA SACCOS  SACCOS 2019     ã   

  MOROGORO 2 UKOMBOZI KIMAMBA SACCOS  SACCOS 2019     ã   

  MOROGORO 3 VETA DAKAWA SACCOS  SACCOS 2019 ã       

  MOROGORO 4 TULICOLI SACCOS  SACCOS 2019     ã   

  MOROGORO 5 UDZUNGWA SACCOS  SACCOS 2019   ã     

  MOROGORO 6 TPAWU SACCOS  SACCOS 2019       ã 

  MOROGORO 7 MGUDE SACCOS SACCOS 2019   ã     

  MOROGORO 8 TAFORI SACCOS  SACCOS 2019   ã     

  MOROGORO 9 UFUNDI SACCOS  SACCOS 2019   ã     

  MOROGORO 10 LUGALUGA SACCOS  SACCOS 2019     ã   

  MOROGORO 11 BOMA SACCOS  SACCOS 2019       ã 

  MOROGORO 12 KIREKA SACCOS SACCOS 2019   ã     

  MOROGORO 13 MORUWASA SACCOS SACCOS 2019   ã     

  MOROGORO 14 KIROKA  UKOMBOZI SACCOS  SACCOS 2019     ã   

  MOROGORO 15 MVUHA SACCOS  SACCOS 2019   ã     

  MOROGORO 16 TAWA SACCOS SACCOS 2019   ã     

  MOROGORO 17 MITIKI SACCOS  SACCOS 2019   ã     

  MOROGORO 18 SAMAKI BORA IFAKARA SACCOS  SACCOS 2019       ã 

  MOROGORO 19 IFAKARA CENTER SACCOS SACCOS 2019   ã     

  MOROGORO 20 KAPOLO AMCOS SACCOS 2019   ã     

  MOROGORO 21 IFAKARA AMCOS SACCOS 2019   ã     

  MOROGORO 22 MZUMBE UNIVERSITY SACCOS  SACCOS 2015-2019       ã 

  MOROGORO 23 UWAWAKUDA SACCOS  SACCOS 2019   ã     

  MOROGORO 24 CHOLLIMA SACCOS SACCOS 2019   ã     

  MOROGORO 25 MAHENGE VIJANA SACCOS  SACCOS 2019   ã     
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA NNE YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  MOROGORO 26 MAHENGE SACCOS  SACCOS 2019       ã 

  MOROGORO 27 UWAMAKE SACCOS  SACCOS 2019   ã     

  MOROGORO 28 CHAUMWE - UMWAGILIAJI  OTHERS 2019   ã     

  MOROGORO 29 

USHIRIKA WA MADINI JITEGEMEE 

KITUTI OTHERS 2019   ã     

  MOROGORO 30 UWAMU BEEKEEPERS OTHERS 2019   ã     

  MOROGORO 31 IFAMACOS LTD  OTHERS 2019   ã     

  MOROGORO 32 TUSHIKAMANE COOP SOCIETY OTHERS 2019   ã     

  MOROGORO 33 TWAWOSE CO OP.SOC OTHERS 2019   ã     

MWANZA MWANZA 1 MWAUWASA SACCOS SACCOS 2019       V 

  MWANZA 2 RAFIKI MWANZA SACCOS SACCOS 2019 V       

  MWANZA 3 WADOKI SACCOS SACCOS 2019   V     

  MWANZA 4 BUGISHA AMCOS 2019/2020     V   

  MWANZA 5 BUHIKA AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 6 BUMO AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 7 BUMWA AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 8 BUSANGI AMCOS 2019/2020     V   

  MWANZA 9 FEBU AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 10 GAMBAJIGA AMCOS 2019/2020     V   

  MWANZA 11 IBAGANHILO AMCOS 2019/2020     V   

  MWANZA 12 IBOGONYA AMCOS 2019/2020     V   

  MWANZA 13 IGONGWA AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 14 IKUMBI AMCOS 2019/2020     V   

  MWANZA 15 INOGELA AMCOS 2019/2020     V   

  MWANZA 16 ISAMILO AMCOS 2019/2020     V   

  MWANZA 17 ILALAMBONGO AMCOS 2019/2021       V 

  MWANZA 18 ISEEMA AMCOS 2019/2020   V     
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA NNE YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  MWANZA 19 ISEMBANYA AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 20 IYEGELO AMCOS 2019/2020     V   

  MWANZA 21 KADUMO AMCOS 2019/2020     V   

  MWANZA 22 KANYELELE AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 23 KISAKAMWA AMCOS 2019/2020     V   

  MWANZA 24 LUBILI AMCOS 2019/2020     V   

  MWANZA 25 LUKUBANIJA AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 26 MAPILINGA AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 27 MBARIKA AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 28 MISASI AMCOS 2019/2020     V   

  MWANZA 29 MISUNGWI AMCOS 2019/2020     V   

  MWANZA 30 MWABUNDA AMCOS 2019/2020     V   

  MWANZA 31 MWAJOMBO AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 32 MWAKALIMA AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 33 MWALOGWABAGOLE AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 34 MWALU AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 35 MWAMBOLA AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 36 MWANIMO AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 37 MWASUBI AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 38 NGUDAMA AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 39 NGUGE AMCOS 2019/2020     V   

  MWANZA 40 NHUNDULU AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 41 SEEKE AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 42 SUTA AMCOS 2019/2020     V   

  MWANZA 43 BALIMI AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 44 BUCHA KASAMWA AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 45 BUGANDANDO AMCOS 2019/2020       V 
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA NNE YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  MWANZA 46 BUGANDO AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 47 BUGUNGA AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 48 BUHUNYA AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 49 BUNGULWA AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 50 BUSULE AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 51 IBINYA AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 52 ICHEJA AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 53 IGURE AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 54 IKOBYA AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 55 ISABYABALIMI AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 56 ISANGIJO AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 57 ISHINGU AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 58 KADASHI AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 59 KASAMWA AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 60 KIBITILWA AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 61 KIGOLOJA AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 62 KILYABOYA AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 63 KISHILI AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 64 KISHOSHA AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 65 LIFULILO AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 66 LUHALA AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 67 MAKI AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 68 MAHANGA AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 69 MALIGISU AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 70 MANAYI AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 71 MAUMA AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 72 MHANDE AMCOS 2019/2020   V     



 
Ripoti ya Jumla ya Ukaguzi wa Vyama vya Ushirika kuanzia Julai 2019  hadi Juni 2020 

 

Shirika la Ukaguzi na Usimamizi wa Vyama vya Ushirika (COASCO) 

322 
 

 

ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA NNE YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  MWANZA 73 MWABARATURU AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 74 MWABAYANDA AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 75 MWABOMBA AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 76 MWABUCHUMA AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 77 MWAGINGHI AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 78 MWAKILYAMBITI AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 79 MWALUBIJI AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 80 MWAMAKOYE AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 81 MWAMALA AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 82 MWAMANYASHI AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 83 MWANEKEYI AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 84 MWANKALO AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 85 MWASABI AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 86 MWASOLABALIMI AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 87 MWITAMBU AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 88 NGOGO AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 89 NGUDU AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 90 NYABUTUYU AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 91 NYAMBEHO AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 92 NYAMIGAMBA AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 93 NYANG'HONGE AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 94 NYASHANA AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 95 SHILANONA AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 96 SHILIMA AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 97 SHILEMBO AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 98 SHUTA AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 99 TWIBEBAGI AMCOS 2019/2020   V     
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA NNE YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  MWANZA 100 UMAMWA AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 101 BUGATU AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 102 BUHUMBI AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 103 BUSANGI AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 104 CHANDULU AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 105 ICHUKI AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 106 IGUNABALIMI AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 107 IHEHENAJA AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 108 IPILILO AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 109 ISOLO AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 110 KABILA AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 111 KAYENZE B AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 112 KIPEJA AMCOS 2019/2020     V   

  MWANZA 113 KILELAMHINA AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 114 KITONGO AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 115 KOMAGISHIBILI AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 116 LUMEJI AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 117 MAGU AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 118 MAHAHA AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 119 MASENGESE AMCOS 2019/2020     V   

  MWANZA 120 MUUNGANO AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 121 MWALINHA AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 122 MWAMAGOLI AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 123 MWANDAMO AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 124 NDAGALU AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 125 NG'HAYA AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 126 NG'UMBILA AMCOS 2019/2020       V 
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA NNE YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  MWANZA 127 NHOBOLA AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 128 NSOBU AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 129 NGASHEPI AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 130 NYASATO AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 131 NYASOLA AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 132 NYASHOSHI AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 133 SALONG'WE AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 134 SHISHANI AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 135 YICHOBELA AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 136 BUKOKWA/SUKUMA AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 137 BULUMI AMCOS 2019/2020     V   

  MWANZA 138 BULYAHEKE AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 139 BUSANGI AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 140 IBONELO AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 141 ILIGAMBA AMCOS 2019/2020     V   

  MWANZA 142 KABARONGO AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 143 KAHOMO AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 144 KALEBEZO AMCOS 2019/2020     V   

  MWANZA 145 KAMILO AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 146 KASELA AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 147 KASISA AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 148 LUGATA AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 149 MWELI AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 150 NYAKATO AMCOS 2019/2020     V   

  MWANZA 151 MWANGIKA AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 152 NYEHUNGE AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 153 NYAKAZOZU AMCOS AMCOS 2019/2020     V   
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA NNE YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  MWANZA 154 ITULAMHELA AMCOS AMCOS 2019/2020     V   

  MWANZA 155 BUCHEZI AMCOS AMCOS 2019/2020     V   

  MWANZA 156 MWAISOME  AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 157 BOGORO AMCOS 2019/2020     V   

  MWANZA 158 BITOTO AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 159 BUGONYA AMCOS 2019/2020     V   

  MWANZA 160 BUSISI AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 161 BUSURWANGILI AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 162 BUTONGA AMCOS 2019/2020     V   

  MWANZA 163 BUYAGU AMCOS 2019/2020     V   

  MWANZA 164 BUZILASOGA AMCOS 2019/2020     V   

  MWANZA 165 CHAMAKA AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 166 IBONDO AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 167 IGULUMIKI AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 168 IKONI AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 169 ILEKANILO AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 170 IPANDAKILO AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 171 ISANGIJO AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 172 ISEBYA AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 173 ISOLE AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 174 KAGUNGA AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 175 KAHUMULO AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 176 KALANGALALA AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 177 KARUMO AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 178 KASENYI AMCOS 2019/2020     V   

  MWANZA 179 KASUNGAMILE AMCOS 2019/2020     V   

  MWANZA 180 KAWEKAMO AMCOS 2019/2020     V   
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA NNE YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  MWANZA 181 KIJUKA AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 182 KISHINDA AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 183 LILIAMO AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 184 LUBANDA AMCOS 2019/2020     V   

  MWANZA 185 LUBUNGO AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 186 LWENGE AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 187 MAMI AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 188 MULAGA AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 189 MWALIGA AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 190 NGOMA A AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 191 NYAMAHONA AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 192 NYAMASALE AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 193 NYAMATONGO AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 194 NYAMAZUGO  AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 195 NYAMILILO AMCOS 2019/2020     V   

  MWANZA 196 NYAMIZEZE AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 197 NYAMPANDE AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 198 NYAMTELELA AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 199 NYANCHENCHE AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 200 NYANGUGANWA AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 201 NYANZUMULA AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 202 NYASENGA AMCOS 2019/2020     V   

  MWANZA 203 NYITUNDU AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 204 SANJO AMCOS 2019/2020     V   

  MWANZA 205 SIMA AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 206 SOGOSO AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 207 SOTA AMCOS 2019/2020   V     
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA NNE YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  MWANZA 208 TABARUKA AMCOS 2019/2020   V     

  MWANZA 209 TUNYENYE AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 210 CHIFUNFU AMCOS 2019/2020     V   

  MWANZA 211 KANYELELE AMCOS 2019/2020     V   

  MWANZA 212 MAYUGA AMCOS 2019/2020     V   

  MWANZA 213 NYABILA AMCOS 2019/2020    V     

  MWANZA 214 NYAKAHAKO AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 215 NYALWAMBU AMCOS 2019/2020     V   

  MWANZA 216 NYASIGU AMCOS 2019/2020       V 

  MWANZA 217 AIC NYASHO SACCOS SACCOS 2019       V 

  MWANZA 218 MAGU TEACHERS SACCOS SACCOS 2019       V 

  MWANZA 219 NYALUHWA SACCOS SACCOS 2019   V     

  MWANZA 220 UMOJA WA VIJANA NYAKABALE OTHERS 2019   V     

  MWANZA 221 SOSWA FISHING FISHING 2019 V       

  MWANZA 222 UMAMIKI FISHING FISHING 2019 V       

  MWANZA 223 MWAMKO CO-OP CONSUMERS 2019       V 

  MWANZA 224 MAMA LISHE CO-OP CONSUMERS 2019 V       

  GEITA 225 BUFUNDA AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 226 BUKA AMCOS 2019/2020     V   

  GEITA 227 BUKOLI AMCOS 2019/2020   V     

  GEITA 228 BUKONDO AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 229 BUTUNDWE AMCOS 2019/2020     V   

  GEITA 230 BUYAGU AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 231 BUYOMBE WAKULIMA AMCOS 2019/2020   V     

  GEITA 232 CHIKOBE AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 233 IBISABAGENI AMCOS 2019/2020     V   

  GEITA 234 IBONDO IMALANZALA AMCOS 2019/2020   V     
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA NNE YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  GEITA 235 IMANI AMCOS 2019/2020     V   

  GEITA 236 ISUGABALIMI AMCOS 2019/2020   V     

  GEITA 237 KATOMA WAKULIMA AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 238 KITIGIRI AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 239 LUBANGA AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 240 MTAGALU AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 241 MHARAMBA AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 242 MUTASEMA AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 243 MUUNGANO AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 244 NGUVUKAZI AMCOS 2019/2020   V     

  GEITA 245 NKOME WAKULIMA AMCOS 2019/2020   V     

  GEITA 246 NTONO LUDOSHABALIMI AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 247 NYABUKI AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 248 NYAKAGOMBA AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 249 NYAKALAMA AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 250 NYAKAMWAGA AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 251 NYAKASASA AMCOS 2019/2020   V     

  GEITA 252 NYAKASULWA AMCOS 2019/2020      V   

  GEITA 253 NYAMALIMBE AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 254 NYANYAKA AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 255 NYANZUMLA AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 256 TUPENDANE AMCOS 2019/2020   V     

  GEITA 257 SEKA AMCOS 2019/2020     V   

  GEITA 258 NYIKONGA AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 259 KAMHANGA AMCOS 2019/2020     V   

  GEITA 260 IYEJA AMCOS 2019/2020   V     

  GEITA 261 BUNEGEZI  AMCOS 2019/2020     V   
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA NNE YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  GEITA 262 BUNG'WANGOKO  AMCOS 2019/2020     V   

  GEITA 263 IKULWA  AMCOS 2019/2020     V   

  GEITA 264 KASAMWA  AMCOS 2019/2020   V     

  GEITA 265 KIMISHA BALIMI  AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 266 NYAKATO UMOJA AMCOS 2019/2020     V   

  GEITA 267 TWITOGAGWI BALIMI AMCOS 2019/2020   V     

  GEITA 268 BUKAGA  AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 269 NYALUKARANGA AMCOS 2019/2020   V     

  GEITA 270 NGUVU MALI AMCOS 2019/2020     V   

  GEITA 271 MBABANI AMCOS 2019/2020   V     

  GEITA 272 BUMANDA AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 273 BUSAMBILO AMCOS 2019/2020   V     

  GEITA 274 BUSOLWA AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 275 BUTALANDA AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 276 IHUMA AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 277 IPANDWA BALIMI AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 278 ISABYA BALIMI AMCOS 2019/2020     V   

  GEITA 279 IZUNYA AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 280 KINGA AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 281 MULUBA AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 282 MWAMBASHA AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 283 NDULE AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 284 NG'WELE AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 285 NYABULANDA AMCOS 2019/2020   V     

  GEITA 286 NYAKALEMBA AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 287 NYUKI AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 288 SHIKA AMCOS 2019/2020       V 
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA NNE YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  GEITA 289 NYARUGUGUNA AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 290 NYAKABALE AGR.COMM CONSUMERS 2019/2020   V     

  MARA 291 BWITENGI AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 292 CHAPAKAZI NYISENSE AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 293 CHAUME AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 294 GUSUHI AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 295 JEMBE NI MALI AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 296 JEMEDARI AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 297 JITEGEMEE AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 298 KABUTACHA AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 299 KANYEMOTA AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 300 KENYANA AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 301 KERUKEREGE AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 302 KETEMBERE AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 303 KIBEYO AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 304 KILIMO MABADILIKO AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 305 KISAKA AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 306 KISANGULA AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 307 KONO AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 308 KWANIKA AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 309 MABURI AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 310 MAGENA AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 311 MAKUNDUSI AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 312 MASINKI AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 313 MATUMAINI AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 314 MAWETA AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 315 MKOMBOZI NYAMOKO AMCOS 2019/2020       V 
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA NNE YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  MARA 316 MKOMBOZI NYIGOTI AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 317 MONUNA AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 318 MOTUKERI AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 319 MSHIKAMANO AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 320 MUUNGANO AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 321 NAGUSI AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 322 NATTA AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 323 NGUVU KAZI AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 324 NGUVU MOJA AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 325 NYAGASENSE AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 326 NYAMATOKE AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 327 NYAMBURETI AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 328 NYAMITITA AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 329 NYANDEREMA AMCOS 2019/2020        V 

  MARA 330 NYIBUKYA AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 331 PAMA AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 332 RINGWANI AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 333 TUPENDANE AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 334 TWIBOKI AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 335 WAGETE AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 336 BIGEGU AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 337 BUGEGA AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 338 BUKITIGA AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 339 BULAMBA AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 340 BUSENGETE AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 341 BUZIMBWE AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 342 CHAGANYA AMCOS 2019/2020       V 
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA NNE YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  MARA 343 CHAMGARI AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 344 CHINGURUBILA AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 345 GENGE AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 346 HARUZALE AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 347 IRAMBA AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 348 KABAINJA AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 349 KABARONGO AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 350 KAGERA AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 351 KASAHUNGA AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 352 KASUGUTI AMCOS 2019/2020        V 

  MARA 353 KATARE AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 354 KENKOMBYO AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 355 KATARE AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 356 KIBARA AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 357 KIGAGA  AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 358 KIHUMBU AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 359 KIMWANGE AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 360 KIVUKONI AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 361 KIZOMU AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 362 KOBERA AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 363 KOWA AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 364 KWITUA AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 365 KYANDEGE AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 366 MARIWANDA AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 367 MEKO AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 368 MIHINGO AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 369 MKOKO AMCOS 2019/2020       V 
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA NNE YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  MARA 370 MUGETA AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 371 MUHULULA AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 372 MUMAGUNGA AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 373 MWISENI AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 374 NAKATUBA AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 375 NAMENZI AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 376 NAMIBU AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 377 NEGONGO AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 378 NYAMAGUSU AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 379 NYAMINOZI AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 380 NYAMITWEBILI AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 381 NYANGõARANGA AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 382 NYANGYA AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 383 RAGATA AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 384 RAKANA AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 385 SALAMAõAõ AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 386 SANZATE AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 387 SARAKWA AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 388 SEKA AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 389 SIKIRO AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 390 SOROTOLA AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 391 WASAGARO AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 392 BALILI AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 393 BUKORE AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 394 BUNDA AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 395 BUTAKALE AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 396 CHANGUGE AMCOS AMCOS 2019/2020       V 
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA NNE YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  MARA 397 GUTA AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 398 IBIGI AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 399 JEMBEMALI AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 400 JITUME AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 401 KALISUMBA AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 402 KAMKENGA AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 403 KANGETUTYA AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 404 KINYAMBWIGA AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 405 KUNAGA AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 406 KUNG'OMBE AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 407 KUNZUGU AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 408 LINDARA AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 409 MHEME AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 410 MIHALE AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 411 MISISI AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 412 MLIMANI AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 413 MUGAJA AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 414 MWANGAZA AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 415 NYAMATOKE AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 416 NYAMILAMA AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 417 NYENDO AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 418 RWABU AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 419 SAZIRA AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 420 TAIRO AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 421 VICTORIA AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 422 BISARYE AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 423 BISUMWA AMCOS 2019/2020       V 



 
Ripoti ya Jumla ya Ukaguzi wa Vyama vya Ushirika kuanzia Julai 2019  hadi Juni 2020 

 

Shirika la Ukaguzi na Usimamizi wa Vyama vya Ushirika (COASCO) 

335 
 

 

ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA NNE YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  MARA 424 BUKINGA AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 425 BUMANGI AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 426 BURUMA AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 427 BUTIAMA AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 428 BUTURU AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 429 JITIHADA AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 430 KEMORAMBA AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 431 KIAGATA AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 432 KISAMWENE AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 433 KITARAMANKA AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 434 KWIGUTU AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 435 KYAWAZARU AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 436 MAGUNGA AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 437 MIRWA AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 438 MUBISAKA AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 439 MURUGONGO AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 440 MWIBAGI AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 441 NYAKISWA AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 442 NYAMIKOMA AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 443 NYASIRORI AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 444 RWAMKOMA AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 445 RWASERETA AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 446 SONGORA AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 447 TARANI AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 448 UMOJA AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 449 BUGOJI AMCOS 2019/2020   V     

  MARA 450 BUKIMA AMCOS 2019/2020   V     
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA NNE YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  MARA 451 BUSUMI AMCOS 2019/2020   V     

  MARA 452 CHIRORWE AMCOS 2019/2020   V     

  MARA 453 CHUMWI AMCOS 2019/2020   V     

  MARA 454 KANDEREMA AMCOS 2019/2020   V     

  MARA 455 KIRIBA AMCOS 2019/2020   V     

  MARA 456 KITAKWERA AMCOS 2019/2020     V   

  MARA 457 KWIKUBA AMCOS 2019/2020   V     

  MARA 458 KWISAENGE AMCOS 2019/2020     V   

  MARA 459 LYASEMBE AMCOS 2019/2020   V     

  MARA 460 MABUI MERAFURU AMCOS 2019/2020   V     

  MARA 461 MANEKE AMCOS 2019/2020     V   

  MARA 462 MIKUYU AMCOS 2019/2020     V   

  MARA 463 MIYANI AMCOS 2019/2020     V   

  MARA 464 MUHOJI AMCOS 2019/2020     V   

  MARA 465 MURANGI AMCOS 2019/2020     V   

  MARA 466 MUSANJA AMCOS 2019/2020     V   

  MARA 467 NYAGAMBURI AMCOS 2019/2020     V   

  MARA 468 NYAMBONO AMCOS 2019/2020   V     

  MARA 469 NYANG'OMA AMCOS 2019/2020     V   

  MARA 470 NYANG'OMBE AMCOS 2019/2020     V   

  MARA 471 RUBU AMCOS 2019/2020     V   

  MARA 472 RWANGA AMCOS 2019/2020     V   

  MARA 473 SARAGANA AMCOS 2019/2020   V     

  MARA 474 SEKA AMCOS 2019/2020   V     

  MARA 475 SUGUTI AMCOS 2019/2020   V     

  MARA 476 TEGERUKA AMCOS 2019/2020     V   

  MARA 477 WANYERE AMCOS 2019/2020     V   
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA NNE YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  MARA 478 KEMAMBO AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 479 KOMASWA AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 480 KWIHANCHA AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 481 MANGA PRE AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 482 MIRARE AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 483 NYAKOI AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 484 RABUOUR AMCOS 2019/2020       V 

  MARA 485 BULINGA SACCOS SACCOS 2019       V 

  MARA 486 SHIMAKIUMU SACCOS 2019       V 

  MARA 487 WASTAAFU MUGANNGO SACCOS 2019       V 

  MARA 488 IMARA SACCOS SACCOS 2019   V     

  MARA 489 MUSOMA DIARY SACCOS 2019   V     

  MARA 490 MUSOMA MULTPUPOSE WAVUVI 2019   V     

  MWANZA 491 SENGEREMA TEACHERS SACCOS 31.12.2019   V     

  MWANZA 492 BUNDA STOO SACCOS 31.12.2019   V     

  MWANZA 493 KIRAWIRA SACCOS 31.12.2019       V 

  MWANZA 490 ANGEL HOUSE SACCOS 31.12.2019       V 

TANGA TANGA 1 MBUKWA - SACCOS SACCOS 31.12.2019     ã   

  TANGA 2 KWALEI SACCOS SACCOS 31.12.2019     ã   

  TANGA 3 KWAMGWE SACCOS SACCOS 31.12.2019     ã   

  TANGA 4 AFYA HANDENI SACCOS SACCOS 31.12.2019       ã 

  TANGA 5 KILINDI UMOJA SACCOS SACCOS 31.12.2019   ã     

  TANGA 6 MWELYA SACCOS SACCOS 31.12.2019   ã     

  TANGA 7 MANUNDU SACCOS SACCOS 31.12.2019   ã     

  TANGA 8 MKONGE UMOJA  SACCOS SACCOS 31.12.2019   ã     

  TANGA 9 MAZINDE MKOMBOZI SACCOS SACCOS 

31.12.2017-

31.12.2019     ã   
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA NNE YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  TANGA 10 UPENDO SACCOS SACCOS 

31.12.2009-

31.12.2019   ã     

  TANGA 11 MUHEZA TEACHERS SACCOS SACCOS 31.12.2019       ã 

  TANGA 12 AMANI DIVISON SACCOS SACCOS 31.12.2019   ã     

  TANGA 13 AWASA SACCOS SACCOS 31.12.2019   ã     

  TANGA 14 MAZIWA SACCOS SACCOS 31.12.2019   ã     

  TANGA 15 KOROGWE TTC SACCOS SACCOS 

31.12.2018-

31.12.2019       ã 

  TANGA 16 JITEGEMEE MKATA SACCOS SACCOS 31.12.2019   ã     

  TANGA 17 MKATA WOMEN SACCOS SACCOS 

31.12.2015-

31.12.2019     ã   

  TANGA 18 VIJANA KOROGWE VIJIJINI SACCOS 

31.12.2013-

31.12.2019   ã     

  TANGA 19 SEKOMU  SACCOS 31.12.2019     ã   

  TANGA 20 PANGANI TEACHERS SACCOS SACCOS 31.12.2019       ã 

  TANGA 21 MNYUZI SACCOS SACCOS 

31.12.2017-

31.12.2019   ã     

  TANGA 22 UMOJA WA VIJANA PANGANI SACCOS 

31.12.2014-

31.12.2019     ã   

  TANGA 23 SANAPA SACCOS SACCOS 31.12.2019   ã     

  TANGA 24 MOMBO TALANTA SACCOS SACCOS 31.12.2019     ã   

  TANGA 25 KIRARE MAPOJONI SACCOS 31.12.2019     ã   

  TANGA 26 UWAMKI SACCOS 31.12.2019   ã     

  TANGA 27 HALE SACCOS SACCOS 

31.12.2018-

31.12.2019   ã     

  TANGA 28 UWAKAMA-MARUNGU SACCOS 31.12.2019       ã 

  TANGA 29 MAUYA SACCOS SACCOS 31.12.2019     ã   

  TANGA 30 LWANDAI SACCOS SACCOS 31.12.2019       ã 

  TANGA 31 MWERA SAKURA SACCOS 31.12.2014-   ã     
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA NNE YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

31.12.2019 

  TANGA 32 TANGA CITY SACCOS SACCOS 31.12.2019   ã     

  TANGA 33 KOROGWE DISRT.WORKERS SACCOS 31.12.2019     ã   

  TANGA 34 UWALU SACCOS 31.12.2019   ã     

  TANGA 35 TANGA MUNICIPAL COUNCIL SACCOS 31.12.2019     ã   

  TANGA 36 MKOA SACCOS SACCOS 31.12.2019     ã   

  TANGA 37 KOROGWE TOWN COUNCIL SACCOS 31.12.2019     ã   

  TANGA 38 HANDENI WORKERS - SACCOS SACCOS 31.12.2019     ã   

  TANGA 39 IJA SACCOS SACCOS 31.12.2019 ã       

  TANGA 40 ULU SACCOS 31.12.2019       ã 

  TANGA 41 KWAMANDE SACCOS SACCOS 31.12.2019   ã     

  TANGA 42 TDCU SACCOS SACCOS 31.12.2019   ã     

  TANGA 43 LUSANGA WARD SACCOS SACCOS 31.12.2019       ã 

  TANGA 44 MJI MKONGWE SACCOS SACCOS 31.12.2019       ã 

  TANGA 45 STAMINGWA SACCOS SACCOS 31.12.2019     ã   

  TANGA 46 WANAMGAMBO SACCOS SACCOS 31.12.2019     ã   

  TANGA 47 KITIVO IRRIGATION OTHERS 31.12.2019   ã     

  TANGA 48 MADAFCO-WAFUGAJI OTHERS 31.12.2019     ã   

  TANGA 49 UWAMABO-WAFUGAJI OTHERS 31.12.2019   ã     

  TANGA 50 UWABU-WAFUGAJI OTHERS 31.12.2019   ã     

  TANGA 51 CHAWAMU-WAFUGAJI OTHERS 31.12.2019   ã     

  TANGA 52 KWAMKUMBO IRRIGATION OTHERS 31.12.2019   ã     

  TANGA 53 KWEMAZANDU IRRIGATION OTHERS 

30.06.2017-

30.06.2019   ã     

  TANGA 54 UWAMA-WAFUGAJI OTHERS 31.12.2019   ã     

  TANGA 55 MAFULETA IRRIGATION OTHERS 31.12.2019       ã 

  TANGA 56 WAUZA SAMAKI KOROGWE OTHERS 31.12.2019   ã     
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA NNE YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  TANGA 57 MAUYA AMCOS AMCOS 31.12.2019     ã   

  TANGA 58 KILIMO MASOKO AMCOS 31.12.2019   ã     

  TANGA 59 MTINDITRO AMCOS AMCOS 31.12.2019   ã     

  TANGA 60 KISIGHAMBA AMCOS AMCOS 30.06.2019   ã     

  TANGA 61 MKINGA AMCOS AMCOS 

30.06.2015-

30.06.2019     ã   

  TANGA 62 HALE SISAL AMCOS AMCOS 31.12.2019   ã     

  TANGA 63 KILONGO AMCOS AMCOS 31.12.2019   ã     

  TANGA 64 BOFACOS AMCOS AMCOS 31.12.2019       ã 

  TANGA 65 MWANYUMBA AMCOS AMCOS 30.06.2019       ã 

  TANGA 66 NGUU FARMERS AMCOS AMCOS 31.12.2019   ã     

  TANGA 67 KILINDI FARMERS AMCOS AMCOS 31.12.2019   ã     

  TANGA 68 SEGERA AMCOS AMCOS 31.12.2019       ã 

IRINGA IRINGA 1 KIWERE AMCOS   AMCOS 31.12.2019   V     

  IRINGA 2 Tungamalenga Amcos   AMCOS 31.03.2020   V     

  IRINGA 3 Mtera Duka             AMCOS 31.03.2020   V     

  IRINGA 4 Lipuli Amcos        AMCOS 31.03.2020   V     

  IRINGA 5 MAGULILWA AMCOS AMCOS 31.12.2019   V     

  IRINGA 6 LUPEMBELWASENGA  AMCOS 31.03.2020   V     

  IRINGA 7 Kihorogota Amcos     AMCOS 31.03.2020   V     

  IRINGA 8 NDULI AMCOS   AMCOS 31.12.2019   V     

  IRINGA 9 MKWAWA AMCOS AMCOS 31.12.2019   V     

  IRINGA 10 IPOGOLO AMCOS AMCOS 31.12.2019   V     

  IRINGA 11 Kilolo malimbichi Amcos    AMCOS 31.03.2020   V     

  IRINGA 12 Mwatasi Amcos       AMCOS 31.03.2020   V     

  IRINGA 13 IFWAGI AMCOS       AMCOS 31.03.2020   V     

  IRINGA 14 KASANGA AMCOS AMCOS 30.06.2020   V     
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA NNE YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  IRINGA 15 SAWALA T.BLOCK  AMCOS 31.12.2019   V     

  IRINGA 16 UTOLELA AMCOS    AMCOS 30.06.2020   V     

  IRINGA 17 MTAMBULA AMCOS AMCOS 30.06.2019   V     

  IRINGA 18 IPILIMO AMCOS  AMCOS 31.12.2019   V     

  IRINGA 19 Nyanyembe Amcos AMCOS 31.03.2020   V     

  IRINGA 20 PTS       AMCOS AMCOS 31.12.2019   V     

  IRINGA 21 KIHANGA AMCOS AMCOS 31.03.2020   V     

  IRINGA 22 KASANGA SACCOS 31.12.2019   V     

  IRINGA 23 PAWAGA SACCOS  SACCOS 31.03.2020   V     

  IRINGA 24 MBOLIBOLI SACCOS   SACCOS 31.03.2020   V     

  IRINGA 25 IPOGOLO SACCOS                         SACCOS 31.12.2019   V     

  IRINGA 26 RUAHA MBUYUNI SACCOS              SACCOS 31.12.2019   V     

  IRINGA 27 KILOLO BOMANI  SACCOS 31.03.2020   V     

  IRINGA 28 MGAMBALENGA SACCOS   SACCOS 31.12.2019   V     

  IRINGA 29 MTC saccos   SACCOS 31.03.2020   V     

  IRINGA 30 IHANU SACCOS  SACCOS 31.12.2019   V     

  IRINGA 31 DED-SACCOS SACCOS 31.12.2019   V     

  IRINGA 32 CHAKUPA - SACCOS 31.12.2019   V     

  IRINGA 33 KIMAIDE SACCOS  SACCOS 31.12.2019   V     

  IRINGA 34 MALANGALI SACCOS SACCOS 31.12.2019   V     

  IRINGA 35 UMOJA SACCOS  SACCOS 31.12.2019   V     

  IRINGA 36 Ifwagi mafanikio saccos SACCOS 31.03.2020   V     

  IRINGA 37 IKILIMINZOWO SACCOS  SACCOS 31.03.2020   V     

  IRINGA 38 DABAGA DIARY  MAZIWA 31.12.2019   V     

  NJOMBE 39 Wananjombe AMCO AMCOS 31.03.2020   V     

  NJOMBE 40 Njolifa AMCOS AMCOS 31.03.2020   V     

  NJOMBE 41 Ninga AMCOS  AMCOS 31.03.2020   V     
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA NNE YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  NJOMBE 42 Matiganjola  AMCOS 31.03.2020   V     

  NJOMBE 43 Wikichi    AMCOS 31.03.2020   V     

  NJOMBE 44 Ibumila  AMCOS AMCOS 31.03.2020   V     

  NJOMBE 45 UPAMI AMCCOS   AMCOS 31.03.2020   V     

  NJOMBE 46 KIFUMBE               AMCOS 31.12.2019   V     

  NJOMBE 47 KILIMA AMCOS           AMCOS 31.12.2019   V     

  NJOMBE 48 LUPEMBE AMCOS        AMCOS 31.03.2020   V     

  NJOMBE 49 LYAMKENA AMCOS     AMCOS 31.03.2020   V     

  NJOMBE 50 MUMKO AMCOS                    AMCOS 31.03.2020   V     

  NJOMBE 51 AMJA AMCOS AMCOS 31.03.2020   V     

  NJOMBE 52 IKAMI AMCOS AMCOS 31.12.2019   V     

  NJOMBE 53 IKANDO AMCOS  AMCOS 31.03.2020   V     

  NJOMBE 54 ILENGITITU AMCOS AMCOS 31.03.2020   V     

  NJOMBE 55 LUWIKA AMCOS    AMCOS 31.03.2020   V     

  NJOMBE 56 NYOMBO AMCOS AMCOS 31.03.2020   V     

  NJOMBE 57 WASOVI  AMCOS 31.06.2020   V     

  NJOMBE 58 UNIKO     AMCOS AMCOS 31.12.2019   V     

  NJOMBE 59 TULIPAMWINGA AMCOS AMCOS 31.03.2020   V     

  NJOMBE 60 ISOLIWAYA AMCOS AMCOS 31.03.2020   V     

  NJOMBE 61 KIDUGALA AMCOS  AMCOS 31.03.2020   V     

  NJOMBE 62 LWAFI AMCOS AMCOS 31.03.2020   V     

  NJOMBE 63 KIDEGEMBYE AMCOS AMCOS 31.03.2020   V     

  NJOMBE 64 IMAGE AMCOS  AMCOS 31.03.2020   V     

  NJOMBE 65 LUGONGO AMCOS AMCOS 31.03.2020   V     

  NJOMBE 66 Maduma Amcos        AMCOS 31.03.2020   V     

  NJOMBE 67 Kichiwa Amcos      AMCOS 31.03.2020   V     

  NJOMBE 68 Ikuna Amcos         AMCOS 31.12.2019   V     
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA NNE YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  NJOMBE 69 Usolanga Amcos AMCOS 31.03.2020   V     

  NJOMBE 70 Jitegemee AMCOS  AMCOS 31.12.2019   V     

  NJOMBE 71 Mkombozi  AMCOS AMCOS 31.12.2019   V     

  NJOMBE 72 Mtwivila Amcos AMCOS AMCOS 31.03.2020   V     

  NJOMBE 73 Isowelu Amcos AMCOS 31.12.2019   V     

  NJOMBE 74 Ilunda Amcos AMCOS 31.03.2020   V     

  NJOMBE 75 Matembwe AMCOS 31.03.2020   V     

  NJOMBE 76 Umoja ni Nguvu AMCOS AMCOS 31.03.2020   V     

  NJOMBE 77 Ligumbilo AMCOS AMCOS 31.03.2020   V     

  NJOMBE 78 Kiyombo   AMCOS 31.03.2020   V     

  NJOMBE 79 MAWENGI COFFEE  AMCOS 30.06.2019   V     

  NJOMBE 80 LUDEWA COFFEE  AMCOS 30.06.2019   V     

  NJOMBE 81 Mlangali AMCOS AMCOS 31.12.2019   V     

  NJOMBE 82 NGOMAMU AMCOS AMCOS 31.03.2020   V     

  NJOMBE 83 IMALINYI AMCOS     AMCOS 31.12.2019   V     

  NJOMBE 84 USETULE  AMCOS      AMCOS 31.12.2019   V     

  NJOMBE 85 Majengo AMccos    AMCOS 31.03.2020   V     

  NJOMBE 86 LUPANGA AMCOS AMCOS 31.03.2020       V 

  NJOMBE 87 Minga Amcos    SOA    AMCOS 31.03.2020   V     

  NJOMBE 88 Igongolo Amcos      SOA AMCOS 31.03.2020   V     

  NJOMBE 89 Itunduma Amcos    SOA AMCOS 31.03.2020   V     

  NJOMBE 90 Mkotu Diary MAZIWA 31.03.2020   V     

  NJOMBE 91 KIDEGEMBYE DIARY MAZIWA 31.03.2020   V     

  NJOMBE 92 KIDEGEMBYE DIARY   MAZIWA 31.03.2020   V     

  NJOMBE 93 Nyuki WAFUGAJI- NYUKI 31.03.2020   V     

  NJOMBE 94 Lukamo Diary MAZIWA 31.03.2020   V     

  NJOMBE 95 HUO    DIARY     MAZIWA 31.03.2020   V     
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA NNE YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  NJOMBE 96 SABATO SACCOS 31.12.2019   V     

  NJOMBE 97 Kimande Saccos  SACCOS 31.03.2020   V     

  NJOMBE 98 Makambako saccos SACCOS 31.03.2020   V     

RUVUMA RUVUMA 1 RUVUMA UTUMISHI SACCOS 31.12.2019    ã      

  RUVUMA 2 TANGA SACCOS 31.12.2019      ã    

  RUVUMA 3 RUHUWIKO SECONDARY SCH SACCOS 31.12.2019    ã      

  RUVUMA 4 SILIMALI SACCOS 31.12.2019        ã  

  RUVUMA 5 TAMA SACCOS 

30.06.2018 - 

2019        ã  

  RUVUMA 6 MBANGAMAWE SACCOS 30.06.2017- 2019    ã      

  RUVUMA 7 NGUVUMALI SACCOS 

30.06.2017 - 

2019    ã      

  RUVUMA 8 UMOJA SACCOS 

30.06.2018 - 

2019    ã      

SHINYANGA SHINYANGA 1 BUSHORA AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 2 CHIBE AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 3 IGALANYABAKANDI AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 4 IGUNGUMLABALIMI AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 5 IKONDA 'B' AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 6 IKUMBO AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 7 ILOBASHI AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 8 JOJABABI AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 9 KADOTO ''B'' AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 10 MASENGWA AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 11 MSHIKAMANO AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 12 MUUNGANO AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 13 MWAMAKARANGA AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 14 MWAMALA B AMCOS 2019/2020       V 



 
Ripoti ya Jumla ya Ukaguzi wa Vyama vya Ushirika kuanzia Julai 2019  hadi Juni 2020 

 

Shirika la Ukaguzi na Usimamizi wa Vyama vya Ushirika (COASCO) 

345 
 

 

ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA NNE YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  SHINYANGA 15 MWENGE AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 16 NG'AMA AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 17 NGWAKASHISHI AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 18 NG'WAMADILANA AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 19 NG'WANGHALANGA AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 20 NG'WANG'OSHA AMCOS 2019/2020   V     

  SHINYANGA 21 NYAMALONGO AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 22 PANDAGICHIZA AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 23 SAYU AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 24 SHILABELA AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 25 KWELIBALIMI AMCOS 2019/2020   V   V 

  SHINYANGA 26 IPONYABUHABI AMCOS 2018/2019       V 

  SHINYANGA 27 TUJIKOMBOE AMCOS 2018/2019       V 

  SHINYANGA 28 TULOLE AMCOS 2018/2019       V 

  SHINYANGA 29 TWIYIGWEBAKAMBA AMCOS 2018/2019       V 

  SHINYANGA 30 BUBIKI AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 31 BUYANGE AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 32 IBUGA AMCOS 2019/2020   V     

  SHINYANGA 33 IGEMBENSABO AMCOS 2019/2020   V     

  SHINYANGA 34 IKINDA AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 35 KANYAGU AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 36 LUNGUYA AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 37 NDALILO AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 38 NTOBO AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 39 PAMBA KWA VIPIMO AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 40 SHILELAMHINA AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 41 UVIBUKA AMCOS 2019/2020   V     
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA NNE YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  SHINYANGA 42 BALIMI AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 43 BUSABI AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 44 CHONA AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 45 IGEMBELIKALEMBAGA AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 46 IGINYABALIMI AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 47 IGUNABAKAMBA AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 48 IKUNGULABUHABI AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 49 IPONYANG'HOLO AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 50 ISANJABUDUGU AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 51 ISHIKILO AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 52 ISUNGANSABO AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 53 ITEBELE AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 54 KABANGA AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 55 KASOMELA AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 56 KAZANA AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 57 KISUKE AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 58 KITONGO AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 59 LUHAGA AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 60 MANUNGU AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 61 MAPAMBA AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 62 MKWANGULWA AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 63 MTAKUJA AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 64 MUNGANO AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 65 MWANGAZA AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 66 NHIMBO AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 67 NSALABA AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 68 NSHIMBA AMCOS 2019/2020       V 
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA NNE YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  SHINYANGA 69 NYAKASHATARA AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 70 NYENYELA AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 71 SHILABELABALIMI AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 72 TUSHIRIKIANE AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 73 TWANDYABALIMI AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 74 TWIYIGWEBALIMI AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 75 BELEDI AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 76 BUBIKI AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 77 BUKINGWAMANDEGE AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 78 BUKWABI AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 79 BUKWIMBA AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 80 BULEKELA AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 81 BULIMA AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 82 BULUBA NHUNZE AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 83 BUNAMBIYU AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 84 BUSANGWA AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 85 BUTALIJALALA AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 86 BUTUYU AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 87 BUZINZA AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 88 GIMAGI AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 89 IDUKILO AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 90 IDUSHI AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 91 IGAGA AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 92 IGINYABALIMI AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 93 IGUMILAMAWE AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 94 IHUMUJA AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 95 IKOMA AMCOS 2019/2020       V 
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA NNE YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  SHINYANGA 96 IKOMAGULILO AMCOS 2019/2020   V     

  SHINYANGA 97 IMALABUPINA AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 98 IMISHABALIMI AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 99 IPANDIKILO AMCOS 2019/2020   V     

  SHINYANGA 100 IPEJA AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 101 ISABILO AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 102 ISAGALA AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 103 ISHOSHABASAMI AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 104 ITOBANILO AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 105 ITONGOITALE AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 106 IYOGELO AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 107 IZUNYA AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 108 KILOLELI AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 109 KISHAPU AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 110 LAGANA AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 111 LUBAGA AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 112 LWAGALALO AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 113 MALWILO/JIGULU AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 114 MANGU AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 115 MASANGA AMCOS 2019/2020   V     

  SHINYANGA 116 MIDU-MIPA AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 117 MIHAMA AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 118 MUGUDA AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 119 MWAKIPOYA AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 120 MWALATA AMCOS 2019/2020   V     

  SHINYANGA 121 MWAMADULU AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 122 MWAMALASA AMCOS 2019/2020   V     
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA NNE YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  SHINYANGA 123 MWAMANOTA AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 124 MWAMASHELE AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 125 MWAMASHIMBA AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 126 MWAMISHONI AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 127 MWASUBI AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 128 MWATAGA AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 129 NGEME AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 130 NGOFILA AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 131 NG'WANHENDELE AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 132 NG'WASHINOGELA AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 133 NYANDEKWA AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 134 NYASAMBA AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 135 NYENZE  AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 136 RAHAYABALIMI AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 137 SANJO AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 138 SEKE BUGORO AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 139 SEKEIDIDI AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 140 SOLAKO AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 141 SUKASUKA AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 142 WIKAKABILA AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 143 WIMATE AMCOS 2019/2020       V 

  SHINYANGA 144 IBUKA MULTPURPOSE COOP SOCIETY OTHERS 2018/2019     V   

  SHINYANGA 145 BUIKA SACCOS 2019       V 

  SHINYANGA 146 GALAMBA SACCOS 2019       V 

  SHINYANGA 147 MAENDELEO OLD SHINYANGA SACCOS 2019       V 

  SHINYANGA 148 MWAGALA SACCOS 2019       V 

  SHINYANGA 149 UZOGOLE SACCOS 2019       V 
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA NNE YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  SHINYANGA 150 IPANGO SACCOS 2019       V 

  SHINYANGA 151 NYALIGONGO SACCOS 2019   V     

  SHINYANGA 152 IGEMBE SACCOS 31.12.2018       V 

  SHINYANGA 153 IGUNANILO SACCOS 31.12.2018       V 

  SHINYANGA 154 ILUNGU  SACCOS 31.12.2018       V 

  SHINYANGA 155 IMALAMAGEMBE PAMBA SACCOS 31.12.2018       V 

  SHINYANGA 156 KASI MPYA GOLD MINE SACCOS 2019   V     

  SHINYANGA 157 MWAMALA SACCOS 2019/2020       V 

  GEITA 158 BUGANDO AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 159 BUGANZU AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 160 BUGEGE AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 161 BUKAMBA AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 162 BUKOMBE AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 163 BULEGA AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 164 BULUMBAGA AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 165 BUNTUBILI AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 166 BUSINDA AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 167 BUTINZYA AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 168 CHAPAKAZI AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 169 IBAMBILO AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 170 IDOSELOMWALO AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 171 IKALANGA AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 172 IKUZI AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 173 IMALABHUPINA AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 174 IMALANGUZU AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 175 IMALANZALA KASOZI AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 176 ISABYABALIMI BUFANKA AMCOS 2019/2020       V 
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA NNE YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  GEITA 177 ITUGA AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 178 IYOGELO AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 179 KABAGOLE AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 180 KATOME AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 181 KIDETE AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 182 MAENDELEO KAKOYOYO AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 183 MISHAGITWASABA AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 184 MKOMBOZI AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 185 MSASA AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 186 MSASANI AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 187 MSONGA AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 188 MTINGA AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 189 MWABALIMI AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 190 NAKASAMWA AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 191 NAMALANDULA AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 192 NAMPALAHALA AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 193 NAMSINGILI AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 194 NG'ANZO AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 195 NYARUSUNGUTI AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 196 SEGWE AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 197 SHIBINGO AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 198 SHILABELA AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 199 SILAMILA AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 200 USHIROMBO AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 201 BAKINDI AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 202 BUGALAGALA AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 203 BULUHE AMCOS 2019/2020       V 
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA NNE YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  GEITA 204 BUZIGULA AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 205 BWELWA AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 206 BWENDAMWIZO AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 207 IGUNABALIMI AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 208 IKINABAYOMBI AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 209 IKUNGUIGAZA AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 210 ILANGALE AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 211 IPONYA AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 212 ISHIGAMVA AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 213 ITINDABOGO AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 214 KAGERA AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 215 KASHELO AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 216 KISUMO AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 217 LULEMBELA AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 218 MAGUTA AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 219 MASUMBWE AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 220 MUBAMBA AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 221 MWANDAMO AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 222 MWIGILO AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 223 NAMBUBI AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 224 NASIMA AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 225 NHOMOLWA AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 226 NSANGO AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 227 NYANG'HOLONGO AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 228 NYASATO AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 229 NYASHIMBA AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 230 SHILABELA AMCOS 2019/2020       V 
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA NNE YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  GEITA 231 SONGAMBELE AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 232 TEGEMEO AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 233 TWISANYAGI AMCOS 2019/2020       V 

  GEITA 234 USHIROMBO SACCOS 2015-2019   V     

  SIMIYU 235 Zabazaba Amcos AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 236 Malita Amcos AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 237 Mbugamita Amcos AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 238 Hinduki Amcos AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 239 Mwabaraturu Pre-Amcos AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 240 Mkombozi-Ngongwa Amcos AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 241 Kulimi Amcos AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 242 Isanga Amcos AMCOS 2019/2020   V     

  SIMIYU 243 Mwafumbuka Amcos AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 244 Budekwa Amcos AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 245 Buhangija AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 246 Duling'wa Amcos AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 247 Iponanabolo Amcos AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 248 Mkombozi-Malwilo Amcos AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 249 Mwakisando Amcos AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 250 Ntobo Amcos AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 251 Nyanza Amcos AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 252 Paji Amcos AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 253 Semu-Isengwa AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 254 Bugula Amcos AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 255 Idisa Amcos AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 256 Itulabuhabi Amcos AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 257 Lang'hana Amcos AMCOS 2019/2020     V   
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA NNE YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  SIMIYU 258 Malimwa Amcos AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 259 Mwamanyangu Amcos AMCOS 2019/2020   V     

  SIMIYU 260 Wizabubu Amcos AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 261 Iyejabalimi Amcos AMCOS 2019/2020   V     

  SIMIYU 262 Bushigwambala Amcos AMCOS 2019/2020   V     

  SIMIYU 263 Ng'wamjulila Amcos AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 264 Mwamkala Amcos AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 265 Idoselo Amcos AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 266 Igolabasigani Amcos AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 267 Itemelo Amcos AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 268 Mwabayanda Amcos AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 269 Ujirani Amcos AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 270 Umoja Maendeleo Amcos AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 271 Ushirikiano Gilya Amcos AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 272 MATILIJA AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 273 JITEGEMEE AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 274 BUKANGILIJA AMCOS AMCOS 2019/2020   V     

  SIMIYU 275 BUPA AMCOS AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 276 ZUYA AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 277 MWAKA  AMCOS AMCOS 2019/2020   V     

  SIMIYU 278 BUSIGWAMHALA AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 279 MASAMBA AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 280 MKULA AMCOS AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 281 CHABUTWA AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 282 IGUNABUHABI AMCOS AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 283 IMALAMAGEMBE AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 284 ITANGAJA AMCOS AMCOS 2019/2020     V   
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA NNE YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  SIMIYU 285 JEHANSABO AMCOS AMCOS 2019/2020   V     

  SIMIYU 286 KILELAMHINA AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 287 MWAJUMBA AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 288 ININELWA AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 289 ISABILO AMCOS AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 290 LONGALONHIGA AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 291 MUUNGANO MING'ONGWA AMCOS AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 292 MWASENGELA AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 293 MWASUNGULA AMCOS AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 294 NZANZA AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 295 SAKASAKA AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 296 SAPA AMCOS AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 297 BAHEBE AMCOS AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 298 GULUNG'WASHI AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 299 HALOYA AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 300 ILOBI AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 301 ISAGENGHE AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 302 KIDABU AMCOS AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 303 KALOLELI AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 304 KIZUNGU AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 305 MASANWA AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 306 MWABUMBULI AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 307 MWANZAKUMI AMCOS AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 308 MWAKABEYA AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 309 MWANG'HOLO AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 310 NYANGOLI AMCOS 2019/2020   V     

  SIMIYU 311 NYANGOSANU AMCOS 2019/2020       V 
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA NNE YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  SIMIYU 312 MUUNGANO AMCOS 2019/2020   V     

  SIMIYU 313 INYONYA AMCOS 2019/2020   V    

  SIMIYU 314 BIKIMM AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 315 MKUDE AMCOS 2019/2020   V     

  SIMIYU 316 NYANGH'UNDE AMCOS 2019/2020   V     

  SIMIYU 317 JUHUDI AMCOS 2019/2020   V     

  SIMIYU 318 KALOLELI AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 319 NYAMAGANA AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 320 SHIGALA AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 321 LUPEMBE AMCOS 2019/2020   V     

  SIMIYU 322 MSHIKAMANO AMCOS 2019/2020   V     

  SIMIYU 323 MAENDELEO AMCOS 2019/2020   V     

  SIMIYU 324 NDUDUMO AMCOS 2019/2020   V     

  SIMIYU 325 HAPANA WANYONYAJI AMCOS 2019/2020   V     

  SIMIYU 326 SHIMILO AMCOS 2019/2020   V     

  SIMIYU 327 KILAME AMCOS 2019/2020   V     

  SIMIYU 328 AMANI BUGANZA AMCOS 2019/2020   V     

  SIMIYU 329 MWAKASUMBI AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 330 MWAKISULA AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 331 MWANDU IKINDILO AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 332 MBALAGANE AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 333 MWABUMA AMCOS 2019/2020   V     

  SIMIYU 334 CHAMBALA AMCOS 2019/2020   V     

  SIMIYU 335 IGUNYA AMCOS 2019/2020   V     

  SIMIYU 336 ITOBANILO AMCOS 2019/2020   V     

  SIMIYU 337 IGUMANGOBO AMCOS 2019/2020   V     

  SIMIYU 338 MWABARATURU AMCOS 2019/2020   V     
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA NNE YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  SIMIYU 339 ISHIMA AMCOS 2019/2020   V     

  SIMIYU 340 LALI AMCOS 2019/2020   V     

  SIMIYU 341 WITAMHILYA AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 342 SULU AMCOS 2019/2020   V     

  SIMIYU 343 IGWATA AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 344 NYASHIMBA M AMCOS 2019/2020   V     

  SIMIYU 345 MWANINDO AMCOS 2019/2020   V     

  SIMIYU 346 IWELIMO AMCOS 2019/2020   V     

  SIMIYU 347 MWAGINDI  AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 348 MALANGALE  AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 349 LUNALA AMCOS AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 350 KISENGWA AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 351 MIZALELO AMCOS AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 352 MUUNGANO AMCOS AMCOS 2019/2020     V V 

  SIMIYU 353 NANDO AMCOS AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 354 NGOLOMA MALI AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 355 SANGIJO AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 356 CHABOSE AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 357 DUMA AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 358 IGEMBESABO AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 359 ISEBANDA AMCOS AMCOS 2019/2020   V     

  SIMIYU 360 IHUMILO AMCOS AMCOS 2019/2020   V     

  SIMIYU 361 TUSEKELEHAMO AMCOS AMCOS 2019/2020   V     

  SIMIYU 362 BUKUNDI AMCOS AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 363 BULYANDULU AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 364 IKIGIJO AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 365 KISESA AMCOS AMCOS 2019/2020       V 
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA NNE YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  SIMIYU 366 MWAMANONI AMCOS AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 367 MWANJOLO AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 368 MWASHATA AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 369 NKOZE AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 370 SOLA AMCOS AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 371 NGULINGULI AMCOS AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 372 BUSAMUDA AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 373 BUYUBI AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 374 FUNIKA AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 375 IFUNGILO AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 376 IYOGELO AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 377 KADOTO AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 378 KIDEMA AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 379 MWABADIMI AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 380 MWASITA AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 381 NGAZU AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 382 BUHUNGIKILA AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 383 GABU AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 384 IKUNGULYAZA AMCOS 2019/2020   V     

  SIMIYU 385 LEKATUGEME AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 386 LUBELENGANYA AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 387 MAJANDA AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 388 MLIMANI GASUMA AMCOS 2019/2020   V     

  SIMIYU 389 SANJO BENAMHI AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 390 JISESA AMCOS 2019/2020   V     

  SIMIYU 391 KIJILISHI AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 392 MWAGULANJA AMCOS 2019/2020     V   



 
Ripoti ya Jumla ya Ukaguzi wa Vyama vya Ushirika kuanzia Julai 2019  hadi Juni 2020 

 

Shirika la Ukaguzi na Usimamizi wa Vyama vya Ushirika (COASCO) 

359 
 

 

ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA NNE YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  SIMIYU 393 NG'WANHALE AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 394 NYANGILI AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 395 BUKANGILIJA AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 396 BUSHITALA AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 397 GUMALI AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 398 KAKOLA AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 399 MUHIDA AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 400 MWABUJIKU AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 401 MWAMASHINDIKE AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 402 MWANG'ANDA AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 403 ISAPA NJIA PANDA AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 404 NYASHIMBA-S AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 405 WIGELEKELO AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 406 ZEBEYA AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 407 BUDIMANU AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 408 IPONANABOLO AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 409 IPONYAGHOBO AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 410 LUTAGO AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 411 MWABAGALU AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 412 NGUVU YA PAMOJA AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 413 CHAPAKAZI MWABALEBI AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 414 IKIGIJO NKOMA AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 415 IRAMBANDOGO AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 416 ITABA AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 417 MWANGUDO AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 418 MWIHANDO AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 419 UPENDO MBUGAYABANGHYA AMCOS 2019/2020     V   
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA NNE YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  SIMIYU 420 NG'OMA - AMCOS 2019/2020   V     

  SIMIYU 421 MWANGHONOLI AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 422 MWAFA AMCOS 2019/2020   V     

  SIMIYU 423 ILAMBAMBASA AMCOS 2019/2020   V     

  SIMIYU 424 MWANHEGERE AMCOS 2019/2020   V     

  SIMIYU 425 IKUNGU AMCOS 2019/2020   V     

  SIMIYU 426 ILAMATA AMCOS 2019/2020   V     

  SIMIYU 427 JILAGO AMCOS 2019/2020   V     

  SIMIYU 428 MWABOMBA AMCOS 2019/2020   V     

  SIMIYU 429 MWADILA  AMCOS 2019/2020   V     

  SIMIYU 430 MWALIGA AMCOS 2019/2020   V     

  SIMIYU 431 CHUGAMBULI AMCOS 2019/2020   V     

  SIMIYU 432 MWAKULILIMA AMCOS 2019/2020   V     

  SIMIYU 433 NUYA-tc AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 434 BULEMELA-tc  AMCOS 2019/2020   V     

  SIMIYU 435 SELEMALI AMCOS 2019/2020   V     

  SIMIYU 436 SANDAY  AMCOS 2019/2020   V     

  SIMIYU 437 BYUGASU AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 438 BATAMBI AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 439 JEMBE NI MALI AMCOS 2019/2020   V     

  SIMIYU 440 BADUGU AMCOS 2019/2020   V     

  SIMIYU 441 MWANGIKA AMCOS 2019/2020   V     

  SIMIYU 442 NYALUHANDE AMCOS 2019/2020   V     

  SIMIYU 443 NYABULEKELWA AMCOS 2019/2020   V     

  SIMIYU 444 ISIMBASABO AMCOS 2019/2020   V     

  SIMIYU 445 SANGIJA AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 446 MWAMOMOSE AMCOS 2019/2020   V     
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA NNE YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  SIMIYU 447 KILUGALA AMCOS 2019/2020   V     

  SIMIYU 448 ITONJAMOTO AMCOS 2019/2020   V     

  SIMIYU 449 KILIMODARASA AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 450 NATA AMCOS 2019/2020   V     

  SIMIYU 451 MWAKIPOPO AMCOS 2019/2020   V     

  SIMIYU 452 MKOMBOZI IMALASEKO AMCOS 2019/2020   V     

  SIMIYU 453 ISABILO AMCOS 2019/2020   V     

  SIMIYU 454 MWAMANONGU AMCOS 2019/2020   V     

  SIMIYU 455 MWANYAHIMA AMCOS 2019/2020   V     

  SIMIYU 456 MWANHUNZI AMCOS 2019/2020   V     

  SIMIYU 457 BUSANGI AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 458 IKULILO AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 459 INENWA AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 460 ISULILO AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 461 MLIMANI AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 462 MTAKUJA AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 463 MWABAGALU AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 464 MWAMANENGE AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 465 MWAMTUMAI AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 466 MWATUMBE AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 467 NHELELA AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 468 SONGAMBELE AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 469 IGOBE AMCOS AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 470 LATA AMCOS AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 471 LINGEKA AMCOS AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 472 MWABULUTAGO AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 473 MWABUZO AMCOS 2019/2020     V   
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA NNE YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  SIMIYU 474 MWAKALUBA AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 475 NKOMA AMCOS AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 476 MWABAGALU AMCOS AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 477 IGUNABALIMI AMCOS AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 478 IHOJO AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 479 IMALAMAKOYE AMCOS AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 480 KISIWANI AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 481 OMAU AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 482 TWIKONDELAGI AMCOS AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 483 WICHAMOYO AMCOS AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 484 GININIGA AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 485 KULENGWA AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 486 LUTUBIGA AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 487 NYANGOKO AMC AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 488 SANGA AMCOS AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 489 KILIMO MALI AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 490 LYAMBILO AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 491 NGWASANGA AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 492 UMOJA NI NGUVU AMCOS AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 493 VITUMBA AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 494 WEMA AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 495 SHIMBALE AMCOS AMCOS 2019/2020   V     

  SIMIYU 496 IMALAMAJA AMCOS AMCOS 2019/2020   V     

  SIMIYU 497 IPUNDULA AMCOS AMCOS 2019/2020   V     

  SIMIYU 498 CHINULABALIMI AMCOS 2019/2020   V     

  SIMIYU 499 BALANDYA ISENGWA AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 500 MWABULIMA AMCOS 2019/2020   V     
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA NNE YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  SIMIYU 501 SHIMANILWE AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 502 MALILI AMCOS 2019/2020   V     

  SIMIYU 503 MANALA AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 504 LUKUNGU AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 505 ISHOKELO AMCOS 2019/2020   V     

  SIMIYU 506 IBINDO AMCOS 2019/2020   V     

  SIMIYU 507 IGUNABALIMI AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 508 JUHUDI AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 509 BUHABU AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 510 NYASAMBE AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 511 MWANKO AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 512 MATALE AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 513 MWAGAYI AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 514 ITINJE AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 515 BULYASHI AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 516 MWAMATIGA AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 517 MWAMALOLE AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 518 SEMU-MAENDELEO AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 519 MWAMHONGO AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 520 NGH'AYA AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 521 SHISHIYU AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 522 IPILILO AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 523 KINAMWIGULU AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 524 MALAMPAKA AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 525 MWABALOGI AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 526 MASELA AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 527 SENANI AMCOS 2019/2020       V 
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA NNE YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  SIMIYU 528 GULA AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 529 IDOSHABALIMI AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 530 MAKUTANO JIHU AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 531 LALAGO AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 532 BULUBA MALI AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 533 MKOMBOZI AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 534 WAKULIMA AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 535 ILEKANIJA AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 536 NYANGUSHI AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 537 IMALAHALALI AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 538 MWABONKWAYA AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 539 MAKOYE AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 540 BOGOTA NA MASALA AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 541 IMALAMATE AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 542 SOLIMA AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 543 BALOLELA AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 544 HAMWA AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 545 LUGUNANO AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 546 SONGAMBELE AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 547 ISABILO AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 548 MKOMBOZI AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 549 BUTULI MING'ONGWA AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 550 MWABUSUNGU AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 551 NGUGUNO AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 552 MWANGIKULU AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 553 MWANZUGI AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 554 MWANYAGULA AMCOS 2019/2020     V   
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA NNE YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  SIMIYU 555 MWAMISHALI AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 556 KABONDO AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 557 MBUSHI AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 558 ZAWA AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 559 KIDAGANDA AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 560 IGEMBESABO AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 561 SANGAMWAMPUYA AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 562 SOMANDA AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 563 MWABUKI AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 564 ZANZUI AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 565 MANDANG'OMBE AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 566 IKUNGULYASUBI AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 567 DUGUYA AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 568 IKUNGULYAKOMA AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 569 JIJA AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 570 ISABILO AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 571 MASANYIWA AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 572 MHANDO AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 573 NG'WAUSHOSE AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 574 NKONGWA AMCOS AMCOS 2019/2020   V     

  SIMIYU 575 PAMOJA MLIMANI AMCOS AMCOS 2019/2020     V   

  SIMIYU 576 SANGIDA AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 577 MWAMBOGA AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 578 NGUNGA AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 579 TWISHOKELA AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 580 INOJABADIMU AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 581 MWANGA AMCOS AMCOS 2019/2020       V 
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA NNE YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  SIMIYU 582 NGONGWA AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 583 SAIMWA AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 584 TUJIKOMBOE AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 585 UMASKINI TOKA AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 586 BUGARAMA AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 587 BUKIGI AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 588 DODOMA AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 589 ISABILO NYABUBINZA AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 590 KUMALIJA AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 591 MALEKANO AMCOS AMCOS 2019/2020   V     

  SIMIYU 592 MANAWA AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 593 MANDELA AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 594 MBARAGANE AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 595 MWABAYANDA AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 596 MWASAYI AMCOS AMCOS 2019/2020   V     

  SIMIYU 597 NGUDU AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 598 SENG'WA AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 599 BUHANGIJA AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 600 IGUSHILU AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 601 ISEBANDA AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 602 LUBIGA AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 603 MWABEGWA AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 604 MWAMANIMBA AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 605 SONGAMBELE AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 606 KUSEKWA AMCOS AMCOS 2019/2020   V   V 

  SIMIYU 607 MWABUSALU AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 608 MWINULABALIMI AMCOS AMCOS 2019/2020       V 
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA NNE YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  SIMIYU 609 TINDABULIGI AMCOS AMCOS 2019/2020       V 

  SIMIYU 610 KURUGENZI MEATU SACCOS 2019       V 

  SIMIYU 611 NYERERE SACCOS SACCOS 2019   V     

TABORA TABORA 1 JILABELA  AMCOS 2019/2020   V     

  TABORA 2 LIMAGAUSABE AMCOS 2019/2020     V   

  TABORA 3 MWAGALABALIMI AMCOS 2019/2020   V     

  TABORA 4 NG'WAJOJABABI AMCOS 2019/2020   V     

  TABORA 5 MWABAKIMA AMCOS 2019/2020     V   

  TABORA 6 GANYAWA AMCOS 2019/2020     V   

  TABORA 7 HINDISHI AMCOS 2019/2020       V 

  TABORA 8 IPEJAUPINA AMCOS 2019/2020       V 

  TABORA 9 IPANDIKILO AMCOS 2019/2020     V   

  TABORA 10 SABOIGEMBE AMCOS 2019/2020   V     

  TABORA 11 BULYANG'OMBE AMCOS 2019/2020       V 

  TABORA 12 LINUKILO AMCOS 2019/2020   V     

  TABORA 13 MWISI AMCOS 2019/2020   V     

  TABORA 14 SUNGWIZI AMCOS 2019/2020     V   

  TABORA 15 ZUGIBALIMI AMCOS 2019/2020     V   

  TABORA 16 YEGAGIHANGI AMCOS 2019/2020     V   

  TABORA 17 MWAKABUTA AMCOS 2019/2020     V   

  TABORA 18 SEGAGIBALIMI AMCOS 2019/2020     V   

  TABORA 19 IPONYABUHABI AMCOS 2019/2020     V   

  TABORA 20 IGUNGABALIMI AMCOS 2019/2020     V   

  TABORA 21 IGUNGUMKILO AMCOS 2019/2020     V   

  TABORA 22 IPONYAMAKOYE AMCOS 2019/2020     V   

  TABORA 23 ITOGELOBALIMI AMCOS 2019/2020     V   

  TABORA 24 SAMAGIJINONE AMCOS 2019/2020       V 
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA NNE YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  TABORA 25 NG'WASABI AMCOS 2019/2020     V   

  TABORA 26 IGOGO AMCOS 2019/2020     V   

  TABORA 27 JILELAMHINA AMCOS 2019/2020     V   

  TABORA 28 SHOJABALIMI  AMCOS 2019/2020     V   

  TABORA 29 IBUTABALIMI AMCOS 2019/2020     V   

  TABORA 30 DOHOLEBALIMI AMCOS 2019/2020     V   

  TABORA 31 ILAMBAMBUKI AMCOS 2019/2020     V   

  TABORA 32 ISABILO BALIMI AMCOS 2019/2020     V   

  TABORA 33 KARIBU BALIMI AMCOS 2019/2020       V 

  TABORA 34 NG'WABALIMI AMCOS 2019/2020     V   

  TABORA 35 SHOJA BALIMI 'B' AMCOS 2019/2020     V   

  TABORA 36 IMALILO AMCOS 2019/2020   V     

  TABORA 37 IPILILO MWABALATUTURU AMCOS 2019/2020   V     

  TABORA 38 NGUZUJISE AMCOS 2019/2020   V     

  TABORA 39 ILEMA BUHABI AMCOS 2019/2020   V     

  TABORA 40 JILELE BALIMI AMCOS 2019/2020   V     

  TABORA 41 IBOLOGELO AMCOS 2019/2020   V     

  TABORA 42 ISAKAMALIWA AMCOS 2019/2020   V     

  TABORA 43 ISUGILO AMCOS 2019/2020     V   

  TABORA 44 ITINDI KABASAMI AMCOS 2019/2020   V     

  TABORA 45 MWANYAGULA AMCOS 2019/2020     V   

  TABORA 46 SONGAMBELE AMCOS 2019/2020   V     

  TABORA 47 IPILILO AMCOS 2019/2020   V     

  TABORA 48 ISABILO AMCOS 2019/2020   V     

  TABORA 49 SHIGAMBA AMCOS 2019/2020   V     

  TABORA 50 USALALA AMCOS 2019/2020   V     

  TABORA 51 UDUKA AMCOS 2019/2020   V     
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA NNE YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  TABORA 52 IPEJABAZOBU AMCOS 2019/2020   V     

  TABORA 53 MBOGWE AMCOS 2019/2020       V 

  TABORA 54 NDEKELI AMCOS 2019/2020       V 

  TABORA 55 BULUNDE AMCOS 2019/2020     V   

  TABORA 56 MAFANIKIO AMCOS 2019/2020     V   

  TABORA 57 LUKUYU AMCOS 2019/2020       V 

  TABORA 58 IKINDWA AMCOS 2019/2020   V     

  TABORA 59 KARITU AMCOS 2019/2020   V     

  TABORA 60 MAMBALI AMCOS 2019/2020   V     

  TABORA 61 MISHAGIBALIMI AMCOS 2019/2020     V   

  TABORA 62 ISANZUBALIMI AMCOS 2019/2020     V   

  TABORA 63 IHOYELOBALIMI AMCOS 2019/2020     V   

  TABORA 64 MIGUWA AMCOS 2019/2020     V   

  TABORA 65 ISAGEHE AMCOS 2019/2020     V   

  TABORA 66 MUGWA AMCOS 2019/2020     V   

  TABORA 67 WITA AMCOS 2019/2020     V   

  TABORA 68 IJANIJA AMCOS 2019/2020   V     

  TABORA 69 MALINJOO AMCOS 2019/2020   V     

  TABORA 70 MHEMBE AMCOS 2019/2020     V   

  TABORA 71 ITOBO AMCOS 2019/2020   V     

  TABORA 72 UPUNGU AMCOS 2019/2020   V     

  TABORA 73 SAGIDA AMCOS 2019/2020   V     

  TABORA 74 CHAMWABO AMCOS 2019/2020       V 

  TABORA 75 UTWIGU  AMCOS 2019/2020     V   

  TABORA 76 TWINDAGI BALIMI  AMCOS 2019/2020     V   

  TABORA 77 SASU AMCOS 2019/2020       V 

  TABORA 78 MPILIPILI AMCOS 2019/2020     V   
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA NNE YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  TABORA 79 UKOLU AMCOS 2019/2020     V   

  TABORA 80 USENYE AMCOS 2019/2020     V   

  TABORA 81 PAMBAZUKO AMCOS 2019/2020   V     

  TABORA 82 MKOMBOZI AMCOS 2019/2020   V     

  TABORA 83 UKOMBOZI AMCOS 2019/2020     V   

  TABORA 84 ILEKO AMCOS 2019/2020   V     

  TABORA 85 UMOJA SELELI AMCOS 2019/2020     V   

  TABORA 86 ZUGIMLOLE AMCOS 2019/2020   V     

  TABORA 87 ISABILO KALIUA  AMCOS 2019/2020   V     

  TABORA 88 ISENGA  AMCOS 2019/2020   V     

  TABORA 89 TWENDE NA WAKATI AMCOS 2019/2020       V 

  TABORA 90 KAIBUKA AMCOS 2019/2020     V   

  TABORA 91 KAWILIMILE AMCOS 2019/2020   V     

  TABORA 92 JEMBEMALI AMCOS 2019/2020   V     

  TABORA 93 MUUNGANO AMCOS 2019/2020   V     

  TABORA 94 UWEZO AMCOS 2019/2020       V 

  TABORA 95 MTACHEKA AMCOS 2019/2020     V   

  TABORA 96 HAMASA AMCOS 2019/2020   V     

  TABORA 97 KATUI AMCOS 2019/2020   V     

  TABORA 98 ULASA AMCOS 2019/2020   V     

  TABORA 99 IGEMBENSABO AMCOS 2019/2020     V   

  TABORA 100 UTULIVU AMCOS 2019/2020     V   

  TABORA 101 USONGA AMCOS 2019/2020     V   

  TABORA 102 UYUMBU AMCOS 2019/2020     V   

  TABORA 103 MUENDELEZO AMCOS 2019/2020     V   

  TABORA 104 NSENDA AZIMIO AMCOS 2019/2020     V   

  TABORA 105 NSAULO  AMCOS 2019/2020     V   
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA NNE YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  TABORA 106 LUTENDE AMCOS 2019/2020       V 

  TABORA 107 MITIMBOLA AMCOS 2019/2020       V 

  TABORA 108 NZIGALA AMCOS 2019/2020     V   

  TABORA 109 AZIMIO ROYA AMCOS 2019/2020       V 

  TABORA 110 UPUGE AMCOS 2019/2020       V 

  TABORA 111 IGULUNGU AMCOS 2019/2020     V   

  TABORA 112 BUKUMBI IMALAUPINA AMCOS 2019/2020       V 

  TABORA 113 HAPA KAZI TU AMCOS 2019/2020       V 

  TABORA 114 ISIMU USUMAU AMCOS 2019/2020     V   

  TABORA 115 KARANGASI  AMCOS 2019/2020       V 

  TABORA 116 UPENDO AMCOS 2019/2020       V 

  TABORA 117 TWENDE PAMOJA MUHULIDEDE AMCOS 2019/2020     V   

  TABORA 118 TORITA OTHER 2019/2020   V     

  TABORA 119 MWAMAPULI IRRIGATION SCHEME OTHERS 2019/2020   V     

  KIGOMA 120 TACARE SACCOS 2019       V 

  KATAVI 121 MAJALILA AMCOS 2019/2020   V     

  KATAVI 122 BULAMATA AMCOS 2019/2020       V 

  KATAVI 123 ILELA AMCOS 2019/2020     V   

  KATAVI 124 MPANDA KATI AMCOS 2019/2020     V   

  KATAVI 125 MISHAMO  AMCOS 2019/2020     V   

  KATAVI 126 MISHAMO TAMCOS AMCOS 2019/2020     V   

  KATAVI 127 KASOKOLA  AMCOS 2019/2020     V   

  KATAVI 128 NSIMBO AMCOS 2019/2020     V   

  KATAVI 129 KATUMBA AMCOS 2019/2020     V   

  KATAVI 130 UKONONGO  AMCOS 2019/2020     V   

  KATAVI 131 ILUNDE AMCOS 2019/2020     V   

KAGERA KAGERA 1 BURIGI AMCOS LTD AMCOS 31.03.2019-2020        V  
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA NNE YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  KAGERA 2 KASINDAGA AMCOS LTD AMCOS 31.03.2019-2020        V  

  KAGERA 3 NYAKABANGO AMCOS LTD AMCOS 31.03.2019-2020        V  

  KAGERA 4 KYOTA AMCOS LTD AMCOS 31.03.2019-2020        V  

  KAGERA 5 KICHAUKA AMCOS LTD AMCOS 31.12.2019   V     

  KAGERA 6 NGUVUMALI AMCOS LTD AMCOS 

30.06.2015 - 

2019   V     

  KAGERA 7 NKWENDA AMCOS LTD AMCOS 30.04.2019      V    

  KAGERA 8 RUNAZI PCS LTD AMCOS 31.03.2020   V     

  KAGERA 9 KALENGE PCS LTD AMCOS 31.03.2020   V     

  KAGERA 10 NYARUMBUGU PCS LTD AMCOS 31.03.2020   V     

  KAGERA 11 NYABUSOZI PCS LTD AMCOS 31.03.2020   V     

  KAGERA 12 ISANJANDUGU PCS LTD AMCOS 31.03.2020   V     

  KAGERA 13 NEMBA PCS LTD AMCOS 31.03.2020   V     

  KAGERA 14 IGEMBENSABO PCS LTD AMCOS 31.03.2020   V     

  KAGERA 15 KAGONDO PCS LTD AMCOS 31.03.2020   V     

  KAGERA 16 KAGOMA PCS LTD AMCOS 31.03.2020   V     

  KAGERA 17 MIGEGE PCS LTD AMCOS 31.03.2020   V     

  KAGERA 18 KASOZIBAKAYA PCS LTD AMCOS 31.03.2020   V     

  KAGERA 19 NYAKAHURA AMCOS LTD AMCOS 31.03.2020   V     

  KAGERA 20 LUSAHUNGA AMCOS LTD AMCOS 31.03.2020   V     

  KAGERA 21 RUBIBI AMCOS LTD AMCOS 31.03.2020   V     

  KAGERA 22 KATAHOKA AMCOS LTD AMCOS 31.03.2020      V    

  KAGERA 23 MIGANGO AMCOS LTD  AMCOS 31.03.2020   V     

  KAGERA 24 NYANTAKARA AMCOS LTD AMCOS 31.03.2020 V       

  KAGERA 25 SUKARI SACCOS LTD SACCOS 

31.12.2018 - 

2019   V     

  KAGERA 26 KARAGWE WATUMISHI SACCOS LTD SACCOS  

31.12.2017 - 

2019   V     



 
Ripoti ya Jumla ya Ukaguzi wa Vyama vya Ushirika kuanzia Julai 2019  hadi Juni 2020 

 

Shirika la Ukaguzi na Usimamizi wa Vyama vya Ushirika (COASCO) 

373 
 

 

ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA NNE YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  KAGERA 27 MKOMBOZI BIHARAMULO SACCOS LTD SACCOS 

31.12.2015 - 

2017      V    

  KAGERA 28 JITIHADA SACCOS LTD SACCOS 31.12.2019   V     

  KAGERA 29 

BUKOBA REFERAL HOSPITAL SACCOS 

LTD SACCOS 31.12.2017 -2019     V   

  KAGERA 30 TUMEJIARI SACCOS LTD SACCOS 31.12.2018 -2019       V 

  KAGERA 31 

BANDUKA LIVESTOCK COOP SOCIETY 

LTD WAFUGAJI 30.04.2020 V       

  KAGERA 32 BARAKA JUHUDI COOP SOCIETY LTD  NYUMBA 31.12.2019   V     

  GEITA 33 CHATO CO-OPERATIVE UNION LTD UNION 

30.04.2014 - 

31.03.2020      V    

  GEITA 34 BUKAMILA PCS LTD AMCOS 31.03.2020   V     

  GEITA 35 BUKOME PCS LTD AMCOS 31.03.2020   V     

  GEITA 36 BUSERESERE PCS LTD AMCOS 31.03.2020   V     

  GEITA 37 BUTARAMA PCS LTD AMCOS 31.03.2020   V     

  GEITA 38 BUTENGORUMASA AMCOS LTD AMCOS 31.03.2020   V     

  GEITA 39 BUZIKU PCS LTD AMCOS 31.03.2020   V     

  GEITA 40 BUZIRAYOMBO PCS LTD AMCOS 31.03.2020   V     

  GEITA 41 BWANGA PCS LTD AMCOS 31.03.2020   V     

  GEITA 42 BWERA  AMCOS LTD AMCOS 31.03.2020   V     

  GEITA 43 BWINA PCS LTD AMCOS 31.03.2020   V     

  GEITA 44 CHATO PCS LTD AMCOS 31.03.2020   V     

  GEITA 45 ICHWANKIMA PCS LTD AMCOS 31.03.2020   V     

  GEITA 46 IHANGA PCS LTD AMCOS 31.03.2020   V     

  GEITA 47 ILEKANILO PCS LTD AMCOS 31.03.2020      V    

  GEITA 48 ILYAMCHELE PCS LTD AMCOS 31.03.2020   V     

  GEITA 49 IPALAMASA AMCOS LTD AMCOS 31.03.2020   V     

  GEITA 50 ITARE PCS LTD AMCOS 31.03.2020   V     
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA NNE YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  GEITA 51 KACHWAMBA PCS LTD AMCOS 31.03.2020   V     

  GEITA 52 KANYAMA PCS LTD AMCOS 31.03.2020   V     

  GEITA 53 KASENGA PCS LTD AMCOS 31.03.2020   V     

  GEITA 54 KATENDE PCS LTD AMCOS 31.03.2020   V     

  GEITA 55 KATETE PCS LTD AMCOS 31.03.2020   V     

  GEITA 56 KIBEHE PCS LTD AMCOS 31.03.2020   V     

  GEITA 57 MAKURUGUSI AMCOS LTD AMCOS 31.03.2020   V     

  GEITA 58 MINKOTO PCS LTD AMCOS 31.03.2020   V     

  GEITA 59 MNEKEZI PCS LTD AMCOS 31.03.2020   V     

  GEITA 60 MWABASABI AMCOS LTD AMCOS 31.03.2020   V     

  GEITA 61 MWANGAZA PCS LTD AMCOS 31.03.2020   V     

  GEITA 62 NYAKATO PCS LTD AMCOS 31.03.2020   V     

  GEITA 63 NYAMIREMBE PCS LTD AMCOS 31.03.2020   V     

  GEITA 64 RUBAMBANGWE PCS LTD AMCOS 31.03.2020       V 

  GEITA 65 RUDEBA PCS LTD AMCOS 31.03.2020   V     

  GEITA 66 RUTUNGURU PCS LTD AMCOS 31.03.2020   V     

  GEITA 67 UMOJA AMCOS LTD AMCOS 31.03.2020   V     

  GEITA 68 

KIKUMBAITARE FISHERIES COOP 

SOCIETY WAVUVI 30.04.2020 V       

ARUSHA ARUSHA 1 ARUSHA SOKO KUU SACCOS 2019      V    

  ARUSHA 2 ARUSHA CITY VIJANA SACCOS 2019       V 

  ARUSHA 3 BLESSING  SACCOS 2019       V 

  ARUSHA 4 KITAMBI NOMA SACCOS 2019    V      

  ARUSHA 5 KK SECURITY SACCOS 2019       V 

  ARUSHA 6 LEMARA WOMEN SACCOS 2016-2019       V 

  ARUSHA 7 MSHIKAMANO SACCOS 2018-2019    V      

  ARUSHA 8 TASO NORTHERN ZONE SACCOS 2019    V      
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA NNE YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  ARUSHA 9 TCCIA SACCOS 2018-2019    V      

  ARUSHA 10 TUNYANYUANE SACCOS 2018-2019      V    

  ARUSHA 11 VETA HITTI SACCOS 2019       V 

  ARUSHA 12 EBENEZA SACCOS 2014-2019    V      

  ARUSHA 13 ARUSHA CUTTINGS SACCOS 2019  V        

  ARUSHA 14 ACU STAFF SACCOS 2019  V        

  ARUSHA 15 OLASITI WOMEN SACCOS 2016-2019       V 

  ARUSHA 16 AUWSA SACCOS 2019  V        

  ARUSHA 17 KINGDOM SACCOS 2019    V      

  ARUSHA 18 SHALOM SACCOS 2019    V      

  ARUSHA 19 TANELEC SACCOS 2019    V      

  ARUSHA 20 SANAMAGOA WOMEN SACCOS 2019    V      

  ARUSHA 21 UMANKUA SACCOS 2019    V      

  ARUSHA 22 MWASHITA SACCOS 2019    V      

  ARUSHA 23 AAIDRO SACCOS 2019      V    

  ARUSHA 24 KIMANDOLU UTU SACCOS 2019    V      

  ARUSHA 25 WAKULIMA OLOKII SACCOS 2019    V      

  ARUSHA 26 SOS Village SACCOS 2016-2019       V 

  ARUSHA 27 MVIWAENGU SACCOS 2019       V 

  ARUSHA 28 EMBESI SACCOS 2019    V      

  ARUSHA 29 TPRI SACCOS 2019      V    

  ARUSHA 30 UWATA  SACCOS 2019       V 

  ARUSHA 31 FIDES STAFF SACCOS 2019       V 

  ARUSHA 32 ENDELEVU SACCOS 2014-2019       V 

  ARUSHA 33 MERU WOMEN SACCOS 2014-2019    V      

  ARUSHA 34 NGARENANYUKI SACCOS 2019    V      

  ARUSHA 35 MARORONI UKOMBOZI SACCOS 2019       V 
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA NNE YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  ARUSHA 36 MERU VIJANA SACCOS 2014-2019       V 

  ARUSHA 37 DOLLY  SACCOS 2015-2019       V 

  ARUSHA 38 ENZA SACCOS 2019       V 

  ARUSHA 39 SERENA MT. VILLAGE SACCOS 2018-2019    V      

  ARUSHA 40 MBOMAPO MAWENI SACCOS 2019    V      

  ARUSHA 41 NELSON MANDELA SACCOS 2014-2019       V 

  ARUSHA 42 NCAA SACCOS 2019    V      

  ARUSHA 43 NADUVO SACCOS 2018-2019    V      

  ARUSHA 44 KIPOKI SACCOS SACCOS 2019       V 

  ARUSHA 45 MOUNT MERU SACCOS SACCOS 2019    V      

  ARUSHA 46 NABOISHU CONSUMERS 2019    V      

  ARUSHA 47 NAITOTI CONSUMERS 2019    V      

  ARUSHA 48 RAMATI CONSUMERS 2019    V      

  ARUSHA 49 WANJAMUCO MULTIPURPOSE COOP CONSUMERS 2017-2019  V        

  ARUSHA 50 KILOMBERO MULTIPURPOSE CONSUMERS 2019    V      

  ARUSHA 51 MAKUMIRA MULTPURPOSE OTHERS 2019    V      

  MANYARA 52 GALAPO FARMERS SACCOS 2019    V      

  MANYARA 53 MAGUGU TEACHERS SACCOS 2011-2019       V 

  MANYARA 54 MATUFA SACCOS 2019      V    

  MANYARA 55 MADUNGA TEACHERS SACCOS 2014-2019    V      

  MANYARA 56 UMOJA VIJANA SACCOS 2019    V      

  MANYARA 57 ADADA SACCOS 2019    V      

  MANYARA 58 GALLAPO TEACHERS SACCOS 2019    V      

  MANYARA 59 AWABOMA SACCOS 2019      V    

  MANYARA 60 KITETO WOMEN SACCOS 2019    V      

  MANYARA 61 MANGE SACCOS 2019    V      

  MANYARA 62 MAWALLA MICROFINANCE SACCOS 2019  V        
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA NNE YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  MANYARA 63 MECO SACCOS 2012-2019       V 

  MANYARA 64 HANANG TEACHERS SACCOS 2019    V      

  MANYARA 65 SAYUNI HANANG SACCOS 2019    V      

  MANYARA 66 ENDAGAW SACCOS 2019    V      

  MANYARA 67 HEKIMA SACCOS 2019    V      

  MANYARA 68 USOMAMA SACCOS 2019    V      

  MANYARA 69 KWARAA TEACHERS SACCOS 2019    V      

  MANYARA 70 TCCIA MANYARA SACCOS 2019  V        

  MANYARA 71 BABATI  SACCOS 2019      V    

  MANYARA 72 BAHATI  SACCOS 2019    V      

  MANYARA 73 MABADILIKO SACCOS 2019      V    

  MANYARA 74 JAMII FARM AFRICA SACCOS 2014-2019       V 

  MANYARA 75 LAKE TEACHERS SACCOS 2019    V      

  MANYARA 76 HAMASA  SACCOS 2019    V      

  MANYARA 77 MANYARA SACCOS 2019    V      

  MANYARA 78 VETA MANYARA SACCOS 2019    V      

  MANYARA 79 MUUNGANO MAMIRE SACCOS 2019    V      

  MANYARA 80 DACOFA AMCOS 2019    V      

  MANYARA 81 KIBAYA DIARY CONSUMER 2019       V 

DODOMA DODOMA 1  WALIMU MANISPAA   SACCOS  

 31.12.2017-

31.12.2019        ã 

  DODOMA 2  KIBO   SACCOS   31.12.2019        ã 

  DODOMA 3  CBE   SACCOS  

 31.12.2017-

31.12.2019      ã   

  DODOMA 4  LGTI   SACCOS  

 31.12.2011-

31.12.2019        ã 

  DODOMA 5  SHERIA   SACCOS  

 31.12.2013-

31.12.2019        ã 
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA NNE YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  DODOMA 6  WAJASIRIAMALI KONDOA   SACCOS   31.12.2019    ã     

  DODOMA 7  UKAGUZI (ASF) SACCOS   SACCOS   2018-2019    ã     

  DODOMA 8  MTERA   SACCOS  

31.12.2012-

31.12.2019       ã 

  DODOMA 9  KONGWA TEACHERS   SACCOS  

31.12.2015-

31.12.2019       ã 

  DODOMA 10  LGTI   SACCOS  2019       ã 

  DODOMA 11  CHAWAKUBADO COOP SOCIETY   OTHERS  2019/2020   ã     

  DODOMA 12  KIBAIGWA CARGO PORTERS   OTHERS  

 31.12.2015-

31.12.2019        ã 

  DODOMA 13  PABUI   AMCOS   31.03.2020      ã   

  SINGIDA 14  KIGUSA   SACCOS  

 31.12.2018-

31.12.2019    ã     

  SINGIDA 15  MWAMAKI   SACCOS   31.12.2019      ã   

  SINGIDA 16  CHAMWAI   SACCOS   31.12.2019      ã   

  SINGIDA 17  SHALOM   SACCOS   31.12.2019      ã   

  SINGIDA 18  NITUNZE   SACCOS   31.12.2019      ã   

  SINGIDA 19  MTAMAA   AMCOS   31.03.2020      ã   

  SINGIDA 20  MWANKOKO   AMCOS   31.03.2020      ã   

  SINGIDA 21  IGLANSON   AMCOS   31.03.2020      ã   

  SINGIDA 22  MAKHONDA   AMCOS   31.03.2020      ã   

  SINGIDA 23  MISUGHAA   AMCOS   31.03.2020      ã   

  SINGIDA 24  MTUNDURU   AMCOS   31.03.2020      ã   

  SINGIDA 25  SAMBARU   AMCOS   31.03.2020      ã   

  SINGIDA 26  GERMAN   AMCOS   31.03.2020      ã   

  SINGIDA 27  MAKHOTEA   AMCOS   31.03.2020      ã   

  SINGIDA 28  MOREYAND   AMCOS   31.03.2020      ã   

  SINGIDA 29  MUNYU   AMCOS   31.03.2020      ã   
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA NNE YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  SINGIDA 30  KIPUNDA   AMCOS   31.03.2020      ã   

  SINGIDA 31  AMKA KIKIO   AMCOS   31.03.2020      ã   

  SINGIDA 32  MNANGANA   AMCOS   31.03.2020      ã   

  SINGIDA 33  MAYAHA   AMCOS   31.03.2020      ã   

  SINGIDA 34  MUHOKE VUTA   AMCOS   31.03.2020      ã   

  SINGIDA 35  UKOMBOZI MWAMPANDO   AMCOS   31.03.2020        ã 

  SINGIDA 36  IDODYANDOLE   AMCOS   31.03.2020      ã   

  SINGIDA 37  RUNGWA   AMCOS   31.03.2020      ã   

  SINGIDA 38  IPALALYU   AMCOS   31.03.2020      ã   

  SINGIDA 39  KASHAMAWELE   AMCOS   31.03.2020      ã   

  SINGIDA 40  MGANDU   AMCOS   31.03.2020      ã   

  SINGIDA 41  MWAMAGEMBE   AMCOS   31.03.2020      ã   

  SINGIDA 42  SANJALANDA   AMCOS   31.03.2020      ã   

  SINGIDA 43  TUNGU   AMCOS   31.03.2020      ã   

  SINGIDA 44  MAKALE   AMCOS   31.03.2020        ã 

  SINGIDA 45  NGIMU   AMCOS   31.03.2020      ã   

  SINGIDA 46  UGHANDI   AMCOS   31.03.2020      ã   

  SINGIDA 47  KINYETO   AMCOS   31.03.2020      ã   

  SINGIDA 48  NTONGE   AMCOS   31.03.2020      ã   

  SINGIDA 49  ILONGERO   AMCOS   31.03.2020      ã   

  SINGIDA 50  MSISI   AMCOS   31.03.2020      ã   

  SINGIDA 51  MUGHUNGA   AMCOS   31.03.2020      ã   

  SINGIDA 52  MUDIDA   AMCOS   31.03.2020      ã   

  SINGIDA 53  KAMBE   AMCOS   31.03.2020      ã   

  SINGIDA 54  MALUGA   AMCOS   31.03.2020      ã   

  SINGIDA 55  NGUSAM   AMCOS   31.03.2020      ã   

  SINGIDA 56  TYEME   AMCOS   31.03.2020      ã   
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA NNE YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  SINGIDA 57  KINDULUTI   AMCOS   31.03.2020      ã   

  SINGIDA 58  MALENDI   AMCOS   31.03.2020      ã   

  SINGIDA 59  NSELEMBWE   AMCOS   31.03.2020      ã   

  SINGIDA 60  NSIMBO   AMCOS   31.03.2020      ã   

  SINGIDA 61  UMOJA   AMCOS   31.03.2020      ã   

  SINGIDA 62  MSAI   AMCOS   31.03.2020      ã   

  SINGIDA 63  MUUNGANO   AMCOS   31.03.2020      ã   

  SINGIDA 64  JIKOMBOE   AMCOS   31.03.2020        ã 

  SINGIDA 65  LUNSANGA   AMCOS   31.03.2020        ã 

  SINGIDA 66  CHIKOMBO   AMCOS   31.03.2020      ã   

  SINGIDA 67  HIKA   AMCOS   31.03.2020      ã   

  SINGIDA 68  NTUMBI   AMCOS   31.03.2020      ã   

  SINGIDA 69  ILALOO   AMCOS   31.03.2020      ã   

  SINGIDA 70  IPANDUKA   AMCOS   31.03.2020      ã   

  SINGIDA 71  KASANII   AMCOS   31.03.2020      ã   

  SINGIDA 72  NKONKO   AMCOS   31.03.2020      ã   

  SINGIDA 73  SASILO   AMCOS   31.03.2020      ã   

  SINGIDA 74  HEKA AZIMIO   AMCOS   31.03.2020      ã   

  SINGIDA 75  SIMBANGURU   AMCOS   31.03.2020      ã   

  SINGIDA 76  IMALAMPAKA   AMCOS   31.03.2020      ã   

  SINGIDA 77  MAKURU   AMCOS   31.03.2020      ã   

  SINGIDA 78  MKWESE   AMCOS   31.03.2020      ã   

  SINGIDA 79  CHIKOLA   AMCOS   31.03.2020      ã   

  SINGIDA 80 KIDII UGENGE  AMCOS   31.03.2020      ã   

  SINGIDA 81 LEKANGEME  AMCOS   31.03.2020      ã   

  SINGIDA 82  MKOMBOZI   AMCOS   31.03.2020      ã   

  SINGIDA 83  IGUGUNO WOMEN   AMCOS   31.03.2020      ã   
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA NNE YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  SINGIDA 84  KINAMPANDA   AMCOS   31.03.2020      ã   

  SINGIDA 85  MUGUNI   AMCOS   31.03.2020      ã   

  SINGIDA 86  MUWANDA   AMCOS   31.03.2020      ã   

  SINGIDA 87  NDEGYA   AMCOS   31.03.2020      ã   

  SINGIDA 88  NGUVUMALI   AMCOS   31.03.2020      ã   

  SINGIDA 89  NUFAIKA   AMCOS   31.03.2020      ã   

  SINGIDA 90  PAMBASAFI   AMCOS   31.03.2020      ã   

DAR ES 

SALAAM DAR-ES-SALAAM 1 TFC SHIRIKISHO 2019   ã     

  DAR-ES-SALAAM 2 VIPIMO SACCOS SACCOS 2019 ã       

  DAR-ES-SALAAM 3 MPRU SACCOS LTD SACCOS 2019     ã   

  DAR-ES-SALAAM 4 SIDO SACCOS SACCOS 2014-2019   ã     

  DAR-ES-SALAAM 5 TAC SACCOS SACCOS 2018-2019   ã     

  DAR-ES-SALAAM 6 YETU MICROFINANCE SACCOS SACCOS 2019   ã     

  DAR-ES-SALAAM 7 DAWASCO SACCOS SACCOS 2019   ã     

  DAR-ES-SALAAM 8 MAWENZI SACCOS SACCOS 2012-2019     ã   

  DAR-ES-SALAAM 9 MIGAHAWA SOKONI ILALA SACCOS 2018-2019   ã     

  DAR-ES-SALAAM 10 SCANIA WORKERS SACCOS SACCOS 2015-2019       ã 

  DAR-ES-SALAAM 11 TAA SACCOS SACCOS 2019   ã     

  DAR-ES-SALAAM 12 MAKOKA SACCOS  SACCOS 2003-2019   ã     

  DAR-ES-SALAAM 13 MAHAKAMA SACCOS SACCOS 2018-2019   ã     

  DAR-ES-SALAAM 14 OSHA SACCOS SACCOS 2019   ã     

  DAR-ES-SALAAM 15 KARIAKOO MORAVIAN SACCOS SACCOS 2014-2019   ã     

  DAR-ES-SALAAM 16 TUME YA UTUMISHI WA UMMA SACCOS SACCOS 2019   ã     

  DAR-ES-SALAAM 17 CFR SACCOS LTD SACCOS 2019   ã     

  DAR-ES-SALAAM 18 TANDALE MARKET SACCOS SACCOS 2019   ã     

  DAR-ES-SALAAM 19 NDUGUMBI COMMUNITY SACCOS SACCOS 2018-2019   ã     
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA NNE YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  DAR-ES-SALAAM 20 NEW WHITESANDS HOTEL SACCOS SACCOS 2019   ã     

  DAR-ES-SALAAM 21 LHRC SACCOS SACCOS 2019   ã     

  DAR-ES-SALAAM 22 TIRDO SACCOS  SACCOS 2019   ã     

  DAR-ES-SALAAM 23 KIGOGO SACCOS  SACCOS 2019   ã     

  DAR-ES-SALAAM 24 FSEA SACCOS  SACCOS 2019 ã       

  DAR-ES-SALAAM 25 TOWER SACCOS SACCOS 2009-2019   ã     

  DAR-ES-SALAAM 26 MABIBO MORAVIAN SACCOS SACCOS 2017-2019   ã     

  DAR-ES-SALAAM 27 BET SACCOS SACCOS 2019   ã     

  DAR-ES-SALAAM 28 HESLB SACCOS SACCOS 2019   ã     

  DAR-ES-SALAAM 29 ALAF SACCOS LTD SACCOS 2018-2019   ã     

  DAR-ES-SALAAM 30 PASSADA MEDICS SACCOS SACCOS 2015-2019     ã   

  DAR-ES-SALAAM 31 MABIBO COMMUNITY SACCOS SACCOS 2019   ã     

  DAR-ES-SALAAM 32 TSP SACCOS SACCOS 2019   ã     

  DAR-ES-SALAAM 33 ADA PLUS SACCOS SACCOS 2019   ã     

  DAR-ES-SALAAM 34 AWAPE SACCOS SACCOS 2019   ã     

  DAR-ES-SALAAM 35 SHEKILANGO SOKONI  SACCOS SACCOS 2019   ã     

  DAR-ES-SALAAM 36 TUNAWEZA SACCOS SACCOS 2014-2019     ã   

  DAR-ES-SALAAM 37 URAFIKI SACCOS LTD SACCOS 2019   ã     

  DAR-ES-SALAAM 38 TEMBONI LUTHERAN SACCOS SACCOS 2019     ã   

  DAR-ES-SALAAM 39 VIWANGO SACCOS SACCOS 2019 ã       

  DAR-ES-SALAAM 40 NJARO SACCOS SACCOS 2017-2019 ã       

  DAR-ES-SALAAM 41 CHUO KIKUU HURIA SACCOS 2019       ã 

  DAR-ES-SALAAM 42 KUTAYBA SACCOS SACCOS 2019       ã 

  DAR-ES-SALAAM 43 SAA SACCOS SACCOS 2019     ã   

  DAR-ES-SALAAM 44 SMIRNA SACCOS SACCOS 2019       ã 

  DAR-ES-SALAAM 45 BOMASA SACCOS 31.12.2019   ã     

  DAR-ES-SALAAM 46 KBF  SACCOS 31.12.2016-   ã     
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA NNE YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

31.12.2029 

  DAR-ES-SALAAM 47 TPSC SACCOS 31.12.2019   ã     

  DAR-ES-SALAAM 48 TET SACCOS 

31.12.2017-

31.12.2019   ã     

  DAR-ES-SALAAM 49 AMREF SACCOS 

31.12.2014-

31.12.2019   ã     

  DAR-ES-SALAAM 50 UWAKA SACCOS 

31.12.2015-

31.12.2019   ã     

  DAR-ES-SALAAM 51 WAFANYABIASHARA SOKONI ILALA SACCOS 31.12.2019   ã     

  DAR-ES-SALAAM 52 NSSF SACCOS 

31.12.2018-

.1.12.2019   ã     

  DAR-ES-SALAAM 53 ILALA GOODSHED SERVICE 

31.12.2016-

31.12.2019   ã     

  DAR-ES-SALAAM 54 AIRPORT TAXI COOP SOCIETY SERVICE 

31.12.2013-

31.12.2019   ã     

  DAR-ES-SALAAM 55 VIOSKI MBOGA NA MATUNDER HUDUMA 2019   ã     

  DAR-ES-SALAAM 56 KISUTU POETRY HUDUMA 2018-2019   ã     

  DAR-ES-SALAAM 57 UMOJA WA WAUZA NAZI CO-OP HUDUMA 2019   ã     

  DAR-ES-SALAAM 58 WAMBUCO HUDUMA 2019   ã     

  DAR-ES-SALAAM 59 MITUMBA SOKONI ILALA HUDUMA 2019   ã     

  DAR-ES-SALAAM 60 MAFUSO JANGWANI HUDUMA 2019   ã     

  DAR-ES-SALAAM 61 KAVIMCO HUDUMA 2019     ã   

  DAR-ES-SALAAM 62 MWELEKEO COCONUTS COOP SOCIETY HUDUMA 2019   ã     

  DAR-ES-SALAAM 63 VUSHA CO-OP HUDUMA 2019   ã     

  DAR-ES-SALAAM 64 WASWI CO-OP HUDUMA 2019   ã     

  DAR-ES-SALAAM 65 MCHEMCO MCHIKICHINI CO-OP HUDUMA 2018-2019   ã     

  DAR-ES-SALAAM 66 WAMBUCO HUDUMA 2019   ã     

  DAR-ES-SALAAM 67 BUGURUNI PORTER CO-OP LTD HUDUMA 2019   ã     
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA NNE YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  DAR-ES-SALAAM 68 VYOMCO CO-OP LTD HUDUMA 2018-2019   ã     

  DAR-ES-SALAAM 69 WACHUKUZI MIZIGO ILALA HUDUMA 2018-2019   ã     

  DAR-ES-SALAAM 70 DILOLE CO-OP SOCIETY HUDUMA 2019   ã     

  DAR-ES-SALAAM 71 TANDALE VEGETABLE CO-OP LTD HUDUMA 2019   ã     

  DAR-ES-SALAAM 72 TANDALE FOOD CO-OP HUDUMA 2019   ã     

  DAR-ES-SALAAM 73 TANDALE PORTERS CO-OP  HUDUMA 2019   ã     

  DAR-ES-SALAAM 74 UBUNGO BUS TERMINAL TAX DRIVERS HUDUMA 2019   ã     

  DAR-ES-SALAAM 75 MVULEN PORTERS HUDUMA 2019   ã     

  PWANI 76 

WASTAAFU BWAWANI (WABWA) 

SACCOS SACCOS 2014-2019     ã   

  PWANI 77 CHATESA  SACCOS 2018-2019   ã     

  PWANI 78 HONEST SACCOS SACCOS 2017-2019   ã     

  PWANI 79 NYOTA NJEMA SACCOS SACCOS 2017-2019   ã     

  PWANI 80 VIJANA MUUNGANO MKUZA SACCOS SACCOS 2015-2019   ã     

  PWANI 81 VETA PWANI SACCOS SACCOS 2017-2019   ã     

  PWANI 82 KIBAHA TEACHERS SACCOS SACCOS 2015-2019    ã   

  PWANI 83 PICHA YA NDEGE DIRA SACCOS SACCOS 2016-2019      ã 

  PWANI 84 SIHAMORO SACCOS SACCOS 2017-2019   ã     

  PWANI 85 IMASANGANI SACCOS SACCOS 2019   ã     

  PWANI 86 MJI SACCOS SACCOS 2019   ã     

  PWANI 87 KIU SACCOS SACCOS 2016-2019       ã 

  PWANI 88 CHAWAKIM SACCOS SACCOS 2019   ã     

  PWANI 89 MFURU MWAMBAO SACCOS SACCOS 2016-2019   ã     

  PWANI 90 MUHOGO SACCOS SACCOS 2017-2019   ã     

  PWANI 91 VIKINDU SACCOS SACCOS 2017-2019   ã     

  PWANI 92 MAFIA PARISH SACCOS SACCOS 2013-2019     ã   

  PWANI 93 KISIWA SACCOS SACCOS 2017-2019     ã   
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA NNE YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

  PWANI 94 MAFIA TEACHERS SACCOS SACCOS 2017-2019     ã   

  PWANI 95 TUSHIKAMANE LABOR POOL  HUDUMA 2017-2019     ã   

  PWANI 96 MAFIA LABOR POOL  HUDUMA 2018-2019     ã   

  PWANI 97 WAFUGAJI BALENI/KUNGWI HUDUMA 2015-2019     ã   

  PWANI 98 UVUVI NA USAFIRISHAJI HUDUMA 2014-2019     ã   

  PWANI 99 KILIMO KWANZA HUDUMA 2015-2019     ã   

  PWANI 100 KISIJU CARGO CO-OP SOCIETY HUDUMA 2019   ã     

  PWANI 101 CHIMBUCHIMBU CARGO HUDUMA 2019   ã     

  PWANI 102 

NIA NJEMA MARKETING CO-OP 

SOCIETY HUDUMA 2017-2019       ã 

  PWANI 103 

WAFANYABIASHARA SOKONI 

MKURANGA CO-OP SOCIETY HUDUMA 2006-2019       ã 

  PWANI 104 

TEGEMEO FARMERS IRRIGATION O-OP 

SOCIETY HUDUMA 2017-2019     ã   

  PWANI 105 

MAFIA CASHNUT AND COCONUT 

AMCOS MAZAO 2016-2019       ã 

  PWANI 106 KILIMAHEWA KASKAZINI AMCOS MAZAO 2019       ã 

  PWANI 107 KITOMONDO AMCOS MAZAO 2019       ã 

  PWANI 108 KAZI AMCO MAZAO 2019       ã 

  PWANI 109 KIWANGWA AMCOS MAZAO 2018-2019   ã     

  PWANI 110 JIENDELEZE BUYUNI MAZAO 2018-2019     ã   

MTWARA MTWARA 1 MKAHARA AMCOS AMCOS 2019   V     

  MTWARA 2 NALIENDELE AMCOS AMCOS 2019     V   

  MTWARA 3 NIYUMBA AMCOS AMCOS 2019     V   

  MTWARA 4 NYANGAMARA AMCOS 2019     V   

  MTWARA 5 PACHANI AMCOS 2019     V   

  MTWARA 6 MKOMBOZI HANDLING OTHERS 2019     V   
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ORODHA YA VYAMA VILIVYOKAGULIWA ROBO YA NNE YA MWAKA 2019/2020 

OFISI YA 

COASCO MKOA MCHANGANUO 

WA VYAMA 

KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 

CHAMA 
MSIMU 

AINA YA HATI 

SAFI SHAKA ISIYORIDHISHA MBAYA 

 JUMLA 1877        
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KIAMBATANISHO NA. 2:  
HALI YA UKAGUZI WA VYAMA VIKUU KWA MWAKA 2019/2020 NA HATI 
ZILIZOTOLEWA IKILINGANISHWA NA MWAKA 2018/2019  
 

NA JINA LA CHAMA MWAKA 2018/2019 HATI ILIYOTOLEWA 
MWAKA 

2019/2020  

HATI 

ILIYOTOLEWA 

1 
RUNGWE COOPERATIVE 

UNION (RUCU) 
2017/2018 SHAKA 2018/2019 SHAKA 

2 NCU(1984) LTD 2018/2019 ISIYORIDHISHA 2018/2019 SHAKA 

3 
USAMBARA COOPERATIVE 

UNION (UCU) 
2016-2018 SHAKA 2018/2019 SHAKA 

4 
TANGA DAIRIES COOPERATIVE 

UNION (TDCU) 
2017/2018 SHAKA 2018/2019 SHAKA 

5 TACACU HAIKUKAGULIWA   2018/2019 SHAKA 

6 
IRINGA FARMERS CO-OP 

UNION  (IFCU) 
2017/2018 SHAKA 2018/2019 SHAKA 

7 NJORECU 2017/2018 SHAKA 2018/2019 SHAKA 

8 

MBINGA FARMERS 

COOPERATIVE UNION 

(MBIFACU LTD)  

2017/2018 SHAKA 2018/2019 SHAKA 

9 KACU LTD 2017/2018 SHAKA 2018/2019 SHAKA 

10 SIMIYU COOPERATIVE (SIMCU) HAIKUKAGULIWA   2018/2019 SHAKA 

11 
MBOGWE COOPERATIVE 

UNION (MBCU) 
HAIKUKAGULIWA   2018/2019 SHAKA 

12 WETCU 2017/2018 SHAKA 2018/2019 SHAKA 

13 LATCU LTD 2017/2018 INAYORIDHISHA 2018/2019 SHAKA 

14 KDCU 2017/2018 SHAKA 2018/2019 SHAKA 

15 KCU 2017/2018 SHAKA 2018/2019 SHAKA 

16 DARECU 2017/2018 INAYORIDHISHA 2018/2019 SHAKA 

17 TFC 2018 ISIYORIDHISHA 2019 SHAKA 

18 CORECU 2017/2018 SHAKA 2018/2019 SHAKA 

19 TANECU 2017/2018 INAYORIDHISHA 2018/2019 SHAKA 

20 RUNALI 2017/2018 MBAYA 2018/2019 SHAKA 

21 KNCU 2017/2018 ISIYORIDHISHA 2018/2019 ISIYORIDHISHA 

22 VUASU HAIKUKAGULIWA   2017-2019 ISIYORIDHISHA 

23 CHUTCU 2017/2018 ISIYORIDHISHA 2018-2019 ISIYORIDHISHA 

24 

SONGWE REGION 

COOPERATIVE UNION 

(SORECU)  

24.09.2017 ISIYORIDHISHA 2018/2019 ISIYORIDHISHA 

25 

TUNDURU AGRICULTURAL 

MARKETING COOPERATIVE 

UNION (TAMCU LTD) 

2016/2017 SHAKA 2018/2019 ISIYORIDHISHA 

26 

SONGEA NAMTUMBO 

COOPERATIVE UNION 

(SONAMCU) LTD 

2016/2017 SHAKA 2018/2019 ISIYORIDHISHA 
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NA JINA LA CHAMA MWAKA 2018/2019 HATI ILIYOTOLEWA 
MWAKA 

2019/2020  

HATI 

ILIYOTOLEWA 

27 SHIRECU(1984)LTD 2017/2018 SHAKA 2018/2019 ISIYORIDHISHA 

28 
CHATO COOPERATIVE UNION 

(CCU) 
HAIKUKAGULIWA   2018/2019 ISIYORIDHISHA 

29 
ARUSHA COOPERATIVE UNION 

(ACU) 
2017/2018 ISIYORIDHISHA 2018/2019 ISIYORIDHISHA 

30 RIVACU 2017/2018 ISIYORIDHISHA 2018/2019 ISIYORIDHISHA 

31 SIFACU HAIKUKAGULIWA   2018/2019 ISIYORIDHISHA 

32 MAMCU 2017/2018 SHAKA 2018/2019 ISIYORIDHISHA 

33 
KYELA COOPERATIVE UNION 

(KYECU) 
20162017 &2017/2018 MBAYA 2018/2019 MBAYA 

34 
MBEYA ILEJE COOPERATIVE 

UNION (MICU) 
2016/2017 SHAKA 2018/2019 MBAYA 

35 KTCU 2017/2018 SHAKA 2018/2019 MBAYA 

36 MOFACU LTD  HAIKUKAGULIWA   2018/2019 MBAYA 

37 
ULANGA KILOMBERO 

COOPERATIVE UNION (UKICU)  
HAIKUKAGULIWA   2018/2019 MBAYA 

38 
KILOSA COOPERATIVE UNION 

(1995) LTD (KICU) 
2017/2018 MBAYA 2018/2019 MBAYA 

39 WAMACU 2017/2018 ISIYORIDHISHA 2018/2019 MBAYA 

40 
IGEMBENSABO COOPERATIVE 

UNION 
2017/2018 ISIYORIDHISHA 2018/2019 MBAYA 

41 CEAMCU HAIKUKAGULIWA   2018/2019 MBAYA 

42 SCCULT 2018 MBAYA 2019 MBAYA 

43 LINDI MWAMBAO (LIMCU) 2017/2018 ISIYORIDHISHA 2018/2019 MBAYA 
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 KIAMBATANISHO NA. 3:  
ORODHA YA VYAMA VILIVYOFANYIWA UCHUNGUZI 

MKOA   JINA LA CHAMA AINA YA CHAMA 

MARA 1 KOBERA AMCOS AMCOS 

  2 KETARE AMCOS AMCOS 

  3 KABAINJA AMCOS AMCOS 

  4 SEKA AMCOS AMCOS 

  5 SIKIRO AMCOS AMCOS 

  6 MEKO AMCOS AMCOS 

  7 BULAMBA AMCOS AMCOS 

MTWARA 8 MKOMBOZI AMCOS LTD AMCOS 

  9 MKARAMANI AMCOS LTD AMCOS 

  10 CHIGUGU AMCOS LTD AMCOS 

LINDI 11 NANJILINJI AMCOS LTD AMCOS 

  12 ZINGA AMCOS LTD AMCOS 

  13 NGUVU MOJA AMCOS LTD AMCOS 

  14 MINAKI AMCOS LTD AMCOS 

  15 KINALI AMCOS LD AMCOS 

  16 KINGOMA AMCOS LTD AMCOS 

  17 MTUNAHO AMCOS LTD AMCOS 

DSM 18 MTONI LUTHERAN SACCOS SACCOS 

  19 KIU SACCOS SACCOS 

  20 AFYA TEMEKE SACCOS SACCOS 

  21 HINDUMANDAL SACCOS SACCOS 

  22 ALAF SACCOS SACCOS 

GEITA 23 IKUZI SACCOS SACCOS 

MOROGORO 24 KIREKA SACCOS SACCOS 

  25 KILOMBERO CANE GROWERS COOP SOCIETY AMCOS 

  26 MALINYI SACCOS SACCOS 

SONGWE 27 MBOTESA SACCOS SACCOS 

ARUSHA 28 ACU UNION 

  29 SOKO KUU SACCOS SACCOS 

SONGEA 30 MBIFACU UNION 

  31 SONGEA DISTRICT COUNCIL SACCOS SACCOS 

  32 MIKARANGA AMCOS AMCOS 

TABORA 33 MITOWO AMCOS AMCOS 

  34 MOLE AMCOS AMCOS 

RUKWA 35 UFIPA COOPERATIVE UNION UNION 

KAGERA 36 KARAGWE DISTRICT COOPERATIVE UNION UNION 

NJOMBE 37 MUVYULU AMCOS AMCOS 
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KIAMBATANISHO NA. 4(A):  

MUHTASARI WA VYAMA HAI AMBAVYO HAVIKUKAGULIWA 
 

NA MKOA 
KUTOKUA

NDIKA 
VITTABU 

UONGOZI WA 
VYAMA 

KUTOTOA 
USHIRIKIANO 

VYAMA 
VILOVYO 
POLICE & 

TAKUKURU 

VYAMA 
VIPYA 

VYAMA 
VILIVYOKA
GULIWA NA 
WAKAGUZI 

BINAFSI 

VYAMA 
AMBAVYO 

HAVIKUBAIN
IKA VILIPO 

JUMLA 

1 ARUSHA           29 29 

2 DAR ES SALAAM   83   1 1 0 85 

3 DODOMA   4 3     0 7 

4 GEITA 1   1 1   13 16 

5 IRINGA 1     16   0 17 

6 KAGERA 8   4     12 24 

7 KATAVI           0 0 

8 KIGOMA   1     1 1 3 

9 KILIMANJARO 20 3 5       28 

10 LINDI   3       3 6 

11 MANYARA   8         8 

12 MARA 10   1     21 32 

13 MBEYA   9   4   13 26 

14 MOROGORO 4 2     15 6 27 

15 MTWARA   4         4 

16 MWANZA 10   1     11 22 

17 NJOMBE 1           1 

18 PWANI   28       24 52 

19 RUKWA       2   2 4 

20 RUVUMA           0 0 

21 SHINYANGA 17   2       19 

22 SIMIYU 10           10 

23 SINGIDA 3         3 6 

24 SONGWE       1   1 2 

25 TABORA 8   1 1 3   13 

26 TANGA           1 1 

JUMLA 93 145 18 26 20 140 442 
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KIAMBATANISHO NA. 4(B) 
ORODHA YA VYAMA AMBAVYO HAVIKUKAGULIWA MWAKA 2019/2020 

 

 COASCO 
MKOA 

VYAMA KIMKOA  S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 
CHAMA 

SABABU YA KUTOKUKAGULIWA 

KILIMANJARO KILIMANJARO  1 LUKANI/LOSAA AMCOS 
Vitabu vilichelewa kuandikwa kwa sasa 
wameviwasilisha-  Ukaguzi unaanza July 
2020 

  KILIMANJARO  2 MASAMA ROO AMCOS 
Vitabu vilichelewa kuandikwa kwa sasa 
wameviwasilisha-  ukaguzi unaanza July 
2020 

  KILIMANJARO  3 MAMBA NORTH AMCOS Tumejaribu kuwa fikia bila mafanikio  

  KILIMANJARO  4 MWIKA KINYAMVUO AMCOS 
Baadhi ya Nyaraka ziko takukuru 
mawasiliano ya Kuzipata yanaendelea  

  KILIMANJARO  5 CHOME  AMCOS Vitabu Tangu msimu 2015 Havijaandikwa  

  KILIMANJARO  6 KASHASHI  AMCOS 
Vitabu Vimeandikwa  kw a Kuchelewa 
Ukaguzi July 2020 

  KILIMANJARO  7 SIKIRARI  AMCOS 
Tumewasiliana Nao Vitabu vilikuwa bado 
havijawa tayari  

  KILIMANJARO  8 KYENGIA  AMCOS 
Tumewasiliana Nao Vitabu vilikuwa bado 
havijawa tayari  

  KILIMANJARO  9 SHARI AMCOS 
Vitabu vya msimu 2019 havijakamilika kwa 
ajili ya Ukaguzi  

  KILIMANJARO  10 OLELE AMCOS Hawajaandika vitabu vya 2018 

  KILIMANJARO  11 USSERI AMCOS Hawajaandika vitabu vya 2019 

  KILIMANJARO  12 GOMATA  AMCOS 
Vitabu Vimechelewa Kuandikwa- Ukaguzi 
unaanza July 2020 

  KILIMANJARO  13 NRONGA SACCOS Hawajakamlisha Kuandika Vitabu 

  KILIMANJARO  14 TPC      WORKERS SACCOS wamechelewa kuandika Vitabu 

  KILIMANJARO  15 TUMAINI  SACCOS 
Vitabu vilikuwa Takukuru -/Mahakamani 
lakini Vimepatikana ukaguzi unaanza Julai 
2020  
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  KILIMANJARO  16 MASHIMA SACCOS 
Vitabu Viko kwenye Uchunguzi hivyo 
Havikupatikana kwa ajili ya Ukaguzi  

  KILIMANJARO  17 MAHIDA SACCOS 
Vitabu Viko kwenye Uchunguzi hivyo 
Havikupatikana kwa ajili ya Ukaguzi  

  KILIMANJARO  18 MKOMAZI NATIONA PARK (MKONAPA) SACCOS 
Tumekuwa Tukiwasiliana na Uongozi juu ya 
Kuwakagua bila Mafanikio  

  KILIMANJARO  19 NASHENGENA MAORE 2015 SACCOS Wanaendelea Kuandaa Vitabu  

  KILIMANJARO  20 UMOJA  SACCOS 
Tumewasiliana Nao Vitabu vilikuwa bado 
havijawa tayari  

  KILIMANJARO  21 MMT SACCOS  SACCOS 
Vitabu vya mwaka 2012/13 Vilikuwa 
Mahakamani Vimepatikana ukaguzi ni July 
2020 

  KILIMANJARO  22 G32-KNCI JOINT 
Hawakuandaa Vitabu tuna Makubalino ya 
kuwakagua Misimu yote iliyobaki mwezi 
July 2020 

  KILIMANJARO  23 KALALI WOMEN DAIRY OTHER 
Vitabu vya 2018 na 2019 Vilikuwa Bado 
wanaendelea kuandaa 

  KILIMANJARO  24 NRONGA WOMEN DAIRY OTHER 

Vitabu vilichelewa kuandikwa kwa sasa 
wameviwasilisha-  Taarifa za Fedha kwa 
mwaka 2018 na 2019 ukaguzi unaanza July 
2020 

  KILIMANJARO  25 NG'UNI WOMEN DAIRY OTHER Hawajakamilisha Kuandika vitabu  

  KILIMANJARO  26 TAWOSA INDUSTRY OTHER 
Vitabu havikuandikwa kwa Wakati - ukaguzi 
unaanza July 2020 

  KILIMANJARO  27 
WAMAKIKYE JOINT(WANRI MAE KISHISHA 
KYENGIA)  

JOINT Wanaendelea Kuandaa Vitabu  

  KILIMANJARO  28 TCGA OTHER 
Hawapatikanibaada ya ofisi zao kufungwa 
wakati wanafanya ukarabati  

MBEYA MBEYA 1 MBEYA CITY WOMEN SACCOS HAWAPATIKANI 

  MBEYA 2 TCCIA SACCOS HAWATOI USHIRIKIANO 

  MBEYA 3 GMCL SACCOS KIMEFUFULIWA 

  MBEYA 4 UWARUMBE SACCOS HAWATOI USHIRIKIANO 
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  MBEYA 5 UWAHOMBE SACCOS HAWATOI USHIRIKIANO 

  MBEYA 6 EBENEZER  SACCOS HAWATOI USHIRIKIANO 

  MBEYA 7 BAJAJI MBEYA JIJI SACCOS HAWAPATIKANI 

  MBEYA 8 SAYUNI SACCOS KIMEFUFULIWA 

  MBEYA 9 AFYA SACCOS HAWAPATIKANI 

  MBEYA 10 KURUGENZI SACCOS HAWAPATIKANI 

  MBEYA 11 NGUVU KAZI IGOMELO SACCOS HAWAPATIKANI 

  MBEYA 12 FAITH TRUST SACCOS CHAMA KIPYA 

  MBEYA 13 RUNGWE YETU SACCOS CHAMA KIPYA 

  SONGWE 14 MAZIWA COOPERATIVE UNION UNION KIPYA 

  RUKWA 15 UFIPA COOPERATIVE UNION UNION KIPYA 

  RUKWA 16 BODABODA SACCOS SACCOS KIMEFUFULIWA 

MOROGORO MOROGORO 1 SUGECO AMCOS MFADHILI MKAGUZI 

  MOROGORO 2 MOROGORO REGION TRANSPORT USAFIRISHAJI kimeondoka ushirika 

  MOROGORO 3 VETA KIHONDA SACCOS hawajakamilisha hesabu;lockdown 

  MOROGORO 4 CETEX SACCOS Hakuleta;  ushirika  

  MOROGORO 5 MOVUDE SACCOS 
VITABU HAVIPO chamani; mhasibu anavyo 
na anaumwa 

MWANZA MWANZA 1 FSA MKUYUNI SACCOS SACCOS Hawana mhasibu 

  MWANZA 2 BOT SACCOS SACCOS 
Hawana mhasibu, viongozi wapo bize na 
shughuli za mwajiri  

  MWANZA 3 NYAMDE SACCOS SACCOS Vitabu vipo TAKUKURU 

  MWANZA 4 MSHIKAMANO KANGAE SACCOS Hawajaleta vitabu  

  MWANZA 5 KWIMBA TEACHERS SACCOS SACCOS Hawajaleta vitabu  

  MWANZA 6 UKEREWE VIJANA SACCOS SACCOS Hawajaleta vitabu  

  MWANZA 7 NYALUHWA SACCOS SACCOS Hawajaleta vitabu  

  MWANZA 8 SENGEREMA TEACHERS SACCOS Hawajaleta vitabu  

  MWANZA 9 CHAMABANDA AMCOS Hakikufanya kazi 

  MWANZA 10 IGOMBE  AMCOS Pamba iliuzwa chama jirani  
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  MWANZA 11 CHAKO KONGOLO AMCOS Pamba iliuzwa chama jirani  

  MARA 12 KIRAWIRA SACCOS Hoteli imefungwa sababu CORONA 

  MARA 13 BUNDA SACCOS SACCOS Hawajaleta vitabu, hakuna mhasibu  

  MARA 14 BUNDA STOO SACCOS Hawajaleta vitabu.  

  MARA 15 SASAKWA SACCOS SACCOS Hoteli imefungwa sababu CORONA 

  MARA 16 BILILA SACCOS SACCOS Hoteli imefungwa  sababu CORONA 

  MARA 17 UWAROBO SACCOS Hoteli imefungwa sababu CORONA 

  MARA 18 SENAPA SACCOS SACCOS Hoteli imefungwa sababu CORONA 

  MARA 19 MBUZI MAWE SACCOS SACCOS Hoteli imefungwa sababu CORONA 

  MARA 20 ANGEL HOUSE SACCOS SACCOS Hawajaleta vitabu . Hawana mhasibu 

  MARA 21 INUKA AMCOS Bado hawajaleta vitabu  

  MARA 22 NYAMATARE AMCOS Vitabu vipo TAKUKURU Serengeti 

  GEITA 23 GEITA SACCOS SACCOS 
Uongozi haupo, nyaraka zingine zipo 
TAKUKURU 

  GEITA 24 Geita Cooperative Union UNION KIPYA 

  GEITA 25 NYAMIGOGO AMCOS mhasibu ametoroka 

IRINGA IRINGA 1 IGODA TEA BLOCK AMCOS KIPYA 

  IRINGA 2 IKANINGOMBE TEA BLOCK AMCOS KIPYA 

  IRINGA 3 JIPEMOYO TEA BLOCK AMCOS KIPYA 

  IRINGA 4 KIBAO TEA BLOCK AMCOS KIPYA 

  IRINGA 5 LUFUNA TEA BLOCK AMCOS KIPYA 

  IRINGA 6 MKALALA TEA BLOCK AMCOS KIPYA 

  IRINGA 7 MNINGA TEA BLOCK AMCOS KIPYA 

  IRINGA 8 MPANGA TEA BLOCK AMCOS KIPYA 

  IRINGA 9 MTWANGO TEA BLOCK AMCOS KIPYA 

  IRINGA 10 NANDALA TEA BLOCK AMCOS KIPYA 

  IRINGA 11 UDUMKA TEA BLOCK AMCOS KIPYA 

  IRINGA 12 UWACHAIKA TEA BLOCK AMCOS KIPYA 

  IRINGA 13 NGU'RUHE AMCOS KIPYA 



 
Ripoti ya Jumla ya Ukaguzi wa Vyama vya Ushirika kuanzia Julai 2019  hadi Juni 2020 

 

Shirika la Ukaguzi na Usimamizi wa Vyama vya Ushirika (COASCO) 

395 
 

 

  IRINGA  14 TWITANGE AMCOS KIPYA 

  IRINGA 15 MATANANA AMCOS KINAFUNGA 30.06.2020 

  IRINGA 16 NYAMALALA AMCOS KINAFUNGA 30.06.2020 

  IRINGA 17 MSEMBE DUKA VINGINE 
KILIKAGULIWA,WAKAPEWA 
MAREKEBISHO HAWAJARUDISHA HESABU 

  NJOMBE 18 
LUPEMBE FARMERS COOPERATIVE JOINT 
ENTERPRISES 

AMCOS WANAFANYIA UCHUNGUZI 

SHINYANGA SHINYANGA 1 BUFASO AMCOS HAWAKULETA VITABU 

  SHINYANGA 2 Ibadakuli  AMCOS VITABU VIPO POLISI 

  SHINYANGA 3 IGOLOLABASIGANI AMCOS HAWAKULETA VITABU 

  SHINYANGA 4 IGUNABALIMI AMCOS HAWAKULETA VITABU 

  SHINYANGA 5 IGWAMANONI AMCOS HAWAKULETA VITABU 

  SHINYANGA 6 ISANJABALIMI AMCOS HAWAKULETA VITABU 

  SHINYANGA 7 KALITU AMCOS HAWAKULETA VITABU 

  SHINYANGA 8 Kizumbi AMCOS HAWAKUNUNUA 

  SHINYANGA 9 MAWEMILU AMCOS KAZI MKONONI 

  SHINYANGA 10 Mwamalili  AMCOS HAWAKUNUNUA 

  SHINYANGA 11 MWASINGU AMCOS VITABU VIPO POLISI 

  SHINYANGA 12 NG'WAHARANGA AMCOS HAWAKULETA VITABU 

  SHINYANGA 13 NYANDEKWA AMCOS HAWAJAWASILISHA VITABU 

  SHINYANGA 14 BUIKA SACCOS 
KAZI MKONONI HAWAJAANGIKA BAADHI YA 
VITABU 

  SHINYANGA 15 IBUKA SACCOS KAZI MKONONI 

  SHINYANGA 16 JIKOMBOE SACCOS HAWAJAWASILISHA VITABU 

  SHINYANGA 17 NG'WIGWANO NG'WIGUMBI SACCOS HAWAKULETA VITABU 

  SHINYANGA 18 IBUKA  MULT HAWAJAKAMILISHA BAADHI YA VITUBU 

  SIMIYU 19 AKINAMAMA IYOGELO SACCOS HAWAJAWASILISHA VITABU 

  SIMIYU 20 KURUGENZI BARIADI SACCOS HAWAKULETA VITABU 

  SIMIYU 21 MASWA VIJANA SACCOS HAWAJAWASILISHA VITABU 
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  SIMIYU 22 NG'WIGWANO NG'WIGUMBI SACCOS HAWAKULETA VITABU 

  SIMIYU 23 NTUZU SACCOS HAWAJAWASILISHA VITABU 

  SIMIYU 24 VUMILIA SACCOS HAWAJAWASILISHA VITABU 

  SIMIYU 25 WACHAPAKAZI SACCOS HAWAJAWASILISHA VITABU 

  SIMIYU 26 WANAWAKE ITILIMA SACCOS HAWAJAWASILISHA VITABU 

  SIMIYU 27 IBUMBA AMCOS KAZI MKONONI 

  SIMIYU 28 PAMBA CONSUMER OTHERS HAWAJAWASILISHA VITABU 

TABORA TABORA 1 IDOSELO AMCOS AMCOS 
Mwasibu amepoteza vitabu na Taarifa 
imepelekwa Police  

  TABORA 2 IKWABANSABO  AMCOS Mwasibu amepoteza vitabu  

  TABORA 3 IGOSHA AMCOS 
Nyaraka za chama kutowasilishwa kwa 
wakaguzi 

  TABORA 4 MUUNGANO AMCOS AMCOS 
Nyaraka za chama kutowasilishwa kwa 
wakaguzi 

  TABORA 5 JUHUDI AMCOS AMCOS 
Nyaraka za chama kutowasilishwa kwa 
wakaguzi 

  TABORA 6 SIKONGE TEACHERS SACCOS 
Nyaraka za chama kutowasilishwa kwa 
wakaguzi 

  TABORA 7 VETA TABORA SACCOS 
Nyaraka za chama kutowasilishwa kwa 
wakaguzi 

  TABORA 8 MOROVIANI SACCOS SACCOS 
Nyaraka za chama kutowasilishwa kwa 
wakaguzi 

  TABORA 9 Milambo Cooperative Union Union KIPYA 

  KIGOMA 10 KIGOMA UJIJI AFYA SACCOS 
Wamekataa kuwasilisha nyaraka kwa 
wakaguzi 

KAGERA KAGERA 1 RWEZIGE AMCOS LTD AMCOS TUMEKOSA NYARAKA  KWA AJILI YA KUGUA 

  KAGERA 2 KYAMATE AMCOS LTD AMCOS TUMEKOSA NYARAKA  KWA AJILI YA KUGUA 

  KAGERA 3 KIMWANI AMCOS LTD AMCOS NYARAKA ZAO ZILIKUA POLISI MULEBA 

  KAGERA 4 BUGENE AMCOS LTD AMCOS NYARAKA ZOTE ZILIKUA MAHAMANI 

  KAGERA 5 
NGARA FARMERS COOPERATIVE SOCIETY 
LTD 

AMCOS TUMEKOSA NYARAKA  KWA AJILI YA KUGUA 

  KAGERA 6 MKOMBOZI BIHARAMULO SACCOS LTD AMCOS 
NYARAKA ZA CHAMA ZILIFUNGIWA NDANI 
YA OFISI NA MMILIKI WA JENGO 
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  KAGERA 7 RUBYA HOSPITAL SACCOS LTD SACCOS TUMEKOSA NYARAKA  KWA AJILI YA KUGUA 

  KAGERA 8 MAYAWA  SACCOS LTD SACCOS  TUMEKOSA NYARAKA  KWA AJILI YA KUGUA 

  KAGERA 9 VETA SACCOS LTD SACCOS TUMEKOSA NYARAKA  KWA AJILI YA KUGUA 

  KAGERA 10 KATEMBE SACCOS LTD SACCOS  TUMEKOSA NYARAKA  KWA AJILI YA KUGUA 

  KAGERA 11 
WASARU PRIMARY COOPERATIVE SOCIETY 
LTD 

WAVUVI NYARAKA ZAO ZILIKUA POLISI MULEBA 

  KAGERA 12 
CHAMA CHA USHIRIKA CHA UVUVI 
KASENYI 

WAVUVI NYARAKA ZAO ZILIKUA POLISI MULEBA 

  MANYARA 1 KIJUNGU AMCOS AMCOS Hawakupatikana 

  MANYARA 2 MASABEDA AMCOS Mhusika hayupo,yuko singida 

  MANYARA 3 Emboreti Diary VINGINE Hawakupatikana 

  MANYARA 4 TARANGIRE SOPA LODGE VINGINE walikuwa karantine then Hawakupatikana  

  MANYARA 5 Chammau CCOP VINGINE Hawakufanya kazi 

  MANYARA 6 Makesini Small Minners VINGINE Hawakupatikana 

  MANYARA 7 Mazingira Industry VINGINE Hawakupatikana 

  MANYARA 8 Nguvu kazi  VINGINE Hawakupatikana 

DODOMA DODOMA 1 KKKT WOMEN SACCOS 

Chama hakikuwasilisha nyaraka na vitabu 
kwa ajili ya Ukaguzi.Wameodolewa katika 
Ofisi za Kanisa la Cathedral walizokuwa 
wanafanyia shughuli zao.Tumekifuatilia 
sana na kuna mtendaji mmoja tu ambae ni 
mgonjwa yupo DSM.Ndie mwenye 
nyaraka.Atatupatia nyaraka tukague kwa 
msimu ambao haujakaguliwa  

  DODOMA 2 MAJENGO SOKONI SACCOS 

Chama hakikuwasilisha nyaraka na vitabu 
kwa ajili ya Ukaguzi.Wamefungiwa Ofisi na 
Jiji kwa sababu hawajalipa kodi ya Pango 
kwa muda mrefu.hawana pa kufanyia kazi 
kwa sasa. 
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  DODOMA 3 MIPANGO SACCOS 

Chama hakikuwasilisha nyaraka na vitabu 
kwa ajili ya Ukaguzi.Viongozi na Watendaji 
wana Kesi za Takukuru.Wamewasilisha 
Barua ofisini tarehe 8.7.2020 kueleza kuwa 
uchunguzi wa takukuru ukimalizika 
watawasilisha nyaraka hizo.  

  DODOMA 4 LUBALA SACCOS Chama kinafanyiwa Ukaguzi Maalum 

  DODOMA 5 CHAMIHADO SACCOS 

Chama hakikuwasilisha nyaraka na vitabu 
kwa ajili ya Ukaguzi.Tumekifuatilia sana na 
Wameahidi kuviwasilisha tutakikagua 
Quarter hii ya July - Sept 2020 

  DODOMA 6 MATUMAINI SACCOS SACCOS 
Chama hakikuwasilisha nyaraka na vitabu 
kwa ajili ya Ukaguzi.Walifanyiwa ukaguzi 
Maalum 

  DODOMA 7 SEJESEJE WAJENZI 

Chama hakikuwasilisha nyaraka na vitabu 
kwa ajili ya Ukaguzi.Chama 
wamehamasishwa na kuelekezwa namna ya 
kuandika vitabu na wanaviandika chini ya 
usimamizi wa afisa 
Ushirika.Wataviwasilisha watakapo maliza 
kuandika.Wameahidi kumaliza mapema.  

  DODOMA 8 MATAJILA AMCOS Chama kinafunga hesabu June 2020 

  DODOMA 9 MTAZAMO AMCOS Chama kinafunga hesabu June 2020 

  DODOMA 10 NGUVUMALI AMCOS Chama kinafunga hesabu June 2020 

  SINGIDA 11 DHAHABU  MINING 
CHAMA HAKIKUWASILISHA TAARIFA ZA 
FEDHA KWA AJILI YA UKAGUZI 

  SINGIDA 12 (SYECCOS) LIMITED NYUKI 
CHAMA HAKIKUWASILISHA TAARIFA ZA 
FEDHA KWA AJILI YA UKAGUZI 

  SINGIDA 13 ITAGATA AMCOS 
CHAMA HAKIKUWASILISHA TAARIFA ZA 
FEDHA KWA AJILI YA UKAGUZI. KATIBU 
AMETOROKA NA VITABU VYA CHAMA. 

DAR ES 
SALAAM 

DAR-ES-SALAAM 1 ABBEX SACCOS VIONGOZI WA CHAMA HAWAJAPATIKANA 
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  DAR-ES-SALAAM 2 AFYA TEMEKE SACCOS 

WAMEKUWA WAKIAHIDI KUKAMILISHA 
KUANDAA TAARIFA ZA FEDHA NA 
KUZIWASILISHA ILA HADI SASA 
HAWAJAWASILISHA 

  DAR-ES-SALAAM 3 BOHARI SACCOS VIONGOZI WA CHAMA HAWAJAPATIKANA 

  DAR-ES-SALAAM 4 KEKO PHAMACETIC SACCOS VIONGOZI WA CHAMA HAWAJAPATIKANA 

  DAR-ES-SALAAM 5 KONYAGI SACCOS VIONGOZI WA CHAMA HAWAJAPATIKANA 

  DAR-ES-SALAAM 6 MAFUTA SACCOS 
WALIOMBA KUWASILISHA HADI TAREHE 
15/03/2020 ILA HADI SASA 
HAWAJAWASILISHA 

  DAR-ES-SALAAM 7 MKOMBOZI SACCOS 
WALIAHIDI KUWASILISHA TAREHE 
31/03/2020 ILA HADI SASA 
HAWAJAWASILISHA 

  DAR-ES-SALAAM 8 MNRT SACCOS VIONGOZI WA CHAMA HAWAJAPATIKANA 

  DAR-ES-SALAAM 9 MZIZIMA SACCOS VIONGOZI WA CHAMA HAWAJAPATIKANA 

  DAR-ES-SALAAM 10 PLOT 5 SACCOS WALISEMA MHUSIKA KASAFIRI 

  DAR-ES-SALAAM 11 TASHIMWA SACCOS KIMEKAGULIWA NA MKAGUZI MWINGINE 

  DAR-ES-SALAAM 12 TEMEKE LUTH CHURCH SACCOS VIONGOZI WA CHAMA HAWAJAPATIKANA 

  DAR-ES-SALAAM 13 TEMEKE WOMEN SACCOS WAMESAFIRI NA HAIJULIKANI WATARUDILINI 

  DAR-ES-SALAAM 14 TUPENDANE SACCOS VIONGOZI WA CHAMA HAWAJAPATIKANA 

  DAR-ES-SALAAM 15 KIU SACCOS 

TUMEKUWA TUKIWAFUATILIA MARA KWA 
MARA ILA KILA TUKIENDA WANAAHIDI 
KUKAMILISHA NA KUWASILISHA KWA AJILI 
YA UKAGUZI ILA HADI SASA 
HAWAJAWASILISHA 

  DAR-ES-SALAAM 16 MAJI WORKERS SACCOS 
WAMEKUWA WAKIAHIDI KUWA 
WANAENDELEA KUKAMILISHA TAARIFA 

  DAR-ES-SALAAM 17 MSAKUZI SACCOS 

WALIAHIDI KUWASILISHA NYARAKA TAREHE 
15/3/20 20 ILA HADI SASA 
HAWAJAWASILISHA LAKINI TUMEKUWA 
TUKIWAFUATILIA PASIPO MAFANIKIO 

  DAR-ES-SALAAM 18 UKULU SACCOS VIONGOZI WA CHAMA HAWAJAPATIKANA 
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  DAR-ES-SALAAM 19 MAVURUNZA CATHOLIC CHURCH SACCOS 

VIONGOZI WALIOPO MADARAKANI NI WAPYA 
NA WANASEMA HAWAJAKABIDHIWA OFISI NA 
UONGOZI ULIOIPITA. AFISA USHIRIKA NDIO 
ANAFANYA JITIHADA ZA KUHAKIKISHA 
MAKABIDHIANO YANAFANYIKA 

  DAR-ES-SALAAM 20 KIGAMBONI SEC SACCOS VIONGOZI WA CHAMA HAWAJAPATIKANA 

  DAR-ES-SALAAM 21 GDC SACCOS 
BADO HAWAJATIMIZA MUDA WA 
KUKAGULIWA 

  DAR-ES-SALAAM 22 AMREF SACCOS 
WANAAHIDI KUWASILISHA ILA HADI SASA 
BADO HAWAJAWASILISHA 

  DAR-ES-SALAAM 23 DIT SACCOS 
WANAHITAJI UKAGUZI MAALUM KWA MIAKA 
YA NYUMA KABLA YA KUKAGULIWA MSIMU 
WA 2019 

  DAR-ES-SALAAM 24 APHETA SACCOS VIONGOZI WA CHAMA HAWAJAPATIKANA 

  DAR-ES-SALAAM 25 AMANA SACCOS VIONGOZI WA CHAMA HAWAJAPATIKANA 

  DAR-ES-SALAAM 26 BRIGHT FUTURE SACCOS VIONGOZI WA CHAMA HAWAJAPATIKANA 

  DAR-ES-SALAAM 27 BUSEKI CCTL SACCOS VIONGOZI WA CHAMA HAWAJAPATIKANA 

  DAR-ES-SALAAM 28 CEPA SACCOS VIONGOZI WA CHAMA HAWAJAPATIKANA 

  DAR-ES-SALAAM 29 CTK (CHRIST THE KING) SACCOS VIONGOZI WA CHAMA HAWAJAPATIKANA 

  DAR-ES-SALAAM 30 EAST AFRICAN CABLE SACCOS 

WALIAHIDI KUWASILISHA TAREHE TAREHE 
15/03/2020 ILA HADI SASA WAMEENDELEA 
KUAHIDI KUWASILISHA 
WATAKAPOKAMILISHA 

  DAR-ES-SALAAM 31 MASANZA SACCOS VIONGOZI WA CHAMA HAWAJAPATIKANA 

  DAR-ES-SALAAM 32 MOI SACCOS 
 VIONGOZI WA CHAMA WANAAHIDI 
KUWASILISHA WATAKAPOKAMILISHA 

  DAR-ES-SALAAM 33 NDC SACCOS VIONGOZI WA CHAMA HAWAJAPATIKANA 

  DAR-ES-SALAAM 34 OK PLASTIC SACCOS VIONGOZI WA CHAMA HAWAJAPATIKANA 

  DAR-ES-SALAAM 35 OKOA SACCOS SACCOS VIONGOZI WA CHAMA HAWAJAPATIKANA 

  DAR-ES-SALAAM 36 PSPF SACCOS VIONGOZI WA CHAMA HAWAJAPATIKANA 

  DAR-ES-SALAAM 37 SALI  SACCOS VIONGOZI WA CHAMA HAWAJAPATIKANA 
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  DAR-ES-SALAAM 38 TACAIDS SACCOS 
WALIANDIKA BARUA YA KUONGEZEWA 
MUDA HADI TAREHE 31.03.2020 ILA BADO 
HAWAJAWASILISHA 

  DAR-ES-SALAAM 39 TALGWU SACCOS VIONGOZI WA CHAMA HAWAJAPATIKANA 

  DAR-ES-SALAAM 40 TPSC SACCOS VIONGOZI WA CHAMA HAWAJAPATIKANA 

  DAR-ES-SALAAM 41 UKONGA COMMUNITY SACCOS 

WALIAHIDI KUWASILISHA HESABU 
ZITAKAPOKUWA TAYARI ILA HADI SASA 
HAWAJAWASILISHA NA WAMEKUWA 
WAKITOA AHADI HIYO KILA 
TUNAPOWAFUATILIA 

  DAR-ES-SALAAM 42 ULINZI   SACCOS 
WAHUSIKA WANARUSHIANA MPIRA 
HAWAJATOA TAARIFA KAMILI NI LINI 
WATAWASILISHA TAARIFA 

  DAR-ES-SALAAM 43 UMOJA WA VIJANA SACCOS VIONGOZI WA CHAMA HAWAJAPATIKANA 

  DAR-ES-SALAAM 44 UWENDE  SACCOS VIONGOZI WA CHAMA HAWAJAPATIKANA 

  DAR-ES-SALAAM 45 BOKO BASIHAYA SACCOS SACCOS 

WALIANDIKA BARUA KUWA KWA MWAKA 
2019 CHAMA KILISINZIA HAKIKUFANYA 
SHUGHULI YOYOTE KWA SASA NDIO 
WANAJIPANGA KUANZA UPYA 

  DAR-ES-SALAAM 46 DOCTORS 2004 SACCOS SACCOS VIONGOZI WA CHAMA HAWAJAPATIKANA 

  DAR-ES-SALAAM 47 FAHARI SACCOS SACCOS 
VIONGOZI WALITOA TAARIFA KUWA 
HAWAKUFANYA  MIAMALA KWA MWAKA 
2019 

  DAR-ES-SALAAM 48 HOUSE OF PRAYERS SACCOS SACCOS 
VIONGOZI WANADAI KUWA WAMEFUKUZWA 
SACCOS HAWAJUI KAMA INAENDELEA 

  DAR-ES-SALAAM 49 KIASEDE SACCOS SACCOS VIONGOZI WA CHAMA HAWAJAPATIKANA 

  DAR-ES-SALAAM 50 KMC STAFF SACCOS SACCOS 

AFISA USHIRIKA ALISEMA KUWA CHAMA 
KILISINZIA KUANZIA MWAKA 2015 
KUTOKANA NA KUGAWANYWA KWA 
HALMASHAURI YA KINONDONI ILA KWA SASA 
ANAFANYA JITIHADA ZA KUKIFUFUA 

  DAR-ES-SALAAM 51 MEC  SACCOS SACCOS 
WALIAHIDI KUWASILISHA TAREHE 
20.03.2020 HADI SASA HAWAJAWASILISHA 

  DAR-ES-SALAAM 52 MTAG SACCOS SACCOS WAHUSIKA WAMEKANA NAMBA ZAO ZA SIMU 
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  DAR-ES-SALAAM 53 NSWIT SACCOS SACCOS VIONGOZI WA CHAMA HAWAJAPATIKANA 

  DAR-ES-SALAAM 54 PRINMAT SACCOS  SACCOS 
WALIAHIDI KUWASILISHA TAREHE 
15/03/2020 MFUMO ULIKUWA 
UNAWASUMBUA 

  DAR-ES-SALAAM 55 STELLA SACCOS SACCOS VIONGOZI WA CHAMA HAWAJAPATIKANA 

  DAR-ES-SALAAM 56 TURDACO SACCOS SACCOS 
WALIAHIDI KUTOA MAJIBU BAADAYE ILA 
HADI SASA HAWAJAWASILISHA  

  DAR-ES-SALAAM 57 UWABIMTA SACCOS SACCOS VIONGOZI WA CHAMA HAWAJAPATIKANA 

  DAR-ES-SALAAM 58 WCC WAJASILIAMALI SACCOS SACCOS VIONGOZI WA CHAMA HAWAJAPATIKANA 

  DAR-ES-SALAAM 59 TUSIRUDI NYUMA TAILORS COOP HUDUMA 
WAMEKUWA WAKIAHIDI KUWASILISHA 
NYARAKA ILA HADI SASA HAWAJAWASILISHA 

  DAR-ES-SALAAM 60 SWAHILI FARM COOP SOCIETY HUDUMA 
WAMEKUWA WAKIAHIDI KUWASILISHA 
NYARAKA ILA HADI SASA HAWAJAWASILISHA 

  DAR-ES-SALAAM 61 CHAUMABU COOP HUDUMA 
HAWAJAWASILISHA NYARAKA KWA AJILI YA 
UKAGUZI NA WAMEKUWA 
WAKIFUWAFUATILIA PASIPO MAFANIKIO 

  DAR-ES-SALAAM 62 JUHUDI GROCERY LTD HUDUMA 
WAMEKUWA WAKIAHIDI KUWASILISHA 
NYARAKA ILA HADI SASA HAWAJAWASILISHA 

  DAR-ES-SALAAM 63 KINONDONI MIN BUS HUDUMA VIONGOZI HAWAKUPATIKANA  

  DAR-ES-SALAAM 64 CASSANA COOP SOCIETY HUDUMA 
NYARAKA KWA AJILI YA UKAGUZI 
HAZIJAWASILISHWA  

  DAR-ES-SALAAM 65 CASSAVA COOP SOCIETY HUDUMA 
NYARAKA KWA AJILI YA UKAGUZI 
HAZIJAWASILISHWA  

  DAR-ES-SALAAM 66 KEKO JUU HOUSING HUDUMA 
NYARAKA KWA AJILI YA UKAGUZI 
HAZIJAWASILISHWA  

  DAR-ES-SALAAM 67 USIWACHAKE COOP HUDUMA 
NYARAKA KWA AJILI YA UKAGUZI 
HAZIJAWASILISHWA  

  DAR-ES-SALAAM 68 UWAMADA COOP SOCIETY HUDUMA 
NYARAKA KWA AJILI YA UKAGUZI 
HAZIJAWASILISHWA  

  DAR-ES-SALAAM 69 WAMBASO MARKET HUDUMA 
NYARAKA KWA AJILI YA UKAGUZI 
HAZIJAWASILISHWA  

  DAR-ES-SALAAM 70 BUGURUNI VIZIMBA HUDUMA 
HAWAJAWASILISHA NYARAKA KWA AJILI YA 
UKAGUZI NA WAMEKUWA 
WAKIFUWAFUATILIA PASIPO MAFANIKIO 
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  DAR-ES-SALAAM 71 CHIMBU CHIMBU POERTERS HUDUMA 
HAWAJAWASILISHA NYARAKA KWA AJILI YA 
UKAGUZI NA WAMEKUWA 
WAKIFUWAFUATILIA PASIPO MAFANIKIO 

  DAR-ES-SALAAM 72 KARIAKOO VEGETABLE HUDUMA 
HAWAJAWASILISHA NYARAKA KWA AJILI YA 
UKAGUZI NA WAMEKUWA 
WAKIFUWAFUATILIA PASIPO MAFANIKIO 

  DAR-ES-SALAAM 73 LISHE MCHIKICHINI HUDUMA VIONGOZI HAWAKUPATIKANA  

  DAR-ES-SALAAM 74 MAFUNDI CHEREANI HUDUMA 
HAWAJAWASILISHA NYARAKA KWA AJILI YA 
UKAGUZI NA WAMEKUWA 
WAKIFUWAFUATILIA PASIPO MAFANIKIO 

  DAR-ES-SALAAM 75 MANZESE BANANA HUDUMA 
HAWAJAWASILISHA NYARAKA KWA AJILI YA 
UKAGUZI NA WAMEKUWA 
WAKIFUWAFUATILIA PASIPO MAFANIKIO 

  DAR-ES-SALAAM 76 MCHIMACO HUDUMA 
HAWAJAWASILISHA NYARAKA KWA AJILI YA 
UKAGUZI NA WAMEKUWA 
WAKIFUWAFUATILIA PASIPO MAFANIKIO 

  DAR-ES-SALAAM 77 UWADASA HUDUMA 
HAWAJAWASILISHA NYARAKA KWA AJILI YA 
UKAGUZI NA WAMEKUWA 
WAKIFUWAFUATILIA PASIPO MAFANIKIO 

  DAR-ES-SALAAM 78 UWAKUBU HUDUMA 
HAWAJAWASILISHA NYARAKA KWA AJILI YA 
UKAGUZI NA WAMEKUWA 
WAKIFUWAFUATILIA PASIPO MAFANIKIO 

  DAR-ES-SALAAM 79 UWAVIBIMA HUDUMA 
HAWAJAWASILISHA NYARAKA KWA AJILI YA 
UKAGUZI NA WAMEKUWA 
WAKIFUWAFUATILIA PASIPO MAFANIKIO 

  DAR-ES-SALAAM 80 MBOGA NA MATUNDA HUDUMA 
HAWAJAWASILISHA NYARAKA KWA AJILI YA 
UKAGUZI NA WAMEKUWA 
WAKIFUWAFUATILIA PASIPO MAFANIKIO 

  DAR-ES-SALAAM 81 WAFANYA BIASHARA SOKO DOGO KKOO HUDUMA 
HAWAJAWASILISHA NYARAKA KWA AJILI YA 
UKAGUZI NA WAMEKUWA 
WAKIFUWAFUATILIA PASIPO MAFANIKIO 

  DAR-ES-SALAAM 82 WAUZA KUKU BUGURUNI HUDUMA 
HAWAJAWASILISHA NYARAKA KWA AJILI YA 
UKAGUZI NA WAMEKUWA 
WAKIFUWAFUATILIA PASIPO MAFANIKIO 

  DAR-ES-SALAAM 83 WAUZA NDIZI MBIVU SOKONI ILALA HUDUMA 
HAWAJAWASILISHA NYARAKA KWA AJILI YA 
UKAGUZI NA WAMEKUWA 
WAKIFUWAFUATILIA PASIPO MAFANIKIO 
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  DAR-ES-SALAAM 84 BUGURUNI POULTRY HUDUMA 
HAWAJAWASILISHA NYARAKA KWA AJILI YA 
UKAGUZI NA WAMEKUWA 
WAKIFUWAFUATILIA PASIPO MAFANIKIO 

  PWANI 85 JARIBU MPAKANI AMCOS AMCOS 
HAKIJAWASILISHA TAARIFA KWA AJILI YA 
UKAGUZI NA VIONGOZI HAWAJAPATIKANA 

  PWANI 86 MAHEGA AMCOS AMCOS 
HAKIJAWASILISHA TAARIFA KWA AJILI YA 
UKAGUZI NA VIONGOZI HAWAJAPATIKANA 

  PWANI 87 TUAMKE AMCOS AMCOS 
HAKIJAWASILISHA TAARIFA KWA AJILI YA 
UKAGUZI NA VIONGOZI HAWAJAPATIKANA 

  PWANI 88 TUNDUNI AMCOS AMCOS 
HAKIJAWASILISHA TAARIFA KWA AJILI YA 
UKAGUZI NA VIONGOZI HAWAJAPATIKANA 

  PWANI 89 MUUNGANO FARMERS AMCOS 
HAKIJAWASILISHA VITABU KWA AJILI YA 
UKAGUZI KWA BAADHI YA VITABU VIKO 
TAKUKURU NA VINGINE HAVIKUWASILISHWA 

  PWANI 90 KIMANZICHANA KUSINI AMCOS AMCOS 
HAKIJAWASILISHA VITABU KWA AJILI YA 
UKAGUZI KWA BAADHI YA VITABU VIKO 
TAKUKURU NA VINGINE HAVIKUWASILISHWA 

  PWANI 91 MSORWA AMCOS AMCOS 
HAKIJAWASILISHA TAARIFA KWA AJILI YA 
UKAGUZI NA VIONGOZI HAWAJAPATIKANA 

  PWANI 92 DONDO AMCOS AMCOS 
HAKIJAWASILISHA TAARIFA KWA AJILI YA 
UKAGUZI NA VIONGOZI HAWAJAPATIKANA 

  PWANI 93 BINGA AMCOS AMCOS 
HAKIJAWASILISHA TAARIFA KWA AJILI YA 
UKAGUZI NA VIONGOZI HAWAJAPATIKANA 

  PWANI 94 MTONGANI AMCOS AMCOS 
HAKIJAWASILISHA VITABU KWA AJILI YA 
UKAGUZI KWA BAADHI YA VITABU VIKO 
TAKUKURU NA VINGINE HAVIKUWASILISHWA 

  PWANI 95 SANGASANGA AMCOS AMCOS 
HAKIJAWASILISHA VITABU KWA AJILI YA 
UKAGUZI KWA BAADHI YA VITABU VIKO 
TAKUKURU NA VINGINE HAVIKUWASILISHWA 



 
Ripoti ya Jumla ya Ukaguzi wa Vyama vya Ushirika kuanzia Julai 2019  hadi Juni 2020 

 

Shirika la Ukaguzi na Usimamizi wa Vyama vya Ushirika (COASCO) 

405 
 

 

  PWANI 96 MUHORO AMCOS AMCOS 
HAKIJAWASILISHA TAARIFA KWA AJILI YA 
UKAGUZI NA VIONGOZI HAWAJAPATIKANA 

  PWANI 97 MAHONDO AMCOS 

VYAMA HIVI NI VYA PAMBA NA 
HAVIKUKAGULIWA KWA SABABU HAVIKUWA 
NA MFUMO RASMI WA KUKUSANYA NA 
KUUZA PAMBA. AFISA USHIRIKA AMEAHIDI 
KUFUATILIA NA KUHAKIKISHA KUWA 
VINAENDESHA SHUGHULI ZAKE KATIKA 
MFUMO RASMI KWA MISIMU IJAO 

  PWANI 98 RUPUNGWI AMCOS 

VYAMA HIVI NI VYA PAMBA NA 
HAVIKUKAGULIWA KWA SABABU HAVIKUWA 
NA MFUMO RASMI WA KUKUSANYA NA 
KUUZA PAMBA. AFISA USHIRIKA AMEAHIDI 
KUFUATILIA NA KUHAKIKISHA KUWA 
VINAENDESHA SHUGHULI ZAKE KATIKA 
MFUMO RASMI KWA MISIMU IJAO 

  PWANI 99 KWARUHOMBO AMCOS 

VYAMA HIVI NI VYA PAMBA NA 
HAVIKUKAGULIWA KWA SABABU HAVIKUWA 
NA MFUMO RASMI WA KUKUSANYA NA 
KUUZA PAMBA. AFISA USHIRIKA AMEAHIDI 
KUFUATILIA NA KUHAKIKISHA KUWA 
VINAENDESHA SHUGHULI ZAKE KATIKA 
MFUMO RASMI KWA MISIMU IJAO 

  PWANI 100 MIONO AMCOS 

VYAMA HIVI NI VYA PAMBA NA 
HAVIKUKAGULIWA KWA SABABU HAVIKUWA 
NA MFUMO RASMI WA KUKUSANYA NA 
KUUZA PAMBA. AFISA USHIRIKA AMEAHIDI 
KUFUATILIA NA KUHAKIKISHA KUWA 
VINAENDESHA SHUGHULI ZAKE KATIKA 
MFUMO RASMI KWA MISIMU IJAO 
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  PWANI 101 KIBINDU AMCOS 

VYAMA HIVI NI VYA PAMBA NA 
HAVIKUKAGULIWA KWA SABABU HAVIKUWA 
NA MFUMO RASMI WA KUKUSANYA NA 
KUUZA PAMBA. AFISA USHIRIKA AMEAHIDI 
KUFUATILIA NA KUHAKIKISHA KUWA 
VINAENDESHA SHUGHULI ZAKE KATIKA 
MFUMO RASMI KWA MISIMU IJAO 

  PWANI 102 KWEMA AMCOS 

VYAMA HIVI NI VYA PAMBA NA 
HAVIKUKAGULIWA KWA SABABU HAVIKUWA 
NA MFUMO RASMI WA KUKUSANYA NA 
KUUZA PAMBA. AFISA USHIRIKA AMEAHIDI 
KUFUATILIA NA KUHAKIKISHA KUWA 
VINAENDESHA SHUGHULI ZAKE KATIKA 
MFUMO RASMI KWA MISIMU IJAO 

  PWANI 103 MKANGE MANDA AMCOS 

VYAMA HIVI NI VYA PAMBA NA 
HAVIKUKAGULIWA KWA SABABU HAVIKUWA 
NA MFUMO RASMI WA KUKUSANYA NA 
KUUZA PAMBA. AFISA USHIRIKA AMEAHIDI 
KUFUATILIA NA KUHAKIKISHA KUWA 
VINAENDESHA SHUGHULI ZAKE KATIKA 
MFUMO RASMI KWA MISIMU IJAO 

  PWANI 104 PONGWEKUONA AMCOS 

VYAMA HIVI NI VYA PAMBA NA 
HAVIKUKAGULIWA KWA SABABU HAVIKUWA 
NA MFUMO RASMI WA KUKUSANYA NA 
KUUZA PAMBA. AFISA USHIRIKA AMEAHIDI 
KUFUATILIA NA KUHAKIKISHA KUWA 
VINAENDESHA SHUGHULI ZAKE KATIKA 
MFUMO RASMI KWA MISIMU IJAO 
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  PWANI 105 MIKIHOKO AMCOS 

VYAMA HIVI NI VYA PAMBA NA 
HAVIKUKAGULIWA KWA SABABU HAVIKUWA 
NA MFUMO RASMI WA KUKUSANYA NA 
KUUZA PAMBA. AFISA USHIRIKA AMEAHIDI 
KUFUATILIA NA KUHAKIKISHA KUWA 
VINAENDESHA SHUGHULI ZAKE KATIKA 
MFUMO RASMI KWA MISIMU IJAO 

  PWANI 106 BAGAMOYO AFYA SACCOS SACCOS 

TUMEKUWA TUKIWAFUATILIA ILI 
WAWASILISHE NYARAKA PASIPO MAFANIKIO 
KWA WAMEKUWA WAKIAHIDI KULETA ILA 
MPAKA SASA HAWAJAWASILISHA 

  PWANI 107 MLANDIZI SACCOS SACCOS 

WAMEKUWA WAKISINGIZA MFUMO WA 
UANDAAJI HESABU HAUKO SAWA NA BAADHI 
YA MIAMALA HAIKUWA IMEINGIZWA KWENYE 
MFUMO HUO ILA WAMEAHIDI KUWASILISHA 
TAREHE 25.07.2020 

  PWANI 108 KIBAHA FARMERS SACCOS 
HAKIJAWASILISHA TAARIFA KWA AJILI YA 
UKAGUZI NA VIONGOZI HAWAJAPATIKANA 

  PWANI 109 UWAKA SACCOS SACCOS 
HAKIJAWASILISHA TAARIFA KWA AJILI YA 
UKAGUZI NA VIONGOZI HAWAJAPATIKANA 

  PWANI 110 IBANA SACCOS SACCOS 
HAKIJAPATA USAJILI KWA KUWA BADO 
KINATAMBULIWA KAMA TAWI LA KUTAYBA 
SACCOS 

  PWANI 111 AFYA SACCOS SACCOS 

VIONGOZI WAMEKUWA WAKITEKELEZA 
MAJUKUMU YAO PASIPO KUANDAA NYARAKA 
NA VITABU VYA FEDHA HIVYO KUWA NA 
UGUMU WA KUFANYA UKAGUZI 

  PWANI 112 MADEREVA WA BAJAJI COOP SOCIETY VINGINE 
HAKIJAWASILISHA TAARIFA KWA AJILI YA 
UKAGUZI NA VIONGOZI HAWAJAPATIKANA 

  MTWARA 1 Mtwara District  SACCOS KUTOWASILISHA NYARAKA 

  MTWARA 2 Afya SACCOS KUTOWASILISHA NYARAKA 

  MTWARA 3 LIDUMBE AMCOS Kutowasilisha nyaraka 

  MTWARA 4 MNEKACHI AMCOS Kutowasilisha nyaraka 
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  LINDI 5 TAG SACCOS KUTOWASILISHA NYARAKA 

  LINDI 6 Ngunichile  SACCOS KUTOWASILISHA NYARAKA 

  LINDI 7 Amana SACCOS KUTOWASILISHA NYARAKA 

JUMLA 282    

 COASCO MKOA VYAMA KIMKOA  S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 
CHAMA 

SABABU YA KUTOKUKAGULIWA 

KILIMANJARO KILIMANJARO  1 LUKANI/LOSAA AMCOS 
Vitabu vilichelewa kuandikwa kwa sasa wameviwasilisha -  
Ukaguzi unaanza July 2020 

  KILIMANJARO  2 MASAMA ROO AMCOS 
Vitabu vilichelewa kuandikwa kwa sasa wameviwasil isha-  
ukaguzi unaanza July 2020 

  KILIMANJARO  3 MAMBA NORTH AMCOS Tumejaribu kuwafikia bila mafanikio  

  KILIMANJARO  4 MWIKA KINYAMVUO AMCOS 
Baadhi ya Nyaraka ziko takukuru mawasiliano ya Kuzipata 
yanaendelea  

  KILIMANJARO  5 CHOME  AMCOS Vitabu Tangu msimu 2015 Havijaandikwa  

  KILIMANJARO  6 KASHASHI  AMCOS Vitabu Vimeandikwa  kwa Kuchelewa Ukaguzi July 2020 

  KILIMANJARO  7 SIKIRARI  AMCOS Tumewasiliana Nao Vitabu vilikuwa bado havijawa tayari  

  KILIMANJARO  8 KYENGIA  AMCOS Tumewasiliana Nao Vitabu vilikuwa bado havijawa tayari  

  KILIMANJARO  9 SHARI AMCOS Vitabu vya msimu 2019 havijakamilika kwa ajili ya Ukaguzi  

  KILIMANJARO  10 OLELE AMCOS Hawajaandika vitabu vya 2018 

  KILIMANJARO  11 USSERI AMCOS Hawajaandika vitabu vya 2019 

  KILIMANJARO  12 GOMATA  AMCOS 
Vitabu Vimechelewa Kuandikwa- Ukaguzi unaanza July 
2020 

  KILIMANJARO  13 NRONGA SACCOS Hawajakamlisha Kuandika Vitabu 

  KILIMANJARO  14 TPC      WORKERS SACCOS wamechelewa kuandika Vitabu 

  KILIMANJARO  15 TUMAINI  SACCOS 
Vitabu vi likuwa Takukuru-/Mahakamani lakini 
Vimepatikana ukaguzi unaanza Julai 2020  



 
Ripoti ya Jumla ya Ukaguzi wa Vyama vya Ushirika kuanzia Julai 2019  hadi Juni 2020 

 

Shirika la Ukaguzi na Usimamizi wa Vyama vya Ushirika (COASCO) 

409 
 

 

  KILIMANJARO  16 MASHIMA SACCOS 
Vitabu Viko kwenye Uchunguzi hivyo Havikupatikana kwa 
ajili ya Ukaguzi  

  KILIMANJARO  17 MAHIDA SACCOS 
Vitabu Viko kwenye Uchunguzi hivyo Havikupatikana kwa 
ajili ya Ukaguzi  

  KILIMANJARO  18 
MKOMAZI NATIONA PARK 
(MKONAPA) 

SACCOS 
Tumekuwa Tukiwasiliana na Uongozi juu ya Kuwakagua 
bila Mafanikio  

  KILIMANJARO  19 NASHENGENA MAORE 2015 SACCOS Wanaendelea Kuandaa Vitabu  

  KILIMANJARO  20 UMOJA  SACCOS Tumewasiliana Nao Vitabu vilikuwa bado havijawa tayari  

  KILIMANJARO  21 MMT SACCOS  SACCOS 
Vitabu vya mwaka 2012/13 Vilikuwa Mahakamani 
Vimepatikana ukaguzi ni July 2020 

  KILIMANJARO  22 G32-KNCI JOINT 
Hawakuandaa Vitabu tuna Makubalino ya kuwakagua 
Misimu yote iliyobaki mwezi July 2020  

  KILIMANJARO  23 KALALI WOMEN DAIRY OTHER 
Vitabu vya 2018 na 2019 Vilikuwa Bado wanaendelea 
kuandaa 

  KILIMANJARO  24 NRONGA WOMEN DAIRY OTHER 
Vitabu vilichelewa kuandikwa kwa sasa wameviwasilisha -  
Taarifa za Fedha kwa mwaka 2018 na 2019 ukaguzi 
unaanza July 2020 

  KILIMANJARO  25 NG'UNI WOMEN DAIRY OTHER Hawajakamilisha Kuandika vitabu  

  KILIMANJARO  26 TAWOSA INDUSTRY OTHER 
Vitabu havikuandikwa kwa Wakati - ukaguzi unaanza July 
2020 

  KILIMANJARO  27 
WAMAKIKYE JOINT(WANRI 
MAE KISHISHA KYENGIA)  

JOINT Wanaendelea Kuandaa Vitabu  

  KILIMANJARO  28 TCGA OTHER 
Hawapatikanibaada ya ofisi zao kufungwa wakati 
wanafanya ukarabati  

OFISI YA 
COASCO MKOA 

MCHANGANUO 
WA VYAMA 
KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 
CHAMA 

SABABU YA KUTOKUKAGULIWA 

MBEYA MBEYA 1 MBEYA CITY WOMEN SACCOS HAWAPATIKANI 

  MBEYA 2 TCCIA SACCOS HAWATOI USHIRIKIANO 
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  MBEYA 3 GMCL SACCOS KIMEFUFULIWA 

  MBEYA 4 UWARUMBE SACCOS HAWATOI USHIRIKIANO 

  MBEYA 5 UWAHOMBE SACCOS HAWATOI USHIRIKIANO 

  MBEYA 6 EBENEZER  SACCOS HAWATOI USHIRIKIANO 

  MBEYA 7 BAJAJI MBEYA JIJI SACCOS HAWAPATIKANI 

  MBEYA 8 SAYUNI SACCOS KIMEFUFULIWA 

  MBEYA 9 AFYA SACCOS HAWAPATIKANI 

  MBEYA 10 KURUGENZI SACCOS HAWAPATIKANI 

  MBEYA 11 NGUVU KAZI IGOMELO SACCOS HAWAPATIKANI 

  MBEYA 12 FAITH TRUST SACCOS CHAMA KIPYA 

  MBEYA 13 RUNGWE YETU SACCOS CHAMA KIPYA 

  SONGWE 14 
MAZIWA COOPERATIVE 
UNION 

UNION KIPYA 

  RUKWA 15 
UFIPA COOPERATIVE 
UNION 

UNION KIPYA 

  RUKWA 16 BODABODA SACCOS SACCOS KIMEFUFULIWA 

OFISI YA 
COASCO MKOA 

MCHANGANUO 
WA VYAMA 
KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 
CHAMA 

SABABU YA KUTOKUKAGULIWA 

MOROGORO MOROGORO 1 SUGECO AMCOS MFADHILI MKAGUZI 

  MOROGORO 2 
MOROGORO REGION 
TRANSPORT 

USAFIRISHAJI kimeondoka ushirika 

  MOROGORO 3 VETA KIHONDA SACCOS hawajakamilisha hesabu;lockdown 

  MOROGORO 4 CETEX SACCOS Hakuleta;  ushirika  

  MOROGORO 5 MOVUDE SACCOS VITABU HAVIPO chamani; mhasibu anavyo na anaumwa 

OFISI YA 
COASCO MKOA 

MCHANGANUO 
WA VYAMA 
KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 
CHAMA 

SABABU YA KUTOKUKAGULIWA 

MWANZA MWANZA 1 FSA MKUYUNI SACCOS SACCOS Hawana mhasibu 

  MWANZA 2 BOT SACCOS SACCOS 
Hawana mhasibu, viongozi wapo bize na shughuli za 
mwajiri  
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  MWANZA 3 NYAMDE SACCOS SACCOS Vitabu vipo TAKUKURU 

  MWANZA 4 MSHIKAMANO KANGAE SACCOS Hawajaleta vitabu  

  MWANZA 5 
KWIMBA TEACHERS 
SACCOS 

SACCOS Hawajaleta vitabu  

  MWANZA 6 UKEREWE VIJANA SACCOS SACCOS Hawajaleta vitabu  

  MWANZA 7 NYALUHWA SACCOS SACCOS Hawajaleta vitabu  

  MWANZA 8 SENGEREMA TEACHERS SACCOS Hawajaleta vitabu  

  MWANZA 9 CHAMABANDA AMCOS Hakikufanya kazi 

  MWANZA 10 IGOMBE  AMCOS Pamba iliuzwa chama jirani  

  MWANZA 11 CHAKO KONGOLO AMCOS Pamba iliuzwa chama jirani  

  MARA 12 KIRAWIRA SACCOS Hoteli imefungwa sababu CORONA 

  MARA 13 BUNDA SACCOS SACCOS Hawajaleta vitabu, hakuna mhasibu  

  MARA 14 BUNDA STOO SACCOS Hawajaleta vitabu.  

  MARA 15 SASAKWA SACCOS SACCOS Hoteli imefungwa sababu CORONA 

  MARA 16 BILILA SACCOS SACCOS Hoteli imefungwa sababu CORONA 

  MARA 17 UWAROBO SACCOS Hoteli imefungwa sababu CORONA 

  MARA 18 SENAPA SACCOS SACCOS Hoteli imefungwa sababu CORONA 

  MARA 19 MBUZI MAWE SACCOS SACCOS Hoteli imefungwa sababu CORONA 

  MARA 20 ANGEL HOUSE SACCOS SACCOS Hawajaleta vitabu. Hawana mhasibu  

  MARA 21 INUKA AMCOS Bado hawajaleta vitabu  

  MARA 22 NYAMATARE AMCOS Vitabu vipo TAKUKURU Serengeti 

  GEITA 23 GEITA SACCOS SACCOS Uongozi haupo, nyaraka zingine zipo TAKUKURU 

    24 Geita Cooperative Union UNION KIPYA 

  GEITA 25 NYAMIGOGO AMCOS mhasibu ametoroka 

OFISI YA 
COASCO MKOA 

MCHANGANUO 
WA VYAMA 
KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 
CHAMA 

SABABU YA KUTOKUKAGULIWA 

SHINYANGA SHINYANGA 1 BUFASO AMCOS HAWAKULETA VITABU 

  SHINYANGA 2 Ibadakuli  AMCOS VITABU VIPO POLISI 

  SHINYANGA 3 IGOLOLABASIGANI AMCOS HAWAKULETA VITABU 
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  SHINYANGA 4 IGUNABALIMI AMCOS HAWAKULETA VITABU 

  SHINYANGA 5 IGWAMANONI AMCOS HAWAKULETA VITABU 

  SHINYANGA 6 ISANJABALIMI AMCOS HAWAKULETA VITABU 

  SHINYANGA 7 KALITU AMCOS HAWAKULETA VITABU 

  SHINYANGA 8 Kizumbi AMCOS HAWAKUNUNUA 

  SHINYANGA 9 MAWEMILU AMCOS KAZI MKONONI 

  SHINYANGA 10 Mwamalili  AMCOS HAWAKUNUNUA 

  SHINYANGA 11 MWASINGU AMCOS VITABU VIPO POLISI 

  SHINYANGA 12 NG'WAHARANGA AMCOS HAWAKULETA VITABU 

  SHINYANGA 13 NYANDEKWA AMCOS HAWAJAWASILISHA VITABU 

  SHINYANGA 14 BUIKA SACCOS KAZI MKONONI HAWAJAANGIKA BAADHI YA VITABU 

  SHINYANGA 15 IBUKA SACCOS KAZI MKONONI 

  SHINYANGA 16 JIKOMBOE SACCOS HAWAJAWASILISHA VITABU 

  SHINYANGA 17 
NG'WIGWANO 
NG'WIGUMBI 

SACCOS HAWAKULETA VITABU 

  SHINYANGA 18 IBUKA  MULT HAWAJAKAMILISHA BAADHI YA VITUBU 

  SIMIYU 19 AKINAMAMA IYOGELO SACCOS HAWAJAWASILISHA VITABU 

  SIMIYU 20 KURUGENZI BARIADI SACCOS HAWAKULETA VITABU 

  SIMIYU 21 MASWA VIJANA SACCOS HAWAJAWASILISHA VITABU 

  SIMIYU 22 
NG'WIGWANO 
NG'WIGUMBI 

SACCOS HAWAKULETA VITABU 

  SIMIYU 23 NTUZU SACCOS HAWAJAWASILISHA VITABU 

  SIMIYU 24 VUMILIA SACCOS HAWAJAWASILISHA VITABU 

  SIMIYU 25 WACHAPAKAZI SACCOS HAWAJAWASILISHA VITABU 

  SIMIYU 26 WANAWAKE ITILIMA SACCOS HAWAJAWASILISHA VITABU 

  SIMIYU 27 IBUMBA AMCOS KAZI MKONONI 

  SIMIYU 28 PAMBA CONSUMER OTHERS HAWAJAWASILISHA VITABU 

OFISI YA 
COASCO MKOA 

MCHANGANUO 
WA VYAMA 
KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 
CHAMA 

SABABU YA KUTOKUKAGULIWA 
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TABORA TABORA 1 IDOSELO AMCOS AMCOS Mwasibu amepoteza vitabu na Taarifa imepelekwa Police  

  TABORA 2 IKWABANSABO  AMCOS Mwasibu amepoteza vitabu  

  TABORA 3 IGOSHA AMCOS Nyaraka za chama kutowasilishwa kwa wakaguzi 

  TABORA 4 MUUNGANO AMCOS AMCOS Nyaraka za chama kutowasilishwa kwa wakaguzi 

  TABORA 5 JUHUDI AMCOS AMCOS Nyaraka za chama kutowasilishwa kwa wakaguzi 

  TABORA 6 SIKONGE TEACHERS SACCOS Nyaraka za chama kutowasilishwa kwa wakaguzi 

  TABORA 7 VETA TABORA SACCOS Nyaraka za chama kutowasilishwa kwa wakaguzi 

  TABORA 8 MOROVIANI SACCOS SACCOS Nyaraka za chama kutowasilishwa kwa wakaguzi 

  TABORA 9 
Milambo Cooperative 
Union 

Union KIPYA 

  KIGOMA 10 KIGOMA UJIJI AFYA SACCOS Wamekataa kuwasilisha nyaraka kwa wakaguzi 

OFISI YA 
COASCO MKOA 

MCHANGANUO 
WA VYAMA 
KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 
CHAMA 

SABABU YA KUTOKUKAGULIWA 

KAGERA KAGERA 1 RWEZIGE AMCOS LTD AMCOS TUMEKOSA NYARAKA  KWA AJILI YA KUGUA 

  KAGERA 2 KYAMATE AMCOS LTD AMCOS TUMEKOSA NYARAKA  KWA AJILI YA KUGUA 

  KAGERA 3 KIMWANI AMCOS LTD AMCOS NYARAKA ZAO ZILIKUA POLISI MULEBA 

  KAGERA 4 BUGENE AMCOS LTD AMCOS NYARAKA ZOTE ZILIKUA MAHAMANI 

  KAGERA 5 
NGARA FARMERS 
COOPERATIVE SOCIETY 
LTD 

AMCOS TUMEKOSA NYARAKA  KWA AJILI YA KUGUA 

  KAGERA 6 
MKOMBOZI BIHARAMULO 
SACCOS LTD 

AMCOS 
NYARAKA ZA CHAMA ZILIFUNGIWA NDANI YA OFISI NA 
MMILIKI WA JENGO 

  KAGERA 7 
RUBYA HOSPITAL SACCOS 
LTD 

SACCOS TUMEKOSA NYARAKA  KWA AJILI YA KUGUA 

  KAGERA 8 MAYAWA  SACCOS LTD SACCOS  TUMEKOSA NYARAKA  KWA AJILI YA KUGUA 

  KAGERA 9 VETA SACCOS LTD SACCOS TUMEKOSA NYARAKA  KWA AJILI YA KUGUA 

  KAGERA 10 KATEMBE SACCOS LTD SACCOS  TUMEKOSA NYARAKA  KWA AJILI YA KUGUA 

  KAGERA 11 
WASARU PRIMARY 
COOPERATIVE SOCIETY 
LTD 

WAVUVI NYARAKA ZAO ZILIKUA POLISI MULEBA 

  KAGERA 12 CHAMA CHA USHIRIKA WAVUVI NYARAKA ZAO ZILIKUA POLISI MULEBA 
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CHA UVUVI KASENYI 

OFISI YA 
COASCO MKOA 

MCHANGANUO 
WA VYAMA 
KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 
CHAMA 

SABABU YA KUTOKUKAGULIWA 

  MANYARA 1 KIJUNGU AMCOS AMCOS Hawakupatikana 

  MANYARA 2 MASABEDA AMCOS Mhusika hayupo,yuko singida 

  MANYARA 3 Emboreti Diary VINGINE Hawakupatikana 

  MANYARA 4 TARANGIRE SOPA LODGE VINGINE walikuwa karantine then Hawakupatikana  

  MANYARA 5 Chammau CCOP VINGINE Hawakufanya kazi 

  MANYARA 6 Makesini Small Minners VINGINE Hawakupatikana 

  MANYARA 7 Mazingira Industry VINGINE Hawakupatikana 

  MANYARA 8 Nguvu kazi  VINGINE Hawakupatikana 

OFISI YA 
COASCO MKOA 

MCHANGANUO 
WA VYAMA 
KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 
CHAMA 

SABABU YA KUTOKUKAGULIWA 

DODOMA DODOMA 1 KKKT WOMEN SACCOS 

Chama hakikuwasilisha nyaraka na vitabu kwa ajili ya 
Ukaguzi.Wameodolewa katika Ofisi za Kanisa la Cathedral 
walizokuwa wanafanyia shughuli zao.Tumekifuatilia sana 
na kuna mtendaji mmoja tu ambae ni mgo njwa yupo 
DSM.Ndie mwenye nyaraka.Atatupatia nyaraka tukague 
kwa msimu ambao haujakaguliwa  

  DODOMA 2 MAJENGO SOKONI SACCOS 

Chama hakikuwasilisha nyaraka na vitabu kwa ajili ya 
Ukaguzi.Wamefungiwa Ofisi na Jiji kwa sababu hawajalipa 
kodi ya Pango kwa muda mrefu.hawana pa kufanyia kazi 
kwa sasa. 
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  DODOMA 3 MIPANGO SACCOS 

Chama hakikuwasilisha nyaraka na vitabu kwa ajili ya 
Ukaguzi.Viongozi na Watendaji wana Kesi za 
Takukuru.Wamewasilisha Barua ofisini tarehe 8.7.2020 
kueleza kuwa uchunguzi wa takukuru uki malizika 
watawasilisha nyaraka hizo.  

  DODOMA 4 LUBALA SACCOS Chama kinafanyiwa Ukaguzi Maalum 

  DODOMA 5 CHAMIHADO SACCOS 
Chama hakikuwasilisha nyaraka na vitabu kwa ajili ya 
Ukaguzi.Tumekifuatilia sana na Wameahidi kuviwasilisha 
tutakikagua Quarter hii  ya July- Sept 2020 

  DODOMA 6 MATUMAINI SACCOS SACCOS 
Chama hakikuwasilisha nyaraka na vitabu kwa ajili ya 
Ukaguzi.Walifanyiwa ukaguzi Maalum 

  DODOMA 7 SEJESEJE WAJENZI 

Chama hakikuwasilisha nyaraka na vitabu kwa ajili ya 
Ukaguzi.Chama wamehamasishwa na kuelekezwa namna 
ya kuandika vitabu na wanaviandika chini ya usimamizi wa 
afisa Ushirika.Wataviwasilisha watakapo maliza 
kuandika.Wameahidi kumaliza mapema.  

  DODOMA 8 MATAJILA AMCOS Chama kinafunga hesabu June 2020 

  DODOMA 9 MTAZAMO AMCOS Chama kinafunga hesabu June 2020 

  DODOMA 10 NGUVUMALI AMCOS Chama kinafunga hesabu June 2020 

  SINGIDA 11 DHAHABU  MINING 
CHAMA HAKIKUWASILISHA TAARIFA ZA FEDHA KWA AJILI YA 
UKAGUZI 

  SINGIDA 12 (SYECCOS) LIMITED NYUKI 
CHAMA HAKIKUWASILISHA TAARIFA ZA FEDHA KWA AJILI YA 
UKAGUZI 

  SINGIDA 13 ITAGATA AMCOS 
CHAMA HAKIKUWASILISHA TAARIFA ZA FEDHA KWA AJILI YA 
UKAGUZI. KATIBU AMETOROKA NA VITABU VYA CHAMA. 

OFISI YA 
COASCO MKOA 

MCHANGANUO 
WA VYAMA 
KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 
CHAMA 

SABABU YA KUTOKUKAGULIWA 

DAR ES DAR-ES-SALAAM 1 ABBEX SACCOS VIONGOZI WA CHAMA HAWAJAPATIKANA 
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SALAAM 

  DAR-ES-SALAAM 2 AFYA TEMEKE SACCOS 
WAMEKUWA WAKIAHIDI KUKAMILISHA KUANDAA TAARIFA ZA 
FEDHA NA KUZIWASILISHA ILA HADI SASA 
HAWAJAWASILISHA 

  DAR-ES-SALAAM 3 BOHARI SACCOS VIONGOZI WA CHAMA HAWAJAPATIKANA 

  DAR-ES-SALAAM 4 KEKO PHAMACETIC SACCOS VIONGOZI WA CHAMA HAWAJAPATIKANA 

  DAR-ES-SALAAM 5 KONYAGI SACCOS VIONGOZI WA CHAMA HAWAJAPATIKANA 

  DAR-ES-SALAAM 6 MAFUTA SACCOS 
WALIOMBA KUWASILISHA HADI TAREHE 15/03/2020 ILA 
HADI SASA HAWAJAWASILISHA 

  DAR-ES-SALAAM 7 MKOMBOZI SACCOS 
WALIAHIDI KUWASILISHA TAREHE 31/03/2020 ILA HADI 
SASA HAWAJAWASILISHA 

  DAR-ES-SALAAM 8 MNRT SACCOS VIONGOZI WA CHAMA HAWAJAPATIKANA 

  DAR-ES-SALAAM 9 MZIZIMA SACCOS VIONGOZI WA CHAMA HAWAJAPATIKANA 

  DAR-ES-SALAAM 10 PLOT 5 SACCOS WALISEMA MHUSIKA KASAFIRI 

  DAR-ES-SALAAM 11 TASHIMWA SACCOS KIMEKAGULIWA NA MKAGUZI MWINGINE 

  DAR-ES-SALAAM 12 TEMEKE LUTH CHURCH SACCOS VIONGOZI WA CHAMA HAWAJAPATIKANA 

  DAR-ES-SALAAM 13 TEMEKE WOMEN SACCOS WAMESAFIRI NA HAIJULIKANI WATARUDILINI 

  DAR-ES-SALAAM 14 TUPENDANE SACCOS VIONGOZI WA CHAMA HAWAJAPATIKANA 

  DAR-ES-SALAAM 15 KIU SACCOS 
TUMEKUWA TUKIWAFUATILIA MARA KWA MARA ILA KILA 
TUKIENDA WANAAHIDI KUKAMILISHA NA KUWASILISHA KWA 
AJILI YA UKAGUZI ILA HADI SASA HAWAJAWASILISHA 

  DAR-ES-SALAAM 16 MAJI WORKERS SACCOS 
WAMEKUWA WAKIAHIDI KUWA WANAENDELEA KUKAMILISHA 
TAARIFA 

  DAR-ES-SALAAM 17 MSAKUZI SACCOS 
WALIAHIDI KUWASILISHA NYARAKA TAREHE 15/3/2020 ILA 
HADI SASA HAWAJAWASILISHA LAKINI TUMEKUWA 
TUKIWAFUATILIA PASIPO MAFANIKIO 

  DAR-ES-SALAAM 18 UKULU SACCOS VIONGOZI WA CHAMA HAWAJAPATIKANA 
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  DAR-ES-SALAAM 19 
MAVURUNZA CATHOLIC 
CHURCH 

SACCOS 

VIONGOZI WALIOPO MADARAKANI NI WAPYA NA WANASEMA 
HAWAJAKABIDHIWA OFISI NA UONGOZI ULIOIPITA. AFISA 
USHIRIKA NDIO ANAFANYA JITIHADA ZA KUHAKIKISHA 
MAKABIDHIANO YANAFANYIKA 

  DAR-ES-SALAAM 20 KIGAMBONI SEC SACCOS VIONGOZI WA CHAMA HAWAJAPATIKANA 

  DAR-ES-SALAAM 21 GDC SACCOS BADO HAWAJATIMIZA MUDA WA KUKAGULIWA 

  DAR-ES-SALAAM 22 AMREF SACCOS 
WANAAHIDI KUWASILISHA ILA HADI SASA BADO 
HAWAJAWASILISHA 

  DAR-ES-SALAAM 23 DIT SACCOS 
WANAHITAJI UKAGUZI MAALUM KWA MIAKA YA NYUMA 
KABLA YA KUKAGULIWA MSIMU WA 2019 

  DAR-ES-SALAAM 24 APHETA SACCOS VIONGOZI WA CHAMA HAWAJAPATIKANA 

  DAR-ES-SALAAM 25 AMANA SACCOS VIONGOZI WA CHAMA HAWAJAPATIKANA 

  DAR-ES-SALAAM 26 BRIGHT FUTURE SACCOS VIONGOZI WA CHAMA HAWAJAPATIKANA 

  DAR-ES-SALAAM 27 BUSEKI CCTL SACCOS VIONGOZI WA CHAMA HAWAJAPATIKANA 

  DAR-ES-SALAAM 28 CEPA SACCOS VIONGOZI WA CHAMA HAWAJAPATIKANA 

  DAR-ES-SALAAM 29 CTK (CHRIST THE KING) SACCOS VIONGOZI WA CHAMA HAWAJAPATIKANA 

  DAR-ES-SALAAM 30 EAST AFRICAN CABLE SACCOS 
WALIAHIDI KUWASILISHA TAREHE TAREHE 15/03/2020 ILA 
HADI SASA WAMEENDELEA KUAHIDI KUWASILISHA 
WATAKAPOKAMILISHA 

  DAR-ES-SALAAM 31 MASANZA SACCOS VIONGOZI WA CHAMA HAWAJAPATIKANA 

  DAR-ES-SALAAM 32 MOI SACCOS 
 VIONGOZI WA CHAMA WANAAHIDI KUWASILISHA 
WATAKAPOKAMILISHA 

  DAR-ES-SALAAM 33 NDC SACCOS VIONGOZI WA CHAMA HAWAJAPATIKANA 

  DAR-ES-SALAAM 34 OK PLASTIC SACCOS VIONGOZI WA CHAMA HAWAJAPATIKANA 

  DAR-ES-SALAAM 35 OKOA SACCOS SACCOS VIONGOZI WA CHAMA HAWAJAPATIKANA 

  DAR-ES-SALAAM 36 PSPF SACCOS VIONGOZI WA CHAMA HAWAJAPATIKANA 

  DAR-ES-SALAAM 37 SALI  SACCOS VIONGOZI WA CHAMA HAWAJAPATIKANA 

  DAR-ES-SALAAM 38 TACAIDS SACCOS 
WALIANDIKA BARUA YA KUONGEZEWA MUDA HADI TAREHE 
31.03.2020 ILA BADO HAWAJAWASILISHA 

  DAR-ES-SALAAM 39 TALGWU SACCOS VIONGOZI WA CHAMA HAWAJAPATIKANA 
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  DAR-ES-SALAAM 40 TPSC SACCOS VIONGOZI WA CHAMA HAWAJAPATIKANA 

  DAR-ES-SALAAM 41 UKONGA COMMUNITY SACCOS 
WALIAHIDI KUWASILISHA HESABU ZITAKAPOKUWA TAYARI 
ILA HADI SASA HAWAJAWASILISHA NA WAMEKUWA 
WAKITOA AHADI HIYO KILA TUNAPOWAFUATILIA 

  DAR-ES-SALAAM 42 ULINZI   SACCOS 
WAHUSIKA WANARUSHIANA MPIRA HAWAJATOA TAARIFA 
KAMILI NI LINI WATAWASILISHA TAARIFA 

  DAR-ES-SALAAM 43 UMOJA WA VIJANA SACCOS VIONGOZI WA CHAMA HAWAJAPATIKANA 

  DAR-ES-SALAAM 44 UWENDE  SACCOS VIONGOZI WA CHAMA HAWAJAPATIKANA 

  DAR-ES-SALAAM 45 BOKO BASIHAYA SACCOS SACCOS 
WALIANDIKA BARUA KUWA KWA MWAKA 2019 CHAMA 
KILISINZIA HAKIKUFANYA SHUGHULI YOYOTE KWA SASA 
NDIO WANAJIPANGA KUANZA UPYA 

  DAR-ES-SALAAM 46 DOCTORS 2004 SACCOS SACCOS VIONGOZI WA CHAMA HAWAJAPATIKANA 

  DAR-ES-SALAAM 47 FAHARI SACCOS SACCOS 
VIONGOZI WALITOA TAARIFA KUWA HAWAKUFANYA  
MIAMALA KWA MWAKA 2019 

  DAR-ES-SALAAM 48 
HOUSE OF PRAYERS 
SACCOS 

SACCOS 
VIONGOZI WANADAI KUWA WAMEFUKUZWA SACCOS 
HAWAJUI KAMA INAENDELEA 

  DAR-ES-SALAAM 49 KIASEDE SACCOS SACCOS VIONGOZI WA CHAMA HAWAJAPATIKANA 

  DAR-ES-SALAAM 50 KMC STAFF SACCOS SACCOS 

AFISA USHIRIKA ALISEMA KUWA CHAMA KILISINZIA KUANZIA 
MWAKA 2015 KUTOKANA NA KUGAWANYWA KWA 
HALMASHAURI YA KINONDONI ILA KWA SASA ANAFANYA 
JITIHADA ZA KUKIFUFUA 

  DAR-ES-SALAAM 51 MEC  SACCOS SACCOS 
WALIAHIDI KUWASILISHA TAREHE 20.03.2020 HADI SASA 
HAWAJAWASILISHA 

  DAR-ES-SALAAM 52 MTAG SACCOS SACCOS WAHUSIKA WAMEKANA NAMBA ZAO ZA SIMU 

  DAR-ES-SALAAM 53 NSWIT SACCOS SACCOS VIONGOZI WA CHAMA HAWAJAPATIKANA 

  DAR-ES-SALAAM 54 PRINMAT SACCOS  SACCOS 
WALIAHIDI KUWASILISHA TAREHE 15/03/2020 MFUMO 
ULIKUWA UNAWASUMBUA 

  DAR-ES-SALAAM 55 STELLA SACCOS SACCOS VIONGOZI WA CHAMA HAWAJAPATIKANA 
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  DAR-ES-SALAAM 56 TURDACO SACCOS SACCOS 
WALIAHIDI KUTOA MAJIBU BAADAYE ILA HADI SASA 
HAWAJAWASILISHA  

  DAR-ES-SALAAM 57 UWABIMTA SACCOS SACCOS VIONGOZI WA CHAMA HAWAJAPATIKANA 

  DAR-ES-SALAAM 58 
WCC WAJASILIAMALI 
SACCOS 

SACCOS VIONGOZI WA CHAMA HAWAJAPATIKANA 

  DAR-ES-SALAAM 59 
TUSIRUDI NYUMA TAILORS 
COOP 

HUDUMA 
WAMEKUWA WAKIAHIDI KUWASILISHA NYARAKA ILA HADI 
SASA HAWAJAWASILISHA 

  DAR-ES-SALAAM 60 
SWAHILI FARM COOP 
SOCIETY 

HUDUMA 
WAMEKUWA WAKIAHIDI KUWASILISHA NYARAKA ILA HADI 
SASA HAWAJAWASILISHA 

  DAR-ES-SALAAM 61 CHAUMABU COOP HUDUMA 
HAWAJAWASILISHA NYARAKA KWA AJILI YA UKAGUZI NA 
WAMEKUWA WAKIFUWAFUATILIA PASIPO MAFANIKIO 

  DAR-ES-SALAAM 62 JUHUDI GROCERY LTD HUDUMA 
WAMEKUWA WAKIAHIDI KUWASILISHA NYARAKA ILA HADI 
SASA HAWAJAWASILISHA 

  DAR-ES-SALAAM 63 KINONDONI MIN BUS HUDUMA VIONGOZI HAWAKUPATIKANA  

  DAR-ES-SALAAM 64 CASSANA COOP SOCIETY HUDUMA NYARAKA KWA AJILI YA UKAGUZI HAZIJAWASILISHWA  

  DAR-ES-SALAAM 65 CASSAVA COOP SOCIETY HUDUMA NYARAKA KWA AJILI YA UKAGUZI HAZIJAWASILISHWA  

  DAR-ES-SALAAM 66 KEKO JUU HOUSING HUDUMA NYARAKA KWA AJILI YA UKAGUZI HAZIJAWASILISHWA  

  DAR-ES-SALAAM 67 USIWACHAKE COOP HUDUMA NYARAKA KWA AJILI YA UKAGUZI HAZIJAWASILISHWA  

  DAR-ES-SALAAM 68 UWAMADA COOP SOCIETY HUDUMA NYARAKA KWA AJILI YA UKAGUZI HAZIJAWASILISHWA  

  DAR-ES-SALAAM 69 WAMBASO MARKET HUDUMA NYARAKA KWA AJILI YA UKAGUZI HAZIJAWASILISHWA  

  DAR-ES-SALAAM 70 BUGURUNI VIZIMBA HUDUMA 
HAWAJAWASILISHA NYARAKA KWA AJILI YA UKAGUZI NA 
WAMEKUWA WAKIFUWAFUATILIA PASIPO MAFANIKIO 

  DAR-ES-SALAAM 71 
CHIMBU CHIMBU 
POERTERS 

HUDUMA 
HAWAJAWASILISHA NYARAKA KWA AJILI YA UKAGUZI NA 
WAMEKUWA WAKIFUWAFUATILIA PASIPO MAFANIKIO 

  DAR-ES-SALAAM 72 KARIAKOO VEGETABLE HUDUMA 
HAWAJAWASILISHA NYARAKA KWA AJILI YA UKAGUZI NA 
WAMEKUWA WAKIFUWAFUATILIA PASIPO MAFANIKIO 

  DAR-ES-SALAAM 73 LISHE MCHIKICHINI HUDUMA VIONGOZI HAWAKUPATIKANA  

  DAR-ES-SALAAM 74 MAFUNDI CHEREANI HUDUMA 
HAWAJAWASILISHA NYARAKA KWA AJILI YA UKAGUZI NA 
WAMEKUWA WAKIFUWAFUATILIA PASIPO MAFANIKIO 
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  DAR-ES-SALAAM 75 MANZESE BANANA HUDUMA 
HAWAJAWASILISHA NYARAKA KWA AJILI YA UKAGUZI NA 
WAMEKUWA WAKIFUWAFUATILIA PASIPO MAFANIKIO 

  DAR-ES-SALAAM 76 MCHIMACO HUDUMA 
HAWAJAWASILISHA NYARAKA KWA AJILI YA UKAGUZI NA 
WAMEKUWA WAKIFUWAFUATILIA PASIPO MAFANIKIO 

  DAR-ES-SALAAM 77 UWADASA HUDUMA 
HAWAJAWASILISHA NYARAKA KWA AJILI YA UKAGUZI NA 
WAMEKUWA WAKIFUWAFUATILIA PASIPO MAFANIKIO 

  DAR-ES-SALAAM 78 UWAKUBU HUDUMA 
HAWAJAWASILISHA NYARAKA KWA AJILI YA UKAGUZI NA 
WAMEKUWA WAKIFUWAFUATILIA PASIPO MAFANIKIO 

  DAR-ES-SALAAM 79 UWAVIBIMA HUDUMA 
HAWAJAWASILISHA NYARAKA KWA AJILI YA UKAGUZI NA 
WAMEKUWA WAKIFUWAFUATILIA PASIPO MAFANIKIO 

  DAR-ES-SALAAM 80 MBOGA NA MATUNDA HUDUMA 
HAWAJAWASILISHA NYARAKA KWA AJILI YA UKAGUZI NA 
WAMEKUWA WAKIFUWAFUATILIA PASIPO MAFANIKIO 

  DAR-ES-SALAAM 81 
WAFANYA BIASHARA SOKO 
DOGO KKOO 

HUDUMA 
HAWAJAWASILISHA NYARAKA KWA AJILI YA UKAGUZI NA 
WAMEKUWA WAKIFUWAFUATILIA PASIPO MAFANIKIO 

  DAR-ES-SALAAM 82 WAUZA KUKU BUGURUNI HUDUMA 
HAWAJAWASILISHA NYARAKA KWA AJILI YA UKAGUZI NA 
WAMEKUWA WAKIFUWAFUATILIA PASIPO MAFANIKIO 

  DAR-ES-SALAAM 83 
WAUZA NDIZI MBIVU 
SOKONI ILALA 

HUDUMA 
HAWAJAWASILISHA NYARAKA KWA AJILI YA UKAGUZI NA 
WAMEKUWA WAKIFUWAFUATILIA PASIPO MAFANIKIO 

  DAR-ES-SALAAM 84 BUGURUNI POULTRY HUDUMA 
HAWAJAWASILISHA NYARAKA KWA AJILI YA UKAGUZI NA 
WAMEKUWA WAKIFUWAFUATILIA PASIPO MAFANIKIO 

  PWANI 85 JARIBU MPAKANI AMCOS AMCOS 
HAKIJAWASILISHA TAARIFA KWA AJILI YA UKAGUZI NA 
VIONGOZI HAWAJAPATIKANA 

  PWANI 86 MAHEGA AMCOS AMCOS 
HAKIJAWASILISHA TAARIFA KWA AJILI YA UKAGUZI NA 
VIONGOZI HAWAJAPATIKANA 

  PWANI 87 TUAMKE AMCOS AMCOS 
HAKIJAWASILISHA TAARIFA KWA AJILI YA UKAGUZI NA 
VIONGOZI HAWAJAPATIKANA 

  PWANI 88 TUNDUNI AMCOS AMCOS 
HAKIJAWASILISHA TAARIFA KWA AJILI YA UKAGUZI NA 
VIONGOZI HAWAJAPATIKANA 
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  PWANI 89 MUUNGANO FARMERS AMCOS 
HAKIJAWASILISHA VITABU KWA AJILI YA UKAGUZI KWA 
BAADHI YA VITABU VIKO TAKUKURU NA VINGINE 
HAVIKUWASILISHWA 

  PWANI 90 
KIMANZICHANA KUSINI 
AMCOS 

AMCOS 
HAKIJAWASILISHA VITABU KWA AJILI YA UKAGUZI KWA 
BAADHI YA VITABU VIKO TAKUKURU NA VINGINE 
HAVIKUWASILISHWA 

  PWANI 91 MSORWA AMCOS AMCOS 
HAKIJAWASILISHA TAARIFA KWA AJILI YA UKAGUZI NA 
VIONGOZI HAWAJAPATIKANA 

  PWANI 92 DONDO AMCOS AMCOS 
HAKIJAWASILISHA TAARIFA KWA AJILI YA UKAGUZI NA 
VIONGOZI HAWAJAPATIKANA 

  PWANI 93 BINGA AMCOS AMCOS 
HAKIJAWASILISHA TAARIFA KWA AJILI YA UKAGUZI NA 
VIONGOZI HAWAJAPATIKANA 

  PWANI 94 MTONGANI AMCOS AMCOS 
HAKIJAWASILISHA VITABU KWA AJILI YA UKAGUZI KWA 
BAADHI YA VITABU VIKO TAKUKURU NA VINGINE 
HAVIKUWASILISHWA 

  PWANI 95 SANGASANGA AMCOS AMCOS 
HAKIJAWASILISHA VITABU KWA AJILI YA UKAGUZI KWA 
BAADHI YA VITABU VIKO TAKUKURU NA VINGINE 
HAVIKUWASILISHWA 

  PWANI 96 MUHORO AMCOS AMCOS 
HAKIJAWASILISHA TAARIFA KWA AJILI YA UKAGUZI NA 
VIONGOZI HAWAJAPATIKANA 

  PWANI 97 MAHONDO AMCOS 

VYAMA HIVI NI VYA PAMBA NA HAVIKUKAGULIWA KWA 
SABABU HAVIKUWA NA MFUMO RASMI WA KUKUSANYA NA 
KUUZA PAMBA. AFISA USHIRIKA AMEAHIDI KUFUATILIA NA 
KUHAKIKISHA KUWA VINAENDESHA SHUGHULI ZAKE KATIKA 
MFUMO RASMI KWA MISIMU IJAO 

  PWANI 98 RUPUNGWI AMCOS 

VYAMA HIVI NI VYA PAMBA NA HAVIKUKAGULIWA KWA 
SABABU HAVIKUWA NA MFUMO RASMI WA KUKUSANYA NA 
KUUZA PAMBA. AFISA USHIRIKA AMEAHIDI KUFUATILIA NA 
KUHAKIKISHA KUWA VINAENDESHA SHUGHULI ZAKE KATIKA 
MFUMO RASMI KWA MISIMU IJAO 
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  PWANI 99 KWARUHOMBO AMCOS 

VYAMA HIVI NI VYA PAMBA NA HAVIKUKAGULIWA KWA 
SABABU HAVIKUWA NA MFUMO RASMI WA KUKUSANYA NA 
KUUZA PAMBA. AFISA USHIRIKA AMEAHIDI KUFUATILIA NA 
KUHAKIKISHA KUWA VINAENDESHA SHUGHULI ZAKE KATIKA 
MFUMO RASMI KWA MISIMU IJAO 

  PWANI 100 MIONO AMCOS 

VYAMA HIVI NI VYA PAMBA NA HAVIKUKAGULIWA KWA 
SABABU HAVIKUWA NA MFUMO RASMI WA KUKUSANYA NA 
KUUZA PAMBA. AFISA USHIRIKA AMEAHIDI KUFUATILIA NA 
KUHAKIKISHA KUWA VINAENDESHA SHUGHULI ZAKE KATIKA 
MFUMO RASMI KWA MISIMU IJAO 

  PWANI 101 KIBINDU AMCOS 

VYAMA HIVI NI VYA PAMBA NA HAVIKUKAGULIWA KWA 
SABABU HAVIKUWA NA MFUMO RASMI WA KUKUSANYA NA 
KUUZA PAMBA. AFISA USHIRIKA AMEAHIDI KUFUATILIA NA 
KUHAKIKISHA KUWA VINAENDESHA SHUGHULI ZAKE KATIKA 
MFUMO RASMI KWA MISIMU IJAO 

  PWANI 102 KWEMA AMCOS 

VYAMA HIVI NI VYA PAMBA NA HAVIKUKAGULIWA KWA 
SABABU HAVIKUWA NA MFUMO RASMI WA KUKUSANYA NA 
KUUZA PAMBA. AFISA USHIRIKA AMEAHIDI KUFUATILIA NA 
KUHAKIKISHA KUWA VINAENDESHA SHUGHULI ZAKE KATIKA 
MFUMO RASMI KWA MISIMU IJAO 

  PWANI 103 MKANGE MANDA AMCOS 

VYAMA HIVI NI VYA PAMBA NA HAVIKUKAGULIWA KWA 
SABABU HAVIKUWA NA MFUMO RASMI WA KUKUSANYA NA 
KUUZA PAMBA. AFISA USHIRIKA AMEAHIDI KUFUATILIA NA 
KUHAKIKISHA KUWA VINAENDESHA SHUGHULI ZAKE KATIKA 
MFUMO RASMI KWA MISIMU IJAO 

  PWANI 104 PONGWEKUONA AMCOS 

VYAMA HIVI NI VYA PAMBA NA HAVIKUKAGULIWA KWA 
SABABU HAVIKUWA NA MFUMO RASMI WA KUKUSANYA NA 
KUUZA PAMBA. AFISA USHIRIKA AMEAHIDI KUFUATILIA NA 
KUHAKIKISHA KUWA VINAENDESHA SHUGHULI ZAKE KATIKA 
MFUMO RASMI KWA MISIMU IJAO 
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  PWANI 105 MIKIHOKO AMCOS 

VYAMA HIVI NI VYA PAMBA NA HAVIKUKAGULIWA KWA 
SABABU HAVIKUWA NA MFUMO RASMI WA KUKUSANYA NA 
KUUZA PAMBA. AFISA USHIRIKA AMEAHIDI KUFUATILIA NA 
KUHAKIKISHA KUWA VINAENDESHA SHUGHULI ZAKE KATIKA 
MFUMO RASMI KWA MISIMU IJAO 

  PWANI 106 BAGAMOYO AFYA SACCOS SACCOS 
TUMEKUWA TUKIWAFUATILIA ILI WAWASILISHE NYARAKA 
PASIPO MAFANIKIO KWA WAMEKUWA WAKIAHIDI KULETA 
ILA MPAKA SASA HAWAJAWASILISHA 

  PWANI 107 MLANDIZI SACCOS SACCOS 

WAMEKUWA WAKISINGIZA MFUMO WA UANDAAJI HESABU 
HAUKO SAWA NA BAADHI YA MIAMALA HAIKUWA 
IMEINGIZWA KWENYE MFUMO HUO ILA WAMEAHIDI 
KUWASILISHA TAREHE 25.07.2020 

  PWANI 108 KIBAHA FARMERS SACCOS 
HAKIJAWASILISHA TAARIFA KWA AJILI YA UKAGUZI NA 
VIONGOZI HAWAJAPATIKANA 

  PWANI 109 UWAKA SACCOS SACCOS 
HAKIJAWASILISHA TAARIFA KWA AJILI YA UKAGUZI NA 
VIONGOZI HAWAJAPATIKANA 

  PWANI 110 IBANA SACCOS SACCOS 
HAKIJAPATA USAJILI KWA KUWA BADO KINATAMBULIWA 
KAMA TAWI LA KUTAYBA SACCOS 

  PWANI 111 AFYA SACCOS SACCOS 
VIONGOZI WAMEKUWA WAKITEKELEZA MAJUKUMU YAO 
PASIPO KUANDAA NYARAKA NA VITABU VYA FEDHA HIVYO 
KUWA NA UGUMU WA KUFANYA UKAGUZI 

  PWANI 112 
MADEREVA WA BAJAJI 
COOP SOCIETY 

VINGINE 
HAKIJAWASILISHA TAARIFA KWA AJILI YA UKAGUZI NA 
VIONGOZI HAWAJAPATIKANA 

OFISI YA 
COASCO MKOA 

MCHANGANUO 
WA VYAMA 
KIMKOA  

S/N JINA LA CHAMA 
AINA YA 
CHAMA 

SABABU YA KUTOKUKAGULIWA 

  MTWARA 1 Mtwara District  SACCOS KUTOWASILISHA NYARAKA 

  MTWARA 2 Afya SACCOS KUTOWASILISHA NYARAKA 

  MTWARA 3 LIDUMBE AMCOS Kutowasilisha nyaraka 

  MTWARA 4 MNEKACHI AMCOS Kutowasilisha nyaraka 
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  LINDI 5 TAG SACCOS KUTOWASILISHA NYARAKA 

  LINDI 6 Ngunichile  SACCOS KUTOWASILISHA NYARAKA 

  LINDI 7 Amana SACCOS KUTOWASILISHA NYARAKA 

JUMLA 282    
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